Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
โหลด APP จาก market แล้วค้าง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 7857
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหลด APP จาก market แล้วค้าง
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 22:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีใครเคยเกิดอาการนี้บ้างไหมครับ
ใช้มือถือโหลด APP จาก market แล้วค้าง โหลดไม่ขึ้นสักที ทั้งที่เข้าเว็บ เข้าเนทได้อย่างรวดเร็ว
เพราะเกิดปัญหานี้มาหลายวันครับ โหลด app แล้วค้าง ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่ android market แต่พอลองเข้าไป search ในเว็บของ google ก็พบว่ามีคนเจอปัญหานี้อยู่หลายคนเหมือนกัน
สาเหตุก็เพราะว่า การเชื่อต่อระหว่าง โทรศัพและ google account
วิธีแก้ปัญหาง่ายมากครับ ก็แค่เปิด google talk ขึ้นมา ให้โทรศัพเชื่อต่อ account ใหม่
แค่นี้ app ที่โหลดไว้ก็จะโหลดได้ทันที

ลองดูกันน่ะครับ
aeke88
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: โหลด APP จาก market แล้วค้าง
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 22:37  

ผมเคยเป็นแต่เปิดโปรแกรม Startup Manager เอาไว้ ซึ่งผมตั้งค่าให้ปิด Service บางอย่างไว้ ทีนี้พอต่อ Market หรือว่า Talk มันก็ log in ไม่ติด

ต้องไปตั้งค่าใน Startup Manager ใหม่ครับ
juliet52
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โหลด APP จาก market แล้วค้าง
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 12:29  

ต้องตั้งค่ายังไงคะ กำลังมีปัญหานี้เหมือนกันคะ ขอบคุณคะ
and user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 22:52  

ขอบคุณครับ สำหรับ วิธี ^^ ตอนแรก ตกใจ นึกว่าต้องส่งศูนย์ซ่อมล่ะึคับนี่ T_T
atsadawat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 10:12  

ปรกติ ใช้ ปิด เปิด ใหม่เลย
ต้องเอาวิธี gtalk ไปใช้มั่งล่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: