Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 49, 50, 51
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 5019 / เข้าชม: 4612094
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
72%
 72%  [ 558 ]
ดี - GOOD - 4
21%
 21%  [ 165 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 9 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 16 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 769

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 12:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

โทรไป TGfone ชั้น 2 เดอะมอลล์บางกะปิ เขาบอกจะล็อคเครื่องไว้ให้ เด๋วเย็นนี้ไปดู
nuclear
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 12:49  

email ใช้ได้ยังคับ
nuclear
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 13:02  

ลงทะเบียน social hub ยังงัยคับ
atta555
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 13:08  

มีใครรู้วิธีเช็ค life time กับ dead pixel บ้างครับ

กำลังจะซื้อ เลยอยากมีวิธีไว้ตรวจสอบครับ รู้แต่วิธ๊เช็ค IMEI (*#06#)

พยายามหาใน google แล้วก็ไม่เจอเลย

ขอบคุณครับ
bestzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 14:20  

วันนี้ผมจะไปถอยตัวนี้ที่ฟิวเจอร์ รังสิต

พอมีร้านดีๆแนะนำมั้ยครับ
แล้วตอนซื้อผมควรเช็คอะไรมั้งครับ

แล้วราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ

พอดีมือใหม่อะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 14:45  

atta555 ผู้เขียน:
มีใครรู้วิธีเช็ค life time กับ dead pixel บ้างครับ

กำลังจะซื้อ เลยอยากมีวิธีไว้ตรวจสอบครับ รู้แต่วิธ๊เช็ค IMEI (*#06#)

พยายามหาใน google แล้วก็ไม่เจอเลย

ขอบคุณครับ

*#0*#
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 14:47  

PCsamsung ผู้เขียน:
S8500 wave ตอนนี้ที่ถูกสุดอยู่ที่ใหนราคาเท่าไหร่ อยากรู้ที่ใหน ซิบมาผมบอกให้
มีปันหายินดีให้คำปรึกษาครับ หรือมีอะไรแนะนำบอกผ่านผมใด้นะ samsung_pc@hotmail.co.th

ถ้าอยากช่วยจริงๆตอบในนี้แหละครับ ไม่ต้องหลังไมค์หรอก
Ble2T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 14:53  

ผมใช้ FB และ IM ได้ตลอด ทุกวัน ย้ำ ทุกวัน ตั้งแต่ซื้อมาไม่มีวันไหน ใช้ไม่ได้
ผม Sync Mail 3 Account of Exchange 1 Hotmail 1 yahoo 1 Gmail
ทุกเมล์มาหมด ตามระยะเวลา ที่ Sync ไม่ว่าจะ ดูด แค่ 1 อาทิตย์ 2 อาทิตย์
การ On IM ผ่าน Palringo ก็ทำได้ปรกติ
Create Account ของ Palrringo ก่อน
แล้ว Sign in เข้าไป แล้ว ก้ Sign in Account ต่างๆ เช่น Hotmail , gmail เป็นต้น
๐ดอกมะเขียบ๐
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 14:58  

Anonymous ผู้เขียน:
PCsamsung ผู้เขียน:
S8500 wave ตอนนี้ที่ถูกสุดอยู่ที่ใหนราคาเท่าไหร่ อยากรู้ที่ใหน ซิบมาผมบอกให้
มีปันหายินดีให้คำปรึกษาครับ หรือมีอะไรแนะนำบอกผ่านผมใด้นะ samsung_pc@hotmail.co.th

ถ้าอยากช่วยจริงๆตอบในนี้แหละครับ ไม่ต้องหลังไมค์หรอก

ผมก็คิดว่างั้นล่ะครับ แต่ไม่อยากทะเลาะ เลยผ่านๆ
gogokoi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 15:08  

อยากจะทราบวิธีการใช้ Gps อย่างละเอียด ไม่รู้ใครช่วยได้บ้างคะ
ตั้งแต่ซื้อมา ยังใช้ไม่ไม่เป็นเลย แบบว่า...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 15:20  

gogokoi ผู้เขียน:
อยากจะทราบวิธีการใช้ Gps อย่างละเอียด ไม่รู้ใครช่วยได้บ้างคะ
ตั้งแต่ซื้อมา ยังใช้ไม่ไม่เป็นเลย แบบว่า...

http://badathai.com เข้าไปที่นี่ครับ ลองหาดู บอกรายละเอียดไว้เลย ช่วยคุณได้เยอะ
GGKOI
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 15:39  

gogokoi ผู้เขียน:

http://badathai.com เข้าไปที่นี่ครับ ลองหาดู บอกรายละเอียดไว้เลย ช่วยคุณได้เยอะ

Thank Mak Mak ka
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 15:52  

dordor ผู้เขียน:
มันบอกไห้ลงทะเบียน social hub แต่ผมเข้าไปแล้ว ลงไมได้เพราะไม่มีช่องไห้ลงอะครับ

มีแต่ login และ password ทำไงดี im กะ เมลเข้าไม่ได้

ดำเนินการต่อ โดยใช้ social hub มันคืออะไรตอบด้วย
narawut2010
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 15:57  

Ble2T ผู้เขียน:
ผมใช้ FB และ IM ได้ตลอด ทุกวัน ย้ำ ทุกวัน ตั้งแต่ซื้อมาไม่มีวันไหน ใช้ไม่ได้
ผม Sync Mail 3 Account of Exchange 1 Hotmail 1 yahoo 1 Gmail
ทุกเมล์มาหมด ตามระยะเวลา ที่ Sync ไม่ว่าจะ ดูด แค่ 1 อาทิตย์ 2 อาทิตย์
การ On IM ผ่าน Palringo ก็ทำได้ปรกติ
Create Account ของ Palrringo ก่อน
แล้ว Sign in เข้าไป แล้ว ก้ Sign in Account ต่างๆ เช่น Hotmail , gmail เป็นต้น

เข้าใจว่าคุณ Ple2T คงไม่ทันได้ใช้ตอนที่ Push mail ทำงานแน่ๆ
แบบ sync ที่คุณบอก รวมทั้งเล่นผ่าน palringo ไม่เคยมีปัญหานะคับ มันก็เล่นได้ตลอด

แต่ช่วงที่ social hub ทำงานปกติ ตอนนั้นสามารถ push เมลได้ทันทีที่เมลเข้ามันจะเตือนเรา

IM ก็ไม่ต้องเล่นผ่าน Palringo แต่เป็นตัวใหม่ที่สามารถแชทผ่านหน้า contact ได้เลย เจ๋งมากๆ รวมทุกอย่างไว้ทีเดียว
ซึ่งใช้ได้แค่อาทิตยเดียวมั้ง หลังจากนั้นจนถึงวันนี้มันก็กลายเป็นแบบที่คุณใช้อยู่ ณ วันนี้
ใครเข้ามาคุยก็เตือนทันที คล้ายๆ BB เลย มี SNS update ทุกอย่าง
00ee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 16:36  

เมื่อไหร่จะออนเอ็มได้นะ มันบอกว่า "เครือข่ายใช้งานไม่ได้ ลองใหม่ภายหลัง" Sad
atta555
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 16:48  

atta555 ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

*#0*#

*#0*# ไว้ใช้เช็ค dead pixel

แล้วพอจะทราบวิธีเช็ค life time มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ
JAA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 16:59  

อยากทราบว่า Bada นี่ หาแอพพลิเคชั่นจากไหนได้บ้างอะค่ะ อยากได้มาก แต่กลัวแอพที่รองรับมีไม่เยอะ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 17:31  

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรก จะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

หากสมาชิกท่านใด ต้องการตั้งกระทู้เพิ่มเติม
อ่าน Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 49, 50, 51

ไปยังหัวข้อ: