Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ผมมีเรื่อง ,,มาปรึกษาครับT^T

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2182
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ผมมีเรื่อง ,,มาปรึกษาครับT^T
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 00:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

sad5 คือว่า ผมต้องการจะซื้อ โทรศัพท์ใหม่แต่ งบจำกัด- -''

ผมก็เลยอยากจะปรึกษา ว่า..

LG KP500
Samsung Star WiFi S5233W
Sony Ericsson T707
Sony Ericsson W508

ทั้ง4รุ่นนี้ ราคาปัจจุบันมันเท่าไรบ้างครับ?
แล้ว ผมควรจะ ซื้อรุ่นไหนดี ?

ผมค่อน ข้างจะรู้ข้อมูลน้อยมาก
ผมก็เลย อยากให้บอกข้อมูลของ4ตัวนี้ ด้วยฮะ>^< Crying or Very sad
- Loogzo -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ผมมีเรื่อง ,,มาปรึกษาครับT^T
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 07:20  

Yox*WJ~ ผู้เขียน:
คือว่า ผมต้องการจะซื้อ โทรศัพท์ใหม่แต่ งบจำกัด- -''

จากราคาทั้ง 4 ร่นที่น้องไล่เรียงมา
แพงสุด ก็จะอยู่ที่ไม่เกิน 7 พันบาท
งบจำกัด สูงสุด ไว้ที่เท่าไหร่หรือครับ

Yox*WJ~ ผู้เขียน:
ผมก็เลยอยากจะปรึกษา ว่า..

LG KP500
Samsung Star WiFi S5233W
Sony Ericsson T707
Sony Ericsson W508[/u] [/color]

ทั้ง4รุ่นนี้ ราคาปัจจุบันมันเท่าไรบ้างครับ?
แล้ว ผมควรจะ ซื้อรุ่นไหนดี ?
ผมค่อน ข้างจะรู้ข้อมูลน้อยมาก
ผมก็เลย อยากให้บอกข้อมูลของ4ตัวนี้ ด้วยฮะ

ราคา เช็กคร่าว ๆ ที่นี่ก็ได้
http://www.thaimobilecenter.com/price/index.asp
แตกต่างกันออกไปตามร้าน , ศูนย์ คือเป็นได้ทั้งถูกกว่า และ แพงกว่า
ต้องเช็กราคาหน้าร้าน และ "ของ" อีกทีครับ เพราะใช่ว่าจะมีขายทุกที่
ตัวไหนที่ของขาด หรือไม่เป็นที่นิยม ราคาก็ปรับ เปลี่ยนแปลงได้ง่าย

ส่วนทั้ง 4 รุ่น แนะนำเป็น Samsung Star WIFI
เรื่องข้อมูล..ลองดูรายละเอียดปลีกย่อยในเว็ปแคตตาล็อกดูครับ ลักษณะรูปทรง
ภายนอกต่างกัน เลือกรูปแบบที่เราจะใช้งานได้ไม่ยากหรอก
ส่วนที่แนะนำ ให้เป็นหน้าจอสัมผัส ขนาดใหญ่ ส่วนหนึ่งก็เพราะ สอดคล้องกับ
รูปแบบการใช้งานในยุคสมัยนี้-ต่อไป มากกว่า และด้านมีเดีย ก็ให้ได้ เต็มอิ่ม เต็มตา กว่า

จ่ายไม่แพง เลือก LGKP500
เพิ่มเงินไ้ด้ ขยับเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าก็ Samsung Star S5233 WiFi ครับ
Yox*WJ~
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
หัวข้อ : Re: ผมมีเรื่อง ,,มาปรึกษาครับT^T
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 08:25  

^
^
^
^
ขอบคุณฮะ^ ^ผมกำลังตัดสินใจLG KP500
กับรุ่นอื่นๆ

ประมาณ6oooกว่าบาทครับ

ขอบคุณมากฮะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: