Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากสอบถามความเห็นเกี่ยวกับ BB ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4501
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากสอบถามความเห็นเกี่ยวกับ BB ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 21:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

กระทู้นี้ไม่ได้ออกมาเพื่อโจมตี BB แต่แค่มาแสดงความคิดเห็นถึงสิ่งที่เปลี่ยนไป

ตอนนี้หลายคนก็คงรู้จัก BB เป็นอย่างดี

แต่เราเคยสังเกตมั้ยว่า BB ได้ทำให้พฤติกรรมของคนเปลี่ยนไป

สำหรับผู้ชายแล้ว BB ได้ส่งผลดีอย่างมหาศาล มันช่วยทำให้ผู้ชายอย่างเราๆสามารถขอเบอร์ผู้หญิงได้ง่ายขึ้น (หลายคนคงแปลกใจ) ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อสิ่งที่เพื่อนผมพูดหรอกนะ จนวันหนึ่งได้รับรู้กับตัวเองว่า ตอนนี้หากจะขอเบอร์ผู้หญิง สิ่งที่ได้รับกลับมาคือ " เทอ พินอะไรอ่ะ " ผมนี่อึ้งไปเลย

ส่วนอีกอย่างหนึ่งที่ผมคิดว่า BB ทำให้คนเปลี่ยนไป คือ คนไทยเริ่มมีโลกส่วนตัวสูงขึ้น จริงๆแล้วแนวโน้มเริ่มมีตั้งแต่สมัย MP3 และมือถือฟังเพลงได้ ที่เข้ามาขายในเมืองไทย เราจะเห็นพฤติกรรมคนขึ้นรถเมล์ แล้วมักจะเอาหูฟังมาเสียบ MP3 หรือมือถือ แล้วก็ฟังเพลง แต่คนเหล่านี้หากเห็นคนแก่หรือเด็กขึ้นมาบนรถเมล์ก็จะลุกให้นั่ง แต่ BB ทำให้สังคมไทยมีความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ลดลง ทำไมนะหร่อ ก็เพราะว่า คนที่ใช้ BB มัวแต่มอง BB จนไม่สนใจว่าใครจะขึ้นมายืนใกล้ๆตัวบ้าง หากใครคิดจะทำร้าย คงจะทำได้ไม่ยากนัก เพราะคนเหล่านี้ไม่ได้มีการระมัดระวังตัวเลย

แล้วเพื่อนๆคิดอย่างไรกันมั้งครับ พอดีว่าผมกำลังศึกษาเรื่องนี้อยากจริงๆจังๆ

มาแลกเปลี่ยนมุมมองกันนะครับ
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากสอบถามความเห็นเกี่ยวกับ BB ครับ
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 00:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

BB ทำให้เมื่อยและปวดนิ้วโป้งค่ะ
มันช่วยประหยัดค่าโทรศัพท์ไปเกือบครึ่งเลยสำหรับปุ้ย
แต่ก็รู้สึกได้ เวลาที่เรานัดเจอเพื่อน แล้วใครบางคนก้มหน้าก้มตาพิมพ์ บีบี

รู้จักใช้ประโยชน์จากมัน แต่อย่าไปงมงายกับมันดีกว่านะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: