Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง
 หน้า 1, 2, 3 ... 49, 50, 51  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 5019 / เข้าชม: 4611641
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
72%
 72%  [ 558 ]
ดี - GOOD - 4
21%
 21%  [ 165 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 9 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 16 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 769

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 20:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2010/samsung/wave/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/s8500_wave.htm

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรก จะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

อ่าน Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 18 Jun 2010 15:21; ทั้งหมด 4 ครั้ง
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung S8500 Wave - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 21:24  

ปรับสภาพมาได้สวยเริศ... :D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung S8500 Wave - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 22:20  

ใช้ บลูทูธ Bluetooth™ v3.0 ด้วยดีจัง

วันก่อนไปเปิดอ่านหนัง สือ T3 ก็มีอุปกรณ์ต่างๆที่ลองรับจะถยอยออกมา เยอะเลย

คงเหมือน สมัย USB v2.0 ตอนแรกคิดว่า แค่ V1 ก็พอ แต่ปัจจุบันเห็นประโยชน์เลย
ชอบ SS ก็ตรง คิดอะไรใหม่ๆนี่แหละ ทั้ง เรื่องจอ Super AMOLED นี่ก็ แจ่ม

ต้องยกให้ทีมพัฒนาจริงๆ
Dodido
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 22:26  

ใช้วัสดุอะไรครับ อยากได้ทนๆแบบ อลูมิเนียม มาใช้ อะ

TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 01:04  

แก้ข้อมูลทีครับ ระบบปฏิบัติการ Bada OS ครับผม CPU 1 Ghz ด้วยนะครับ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 02:25  

ตัวเครื่องสวยจังค่ะ ชอบกล้องกับแฟลชข้างหลัง (ไม่เปนสี่เหลี่ยมธรรมดาหรือกลมแบบสมัยก่อนอีกแล้ว)

กับตัวเครื่องบางๆ ดูหรูหรา ถ้าวัสดุเปนอลูมีเนียม นี่เลิศล้ำเลยอ่ะ (แต่ดูแล้วน่าจะเปนพลาสติกมันวาวนะ)

ตาม ค.ห. ข้างบน ถ้า CPU 1 Ghz ก้อแจ่มเลยค่ะ

แอบชอบตรงนี้ >>> เครื่องเล่นวีดีโอ MPEG4, H.263, H.264, WMV, DivX, XviD
- ระบบเสียง 5.1ch Mobile Theater

อิอิ

ว่าแต่ หน้าจอไม่ใช่ Capacitive ร๋อ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 02:57  

สเปค คร่าวๆครับ
CPU 1G
จอSuperAMOLED
UI touchwiz 3.0
Os BADA

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 07:54  

7900 มีหวังมั้ยหนอ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 08:00  

สเปคประมาณนี้ น่าจะหมื่นหก อัพ ค่ะ
pungpound607
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 10:51  

ชอบซัมซุง ก็เพราะเขาทำบาง ๆ อ่ะ

แต่ราคาคงแพงพอสมควร
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 12:12  

ตัวนี้ใช้บาด้าเหรอ
ใช้ตัวเดียวกับภาพหลุดตอนนั้นหรือป่าว
แต่คิดว่าไม่น่าจะใช้
ตัวเครื่องสวยดีเนอะ
อยากให้จอสัก 3.7 เหมือนตัว Omnia HD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 12:26  

ss ตัวนี้สวยดีนะ จาก สาวก se
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 13:14  

สัก 6990 ไม่ได้เหรอครับ

เหอ ๆ น่าจะ 13000+ นะ

ถ้าเอามาสู้กับ x6 เนี่ย

ระบบเสียง 5.1 ดังห้องแตกแน่เลย
Moto350
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 13:17  

http://board.samsunqparty.com/forum-f2/samsung-wave-bada-t239.html

ไปเจอมาคับ มีข้อมูลอัพเดทเกี่ยวกับ S8500 Wave เห็นเค้าเอามาลงเรื่อยๆ ลองเข้าไปอ่านนะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 13:34  

รู้สึก Samsung จะมีทีมพัฒนาที่มีวิสัยทัศดี
เริ่มออกผลิตภัณ ให้มีมีคุณสมบัติ พิเศษ แตกต่างจากเจ้าอื่น ฉีกออกมา
ไม่ว่าจะเรื่องจอที่คมชัด และแสดงผลได้ในทุกมุมกับจอ SuperAMOLED ไม่ซ้ำใครในตลาดเลย
หรือมือถือที่ฝังตัวฉายโปรเจคเตอร์ที่แสดงผลขนาดใหญ่อีก

(เพราะรู้สึกได้เลยว่าหลังๆ แต่ละแบรนจะเน้นปรับหน้าตาตัวเครื่อง แข่งกันเป็นหลักซะมากกว่า)

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 14:27  

อันนี้เป็น Bada นะครับ ดูในยูทูป สุดยอดมาก ลื่นปรื๊ดๆ เกมส์ก็น่าเล่นครับ
http://www.bada.com/badadevices/
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 14:33  

แล้ว OS นี้มีอะไรที่เป็นจุดเด่นพอจะไปเทียบกับ Symbian WM Android ได้บ้างอ่ะครับ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 14:45  

Anonymous ผู้เขียน:
แล้ว OS นี้มีอะไรที่เป็นจุดเด่นพอจะไปเทียบกับ Symbian WM Android ได้บ้างอ่ะครับ?
ตัวนี้เน้นเกมส์มากๆครับ เพราะเป็นพันธมิตรกับค่ายเกมส์ใหญ่หลายค่ายเลย เช่น EA Capcom sega ฯลฯ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 15:19  

มันสามารถ ลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้ เหมือนพวก ซืมเบี้ยน พวก หุ่นยนต์ นะครับ

เพียงแต่ตอนออกมาแรกๆคงจะให้เยอะ มีเป็น 1000 แอฟ หมื่นเกมส์ เหมือน IPhone หรือ ซิมเบี้ยน ปัจจุบัน เลยคงมิได้

ดูอย่าง OS แอนดรอย นี่ก็ต้องใช้เวลาหลายปีนะ ถึงโต จนเป็นที่รู้จักได้แบบทุกวันนี้
ปุ๊บปั๊บจะให้โตเลยนี่ ผมว่า ถามคนที่เล่น ซิมเบี้ยนตั้งแต่ยุคแรกรอบๆตัวดูนะครับ
ว่าหาโปรแกรมลงเพิ่มยากแค่ไหน

ปล.แต่Samsung ในปัจจุบันมีคู่ค้าและพัทธมิตรที่เห็นถึง ความสำเร็จที่ทำได้ทั่วโลก แล้วกล้าโดดลงมา พัฒนาให้อยู่เยอะแน่ๆครับ เพราะอนาคตค่ายนี้ดูยังไง ก็ยังมีแต่จะโตขึ้น
ซึ่งหมายถึงเม็ดเงินที่คุ้มค่าที่จะให้ผู้พัฒนาต่างๆโดดเข้ามาหวังในส่วนนี้ด้วยเช่นกัน
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 15:48  

อื่มๆ

ลองดูรีวิวใน ยูทูปแล้ว (สำหรับบาด้า)

ลื่นมากๆ อยากลองจับตัวจิง ว่าจะลื่นขนาดไหน

ส่วนตัวชอบรูปลักษณ์ ดีไซน์ของซัมซุง เพราะออกแบบมา มักจะโดนใจสาวๆ เสมอ ^^
Ryuuhei~~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 16:22  

บางมาก วิดีโอชัด กล้อง 5 ล้าน สวยอีก ถูกใจมากมาย

แต่น่าจะแพงอ่ะ เพราะสเปคโหดใช่ย่อย
chocoz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 17:16  

ฟังชั่นกล้องสมกับเป็น series 8 ดีไซสวยมากๆ
ilmemory
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 17:54  

เครื่องนี้แหละที่ผมรอคอยมานาน เห็นว่าที่งสิงคโปรจะเริ่มขายช่วงQ2 ของปีนี้น่าจะเร็วกว่าไทย ลองดูข้อมูลการใช้งานในเวป ยู ตูป อิอิ แบบว่าโอ้วพระเจ้า ทัชกรีน โนดีเลย์ แต่ทีชอบคือระบบหมุนภาพอัตโนมัตินี่แหละคับ กลับเครื่องไปทางไหนหน้าจกมันกลับไปให้หมดเลย ทั้งขึ้นบน ลงล่าง แล้วอีกอย่างที่ชอบคือระบบตอนเลือกดูภาพครับ แค่เอียงตัวเครื่อง ภาพหรือเพลงก้อจะไหลๆๆๆๆ ให้เลย แจ่มคับ เพื่อนผมเค้ากำลังวิจารณ์อยู่ครับ ลองดูกันครับ
[url]<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/1Hog3pB7ykE&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/1Hog3pB7ykE&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>[/url]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 22:11  

ดูรีวิวยูทูปมา เลยทราบว่าเป็น Multi-Touch !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Very Happy Very Happy Very Happy

แจ่มขิงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 22:23  

Multi touch ทำได้เยี่ยมมาก ย่อขยายรูปเหมือนไอโฟนเลย ใช้2นิ้ว
[url]<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/b5N1qYdkW3A&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/b5N1qYdkW3A&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>[/url]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 23:05  

มาดูการแสดงผลเมื่อต้องอยู่กลางแจ้งกัน
ว่าจะมืดเหมือนตาบอดแบบที่กลุ่มหนึ่งชอบพูดกันอีกไหม

<object width="625" height="544"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/XMEarDy0QgM&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/XMEarDy0QgM&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="625" height="544"></embed></object>[/img]
m2010
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 09:51  

เทคโนโลยีใหม่ๆ ก็ดีแบบนี้แหละ
ping100
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 10:12  

ราคา เกิน 20000 ไหมหรอ ถ้า 16000 แจ่มเลย รออีกนานไหม เมษา น่าจะมีนะ ว่าไง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 13:11  

ping100 ผู้เขียน:
ราคา เกิน 20000 ไหมหรอ ถ้า 16000 แจ่มเลย รออีกนานไหม เมษา น่าจะมีนะ ว่าไง

กำหนดวางจำหน่าย Samsung Wave ในไทยมาแล้วนะครับ

ซึ่งประชาสัมพันธ์ของ Samsung ประเทศไทยส่งข้อมูลมาแล้วว่า จะเริ่มจำหน่ายในประเทศไทยในช่วงเดือน "พฤษภาคม 2010" อย่างแน่นอน

ที่มา: www.mxphone.com/update/5555/Samsung-Wave
ping100
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 15:33  

จะเริ่มจำหน่ายในประเทศไทยในช่วงเดือน "พฤษภาคม 2010"

รอได้ แต่ ราคาหละจะเท่าไร กัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 17:02  

จะเริ่มจำหน่ายในประเทศไทยในช่วงเดือน "พฤษภาคม 2010"

เปิดตัวมาได้ 5 วันเองนะ มารอลุ้นไปด้วยกันอีกทีจ้า^^
โอมsamsungเอยจงลงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 18:50  

ถ้าเปิดมาชนกะ วิวาท(ก็มันวิวาทจริงๆ >.<) จะแจ่มมาก แต่มันจะมาชนกะ พวก omnia II กะ HD ด้วยรึเปล่า
กลัวว่าจะ 20k+ Evil or Very Mad
แต่ซัมซุงเปิดตัวไม่เว่อ ราคาลงใวอยู่แล้วนี่เนอะ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 19:31  

มาแล้วนะ
เท่าไรดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 19:33  

รอไม่ไหวแล้วจ้ะ
พรุ่งนี้ไปซื้อเลยดีกว่า
ถือเงินไปซัก..............
จิม
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 07:55  

เท่าไรดี ผู้เขียน:

ดูท่าจะไม่ได้อ่านข้อมูลเลยนะเนี๋ย เค้ายังไม่ขาย จะไปซื้ออะไรหล่ะครับ Laughing
zinderella
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 11:35  

เครื่องมีแต่สีดำเหรอคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 12:51  

zinderella ผู้เขียน:

เท่าที่เสริตๆดู ยังเห็นแต่สีดำนะ
ก็ต้องดูไปสักระยะ อาจมีสีขาวออกมาตอนหลัง แบบOmnia II ก็ได้ หวังไว้นะ ^^
มะม่วง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 14:24  

zinderella ผู้เขียน:

ผมว่ามันสีออกม่วงๆนะ Laughing
คนรักมือถือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 14:42  

ผมมีคำถามคือว่า ตอนแรกผมได้อ่านมือถือรุ่นใหม่ๆ แล้วไปเกริ่นกับแม่เล่นๆปรากฏว่าแม่จะซื้อให้ผมจริงๆ ดังนั้นผมเลยอยากจะให้ท่านผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง
เจ้า Sumsung s8500 wave VS htc Desire (http://www.siamphone.com/catalog/htc/desire.htm) ให้ผมหน่อย ถ้าตัดปัญหาเรื่องราคา(แม่จ่าย) อยากรู้ว่าตัวไหนเทพกว่ากัน ฟังก์ชั่นเยอะก่ากัน

ขอบพระคุณมากๆนะครับ เด๋วจะเอาไปโพสต์ในบอร์ด htc เช่นกันจะได้ไม่เกิดปัญหาสาวก 5555

ปล.ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ ช่วยกันแนะนำผมหน่อยนะคับ
zinderella
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 15:57  

หวังไว้เหมือนกันคะว่าจะมีสีขาว คงสวยมากมาย สเป็คโดนใจเลย ดู utube แล้วเครื่องลื่นไหลมาก ๆ คงต้องยอมเสียเงินอีกแล้ว
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 16:58  

รู้สึก Samsung จะมีทีมพัฒนาที่มีวิสัยทัศดี
เริ่มออกผลิตภัณ ให้มีมีคุณสมบัติ พิเศษ แตกต่างจากเจ้าอื่น ฉีกออกมา
ไม่ว่าจะเรื่องจอที่คมชัด และแสดงผลได้ในทุกมุมกับจอ SuperAMOLED ไม่ซ้ำใครในตลาดเลย
หรือมือถือที่ฝังตัวฉายโปรเจคเตอร์ที่แสดงผลขนาดใหญ่อีก

(เพราะรู้สึกได้เลยว่าหลังๆ แต่ละแบรนจะเน้นปรับหน้าตาตัวเครื่อง แข่งกันเป็นหลักซะมากกว่า)

สวยทั้ง 3 เลย ฮ่า ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาอีก มาอีก ลงอีก และโกยอีก
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 17:28  

ซัมซุง ลุยแหลก กะเอาที่ 1 ของทุกตลาดเลย สุดยอดมาก

ค่ายที่ชอบกั๊ก ๆ จะได้ไม่กั๊กของกันซะที่ เพราะซัมซุงปล่อยของแหลก ขืดยังกั๊กต่อไป หัวจม

มิดดินแน่ ๆ คงรู้นะค่ายไหน หุหุ Laughing
SAMSUNG WAVE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 18:31  

คนรักมือถือ ผู้เขียน:
ผมมีคำถามคือว่า ตอนแรกผมได้อ่านมือถือรุ่นใหม่ๆ แล้วไปเกริ่นกับแม่เล่นๆปรากฏว่าแม่จะซื้อให้ผมจริงๆ ดังนั้นผมเลยอยากจะให้ท่านผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง
เจ้า Sumsung s8500 wave VS htc Desire (http://www.siamphone.com/catalog/htc/desire.htm) ให้ผมหน่อย ถ้าตัดปัญหาเรื่องราคา(แม่จ่าย) อยากรู้ว่าตัวไหนเทพกว่ากัน ฟังก์ชั่นเยอะก่ากัน

ขอบพระคุณมากๆนะครับ เด๋วจะเอาไปโพสต์ในบอร์ด htc เช่นกันจะได้ไม่เกิดปัญหาสาวก 5555

ปล.ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ ช่วยกันแนะนำผมหน่อยนะคับ

Sumsung s8500 wave แน่นอนคับ

CPU แรงมาก

ความเร็วสูงสุด

หน้าจอ คาพา

บางเฉียบ

วัสดุแกร่ง

หน้าจอละเอียดมาก

หน้าจอสวยเละคมมาก

กล้องละเอียด พร้อมแฟลช

การเชื่อมต่อครบครันมาก

OS ใหม่ ไปได้อีกไกล

แม่จ่ายอยู่แล้ว ลุยโลดคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 18:34  

SAMSUNG WAVE ผู้เขียน:

CPU แรงมาก

หน้าจอ คาพา

บางเฉียบ

วัสดุแกร่ง

^
^
^

แม่นแล้วจ้า

และอีกอย่าง นี่บอร์ด SS WAVE นะจ้ะ

จะไปเชียร์ค่ายอื่นก็แปลกแล้วหละ

ไม่เชื่อลองไปถามบอร์ด HTC ดิ

ไม่เหลียว SS ชัวร์

^^
เท่าไรดี?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 18:36  

จิม ผู้เขียน:
เท่าไรดี ผู้เขียน:

ดูท่าจะไม่ได้อ่านข้อมูลเลยนะเนี๋ย เค้ายังไม่ขาย จะไปซื้ออะไรหล่ะครับ Laughing

ก็มีเงินแล้วอะ
ไม่รีบซื้อเดี๋ยวเงินหมดก่อน
แล้วเค้าขายกี่บาทอะ
งบแค่2K
OKE FELT STRIP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 18:39  

จะเริ่มจำหน่ายในประเทศไทยในช่วงเดือน "พฤษภาคม 2012"

โหย

ซื้อมาได้ไม่กี่วัน

โลกแตกพอดี

เฮ้อ!

- -"
J-Retainer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 18:42  

Function และ Design

สุดยอดกว่าไอ้โฟนอีกครับ

แม่ แหล่มจิงๆ

ไม่เกินหมื่นสาม

ผมหวด

!!!!!
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 18:51  

กะจะซื้อ JET แต่เจอรุ่้นนี้ คิดหนักเลย Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 19:17  

CPU แรงมาก

หน้าจอ คาพา

บางเฉียบ

วัสดุแกร่ง

^
^
^

แม่นแล้วจ้า

และอีกอย่าง นี่บอร์ด SS WAVE นะจ้ะ

จะไปเชียร์ค่ายอื่นก็แปลกแล้วหละ

ไม่เชื่อลองไปถามบอร์ด HTC ดิ

ไม่เหลียว SS ชัวร์

^^

ขอบคุณมากๆนะครับ แต่ว่าบอร์ด htc ยังไม่มีคำตอบเลยไปดูมามะกี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 19:21  

ราคาน่าจะประมาณว่าเพิ่มอีกนิดได้Jet 2เครื่องเพราะเท่าที่ดูไม่เคยมี CPU 1GHz ราคาต่ำกว่า 2 หมื่นมาก่อน = ="
คนรักมือถือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 19:27  

CPU แรงมาก ( htc และ ss ใช้ 1 GB แถม htc ใช้ snapdragon แต่ ss ?)

ความเร็วสูงสุด (ความเร็วอะไรหรอครับ ผมงง)

หน้าจอ คาพา (เหมือน htc)

บางเฉียบ (ถูกต้องแล้วค้าบ บางกว่า htc 1mm)

วัสดุแกร่ง (ขอบคุณครับ ความรู้ใหม่ ^^)

หน้าจอละเอียดมาก (ผมว่าเท่ากับ htc นะผมว่า)

หน้าจอสวยเละคมมาก (ขอบคุณ ความรู้ใหม่คับ )

กล้องละเอียด พร้อมแฟลช ( htc ก้อเหมือนกัน แต่ได้ยินว่า ก้อง htc มันหน่วๆ)

การเชื่อมต่อครบครันมาก (เหนือกว่า htc หรอครับ อันนี้ผมไม่รู้ )

OS ใหม่ ไปได้อีกไกล (จริงๆ ชอบ android ซึ่ง htc ใช้ )

ขอบคุณมากๆเลยนะคับสำหรับคำแนะนำดีๆ เอ่ออย่าเพิ่งว่าไรผมนะครับ ถ้าผมจะขอถามกลับ (ถามตรงที่ท่านโพสต์ข้างบนนะครับ)
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 23:28  

CPU แรงมาก ( htc และ ss ใช้ 1 GB แถม htc ใช้ snapdragon แต่ ss ?) อันนี้ไม่ทราบค่ะ แหะๆ

ความเร็วสูงสุด (ความเร็วอะไรหรอครับ ผมงง)

หน้าจอ คาพา (เหมือน htc)

บางเฉียบ (ถูกต้องแล้วค้าบ บางกว่า htc 1mm)

วัสดุแกร่ง (ขอบคุณครับ ความรู้ใหม่ ^^)

หน้าจอละเอียดมาก (ผมว่าเท่ากับ htc นะผมว่า) หน้าจอของซัมซุง แม้จะมีความละเอียดเท่ากัน แต่คุณภาพจะดีกว่า สีจะสดและคมชัดกว่ามากค่ะ

หน้าจอสวยเละคมมาก (ขอบคุณ ความรู้ใหม่คับ )

กล้องละเอียด พร้อมแฟลช ( htc ก้อเหมือนกัน แต่ได้ยินว่า ก้อง htc มันหน่วๆ) อื่ม พูดถึงความไวของกล้อง ตรงส่วนนี้ SS จะทำได้ดีกว่านะคะ จากที่เคยใช้มาทั้งสองยี่ห้อ แต่ของ HTC ก้อดีค่ะ ความละเอียด และเม็ดสีถือว่าใช้ได้ แต่คุณภาพที่ได้อาจจะไม่ดีเท่าซัมซุง

การเชื่อมต่อครบครันมาก (เหนือกว่า htc หรอครับ อันนี้ผมไม่รู้ ) พอๆ กันค่ะ แถมตัว Desire ก้อเปนตัวที่ท๊อปขึ้นมา ราคาไม่น่าต่ำกว่าสองหมื่นอยู่แล้วค่ะ

OS ใหม่ ไปได้อีกไกล (จริงๆ ชอบ android ซึ่ง htc ใช้ ) อันนี้แล้วแต่คนชอบ ซึ่งแอนดรอยเองก้อเปน OS หน้าใหม่เช่นเดียวกัน (แต่อาจจะไม่สดเท่า Bada) แต่แอนดรอยจะเน้นการเชื่อมต่อในเรื่องของอินเตอร์เนต ซึ่งถ้าใช้เปนปกติอยู่แล้วก้อน่าเล่นอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคับสำหรับคำแนะนำดีๆ เอ่ออย่าเพิ่งว่าไรผมนะครับ ถ้าผมจะขอถามกลับ (ถามตรงที่ท่านโพสต์ข้างบนนะครับ)

คือมาตอบคำถาม ในฐานะของแฟน HTC >,<

พูดกันตรงๆ แบบไม่ลำเอียงนะคะ

คือ SS wave ตัวนี้จะดีกว่าค่ะ (ในส่วนของการ Entertainment)

ในเรื่องของดีไซน์ก้อสวยกว่า (ฟังก์ชั่นก้อไม่ได้ต่างกันมากค่ะ แต่ที่น่าสนใจคือ OS Bada ตังหาก ว่าเจ้า OS ใหม่ตัวนี้จะไปได้ไกลหรือไม่)

และจากที่เคยใช้ SS มา เรื่องหน้าจอและกล้องของ SS นี่แจ่มแล้มมาก

สีสด ชัดสวย ไร้ที่ติ >,<

ปัญหาอยู่ที่วันที่จะวางตลาดนะสิคะ เมื่อไรกันหว่า เด๋วอดใจไม่ไหว คุณคนรักมือถือ จะไปสอยตัวอื่นซะก่อนอ่ะสิ อิอิ

ความจริงแล้ว มือถือรุ่นอะไร ยี่ห้ออะไรไม่สำคัญค่ะ สำคัญที่การใช้งานของคุณมากกว่า

เพราะมือถือแต่ละตัว ตอบโจทย์คนละโจทย์ เพราะฉะนั้นซื้อมือถือ อย่าลืมดูฟังก์ชั่นและ OS ของมันด้วยนะคะ

ถ้าจะซื้อมาดูหนังฟังเพลง เอาฮาๆ ก้อควรจะเลือกตัวที่จอมีความละเอียดสูงๆ (อย่างเช่นตัวนี้)

ส่วนถ้าต้องการใช้ทำงานเอกสาร ก้อเหมาะที่จะใช้ WM

แต่ถ้าต้องการที่จะใช้เชื่อมต่ออินเตอร์เนตเป็นหลัก แอนดรอย ก้อเปนตัวเลือกที่เหมาะสม

เลือกตามการใช้งานของตัวเองค่ะ มือถือทุกยี่ห้อทุกรุ่นดีหมด

อยู่ที่ตัวเราว่า มันจะถูกใจเราซักเท่าไรหนอ ^^

ความจริงถ้าคุณแม่ไม่จำกัดงบ ก้อลองบอกฟังก์ชั่นและการใช้งานคร่าวๆ มาได้ อาจจะมีตัวอื่นที่น่าสนใจกว่า มาแนะนำค่ะ ^__^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย lil' cutie เมื่อวันที่ 20 Feb 2010 23:38; ทั้งหมด 1 ครั้ง
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 23:30  

จะไม่ขอตอบในบอร์ด HTC นะคะ

เพราะมาตอบที่บอร์ดนี้แล้ว ^^

(ขี้เกียจไปตอบซ้ำ เพื่ออะไรหว่า แหะๆ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 23:40  

lil' cutie ผู้เขียน:
จะไม่ขอตอบในบอร์ด HTC นะคะ

เพราะมาตอบที่บอร์ดนี้แล้ว ^^

(ขี้เกียจไปตอบซ้ำ เพื่ออะไรหว่า แหะๆ)

ขอบคุณอย่างที่สุดเลยนะครับสำหรับคำแนะนำดีๆ
ที่เชียร์ซัมซุง เพราะกล้อง ความสวยหน้าจอแล้วก็ ดีไซน์ แล้วด้านฟังก์ชั่น ซัมซุงจะมีลูกเล่นเยอะก่า htc ไหมครับ

ปล. wireless ของซัมซุงตัวนี้ ใช่ตัวใหม่เหมือนบลูทูธหรือป่าว

มีปัญหาเยอะแยะเลย ถ้าเล่นเอ็มแอดผมมาหน่อยนะครับผู้รู้ทั้งหลาย larnrom@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 07:58  

แต่ผมว่า มัลติทัช มันดูหน่วงนิดๆนะดูไม่ลื่น เหมือน htc กะ i phone แต่ไอเคอะนะ
KreanInW9595
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 10:14  

แข่งเขียนแอปให้ Bada ชนะได้ 3 แสนเหรียญ Very Happy

http://developer.bada.com/challenge/index.do?menu=MC01160200
ICHI-ban
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 13:02  

ภายนอกสวยงามดีครับ รอดูภายในว่าจะเก่ง-ฉลาดสมกับเป็นOSใหม่หรือเปล่า
สไลด์หนอน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 13:36  

ถ้ามีสีเงินนะ แจ่มเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 16:41  

เกมน่าเล่นโคตรรรรรรรรรรรรรร

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/myliFc36KW4&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/myliFc36KW4&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 18:15  

น่าสนใจมากๆคับ สำหรับ SS ตัวนี้

คือแบบว่าใช้โนเกียมาตลอดเลยอะคับ

แต่สำหรับเจ้า Wave ตัวนี้ทำให้อยากจับ SS ขึ้นมาทันทีเลย

เคยมีอาการแบบนี้ครั้งนึงตอนที่ Jet จะมา

แต่พอมาจิง ผมว่า Jet ยังไม่ใช่สำหรับผม

เลยอยากถาม สาวก SS ว่าคิดยังไงกับเจ้า Wave ตัวนี้

แล้วไอ้ bada OSกะsamsung app นี้จะไปได้ไกลไหม

และก็อยากรู้เกี่ยวกับ SS ว่า ที่ผ่านมางานประกอบดีไหม เครื่องมีปัญหาไหม

กำลังลังเลใจว่าจะเปลี่ยนค่ายดีไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 18:35  

ข้อมูลจากทาง Samsung ว่าจอ Super AMOLED ให้ความสดกว่าจอ AMOLED อีก 5 เท่าแถมยังสู้แสงแดดอีกด้วย แต่สิบปากว่าไม่เท่าสิบตาเห็น ดังนั้นทีมงานเว็บ Mobile-Review.com จึงนำเจ้า Samsung Wave S8500 ซึ่งเป็นมือถือหน้าจอ Super AMOLED เทียบกับจอประเภทอื่น ๆ ให้เป็นขวัญตาครับ เริ่มจาก

Samsung Wave หน้าจอ Super AMOLED VS. Nokia X6 หน้าจอ TFT-LCD

Samsung Wave หน้าจอ Super AMOLED VS. Nexus One หน้าจอ AMOLED

Samsung Wave หน้าจอ Super AMOLED VS. Samsung Jet หน้าจอ AMOLED

hicaru1531
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 20:48  

ได้ข่าวมาว่า ราคา 2 หมื่น ก่าๆ

http://www.us.ayushveda.com/samsung-wave-s8500-worlds-first-bada-phone/#more-20324
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 21:12  

ถ้า 2 หมื่น คง ได้ แต่ฝันแน่ ๆ เลย สงสัยต้องกลับไปหาน้อง Jet ซะละมั้งเนี่ย T_T
ping100
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 22:27  

610$ หรอ แพงจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 23:42  

610$ หรอ แพงจัง

ใครว่า
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 02:37  

จอซัมซุงกินขาดทุกยี่ห้อจริงๆนะครับ เห็นได้ชัดเลยเวลาเทียบกับจอค่ายอื่น

แต่แอบแปลกใจที่ทำไมจอ AMOLED ของ Nexus One ซึ่งใช้จอของ Samsung ถึงได้เห็นความแตกต่างเมื่อเทียบกับ Super AMOLED ได้มากกว่า AMOLED ของ Samsung Jet
HBK
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 13:02  

Samsung S8500 Wave กับ Samsung i8520 Beam รุ่นไหนดีกว่ากันครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 14:17  

HBK ผู้เขียน:
Samsung S8500 Wave กับ Samsung i8520 Beam รุ่นไหนดีกว่ากันครับ

Beam เหมาะกับคนที่จะใช้ งานทางด้าน พรีเซ็น ได้ในทุกสถานที่ มากกว่าครับ
อย่างออกไซด์ ไปตามที่ๆไม่มีคอม หรือไม่สะดวกพกคอม อย่าง สถานที่ก่อสร้าง
หรือพรีเซ็นโปรเจค ไม่ต้องมาให้นั่งดูจอคอมทีละคน เปิดทีเดียว ดูพร้อมๆกันไป ตามความคิดผมนะ

ส่วนWave เดี๋ยวรอเพื่อนๆคนอื่นมาตอบดูนะ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 15:36  

เอาจอตัวนี้มาเทียบกับ รุ่นอื่น
อือ สวยมากเลย จอสว่างขึ้นมากจริงๆ
alohasodae
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 20:39  

สวยงามมากซัมซุง

ถือว่าเยี่ยมมากเลย ในการเปิดตัว bada ตัวแรก

เห็นอ่านในข่าวบอกว่า ซัมซุงไทย จะนำมาจำหน่ายในเดือนพฤษภาคมหละ

อีกไม่นานเกินรอ

ถึงตอนนั้น แอปพลิเคชั่นต่างๆ คงมีเยอะน่าดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 21:07  

เรื่องทนนี่ ดูจากวัสดุแล้วคงหายห่วง

paulline
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 00:18  

เกมน่าเล่นโคตรรรรรรรรรรรรรร

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/myliFc36KW4&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/myliFc36KW4&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

เหมือนใน iPhone เลย แจ่มมาก อิอิ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 07:10  

alohasodae ผู้เขียน:
สวยงามมากซัมซุง

ถือว่าเยี่ยมมากเลย ในการเปิดตัว bada ตัวแรก

เห็นอ่านในข่าวบอกว่า ซัมซุงไทย จะนำมาจำหน่ายในเดือนพฤษภาคมหละ

อีกไม่นานเกินรอ

ถึงตอนนั้น แอปพลิเคชั่นต่างๆ คงมีเยอะน่าดู

มาไวเกินคาดแฮะ
nongbute
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 09:49  

หน้าจอนี่แบบเดวกะ iphone ปะคะ

รูปทรงสวยมากงะ ชอบ

แต่ราคานี่ถ้าสูงก่า X6 -16 GB คงต้องจอดอะคะ

เพราะเก็บตังซื้อเอง

เศร้า Sad
alohasodae
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 10:22  

nongbute ผู้เขียน:

แต่ราคานี่ถ้าสูงก่า X6 -16 GB คงต้องจอดอะคะ

เศร้า Sad

หน้าจอแบบเดียวกับไอโฟนครับ

เรื่องราคาไม่แน่ใจ อาจจะแพงกว่านิดหน่อยก็ได้ เพราะเท่าที่ดูแล้ว ระบบน่าใช้กว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 14:18  

<object width="660" height="440"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/fb95KNbDeSI&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/fb95KNbDeSI&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="660" height="440"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 21:11  

ดูไมดูมา คล้าย ๆ U600 อวตารลงมา

สวยดีครับ

ฟังเสียงที่เขาวาง ฝาหลังที่รีวิว

มีนคือ อลูมิเนียมใช่มั้ยนั่น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 21:42  

ดูไมดูมา คล้าย ๆ U600 อวตารลงมา

สวยดีครับ

ฟังเสียงที่เขาวาง ฝาหลังที่รีวิว

มีนคือ อลูมิเนียมใช่มั้ยนั่น

ท่าเป็นอลูมิเนียมจริงนี่ สุดยอดเลยนะ
chrono1418
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 22:26  

<object width="660" height="440"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/fb95KNbDeSI&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/fb95KNbDeSI&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="660" height="440"></embed></object>

สวยมากครับ ราคาคงแพงแน่เลย Very Happy
chrono1418
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 22:28  

alohasodae ผู้เขียน:
nongbute ผู้เขียน:

เศร้า Sad

เรื่องราคาไม่แน่ใจ อาจจะแพงกว่านิดหน่อยก็ได้ เพราะเท่าที่ดูแล้ว ระบบน่าใช้กว่า

แพงกว่าอยู่แล้วครับ วัสดุ หน้าจอ ระบบใหม่
nongbute
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 03:05  

[quote="chrono1418"][quote="alohasodae"][quote="nongbute"]หน้าจอนี่แบบเดวกะ iphone ปะคะ

เศร้า :([/quote]

เรื่องราคาไม่แน่ใจ อาจจะแพงกว่านิดหน่อยก็ได้ เพราะเท่าที่ดูแล้ว ระบบน่าใช้กว่า[/quote]
แพงกว่าอยู่แล้วครับ วัสดุ หน้าจอ ระบบใหม่[/quote]

ขอบคุณทั้ง2ท่านมากเยยคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 11:16  

สรุปว่าตัวเครื่องเป็น Aluminum ครับ แถมไร้รอยต่ออีกด้วย (Seamless Aluminum)

อ้างอิงข้อมูลจากลิงค์ด้านล่างครับ

http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.bada.com/badadevices/
ถูกๆนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 16:05  

สรุปว่าตัวเครื่องเป็น Aluminum ครับ แถมไร้รอยต่ออีกด้วย (Seamless Aluminum)

อ้างอิงข้อมูลจากลิงค์ด้านล่างครับ

http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.bada.com/badadevices/

ไปกันใหญ่แล้วครับ Evil or Very Mad

ยิ่งอยากให้มันไม่เกิน 2 หมื่นอยู่ เล่นมีทั้ง CPU 1ghz จอเทพ วัสดุหรู บลูทูธใหม่อีก os ลื่นไหล มีมัลติทัชพร้อมปรับแต่ง ui ได้อิสระมากมาย แถมเล่นเกมเนียนสุดๆ อย่างอื่นก็ครบครัน -*-
พอกันทีไม่สนมันแล้ว T^T
หวานส้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 18:26  

ถูกๆนะ ผู้เขียน:

ไปกันใหญ่แล้วครับ Evil or Very Mad

ยิ่งอยากให้มันไม่เกิน 2 หมื่นอยู่ เล่นมีทั้ง CPU 1ghz จอเทพ วัสดุหรู บลูทูธใหม่อีก os ลื่นไหล มีมัลติทัชพร้อมปรับแต่ง ui ได้อิสระมากมาย แถมเล่นเกมเนียนสุดๆ อย่างอื่นก็ครบครัน -*-

กำลัง งง ว่า เขาใส่คุณสมบัติมาแบบนี้
มันกลายเป็นผิดได้ไง งง เลยคะ
ถูกๆนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 18:39  

หวานส้ม ผู้เขียน:
ถูกๆนะ ผู้เขียน:

กำลัง งง ว่า เขาใส่คุณสมบัติมาแบบนี้
มันกลายเป็นผิดได้ไง งง เลยคะ

ผิดที่ของดีแบบนี้ ราคาคงไม่ถูก รากหญ้าเอื้อมไม่ถึงอะคร้าบ T^T
ที่จริงเล็งๆ เจ้าแจ่ม HD ใว้อ่ะครับ คิดว่าคงหาซื้อไม่ได้แล้วมั๊ง 16xxx ก็เลยมาสนใจตัวนี้ หวังลึกๆว่าราคามันจะพอๆกัน
พอเห็น spec แล้ว เลิกคิดเลยอ่ะ T^T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 01:21  

ไปเจอคลิปนี้มา เขาเอาค้อนทุบ ๆๆ ไม่ยั้งเลยครับ
โหดได้ใจจริงๆ

<object width="625" height="544"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/f8S8tbQMp2k&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/f8S8tbQMp2k&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="625" height="544"></embed></object>
chrono1418
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 07:55  

Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 12:40  

ถามหน่อยค่ะ โทสับ แบบนี้ ต้องปิดเครื่อง ตอนกลางคืนมั้ยคะ

เปิดทิ้งไว้ ตลอดเป็นเดือน เป็นปี เหมือน .โทสับ แบบเดิมๆ ได้มั้ยคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 13:05  

ถามหน่อยค่ะ โทสับ แบบนี้ ต้องปิดเครื่อง ตอนกลางคืนมั้ยคะ

เปิดทิ้งไว้ ตลอดเป็นเดือน เป็นปี เหมือน .โทสับ แบบเดิมๆ ได้มั้ยคะ

เปิดเครื่องทิ้งไว้ได้ ทั่วไปนะ
เราใช้มาหลายรุ่นของ SS ก็ไม่เคยปิดนะ ยกเว้นลืมชาร์ต แล้วแบตหมด แหะๆ
nuorn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 17:31  

มันเล่นเกมส์ Farmville ได้ป่าวอ่ะค่ะ ติดเกมส์ หุหุ
sing4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 23:24  

แหงะ พึ่งซื้อเจทมา พ.ย. ปีที่เเล้ว

อยากรู้ว่า ระหว่า เจทกะ เวฟคะ หน้าจอ omoled เหมืนกันรึเปล่า

นึกๆก็เสียดายนะเนี่ย ที่ซื้อเจทไปก่อน เห้ออ อ ระบบใหม่เลย เอาเหอะ

ราคาสองหมื่นอัพอยู่เเล้ว พ่อไม่ให้เเน่นอน Confused Confused Confused Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 01:05  

sing4 ผู้เขียน:
แหงะ พึ่งซื้อเจทมา พ.ย. ปีที่เเล้ว

อยากรู้ว่า ระหว่า เจทกะ เวฟคะ หน้าจอ omoled เหมืนกันรึเปล่า

นึกๆก็เสียดายนะเนี่ย ที่ซื้อเจทไปก่อน เห้ออ อ ระบบใหม่เลย เอาเหอะ

ราคาสองหมื่นอัพอยู่เเล้ว พ่อไม่ให้เเน่นอน Confused Confused Confused Confused

ราคาไม่น่าจะถึง 2หมื่นนะครับ
ไม่งั้นมันจะกลายเป็นรุ่นTopไป

เพราะรุ่นนี้เปิดมาเป็น มือถือ ระดับกลาง นะเท่าที่อ่านเจอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 01:31  

sing4 ผู้เขียน:

ราคาไม่น่าจะถึง 2หมื่นนะครับ
ไม่งั้นมันจะกลายเป็นรุ่นTopไป

เพราะรุ่นนี้เปิดมาเป็น มือถือ ระดับกลาง นะเท่าที่อ่านเจอ

ที่ผ่านมามือถือ Snap ไม่มีต่ำกว่า 20000 เลย...แล้วคิดว่าจอชนิดใหม่ ใช้กระจกกันรอย ระบบใหม่ วัสดุโลหะเกือบครึ่งจะถูกกว่า 20000 ได้หรอ?

ไม่มีทางอ่ะครับ...
Cool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 03:52  

ตัวนี้เป็นจอแบบซุปเปอร์ออมเลตและระบบปฏิบัติ ตัวแรกของซัมซุง

- หน้าจองสว่างคมกริบทุกมุมมองดีที่สุดเท่าที่เคยมีมาไอโฟนที่ว่าชัดก็แพ้ตัวนี้ไปเลย
- ความเร็วในการประมวลผลถึง 1 จิ ซึ่งเร็วมากไม่มีหน่วง
- ถ่ายวิดีโอความคมชัดเที่ยบเท่ากับกล้องวิดีโอเลย
- จุดเสียกลางแจ้งมองแทบไม่เป็นหน้าจอเลย

ลองไปดูวิดีโอที่ยูทูบเห็นแล้วต้องทึ่ง เพราะซุมซุงตัวนี้ มันปฏิวัติตัวเองได้ล้ำมาก และเหนือชั้นกว่าหลายค่ายไปแล้ว ทั้งหน้าจอที่ไม่มีใครเทียบได้เลย แม้กระทั้งรุ่นของซัมซุงที่ออกมาก่อนหน้านี้ก็ตาม ความเร็วเทียบชั้นไอโฟนไปแล้ว การสัมผัสการตอบสนองที่แม่นยำมาก เมนูที่สวยงามไหลลื่นอย่างเอนดรอย์ การออกแบบเมนูดูไปเหมือนเอาจุดดีของไอโฟนกับเอนดรอยมารวมกัน ซึ่งมันก็ดีต่อผู้บริโภคอย่างเรา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 16:57  

ขอถาม กระจอกๆ หน่อย แหะๆๆ

แบบว่า ซัมซุง นี่ รุ่นที่มี แฟลช ใช้เป็นไฟฉาย ด้วย ได้เปล่าคะ

Embarassed Embarassed
plagaw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 22:15  

น่าจะไม่แพงมากหรอกมั้ง เพราะเขาตั้งยอกตั้ง 10000000 เครื่อง
เเล้วจะเอา BADA ยึดตลาดสมาทโฟน 50%

ถ้า เเพงมาก ก็ไม่ถึงเป้าอ่ะดิ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 00:05  

plagaw ผู้เขียน:
น่าจะไม่แพงมากหรอกมั้ง เพราะเขาตั้งยอกตั้ง 10000000 เครื่อง
เเล้วจะเอา BADA ยึดตลาดสมาทโฟน 50%

ขายได้ 10 ล้านเครื่องในหนึ่งปี อาจจะทำได้ครับ แต่ผมไม่แน่ใจ ผมมองวันที่ไอโฟนทำได้คู่แข่งในตลาดยังอ่อนปวกเปียกกันอยู่ ในตอนนั้นไอโฟนขายแค่ 3 วัน ก็ทำยอดไปแล้ว 1 ล้านเครื่อง

ส่วนที่เค้าบอกว่า BADA จะยึดตลาดสมาร์ทโฟน 50% ผมว่ามันเป็นไปไม่ได้ ผมเอาให้ภายในหนึ่งปีนับจากวันที่ BADA ขายวันแรก ถ้าสามารถครองส่วนแบ่งสมาร์ทโฟนได้ถึง 3% ก็เทพสุดๆแล้วครับ ทุกวันนี้คู่แข่งมันเยอะครับ ขนาดซิมเบี้ยนเป็น OS มือถือที่มีคนใช้มากมายที่สุด และเปิดตัวมานมนาน ปัจจุบันครองส่วนแบ่งสมาร์ทโฟนอยู่ที่ 40% กว่าๆเอง =_=

และไหนจะเรื่อง Flash อีก ยังไม่มีข่าวคราวออกมาเลยว่าจะมี Flash 10.1 สำหรับ BADA นี่หละจะเป็นจุด Full Stop หรือเปล่า ในขณะที่ทั้ง แอนดรอยด์, ซิมเบี้ยน, วินโดวส์โฟน 7, เว็บโอเอสของปาล์ม Adobe สั่งให้รออย่างเดียว เดี๋ยวจัดให้แน่ รอเล่นเกมในเว็บกันได้เลย ตอนนี้มีคลิ๊ป Nexus One ออกมาเล่นโชว์ในยูทูปกันแล้ว

เรื่องราคาผมมองว่ามันอาจจะออกมาน่าตกใจเหมือนตอนที่ 5800 เปิดตัวก็ได้ ตอนที่ 5800 ยังไม่เปิดตัวก็เหมือนกัน คนก็คิดกันไปว่าสเปคขนาดนั้น มันต้อง 20,000+ ชัวร์ หนสุดท้ายโนเกียเปิดตัวมาแค่ 14k เพราะต้องการเรียกความสนใจให้ OS ตัวใหม่ ซัมซุงก็อาจจะทำแบบนั้นบ้างเหมือนกัน

รอดูกันต่อปาย~ แต่บ่นได้นะ ไม่ว่ากัน Very Happy
จงถูก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 02:41  

KreanInW9595 ผู้เขียน:

ขายได้ 10 ล้านเครื่องในหนึ่งปี อาจจะทำได้ครับ แต่ผมไม่แน่ใจ ผมมองวันที่ไอโฟนทำได้คู่แข่งในตลาดยังอ่อนปวกเปียกกันอยู่ ในตอนนั้นไอโฟนขายแค่ 3 วัน ก็ทำยอดไปแล้ว 1 ล้านเครื่อง

ส่วนที่เค้าบอกว่า BADA จะยึดตลาดสมาร์ทโฟน 50% ผมว่ามันเป็นไปไม่ได้ ผมเอาให้ภายในหนึ่งปีนับจากวันที่ BADA ขายวันแรก ถ้าสามารถครองส่วนแบ่งสมาร์ทโฟนได้ถึง 3% ก็เทพสุดๆแล้วครับ ทุกวันนี้คู่แข่งมันเยอะครับ ขนาดซิมเบี้ยนเป็น OS มือถือที่มีคนใช้มากมายที่สุด และเปิดตัวมานมนาน ปัจจุบันครองส่วนแบ่งสมาร์ทโฟนอยู่ที่ 40% กว่าๆเอง =_=

และไหนจะเรื่อง Flash อีก ยังไม่มีข่าวคราวออกมาเลยว่าจะมี Flash 10.1 สำหรับ BADA นี่หละจะเป็นจุด Full Stop หรือเปล่า ในขณะที่ทั้ง แอนดรอยด์, ซิมเบี้ยน, วินโดวส์โฟน 7, เว็บโอเอสของปาล์ม Adobe สั่งให้รออย่างเดียว เดี๋ยวจัดให้แน่ รอเล่นเกมในเว็บกันได้เลย ตอนนี้มีคลิ๊ป Nexus One ออกมาเล่นโชว์ในยูทูปกันแล้ว

เรื่องราคาผมมองว่ามันอาจจะออกมาน่าตกใจเหมือนตอนที่ 5800 เปิดตัวก็ได้ ตอนที่ 5800 ยังไม่เปิดตัวก็เหมือนกัน คนก็คิดกันไปว่าสเปคขนาดนั้น มันต้อง 20,000+ ชัวร์ หนสุดท้ายโนเกียเปิดตัวมาแค่ 14k เพราะต้องการเรียกความสนใจให้ OS ตัวใหม่ ซัมซุงก็อาจจะทำแบบนั้นบ้างเหมือนกัน

รอดูกันต่อปาย~ แต่บ่นได้นะ ไม่ว่ากัน Very Happy

ถ้าต่ำกว่า 20k คนซื้อ omnia II ไป ช้ำใจตายแน่ๆ
แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ พอเจ้า wave มา ออม2 อาจขยับราคาลงหลีกทางให้ก็เป็นได้ *0*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 15:58  

จงถูก ผู้เขียน:
KreanInW9595 ผู้เขียน:

ถ้าต่ำกว่า 20k คนซื้อ omnia II ไป ช้ำใจตายแน่ๆ
แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ พอเจ้า wave มา ออม2 อาจขยับราคาลงหลีกทางให้ก็เป็นได้ *0*

อีก3เดือน ตอนนั้น Omnia II ตอนนั้นราคามันก็ต้องลงตามบรรไดราคาเป็นเรื่องปกติครับ
แล้วราคาส่ง Omnia II ตอนนี้ก็แต่ 19XXX บาทเองครับ

เรื่องราคาทับกันคงไม่เกิดแน่ๆครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 17:32  

nuorn ผู้เขียน:
มันเล่นเกมส์ Farmville ได้ป่าวอ่ะค่ะ ติดเกมส์ หุหุ

ยังไม่มีเครื่องไหนทำได้ครับตอนนี้

ยกเว้น android ลองหาข้อมูลดูนะ

55 5
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า 1, 2, 3 ... 49, 50, 51  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: