Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มือใหม่ Android ครับ เกิดปัญหากับการเชื่อมต่อ(Windows7 x64)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 5279
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มือใหม่ Android ครับ เกิดปัญหากับการเชื่อมต่อ(Windows7 x64)
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 23:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งจะได้ Samsung Galaxy spica มาครับ มีปัญหากับการเชื่อมต่อเพราะเครื่องหา driver ของโทรศัพท์ไม่ได้เลยครับแต่ลงโปรแกรม Samsung New PC Studio ได้หมดแต่เครื่องไม่เจอตัวโปรศัพท์เลยหา driver ก็เจอแต่ของ x86 ครับ
อยากเอารายชื่อจาก contact ใน outlook ลงเลยทำไม่ได้ เชื่อมต่ออะไรไม่ได้ยกเว้นย้ายเพลงกับรูปเท่านั้นครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ :oops:
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มือใหม่ Android ครับ เกิดปัญหากับการเชื่อมต่อ(Windows7 x64)
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 01:06  

taeman ผู้เขียน:
เพิ่งจะได้ Samsung Galaxy spica มาครับ มีปัญหากับการเชื่อมต่อเพราะเครื่องหา driver ของโทรศัพท์ไม่ได้เลยครับแต่ลงโปรแกรม Samsung New PC Studio ได้หมดแต่เครื่องไม่เจอตัวโปรศัพท์เลยหา driver ก็เจอแต่ของ x86 ครับ
อยากเอารายชื่อจาก contact ใน outlook ลงเลยทำไม่ได้ เชื่อมต่ออะไรไม่ได้ยกเว้นย้ายเพลงกับรูปเท่านั้นครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ Embarassed

PC Studio ใช้งานได้กับเครื่องซัมซุงธรรมดาเท่านั้นครับ เครื่องแอนดรอยด์เหมือนจะยังใช้งานร่วมกับโปรแกรมนี้ไม่ได้นะครับ แนะนำให้เอา Contact ไปเก็บไว้ใน Gmail ครับ แล้วให้เครื่อง Sync ผ่านตรงนั้นมาจะสะดวกกว่านะครับ Cool
Teamza
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: มือใหม่ Android ครับ เกิดปัญหากับการเชื่อมต่อ(Windows7 x64)
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 12:06  

ไม่ต้องทำอะไรนิครับ Windows มัน Scan เจอเองเลย เพราะมันจะหาเองผ่าน Internet ผมก็ใช้อยู่ Win 7 x64 Ultimate
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: