Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11 ... 49, 50, 51  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 5019 / เข้าชม: 4625770
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
72%
 72%  [ 558 ]
ดี - GOOD - 4
21%
 21%  [ 165 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 9 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 16 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 769

Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 07:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้ 12900 บาทครับ ปรับลงมา1000บาท

ขอแหล่งยืนยันข้อมูลหน่อยครับ
sslaos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung S8500 Wave - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 09:21  

ราคามาแล้ว 14900 แถมเม็ม 8 กิ๊ก
ใน facebook samsung th เลย
j-i-n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung S8500 Wave - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 09:25  

sslaos ผู้เขียน:
ราคามาแล้ว 14900 แถมเม็ม 8 กิ๊ก

โห แพงอ่ะ 13900 +1000 ผมไปหาซื้อเมม8gb เองยังไม่เกิน600-700เลย ถ้าจะ14900 ขอของแถมให้มันคุ้มๆหน่อย อีกอย่างถ้าสั่งจากต่างประเทศ 8gb 500นิดๆเอง
LinkLynx
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 09:31  

sslaos ผู้เขียน:

แปะ link ให้ดูด้วยครับ ผมอ่านใน Facebook Samsung Society ไม่เจอที่บอกว่าราคา 14,900
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 09:40  

adminope ผู้เขียน:
sdsfadf00 ผู้เขียน:
pop1119 ผู้เขียน:
สงสัย Samsung คงกำลังคิดว่า กระแสดีแบบนี้ ขอปรับราคาขึ้นอีกหน่อย ยังไงก็ขายได้อยู่ดี 555+

ถ้าจะมาพูดเล่นมาป่วนกรุณาไปไกลๆสนตินได้ป่ะ((ไม่ใช้ว่าจับต้องไรssไม่ได้))แต่ใช้สมองหน่อยเค้าก็ติดราคาอยุ่แล้วไอฟาย

ไม่ทราบพวกปันบรอด์มีความสุขมากหรอไงเห็นยอดขายดีหรื่อคนสนใจหน่อยก็ปันไม่ใช้เฉพาะ SS น่ะse nk htc พวกนี้จะชอบไปตามบรอด์ที่ฮิตๆกระแสแรงแล้วป่วนคงมีความสุขมาก

มืงอะปัญญาอ่อนไปไกลๆ
เก๋ามากไงสัส

อย่ามาทำนักเลง น่ารำคาญวะ
((ss เป็นพ่อมืงรึไง)) แตะต้องไม่ได้หรอ
พ่อแม่มืงอ่ะ ไปสนใจก่อนดีไหม

เห็นด้วยคับ นักเลงมาจากไหนพูดแรงเกินไปนะ
((คนนั้น ??)) เค้าไม่ได้ด่ารุ่นแรงอะไรเลยนะ นายนั้นแหละติดแบรนเกิน โมโหซะ เกินเหตุ

faceม้า?

ตกลงใครผิดแต่ว่าจบดีกว่า

มาคุยเรื่องการใช้งานดีกว่า

ว้าอยากรู้จังของในกล่ิองจะได้ไรมั่งT T

cd หูฟังแบบ?? คู่มือ ที่ซารต์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 09:57  

เหอๆข้อมูลราคาที่ขึ่นลงพร้อมหลักฐานด้วยก็ดีนะ ถ้าไม่แบบนี้ถือว่าเป็นการป่วนบรอด์น่ะ

แบบนี้นิสัยไม่ดีน่าา แต่ถ้ามีเราขอโทษแล้วกันน่ะ ถ้า14900จริงให้8Gbแต่ได้คลาส6-8จะดีมากๆ

ว่าแต่เกมส์จะมีเกมส์ไรมั่งน่ะ
ss wave
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 10:23  

facebook samsung th ไม่ได้บอกว่า 14900 นะครับ อย่ามามั่ว ผมไปถามพนักงานssมาเมื่อวาน บอกรา12900ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 11:02  

คนไทยไม่อ่านให้ดีจึงมีการทะเลาะเกิดขึ่น

ว่าแต่ราคาที่ลงเพราะลงสเปคหรื่อเครื่องมีปัญหาหรื่อเพราะมันเลือน

ดีจังได้ของถูกลงกว่าเดิมสาวกไอโฟนอย่าว่านะต่อให้ไอโฟน4ก็เถอะwaveคุ้มกว่าเยอะ

สำหรับการใช้งานในชีวิตประจำวันไม่ได้ลงแอฟเยอะัอยู่ละลงเยอะไม่รู้จะได้ใช้มั่งป่าว

เงินหายากไม่ใช้ แบเงินขอพ่อแม่ ชื้อเลยภูมิใจ หุหุ

สังคมจะสงบสุขถ้ารู้การให้อภัยและสามาคคี
รอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 11:38  

ใครได้ตัวเป็นมาแล้ว
อย่า...ลืมมา review ยั่วน้ำลายด้วยนะครับ Very Happy
pop1119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 11:50  

สงสัย Samsung คงกำลังคิดว่า กระแสดีแบบนี้ ขอปรับราคาขึ้นอีกหน่อย ยังไงก็ขายได้อยู่ดี 555+

ถ้าจะมาพูดเล่นมาป่วนกรุณาไปไกลๆสนตินได้ป่ะไม่ใช้ว่าจับต้องไรssไม่ได้แต่ใช้สมองหน่อยเค้าก็ติดราคาอยุ่แล้วไอฟาย

ไม่ทราบพวกปันบรอด์มีความสุขมากหรอไงเห็นยอดขายดีหรื่อคนสนใจหน่อยก็ปันไม่ใช้เฉพาะ SS น่ะse nk htc พวกนี้จะชอบไปตามบรอด์ที่ฮิตๆกระแสแรงแล้วป่วนคงมีความสุขมาก

พ่อแม่ไม่สั่งสอน พูดเยี่ยงไพร่ Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pop1119 เมื่อวันที่ 09 Jun 2010 11:56; ทั้งหมด 1 ครั้ง
pop1119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 11:54  

9,990 แล้ว !!!

samsung spica galaxy นะ

เห็น ราคา 9,990 มานานแล้วครับ Very Happy น่าสนมาก ๆ
Rith
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 12:58  

อ๊ากกกกกกกกก อีกตั้งเกือบ 2 อาทิตย์แหน่ะ กว่า WAVE จะมา เมื่อคืน ดู IPHONE 4G
สวยดีนะ บางกว่าเดิมเยอะเลย แต่กว่าจะเข้าไทย เมื่อไหร่ไม่รู้ แต่ราคาน่าจะสูงอยู่นะ แต่ยังไงๆก็รอ WAVE อยู่จ้า
pop1119x
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 13:40  

ถ้าจะมาพูดเล่นมาป่วนกรุณาไปไกลๆสนตินได้ป่ะไม่ใช้ว่าจับต้องไรssไม่ได้แต่ใช้สมองหน่อยเค้าก็ติดราคาอยุ่แล้วไอฟาย

พ่อแม่ไม่สั่งสอน พูดเยี่ยงไพร่ Very Happy

มืงหนะสิ ไอ่พวกลูกไพร่ พ่อแม่มืงก็ไพร่ ทำตัวไพร่ๆ หนักแผ่นดินไทยจริงๆ
pop1119x
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 13:56  

Rith ผู้เขียน:
อ๊ากกกกกกกกก อีกตั้งเกือบ 2 อาทิตย์แหน่ะ กว่า WAVE จะมา เมื่อคืน ดู IPHONE 4G
สวยดีนะ บางกว่าเดิมเยอะเลย แต่กว่าจะเข้าไทย เมื่อไหร่ไม่รู้ แต่ราคาน่าจะสูงอยู่นะ แต่ยังไงๆก็รอ WAVE อยู่จ้า

หน้าอย่างมืง อย่าหัวสูงนักเลย ขำจังวะ
เอาเงินไปแดรกข้าวดีกว่ามั้ง

สะเออะจะใช้ไอโฟน แต่แดรกมาม่าทุกวัน
กุหละอนาจหว่ะ
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 13:59  

pop1119x ผู้เขียน:

หน้าอย่างมืง อย่าหัวสูงนักเลย ขำจังวะ

สะเออะจะใช้ไอโฟน แต่แดรกมาม่าทุกวัน

เป็นไรมากปะ นาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 14:10  

มืงหนะสิ ไอ่พวกลูกไพร่ พ่อแม่มืงก็ไพร่ ทำตัวไพร่ๆ หนักแผ่นดินไทยจริงๆ

เอิ่ม อย่าหาว่าผมกวนนะครับ
แต่ผมเรียนมา ไพร่ คือประชาชนที่เยอะที่สุดในประเทศไทย
ถ้าไพร่หนักแผ่นดิน แล้วท่านจะหาข้าวกินจากใครล่ะครับ Laughing Laughing
bukindepsbbl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 14:11  

ถ้าจะพูดน่าจะพูดถึงจุดเด่น จุดด้อยของตัวผลิตภัณฑ์มากกว่านะ เรื่องมีเงินไม่มีเงินซื้อ ผมว่าอย่าไปว่ากันดีกว่า

ส่วนนตัว ผมรอ Wave เท่านั้น Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 14:37  

ปากดีจังเก่งแต่หน้าจอคอมหรอไงมาเจอกันนอกจอไหมถ้าสนเอาเบอร์มาเจอกันดีกว่า
บรอด์เค้าอยู่อย่างสงบตั่งนานผมไม่เก๋าหรอกไม่เก่งด้วยแต่หมั้นไส้วะจะมาหาข้อมูลเพิม
เจอพวกเก่งแต่หน้าจอ

ว่าแต่จอนี้ตกลงสียีงเพี้ยนๆอยู่ไหมคือได้คุณNNNNมาโพสไวคือมันจะเกียวกับSSด้วยไหม
หรื่อเป็นแต่HTCแล้วคนที่ไปจับฝาแบตเป็นไงมั่งได้ยินๆว่าหลวมๆราคาและสเปคภาวะเงิน
ฝืดแบบนี้waveตอบโจทย์ได้ดีแท้แล้วเรื่องราคาสอบถามพนักงานSSเค้าว่าจะลดหรื่อเพิม
นะถ้าเพิมจาก13900 ไป 14900ยังพอไหวถ้า15900คงไม่ไหวแต่ก็นะรออีกหน่อยพี่ท่านเค้า
ก็ลดราคาจน>,,<คนชื้อคนแรกน้ำตาแทบตก คนจองกับคนไม่จองของในกล่องเท่ากันไหม

ขอบคุณครับไว จะเข้ามาหาข้อมูลต่อ
ultrasung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 14:47  

เรื่องกล้องหน้าครับ

คงรองรับแค่ video call แน่ๆแล้วใช่มั้ยฮะ ถ่ายรูปเล่นไม่ได้สินะ

ช่างใจอยุ่ เพราะจะซื้อให้แฟนอ่ะจ๊า (ชอบถ่ายรูปแอ๊บซะด้วย เจ้าหล่อน)

หรือยังไง คนข้างล่างช่วยตอบทีจ๊า??
billabom
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 14:52  

ขอประทานโทษคับ ไม่สบายรึไงคับ ทานยาแล้วไปนอนซะ

ยังกะว่าคุณรวยล้นฟ้าซะยังงั้น แพงซะเปล่า
ผมไม่เคยใช้ iphone ก็จริงอยู่ เรื่องเถียงคงจะไม่สู้คุณอยู่แล้ว
แต่เชิญหยุดเพียงเท่านี้เถอะคับ บอร์ด ss หมั่นไส้จะแย่
เค้าจะซื้อมือถือรุ่นไหนมันหนักส่วนไหนของอวัยวะของคุณหรอ

ผมเป็นแฟนแท้ nokia มาตลอด และขอชื่นชมบอร์ด ss ด้วยนะคับที่มีมารยาทดีมาก
ผมไม่เห็นเค้าไปป่วนบอร์ดไหนเลยคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 15:06  

เมื่อวานไปจองมา 500 บาท ที่เซ็นทรัลพระราม 2 ราคาเครื่อง 13900 บาท
สำหรับคนที่จองได้เครื่องประมาณ 26 มิ.ย.
จากที่ลองเล่นมาหน้าจอแสดงสีได้สวยมากครับ การตอบสนองของเครื่องเร็วดีครับ
กล้องชัดใช้ได้ ลองเล่นเกมรถแข่งที่มีมากับเครื่อง ผมว่าใกล้เคียง iphone เลยครับ
ใครอยู่ใกล้เซ็นทรัลพระราม 2 ลองไปดูได้ครับ เค้าเปิดรับจองถึงวันที่ 10 มิ.ย.
บูธตั้งอยู่ใกล้ ๆ True Shop
adminope
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 15:30  

ถ้า 12900 นี่คุณได้ตังผมแน่

14900 ลาคับ
pop1119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 15:39  

รอดูราคาที่แน่นอนอยู่เหมือนกัน เป็นรุ่นที่อยากได้มาก ในรอบหลายปี Laughing
dearshunter.x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 15:52  

ราคาไม่เกิน 13,900 บาทหรอกครับมีแต่จะลดลง เพราะ0 ตั้งราคาแล้ว(ผมโทไปถาม 0 มา)และแถมยังรับจองลูกค้าไว้แล้วด้วยคงไม่ต้องกังวลกันละครับ ผมห่วงแต่ appเท่านั้นละว่าจะมีมากแค่ไหน
NNNNNNNNNNNN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 16:14  

dearshunter.x ผู้เขียน:
ราคาไม่เกิน 13,900 บาทหรอกครับมีแต่จะลดลง เพราะ0 ตั้งราคาแล้ว(ผมโทไปถาม 0 มา)และแถมยังรับจองลูกค้าไว้แล้วด้วยคงไม่ต้องกังวลกันละครับ ผมห่วงแต่ appเท่านั้นละว่าจะมีมากแค่ไหน

ถ้าความคิดผมนะ 13900-14900 ราคาไม่แรงเมื่อเทียบกับสเปคผมพอใจมากเป็นเมื่อก่อนสเปคแบบนี้โหดแน่ๆและยิ่งosใหม่ๆแพงอีกส่วนเรื่องแอฟเอาจริงๆผมคงไม่เอาที่จำเป็นกับชีวิตประจำวันพอเพราะวันๆทำแต่งานอาจมีเล่นเกมส์แก้เบื่อฟังเพลงตอนออกไปทำงานบันทึกเสียงเวลาประชุมหัวหน้าแต่หลักๆขอให้มันลืนปรูดๆๆปรีดๆพอ^ ^"ส่วนงานออฟฟิตต้องยกให้x1ทำหน้าที่ต่อไปเครื่องนี้ก็เป็นเครื่องสำรองเน้นคลายความเหงาอิอิและเมมเบอร์สาวๆ จุๆๆจะอย่าบอกเมียผมนะเดียวหัวแตก
Rith
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 17:29  

อะไรฟะ แค่บอกว่าไอโฟนสวยแค่นี้ ผิดด้วยเหรอไงฟะ ผมว่า คุณ pop1119x อ่ะ เอาเงินไปหยอดตามตู้โทรศัพท์เหอะ เพราะนิสัยที่กระทำออกมามันบ่งบอกถึงเด็กมีปัญหาอ่ะครับ ถึงผมจะกินมาม่า แต่ก็มาม่าใส่กุ้งมังกรนะเว้ยยยย ฮ่าๆๆๆๆ
Rith
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 17:40  

ผมว่าเราน่าจะขับไล่เกรียนผู้นี้ pop1119x ออกไปจากบอร์ดกันดีไหมครับ นี่มันบอร์ดSAMSUNG นะครับ ไม่ใช่ถนน บางนา ที่พวกหนูๆจะมาแว๊นซ์กันนะครับ บอร์ดนี้เขาให้คนมีการศึกษา เข้ามาพูดคุยกันครับ ไม่ใช่ แบบว่าไปแข่งแว๊นซ์ที่ไหนมาแล้วแพ้ก้เลยเข้ามาป่วนในบอร์ดนี้ ลองดูสิครับกี่ท่านในนี้ที่เขารำคาญท่านน่ะ นะทำตัวดีๆหน่อย

( ผมรู้เดี๋ยวคนอย่างท่านก็ต้องด่าพ่อแม่ผมอีกนั่นแหละ เพราะนั่นคือทางที่ท่านถนัดที่สุด )
พิมม์ว่าคนอื่นเขามากๆระวังลายมือที่นิ้วหายไปนะหนู อิอิ
อืม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 18:34  

พรุ่งนี้ไปจองมั่งดีกว่า
Lee Simone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 18:37  

คุณ Narachot อ่ะ เข้ามาหน่อยดิ๊

คือว่าน่ารักอะ อยากรู้จัก อิอิ Razz

รอแล้วรอเล่า แต่เจ้าก็หักอก มาเสียทีเถิด น้อง เวฟ ของช้านนนนนนนนนนนนนนนน Mad Mad Mad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 19:51  

วันนี้ไปฟิวเจอร์มา ว่าจาไปลองเจ้า wave พอไปถึงเค้าบอกงาน even หมดไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วเค้าเอาเครื่องกลับไปแล้ว T_T ฮ่าๆๆ อดสัมผัสเลยเจ้าwave
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 20:15  

^
^
เขาเอาเครื่องกลับแล้วเหรอ
ยังไม่ได้ไปเล่นเลย
Evil or Very Mad
FantaZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 21:10  

วันนี้ผมไปที่ พระราม2 มาแระ ตอนแรกไปดูไม่เห็นเครื่องให้เล่น มีแต่ตั้งป้ายว่ารับจอง wave

เลยไปถามว่าไม่มีwaveให้เล่นหรอ เค้าเลยชี้ไปฝั่งตรงข้าม -*- 555 หน้าแตก!!!

เลยไปกดๆๆเล่น มันต่อ กับทีวีให้ด้วย ภาพชัดแจ๋ว กริ้งๆ วิ้งๆ สีสันบาดตาบาดใจ

เลยไปถามพี่ที่คุมบูทเค้าบอก ออกวางขาย เดือนหน้า

ก็เลยถามเค้าไปแล้วสิ้นเดือนนี้ล่ะ เค้าบอกว่า สิ้นเดือนนี้สำหรับคนที่จอง วันที่ 26 จะได้ของ

ก็บอกพี่ป่ะ จอง!!! -0- เค้าก็เดินพาไปที่ศูนย์ ไปให้พนักงานอีกคน ก็ถามเค้าอีกที 26 มาชัวร์ใช่ไหม เค้าบอก ชัวร์ค่ะ -0-

แล้วก็ หยิบ กระดาษ ม่วงๆ มา 1 ใบแลก กับกระดาษขาวๆ 1 ใบ 555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 21:29  

FantaZ ผู้เขียน:
วันนี้ผมไปที่ พระราม2 มาแระ ตอนแรกไปดูไม่เห็นเครื่องให้เล่น มีแต่ตั้งป้ายว่ารับจอง wave

เลยไปถามว่าไม่มีwaveให้เล่นหรอ เค้าเลยชี้ไปฝั่งตรงข้าม -*- 555 หน้าแตก!!!

เลยไปกดๆๆเล่น มันต่อ กับทีวีให้ด้วย ภาพชัดแจ๋ว กริ้งๆ วิ้งๆ สีสันบาดตาบาดใจ

เลยไปถามพี่ที่คุมบูทเค้าบอก ออกวางขาย เดือนหน้า

ก็เลยถามเค้าไปแล้วสิ้นเดือนนี้ล่ะ เค้าบอกว่า สิ้นเดือนนี้สำหรับคนที่จอง วันที่ 26 จะได้ของ

ก็บอกพี่ป่ะ จอง!!! -0- เค้าก็เดินพาไปที่ศูนย์ ไปให้พนักงานอีกคน ก็ถามเค้าอีกที 26 มาชัวร์ใช่ไหม เค้าบอก ชัวร์ค่ะ -0-

แล้วก็ หยิบ กระดาษ ม่วงๆ มา 1 ใบแลก กับกระดาษขาวๆ 1 ใบ 555+

ม่วงๆนี้แลกกับกระดาษA4ป่าวๆหรออิอิงั้นเดียวผมให้กระดาษขาวๆ2ใบเลยเอามะอิอิ

มาแซว(แอบอิฉาคนจอง หุหุ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 21:32  

ไม่ติดพระรามสอง ไกลเกินไปคงไปแทนฟิวเจอร์แล้วล่ะ อดเลยว่าจาดูว่าแจมแค่ไหน
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 21:41  

เท่าที่เล่นมาทุกบอร์ด บอร์ดใหนแตะไอโฟนเมื่อใหร่ไฟลุกทันที นี่ลามมาถึงซัมซุงแล้วหรือนี่....555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 21:47  

ต้องเข้าใจครับ
สตีป จ็อบ เราแรงจริง
ขนาดในไทยขายแบบพ่วงสัญญา(ทาส)ยังมีคนเอา Laughing Laughing
LinkLynx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 21:57  

buck ผู้เขียน:
เท่าที่เล่นมาทุกบอร์ด บอร์ดใหนแตะไอโฟนเมื่อใหร่ไฟลุกทันที นี่ลามมาถึงซัมซุงแล้วหรือนี่....555

สมัยก่อน Samsung ไม่มีอะไรมาสู้ครับ แต่หลังๆเทคโนโลยี่เริ่มตามทัน ก็เลยมีคนเอามาเปรียบเทียบกัน มันก็เลยมีการกระทบกระทั่งบ้าง
แต่ว่าเจ้า Wave เนี้ย อย่าเปรียบเทียบเลย มวยรุ่นเล็กกว่าเยอะครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 21:59  

...ตั้งแต่ใช้ Smart Phone มา Wave นี่คุ้มค่ามากที่สุด รูปทรง CPU OS ที่สำคัญที่สุดคือจอภาพ Super AMOLED Res. 800x480 ที่ทำงานเร็วกว่าจอแบบอื่นๆหนึ่งพันเท่า สิ่งที่ขาดไปอย่างเดียวคือลำโพง Stereo คู่นอกเหมือน I8910HD พี่ใหญ่ของค่าย แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่อะไร เดี๋ยวนี้ลำโพง Stereo สวยๆราคาไม่แพงมีให้เลือกฟังเสียงได้เย๊อะไปหมด ซื้อเอามาไว้ดูหนังฟังเพลง เล่นได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 22:23  

billabom ผู้เขียน:

ขอประทานโทษคับ ไม่สบายรึไงคับ ทานยาแล้วไปนอนซะ

ยังกะว่าคุณรวยล้นฟ้าซะยังงั้น แพงซะเปล่า
ผมไม่เคยใช้ iphone ก็จริงอยู่ เรื่องเถียงคงจะไม่สู้คุณอยู่แล้ว
แต่เชิญหยุดเพียงเท่านี้เถอะคับ บอร์ด ss หมั่นไส้จะแย่
เค้าจะซื้อมือถือรุ่นไหนมันหนักส่วนไหนของอวัยวะของคุณหรอ

ผมเป็นแฟนแท้ nokia มาตลอด และขอชื่นชมบอร์ด ss ด้วยนะคับที่มีมารยาทดีมาก
ผมไม่เห็นเค้าไปป่วนบอร์ดไหนเลยคับ

เท่าที่ดูมาpop1119x กับ pop1119 คนเดียวกันป่าวอีกคนสมัคชิค อีกคนไม่เป็น

ถ้าใช้ก็ระวังตัวหน่อยแล้วกันเตื่อนด้่วยความหวั่งดีที่พูดไม่ได้เกียวกับssกับอะไรทั่งสินแต่มา

เตื่อนคุณ pop1119x ระวังไวหน่อยก็ดีชีวิตมีค่าอย่ามาตายกะอีแค่ป่วนบรอด์เล็กๆเลย
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 22:55  

ขอเปิดประเด็นมั่งคับ สั้นๆ ได้ใจความ

ด้วยประโยคที่ว่า "บุคลากรมันคนละเกรด"

จบ มั้ยคับ ไม่จบจะให้ผมเกรียนก้ะได้นะ

ps.เกรียนสู้เกรียนชนะเกรียน เป็น "มหาเกรียน"
เซ็งห่าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 23:43  

ง่าาา เหมือนกับข้างบนเลยครับ

ไปฟิวเจอร์มา เค้าบอก เก็บบูทไปมะวาน กำจิงๆ

เซ็งห่านเลย

Neutral
kakarot_mt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 23:46  

วันนี้ไปฟิวเจอร์มา ว่าจาไปลองเจ้า wave พอไปถึงเค้าบอกงาน even หมดไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วเค้าเอาเครื่องกลับไปแล้ว T_T ฮ่าๆๆ อดสัมผัสเลยเจ้าwave

เซนทรัลพระรามสอง ยังมีพรุ่งนี้อีกวันนึงนะครับ
เพิ่งไปจองมาเมื่อเย็น เค้าบอกว่าพรุ่งนี้วันสุดท้าย Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 00:40  

2 ผู้เขียน:

ขอเปิดประเด็นมั่งคับ สั้นๆ ได้ใจความ

ด้วยประโยคที่ว่า "บุคลากรมันคนละเกรด"

จบ มั้ยคับ ไม่จบจะให้ผมเกรียนก้ะได้นะ

ps.เกรียนสู้เกรียนชนะเกรียน เป็น "มหาเกรียน"

สดอีก
LinkLynx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 06:00  

kakarot_mt ผู้เขียน:

เซนทรัลพระรามสอง ยังมีพรุ่งนี้อีกวันนึงนะครับ
เพิ่งไปจองมาเมื่อเย็น เค้าบอกว่าพรุ่งนี้วันสุดท้าย Smile

คาดว่าคงเตรียมเอาเครื่องที่เคยตั้งบูท ไปโชว์ที่งาน Samsung Experience Day วันเสาร์นี้ที่ Digital Gateway นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 06:13  

อยาจาไปแต่ไกล เด๋วรอตัวจริงออกก่อนค่อยไปดูอีกที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 06:15  

LinkLynx ผู้เขียน:

คาดว่าคงเตรียมเอาเครื่องที่เคยตั้งบูท ไปโชว์ที่งาน Samsung Experience Day วันเสาร์นี้ที่ Digital Gateway นะครับ

มันอยู่แถวไหนครับเผื่อวันเสาร์มีเวลา จาไปดู
LinkLynx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 06:41  

LinkLynx ผู้เขียน:

มันอยู่แถวไหนครับเผื่อวันเสาร์มีเวลา จาไปดู

สยามแสควร์ ตึกตรง Center Point เดิมครับ
pop1119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 07:46  

เท่าที่ดูมาpop1119x กับ pop1119 คนเดียวกันป่าวอีกคนสมัคชิค อีกคนไม่เป็น

ถ้าใช้ก็ระวังตัวหน่อยแล้วกันเตื่อนด้่วยความหวั่งดีที่พูดไม่ได้เกียวกับssกับอะไรทั่งสินแต่มา

เตื่อนคุณ pop1119x ระวังไวหน่อยก็ดีชีวิตมีค่าอย่ามาตายกะอีแค่ป่วนบรอด์เล็กๆเลย

นึกอยู่แล้วเชียว ว่าเรื่องชื่อต้องเป็นประเด็น ขอชี้แจงนะครับว่า ของผมจะใช้ Login เข้า ส่วนชื่อที่คล้าย ๆ กับผม ใครจะตั้งยังไงก็ได้ อย่ามาเหมาว่าเป็นผม ขอบคุณ

ถ้าบริสุทธิ์ใจ กรุณาล๊อคอิน Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 09:06  

(รำคาญพวกกัดกันจริงๆ) เข้าเรื่อง ต่างจังหวัดมีให้จองหรือเปล่าครับรุ่นนี้อ่ะ พอดีอยากได้ มากๆ เลยครับ อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 09:10  

ผมว่า ไอ้คนที่มาเกรียนแตกในกระทู้นี้อ่ะครับ
ปล่อย ๆ มันไปแบบเห็นมันเป็น อากาศธาตุอ่ะครับ
แล้วเดี๋ยวมันก็ไปที่อื่นเองแหละ เพราะ เกรียนส่วนมาก
ทำแบบนี้เพราะต้องการเรียกร้องความสนใจ ลองเราไม่สนใจเขา
สักพักมันก็ไปที่อื่นเองแหละครับ
ตามตำรา "เกรียนมาอย่าเกรียนตอบ" Laughing Laughing
firedog
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 09:20  

ตัวนี้เป็น AGPS หาพิกัดจาก เสาโทรศัพท์ใช่ปะ
ไม่มี GPS ที่หาจากดาวเทียม

ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆ ราคา 11900 ก็สมเหตุผลแล้ว
พวกกล้อง 5ล้าน มือถืออื่นๆก็มีกันหมดแล้ว
จอก็เป็นปกติพัฒนาตามการเทคโนโลยี ไม่ได้วิเศษวิโสมากมาย
เครื่อง U900 soul ก็โลหะ ตัวเครื่องบางๆก็ราคาประมาณนี้

แต่อยากได้ ตัวแถบด้านบน ด้ายล่าง พลาสติกสีดำอะ
อยากได้เป็นโครเมียมมากกว่า จะดูหรู สู้ BB9700,8900 nokia E71 E72 เลย
สีดำไม่สวยเลย
j-i-n
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 09:57  

firedog ผู้เขียน:
ตัวนี้เป็น AGPS หาพิกัดจาก เสาโทรศัพท์ใช่ปะ
ไม่มี GPS ที่หาจากดาวเทียม

ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆ ราคา 11900 ก็สมเหตุผลแล้ว
พวกกล้อง 5ล้าน มือถืออื่นๆก็มีกันหมดแล้ว
จอก็เป็นปกติพัฒนาตามการเทคโนโลยี ไม่ได้วิเศษวิโสมากมาย
เครื่อง U900 soul ก็โลหะ ตัวเครื่องบางๆก็ราคาประมาณนี้

แต่อยากได้ ตัวแถบด้านบน ด้ายล่าง พลาสติกสีดำอะ
อยากได้เป็นโครเมียมมากกว่า จะดูหรู สู้ BB9700,8900 nokia E71 E72 เลย
สีดำไม่สวยเลย

gps มีไม่ใช่หรอ แต่โปรแกรม มันยังไม่ค่อยดีเท่าไร รุสึกจะเปน แค่google mapมั้ง
pop1119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 10:03  

ถ้าซัก 11,900.- หล่ะก็ รับรองขายแทบผลิตไม่ทันเลยหล่ะ สาธุ ขอให้ราคานี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 11:00  

นึกอยู่แล้วเชียว ว่าเรื่องชื่อต้องเป็นประเด็น ขอชี้แจงนะครับว่า ของผมจะใช้ Login เข้า ส่วนชื่อที่คล้าย ๆ กับผม ใครจะตั้งยังไงก็ได้ อย่ามาเหมาว่าเป็นผม ขอบคุณ

ถ้าบริสุทธิ์ใจ กรุณาล๊อคอิน Very Happy

ร้อนๆๆ

ดูๆเหมือนตัวนี้ยังกั๊กบางอย่างคือยังไม่สมบูรณ์ ไม่ใช้ไม่เพอเฟ้กน่ะแค่ว่ามันยังขาดๆ
ต้องรออีกตัวออกมาอาจจะครบและอาจได้ดีไซที่ไม่ถูกเหมือนตัวนี้หุหุมะกี้เข้าไปห้อง
ไอโฟน4เห็นคนบอกว่าcpuเหมือนกันแบบนี้waveลืนพอๆหรื่อเท่าๆไอโฟน4อะดิอันนี้้ไม่รู้
ถึงถามไม่ได้มีเจตนาโจมตีน่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 11:17  

ขอถามหน่อยครับตอนนี้มีosไหนที่โหลดแอฟเพิม แอฟล็อคเครื่องด้วยรหัดเป็นเลขมีไหม

คืออยากทราบว่าosของwaveมีไหมหรื่อต้องรอแล้วมีรุ่นไหนพอจะทำได้อีกไหม(ไม่เอาโนเกียนะ)

อยากได้มือถือสำรองที่มีล็อคเครื่องไม่ใช้ล็อกแบบแตะแล้วกดได้นะล็อคแบบจะ้เข้าต้องใสพาสอ่ะ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 11:22  

ขอถามหน่อยครับตอนนี้มีosไหนที่โหลดแอฟเพิม แอฟล็อคเครื่องด้วยรหัดเป็นเลขมีไหม

คืออยากทราบว่าosของwaveมีไหมหรื่อต้องรอแล้วมีรุ่นไหนพอจะทำได้อีกไหม(ไม่เอาโนเกียนะ)

อยากได้มือถือสำรองที่มีล็อคเครื่องไม่ใช้ล็อกแบบแตะแล้วกดได้นะล็อคแบบจะ้เข้าต้องใสพาสอ่ะ

ผมว่ามันน่าจะมีอยู่ในระบบหลักของเครื่องอยู่แล้วนะ อย่างโนเกียรุ่นที่เป็นทัส มีติดเครื่องมาทุกรุ่นเลย แต่ยี่ห้ออื่นไม่แน่ใจ แต่คิดว่าน่าจะมีนะ.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 11:48  

อ่าว ที่ฟิวฯ รังสิตเก็บไปแล้วเหรอครับ แย่เลย ว่าจะไปดูตัวจริงซะหน่อย T_T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 12:18  

ผมว่ามันน่าจะมีอยู่ในระบบหลักของเครื่องอยู่แล้วนะ อย่างโนเกียรุ่นที่เป็นทัส มีติดเครื่องมาทุกรุ่นเลย แต่ยี่ห้ออื่นไม่แน่ใจ แต่คิดว่าน่าจะมีนะ.

มะอยากได้โนเกียอ่ะ ใช้แล้วซ่ำใจว่าแต่ไอโฟนไม่แอฟล๊อคเครื่องหรอ
มาเวอริค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 12:27  

ความเห็นส่วนตัวครับ

เนื่องจากเป็น os ตัวแรกของทางค่าย
และเคยอ่านว่าทาง ss ก้ต้องการโปรโมทให้ "ติด" ตลาด

ถ้ามาตั้งราคาที่สูงเกินไป ในขณะที่คู่แข่งสเปคใกล้เคียงราคาต่ำกว่า ย่อมไม่เป้นผลดี

ตอนนี้ที่ราคายังไม่แน่นอน
อาจรอดูราคาของคู่แข่งก่อนก็ได้ครับ

ถ้าเป้นผมนะ...

ตัวนี้ผมจะให้ขายในราคา 10,900 .-

ให้คนหันมาสนใจ หรือซื้อไปใช้เยอะๆ

ทั้ง star ทั้ง one ยังทำราคาช็อคคนไทยมาแล้ว

ขอตัวนี้อีกสักตัวเหอะครับ...

...10,900 (^^)V
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 13:13  

มาเวอริค ผู้เขียน:
ความเห็นส่วนตัวครับ

เนื่องจากเป็น os ตัวแรกของทางค่าย
และเคยอ่านว่าทาง ss ก้ต้องการโปรโมทให้ "ติด" ตลาด

ถ้ามาตั้งราคาที่สูงเกินไป ในขณะที่คู่แข่งสเปคใกล้เคียงราคาต่ำกว่า ย่อมไม่เป้นผลดี

ตอนนี้ที่ราคายังไม่แน่นอน
อาจรอดูราคาของคู่แข่งก่อนก็ได้ครับ

ถ้าเป้นผมนะ...

ตัวนี้ผมจะให้ขายในราคา 10,900 .-

ให้คนหันมาสนใจ หรือซื้อไปใช้เยอะๆ

ทั้ง star ทั้ง one ยังทำราคาช็อคคนไทยมาแล้ว

ขอตัวนี้อีกสักตัวเหอะครับ...

...10,900 (^^)V

มันไม่เกินไปหน่อยหรอคับ

ประสิทธิภาพมันจะตามราคาไปนะ
เกสต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 13:14  

เกสต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 13:22  

การเลือกซื้อมือถือจอ Touch Screen ในยุคปัจจุบัน หน้าจอเป็นสิ่งจำเป็นที่ต้องมองเป็นอันดับต้นๆ เพราะนอกจากจะให้ความชัดเจนแล้ว ความละเอียดและทนทานยังเป็นของคู่กัน วันนี้เรามาดูจอรุ่นใหม่กันหน่อยระหว่าง Retina Display จาก iPhone 4G กับ Galaxy S superamoled จาก Samsung...

จริงๆ แล้วหน้าจอของ iPhone 4 มันก็คือจอ LCD ที่ใช้ Panel แบบ IPS ธรรมดานี่ล่ะ แต่ Apple เอามาตั้งชื่อใหม่กลายเป็น Retina Display ซึ่งสามารถพบได้ในจอ LCD TV บางยี่ห้อ หรือแม้กระทั่งจอของ iMac, Apple Cinema Display หรือแม้กระทั่งจอของ iPad คุณสมบัติเด่นของ IPS Panel คือความสามารถในการแสดงช่วงสีที่กว้างกว่า สมจริงกว่าจอ LCD ทั่วไปที่ใช้ Panel แบบ TN หรือ xVA ที่พบได้ตามจอ LCD ทั่วไป เช่นจอคอมพิวเตอร์, จอ notebook หรือจอมือถือรุ่นประหยัด

นอกจากนี้ IPS Panel ยังให้มุมมองการรับชมที่กว้างกว่าอีกด้วย (สีเพี้ยนน้อยกว่าเมื่อมองจากมุมทั้งสี่ด้าน) แต่มีข้อด้อยที่ response time ที่สูงกว่า Panel แบบ TN ทำให้อาจสังเกตเห็นเงาในบริเวณที่วัตถุในภาพเคลื่อนไหวอย่างรวดเร็วได้ ส่วนที่ Apple เรียกจอ iPhone 4G ว่าเป็น Retina Display นั้น เพราะมันเป็นจอความละเอียดสูง เนื่องจากมันมีขนาดเล็กเพียง 3.5 นิ้ว แต่อัด resolution เข้าไปถึง 960 x 640 pixel ทำให้เม็ดพิกเซลอยู่เรียงชิดกันเป็นพิเศษ ซึ่งทำให้จอดูแจ่ม เหมือนกับมองดูภาพจากกระดาษ เพราะเม็ดสีที่มีขนาดเล็กมากจนตาของเราสังเกตไม่เห็น

ส่วนจอ AMOLED/Super AMOLED นั้นเป็นอีกเทคโนโลยีหนึ่งที่เม็ดพิกเซลบนจอสามารถเปล่งแสงด้วยตัวของมันเอง โดยไม่ต้องอาศัย Backlight เหมือนจอ LCD ทำให้ได้จอที่สว่างกว่า สีสันสดใสกว่า และมุมมองที่กว้างกว่า LCD Panel เป็นอย่างมาก นอกจากนี้ยังสามารถแสดงสีดำได้อย่างแท้จริง เนื่องจากเม็ดพิกเซลสามารถเปิด/ปิดตัวมันเองได้อย่างอิสระ และส่งผลให้การแสดงเฉดสีเทามีความแม่นยำมากกว่า ต่างจาก LCD Panel ที่ต้องอาศัย Backlight ทำให้ทางเทคนิคแล้วมันไม่สามารถแสดงสีดำอย่างแท้จริงได้

เพียงเท่านี้ก็ทำให้เรารู้แล้วว่า ผลิตภัณฑ์รุ่นใหม่ยอดนิยม อาจจะไม่ได้ใส่เทคโนโลยีใหม่ให้เราเสมอไป เพราะเมื่อเทียบกันระหว่างสองเทคโนโลยีที่ฝั่งหนึ่งออกแบบมาสำหรับหน้าจอ ทั่วไปแต่พลิกแพลงมาลงให้อุปกรณ์มือถือ และตั้งชื่อเท่ๆ กับเทคโนโลยีชื่อคุ้นหูที่ออกแบบมาเพื่ออุปกรณ์พกพาโดยเฉพาะ ...คุณเท่านั้นที่เป็นผู้เลือก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 14:05  

เกสต ผู้เขียน:
การเลือกซื้อมือถือจอ Touch Screen ในยุคปัจจุบัน หน้าจอเป็นสิ่งจำเป็นที่ต้องมองเป็นอันดับต้นๆ เพราะนอกจากจะให้ความชัดเจนแล้ว ความละเอียดและทนทานยังเป็นของคู่กัน วันนี้เรามาดูจอรุ่นใหม่กันหน่อยระหว่าง Retina Display จาก iPhone 4G กับ Galaxy S superamoled จาก Samsung...

จริงๆ แล้วหน้าจอของ iPhone 4 มันก็คือจอ LCD ที่ใช้ Panel แบบ IPS ธรรมดานี่ล่ะ แต่ Apple เอามาตั้งชื่อใหม่กลายเป็น Retina Display ซึ่งสามารถพบได้ในจอ LCD TV บางยี่ห้อ หรือแม้กระทั่งจอของ iMac, Apple Cinema Display หรือแม้กระทั่งจอของ iPad คุณสมบัติเด่นของ IPS Panel คือความสามารถในการแสดงช่วงสีที่กว้างกว่า สมจริงกว่าจอ LCD ทั่วไปที่ใช้ Panel แบบ TN หรือ xVA ที่พบได้ตามจอ LCD ทั่วไป เช่นจอคอมพิวเตอร์, จอ notebook หรือจอมือถือรุ่นประหยัด

นอกจากนี้ IPS Panel ยังให้มุมมองการรับชมที่กว้างกว่าอีกด้วย (สีเพี้ยนน้อยกว่าเมื่อมองจากมุมทั้งสี่ด้าน) แต่มีข้อด้อยที่ response time ที่สูงกว่า Panel แบบ TN ทำให้อาจสังเกตเห็นเงาในบริเวณที่วัตถุในภาพเคลื่อนไหวอย่างรวดเร็วได้ ส่วนที่ Apple เรียกจอ iPhone 4G ว่าเป็น Retina Display นั้น เพราะมันเป็นจอความละเอียดสูง เนื่องจากมันมีขนาดเล็กเพียง 3.5 นิ้ว แต่อัด resolution เข้าไปถึง 960 x 640 pixel ทำให้เม็ดพิกเซลอยู่เรียงชิดกันเป็นพิเศษ ซึ่งทำให้จอดูแจ่ม เหมือนกับมองดูภาพจากกระดาษ เพราะเม็ดสีที่มีขนาดเล็กมากจนตาของเราสังเกตไม่เห็น

ส่วนจอ AMOLED/Super AMOLED นั้นเป็นอีกเทคโนโลยีหนึ่งที่เม็ดพิกเซลบนจอสามารถเปล่งแสงด้วยตัวของมันเอง โดยไม่ต้องอาศัย Backlight เหมือนจอ LCD ทำให้ได้จอที่สว่างกว่า สีสันสดใสกว่า และมุมมองที่กว้างกว่า LCD Panel เป็นอย่างมาก นอกจากนี้ยังสามารถแสดงสีดำได้อย่างแท้จริง เนื่องจากเม็ดพิกเซลสามารถเปิด/ปิดตัวมันเองได้อย่างอิสระ และส่งผลให้การแสดงเฉดสีเทามีความแม่นยำมากกว่า ต่างจาก LCD Panel ที่ต้องอาศัย Backlight ทำให้ทางเทคนิคแล้วมันไม่สามารถแสดงสีดำอย่างแท้จริงได้

เพียงเท่านี้ก็ทำให้เรารู้แล้วว่า ผลิตภัณฑ์รุ่นใหม่ยอดนิยม อาจจะไม่ได้ใส่เทคโนโลยีใหม่ให้เราเสมอไป เพราะเมื่อเทียบกันระหว่างสองเทคโนโลยีที่ฝั่งหนึ่งออกแบบมาสำหรับหน้าจอ ทั่วไปแต่พลิกแพลงมาลงให้อุปกรณ์มือถือ และตั้งชื่อเท่ๆ กับเทคโนโลยีชื่อคุ้นหูที่ออกแบบมาเพื่ออุปกรณ์พกพาโดยเฉพาะ ...คุณเท่านั้นที่เป็นผู้เลือก

ผมกลับมองถ้าเรื่องจอและสเปคตอนนี้ไอโฟน4ยังตอบโจทย์ไม่ได้ไม่ใช้ว่าเชียรSSนะ

ผมกลับมองว่าSSเดินมาถูกทางสำหรับราคาและสเปคเหมาะกับคนไทยมากกว่า

ส่วนไอโฟนต้องดูรุ่นต่อไปจากไอโฟน4เพราะ ไอโฟน4กับ3gsแทบไม่ต่างไรเลยชื้อมาก็ไม่คุ้ม

ครังจะชื้อ3gsก็สู้สเปคwaveได้ยากอันนี้แล้วแต่คนชอบด้วส่วนตัวผมไม่สนกระแสแต่ขอเลือก

สิ่งดีๆเหมาะกับการใช้งานในชีวิตประจำวันพอต้องบอกว่า waveตอบโจทย์คนไทยได้ดีกว่า

เหมาะกับคนงบน้อยงบปานกลาง สาวกไอโฟนและสาวกแบรน์อืนอย่าว่าผมเลย

(ความคิดเห็นส่วนตัว)+(ดีจังบรอด์กับมาสงบอีกครัง^ ^")
j-i-n
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 15:53  

NNNNNNNNNNNN ผู้เขียน:
เกสต ผู้เขียน:

ผมกลับมองถ้าเรื่องจอและสเปคตอนนี้ไอโฟน4ยังตอบโจทย์ไม่ได้ไม่ใช้ว่าเชียรSSนะ

ผมกลับมองว่าSSเดินมาถูกทางสำหรับราคาและสเปคเหมาะกับคนไทยมากกว่า

ส่วนไอโฟนต้องดูรุ่นต่อไปจากไอโฟน4เพราะ ไอโฟน4กับ3gsแทบไม่ต่างไรเลยชื้อมาก็ไม่คุ้ม

ครังจะชื้อ3gsก็สู้สเปคwaveได้ยากอันนี้แล้วแต่คนชอบด้วส่วนตัวผมไม่สนกระแสแต่ขอเลือก

สิ่งดีๆเหมาะกับการใช้งานในชีวิตประจำวันพอต้องบอกว่า waveตอบโจทย์คนไทยได้ดีกว่า

เหมาะกับคนงบน้อยงบปานกลาง สาวกไอโฟนและสาวกแบรน์อืนอย่าว่าผมเลย

(ความคิดเห็นส่วนตัว)+(ดีจังบรอด์กับมาสงบอีกครัง^ ^")

แน่ใจหรอว่าจะสงบได้อ่ะ มันต้องมีสวนกลับแน่ๆ

iphone แพงมาก ซื้อwave ได้เกือบ2เครื่องอ่ะ หรอ 2เครื่อง อยู่ที่หน่วยความจำมัน

สเปคค่อนข้างสูสีกัน (คห.ส่วนตัวนะ) คล้ายๆ accord กะ camry อาจจะไม่คล้ายกันซะทีเดียวนะ
chayakornn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 16:03  

ท่าจะมึนจริงๆด้วย ผู้เขียน:
โม้ไว้ซะเยอะแต่สุดท้ายก็ดีกว่าเฉพาะในร่มแถมยังแค่นิดเดียวเหมือนเดิม?

ข้างบนท่าจะงงจัดนะเนี่ย

ภาพเอามาจาก Phone Arena จ้ะไม่ใช่ GSM Arena เลย คิดเข้างตัวเองสุดๆแสงหน้าจอดับอะไรเข้าไปดูของจริงหรือยังว่าเค้าว่าอะไรนี่แค่เทียบ 3G ธรรมดายังตกต่ำขนาดนี้ถ้าเจอ 3Gs คงง่อยเลยทีเดียว เพราะสีไม่เปลี่ยนตามมุมอย่าง 3G นะจ้ะหนูๆ

The Wave is indeed quite usable when outdoors, but still the iPhone 3G demonstrated its supremacy here.

เรื่องราคาก็อวยกันเข้าไป ราคาก็บอกอยู่ว่ายังไงก็ 20000 เป็นอย่างน้อยยังจะมาบอกว่า 15k-18k ฝันเฟื่องจริงๆ

เอ้า ตื่นได้แล้ว Laughing

กลับไปอ่านโพสแรกๆ แล้ววว ขำๆ ราคาตอนนี้เป็นไง ..
superhero
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 16:42  

Samsung Wave S8500 Vs Desire Htc and X10i Sony Ericsson

http://www.youtube.com/watch?v=uBSIFNWaMzg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 17:46  

chayakornn ผู้เขียน:
ท่าจะมึนจริงๆด้วย ผู้เขียน:
โม้ไว้ซะเยอะแต่สุดท้ายก็ดีกว่าเฉพาะในร่มแถมยังแค่นิดเดียวเหมือนเดิม?

ข้างบนท่าจะงงจัดนะเนี่ย

ภาพเอามาจาก Phone Arena จ้ะไม่ใช่ GSM Arena เลย คิดเข้างตัวเองสุดๆแสงหน้าจอดับอะไรเข้าไปดูของจริงหรือยังว่าเค้าว่าอะไรนี่แค่เทียบ 3G ธรรมดายังตกต่ำขนาดนี้ถ้าเจอ 3Gs คงง่อยเลยทีเดียว เพราะสีไม่เปลี่ยนตามมุมอย่าง 3G นะจ้ะหนูๆ

The Wave is indeed quite usable when outdoors, but still the iPhone 3G demonstrated its supremacy here.

เรื่องราคาก็อวยกันเข้าไป ราคาก็บอกอยู่ว่ายังไงก็ 20000 เป็นอย่างน้อยยังจะมาบอกว่า 15k-18k ฝันเฟื่องจริงๆ

เอ้า ตื่นได้แล้ว Laughing

กลับไปอ่านโพสแรกๆ แล้ววว ขำๆ ราคาตอนนี้เป็นไง ..

รสนิยมกินหัวสมองจนเป็น บัฟฟะโล่ แล้วละมั้งครับ555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 17:52  

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
เป็นผู้บริโภค จะเลือกฝั่งกันทำไมผมว่าสู้หาสิ่งที่ดีดี ให้กับตัวเองไม่ได้กว่าหรือครับ ไปยึดติดกับมันทำไมยี่ห้ออะ คนทุกคนมีสมองเหมือนกันทุกคนยี่ห้อนั้นดีแล้วยี่ห้ออื่นเค้าจะดีเทียบเท่าหรือแซงไม่ได้เลยหรือไง ไม่ใช่อีกค่ายนึงคน แล้วอีกค่ายนึง ควาย นะครับ

จบๆเรื่องการเปรียบเทียบเชิงทะเลาะกันเถอะครับ สู้มาเปรียบเทียบกันแบบแลกเปลี่ยนข้อมูลแล้วคุยกันดีดี จะดีกว่านะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 18:49  

กำ แค่จาซื้อโทรสับมาใช้ จาด่ากันไปทำไมนี้ ถ้าไม่พอใจโทรสับยี่ห้อไหนก็ไม่ต้องซื้อหรอกครับ

ผมใช้ nokia 6111 มาได้สัก 8-9 ปีล่ะ จนมันสีถลอกหมดผมก็ยังไม่ได้เดือดร้อนเรื่องโทรสับเลย แต่ที่จาซื้อ wave ใช้เพราะมันจาพังแล้ว อีกอย่างราคามันก็ไม่แพงมาก แล้วก็ฟังชั่นใช้งานครอบคุม ที่ผมต้องการ

ถ้ามันไม่พังผมก็ไม่ซื้อใหม่หรอก แค่โทรสับจาออกใหม่ ก็มาด่ากันเพื่ออะไร เอาเวลาด่าไปช่วยสังคมดีกว่าไหมพวกที่ ทำตัวเกรียนแตก
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 18:58  

คงจะทนกันไม่ใหว ที่ซัมซุงเขาทำเสป็กเหนือกว่า แต่ราคาถูกกว่าเยอะ...พอโดนเปรียบเทียบก็ทนไม่ได้..
อาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 19:04  

อย่าเปรียบเทียบ wave กับ iphone เลยครับ ถ้าจะเทียบ จับ galaxy มาเทียบเถอะ

เหมือนกะเอา รถบรรทุก ราคา เท่าๆ กับ camry แล้ว บอกขับว่าดี กว่า ทั้งที่คนซื้อรถบบรทุก ไม่สนใจว่าไฟท้ายสวยแค่ไหน option ดีแค่ไหน

มันคงละกลุ่มใช้งานกันนะ

อย่าเถียงกันเลยไปลงทะเบียนซะ เสาร์นี้ ที่นี่

ผมเองก็ตั้งข้อสงสัยว่าราคาต่ำ เพราะเปิดตัวช้าเลยลดราคาไปในตัวมั้งเนี่ย

http://www.samsungparty.com/SamsungXperienceDay/ Shocked
อาท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 19:10  

อ้อ ขอผมแสดงข้อคิดนะครับ

Hardware ในทางการตลาดผมว่า ตามกันทันได้อย่างเร็ว

แต่ software กับ การตลาดผมว่า ความสำเร็จตามกันยากครับ

ดูนักขับรถแข่งเปลี่ยนทีม ทำให้เขาขึ้นที่หนึ่งได้ทันที เพราะรถแต่งได้ทันที (้hardware)
ทั้งๆที่นักขับทุกคนความสามารถสะสมใช้เวลา (software)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 20:34  

อาท ผู้เขียน:
อย่าเปรียบเทียบ wave กับ iphone เลยครับ ถ้าจะเทียบ จับ galaxy มาเทียบเถอะ

เหมือนกะเอา รถบรรทุก ราคา เท่าๆ กับ camry แล้ว บอกขับว่าดี กว่า ทั้งที่คนซื้อรถบบรทุก ไม่สนใจว่าไฟท้ายสวยแค่ไหน option ดีแค่ไหน

อย่าเถียงกันเลยไปลงทะเบียนซะ เสาร์นี้ ที่นี่

ผมเองก็ตั้งข้อสงสัยว่าราคาต่ำ เพราะเปิดตัวช้าเลยลดราคาไปในตัวมั้งเนี่ย

http://www.samsungparty.com/SamsungXperienceDay/ Shocked

ผมก็หวังให้เป็นเช่นนั้น ครับอย่าให้ลดเพราะมีปัญหาเครื่องตัวเครื่องหรือ soft เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 20:38  

อาท ผู้เขียน:

ขอบคุณที่เอาข่าวมาบอก ลงทะเบียนไปล่ะ
เด็ก14ขวบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 20:44  

เพื่อนๆคิดว่ายังไงบ้างคับ ถ้าผมจะรอ Samsung Wave bada os ตัวใหม่ก่อน เพราะตอนนี้ผมยังไม่ค่อยมั่นใจใน ตัว S8500 Wave ผมกลัวว่ามันจะมีปัญหา เพราะเป็น Bada ตัวแรก กลัวว่าปันหามันจะเยอะ ผมเลยจะ รอตัวใหม่

เผื่อว่าจะดีกว่าและตอนเล่นเกมส์ Aspalt 5 ไม่กระตุก เหมือนในคลิป เพื่อนๆคิดว่ายังไงบ้างครับ หรือว่าซื้อตัวนี้เลย

แล้วถ้าหากว่า เพื่อนๆใน Siamphone โหลดเกมส์ แพงๆมา เพื่อนๆ จะสามารถนำมาแบ่งปันผมได้ไหมครับ(เรื่องเงินไม่ใช่ปันหาครับ ผมเก็บเงินเก่ง พอดีว่า ผมยังอายุแค่ 14 เองอ่ะครับ ยังซื้อของผ่านอินเตอร์เน็ตไม่เป็นเลย ) หรือ เกมส์ นึง ต่อเครื่องนึงเท่านั้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 21:25  

เด็ก14ขวบ ผู้เขียน:
เพื่อนๆคิดว่ายังไงบ้างคับ ถ้าผมจะรอ Samsung Wave bada os ตัวใหม่ก่อน เพราะตอนนี้ผมยังไม่ค่อยมั่นใจใน ตัว S8500 Wave ผมกลัวว่ามันจะมีปัญหา เพราะเป็น Bada ตัวแรก กลัวว่าปันหามันจะเยอะ ผมเลยจะ รอตัวใหม่

เผื่อว่าจะดีกว่าและตอนเล่นเกมส์ Aspalt 5 ไม่กระตุก เหมือนในคลิป เพื่อนๆคิดว่ายังไงบ้างครับ หรือว่าซื้อตัวนี้เลย

แล้วถ้าหากว่า เพื่อนๆใน Siamphone โหลดเกมส์ แพงๆมา เพื่อนๆ จะสามารถนำมาแบ่งปันผมได้ไหมครับ(เรื่องเงินไม่ใช่ปันหาครับ ผมเก็บเงินเก่ง พอดีว่า ผมยังอายุแค่ 14 เองอ่ะครับ ยังซื้อของผ่านอินเตอร์เน็ตไม่เป็นเลย ) หรือ เกมส์ นึง ต่อเครื่องนึงเท่านั้น

อืมเข้าใจ ฝากผมซื้อก็ได้นะครับ หุหุหุผมมีบัญชี paypal น่าจะซื้อได้อยู่
qbawave
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 21:38  

สรุปว่ากล้องหน้าของเจ้าเวฟตัวนี้
มันสามารถใช้ในการถ่ายรูปได้มั้ยอ่าคะ TT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 21:44  

ข่าวมาแรงไอโฟน4 vs ss wave 2บรอด์นี้แรงจริงๆๆบันไดไม่แห้ง^ ^"บุคขอถูกสเปคแหลม

ไม่ขอไฮโซไม่รวย ปล. สาวกไอโหนเห็นคงเดือดแน่ๆ ^^"รับความจริงไม่ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 22:32  

qbawave ผู้เขียน:
สรุปว่ากล้องหน้าของเจ้าเวฟตัวนี้
มันสามารถใช้ในการถ่ายรูปได้มั้ยอ่าคะ TT

ไม่แน่ใจนะครับแต่รู้สึกว่า จาไม่ได้นะครับ

เด๋ววันเสาร์นี้ไป ซัมซุงปาร์ตตี้จาลองถามเค้าให้ดูครับ
ZelluRa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 22:38  

ฝากเทสเรื่องRingtoneให้ทีครับ ว่ามันเบาก่อน 2 วิเหมือนรุ่นอื่นๆหรือป่าว ^^
Thailand Only...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 22:39  

รุ่นใหน มาแรงมันต้องเป็นอย่างนี้ทุกๆที่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 23:26  

ไม่แน่ใจนะครับแต่รู้สึกว่า จาไม่ได้นะครับ

เด๋ววันเสาร์นี้ไป ซัมซุงปาร์ตตี้จาลองถามเค้าให้ดูครับ

ผมว่ามันมีโค้ดที่ทำให้ถ่ายได้นะ ลองไปดูในกระทู้มอนเต้ดิ น่าจะต้องใส่โค้ดลักษณะเดียวกัน
asdsd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 00:43  

ผมว่ามันมีโค้ดที่ทำให้ถ่ายได้นะ ลองไปดูในกระทู้มอนเต้ดิ น่าจะต้องใส่โค้ดลักษณะเดียวกัน

ผมก็ว่าได้นะแต่อาจจะต้องใส่โค้ดอะไรลงไปเหมือนใน Omnia II เดี๋ยวคงมีพวกเซียนๆมาแก้ให้เองแหละ รอชมต่อไป ~
asdsd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 00:46  

ZelluRa ผู้เขียน:
ฝากเทสเรื่องRingtoneให้ทีครับ ว่ามันเบาก่อน 2 วิเหมือนรุ่นอื่นๆหรือป่าว ^^

ฝากเรื่อง คีย์บอร์ดภาษาไทยด้วยคับ
ulala
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 01:20  

Wave เล่น Msn ได้มั้ยคะ ถ้าได้เล่นได้จากเครื่องเลย หรือว่าต้องไปลงโปรแกรมพวก Ebuddy plaringo ไรทำนองนี้ก่อนคะ
lp_oat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 03:28  

อยาก ถาม มานานแล้ว ครับ

พอดี ใช้โนเกีย มาหลายปี แล้ว อ่ะครับ

มีแต่เพื่อน บอกว่า ss ไม่ค่อย ทน ราคา ตก จิง หรือ เปล่า อ่ะครับ

รบกวนผู้รู้ ช่วยตอบด้วย ครับ ^ ^
baron
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 06:26  

มา up ข่าว ครับ

Samsung โต้กลับ Apple "IPS สู้ AMOLED ข้าไม่ได้หรอก !!"

หลายคนคาดไว้ก่อนหน้านี้ว่า "iPhone 4" ที่เพิ่งเปิดตัวมาสดๆ ร้อนๆ จะใช้จอแบบ AMOLED แต่เอาเข้าจริงแล้วไม่ใช่ แต่เป็นจอ "Retina" ที่แอปเปิ้ลพัฒนาขึ้นมาเอง (จาก IPS ของฮิตาชิ) ซึ่งกลายเป็นหน้าจอที่มีความละเอียดสูงสุดในมือถือปัจจุบัน (960x640 พิคเซล) และ "Steve Jobs" ได้กล่าวเพิ่มเติมในงานเปิดตัวว่า "จอ Retina คุณภาพดีกว่า OLED พอสมควร" แน่นอนว่า "Samsung" เจ้าพ่อจอ OLED ไม่ยอมครับ จึงออกแถลงการณ์โต้กลับมีเนื้อหาโดยรวมคือ

"หากพิจารณาจากโครงสร้างภายใน หน้าจอแบบ IPS LCD ไม่สามารถสู้จอ AMOLED ได้เลย ทั้งการแสดงสีได้เสมือนจริง, ค่าคอนทราสต์, Respone Time และความกว้างของมุมมอง"

อย่างไรก็ตามทางซัมซุงไม่ได้กล่าวถึงหน้าจอ "OLED" ซึ่งถ้าเทียบกันแล้ว IPS LCD ทำได้ดีกว่า แต่ในปัจจุบัน "Samsung" ได้พัฒนาหน้าจอแบบ "Super AMOLED" ซึ่งให้ความคมชัดมากกว่า ลดการสะท้อนแสงมากถึง 80% และกินพลังงานน้อยมาก ในขณะที่ "Retina" ของแอปเปิ้ลนั้น แม้จะละเอียดสูงมาก แต่กลับซดพลังงานมากกว่าของเดิมถึง 30% ด้วยกัน (เป็นอีกสาเหตุที่ทำไมแบต iPhone 4 ถึงมากขึ้น)

ที่มา http://beta.i3.in.th/content/view/2913

OLED อาจสู้ ratina ของ Hitashi ที่ apple เอาไปต่อยอดไม่ได้ แต่ super Amoled กินขาดครับ [/img]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 08:09  

^
^
^
^
^
ผมเน้นแบตอยู่นานครับ คุณภาพของภาพ ก็พอประมาณ

แต่ตอนนี้โดนแฟนบอกให้ซื้อ bb มาใช้ เหอๆๆ มีตังซื้อมือถือได้แค่เครื่องเดียวด้วยสิ.....

เออ เด๋วเสาร์จาไปวัมซุงปาร์ตี้ มีใครจาฝากถามไรเกี่ยวกะ wave ไหมครับ เด๋วจาไปถามเค้าให้ครับ.... รบกวนริสมาเป็นข้อๆด้วยครับ ถ้าไม่มี อะไรผิดลาด คงได้ไปชัวๆ
j-i-n
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 08:34  

เพื่อนผม พี่ผม ใช้3gs บ่นกันมาก เรื่องแบตหมดเร็ว ยังกะแบตเสื่อม ของพี่ปิดedgeไม่ได้ ส่วนของเพื่อนไม่มีเน็ต เล่นแต่เกม แปบเดียวจาหมด ชาร์จมาเต็มๆตอนเช้า เล่นไปไม่เกินเที่ยงใกล้หมด ทำไมiphone มันให้แบตน้อยอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 08:42  

baron ผู้เขียน:
มา up ข่าว ครับ

Samsung โต้กลับ Apple "IPS สู้ AMOLED ข้าไม่ได้หรอก !!"

หลายคนคาดไว้ก่อนหน้านี้ว่า "iPhone 4" ที่เพิ่งเปิดตัวมาสดๆ ร้อนๆ จะใช้จอแบบ AMOLED แต่เอาเข้าจริงแล้วไม่ใช่ แต่เป็นจอ "Retina" ที่แอปเปิ้ลพัฒนาขึ้นมาเอง (จาก IPS ของฮิตาชิ) ซึ่งกลายเป็นหน้าจอที่มีความละเอียดสูงสุดในมือถือปัจจุบัน (960x640 พิคเซล) และ "Steve Jobs" ได้กล่าวเพิ่มเติมในงานเปิดตัวว่า "จอ Retina คุณภาพดีกว่า OLED พอสมควร" แน่นอนว่า "Samsung" เจ้าพ่อจอ OLED ไม่ยอมครับ จึงออกแถลงการณ์โต้กลับมีเนื้อหาโดยรวมคือ

"หากพิจารณาจากโครงสร้างภายใน หน้าจอแบบ IPS LCD ไม่สามารถสู้จอ AMOLED ได้เลย ทั้งการแสดงสีได้เสมือนจริง, ค่าคอนทราสต์, Respone Time และความกว้างของมุมมอง"

อย่างไรก็ตามทางซัมซุงไม่ได้กล่าวถึงหน้าจอ "OLED" ซึ่งถ้าเทียบกันแล้ว IPS LCD ทำได้ดีกว่า แต่ในปัจจุบัน "Samsung" ได้พัฒนาหน้าจอแบบ "Super AMOLED" ซึ่งให้ความคมชัดมากกว่า ลดการสะท้อนแสงมากถึง 80% และกินพลังงานน้อยมาก ในขณะที่ "Retina" ของแอปเปิ้ลนั้น แม้จะละเอียดสูงมาก แต่กลับซดพลังงานมากกว่าของเดิมถึง 30% ด้วยกัน (เป็นอีกสาเหตุที่ทำไมแบต iPhone 4 ถึงมากขึ้น)

ที่มา http://beta.i3.in.th/content/view/2913

OLED อาจสู้ ratina ของ Hitashi ที่ apple เอาไปต่อยอดไม่ได้ แต่ super Amoled กินขาดครับ [/img]

apple ก็แปลกเนาะ จอเทพแต่สูบแบตแล้วจะเล่นเกมส์มันๆได้ยังไง - -

น่าจะเน้นเรื่องอายุของแบตมากกว่าน้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 08:43  

j-i-n ผู้เขียน:
เพื่อนผม พี่ผม ใช้3gs บ่นกันมาก เรื่องแบตหมดเร็ว ยังกะแบตเสื่อม ของพี่ปิดedgeไม่ได้ ส่วนของเพื่อนไม่มีเน็ต เล่นแต่เกม แปบเดียวจาหมด ชาร์จมาเต็มๆตอนเช้า เล่นไปไม่เกินเที่ยงใกล้หมด ทำไมiphone มันให้แบตน้อยอ่ะ

แบตคงไม่น้อยหรอก แต่มันมีอุปกรณ์กินไฟเยอะ หรืออาจจะมีapp กินไฟเยอะ....

อะไรประมาณนี อะไรไม่ได้ใช้ก็ปิดๆไปดีกว่าให้มันกินไฟไปเปล่าๆโดยไม่ใช้

เหมือนโน๊ตบุคเล่นโดยใช้แบต ถ้าเล่นเกมก็อยู่ได้ไม่นานเพราะมันมี hardware ส่วนที่ประมวลผลและส่วนอื่นๆมันทำงานร่วมกันเลยกินไฟเยอะขึ้น แต่ถ้าเอามาทำงานเปิดไม่เกินสามโปรแกรม มันก็อยู่ได้นานเกือบครึ่งวันแต่ถ้ายิ่งเปิดโปรแกรมากเท่าไหร่มันก็กินกินไฟเยอะเท่านั้น

โทรสับมันก็คงเหมือนกัน...อะไรประมาณนี้
suk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 10:27  

ไปจอง Samsung Wave มาแล้วที่เซ็นทรัลพระราม 2 ลองเล่นดูเกือบจะเปลื่ยนใจเอา
samsung galaxy s เห็นหน้าจอมันใหญ่สะใจดีแต่คิดไปคิดมา เราจะใช้คุ้มหรือเปล่าวนะ
เอา samsung Wave อย่างเดิมดีกว่า ใช้ไปสัก 6 เดือนค่อยเปลี่ยนใหม่ตอนราคาลงดีกว่า
ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 11:10  

เสียงลำโพงนอกออกที่เดียวกับหูฟังรึเปล่าค่ะ น่าจะเป็นซัมซุงเครื่องแรกที่ใช้เลยอยากรู้ค่ะ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 11:34  

อีกเรื่องคือบลูทูธ.....นั่นแหละ ความเป็นจริงที่ต้องยอมรับมัน จ่ายเงินแพงกว่าชาวบ้านเขา แต่ใช้งานได้นิดเดียว อย่างที่หลายคนว่าซื้อมาเกือบสามหมื่นใช้ได้แค่ห้าพัน...
รอ ss wave
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 11:42  

เสาร์นี้ใครไปที่ DG review ss wave and galaxy s มาช่วยบอกต่อกันด้วยเน้อว่าเป็นอย่างไรบ้าง โดยเฉพาะ font ภาษาไทยใน wave OS Bada เปนยังงัยบ้าง และ เรื่องความร้อนของตัวเครื่องดั๋ว ฝากด้วยคร้าบ จะตั้งตารอข้อมูล...เสียดายไปไม่ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 11:45  

อีกเรื่องคือบลูทูธ.....นั่นแหละ ความเป็นจริงที่ต้องยอมรับมัน จ่ายเงินแพงกว่าชาวบ้านเขา แต่ใช้งานได้นิดเดียว อย่างที่หลายคนว่าซื้อมาเกือบสามหมื่นใช้ได้แค่ห้าพัน...

คุณไปพูดแบบนั้นได้ไง ไอโฟนเค้า เทพไปลบหลูได้ไง เดียวพวกลูกๆกบ มันก็ไล่กระทืบหรอก(รุมด่า)

ไม่ได้เชียร SS หรื่อยี่ไหนเป็นพิเศษ ไม่ได้อคติแบรน์ไหนเหมือนกัน กล่าวกันว่า นานาจิตัง
j-i-n
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 12:50  

รอ ss wave ผู้เขียน:
เสาร์นี้ใครไปที่ DG review ss wave and galaxy s มาช่วยบอกต่อกันด้วยเน้อว่าเป็นอย่างไรบ้าง โดยเฉพาะ font ภาษาไทยใน wave OS Bada เปนยังงัยบ้าง และ เรื่องความร้อนของตัวเครื่องดั๋ว ฝากด้วยคร้าบ จะตั้งตารอข้อมูล...เสียดายไปไม่ได้

ผมได้ยินคนในนี้บอกว่า ที่แฟชั่น ฟิวเจอ waveหายไปล่ะ คงจะเอาไปงานนี้ แต่เครื่องที่มาจากแฟชั่น กะ ฟิวเจอ ผมไม่รุว่ามันจะเปนตัวที่พร้อมขายหรอยัง หรอ เปนแค่ตัวทดลองที่ยังไม่สมบูรณื
j-i-n
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 12:54  

คำสั่งเสียงมันใช้ยังไงอ่ะ ใครรุมั้งอ่ะ แล้วคำสั่งเสียงมันสั่งอารัยได้มั้งอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 13:10  

ได้ลองตัวจริงที่ฟิวเจอร์มา
ตัวนี้เอาใจผมไปหมดเลยครับ
ระบบ touch นี่ลื่นจริง
ofit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 13:11  

น่าจะเอารุ่นราคาใกล้เคียงกัน มาเทียบสเป็ค ประสิทธิภาพใส่กัน นั้นแหละถึงจะว่าตัวไหนดีจริง

ถ้าจะเอา wave กับ iphone มาเปรียบใส่กัน มันคนละอย่างกันเลย ทำไมไม่เอา iphone ไปเปรียบกับรุ่นอื่นที่ราคาเท่ากัน ไม่ดีกว่าหรือ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11 ... 49, 50, 51  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: