Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ไอ โมบาย tv550 ถอดหูฟัง เสียงหายไป เบามาก

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 7370
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ไอ โมบาย tv550 ถอดหูฟัง เสียงหายไป เบามาก
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 06:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ส่วนมากผมจะใช้ฟังเพลง เล่นเนต เป็นประจำครับ ใช้หูฟังเป็นส่วยใหญ่ ก็ถอดเข้าถอดออกเป็นประจำทุกวัน คือใส่หูฟังก็ดังปกติ เวลาถอดหูฟังออก ก็จะดังที่ตัวเครื่อง แต่แล้ว วันนึง ผมถอดหูฟังออก แต่ที่ตัวเครื่องมันดังเบามากครับ ต้องเอาหูแนบ แต่แล้วก็เจอจนได้ครับ
คือผมเข้า engineer mode ก็พบว่า เวลาที่ใส่หูฟังมันจะเปลี่ยนเป็น headset แต่เมื่อถอดหูหังออกในขณะที่เล่นเพลงหรือปกติ (เสียบหูฟังแล้วเอาออกเปิดเพลง) มันจะเปลี่ยนเป็น Normal ครับ ตรงนี้เสียงมันจะเบามาก ผมก็เลยไปปรับเป็น Loudsp แล้วลองเปิดเพลงฟัง เสียงก็ดังออกลำโพง ปกติครับ
แต่เมื่อไหร่ที่ผมเสียบหูฟัง (ฟังเพลงได้ปกติเช่นกัน) แล้วถอดออกเพื่อเปิดเสียงที่เครื่อง เสียงมันจะหายไปครับ ต้องกลับเข้าไปแก้ที่ engineer mode ทุกครั้ง
ลองใช้ set ค่าจากโรงงานแล้วก็ไม่หายครับ แต่ เสียงปุ่มกด คุยโทรศัพท์ก้ดังปกติไม่มีปัยหาครับ จะมีก็ตรงเล่น mp3 อย่างเดียวครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: