Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ปัญหา Samsung Spica ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 9 / เข้าชม: 10162
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหา Samsung Spica ครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 11:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมสงสัยว่า
1. มีคู่มือของตัวนี้เป็นภาษาไทยบ้างไหมครับ?
2. เวลามีคนส่งรูปทาง MMS มาให้ แล้วจะกดเซพยังไงครับ ของผมพอกดที่ Copy attached to SD card แล้วมันบอกว่า Copying attachment to SD card failed อ่ะ แต่พอกดเข้าไปที่รูปก็เซพไม่ได้ ยังไงรบกวนแนะนำทีนะครับ
3. แล้ว Spica นี้สามารถใช้เป็น modem ต่อเล่นเน็ตกับ PC ได้ไหม ผมลงแผ่น PC studio ที่แถมมาแล้ว มันมองไม่เห็น modem อ่ะครับ (ผมเคยใช้ Jet S8003 มามันต่อได้) หรือว่าแผ่นที่แถมมามันใช้กับ Android OS ไม่ได้ ใครเป็นแบบผมมาลองแชร์กันดูนะครับ
4. แล้วมีใครโหลด โปรแกรม หรือ เกมส์ ผ่าน Android market โดยใช้ edge ไหมครับ โหลดได้ปกติไหมครับ
xhmeex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัญหา Samsung Spica ครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 18:30  

ไม่มีเลยเหรอ T_T
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ปัญหา Samsung Spica ครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 22:34  

อ่าวยังไม่มีเหรอครับ ผมก็นึกว่าซื้อแล้วจะมีให้ในกล้องเลย เหอๆ

MMS จะมีโปรแกรมชื่อว่า Save MMS ให้โหลดอยู่ใน Market ครับ เหมือนจะโหลดรูปได้นะ

สำหรับ Modem ยังใช้ไม่ได้ครับ ตอนนี้เป็นได้แค่ Storage หรือ Flashdrive ให้เราเท่านั้น

ผมลองเอาซิม 365.co.th เข้าใส่แล้วก็โหลด โหลดได้ปกตินะ เอิกๆ ส่วน GPRS ไม่ได้ลองครับ เพราะ 365 มันเป็น 3G Twisted Evil
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 23:33  

แวะมาบอกว่า วิธีใช้งานลองหาอ่านดูตามรีวิว แอนดรอยด์ตัวอื่นๆ ดูก็ได้นะครับ พอแก้ขัดได้ครับ Twisted Evil
นายบอส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 11:02  

1. ไม่มีคู่มือภาษาไทยครับ แต่ดูวิธีการใช้งานจาก Android รุ่นอื่นๆได้ครับ แทบจะเหมือนกัน (ในส่วนของ software นะ)

2. ต้องลง App อย่าพวก Save MMS (มีอีกหลายตัว พวก Handcent SMS ก็เหมือนจะใช้ save attach file จาก MMS ได้เหมิือนกัน) ครับ หาโหลดได้ฟรีจาก Market

3. ยังไม่เคยลองอะครับอันนี้ พอดีใช้ AirCard ^^"

4. โหลดได้ปกติครับไม่ว่าจะใช้ EDGE หรือ WiFi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 13:46  

xhmeex ผู้เขียน:
1. มีคู่มือของตัวนี้เป็นภาษาไทยบ้างไหมครับ?
2. เวลามีคนส่งรูปทาง MMS มาให้ แล้วจะกดเซพยังไงครับ ของผมพอกดที่ Copy attached to SD card แล้วมันบอกว่า Copying attachment to SD card failed อ่ะ แต่พอกดเข้าไปที่รูปก็เซพไม่ได้ ยังไงรบกวนแนะนำทีนะครับ
3. แล้ว Spica นี้สามารถใช้เป็น modem ต่อเล่นเน็ตกับ PC ได้ไหม ผมลงแผ่น PC studio ที่แถมมาแล้ว มันมองไม่เห็น modem อ่ะครับ (ผมเคยใช้ Jet S8003 มามันต่อได้) หรือว่าแผ่นที่แถมมามันใช้กับ Android OS ไม่ได้ ใครเป็นแบบผมมาลองแชร์กันดูนะครับ
4. แล้วมีใครโหลด โปรแกรม หรือ เกมส์ ผ่าน Android market โดยใช้ edge ไหมครับ โหลดได้ปกติไหมครับ

> 1 ...ไม่รู้ในแผ่นซีดีมีไหม...ยังไม่เคยเปิดแผ่นดู...
> 2 ...ลองดูแล้ว เซฟรูปจาก MMS ลงใน SD Card ได้...ครับ
> 3 ...ไม่เคยลอง...
> 4 ...เคยโหลดโปรแกรม แต่ไม่เคยโหลดเกมส์...ทั้งผ่านทาง edge และ wifi ...ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 13:49  

Anonymous ผู้เขียน:

> 1 ...ไม่รู้ในแผ่นซีดีมีไหม...ยังไม่เคยเปิดแผ่นดู...
> 2 ...ลองดูแล้ว เซฟรูปจาก MMS ลงใน SD Card ได้...ครับ
> 3 ...ไม่เคยลอง...
> 4 ...เคยโหลดโปรแกรม แต่ไม่เคยโหลดเกมส์...ทั้งผ่านทาง edge และ wifi ...ครับ

อ่า... > 2 ...ไม่ได้ลงโปรแกรมใดๆ ที่ท่านอื่นบอกมาสำหรับเซฟรูป...น่ะ...ครับ
xhmeex
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 20:36  

ตอนนี้โหลดเกมส์กับโปรแกรมจาก Android market โดยใช้ Edge ได้แล้วครับ ตอนแรกที่โหลดไม่ได้เพราะลืมตั้งวันที่ให้เป็นปัจจุบัน (เครื่องตั้งมาให้เป็นปี 2005 มันเลยโหลดไม่ได้)
--a
xhmeex
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 23:01  

ขออนุญาตดันครับ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 23:14  

ขออนุญาตดันครับ

ไปถามใน กระทู้นี้ต่อดีกว่านะครับ

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=319199
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: