Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 49, 50, 51  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 5019 / เข้าชม: 4621693
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
72%
 72%  [ 558 ]
ดี - GOOD - 4
21%
 21%  [ 165 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 9 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 16 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 769

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 11:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครแบทหมดเร็วบ้างอ่ะ
ผมว่ามันหมดเร็วมากๆเลย(ผมว่าเร็วกว่าIphone3Gs)นะ ผิดปกติรึเปล่าไม่รู้ ยกตัวอย่างนะครับ
ผมชาทตอนหกโมงเย็น เต็มประมาน3ทุ่ม ผมชักสายออกไม่ได้ทำอะไรกับโทรสับเลยนะ เที่ยงคืนมาดูมืดถือลดไปเหลือ 91 เปอร์เซน ตอนเที่ยงคืนครึ่ง เล่นเน็ต wifi ไป 1 ชม จนถึงตี1ครึ่ง เหลือ 70เปอร์เซน หลังจากนั้นตอน11โมงตื่น คุยกะแฟน 2 นาที เหลือ แบท 50เปอร์เซน เร็วไหมอ่ะครับแบทลดแบบนี้ แต่ที่ผมสังเกตุไม่ได้ทำอะไรกะลดเยอะ พึ่งซื้อ วันอาทิตที่แล้วเองมีอะไร ผิดปกติจะได้เปลี่ยน

ปล*ตอนCheckแบทผมเชคใน ตั้งค่า>>เกี่ยวกับโทรสัพ>>ข้อมูลระบบ>>แบทเตอรี่
ปล2*เชคในโปรแกรมที่โหลดวมามันเวอร์เกิน ประเมินที สแตนบาย 300กว่าชม ขนาดชาทเต็มทิ้งไว้ 3 ชมยังลดไป 9เปอร์เซน
อาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 12:04  

syn mail, ไม่ได้ครับ แต่เล่นเน็ตผ่าน brouser ได้

ปุ่ม push syn หายไปเลยไม่มีอีกแล้ว

เมื่อวานไม่รู้จะทำงัย เลย delete ออก แล้ว add ใหม่ (เคยแก้แบบนี้แล้วหาย) ก็ยังไม่หาย

เซ็งอยู่ตั้งนาน เพิ่งอ่านจากด้านบนว่ามันเชื่อมต่อ กับทาง samsung และตอนนี้ขัดข้องอยู่

ทางเดียวคือรอ ครับ ส่วน FW ผมไปอัพเวลาว่างๆครับ ตอนนนี้ยังใช้งานได้อยู่ไม่มีปัญหา

โทรไป calllcenter ดูเหมือนยังไม่ทราบเรื่องนี้เลย แนะนำไปลง fw ใหม่อย่างเดียว
black2bada
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 12:09  

Server Social Hub เป็น Global ครับ

ส่วนเเบตหมดเร็ว มันมาจากหลายสาเหตุนะครับ
ปรับความสวง่างหน้าจอเเค่ไหน
ตั้งค่าการใช้ดาต้าตลอดเวลาหรือเปล่า
มีการเป็นAppค้างไว้หรือป่าว
ความเเรงของสัญญาณที่รับ(ระยะห่างจากเสาสัญญาณ)
ฯลฯ ครับ
ผมก็ใช้งานหนักนะเเ่ก็ปกติ ชาร์ต วันต่อวันครับ
JUnzy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 12:52  

เวลาเล่นเน้ต ตัว E สีฟ้า คือ
E สีแดง คือ
แล้ว 3G ใช้ยังไงครับสมัครแล้วแต่ไม่เห็นใช้ได้ รบกวนผู้รู้ทีครับ
classicloves
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 13:14  

คือ วันนี้เจอ Death Pixel 1 จุด เล็กๆ ด้านซ้าย ของขอบบนไอคอนอ่ะครับ ซื้อเครื่องมาได้ก็จะ 3อาทิตย์กว่าๆแล้ว(ซื้อที่เทเลวิซ) กรณี้นี้ถ้าจะไปเปลี่ยนเครื่อง(เกิน7วันแล้วอ่ะ)หรือส่งซ่อมน่าจะเวิครึปล่าวครับ

คือ ได้ยินมาว่า ถ้าเอาเข้าซ่อมที่เทเลวิซหรือที่ไหนก็แล้วแต่ ตัวเครื่องจะโดนแกะแบบไม่ประณีประนอม แบบว่าซ่อมเสร็จก็ออกมาสภาพโหด และอาจจะมีอากาศแทรกซ้อนตามมาอ่ะ -_-" ประมาณว่าอย่าแกะเครื่องดีที่สด.. แล้วจะทำไงดีละคัฟเนี๊ยะ ถ้าเอาเข้าศูนย์เลยอ่ะ จะมีอะไหล่เปลี่ยนเปล่า

ใครมีประสบการณ์ด้านนี้บ้างอ่ะครับ คือ รู้สึกไม่อยากเอาเข้าเลย แต่ก็กลัวDeath Pixel มันจะลุกลามเป็นหลายจุดอ่ะ(ก็ไม่รู้หรอกว่าจะลามป่าว) ..เค้ามีอุปกรณ์หรืออะไหล่หน้าจอเปลี่ยนกันรึปล่าวอ่ะคัฟ? ..ขอบคุณครับ Embarassed
แอบแฝงตัวอ่าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 13:41  

โทษนะครับ ไม่ทราบว่า ss wave ตัวนี้ราคาปัจจุบัน(เครื่อง0) ราคาอยู่ที่เท่าไรแล่วครับ

ร้าน winner เดอะมอลล์โคราช ผมซื้อ 13900 บาทครับ

ผมก็ว่าจะซื้อเหมือนกันครับที่ The mall โคราช
แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อที่ J-Mart หรือ winner ดีอ่ะครับ
อยากถามว่า....
1.ที่ร้าน winner เครื่องเป็นเฟิร์มแวร์ตัวไหนครับ เขาอัพหรือยัง
2.แล้วบริการหลังการขายดีไหม
3.แล้วเครื่อง Wave ที่ซื้อมาจาก winner มีปัญหาหรืออาการเหมือนเพื่อนๆที่อยู่ในบอร์ดนี้บ้างหรือเปล่าครับ
4.ตอนผมไปถามเขาบอกว่าติดกันรอยให้ฟรี แล้วเขาติดให้จริงไหมครับน่ะ

ผมเคยมีประสบการณ์ไม่ดีจาก J-Mart กับเครื่อง NK 5800 มาก่อนเลย
ไม่รู้ว่าจะซื้อร้านไหนดีอ่ะครับ....

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไม่ทราบว่าที่ร้าน winner นี่เป็นเครื่องล็อต 2 รึเปล่า?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 14:11  

เมื่อกี้ผม ลองเข้า Im ดูอ่ะครับ

พอล๊อคอินแล้ว มันกลับไปเป็น Parlingo เหมือนเดิมอ่ะครับ

ใครเป็นแบบ ผม บ้างครับ ?

งง มาก ครับ
ksp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 14:13  

eastip ผู้เขียน:
รบกวนเซียน garmin ช่วยหาวิธีลง garmin ใน wave ด้วยครับ ผมเคยใข้กับ nokai มันใช้ง่ายกว่า route66 อะครับ ลองเอาไฟล์มาลงแล้วมันไม่รับครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าลงได้เดี๋ยวรีบไปซื้อเลย (อิ อิ)

ปล. อ่านตั้งหลายวันกว่าจะจบ เคยลองเล่นตัวโชว์ที่ช็อป Samsung แล้วชอบมาก ดูรูปลื่นเลย

สีสวย ตัวนี้ล่ะทำให้ต้องเปลี่ยนค่ายซะแล้วเรา 555+
black2bada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 14:18  

ooo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 14:45  

ถ้าไปซื้อแล้วรับเครื่องต้องตรวจอะไรบ้างครับ

Wink
George
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 15:19  

ตั้งแต่ไปอัพเดท fw มาเมื่อวานเครื่อง Restart เองประมาณ 5 รอบแล้ว ใครเป็นอย่างนี้บ้างครับ
boatty
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 15:36  

ถ้าลง garmin ใน wave ได้ล่ะก็แจ๋วเลย

และ อยากให้มันดูวงจรปิดได้ด้วยยิ่งดีเลย

-----------------------------------------------------

ผมเช็คเมล์ได้แล้ว

แต่ IM กลับกลายเป็น Parlingo เหมือนกัน แถมเข้าไม่ได้อีก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 16:13  

Im อยู่ดีๆก็กลายเป็นpalringoซะงั้น งง ชิบ แถมเล่นไม่ได้ด้วย add ตัว msn ไม่ได้ มีแต่ AIM ตัวเดียว
แอดเค้าส่วนตัว ตรงที่ติ๊ก ซิ้งพุตกะหายไป งง กะbada
rpg_fang
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 16:42  

Anonymous ผู้เขียน:
Im อยู่ดีๆก็กลายเป็นpalringoซะงั้น งง ชิบ แถมเล่นไม่ได้ด้วย add ตัว msn ไม่ได้ มีแต่ AIM ตัวเดียว
แอดเค้าส่วนตัว ตรงที่ติ๊ก ซิ้งพุตกะหายไป งง กะbada

เป็นเหมือนผมเลย IM หายกลายเป็น palringo ทำไงดีครับ

ผู้รู้ช่วยบอกวิธีแก้กลับมาคืนทีครับ งง มากมาย
ไม่มีมือถือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 18:57  

รับ samsung ว้าเหว่ wave s8500 เพื่อใครอยากจะขาย ตอนนี้ลำบากมาก ไม่มีมือถือใช้

ยังไงก็ถ้าสนใจจะขายจิงๆ ก็โพสไว้หน่อยละกันครับเดียวผมติดต่อกลับไป แต่ตอนนี้เดือดร้อนจิงๆ ไม่มีมือถือใช้T^T
๐ดอกมะเขียบ๐
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 19:02  

ไม่มีมือถือ ผู้เขียน:
รับ samsung ว้าเหว่ wave s8500 เพื่อใครอยากจะขาย ตอนนี้ลำบากมาก ไม่มีมือถือใช้

ยังไงก็ถ้าสนใจจะขายจิงๆ ก็โพสไว้หน่อยละกันครับเดียวผมติดต่อกลับไป แต่ตอนนี้เดือดร้อนจิงๆ ไม่มีมือถือใช้T^T

ต้องเรียกว่าไม่มี wave ใช้รึเปล่าครับ กรณีนี้
ถ้าเดือดร้อนจริงๆ ที่ต้องใช้โทรศัพท์ หมายถึง จริงๆ ก็หาที่พอใช้ได้ไปก่อนดีกว่าครับ ซักพันสองพัน
champ07
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 19:25  

ขอถามนิดนึงครับ
ของผมชาร์ตแบตเต็มตอน 3 ทุ่มนะครับ
ไม่ได้เล่นเกม เปิดแอป เปิดเน็ต ความสว่างหน้าจอ 1
คุยโทรศัพท์ประมาณ 2 ชั่วโมง(ไม่เกิน)
ผ่านไป 24 ชั่วโมงแบตเหลือ 20 เปอร์เซ็นนี่ผิดปกติมั้ยครับ
Torres
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 19:50  

champ07 ผู้เขียน:
ของผมชาร์ตแบตเต็มตอน 3 ทุ่มนะครับ
ไม่ได้เล่นเกม เปิดแอป เปิดเน็ต ความสว่างหน้าจอ 1
คุยโทรศัพท์ประมาณ 2 ชั่วโมง(ไม่เกิน)
ผ่านไป 24 ชั่วโมงแบตเหลือ 20 เปอร์เซ็นนี่ผิดปกติมั้ยครับ

ปกติแล้วครับ คุยโทร ตั้ง 2 ชม. สมเหตุสมผลแล้วครับ
Gospel
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 20:10  

คุยโทรสัพอย่างเดียวหรอ2ชมอ่ะ
หรือว่าเล่นเน็ตด้วย
ของผมกะหมดเร็วเลยสงสัย
champ07
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 20:17  

Gospel ผู้เขียน:

คุยโทรสัพอย่างเดียวหรอ2ชมอ่ะ
หรือว่าเล่นเน็ตด้วย
ของผมกะหมดเร็วเลยสงสัย

คุยแต่โทรศัพท์อย่างเดียวนะครับ ไม่ได้ทำอย่างอื่นเลย
Make sense
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 20:22  

ขอความช่วยเหลือครับ

คือผมอยากเล่น msn บน wave มาอะครับ

แต่ทำไม่ค่อยจะเป็นรบกวนช่วยบอกทีครับ อยากเล่นมาก

เครื่องของน้าผมในหน้าแอดเคาท์ มีปุ่มให้กดว่าซิงค์พุช แต่เครื่องของผมไม่มีเลยอะครับ

เครื่องผมมีปันหาอะไรรึป่าวอะครับ T^T ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Nam_Ping
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 21:01  

JUnzy ผู้เขียน:
E สีแดง คือ
แล้ว 3G ใช้ยังไงครับสมัครแล้วแต่ไม่เห็นใช้ได้ รบกวนผู้รู้ทีครับ

เท่าที่อ่านมานะ
ตัว E / 3G ถ้าเป็นสีฟ้าคือ อยู่ในสถานะพร้อมใช้งาน , อยู่ในสถานที่ๆสามารถใช้งานได้ (ถ้าเราไม่ได้ตั้งค่า ปิด แพ็คเกจ ดาต้า)
ส่วน ตอนตัว E / 3G เป็นสีแดงเป็นเพราะ กำลังเรียกใช้งานรับ-ส่ง ข้อมูลอยู่

ส่วนที่ว่าตอนตัว E/3G สีฟ้าโดนกินค่าเน็ตไหม อันนี้ต้องลองกันเอง
** ของผม 3G ขึ้นสีฟ้าทั้งวัน จำนวน MB ไม่ลดลง(เพราะไม่ได้โหลด-ส่งข้อมูล) แต่ไม่รู้ว่าถ้าใช้เป็นรายชั่วโมงจะลดชั่วโมงลงไหม อันนี้ต้องลองกันเอง

ส่วนเรื่อง 3G ถ้าใช้ระบบ ทรู,ดีแทค ไม่สามารถเล่น 3G ได้เพราะ คนละคลื่นความถี่
จะมีเพียงแต่ วันทูคอล และเครือของ TOT 3Gเท่านั้น ที่ wave รองรับระบบ 3G
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 21:07  

[quote="NightWish"]
natdanbu ผู้เขียน:
ปรับโฉม หน้าจอ มาใหม่ ขอแอบมาโชว์ หน่อยนะค่ะ

หาจากไหนหว่า widget นี้ Shocked[/quot
เข้าไปโหลดแล้วทำไงต่อครับ
นาย สะอาด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 23:37  

รบกวนหน่อยครับเวลาต่อ เข้า คอม มันขึ้นว่า pc connection only available in idle . close running application

ซึ่ง ผม ปิดโปรแกรม เวลา เล่นไม่เป็น เช่น ฟังเพลง ผมเจอแต่ ให้หยุดไม่เห็น มีปุ่ม ขึ้นให้ ปิดเลย หรือ ดูหนังก้อไม่เจอ ผมเลย กดปุ่ม วางสาย ทุกครั่ง ตกลงมันปิด ยังไงครับ
junzy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 00:37  

Nam_Ping ผู้เขียน:
JUnzy ผู้เขียน:
E สีแดง คือ

ตัว E / 3G ถ้าเป็นสีฟ้าคือ อยู่ในสถานะพร้อมใช้งาน , อยู่ในสถานที่ๆสามารถใช้งานได้ (ถ้าเราไม่ได้ตั้งค่า ปิด แพ็คเกจ ดาต้า)
ส่วน ตอนตัว E / 3G เป็นสีแดงเป็นเพราะ กำลังเรียกใช้งานรับ-ส่ง ข้อมูลอยู่

ส่วนที่ว่าตอนตัว E/3G สีฟ้าโดนกินค่าเน็ตไหม อันนี้ต้องลองกันเอง
** ของผม 3G ขึ้นสีฟ้าทั้งวัน จำนวน MB ไม่ลดลง(เพราะไม่ได้โหลด-ส่งข้อมูล) แต่ไม่รู้ว่าถ้าใช้เป็นรายชั่วโมงจะลดชั่วโมงลงไหม อันนี้ต้องลองกันเอง

ส่วนเรื่อง 3G ถ้าใช้ระบบ ทรู,ดีแทค ไม่สามารถเล่น 3G ได้เพราะ คนละคลื่นความถี่
จะมีเพียงแต่ วันทูคอล และเครือของ TOT 3Gเท่านั้น ที่ wave รองรับระบบ 3G

งี้เปลี่ยนเบอร์ใหม่ซะเลยแต่ติดตรงที่ว่า ลุกค้าเยอะซะด้วยสิเบอร์เก่า
rr2702
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 02:09  

ซื้อมาล่ะ ไม่มีปัญหา เวิร์คทุกอย่าง 13300 เซ็นปิ่น เฟริร์มแวร์ไหม่ด้วย thank sumsung
josecomsci
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 07:52  

rr2702 ผู้เขียน:
ซื้อมาล่ะ ไม่มีปัญหา เวิร์คทุกอย่าง 13300 เซ็นปิ่น เฟริร์มแวร์ไหม่ด้วย thank sumsung

ร้านไรครับ
vazabisong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 08:55  

ตอนนี้ เหลือราคาเท่าไหร่แล้วอะครับ ถ้าผ่านไปซัก ตุลาคม ราคาจะซักเท่าไหร่หว่า
lasthao
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 10:26  

สอบถามนิดนึงครับพอดี set ไว้กับเมล 2 ตัวคือ yahoo และ hotmail ซึ่งทั้งสองมีเมลอยู่ตัวล่ะ 800 กว่าเมล ทีนี้ใน wave ผมตั้งไว้ให้ดึงเมล 10 เมล มันก็ดึงมา 10 เมล(มันนับรวมทั้งเมลใหม่ เก่าเลยคือดึงให้ครบ 10 ว่างั้น) แล้วพอผมกดซิงค์ครั้งต่อไปทั้งๆที่ใน inbox ไม่มีเมลใหม่แล้วปรากฎว่ามันไปดึงเมลของเก่าถัดลงมาอีก 10 เมลเข้ามาแทนสรุปว่าทุกๆครั้งที่ซิงค์มันก็จะดึงให้ครบจำนวนที่ตั้งไว้ ผมเลยแก้ปัญหาโดยตั้งรับเมลไว้สูงสุดที่ 10000 เมลเพื่อให้มันดึงเมลเข้ามาทั้งหมด แล้วผมก็ไปลบทิ้งให้เหลือประมาน 10 กว่าเมล(ตั้งไว้ว่าให้ลบเฉพาะในเครื่องเท่านั้นไม่รวมใน server) เสร็จแล้วลองซิงค์ดูปรากฎว่ามันก็ยังคงไปดึงเมลทั้ง 800 ฉบับเข้ามาอีกอยู่ดี จนปัญญาแล้วครับต้องการแค่ให้มันดึงเข้ามาเฉพาะเมลใหม่ๆเท่านั้น ท่านใดมีวิธีบ้างครับ
gottaguy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 11:53  

มีใครอยากแลกก่ะ G900และC902 บ้างไม๊คับ...gottaguy@windowslive.com
noung9000
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 12:56  

อ่านนิยายไทยบนมือถือ Wave และ GS
เรื่อง Tales of Mazela
นามปากกา รุ้งกินน้ำ
โหลดได้ที่

www.spiralpotatos.com/thainovel/tales_of_mazela.pdf

ถ้าโหลดผ่านมือถือ ไฟล์จะไปอยู่ในโฟร์เดอร์
อื่นๆ หรือ others

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย noung9000 เมื่อวันที่ 17 Jul 2010 12:59; ทั้งหมด 1 ครั้ง
๐ดอกมะเขียบ๐
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 12:57  

gottaguy ผู้เขียน:
มีใครอยากแลกก่ะ G900และC902 บ้างไม๊คับ...gottaguy@windowslive.com

ผมไป search ดูสองรุ่นนี้มา bandhead bandhead bandhead
nathee401
Year's Star

หัวข้อ : ฟีมส์ กันรอย wave
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 13:02  

เพื่อนๆ ผมไปถามเจ้าหน้าที่ Samsung มา เกี่ยวกับ ฟีมส์ กันรอย แบบแนบพอดีกับหน้าจอ Wave ( ครอบคลุมส่วนโค้ง บน ล่างด้วย) ...... เจ้าหน้าที่บอกว่า ตอนนี้ แบบตรงรุ่นเลย ยังไม่มี

แต่ถ้าต้องการ ให้ซื้อ ของ X 6 มาใช้ เพราะว่า เท่ากันเป๊ะ

ไม่ทราบว่า เพื่อนท่านใด ลองแล้วบ้างครับ เป็นอย่างไรบ้าง บอกกันด้วยนะ

ปล. ที่สุดฟีมส์ กันรอย ยี่ห้อไหนบางที่สุดครับ (เพื่อนผม ติดมา แต่มันหนา ..... เวลา เลื่อนหน้าจอ ไม่ค่อย เนียนเลย (มันติดๆอ่ะ)

ขอบคุณครับ
Nam_Ping
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 13:20  

จะมีเพียงแต่ วันทูคอล และเครือของ TOT 3Gเท่านั้น ที่ wave รองรับระบบ 3G[/quote]

งี้เปลี่ยนเบอร์ใหม่ซะเลยแต่ติดตรงที่ว่า ลุกค้าเยอะซะด้วยสิเบอร์เก่า[/quote]

ผมเบอร์เก่าก็ดีแทค แต่ติดที่เบอร์สวยเลยไม่อยากเปลี่ยน ก็เลยเอาเครื่องเก่าของน้องมาใส่ดีแทคแทน ส่วนเวฟเอาไว้เอ็นเตอร์เทนอย่างเดียว เพราะสัญญาณโทรศัพท์ในเครือ TOT คลื่นน้อยมากๆ (เมเจอร์รัชโยธินชั้น 2-3ไม่มีสัญญาณเลย)

แต่ถ้าไม่อยากเปลี่ยนเบอร์ ลองรอดูสักพัก เห็นพี่ชายเราบอกว่า...ได้ยินมาว่า เดือนหน้าสามารถ ขอย้ายเครือข่ายได้แล้ว
**ปล. ไม่แน่ใจนะ ว่าจริง,เท็จ ลองหาข้อมูลอีกทีแล้วกัน
Nam_Ping
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 13:25  

lasthao ผู้เขียน:
สอบถามนิดนึงครับพอดี set ไว้กับเมล 2 ตัวคือ yahoo และ hotmail ซึ่งทั้งสองมีเมลอยู่ตัวล่ะ 800 กว่าเมล ทีนี้ใน wave ผมตั้งไว้ให้ดึงเมล 10 เมล มันก็ดึงมา 10 เมล(มันนับรวมทั้งเมลใหม่ เก่าเลยคือดึงให้ครบ 10 ว่างั้น) แล้วพอผมกดซิงค์ครั้งต่อไปทั้งๆที่ใน inbox ไม่มีเมลใหม่แล้วปรากฎว่ามันไปดึงเมลของเก่าถัดลงมาอีก 10 เมลเข้ามาแทนสรุปว่าทุกๆครั้งที่ซิงค์มันก็จะดึงให้ครบจำนวนที่ตั้งไว้ ผมเลยแก้ปัญหาโดยตั้งรับเมลไว้สูงสุดที่ 10000 เมลเพื่อให้มันดึงเมลเข้ามาทั้งหมด แล้วผมก็ไปลบทิ้งให้เหลือประมาน 10 กว่าเมล(ตั้งไว้ว่าให้ลบเฉพาะในเครื่องเท่านั้นไม่รวมใน server) เสร็จแล้วลองซิงค์ดูปรากฎว่ามันก็ยังคงไปดึงเมลทั้ง 800 ฉบับเข้ามาอีกอยู่ดี จนปัญญาแล้วครับต้องการแค่ให้มันดึงเข้ามาเฉพาะเมลใหม่ๆเท่านั้น ท่านใดมีวิธีบ้างครับ

เป็นเหมือนกันเลยคับ
ลองแล้วลองอีกเป็นสิบรอบ ก็ไม่ได้ซักที
ใครมีวิธีดีๆ ช่วยบอกด้วยนะ
goonsur
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 16:04  

Nam_Ping ผู้เขียน:
lasthao ผู้เขียน:

เป็นเหมือนกันเลยคับ
ลองแล้วลองอีกเป็นสิบรอบ ก็ไม่ได้ซักที
ใครมีวิธีดีๆ ช่วยบอกด้วยนะ

ตั้งให้เฉพาะดึงข้อมูล 1 วันที่ผ่านมาอ่ะครับ แล้วเราก็คอยลบวันต่อวันหรือสองวันครั้งก็ได้ครับ
dordor
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 16:43  

im กะ pushmail ไช้ได้ยังอะคับ ผมยังไม่ได้เลย ลบ แอคเค้า hotmail ก้อไมได้ด้วย
boatcom1
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 21:10  

จะหาซื้อเครื่องล็อตสอง จะต้องดูยังไง
ultrasung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 21:12  

สอบถามหน่อยครับ คือจะโหลดไฟล์ผ่านมือถือ ในเวปอย่าง 4shared หรืออะไรประมาณนี้อ่ะ

พอกดโหลด เครื่องบอกว่า ไม่รองรับคอนเทนท์ เป็นแบบนี้กันหมดใช่มั้ยครับ

หรือพอจะหาวิธีทำให้โหลดได้มั่งไหมอ่ะ ขอบคุณคับ
kungtuza
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 21:18  

จะไปซื้อที่ฟิวเจอร์ รังสิตอ่ะครับ เพื่อนมีร้านไหนแนะนำไหมครับ
hothot
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 21:30  

รบกวนสอบถามอีกครั้งครับ ผมโหลดแอปฯ ใน kies แล้ว แต่พอเอาโทรศัพท์ต่อเข้าไป มัน install ลงไม่ได้ เพราะเป็นรูปแอปฯ สีเทาๆ ลองมาหมดไม่ว่าจะต่อแบบ ss kies, mass storage หรือแบบอื่นๆ ไม่ทราบมีใครแก้ปัญหาได้บ้างครับ ขอบคุณ
BadboyVD
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 21:54  

ผมแนะนำว่า ไปที่เว็บ http://badathai.com/ ดูนะครับ มีวิธีแก้ปัญหาหลายๆอย่าง ที่เพื่อนๆต้องการครับ Surprised
Mee888
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 22:11  

ใครเคยใช้ WAVE นำทางบ้างอ่ะครับ

ช่วยสอนหน่อยสิว่าใช้ยังไง แค่กว่าจะจับสัญญาณติดก้อเหนื่อยแล้วอ่ะ...เฮ้อออ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 22:48  

Mee888 ผู้เขียน:
ใครเคยใช้ WAVE นำทางบ้างอ่ะครับ

ช่วยสอนหน่อยสิว่าใช้ยังไง แค่กว่าจะจับสัญญาณติดก้อเหนื่อยแล้วอ่ะ...เฮ้อออ

เรื่องจับสัญญาน GPS ต้องอัพ FW ใหม่ครับ JF1 ที่มากับเครื่องล็อตแรก (เข้าใจว่าล็อต 2 เป็น JF3)
จะมีปัญหากับการจับสัญญาน GPS ครับ จับยากมากๆจนแทบจับไม่ได้เลย (เอาไปอัพที่ ศูนย์ฟรี)
ส่วนการนำทางให้กดที่ เส้นทางในโปรแกรม ครับ แล้วมันจะให้เลือกว่าจะไปที่ไหน
และอย่าลืมลงทะเบียน อัพโปรแกรมนำทางด้วยเสียงให้ใช้ได้ฟรี 1 ปีด้วยครับ
Ble2T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 23:45  

แชร์ประสบการณ์
หลังจากที่ ดูReview ในตปท มาเยอะ วันที่มันออกวันแรกผมก็ไป สอยมาเลย จาก ร้านใน ระยอง เล่นได้คืนเดียว ปรากฏ Boot ตัวเองตลอด หน้าเสียเลยตอนนั้น วันรุ่งขึ้น ก็ไป เคลม ที่ร้าน ก็ได้ตัวใหม่มา ไม่มีปัญหาอะไร เลย
ทั้ง Sync Mail , Contact , Calendar จาก Exchange 3 Profile , 1 Hotmail , 1 Gmail , 1 yahoo ไม่มีปัญหาอะเลย
Register DIvX เรียบร้อย
GPS Register เรียบร้อย ไม่ช้าเท่าไร
communication
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 09:08  

ultrasung ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยครับ คือจะโหลดไฟล์ผ่านมือถือ ในเวปอย่าง 4shared หรืออะไรประมาณนี้อ่ะ

พอกดโหลด เครื่องบอกว่า ไม่รองรับคอนเทนท์ เป็นแบบนี้กันหมดใช่มั้ยครับ

หรือพอจะหาวิธีทำให้โหลดได้มั่งไหมอ่ะ ขอบคุณคับ

โหลดโปรแกรม operamini 5มาครับในเว็บ badathai.com มีคนเอามาลงอยู่ครับลองหาในบอร์ดดูครับ
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 11:52  

ทำไม โหลด อะไรจาก ss apps ไมได้เลย หรือ ว่าอยู่ที่ sever ของ ss
dordor
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 13:00  

ผมยังเล่น im hotmail ไม่ได้ วันนี้ เฟซบุ้คเข้าไม่ได้อีก - -a ไครเล่นได้บอกผมหน่อยคับ
goonsur
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 15:00  

dordor ผู้เขียน:
ผมยังเล่น im hotmail ไม่ได้ วันนี้ เฟซบุ้คเข้าไม่ได้อีก - -a ไครเล่นได้บอกผมหน่อยคับ

hotmail ยังคงเข้าไมได้เหมือนเดิมครับ เมื่อไหร่จะทำเซอเวอร์เสร็จซะที

ส่วน fb วันนี้ผมเองก็เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ ขอประมาณว่าเข้าได้แตมันไม่สมบูรณ์
บางทีก็รีเฟรชไม่ยอมหยุด พอจะเม้นก็เด้งกลับมาหน้าเดิม หรือพอจะรีเฟรชอัพเดทมันก็ใช้เวลานานมาก จนบางทีขี้เกียจรอ ไม่ทราบเป็นเหมือนกันป่าวครับล คิดว่าคงเป็นที่เซอเวอร์น่ะครับ
คงต้องรอทาง ss มาชี้แจง

แนะนำว่าเล่น fb กับทาง browser จะไม่มีปัญหา ผมเองก็เล่นเหมือนกัน
gxh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 15:17  

ช่วยรวมตัวกันส่งเมลล์ไป Complain Samsung Thailand กันเถอะครับ ตสมลิงค์ข้างล่างเลยครับ

http://www.samsung.com/th/mysamsung/product/myssMyProductRegist2.do?page=PRODUCT.REGISTRATION
FantaZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 15:40  

ช่วยทีครับ แบบ ว่า ไอคอน menu samsung app มันมีเลข 1 ตรงมุมขวาบนอ่ะครับ

เหมือนกับเวลามีเมดเสดเข้าใหม่มาอ่าครับ ไม่ทราบว่า เอาเลข1 นั้นออกยังไงอ่า มันรกหูรกตาอ่ะครับ
FantaZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 15:56  

FantaZ ผู้เขียน:
ช่วยทีครับ แบบ ว่า ไอคอน menu samsung app มันมีเลข 1 ตรงมุมขวาบนอ่ะครับ

เหมือนกับเวลามีเมดเสดเข้าใหม่มาอ่าครับ ไม่ทราบว่า เอาเลข1 นั้นออกยังไงอ่า มันรกหูรกตาอ่ะครับ

เข้าไป กด อัพเดท ในss app แล้วมัน ขึ้นรายชื่อโปรแกรมที่เราเคยดาวโหลดไปเต็มเลยอ่ะ ไม่รุ้จะอัพเดทอันไหนอ่ะครับ
MiTooN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 16:24  

ตอนนี้มีปัญหาเรื่องการเล่นเน็ตกับ Face Book ค่ะ

ปกติจะเล่น FB ทุกวัน แรกๆ ก็เล่นได้ดี ไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้เล่นไม่ได้ -*- เปิดทีมันก็ขึ้นว่า Full Memory คืออยากทราบวิธีแก้ไขอ่ะค่ะ เข้าไปเช็ค memory ก็ไม่เห็นว่ามันจะน้อยลง หรือเต็มเลย งง
น้องฟ้าค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 16:58  

ปรับโฉม หน้าจอ มาใหม่ ขอแอบมาโชว์ หน่อยนะค่ะ

ภาพวอลล์เปเปอร์สวยมากเลยค่ะ
อยากได้บ้างจัง ... จะได้เอาไปใช้กับเครื่องเราอ่ะ ไม่ค่อยมีภาพหน้าจอสวยๆ ในเครื่องเลย

ขอได้มั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
goonsur
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 18:27  

MiTooN ผู้เขียน:
ตอนนี้มีปัญหาเรื่องการเล่นเน็ตกับ Face Book ค่ะ

ปกติจะเล่น FB ทุกวัน แรกๆ ก็เล่นได้ดี ไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้เล่นไม่ได้ -*- เปิดทีมันก็ขึ้นว่า Full Memory คืออยากทราบวิธีแก้ไขอ่ะค่ะ เข้าไปเช็ค memory ก็ไม่เห็นว่ามันจะน้อยลง หรือเต็มเลย งง

คิดว่าน่าจะมีปัญหาเกือบทุกคนเลยนะครับ ของผมมันไม่ขึ้น ฟูล เมมฯ แต่มันรีเฟรชไม่ยอมหยุดเลยอ่ะครับ บางทีก็ได้ แต่ใช้เวลานานมาก เม้นได้บ้างไม่ได้บ้าง เด้งกลับมาหน้าเดิมบ้าง

เป็นแบบนี้อ่ะ อาการนี้คัยเป็นบ้างคับ
somchaijamsai
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 18:48  

มีแอปของเวฟที่ใช้เปิดLEDของกล้องให้เป็นไฟฉายอย่างเดียว มียังครับ
natdanbu
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 19:30  

น้องฟ้าค่ะ ผู้เขียน:

ภาพวอลล์เปเปอร์สวยมากเลยค่ะ
อยากได้บ้างจัง ... จะได้เอาไปใช้กับเครื่องเราอ่ะ ไม่ค่อยมีภาพหน้าจอสวยๆ ในเครื่องเลย

ขอได้มั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

เอามาจาก http://www.wallcoo.net/ นี้อะค่ะ
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 19:48  

app twitter facebook เน่าตาม IM ไปติดๆ
thawapao
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 22:35  

พอดีว่าผมไม่มีความรู้อะไรเลย

อยากให้ช่วยสอนวิธีการเล่นmsnบนมือถือผ่านwi-fiหน่อยอะคับ
แบบว่าต้องทำยังไงบ้างเข้าตรงไหนบ้างต้องลงโปรแกรมอะไรก่อนมั้ย

มีรูปอธิบายด้วยก็จะดีมากเลยคับ แบบ ผมไม่มีความรุ้เลยจิงๆ

ขอบคุนล่วงหน้าคับผม ^^
black2bada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 02:44  

สถานะล่าสุด ยังใช้งานได้ไม่สมบุณณ์นะครับ

Social Hub
boatty
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 03:14  

somchaijamsai ผู้เขียน:
มีแอปของเวฟที่ใช้เปิดLEDของกล้องให้เป็นไฟฉายอย่างเดียว มียังครับ

ยังไม่เห็นนะ มีแต่ใช้หน้าจอเป็นไฟ App "Magic Torch"
toey3g
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 09:25  

เซ็งจิต เมื่อไหร่จะใช้ IM ได้นะเนี่ย รอฟังข่าวต่อไป เหอๆๆๆ Cool
narawut2010
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 09:31  

toey3g ผู้เขียน:
เซ็งจิต เมื่อไหร่จะใช้ IM ได้นะเนี่ย รอฟังข่าวต่อไป เหอๆๆๆ Cool

โทรไปถามซัมซุง เค้าบอกของเค้าปกติแล้วนะ

ทำไมยังใช้ไม่ได้หว่า
toey3g
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 09:39  

narawut2010 ผู้เขียน:

โทรไปถามซัมซุง เค้าบอกของเค้าปกติแล้วนะ

ทำไมยังใช้ไม่ได้หว่า

งั้นแสดงว่าต้องมีพี่ๆใช้ได้แล้วแน่ๆเลย แต่ของผมยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม
เด๋วต้องลอง Hard Reset สักรอบก่อน
Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 12:19  

twitterใช้ได้นะคะ

แต่ที่เหลือใช้ไม่ได้เหมือนกันอ่ะคะ
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 13:01  

เราล็อกเครื่องอยู่ เวลาคนโทรเข้ามาแล้วเรารับสาย
พอวางสาย ต้องมาคอยล็อกเองอีกทีนึง
มันมีวิธีที่วางสายปุ้ปล็อกเองอัตโนมัติมั้ยครับ
gxh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 13:33  

ผมส่งเมลล์ไป 2 เมลล์ถึง Samsung Thailand แล้วนะครับ แต่ยังไม่มีการตอบกลับมาใดๆทั้งสิ้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 13:46  

http://downloads.kaspersky-labs.com/products/english/homeuser/kis2010/kis9.0.0.736en.exe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 13:48  

^
^
^
ไม่เกี่ยว กดผิด
Im ผมกะใช้ไม่ได้ และอีกอย่างเวลากดปลดล็อคมันชอบถามว่าจะต่อไวไฟหรือแพคเกตดาต้าหรือไม่ น่ารำคราญมาก ถามทุกรอบเอาออกยังไงบอก หน่อยจิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 16:09  

IM กับ FB ใช้ได้แล้วครับ

อยากถามผู้รู้ว่า ผมลงทะเบียนเครื่อง wave แล้ว ทีนี้ผมยังไม่ซิงโครไนซ์ใบอนุญาตของเจ้าตัวนาวิเกเตอร์ ผมจะรอให้ฟรี 30 วันหมดก่อน ค่อยซิงโคร ได้ไหมครับ
goonsur
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 19:07  

อยากถามผู้รู้ว่า ผมลงทะเบียนเครื่อง wave แล้ว ทีนี้ผมยังไม่ซิงโครไนซ์ใบอนุญาตของเจ้าตัวนาวิเกเตอร์ ผมจะรอให้ฟรี 30 วันหมดก่อน ค่อยซิงโคร ได้ไหมครับ

ไวมากเลยครับ ผมกำลังมาแจ้งข่าวพอดีเลย ทุกอย่างเล่นได้หมดแล้วครับลองดูๆ
sksdjldsf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 19:20  

ถ้าซื้ออยู่ samsung shop (หรือเปล่า) ที่เดอะมอลล์บางกะปิเนี่ย จะได้เครื่องเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องสั่งไว้ก่อน พอเครื่องมาค่อยไปรับ
หรือถ้าซื้ออยู่ TG หรือ J-mart เนี่ย จะได้เครื่องเลยมั้ย
คืออารมณ์ประมาณว่า ผมอยากได้เครื่องเลยน่ะครับ
goonsur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 19:39  

sksdjldsf ผู้เขียน:
ถ้าซื้ออยู่ samsung shop (หรือเปล่า) ที่เดอะมอลล์บางกะปิเนี่ย จะได้เครื่องเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องสั่งไว้ก่อน พอเครื่องมาค่อยไปรับ
หรือถ้าซื้ออยู่ TG หรือ J-mart เนี่ย จะได้เครื่องเลยมั้ย
คืออารมณ์ประมาณว่า ผมอยากได้เครื่องเลยน่ะครับ

แล้วแต่ shop ครับ เครื่องศูนย์บางที่มีของให้ลูกค้าเลย

ส่วน TG จะได้เครื่องเลยนะครับ

J mart ไม่ทราบครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 20:24  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วหรอครับ ลดลงบ้างยัง
k2k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 20:39  

goonsur ผู้เขียน:

ไวมากเลยครับ ผมกำลังมาแจ้งข่าวพอดีเลย ทุกอย่างเล่นได้หมดแล้วครับลองดูๆ

ทำไมผมยังเข้า im ไม่ได้อ่ะครับมันบอกประมาณว่าเซอร์เวอร์ใชไม่ได้ แล้วอีกอย่างใน แอคเค้าท์ส่วนตัวของผมทำไมไม่มีซิ้งพุชอีกแล้วครับมันหายไปไหน ยิ่งเล่นยิ่งงไปใหญ่แล้ว
มีวิธีไหนที่จะทำให้มีซิ้งค์พุชเหมือนเดิมแล้วก็ให้ im เป็นตัว im ที่ไม่ใช่ parlingo อ่ะครับ
หรือต้อง hr วิธีเดียวเลยอ่ะครับ
Goonsur
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 20:58  

k2k ผู้เขียน:

ทำไมผมยังเข้า im ไม่ได้อ่ะครับมันบอกประมาณว่าเซอร์เวอร์ใชไม่ได้ แล้วอีกอย่างใน แอคเค้าท์ส่วนตัวของผมทำไมไม่มีซิ้งพุชอีกแล้วครับมันหายไปไหน ยิ่งเล่นยิ่งงไปใหญ่แล้ว
มีวิธีไหนที่จะทำให้มีซิ้งค์พุชเหมือนเดิมแล้วก็ให้ im เป็นตัว im ที่ไม่ใช่ parlingo อ่ะครับ
หรือต้อง hr วิธีเดียวเลยอ่ะครับ

แนะนำว่าให้ลองลบ a/c ของฮอทเมลล์ออกไปก่อนนาะครับ แล้วค่อยแอดใหม่
ถ้าไม่ได้อาจจะเป็นที่เซอเวอรยังอัพเดทไม่ทั่วถึงก็ได้ อาจจะต้องรอน่ะครับ นี่เดานะ ไม่ก็ลองโทรถามศูนย์
kaew47
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 21:46  

ผมใช้ได้แล้ว ลองดุนะครับ
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 21:51  

เข้า IM แล้วเป็น palringo ไรไม่รู้

ตูจะเล่น msn - -"
dordor
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 21:55  

มันบอกไห้ลงทะเบียน social hub แต่ผมเข้าไปแล้ว ลงไมได้เพราะไม่มีช่องไห้ลงอะครับ

มีแต่ login และ password ทำไงดี im กะ เมลเข้าไม่ได้
k2k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 22:03  

Goonsur ผู้เขียน:
k2k ผู้เขียน:

แนะนำว่าให้ลองลบ a/c ของฮอทเมลล์ออกไปก่อนนาะครับ แล้วค่อยแอดใหม่
ถ้าไม่ได้อาจจะเป็นที่เซอเวอรยังอัพเดทไม่ทั่วถึงก็ได้ อาจจะต้องรอน่ะครับ นี่เดานะ ไม่ก็ลองโทรถามศูนย์

ครับผมก็ลบ a/c hotmail รวมทั้ง gmail ออกหมด แล้วลองแอดใหม่ก็ยังไม่ได้คงจะเป็นที่เซอร์เวอร์อัพไม่ทั่วมั้งครับ คิดในทางที่ดีอยากให้เป็นแบบนั้นล่ะ ไม่อยาก h/r เครื่อง กลัวไม่เหมือนเดิม ยิ่งเป็นรุ่นแรกด้วย
SFEEOO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 22:24  

รบกวนด้วยครับ เปิดใช้งานกล้องด้านหน้ายังไงครับ ผมหาไม่เจอครับ ขอบคุณมากมายครับ
PCsamsung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 22:25  

ถ้าจะเล่น IM ต้องโหลด Palringo.mobi เวอร์ชั่นใหม่ก่อนครับ ถึงเล่นใด้
PCsamsung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 22:32  

มีปันหาการใช้งานลองถามผมใด้นะครับถ้ามีข้อมูลจะแนะนำให้ อิอิ ถ้าไงอยากรู้ลึกๆ แอดเมลเรากะใด้ครับ
deksabbza
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 23:45  

ช่วยบอกวิธีออน msn ผ่าน IM ให้ผมทีครับ

พยายามทำตามใน Borad แล้ว แต่ก็ไม่ได้อ่าคับ

ช่วยทีนะ ขอแบบละเอียด
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 23:46  

SFEEOO ผู้เขียน:
รบกวนด้วยครับ เปิดใช้งานกล้องด้านหน้ายังไงครับ ผมหาไม่เจอครับ ขอบคุณมากมายครับ

ไปโหลดโปรแกรมแกรมที่ app store ของซัมซุงจะมีอยู่ประมาณ 2 โปรแกม
mkz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 00:14  

ขอวิธีเชคเครื่องก่อนซื้อหน่อยสิครับ....แต่ก่อนเคยอ่านเจอ....แต่พอจะซื้อจิงๆ หาไม่เจอ

ตาลายเลย...มันเยอะเกิน...ห้าๆ....แล้วก้อเชคพวกf/w หรือว่าโปรแกรมพื้นฐานอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Razz
papa2u
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 01:01  

ตอนนี้ราคาตลาดเท่าไหร่ครับ
วันทรูทรี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 01:20  

ระหว่างSS wave กับ Ipod touch 8 GB + มือถือธรรมดาทั่วไป จะเลือกแบบไหนดี
คือก็ไม่อยากเปลืองเงินพ่อแม่ เลยจะเก็บตังซื้อเอง ส่วนตัวชอบฟังเพลงด้วย ครั้นจะซื้อไอโฟนมันก็จะเกินเอื้อมไปหน่อย -*- เลยคิดๆไว้สองทางนี้น่ะคะ

ยังไงรบกวนขอความคิดเหนหน่อยนะค่ะ^^
ขอบคุณค่า.
หนอนทราย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 01:47  

วันทรูทรี ผู้เขียน:
ระหว่างSS wave กับ Ipod touch 8 GB + มือถือธรรมดาทั่วไป จะเลือกแบบไหนดี
คือก็ไม่อยากเปลืองเงินพ่อแม่ เลยจะเก็บตังซื้อเอง ส่วนตัวชอบฟังเพลงด้วย ครั้นจะซื้อไอโฟนมันก็จะเกินเอื้อมไปหน่อย -*- เลยคิดๆไว้สองทางนี้น่ะคะ

ยังไงรบกวนขอความคิดเหนหน่อยนะค่ะ^^
ขอบคุณค่า.

ipod touch ก็ 7400 แล้วนิ (ลองไปดูในเว็บมา)
ss wave ก็ 13900
เหลือ 6500 ซื้อมือถือ
เราว่า 6500 คงได้แบบธรรมดามากมายๆเลยจริง ถ้าไม่ซีเรียส
แต่เป็นเราก้เอา ss wave ไปเลยอ่า ได้พกสบายๆ
หนอนทราย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 01:52  

ขอถามอะไรหน่อยน่ะครับ

ถ้าผมซื้อ ss wave มา2เครื่อง
แต่มีคอมตัวเดียว
เวลาลงแอปผ่านkiesเนี่ย
โหลดแอปหนึ่งครั้ง จะลง wave ได้ทั้ง2เครื่องเลยป่ะครับ
เพราะเหมือนอ่านมา เค้าบอกว่า พอลงแอป แล้วมันจะจำ imei ไว้อ่ะครับ

***เราว่า 6500 คงได้แบบธรรมดามากเลยจริงๆ ถ้าไม่ซีเรียสก็โอเค***
rep บนผมพิมพ์ตกไปหน่อย - -
PCsamsung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 04:03  

S8500 wave ตอนนี้ที่ถูกสุดอยู่ที่ใหนราคาเท่าไหร่ อยากรู้ที่ใหน ซิบมาผมบอกให้
มีปันหายินดีให้คำปรึกษาครับ หรือมีอะไรแนะนำบอกผ่านผมใด้นะ samsung_pc@hotmail.co.th
KUkikz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 06:55  

คือผมจะลองใช้ แพคเกจ อินเทอเนต แบบ 50 mb ของแฮปปี้อะคับ

เขาคิดยังไงเหรอคับว่า รับส่ง 50 mb มีวิธีคำนวณไหมคับ

แล้วถ้าเล่น msn จะเล่นได้นานไหมคับ
CUCIzsa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 06:58  

อยากถามน่อยอะค้าบ

ถ้าผมจะผ่อนซื้อเครื่อง wave เนี่ย 0% ไหมคับที่ร้าน telewiz

แล้วจะขาดของแถมบ้างไหมคับ

ผมอายุ16 ปี สามารถผ่อนได้ไหมคับ

แล้วสมมุติว่า

กำหนดการผ่อนไว้ 10 เดือน

สมมุติผมจ่าย 3 เดือน แรก ตามราคาที่กำหนดไว้

แล้วเดือน ที่ 4ผมจ่ายรวดเด่วที่เหลือได้ไหมคับ
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 07:24  

bannakan ผู้เขียน:
เราล็อกเครื่องอยู่ เวลาคนโทรเข้ามาแล้วเรารับสาย
พอวางสาย ต้องมาคอยล็อกเองอีกทีนึง
มันมีวิธีที่วางสายปุ้ปล็อกเองอัตโนมัติมั้ยครับ

Twisted Evil
มันเป็นอะไรที่น่าเบื่อมากเลยครับ
มีใครแก้ได้บ้างมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 08:27  

CUCIzsa ผู้เขียน:
อยากถามน่อยอะค้าบ

ถ้าผมจะผ่อนซื้อเครื่อง wave เนี่ย 0% ไหมคับที่ร้าน telewiz

แล้วจะขาดของแถมบ้างไหมคับ

ผมอายุ16 ปี สามารถผ่อนได้ไหมคับ

แล้วสมมุติว่า

กำหนดการผ่อนไว้ 10 เดือน

สมมุติผมจ่าย 3 เดือน แรก ตามราคาที่กำหนดไว้

แล้วเดือน ที่ 4ผมจ่ายรวดเด่วที่เหลือได้ไหมคับ

บอกได้เลยว่าไม่ได้ เพราะต้องผ่อนผ่านบัตร Credit และบัตร Credit นั้นทำได้ก็ต่อเมื่อมีเงินเดือน

ส่วนการจ่ายแบบที่น้องว่าอ่ะทำได้

ส่วนการผ่อนน่ะ พี่ว่าให้แม่ซื้อแล้วผ่อนกับแม่เอา / ถ้าแม่ไม่ใช้บัตรผ่อนอะไรอยู๋ในตอนนั้นก็บอกแม่ไปเลยว่าเดี๋ยวจ่ายค่าผ่อนเอง แบบนี่หน่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 10:09  

dordor ผู้เขียน:
มันบอกไห้ลงทะเบียน social hub แต่ผมเข้าไปแล้ว ลงไมได้เพราะไม่มีช่องไห้ลงอะครับ

มีแต่ login และ password ทำไงดี im กะ เมลเข้าไม่ได้

รอคำตอบเหมือนกันครับ
lagus
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 10:21  

ระบบ social hub ใช้ได้ละนะครับ เมื่อวานอะ แล้วก็ปิดไปซักพักก็ใช้ได้เลยตอนนี้ก็ยังใช้อยู่นะ Very Happy อยากแสดงรูปใน m จัง อิอิ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 10:24  

KUkikz ผู้เขียน:
คือผมจะลองใช้ แพคเกจ อินเทอเนต แบบ 50 mb ของแฮปปี้อะคับ

เขาคิดยังไงเหรอคับว่า รับส่ง 50 mb มีวิธีคำนวณไหมคับ

แล้วถ้าเล่น msn จะเล่นได้นานไหมคับ

ก็คิดอัตราการรับส่งข้อมูลนั่นแหละครับ

ถ้าไม่ได้เข้าเว็ปมาก เล่น MSNอย่างเดียว 50MB จะเล่นได้นานมากพอสมควร

แต่ถ้าเข้าเว็ปด้วย 50MB แค่ดูวิดิโอยูทูป 3-4อันก็หมดแล้วครับ =='
samsungparty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 10:41  

ทุกอย่างกลับมาปกติแล้วครับ
ลั๊นล้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 11:37  

ใครเคยใช้ กล้อง Mode Scn บ้างครับ ใช้ยังไง บอกกล่าวกันหน่อย ผมถ่ายแล้ว ฉากพื้นหลังมันไม่แสดง อย่างที่เลือก ครับ โปรดชี้แนะด้วยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 49, 50, 51  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: