Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากเรียนเขียนโปรแกรมแอนดรอยด์ ที่ไหนดีครับ?????

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 34 / เข้าชม: 67980
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากเรียนเขียนโปรแกรมแอนดรอยด์ ที่ไหนดีครับ?????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 20:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมอยากเรียนเขียนโปรแกรมที่จะเอามาใช้กับแอนดรอยด์อะครับ อยากรู้ว่าที่ไหนเปิดสอนบ้าง

ถ้าจะให้ดี เป็นที่ชลบุรี ผมจะแฮปปี้สุดๆครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากเรียนเขียนโปรแกรมแอนดรอยด์ ที่ไหนดีครับ?????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 21:28  

ผมก็อยู่ชลครับ

อยากเรียนเหมือนกัน

ผมใช้ Tattoo อยู่ จอเล็กแอฟล้น

ทำเองจะได้ไม่ล้น

เป็นแล้วมาสอนด้วยนะครับ

55 5
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากเรียนเขียนโปรแกรมแอนดรอยด์ ที่ไหนดีครับ?????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 22:25  

ผมเคยไปเรียนของ True App Center บอกตรงๆว่าซื้อหนังสือมาอ่านเวิร์คกว่าครับ

ปัจจุบันก็โหลด PDF มาอ่านต่อครับ เคยทำเล่นๆไปอันสองอันแต่ยังไม่ได้เอาขึ้น Market ยังไม่ถูกใจเท่าไหร่ครับ
KreanInW9595
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 22:31  

หนังสือที่ต้องซื้อมาอ่านมีอะไรบ้างอะครับ คือผมไม่มีความรู้ด้านการเขียนโปรแกรมเลย ต้องเริ่มจากตรงไหนดีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 22:35  

หนังสือชื่อไรอ่ะครับ

ขอ PDF ด้วยก็ดีครับหาไม่ค่อยจะมี
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 22:50  

^^^ มีคนอยากเรียนเหมือนผมด้วย

อยู่ชลบุรีเหมือนกันอีก ผมว่าถ้าได้เรียนกันจริงๆ เราน่าจะรู้จักกันไว้นะครับ เผื่อจะได้ตั้งทีมทำโปรเจคกัน ฮ่าๆ

ว่าแล้วผมไปโพสถามใน codemobiles.com มาด้วย และเค้าเปิดสอนด้วยครับ

http://www.codemobiles.com/forum/viewtopic.php?p=1378#1378

ใครมีที่ไหนดีๆอีก ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
tonoii
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 23:08  

ผมเรียนอยู่ ม.บูรฯ ครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 23:21  

tonoii ผู้เขียน:

ผมเรียนอยู่ ม.บูฯ เหมือนกันครับ ^0^

ปล.เอ๊ะ ที่บอกว่าเรียนอยู่ ม.บูฯ หมายถึงเรียนเขียนโปรแกรมแอนดรอยด์อยู่ ม.บูฯ หรือเปล่าครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 09:23  

วันนี้ผมลองโทรไปสอบถามรายละเอียดกับทาง codemobiles.com ได้รายละเอียดประมาณนี้ครับ

- ก่อนจะไปเรียน ควรมีพื้นฐานจาว่ามาก่อน เพราะแอนดรอยด์จะใช้จาว่าในการเขียนเป็นหลัก และการเรียนใช้เวลา 3 วัน ถ้าไม่มีพื้นฐานจาว่ามาเลย เรียนไม่รู้เรื่องแน่ๆ

- เปิดคอร์สสอนจาว่าด้วยครับ สอนเสร็จจะให้ฝึกทำจาว่าให้คล่องก่อนค่อยไปลงแอนดรอยด์

- เริ่มคอร์สหน้าประมาณต้นๆมีนาฯนี้ครับ

- เรียนเวลา 9.30 น. ที่พระรามสาม บ้านของผู้สอนเอง

- ค่าเรียนคอร์สแอนดรอยด์ ประมาณ 8,000 บาท ครับ ระยะเวลาในการเรียน 3 วัน

ผมกะว่าจะซื้อหนังสือจาว่ามาอ่าน แล้วหัดจาว่าให้คล่องก่อนค่อยไปสมัครคอร์สแอนดรอยด์, เกี่ยวกะพวกจาว่าน่าจะหาอ่านเป็นภาษาอังกฤษในกูเกิ้ลได้ละเอียดอยู่ เผลอๆไม่ต้องซื้อหนังสืออีก Razz

พิมพ์หาหนังสือสอนจาว่าในกูเกิ้ลครับ >>> Java Tutorial ebook
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 10:17  

ถ้าไม่มีพื้นเลยหาอ่าน Java ก่อนดีกว่าครับ ไม่งั้นจะงง เพราะพวกหนังสือ หรือ tutorial Android เค้าจะข้ามเบสิค Java ไปหมดเลยครับ

นอกจาก Java แล้วควรมีพื้นฐานภาษาอังกฤษด้วยครับเพราะ text Android หาภาษาไทยไม่มีเลย

อันนี้เป็นพวกลิงก์ สำหรับเริ่มต้นครับ
http://developer.android.com/resources/tutorials
http://groups.google.com/group/android-beginners?hl=en&pli=1

เว็บนี้มีพวก tutorial ดีๆเยอะเหมือนกัน
http://www.anddev.org/

อันนี้ภาษาไทย ช่วงหลังไม่ค่อยมีอัพเดทแล้ว แต่ว่ามีพวกพื้นฐานของ Android อยู่บ้างเหมาะกับคนเริ่มหัดครับ admin เค้าเขียนค่อนข้างดี
http://www.siamandroid.com/forum/

ลองพยายามดูครับ อันนี้คือส่วนเบื้องต้นเป็น Android ที่เป็น high level สำหรับทั่วๆไปครับ
มีลึกลงไปจะเป็น NDK ที่เข้าไปถึงตัว Hardware เลย ซึ่่งตรงนี้ยังไม่ต้องสนใจก็ได้ครับ ไปโฟกัสที่ ตัว Android เพียวๆดีกว่าครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 10:52  

ขอบคุณ คุณ Rob G มากๆครับ^0^
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 16:48  

ลืมบอกไปอีกอย่าง ควรสมัคร www.stackoverflow.com ไว้ครับ มีไว้สำหรับถามหรือค้นหาปัญหาและคำตอบได้ครับ สำหรับโปรแกรมเมอร์เลยเว็บนี้ เมื่อไม่น่ามานี้ Google เพิ่งจะไปโคให้ SOF เป็นเว็บออฟฟิเชียลสำหรับถามตอบปัญหาเกี่ยวกับแอนดรอยสำหรับมือใหม่ด้วยครับ
peterlan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 21:52  

ถ้ามีพื้นฐาน C พอจะใช้การได้มั้ยอ่าครับ
เห็นอาจารย์ที่คณะ ได้ Nexus one มาให้รุ่นพี่นั่งเขียนโปรแกรมควบคุมไฟบ้าน หรือเซอร์เวอร์ อยู่ แต่ยังทำโปรเจคไม่เสร็จเลยยังไม่ได้ไปแจม
ขอบคุณครับสำหรับลิงค์เด๋วทำโปรเจคเสร็จแล้วจะลองอ่านดู
playblabla
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 18:58  

KreanInW9595 ผู้เขียน:

ผมเรียนอยู่ ม.บูฯ เหมือนกันครับ ^0^

ปล.เอ๊ะ ที่บอกว่าเรียนอยู่ ม.บูฯ หมายถึงเรียนเขียนโปรแกรมแอนดรอยด์อยู่ ม.บูฯ หรือเปล่าครับ

เรียนคณะไรกันอ่ะคับ ผมก็อยู่มอบูวิทคอม อยากเขียนโปรแกรม android เหมือนกัน
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 21:27  

playblabla ผู้เขียน:

เรียนคณะไรกันอ่ะคับ ผมก็อยู่มอบูวิทคอม อยากเขียนโปรแกรม android เหมือนกัน

ผมเรียนอยู่คณะนิติศาสตร์ ม.บูฯ ครับ ตอนี้กำลังศึกษาเกี่ยวกับเบื้องต้นจาว่าสำหรับมือใหม่ครับ อ่านกำลังจะงงๆได้ที่เลยครับ ช่วงนี้ก็ใกล้สอบกฎหมายปลายภาคแล้วด้วย T-T

http://math.hws.edu/javanotes/

peterlan ผู้เขียน:
ถ้ามีพื้นฐาน C พอจะใช้การได้มั้ยอ่าครับ
เห็นอาจารย์ที่คณะ ได้ Nexus one มาให้รุ่นพี่นั่งเขียนโปรแกรมควบคุมไฟบ้าน หรือเซอร์เวอร์ อยู่ แต่ยังทำโปรเจคไม่เสร็จเลยยังไม่ได้ไปแจม
ขอบคุณครับสำหรับลิงค์เด๋วทำโปรเจคเสร็จแล้วจะลองอ่านดู

ไม่แน่ใจครับว่าพื้นฐานภาษา C จะนำมาใช้กับการเขียนโปรแกรมแอนดรอยด์ได้มั้ย เพราะแอนดรอย์ใช้ภาษาจาว่าเป็นหลัก

แต่ผมเคยศึกษาจะเขียนโปรแกรมของซิมเบี้ยนอยู่พักนึงครับ ถ้าเป็นซิมเบี้ยนจะใช้ภาษา C++ ใครที่มีพื้นฐานภาษา C แล้ว น่าจะศึกษา C++ เพิ่มเติมเพื่อเขียนโปรแกรมซิมเบี้ยนได้ไม่ยาก

ปล.ขอขอบคุณ คุณ Rob G อีกครั้งนะครับ ที่เข้ามาให้คำแนะนำเพิ่มเติม ^0^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 17:00  

ตอนนี้รับสอนเขียนโปรแกรม Android ทางโทรศัพท์ด้วยคับ สนใจติดต่อได้คับ 087 6760814

เล็ก www.codemobiles.com
Davinchyz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 13:24  

อยากเริ่มต้น Java แนะนำเวฟนี้เลยครับสอนเป็นวีดีโอเข้าใจง่าย ฟรีตลอดงานครับ

http://www.javathailand.com/

Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : CodeMobiles OpenHouse Developer Day 1st
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 19:36  

ขอเชิญร่วมงาน CodeMobiles OpenHouse Developer Day 1st. ฟรีคับงานนี้ เป็นการ พบปะกันแบบ สบายๆ สไตล์ Developers ใครมีคำถามอะไร ไม่รู้จะเริ่มต้นพัฒนาอย่างไร ถามในงานนี้ได้เลยครับ สามารถRegister เพื่อร่วมงานได้ในเวป CodeMobiles.Com ส่วนไฮไลท์ ในงานครา่วๆ ตอนนี้คือ

- CodeMobiles.Com RoapMap 2010
- Talk What They are Doing (Q&A) by Guru and You
- Giveaway 1st Android Developer Book by CodeMobiles.Com
- Share How to set Dev. Env. for iPhone, BB, Android, Bada ..
- Define Together Missions

หมายเหตุ เรื่องวันอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้นะคับ ถ้าไงจะยืนยันเรื่อง วันเวลาและสถานที่ อีกที จึงเรียนมาเพื่อให้ทราบ สาธุ...Smile
i_tonz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 21:57  

ผมก็อยากเขียนโปรแกรมมือถือเป็นเหมือนกัน ครับ ^ ^
เลือกเรียน คอมไซน์ ถูกทางแล้วใช่มั้ย ครับ

^____________^
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: CodeMobiles OpenHouse Developer Day 1st
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 10:47  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอเชิญร่วมงาน CodeMobiles OpenHouse Developer Day 1st. ฟรีคับงานนี้ เป็นการ พบปะกันแบบ สบายๆ สไตล์ Developers ใครมีคำถามอะไร ไม่รู้จะเริ่มต้นพัฒนาอย่างไร ถามในงานนี้ได้เลยครับ สามารถRegister เพื่อร่วมงานได้ในเวป CodeMobiles.Com ส่วนไฮไลท์ ในงานครา่วๆ ตอนนี้คือ

- CodeMobiles.Com RoapMap 2010
- Talk What They are Doing (Q&A) by Guru and You
- Giveaway 1st Android Developer Book by CodeMobiles.Com
- Share How to set Dev. Env. for iPhone, BB, Android, Bada ..

หมายเหตุ เรื่องวันอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้นะคับ ถ้าไงจะยืนยันเรื่อง วันเวลาและสถานที่ อีกที จึงเรียนมาเพื่อให้ทราบ สาธุ...Smile

งานนี้ผมไปแน่ครับ สมัครละครับ ^0^

งานเริ่มวันที่ 01/05/10
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 14:11  

จะเรียน android นี้ไม่ค่อยมีที่ไหนเปิดสอนนะครับ ถึงมีสอนจริงลักษณะมันก็จะออกไปแนวสอนเฉพาะกับเรือง android เป็นหลัก ซึ่งถ้าเรายังไม่ได้ oop ยังไงก็ต้องกลับไปทำความเข้าใจกับ java อยู่ดี

ถ้าอยากจะเรียนจริงๆ มองหาไปทาง java ตามที่คุณ G บอกดีกว่าเพราะ android คือ java base

ส่วนภาษา C ไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่เลยนะครับ ช่วยแค่เรือง syntax เฉยๆ

จะศึกษา android เริ่มจาก java ย้ำนะครับ ไม่ใช่แค่ว่า ใช้จาวามาเขียนโปรแกรมแบบเรื่อยๆ ควรทำความเข้าใจกับ oop เป็นหลัก

c++ ถ้าเลือกได้อย่าเอาเลยครับถ้าคิดจะเขียน android เนื่องจากแนวความคิดหลายๆ อย่างของ java ถูกเปลี่ยนแปลงจาก c++ หลายอย่างเช่น multinheritance ของ java จะเป็น interface + implementation แทน ซึ่งการใช้งานค้อนข้างต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ อีกอย่าง c++ มันเล่นกับ pointer ได้เป็นธรรมชาติมาก ส่วน java มันค้อนข้างจำกัดเรืองนี้ครับ

สรุปเริ่มจาก java ก่อน เรียนรู้เกี่ยวกับ OOP ให้เข้าใจแจ่มแจ้ง จะไปเรียนจากสถาบันหรือว่าจากเอกสารอะไรก็แล้วแต่นะครับ เสร็จแล้วก็เข้าเว็บ developper.android เลยครับ ถ้าคุณได้ java แล้วคุณก็เขียน android ได้
Expertprogram
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 15:04  

สถาบันสอนเขียนโปรแกรมอัฉริยะ
http://www.EXPERT-PROGRAMMING-TUTOR.COM
สอนเขียนโปรแกรมตัวต่อตัวถึงบ้าน-ที่ทำงานของท่าน

รับสอนเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์โดยรุ่นพี่เกียรตินิยม จากวิศวกรรมคอมพิวเตอร์จุฬาลงกรณ์มหาหาวิทยาลัย มีประสบการณ์ทำงานจริง เห็นผลแน่นอน สอนชัดเจนสนุก สอนได้ทั้งนั้น C/C++ ตั้งแต่เบสิก ไปจนถึงเรื่องลึกๆ ตั้งแต่ ประกาศตัวแปล loop class ไปจนถึง template สามารถสอนให้รู้เรื่องได้ สอนตั้งแต่ data structure ไปจบถึง database เรียนแล้วจะรู้สึกว่าการเขียนโปรแกรมเป็นเรื่องง่ายๆ สอนสำหรับเรียนเพื่อสอบ หรือ เรียนเพื่องาน ธุรกิจ ลองโทรมา แล้วจะรู้ว่ามันเยี่ยมมาก C#JavaVB มาเลยได้หมด เพราะประสบการณ์แน่น อัลกอปึก math แน่น โทร 085 350 7540

รับสอนดังต่อไปนี้และอื่นๆอีกมากมาย

สอนอนเขียน C#
สอนเขียน Visual Basic 2008

สอนเขียน C Programming

สอนเขียน C++ Programming
สอนเขียน C++ Programming Advance

สอนเขียน Java
สอนเขียน PHP
สอนเขียน javascript

สอนเขียน Ajax + Web framework

Database ด้วย SQL

สอนเขียน PL/SQL

ควบคุม Hardware ด้วย Serial PortParallel Port

สอนเขียน Microcontroller C51ARMPIC

สอนใช้ joomla
สอนการทำ website ด้วยตัวของท่านเอง

สอนวิชา Data structure
สอนวิชา Algorithm
ทีมติวเตอร์ของเราทุกคนสำเร็จการศึกษาจากคณะวิศวะกรรมศาสตร์จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย และได้รับเกียรตินิยมทุกคน จึงการันตี ได้ถึงคุณภาพการสอนของเรา
เราสอน โปรแกรมมิ่ง มากมายหลายภาษาตามแต่ความต้องการของท่าน เช่น CC# C++ Java VB.NET PHP Asp.net Jsp รวมถึงการเขียนเวบไซต์ และ เขียนเวบแอพพลิเคชั่นอีกด้วย ฯลฯ
นอกจากนี้เรายังสอน การจัดการฐานข้อมูล การออกแบบฐานข้อมูล การเขียนโปรแกรมผ่าน Network การเขียนโปรแกรมบน Linux-Unix OpenGL อีกด้วย

รวมถึง ADVANCE TOPIC ทาง COMPUTER เช่น วิชา Data structure วิชา Algorithm ระบบ Data mining AI ฯลฯ
สำหรับนักศึกษาที่ต้องการ ที่ปรึกษาทำโปรเจคหรือการช่วยเหลือการทำโปรเจค เรายินดีช่วยเหลือ

เนื่องด้วยเราสอนแบบตัวต่อตัวท่านที่เรียนกับเราจึงสามารถออกแบบการเรียนได้ว่าอยากเรียนเรื่องอะไร ตอนไหน จึงจะเหมาะสมกับตัวท่านเองที่สุด และเราคิดค่าบริการเป็นชั่วโมงในราคากันเอง เราสอนโดยนัดกับท่าน ในเวลาและสถานที่ที่ท่านสะดวก เช่นที่บ้านท่าน หรือ ที่ทำงานของท่าน(เฉพาะในกรุงเทพ) หรือตามห้างสรรพสินค้า ทั่วไป ที่ท่านสะดวกที่สุด โดยเราจะมี computer notebook ให้ท่านลองของจริงกับงานจริงของท่าน ตัวอย่างจริง ทำให้ท่านเรียนรู้ได้อย่างรวดเร็ว
ใครที่ควรให้เรารับใช้ไปสอน
1 นักเรียน ระดับ ม.ปลาย ที่เรียนเขียนโปรแกรมในห้องไม่รู้เรื่อง หรือ รู้เรื่องแต่ต้อง การเรียนแบบเข้มเพื่อเตรียมตัวสอบ โอลิมปิกวิชาการ
2 นิสิต นักศึกษา ที่เรียนเขียนโปรแกรมในชั้นเรียนไม่รู้เรื่อง หรือต้องการเรียนเสริม วิชา Data structure วิชา Algorithm วิชา Database Design หรือ รู้เรื่องแต่ต้อง การเรียนแบบเข้มเพื่อเตรียมตัวสอบ เพื่อทำเกรด ให้ได้ A
3 นิสิต นักศึกษา ที่เรียนไม่ได้เรียนมาทาง Computer Science Computer Engineering โดยตรงแต่มีใจรักการเขียนโปรแกรม และตั้งใจจะจบออกไปประกอบอาชีพด้านนี้
4 คนทำงาน ที่เรียนไม่ได้เรียนมาทาง Computer Science Computer Engineering โดยตรงแต่มีใจรักการเขียนโปรแกรม และตั้งใจจะประกอบอาชีพด้านนี้เลยต้องการความรู้เพิ่มเติมอย่างรู้จริง เพื่อทำงาน
5 คนทำงาน ที่ต้องการเพิ่มพูนความรู้ให้ตัวเองให้ทันกับการ เปลี่ยนแปลงของโลก และของธุรกิจ จึงอยากเรียนเขียนโปรแกรม เพื่อนำไปใช้ในการทำงาน ปรับปรุงระบบงาน
6 เจ้าของธุรกิจ ที่ต้องการทำระบบ IT ของบ. ตัวเอง ให้ใช้งานได้จริง อาจจะลองจ้างคนมาเขียนแล้วไม่ถูกใจ ไม่ตรงตามความต้องการ จึงอยากทำเอง ซึ่ง ถ้าคุณเรียนกับเราแล้ว จะรู้ว่าทำโปรแกรมเองไม่ยากอย่างที่คิด นอกจากนี้ ยังมีข้อดีกว่าจ้างคน มาเขียนคือ สามารถปรับปรุงต่อยอดได้เองในอนาคต อาจจะทำ Website ของตัวเอง ที่ link กับ database ของการขายหน้าร้าน ของระบบจัดการลูกค้า
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร. 085 350 7540
หรือทาง EMAIL: INFO@EXPERT-PROGRAMMING-TUTOR.COM NTPRINTF@GMAIL.COM
http://www.EXPERT-PROGRAMMING-TUTOR.COM
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: CodeMobiles OpenHouse Developer Day 1st
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 15:27  

Anonymous ผู้เขียน:

สถานที่จัดงานคือที่ไหนอะครับ ผมสมัครไปแล้วยังไม่ได้รับอีเมล์ยืนยันวันงานและสถานที่เลยครับ (งานจะเริ่มในอีกวันสองวันนี้แล้วด้วยยยยย)

หรือว่าจะเลื่อนกำหนดการณ์ออกไปก่อนครับ เพราะว่าตอนนี้กรุงเทพมีสถานการณ์ไม่สงบ
asiamediasoft
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 15:21  

ที่นี้มีสอนค่ะ

www.asiamediasoft.net

msn : gnj43@hotmail.com

hotline : 0871712023

สิทธิสำหรับผู้เข้าอบรม

ได้ประกาศนียบัตรรับรอง

เรียนทวนฟรี

ลด 10 %สำหรับนักศึกษา
MacAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 06:31  

ผมฝึกอ่านเองครับ มี พื้นฐาน Java อยู่แล้ว
Load SDK มา มี Emulator ภายใน ใช้ง่ายครับ

ไม่ก็ลองโหลด e-Book มาอ่านครับ ไม่ยากเกิน

อยู่ชลเหมือนกัน
anuradee
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 11:44  

ทางบริษัทไอทีเบอเกรี่ร่วมกับ SIPA เปิดอบรมการพัฒนาซอฟแวร์บน Android
วันที่ 19-20 พฤษภาคม และ วันที่ 30 - 31 พฤษภาคม 2554
ดูรายละเอียดเพิ่มเติมและลงทะเบียนได้ที่
https://spreadsheets.google.com/a/itbakery.net/spreadsheet/viewform?formkey=dFU1NmhRVzNvM241M2czWXQ0S1NxZXc6MQ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2011 19:14  

ทางภาควิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น จะจัดโปรแกรมอบรม Android และ Windows Phone 7 ที่จะจัดในวันที่ 23-27 พฤษภาคม ที่ขอนแก่น ค่ะ สนใจดูรายละเอียดและลงทะเบียนได้ที่ https://spreadsheets4.google.com/spreadsheet/viewform?hl=en&hl=en&formkey=dG5hQ3JwUWhGQ1gxTUtrSTBkbEFMQ0E6MQ#gid=0

วิทยากรโดยอาจารย์ที่สอนการเขียนโปรแกรม Android ในวิชาของหลักสูตรปริญญาโท และผู้เชี่ยวชาญการพัฒนาโปรแกรม Windows Phone 7 จากไมโครซอฟต์ ประเทศไทย
UKnoW
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2011 19:25  

สู้ๆครับ อยากทำApp เหมือนกัน
ทำเสร็จแล้วอย่าลืมมาให้ใช้กันมั้ง อิอิ
put606
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2011 16:41  

ผมพอจาเขียนได้นะคับ.....
ถ้าสนใจจริงๆ....ลองโทรมาคุยกันได้นะคับ
089-7929-446

แต่ผมใช้โปรแกรม Adobe Flash Builder 4.5 เขียนนะคับ
ซึ่งเขียน App ในรูปแบบ Cross Platform คับ
คือเขียนครังเดียว แล้วเอาไปรันได้ทัง IPhone, Android, BB

ความสามารนั้นเทียบเท่ากับการเขียนด้วย Java For Eclipe นันและคับ
เช่น SQLite, accelerometer, GPS, Multitouch, WIFI, Bluetooth
แต่มันใช้งานง่ายมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมหนังสือขายด้วยนะคับ...สำหรับคนบ้านไกล
300 กว่าหน้า..เนื้อหาครบทุกอย่างที่ต้องการ

ลองดูนะคับ :
http://www.youtube.com/watch?v=oJKQh7grRYc&feature=related
http://www.youtube.com/watch?feature=iv&v=0kpgtgyLRKU&annotation_id=annotation_602885
http://www.youtube.com/watch?v=xhvAine7Neo&feature=iv&annotation_id=annotation_433265
http://www.youtube.com/watch?v=TvpvIIhvZ5s&feature=iv&annotation_id=annotation_926245
http://www.adobe.com/devnet/flex/articles/employee-directory-android-flex.html
asiamediasoft
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2012 14:15  

[size=18][b]เว็บไซต์: [url]www.asiamediasoft.net[/url][/b][/size]

[img]http://www.asiamediasoft.net/Posters/poster_android_10-03-2012.jpg[/img]

[img]http://www.asiamediasoft.net/Posters/Poster-iPhone_19-03-2012.jpg[/img]

[b]เปิดรับสมัครผู้เข้าอบรมพัฒนาโปรแกรม[/b]

[b]Website[/b]
หลักสูตรนี้ท่านจะได้ศึกษาการพัฒนา Web Site & Web Application รวมถึงส่วน Database ด้วยหลักสูตรต่างๆ หลากหลาย ตั้งแต่ระดับพื้นฐาน ไปจนถึงระดับมืออาชีพ อาทิเช่น
- PHP programming+MySQL For Web Programming
- AJAX (Asynchronous JavaScript and XML) และ PHP
- PHP Object Oriented Programming (OOP) + MySQL
- Advance PHP programming+MySQL
- Advance PHP for Web Service
- MySQL for Database Administrator

[b]iPhone[/b]
หลักสูตรนี้ท่านจะได้ศึกษา การเขียนโปรแกรม และพัฒนา Application บน iPhone โดยเฉพาะ ตั้งแต่ระดับพื้นฐาน ไปจนถึงระดับมืออาชีพ ด้วยการใช้เครื่องมือ Xcode และภาษา Objective-C อีกทั้งยังสามารถต่อยอด และเพิ่มความสามารถของ Application ของท่านให้เพิ่มขึ้น ด้วยการใช้งานความสามารถของไอโฟน ให้เกิดประสิทธิภาพสูงสุด

[b]Android[/b]
หลักสูตรนี้ถูกออกแบบมาเพื่อช่วยนักพัฒนาโปรแกรมที่มีพื้นฐานภาษา OOP (Object Oriented Programming) เช่น JAVA หรือ C++ อยู่แล้ว ให้สามารถพัฒนา แอปพลิเคชั่นหลักๆ บนระบบปฎิบัติการมือถือแอนดรอย์ ได้ด้วยเวลาอันรวดเร็ว ในหลักสูตรจะสอนวิธีการ ออกแบบ และการเขียนที่เหมาะสม ในรูปแบบ Design Patterns ในแบบต่างๆ สำหรับระบบปฎิบัติการมือถือแอนดรอย์

[b]ติดตามอัพเดรตโปรโมชั่นสุด Hot ได้ที่[/b]

Facebook : http://www.facebook.com/asiamediasoft.training?sk=app_106878476015645

[b]สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่[/b]
ที่อยู่ : บริษัท เอเชีย มีเดีย ซอฟท์ จำกัด 3300/109 ตึกช้าง อาคารบี ชั้น21 พหลโยธิน จอมพล จตุจักร กรุงเทพ ประเทศไทย 10900
โทรศัพท์ : 02-937-3790, 087-171-2023
อีเมล : asiamediasoft.co@gmail.com

----------------------

[color=red]**** พิเศษ ****
- นักเรียน - นักศึกษา รับส่วนลด 10%
- ผู้ที่เคยเข้าอบรมกับเรา รับส่วนลด 5%
- สามารถเรียนซ้ำ ฟรี ใน 1 ปี !!!
- มีประกาศนีย์บัตรจากทางบริษัทมอบให้

- ท่านสามารถรวมกลุ่ม ตั้งแต่ 5 คนขึ้นไป (พร้อมรับส่วนลดเพิ่มอีก 5%)
เพื่อติดต่อขอเปิดคอร์สเป็นพิเศษสำหรับกลุ่มของท่านเองได้[/color]

-----------------------------------------------------------

[img]http://www.mediafire.com/imgbnc.php/7e9c48e689b85d16bc7efef6c205168a23d706e9aa504190a28c75fb60a027655g.jpg[/img]

---------------------

[img]http://www.asiamediasoft.net/Posters/Poster-trainingroom_V.1.jpg[/img]
kingsak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2012 23:21  

http://programming.clickforbuild.com/ บริการให้คำปรึกษาโปรเจค พร้อมสอนเขียนโปรแกรมสำหรับโทรศัพท์มือถือ Android ,Blackberry ,Nokia
เช่น

- โปรแกรมสนทนาด้วยข้อความ,เสียง,วิดีโอผ่านเครือข่ายอินเทอร์เน็ต

- โปรแกรมสื่อสารด้วย SMS,เว็บบนมือถือ

- โปรแกรมระบบงานต่างๆเชื่อมต่อกับฐานข้อมูลบนเซิร์ฟเวอร์,ระบบร้านอาหารผ่าน Plam, PDA,ระบบตรวจเช็คสต็อกสินค้าผ่านมือถือ, Android Tablet ,PDA

ออกแบบระบบงานสำหรับมือถือ Android Tablet เชื่อมโยงกับฐานข้อมูลขนาดใหญ่บนเซิรฟเวอร์ เช่น เชื่อมโยงโปรแกรมมือถือกับ Oracle Database ขององค์กร

- โปรแกรมดิกชันนารีแปลคำศัพท์,การสื่อสารผ่านบลูทูธบนมือถือ

http://programming.clickforbuild.com/
Email clickforbuild@gmail.com
nunooy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2012 15:32  

รับเขียนโปรแกรมบนมือถือ

รับเขียนโปรแกรมบนมือถือ Symbian, Windows Mobile,BlackBerry,iPhone
รับเขียนโปรแกรมบนโทรศัพท์มือถือ PDA
รับเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (Windows,Linux,Mac)
โปรแกรมสื่อสารระหว่างไคล์เอนต์-เซิร์ฟเวอร์,ระบบร้านต่างๆ
โปรแกรมบนเว็บ,เว็บบนมือถือ
โปรแกรมสนทนาผ่านเครือข่ายอินเทอร์เน็ต Lan หรือ บรูทูธ
โปรแกรมสนทนาด้วยข้อความ,เสียง,วิดีโอผ่านเครือข่ายอินเทอร์เน็ต
โปรแกรมสื่อสารด้วย SMS,เว็บบนมือถือ
โปรแกรมระบบงานต่างๆเชื่อมต่อกับฐานข้อมูลบนเซิร์ฟเวอร์,ระบบร้านอาหารผ่าน Plam, PDA
โปรแกรมตรวจเช็คสต็อกสินค้าผ่านมือถือ,Plam,PDA
โปรแกรมดิกชันนารีแปลคำศัพท์,การสื่อสารผ่านบลูทูธบนมือถือ
และอีกหลายๆแบบ ตามท่านสั่ง

รับสร้างเกมส์ บนมือถือ, บนเว็บ ,เกมส์ Facebook

รับสร้างเกมส์บนมือถือ Symbian , Android , BlackBerry , iPhone
รับสร้างเกมส์ Flash บนเว็บไซต์
รับสร้างเกมส์ บน Facebook
รับดูแลระบบ Server Games Online
และอีกหลายๆแบบ
โทร.
080-317-2887

mkdee.bk@gmail.com
jaruwan38
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2013 16:53  

ผมอยากเรียนเขียนโปรแกรมที่จะเอามาใช้กับแอนดรอยด์อะครับ อยากรู้ว่าที่ไหนเปิดสอนบ้าง

ถ้าจะให้ดี เป็นที่ชลบุรี ผมจะแฮปปี้สุดๆครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

งั้นแฮ็คก์ฝากด้วยนะค่ะ
บริษัท sandbox รับสอนเขียนโปรแกรม I Phone
สถานที่เรียนติดต่อ 085-4827429
อยู่ที่สุขุมวิท 13 ตึก The Trendy
mkpo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2014 13:52  

!!!! ไม่ต้องมีพื้นฐานด้านการเขียนโปรแกรม ก็สามารถเขียนเกมส์บนมือถือและแท็บเล็ตได้ ทั้ง Android และ IOS สร้างเกมส์แรกด้วยตัวคุณเอง ภายใน 4 ครั้งที่เรียน

Unity3dWithplaymaker Basic (Subway Surfer Clone) - ราคา 3,999 บาท สิ่งที่คุณจะได้รับเมื่อจบ
Course (12 hours เรียน 4 ครั้ง)

สามารถสร้างเกมส์ Casual Play แบบ Subway Surfer หรือ Cookie Run 3d ได้ทั้งบน IOS / Android / Mac OSX / Windows / Online Web Browser
การนำตัวละคร 3D มาใช้ฟรีๆ
วิธีการใช้งานพื้นฐานการใช้งาน Unity3d
การสร้าง Interface ขั้นพื้นฐานบน Unity3d
การทำ Animation ของตัวละคร 3D ที่เรานำมาใช้
การควบคุมพื้นฐานบนระบบอุปกรณ์ Tablet/Smartphone บน IOS และ Android นำเกมส์ที่สร้างลง IOS / Android

สถานที่เรียน

The Class ซ.วิภาวดี 44 ตรงข้ามมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ข้างๆ รพ. วิภาวดี

ตารางเรียนมี 2 รอบ (เรียนกลุ่มหนึ่งไม่เกิน 7 คน)

วันเสาร์เช้า 9:00 - 12:00 (กลุ่มที่ 1)
วันอาทิตย์เข้า 9:00 - 12:00 (กลุ่มที่ 2)

เริ่มเรียน วันแรกวันเสาร์ที่ 19 เมษายน 2557 และ อาทิตย์ที่ 20 เมษายน 2557 และเรียนต่อเนื่อง 4 สัปดาห์ รวมระยะเวลา 12 ชั่วโมง

*** หมายเหตุ ผู้เรียนสามารถเลือกเรียนได้กลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง และสามารถมาเรียนชดเชยในวันที่ผู้เรียนติดธุระในวันเสาร์หรืออาทิตย์ได้ เพราะสอนเนื้อหาเหมือนกัน และถ้าหากผู้เรียนติดธุระในอาทิตย์นั้นจริงๆ ทางเรามีการอัด Video เก็บไว้ให้ เพื่อให้ผู้เรียนสามารถดูย้อนหลังได้)

สนใจติดต่อ 086-568-6096 (ต้า)

Line ID : taforyou
e-mail : taforyou@hotmail.com

[ Website & Social ]

http://www.gamingidea.com/
http://www.facebook.com/gamingidea
http://www.facebook.com/unity3dwithplaymaker
asbot1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2014 18:28  

ขอแนะนำที่เรียนเขียน Android คะ

vidword.com สอนเขียนโปรแกรม android มากกว่า 60 บท ราคาเพียง 799 บาท พิเศษจ่ายครั้งเดียว ดูวีดีโอใหม่ ฟรี! ตลอดชีพ
เรียนแบบออนไลน์ผ่านระบบอินเทอร์เน็ต เรียนได้จากทุกอุปกรณ์ ทุกที่ และทุกเวลา เสียง และภาพชัด วีดีโอไม่กระตุก มาทดลอง

เรียนกันนะคะ

สอนเขียนโปรแกรม android ที่ vidword

ขอขอบคุณที่เลือกใช้บริการของทางเราคะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: