Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ไม่เคยใช้บีบีอ่ะค่ะ พึ่งซื้อมาปัญหาเพียบ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 3 / เข้าชม: 11696
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ไม่เคยใช้บีบีอ่ะค่ะ พึ่งซื้อมาปัญหาเพียบ
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 16:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่เคยใช้บีบีเลยค่ะ พึ่งซื้อ tour9630 มาจากอเมริกา เพราะอยากใช้บ้าง

ปรากฏว่าบูทเครื่องช้ามาก ประมาณ 5-6นาที

แล้วก้ออยากให้มันสั่นพร้อมเสียงได้อ่ะค่ะ

ไปถามที่มาบุญครอง เค้าบอกว่าต้องลงโปรแกรม เสียตัง 300

แต่แบบไม่อยากเสียอ่ะ หุหุ แล้วโปรแกรมไรเนี่ยมันมาเป็นแพ็ค

แต่ว่าอยากได้แค่สั่นพร้อมเสียงอย่างเดียว

ไม่เน้นไรทั้งนั้นอ่ะค่ะ เอาให้มันแชทได้ สั่นพร้อมเสียงได้ แล้วก้อบูทเครื่องเร็วๆหน่อยก้อพอ

ช่วยหน่อยนะคะ
at190e
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ไม่เคยใช้บีบีอ่ะค่ะ พึ่งซื้อมาปัญหาเพียบ
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 19:50  

เป็นเครื่อง lock เปล่า ถ้าใช้เอาให้ร้านทำดีกว่าน่ะครับ

แต่ยังไงให้ร้านทำดีกว่าน่ะ ง่ายดี
puttamuangsree
Year's Star

จังหวัด: อุตรดิตถ์
หัวข้อ : Re: ไม่เคยใช้บีบีอ่ะค่ะ พึ่งซื้อมาปัญหาเพียบ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 11:49  

ก่อนใช้ ผมก็ไม่รู้ว่า bb เนียเวลาใส่ซิมแล้วจะบูทเองไม่ต้องกดปุ่มใดๆ แต่แรกผมเอาซิม ais ใส่
บูทเป็นชั่วโมงก็ยังไม่ on เครียดเลย แต่พอเอา dtac ใส่ บูทแปบเดียวเอง
สรุปว่าต้องใช้ซิมรุ่นใหม่ๆ อ่ะครับ
chappasoda
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 20:44  

แนะนำ โปรแกรม bazz me ทำมห้BB สั่นพร้อมเสียงได้
แต่ถ้าเป็นรุ่น 9700 เป็นตัวใหม่สั่นพร้อมเสียงมาเลยครับผม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: