Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
เพิ่งได้ NeXuS one มาถามเรื่องการตั้งค่า GPRS ของ AIS หน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 15 / เข้าชม: 18489
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ-นนทฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เพิ่งได้ NeXuS one มาถามเรื่องการตั้งค่า GPRS ของ AIS หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 10:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

เนื่องจากเป็นเครื่องนอกเลยไม่มีการตั้งค่า internet และ mms มาให้ ซึ่งผมต้องใช้

จึงทราบว่าต้องตั้งค่าอย่างไรบ้างครับ เพราะลอง search ดูแล้วมันไม่ค่อยตรงกับรุ่นนี้อ่ะครับ นี่คือที่ต้องการครับ

เข้าไปที่ Wireless & Network Setting > Mobile Networks > Access Point Names > กด menu เลือก New APN

Name :
APN :
Proxy :
Port :
Username :
Password :
Server :
MMSC :
MMS Proxy :
MMS Port :
MCC : 520
MNC : 01
Authentication type :
APN type :
vetan2000
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เพิ่งได้ NeXuS one มาครับ ถามเรื่องการตั้งค่าของ AIS หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 13:07  

ได้แล้วครับ ลองอยู่หลายครั้ง ลองส่งเกือบสิบ

คิดว่าน่าจะต้อง add 2 อันครับ คือ internet กับ mms ครับ

Name : AIS
APN : internet/mms
Proxy : 203.170.229.34
Port : 8080
Username :
Password :
Server :
MMSC : http://mms.mobilelife.co.th
MMS Proxy : 203.170.229.34
MMS Port : 8080
APN type : ลบของเดิมทิ้งไม่ต้องใส่อะไรเลย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: เพิ่งได้ NeXuS one มาครับ ถามเรื่องการตั้งค่าของ AIS หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 15:19  

โหยอิจฉาจังได้ใช้แล้วอะ Twisted Evil
vetan2000
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 07:55  

Nasz ผู้เขียน:
โหยอิจฉาจังได้ใช้แล้วอะ Twisted Evil

ผมอิจฉาคุณมากกว่า ได้ลองหลายเครื่องอ่ะ Laughing Laughing Laughing
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 09:58  

vetan2000 ผู้เขียน:

ผมอิจฉาคุณมากกว่า ได้ลองหลายเครื่องอ่ะ Laughing Laughing Laughing

ไม่ต้องอิจฉาหรอกครับ ส่วนใหญ่ก็เป็นเครื่องทดสอบทั้งนั้นครับ เครื่องจริงต้องไปหาจับเองตามห้าง Crying or Very sad
vetan2000
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 14:55  

vetan2000 ผู้เขียน:

ไม่ต้องอิจฉาหรอกครับ ส่วนใหญ่ก็เป็นเครื่องทดสอบทั้งนั้นครับ เครื่องจริงต้องไปหาจับเองตามห้าง Crying or Very sad

นั่นล่ะครับ ไม่ต้องเสียกะตังค์ อุอุอุ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 15:16  

อยากได้ ๆ กะเค้าบ้าง
ขอด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 11:16  

มีนตีบเลย ยังตั้งค่า gprs ไม่สำเร็จ มัน ส่ง ได้ทีละอย่าง ไม่รู้ทำงัย ใครรรู้ตอบค่า

iamkancha@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 09:38  

โห อิจฉา อ่ะครับ ว่าแต่เครื่องนอก อ่านภาษาไทยได้มั้ยครับ แล้ว จะหา ภาษาไทยใส่ได้มั้ย อยากได้ เพื่อนจะไป เมกา ปลายเดือนนี้ อ่ะครับ ถ้าได้ จะได้ฝากสอยมาสักตัว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 21:15  

ขอบคุณมากเลยย ใช้ได้แล้ววว Very Happy
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : การตั้งค่า GPRS ของ True
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 13:56  

อันนี้เป็นของ True

TRUE
Name : TRUE
APN : internet
Proxy : 10.4.4.4
Port : 8080
Username : true
Password : true
Server :
MMSC : http://mms.trueworld.net
MMS Proxy : 10.4.7.39
APN type :
vetan2000
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่งได้ NeXuS one มาถามเรื่องการตั้งค่า GPRS ของ AIS หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 14:54  

พรุ่งนี้จะไปเอา milestone คงไม่ต้องมานั่งตั้งค่าใช่ป่ะครับ
prateepb0
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่งได้ NeXuS one มาถามเรื่องการตั้งค่า GPRS ของ AIS หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 11:08  

โอยถอยมาทั้งที ใช้ 3 G คุ้มกว่า TOT OK ครับ
tttooommm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 17:16  

มีของดีแทคไหมครับ ขอด้วยได้ไหม
ขอบคุณครับ
fox220422
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 15:54  

http://thaiandroidphone.com/thread-44-1-1.html

ตามลิ้งค์ได้เลยนะครับ ของทุกค่ายมือถือเลยครับผม
alec
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 11:03  

ของ true ถ้าทำตามข้างบนเครื่องผมรับ mms ไม่ได้ แต่เล่นเนตได้
แต่หลังจากผมทำ update แล้วมันก็มี config ติดมาให้ตามนี้ แยกเป็น 2ตัว เนต กับ mms

TRUE

เนต
Name : True GPRS Inet
APN : internet
Proxy : <Not set>
Port : <Not set>
Server : <Not set>
MMSC : <Not set>
MMS Proxy : <Not set>
MMS Port : <Not set>
MNC : 99
Authentication type : <Not set>
APN type : default,supl

mms
Name : True GPRS MMS
APN : mms
Proxy : <Not set>
Port : <Not set>
Server : <Not set>
MMSC : http://mms.trueworld.net:8002
MMS Proxy : 10.4.7.39
MNC : 99
Authentication type : <Not set>
APN type : mms

แล้วคือถ้าจะปิด เนต gprs แต่ยังเปิดรับ mms ก็คือ
แก้ที่แรก
APN : internet[disabled]
APN type : default,supl[disabled]
(ถ้าใช้พวก app เปิด-ปิด มันจะเปิดปิดทั้ง 2อันเลย)
Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: