Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Desire - เอชทีซี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 933 / เข้าชม: 1932869
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
66%
 66%  [ 32 ]
ดี - GOOD - 4
27%
 27%  [ 13 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 2 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 48

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 17:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมโทรไปถามที่ศูนย์ htc พนง.confirm ว่า htc desire มาตอนปลายเดือน พ.ค. ครับ ราคาก็2หมื่นต้นๆ สีนี่ยังไม่แน่ครับว่าจะมีสีอะไรเข้ามาขายบ้าง ผมรออยุ่ อยากให้มาไวไว ซื้อแน่นอนครับ จอใหญ่ดีจะได้โหลดโปรแกรม swype มาใช้ อิอิ
รอนานน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 19:50  

หว่าา

วันนี้เพิ่งไปถามพวกร้านในเซียร์รังสิตมา เค้าบอกว่าความจริงน่าจะเข้าพร้อม Legend

แต่ SIS เค้าเอาเข้ามาแต่ Legend ก่อน อันนี้ก็ไม่รู้สาเหตุเหมือนกันนะครับ

ผมก็หวังว่าคงไม่ต้องรอนานจนถึงปลายเดือนพฤษภานะ รอมาตั้งแต่โมบาย expo แล้ว - -"
มือใหม่หัดใช้ HTC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 21:49  

ดูแล้วน่าสนใจมากๆเลยค่ะ แต่มีคำถามขอถามหน่อยค่ะ ไม่เคยใช้ของยี่ห้อนี้เลย

จะหาเกมลงยากมั้ยค่ะ ? เพราะโดยส่วนใหญ่จะใช้มือถือเล่นเกมเป็นส่วนมาก รุ่นนี้จะเหมาะรึเปล่า ? แล้วไปตามร้านให้เค้าลงเกมให้ได้รึเปล่าค่ะ ? หรือถ้าลงเองต้องหาจากที่ไหน ?

ขอบคุณมากๆสำหรับคำตอบค่ะ :P
พอรู้นิดหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 22:17  

ถ้าจะเล่นเกมมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับยี่ห้อนะครับ มันขึ้นอยู่กับระบบปฏิบัติการ

ซึ่งของ Desire นี่ใ้ช้ระบบ Android มันเป็น Open source น้องใหม่ที่กำลังฮิต

ดังนั้นเรื่องเกมผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาในการหาโหลดนะ น่าจะมีตามเว็บทั่วไป

ที่เค้าแจกโปรแกรม, เกม, app ของ Android อ่ะครับ ^_^
dollysheep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 11:03  

อยากถามว่า มันจะมีเมนูภาษาไทย แบบ legend ป่าวอะคับ

แล้ว เราต้องไปติดตั้งใหม่เอง หรือ มันมีมากับเครื่องอยู่แล้ว

ช่วยตอบทีนะคับ
HelloGOP
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 11:39  

dollysheep ผู้เขียน:
อยากถามว่า มันจะมีเมนูภาษาไทย แบบ legend ป่าวอะคับ

แล้ว เราต้องไปติดตั้งใหม่เอง หรือ มันมีมากับเครื่องอยู่แล้ว

ช่วยตอบทีนะคับ

ถ้าเครื่องศูนย์มาก็มี ภาษาไทยพร้อมแน่นอนครับอ่านไทยพิมพ์ไทยได้ แต่เมนูของเครื่องไม่น่าจะเป็นภาษาไทยนะครับน่าจะเป็นภาษาอังกฤษ
dollysheep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 12:59  

แต่ของ legend ที่เค้ารีวิวให้ดูอะคับ

เค้ามีเมนู ภาษาไทยด้วยอะคับ

ผมงง -*-
มือใหม่หัดใช้ HTC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 00:01  

ถ้า Android 2.2 มา ตัวนี้สามารถอัพเป็น 2.2 ได้มั้ยค่ะ
เพราะข่าวบอกว่า Android 2.2 จะเปิดตัวเดือนพฤษภาคมนี้ค่ะ

http://www.appdroid.in.th/news/android-2-2-%E0%B8%81%E0%B8%B3%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%88%E0%B8%B0%E0%B8%A1%E0%B8%B2.html
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 11:18  

น่าจะได้แหละครับ หวังว่านะ อิอิ
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 11:21  

dollysheep ผู้เขียน:
แต่ของ legend ที่เค้ารีวิวให้ดูอะคับ

เค้ามีเมนู ภาษาไทยด้วยอะคับ

ผมงง -*-

ถ้ามีก็สบายใจได้ desire ก็ต้องมีแน่นอน
UKnoW
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 14:17  

แค่อ่านไทย เขียนไทย
ผมว่าเมนู ไทยก็ไม่เหมาะกับเจ้า Desire เลย อิอิ
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 15:27  

UKnoW ผู้เขียน:
แค่อ่านไทย เขียนไทย
ผมว่าเมนู ไทยก็ไม่เหมาะกับเจ้า Desire เลย อิอิ

แต่สำหรับผม เมนูภาษาไทยไม่เหมาะกับมือถือไหนๆทั้งนั้น
แต่ก็เข้าใจมันต้องมีคนใช้แน่นอนและจำเป็น
แต่มันทำใจลำบากเวลาเห็น คำแปลของบางเมนู มันตลกหนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 16:45  

Ball ผู้เขียน:
ผมโทรไปถามที่ศูนย์ htc พนง.confirm ว่า htc desire มาตอนปลายเดือน พ.ค. ครับ ราคาก็2หมื่นต้นๆ สีนี่ยังไม่แน่ครับว่าจะมีสีอะไรเข้ามาขายบ้าง ผมรออยุ่ อยากให้มาไวไว ซื้อแน่นอนครับ จอใหญ่ดีจะได้โหลดโปรแกรม swype มาใช้ อิอิ

ทาง HTC ยืนยันแล้วว่า HTC Desire มาต้นเดือนหน้า แน่นอนครับ

แต่ยังไม่เปิดเผยราคา
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 23:20  

คงต้องดูว่า ต้นเดือนของเขาเนี่ย week แรกหรือ หรือ 2
แต่เท่าที่รู้ว่า ได้ข่าวว่าจะมีงานเปิดตัวด้วยนะครับ อาจจะ้เปิดที่เดียว 3 รุ่นเลยก็ได้
เร็วๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 12:22  

ก็หวังว่าคงจะไม่ต้องรออีกเกือบเดือนนะครับ

เมษายนไม่มาก็ทำใจและ รออีกนิดนึงก็พฤษภาแล้ว

สัปดาห์แรก สัปดาห์ 2 ก็มาได้แล้วนะจ๊ะ DESIRE จ๋า Smile)

ปล. ชื่อมันก็บ่งบอกอยู่แล้วถึงความต้องการ(ของผู้บริโภค หุหุ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 13:11  

ระหว่าง HTC Desire กับ Sumsung Galaxy s (i9000)
มีข้อดี/ข้อเสีย หรือข้อแตกต่างกันยังไงบ้างค่ะ ? จะได้เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจ(รอ)ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะค่ะ Embarassed
ksrfiber
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 22:23  

เปิดตัววันที่ 1ไปเลย
พร้อมขายทั่วราชณจัก วันที่2เลยละกัน
JArkT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 22:34  

พี่คือ ผมเรียน แพทย์อยู่

อยากซื้อ PDA ซักเครื่อง แต่มันติดที่ซื้อได้แค่ 1 เครื่อง ( ไม่จำกัดงบนะแต่ได้แค่ 1 เครื่อง )

ผมเลยอยากถามว่า ระหว่าง HD2 กับ Desire หรือตัวอื่นๆตัวไหนจะตอบโจทย์ผมได้ดีกว่ากัน

ความต้องการของผมเลยนะครับ

1. ความสวยงาม , ความเท่ห์

2. ตำราแพทย์ พวก skyscape , UptoDate , ไฟล์ อ่าน E-book หรือพวก นามสกุล .chm

3. โปรแกรมอ่านไฟล์ office และ การเปิดเข้าไปแก้ไขไฟล์ office ได้ตัวไหนดีกว่า

4. การเข้า internet เปิดโปรแกรมต่างๆ ทั้ง 2 ตัวไม่ทราบว่ามี flash ทั้งคู่ไหม

5. การเข้าเวปที่นิยมกัน facebook ,twitter ไรประมาณนี้แหละ

6. โปรแกรม Download ต่างๆ ตัวไหน มี Support ให้มากกว่ากัน

7. โปรแกรมพวก ดูหนัง ฟังเพลง เล่นmsn ตัวไหนทำออกมาดีกว่ากัน

8. โปรแกรม GPS ตัวไหน แสดงผลได้ดีกว่า

9. แฮะนึกไม่ออกล่ะครับ เอาแค่นี้ก่อนก็ล่ะกัน

คือแบบว่าซื้อครั้งเดียวแต่อยากได้ตัวที่สมบูรณ์แบบที่สุด ( คงไม่ได้ทุกเรื่อง )

ยังไงอยากให้พวกพี่ๆเพื่อนๆที่มีความรู้ในเรื่องพวกนี้ซึ่งคงมากกว่าผมแน่นอน

ช่วยแนะนำทีนะครับ

ที่สำคัญ จะแนะนำตัวอื่น ก็ได้นะครับ ผมจะได้เก็บไว้พิจารณา

สุดท้ายขอขอบคุณในความมีน้ำใจของพวกพี่ๆทั้งหลายครับ
lightfellow
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 01:41  

multitouch
สำคัญนะคับไม่ใช่เกม
แต่เป็นเวปต่างหากปกติผมใช้สองนิ้วโป้งคนละมือช่วยกันถ่าง
ถ้าไม่สมบูรณ์ไม่ซื้อแน่คับ
เพราะดูเวปไม่สะดวกอย่างแรง
อุ๊อิ๊
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 01:48  

ผมว่าในเรื่องของ multi-touch

ถ้าใช้ในเรื่องของการดูเว็บไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

จากที่ดูจากวีดีโอ review ต่าง ๆ มาพอสมควรแล้ว

การที่ Desire มีปัญหาเรื่อง multi-touch นั้น

เกิดจากการที่ลาก 2 นิ้วไปตัดกัน แล้วทำให้มันแยกไม่ออกว่าอันไหนนิ้วไหน

แต่ถ้าในกรณีจะย่อขยาย รูดเข้ารูดออก ผมเชื่อมั่นว่าไม่มีปัญหาครับ :))
CaSPeR_Huhu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 01:51  

JArkT ผู้เขียน:

อยากซื้อ PDA ซักเครื่อง แต่มันติดที่ซื้อได้แค่ 1 เครื่อง ( ไม่จำกัดงบนะแต่ได้แค่ 1 เครื่อง )

ผมเลยอยากถามว่า ระหว่าง HD2 กับ Desire หรือตัวอื่นๆตัวไหนจะตอบโจทย์ผมได้ดีกว่ากัน

2. ตำราแพทย์ พวก skyscape , UptoDate , ไฟล์ อ่าน E-book หรือพวก นามสกุล .chm

3. โปรแกรมอ่านไฟล์ office และ การเปิดเข้าไปแก้ไขไฟล์ office ได้ตัวไหนดีกว่า

4. การเข้า internet เปิดโปรแกรมต่างๆ ทั้ง 2 ตัวไม่ทราบว่ามี flash ทั้งคู่ไหม

5. การเข้าเวปที่นิยมกัน facebook ,twitter ไรประมาณนี้แหละ

6. โปรแกรม Download ต่างๆ ตัวไหน มี Support ให้มากกว่ากัน

7. โปรแกรมพวก ดูหนัง ฟังเพลง เล่นmsn ตัวไหนทำออกมาดีกว่ากัน

8. โปรแกรม GPS ตัวไหน แสดงผลได้ดีกว่า

9. แฮะนึกไม่ออกล่ะครับ เอาแค่นี้ก่อนก็ล่ะกัน

คือแบบว่าซื้อครั้งเดียวแต่อยากได้ตัวที่สมบูรณ์แบบที่สุด ( คงไม่ได้ทุกเรื่อง )

ยังไงอยากให้พวกพี่ๆเพื่อนๆที่มีความรู้ในเรื่องพวกนี้ซึ่งคงมากกว่าผมแน่นอน

ที่สำคัญ จะแนะนำตัวอื่น ก็ได้นะครับ ผมจะได้เก็บไว้พิจารณา

สุดท้ายขอขอบคุณในความมีน้ำใจของพวกพี่ๆทั้งหลายครับ

HD2 เป็น Windows Mobile
Desire เป็น Android อ่ะครับ

ลองศึกษาหาข้อมูล OS ของทั้งสองตัวนี้ครับ แล้วจะตอบได้ทุกโจทย์
ก็ดูว่า support กับงานของคุณหรือป่าว
เรื่องความเท่ห์นั้น แล้วแต่รสนิยมอ่ะครับ

แต่ใจผม Android ครับ เป็นเทคโนโลยีที่ใหม่กว่า อนาคตไกลกว่าครับ
Desire!!!!
MedWishCMU
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 18:09  

เหมือนกันเลยครับ ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี HD2 หรือ Desire ยิ่งเห็นราคา HD2 ลงแล้ว ตัดสินใจไม่ถูกเลย Crying or Very sad เห็นเพื่อนใช้ iphone มี app ที่ซัพพอร์ตเกี่ยวกับการแพทย์เยอะเลย แต่ไม่อยากใช้ iphone เพราะมันโหลไปแล้วอ่ะ ใครๆก้อใช้กัน Confused
ar_cha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 18:12  

ได้มาแล้วครับ HTC Desire
จากการสั่งซื้อทาง Website ในประเทศ UK ครับ
ราคาเครื่องHTC+ค่าขนส่ง+ภาษีไทย ทังหมดประมาณ 19,900 บาทครับ
น่าใช้มาก ตามคำโฆษณา ครับ

ยังหาวิธี UP รูปให้ดูไม่เจอครับ
noak191
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 18:37  

ar_cha ผู้เขียน:
จากการสั่งซื้อทาง Website ในประเทศ UK ครับ
ราคาเครื่องHTC+ค่าขนส่ง+ภาษีไทย ทังหมดประมาณ 19,900 บาทครับ

ยังหาวิธี UP รูปให้ดูไม่เจอครับ

ขอสอบถามหน่อยค่ะ

ไม่ทราบว่าภาษีนำเข้า เสียไปเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ

เผื่อจะสั่งบ้าง
ar_cha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 19:08  

noak191 ผู้เขียน:
ar_cha ผู้เขียน:

ขอสอบถามหน่อยค่ะ

ไม่ทราบว่าภาษีนำเข้า เสียไปเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ

ตอบครับ
ภาษีไทยเราก็ 1,336 บาทครับ
ผม Up รูปไม่เป็นครับ มือใหม่
ลองเข้าดูใน http://blog-charoen.blogspot.com/
นะครับ

เผื่อจะสั่งบ้าง
คนที่ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 21:38  

ผมอยากรู้ว่าซื้อมาแล้วทาง UK มีแถมSD CARD รึป่าวคับ เคยไปดูreviewเห็นเค้าบอกว่าได้ ขนาด 4GB แล้วพอเข้าไทยแล้วจะมีแถมมั้ยเนี่ย ถ้าแถมด้วยก็ดีเลย อุอุ
imyoona
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 22:28  

อยากถามว่า

กล้อง 5 ล้านของ Desire กับ กล้อง 5 ล้านของ N1

คุณภาพเท่ากันเลยรึเปล่าครับ

แล้วถ้าเทียบกับ HD2 จะเท่ากันป่ะคับ

ผมลองดู จาก legend กับ hd2 เทียบกัน

มัน 5 ล้าน เหมือนกัน แต่สีคุณภาพของภาพมัน ไม่เหมือนกัน

ดู legend จืดๆ แต่ hd2 สดกว่านิดนึง
dsff
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 22:47  

MedWishCMU ผู้เขียน:

เหมือนกันเลยครับ ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี HD2 หรือ Desire ยิ่งเห็นราคา HD2 ลงแล้ว ตัดสินใจไม่ถูกเลย Crying or Very sad เห็นเพื่อนใช้ iphone มี app ที่ซัพพอร์ตเกี่ยวกับการแพทย์เยอะเลย แต่ไม่อยากใช้ iphone เพราะมันโหลไปแล้วอ่ะ ใครๆก้อใช้กัน Confused

ส่วนตัวผมก็เคยคิดถึงปัญหาจุดนี้เหมือนกัน
ยังไงก็ตามเท่าที่ติมตามดูโปรแกรมแพทย์androidมีไม่มากนัก
ปัจจุบันโปรแกรมแพทย์คงไม่มีอันไหนมากเท่า iphone
แต่windowมี uptodate การใช้งานinternet ก็ค่อนข้างสะดวกกว่า android
แต่ส่วนตัวผมเลือกandriodเนื่องจากแนวโน้มเค้ามาดีกว่า
หมายถึงว่าจะสามารถมีโปรแกรมได้มากขึ้นในอนาคต(อันนี้คิดเอาเอง
เพราะส่วนตัว ไม่ได้ใช้โปรแกรมแพทย์มากนัก เนื่องจากใช้แล้วมันจะจำไม่ค่อยได้
จากที่เคยใช้windowมาแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 01:08  

dsff ผู้เขียน:
MedWishCMU ผู้เขียน:

ส่วนตัวผมก็เคยคิดถึงปัญหาจุดนี้เหมือนกัน
ยังไงก็ตามเท่าที่ติมตามดูโปรแกรมแพทย์androidมีไม่มากนัก
ปัจจุบันโปรแกรมแพทย์คงไม่มีอันไหนมากเท่า iphone
แต่windowมี uptodate การใช้งานinternet ก็ค่อนข้างสะดวกกว่า android
แต่ส่วนตัวผมเลือกandriodเนื่องจากแนวโน้มเค้ามาดีกว่า
หมายถึงว่าจะสามารถมีโปรแกรมได้มากขึ้นในอนาคต(อันนี้คิดเอาเอง
เพราะส่วนตัว ไม่ได้ใช้โปรแกรมแพทย์มากนัก เนื่องจากใช้แล้วมันจะจำไม่ค่อยได้
จากที่เคยใช้windowมาแล้ว

Razz เหมือนกันอีก 1 เสียง
แต่ว่าจะเอา desire เพราะ มันออกมาใหม่กว่า น่าจะมีอะไรดีกว่า
ถึงโปรแกรมจะไม่เยอะเท่า พวก วินโดวโมบาย แต่แนวโน้มมันแรงกว่า ตลาดน่าจะพัฒนาอะไรมากกว่า
(ตอนแรกก็คิดถึง iphone อยู่ แต่ยังไงก็ชอบ sense UI ของ HTC มันเหมือนจะตอบสนอง ไลฟ์ สไตล์มากกว่า ^^ )

เอาไว้เล่นตอนอยู่เวรไม่มีอะไรทำ ^^
RAY0856676764
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 15:18  

Very Happy สวัสดีครับเพื่อนๆชาว สยามโฟนทุกๆท่าน

ขออนุญาตมาอัพเดทการวางจำหน่าย HTC Desire นะครับ

ถ้าไม่มีอะไร คลาดเคลื่อน คงจะได้ยลโฉมกันแน่นอนครับ สำหรับ HTC Desire

ประมาณกลางๆเดือน พ.ค.นี้ครับ สำหรับราคา รับรองว่าน้ำลายไหลแน่นอนครับ Laughing

สำหรับท่านที่รอคอยสเปคเทพอยู่ ก็เตรียมทุบกระปุกพร้อมเป็นเจ้าของกันได้เลยครับ

ขอแจ้งข่าว HTC Smart น้องใหม่จาก HTC อย่างช้าสุดจันทร์นี้ คงได้เจอกันครับ

แล้วเจอกันใหม่ครับ Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 17:05  

วันนี้ไปเดินเล่นที่ MBK เห็นอยู๋ 3 ร้านได้มีตั้งแต่ 23,000 และ 20,000 ก้อมี สงสัยใกล้คลอดเต็มแก่เลยไม่อยากเก็บไว้ครับ ผิดกับ n1 ยังอยู่ที่ประมาณ 22,500
แต่ที่แน่ๆ iphone กับ BB เยอยะมากมีทุกร้าน
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 18:43  

RAY0856676764 ผู้เขียน:
Very Happy สวัสดีครับเพื่อนๆชาว สยามโฟนทุกๆท่าน

ขออนุญาตมาอัพเดทการวางจำหน่าย HTC Desire นะครับ

ถ้าไม่มีอะไร คลาดเคลื่อน คงจะได้ยลโฉมกันแน่นอนครับ สำหรับ HTC Desire

ประมาณกลางๆเดือน พ.ค.นี้ครับ สำหรับราคา รับรองว่าน้ำลายไหลแน่นอนครับ Laughing

สำหรับท่านที่รอคอยสเปคเทพอยู่ ก็เตรียมทุบกระปุกพร้อมเป็นเจ้าของกันได้เลยครับ

ขอแจ้งข่าว HTC Smart น้องใหม่จาก HTC อย่างช้าสุดจันทร์นี้ คงได้เจอกันครับ

แล้วเจอกันใหม่ครับ Very Happy Very Happy

อาวไปกลางเดือนซะและ คงต้องรออีก สาม อาทิตยืเลยเหรอเนี่ย เหอออออ แต่ถ้าราคายั่วใจก็โอเค อยากได้ อุปกรณ์เสริมมาขายด้วยจัง
Amankris
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 20:29  

ถามนิดนึงครับ

พวกฟิล์มกันรอย ละก็ ซอง มันจะแถมมาพร้อมตัวเครื่องหรือป่าวครับ

แบบว่า เกิดซื้อมาแล้วละไม่มีพวกนี้ เครื่องเป็นรอยอีก Sad Sad
ZaViroshi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 21:35  

ไหน HTC Thailand บอกต้นเดือนหน้านี้แน่นอน -__-" เลื่อนมาตั้งแต่ เมษาแล้วเน้ออ ถ้าเลื่อนอีกจริงๆ นี้ไม่ไหวนะ ลื่นไหลไปได้ตลอด เหอๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 21:39  

โดยส่วนตัวนะครับแนะนำให้ใช้ iPhone มากกว่า
เพราะว่ามันน่าจะตอบโจทย์น้องได้มากกว่านะครับ
เพราะว่ามีพี่หมอท่านนึงเค้าก็ใช้ไอโฟนอยู่เหมือนกัน
ใช้ทั้งเป็นดิก เป็นตำราชื่ยา ครับครัน
อีกอย่างอย่างที่ว่ากันเหล่ะครับ
appที่เป็นเกี่ยวกับแพทย์ของแอนดรอยยังมีน้อยมากๆ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 21:39  

อยากถามว่า

HTC desire สามารถ speak to text ได้เช่นเดียวกับ Nexus1 รึเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ Very Happy
ZaViroshi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 22:08  

ถ้าได้นี้เยี่ยมไปเลยครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 22:08  

Anonymous ผู้เขียน:

โดยส่วนตัวนะครับแนะนำให้ใช้ iPhone มากกว่า
เพราะว่ามันน่าจะตอบโจทย์น้องได้มากกว่านะครับ
เพราะว่ามีพี่หมอท่านนึงเค้าก็ใช้ไอโฟนอยู่เหมือนกัน
ใช้ทั้งเป็นดิก เป็นตำราชื่ยา ครับครัน
อีกอย่างอย่างที่ว่ากันเหล่ะครับ
appที่เป็นเกี่ยวกับแพทย์ของแอนดรอยยังมีน้อยมากๆ

สำหรับผม android ครับซักพัก app ก็คงมากพอๆกับ iphone แล้วหละเพราะ open source (ของฟรีน่าจะเยอะกว่าด้วย)

app ไหนที่ iphone มี android ก็ต้องมีครับ ไม่งั้นกูเกิล ไม่สร้างออกมาตีตลาดหรอก
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 07:52  

เรื่องวันขายทาง HTC บอกอยู่ที่ ศอฉ 55555
AmikaFon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 08:24  

HelloGOP ผู้เขียน:
เรื่องวันขายทาง HTC บอกอยู่ที่ ศอฉ 55555

ขยายความ.......... ศอฉ ??

อยากรุเรื่องด้วยอะ Rolling Eyes

^^"
Oatta_Kelby
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 08:46  

สงสัยจะรอว่าผู้ชุมนุมจะคืน พาราก้อนให้เมื่อไหร่หรือเปล่าครับ อิ ๆ ๆ
ความจริงผมว่าไปเปิดตัวแถวเอสพลานาร์ด ดิเอ็มโพเรียม หรือเซ็นทรัลลาดพร้าวก็ได้นะ ขอให้มาไว ๆ เหอะ
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 10:21  

พอดี ทาง HTC เขาตอบ ผมมาใน twitter ว่า ที่บอกว่าต้นเดือนและกลางเดือน นั้นเป็นถูกทุกข้อครับ แต่ขอปรึกษา ศอฉ ก่อน คงแบบว่า ต้องดูทิศทาง การเมืองด้วยมั้งจะจัดงานอะไร
gravions
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 10:32  

แล้วพวกอุปกรณ์เสริม พวกซอง นี่มีขายพร้อมกันเลยไหมครับ หรือต้องรออีก
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 11:27  

gravions ผู้เขียน:
แล้วพวกอุปกรณ์เสริม พวกซอง นี่มีขายพร้อมกันเลยไหมครับ หรือต้องรออีก

เท่าที่เห็น พวกซองให้ลองหาของ nexus one มาใช้ไปก่อนได้ บางตัวจะใส่กันได้
แต่ ของ htc เลย อาจจะเอาซองของ hd2 มาใส่ได้นะ
แต่ htc ก็ไม่ได้ทำ อุปกรณืเสริมอะไรมากมาย ก็ต้องไปรอลุ้นตามมาบุญครองไม่ก็สั่งจากเว็บ นอกเอาละครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 22:31  

ได้ข่าวมาว่า HTC Desire จะมีงานแถลงเปิดตัววันที่ 18 พ.ค. ครับ

แต่ไม่รู้ว่าจะวางจำหน่ายวันนั้นเลยหรือเปล่า หรือรอต่อไปอีก
MiniBuz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 01:01  

โอ้ว อีก 3 วีคเลยหรอเนี่ย T^T เปิดตัว 18 แล้ว htc เชียงใหม่ จามีขายเมื่อไหร่เนี่ย
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 08:15  

MiniBuz ผู้เขียน:
โอ้ว อีก 3 วีคเลยหรอเนี่ย T^T เปิดตัว 18 แล้ว htc เชียงใหม่ จามีขายเมื่อไหร่เนี่ย

หวังในแง่ดี อาจจะเหมือน legend คือเปิดตัว หลังวางขายก็ได้นะครับ เหออ ก็ได้แต่หวังเหมือนกันครับ
ขำ แต่ก้อ รอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 10:37  

18 พ.ค. นี่ "ต้นเดือน" ตรงไหน นิ... สงสัย HTC Thailand คงเข้าใจไรผิดแหงๆ... รอกันต่อปายย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 12:23  

ไม่ทราบว่าแอนดรอยส์ทุกรุ่นที่มี่ GPS ต้องต่อผ่าน GPRS เพื่อใช้งานตลอดหรือเปล่าครับหรือว่าใช้งานได้เลยแบบพวก Windows Phone ที่มีGPS ในตัวครับ และมีแผนที่ให้ลงใหมครับ หรือว่าต้องใช้ของกูเกิ้ลอย่างเดียวครับ กำลังเล็ง DESIRE อยู่ครับเท่าที่ดูสเปคแล้วตรงตามความต้องการทุกอย่างครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 19:55  

เลื่อนอีกแล้ว?! ไปซื้อ Milestone แล้ว ขืนรอไม่ต้องทำมาหากินพอดี มือถือเจ๊งพอดี Evil or Very Mad
karpark
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 01 May 2010 21:42  

Anonymous ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าแอนดรอยส์ทุกรุ่นที่มี่ GPS ต้องต่อผ่าน GPRS เพื่อใช้งานตลอดหรือเปล่าครับหรือว่าใช้งานได้เลยแบบพวก Windows Phone ที่มีGPS ในตัวครับ และมีแผนที่ให้ลงใหมครับ หรือว่าต้องใช้ของกูเกิ้ลอย่างเดียวครับ กำลังเล็ง DESIRE อยู่ครับเท่าที่ดูสเปคแล้วตรงตามความต้องการทุกอย่างครับ

มีทั้งสองแบบครับขึ้นกับรุ่น บางรุ่นเป็นGPS บางรุ่นเป็นAGPSแต่ไม่แน่ใจว่ามีรุ่นที่ไม่มีหรือเปล่า
ส่วนตัวdesire ตามข้อมูลที่เค้าบอกมาคือเป็นGPS สามารถใช้งานไม่ต้องผ่านGPRSได้ครับ แต่เหมือนว่าจะให้ผ่านGPRSไม่ได้เพราะไม่ใช่AGPS เพราะฉะนนั้นน่าจะรับพิกัดได้ไม่เร็วมาก ส่วนแผนที่มีหลายตัวอยู่ครับ ผมเองไม่เคยใช้เพราะเล็งตัวนี้เหมือนกันเลยหาข้อมูล แผนที่ที่จะลงมีหลายแบบหรือจะใช้ตัวgoogleก็ได้ แต่ตอนนี้ยังไม่มี garmin แน่นอนตัวอื่นไม่รู้ว่าดีแค่ไหน
ksrfiber
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 14:47  

มันจะวางขายก่อนวันที่ 16ไหมอ่าต้องซื่อก่อน16เท่านั้นไม่งั้นคง จะโดน N1
Esguso
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 16:12  

ksrfiber ผู้เขียน:
มันจะวางขายก่อนวันที่ 16ไหมอ่าต้องซื่อก่อน16เท่านั้นไม่งั้นคง จะโดน N1

เมื่อเช้าผมโทรไปถามที่ smartphone มาอ่ะครับ เขาว่า จะมีจำหน่าย 11-12 พ.ค. และเปิดตัว 18 พ.ค. ถ้าเป็นแบบนี้แหล่มเลยครับ อีกแค่ 2 อาทิตย์เท่านั้น! Very Happy
Esguso
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 16:23  

โอ้ววว เหมือนเว็บนี้จะวางขายแล้ว 19700 บาท

http://www.bask1.com/index.php?lay=show&ac=cat_show_pro_detail&cid=423&pid=63064
want to know
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 17:04  

Esguso ผู้เขียน:
โอ้ววว เหมือนเว็บนี้จะวางขายแล้ว 19700 บาท

http://www.bask1.com/index.php?lay=show&ac=cat_show_pro_detail&cid=423&pid=63064

มีใครสั่งไปมั่งแล้วหรอค่ะ อยากรู้จังว่าเป็นไงมั่งอ่ะค่ะ
Hyperion
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 17:14  

เครื่องไมดูถูกๆจัง...-"- หิ้วมาชัวร์...แต่น่าสนแฮะ
l2eactionn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 20:05  

เข้ามาร้องเพลงรอ
ปล.ดูไปดูมา ไม่ค่อยชอบทรงมันเท่าไหร่ละ
ksrfiber
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 20:08  

เมื่อเช้าผมโทรไปถามที่ smartphone มาอ่ะครับ เขาว่า จะมีจำหน่าย 11-12 พ.ค. และเปิดตัว 18 พ.ค. ถ้าเป็นแบบนี้แหล่มเลยครับ อีกแค่ 2 อาทิตย์เท่านั้น! Very Happy

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง ขอเชิญพี่อ่างมาบอกว่า่ แหล้มเลยๆ
MiniBuz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 00:38  

ท.ทหารอดทน Shocked
sicsy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 10:11  

อยากรู้ครับ เค้าว่างขายเครื่อง ศูนย์ไทย หรือ หิ้วมา

มีของเลย หรือเปล่า ? จะได้ไปซื้อที่ร้านเค้าเลย
whatdafuk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 10:22  

เครื่องของ Bask เป็นเครื่องนอกคับผม

...รอร๊อรอ(อิกคน)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย whatdafuk เมื่อวันที่ 03 May 2010 10:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Esguso
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 10:23  

sicsy ผู้เขียน:

อยากรู้ครับ เค้าว่างขายเครื่อง ศูนย์ไทย หรือ หิ้วมา

มีของเลย หรือเปล่า ? จะได้ไปซื้อที่ร้านเค้าเลย

หิ้วอ่ะครับ ประกันร้าน โทรถามมา แล้วอ่ะครับ แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้นผมดูข้อมูลทางเน็ต มีหลาย cmmt ร้านนี้ไว้เหมือนกันเกี่ยวกับเรื่ืองประกันอ่ะ ยังไง ลองหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจก่อนอ่ะครับ

ปล. ความคิดผม รออีกแค่ 2 week(ไหนๆ ก็รอมา จะครึ่งปีละ 55) แล้วซื้อประกันศูนย์ดีกว่าอ่ะครับ
g
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 07:17  

แสดงผล 3มิติแบบ n900 ได้หรือเปล่าคะ
ksrfiber
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 10:40  

up หน้อย รอผู้รู้มาอัพเดท ข้อมูล
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 13:52  

Very Happy สวัสดีเพื่อนๆชาวสยามโฟนทุกท่าน ตอนบ่ายๆ ของวันอังคารครับ

วันนี้ว่าง ก็เลยจะมาอัพเดทข้อมูลเกี่ยวกับ GPS ใน Android นะครับ

แต่ผมขอออกตัวก่อนนะครับ (เพราะผมไม่ใช่ GURU) ฉะนั้นถ้ามีข้อมูล

ใดๆผิดพลาด ก็ต้องขออภัยล่วงหน้าไ้ว้ด้วย Laughing Laughing

เท่าที่ผมทราบตอนนี้ GPS Navigation for Android ที่นิยมลงกัน

น่าจะมีอยู่ 3 เจ้าด้วยกันครับ คือ

1.NDrive

2.Sygic Mobile Maps 9

3.iGO

ในส่วนของการใช้งานของแผนที่ทั้ง 3เจ้านี้ ก็คล้ายๆกับ Garmint,Power map,

Tom Tom หรือ Speed navi ที่ลงไว้ใน Windows phone สมัยก่อน

ซึ่งใช้การรับสัญญานจากดาวเทียม (ไม่ต้องเสียตังค์ผ่านค่า EDGEหรือ GPRS)

โดยมากถ้าเครื่องรุ่นไหนมี GPS ก็มักจะมี A-GPS มาให้ด้วย ซึ่ง Desire

ผมคาดว่าน่าจะมีทั้ง GPS และ A-GPS ถามว่าทำไมถึงคิดว่ามีทั้ง2ตัว

เพราะผมจะดูข้อมูล เกี่ยวกับ ข้อมูลตัวเครื่อง (Spec) และ จุดเด่น (Feature)

ทั้ง เวปไทย และ เวปนอกครับ ซึ่งจุดที่ผมสังเกตุเห็นได้ชัดก็คือ

ถ้าเมืองนอกแจ้งเสปคไว้ว่า GPS : With A-GPS Support

เวปเมืองไทยจะเป็น GPS : Yes (Build-In GPS navigation)

ซึ่งถ้าเป็นWindows phone (Professional) โดยมากมักจะใส่มาให้ทั้ง2ตัว

แต่ถ้าเป็นWindows phone (Standard) โดยมากมักจะเป็น A-GPS

หรือถ้าสามารถใส่ GPS ได้ ก็ต้องเป็น MAP For Smart phone

ซึ่งค่อนข้างหาได้ยากกว่า Windows phone (Professional)

จึงไม่ใคร่มีใครที่นิยมใช้ Windows phone (Standard)

คุยเรื่อง Android อยู่ดีๆ ไหงออกไปหา Windows phone ซะได้ Laughing Laughing

ครับมาเข้าเรื่องกันต่อ ฉะนั้นถ้าใคร จะใช้ OS Android ผมก็ไม่อยากให้คาดหวัง

เรื่อง GPS เป็นหลักนะครับ เพราะถ้าใช้ GPS ผมมองว่า Windows phone

ยังคงดีที่สุด (ย้ำว่านี้คือความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)5555

ไหนๆ ก็วกมาเข้าเรื่อง Windows phone แล้ว มาต่อกันเรื่องโปรแกรมแพทย์

กันต่อเลยดีกว่าครับ เพราะหลายท่านมีความต้องการ การใช้งานที่หลากหลาย

แต่ก็ต้องมีจุด หรือความต้องการสูงสุดในการใช้โปรแกรมบางอย่าง เช่น

โปรแกรมแพทย์ เป็นต้น ซึ่งเท่าที่ผมไป Searchมา โปรแกรมแพทย์ ใน Android

ยังคงมีค่อนข้างน้อยครับ แต่ผมเชื่อมั่นว่าในอนาคต คงมีเยอะขึ้นตามลำดับครับ

เท่ากับว่าตอนนี้มีให้เลือกอยู่2 ทางเลือก สำหรับท่านที่ต้องการใช้โปรแกรมแพทย์

คือ iPhone กับ Windows phone ซึ่งโปรแกรมแพทย์ใน iPhone ค่อนข้าง

มีเยอะขึ้น ถ้าเทียบกับในอดีต ซึ่งผมเคยลองดูว่ามีทั้งหมดกี่ App Exclamation

เมื่อเข้าไปดูแล้ว ปรากฏว่ามีทั้งหมดประมาณ 30 App แต่ในการใช้งานจริงๆ

จะเวิร์คแค่ไหน อันนี้ก็คงต้องไปลองกันเอาเองนะครับ Very Happy Laughing

เพราะเพื่อนๆผมแต่ละคนที่ใช้ iPhone อยู่ ไม่มีใครเรียนแพทย์สักคน

ที่นี้มาดูฝั่ง Windows phone กันบ้าง ตอนนี้ถ้าเกี่ยวกับโปรแกรมแพทย์และยา

ที่นิยมลงกันมากๆเลยก็คือ Uptodate,Skyscape,isilo,เมดิคัล,Sanford,

MiM,lexicom ซึ่งฝั่ง Windows phone ผมค่อนข้างคุ้นเคยกับโปรแกรมแพทย์

มากกว่า OS ตัวอื่นๆ ถ้าจะเน้นใช้โปรแกรมแพทย์จริงๆ ก็แนะนำไปทาง

HTC HD2 เลยครับ เพราะของเค้าแรงจริงๆ Applause Applause

สำหรับ HTC Smart ก็เจอโรคเลื่อนอีกแล้วครับท่าน มีคนถามหากันเยอะจริงๆ

คงจะสามารถตีตลาดระดับล่างได้นะครับ ส่วนสเปคเทพก็ร้องเพลงรอ

กันไปก่อนนะครับ วันนี้พอหอมปากหอมคอครับ บายๆครับ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 15:38  

up หน้อย รอผู้รู้มาอัพเดท ข้อมูล

วางขายในไทยยังเอ่ย ใครเจอแล้วช่วยบอกหน่อย ที่ไหน ราคาเท่าไร
หมี 8iy[
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 15:40  

แล้วสรุปว่า มันจะขายเท่าไหร่ เริ่มขายเมื่อไหร่ P3300 ผมมันจะพังแล้ว !!! (ใช้คุ้มมาก)

คำถาม

1. เมื่อเทียบกันระหว่าง HD2 กับ Desire มันต่างกันเยอะไม๊ อะไรบ้างที่ต่างกัน (ขอแบบระเอียดยิ๊บ)

2. เมื่อเอาสามอันนี้มารวมกัน N1 HD2 Desire ... อันไหนด้อยที่สุด เพราะอะไร? รองลงมา

3. อยากแซบแว่....ในกล่อง ของ 3 ตัวนี้ มีอะไรมาให้บ้าง?

ขอบคุณครับ
benz123456789
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 16:11  

ตัวนี้ทำเป็น WIFI ROUTER เหมือน HD2 ได้รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ
หมี 8iy[
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 16:38  

ถามอีกนิดนึงครับ...

N1 กับ Legend มันต่างอะไรกันเยอะไม๊ ความคุ้มค่า คุ้มราคา อันไหนมีมากกว่ากัน เรียงลำดับกว่า

HD2
Desire
N1
Regend
ksrfiber
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 16:56  

[quote="คำถาม

1. เมื่อเทียบกันระหว่าง HD2 กับ Desire มันต่างกันเยอะไม๊ อะไรบ้างที่ต่างกัน (ขอแบบระเอียดยิ๊บ)

[/quote]

จอdesire เล็กกว่า 555 ตอบแค่เนี้ย รอผู้รู้มาชี้โพลงครับ
ksrfiber
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 20:28  

คือผมไปเจอข้อความนี้ใน facebook ของ myhtc
อ้างถึง:
Desire ได้ข่าวว่าจะมีวางขายบางส่วนวันพรุ่งนี้ครับ (5 พ.ค.) แต่ทาง htc จะเปิดตัวจริงๆวันที่ 18 พ.ค. นี้ครับ (ถ้าผมได้ข่าวมาไม่ผิดนะครับ)

ถ้าเป็นเช่นนี้มีหวังได้เฮกันท้วนหน้าครับ
MiniBuz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 20:54  

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด สลบไปแล้ว zzZZZ
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 21:56  

ประมาณวาไม่ใช่เครื่อง ศูนย์ใช่ไหม- -
ksrfiber
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:45  

ผมว่าโอกาศที่จะเป็นเครื่อง0กะมีนะครับเพราะเครื่องหิ้วกะเริ่มเยอะแล้วนะครับ
ksrfiber
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:45  

ผมว่าโอกาศที่จะเป็นเครื่อง0กะมีนะครับเพราะเครื่องหิ้วกะเริ่มเยอะแล้วนะครับ
wathaminsan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 00:03  

วันนี้จริงหรอ ......เอาวะ เดินหาดู
sicsy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 09:26  

wathaminsan ผู้เขียน:
วันนี้จริงหรอ ......เอาวะ เดินหาดู

เจอแล้วบอกด้วย และเครื่อง ศูนย์ หรือเปล่า
คนที่ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 09:56  

เจอแล้วมาบอกด้วยนะคับจะได้ไปดู เป็นเครื่องอะไรก็บอกด้วยนะคับว่าเครื่องศูนย์ หรือหิ้ว
MasterSun
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 05 May 2010 16:02  

lil' cutie ผู้เขียน:
อยากถามว่า

HTC desire สามารถ speak to text ได้เช่นเดียวกับ Nexus1 รึเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ Very Happy

ทำไม่ได้ครับ เป็นจุดด้อยเล็กน้อย
ksrfiber
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 17:32  

แต่มันกะมี app ไว้แทนจุดนี้อยู้นะครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 13:15  

Very Happy สวัสดีตอนเที่ยงๆวันพฤหัสบดีครับ toothy4

วันนี้เป็นอีกวันที่อากาศดีมากๆ เลยครับ sunny

เมื่อวานถือเป็นอีก 1วันที่เป็นวันมหามงคล ของปวงชนชาวไทย

ประจวบกับการเมือง ที่เริ่มมองเห็นทางออก คิดว่าอะไรต่อมิอะไร

คงจะมีทิศทางที่ดีขึ้น ประเทศของเราจะได้พัฒนาไปอย่างต่อเนื่อง

ผมอยากเห็นทุกพื้นที่ในประเทศไทยใช้ระบบ 3G ได้ (ฝันไปป่าวเรา)

ครับก็ขออนุญาต มาอัพเดทข้อมูลเกี่ยวกับ HTC Desire ครับ ยืนยันนะครับว่า

เครื่องศูนย์ ตอนนี้ยังไม่มีวางจำหน่ายครับ ที่เห็นๆกันอยู่ใน MBK คือเครื่องนอกครับ

สนนราคา ก็อยู่ที่ประมาณ 2หมื่นนิดๆครับ เครื่องศูนย์ล่าสุดที่เช็คกับทาง HTC

ก็ยังคงยืนยันคำเดิมครับ ว่าประมาณกลางเดือน ราคายังไม่ Final ครับ แต่คาดว่า

ไม่เกิน HD2 ครับ ทราบข้อมูลเพิ่มเติมยังไง จะมาPost ใหม่นะครับ
petchjira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 15:46  

petchjira ผู้เขียน:
Larvaz ผู้เขียน:
petchjira ผู้เขียน:
IamK ผู้เขียน:
Desire เข้าขายในไทยแน่นอน แต่จะมาหลัง Legend ประมาณ 1-2 เดือน โดย Legend น่าจะขายประมาณเดือนเมษายน ซึ่งไม่ทันงานคอมมาร์ท

ป.ล. ในต่างประเทศ Desire จะขายในปลายเดือนมีนาคมนี้ล่ะ ขายก่อน Legend อีก

รู้ว่าจะเข้า ... แค่นี้ก็พอใจร้องเพลงรอไปก่อนก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม

พอมันเข้าปุ๊บ แต่พอมีตัวที่ดีกว่า ก้อจะรอตัวอื่นแทน

อิอิ

ก็อาจจะเป็นอย่างที่ว่านะครับ แต่โดยส่วนตัว อยากลองใช้ andriod ดูบ้างนะครับ เพียงแต่ว่ายังไม่รีบ ก็แค่รู้สึกว่า รุ่นนี้มีอะไรให้มาค่อนข้างครบถ้วนน่ะครับ อีกอย่างเชื่อมือ HTC ด้วยครับ เคยจับ Diamond งานประกอบดีเยี่ยมเลยครับ

ผมซื้อ legend แทนแล้วนะครับ เพราะรู้สึกว่ามันพอเพียงต่อการใช้งานครับ Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 16:10  

RAY0856676764 ผู้เขียน:
Very Happy สวัสดีตอนเที่ยงๆวันพฤหัสบดีครับ toothy4

วันนี้เป็นอีกวันที่อากาศดีมากๆ เลยครับ sunny

เมื่อวานถือเป็นอีก 1วันที่เป็นวันมหามงคล ของปวงชนชาวไทย

ประจวบกับการเมือง ที่เริ่มมองเห็นทางออก คิดว่าอะไรต่อมิอะไร

คงจะมีทิศทางที่ดีขึ้น ประเทศของเราจะได้พัฒนาไปอย่างต่อเนื่อง

ผมอยากเห็นทุกพื้นที่ในประเทศไทยใช้ระบบ 3G ได้ (ฝันไปป่าวเรา)

ครับก็ขออนุญาต มาอัพเดทข้อมูลเกี่ยวกับ HTC Desire ครับ ยืนยันนะครับว่า

เครื่องศูนย์ ตอนนี้ยังไม่มีวางจำหน่ายครับ ที่เห็นๆกันอยู่ใน MBK คือเครื่องนอกครับ

สนนราคา ก็อยู่ที่ประมาณ 2หมื่นนิดๆครับ เครื่องศูนย์ล่าสุดที่เช็คกับทาง HTC

ก็ยังคงยืนยันคำเดิมครับ ว่าประมาณกลางเดือน ราคายังไม่ Final ครับ แต่คาดว่า

ไม่เกิน HD2 ครับ ทราบข้อมูลเพิ่มเติมยังไง จะมาPost ใหม่นะครับ

ราคาผมว่ามันไม่แพงกว่า HD2 หรอกครับ

ถ้า Desire ราคาใกล้เคียงหรือแพงกว่า HD2 นี่ผมไม่ซื้อแน่ๆ

คงไปมองตัวอื่นแทน
ssppnn552537
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 16:46  

ถ้า ไม่ใช่เครื่องศูนย์ราคาอาจจะน้อยกว่านี้นะ
zerozone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 16:51  

ขอถามผู้ที่เคยใช้ HTC หน่อยครับ เกี่ยวกับการฟังเพลง mp3 เทียบกับ sony ดีหรือแย่กว่ายังไง???
พอดีเคยใช้ sony w810i ชอบเสียง(มากๆ) ตอนนี้ใช้ Samsung JET ผมว่าเสียงมันแบนกว่า sony ส่วนฟังชั่นอื่นๆก็ ok พอดีอยากเปลี่ยนเป็น HTC Desire เพราะดูสเป็คแล้วน่าสนใจ และเพราะเป็น android ด้วย

Razz Razz Razz
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 23:05  

zerozone ผู้เขียน:
ขอถามผู้ที่เคยใช้ HTC หน่อยครับ เกี่ยวกับการฟังเพลง mp3 เทียบกับ sony ดีหรือแย่กว่ายังไง???
พอดีเคยใช้ sony w810i ชอบเสียง(มากๆ) ตอนนี้ใช้ Samsung JET ผมว่าเสียงมันแบนกว่า sony ส่วนฟังชั่นอื่นๆก็ ok พอดีอยากเปลี่ยนเป็น HTC Desire เพราะดูสเป็คแล้วน่าสนใจ และเพราะเป็น android ด้วย

Razz Razz Razz

คุณภาพเสียงของตัวนี้จากที่ต่างประเทศทดสอบมาใกล้เคียงมากกกกกกับเจ้า X10 เลยล่ะครับ(มันทำให้ผมประหลาดใจได้พอสมควรเลยสำหรับ HTC) แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมแนะนำให้ไปลองฟังด้วยตัวเอง และควรจะใช้หูฟังที่เราใช้ประจำกับเพลงที่เราฟังประจำไปทดสอบกับตัวเครื่องดูจะดีมากเลยครับ เพราะผมก็เน้นฟังเพลงเช่นเดียวกันครับ (เพราะตั้งแต่ใช้โทรศัพน์มาก็ถูกใจเสียงของ SE ที่สุดแล้วครับ)
WC_Man
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 01:08  

รบกวนสอบถามข้อมูลด้วยครับ Very Happy

ถ้าซื้อเครื่องศูนย์มาแล้วทำการ Root ในเรื่องของการรับประกันจะเป็นอย่างไรครับ

ประกัน software สิ้นสุดลง แต่ประกัน hardware ยังอยู่ หรือสิ้นสุดทั้งคู่ครับ Crying or Very sad

ผมกำลังคิดว่า ถ้าประกันสิ้นสุดจริงๆ การซื้อเครื่องหิ้วน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าน่ะครับ แต่ทั้งนี้ก็คงต้องรอดูราคาไทยที่จะเปิดตัวอีกทีก่อนจึงจะตัดสินใจครับ

ขอบคุณครับ
sicsy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 08:48  

ราคา เปิดตัวที่ 20900 ครับ ราคานี้ คอมเฟิร์มแล้ว
ksrfiber
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 09:32  

แล้วมันจะมาวันไหนอ่าคราบบบบบบบบบบบบบบบ
Esguso
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 10:36  

sicsy ผู้เขียน:
ราคา เปิดตัวที่ 20900 ครับ ราคานี้ คอมเฟิร์มแล้ว

แหล่งข้อมูลจากเว็บไหนอ่ะครับ Very Happy
ksrfiber
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 11:03  

ขอตอบแทนนะครับ
http://www.smartmobile.co.th/
whatdafuk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 16:33  

โอว เปิดรับจองแล้ว พึ่งโทรไปถามมา

เป็นเครื่องศูนย์ ค่าจอง1000บาท

รับเครื่องวันที่ 12-14 หรืออาจจะเร็วกว่านั้น (เค้าบอกงี้)

โอว ไปจองๆ
Esguso
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 17:51  

http://www.youtube.com/results?search_query=problem+htc+desire&aq=0

คือ พอดีใน Youtube มีฝรั่งเขา post พวกปัญหา HTC Desire ด้วยน่ะครับ เหมือนมันจะมีปัญหา Touch Screen น่าจะเป็นที่ Hardware ไม่รู้ว่ามันเป็นทั้ง lot ที่ผลิตรึป่าว หรือว่าเป็นทั้งหมด ถ้าจะซื้อ สงสัยต้องขอลองเครื่องก่อนอ่ะครับ การพิมพ์ แต่ละตำแหน่ง ฯลฯ

อยากได้ครับ รอมานาน แต่ถ้าไม่มีปัญหา Touch screen คงจะดีมากๆ ครับ Very Happy
อ่าฮะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 17:59  

งี้ก็ต้องลองกันก่อนหล่ะครับ เพื่อความสบายใจ ^^"

แต่ถ้าเครื่องศูนย์ก็น่าจะเคลมกันได้นะ!
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 19:22  

คือ อาการจากที่เขา test ผมว่าไม่น่าจะเป็นทุกเครื่อง คิดดูสิ พื้นที่ตรงกลาง จิ้มไม่ได้ได้ไง
แล้วจะพิมพ์ได้ไง อย่างที่เขา test อะ พิมพ์บางตัวอักษรไม่ได้ ผมว่าอันนี้ผิดปรกติแล้วละครับ
เนอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 19:28  

อย่างที่เค้าบอกแหละครับ ตอนท้ายอ้ะ ที่ว่า "ดวง" -*-

เอ้อ ว่าแต่จากข่าวเก่าที่ว่า Desire เข้าไทยแค่สีเดียว คือน้ำตาล

ไม่ทราบว่าตอนนี้ชัดเจนหรือยังครับว่ามีจำหน่ายสีอะไรบ้าง??
Hyperion
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 20:19  

HelloGOP ผู้เขียน:
คือ อาการจากที่เขา test ผมว่าไม่น่าจะเป็นทุกเครื่อง คิดดูสิ พื้นที่ตรงกลาง จิ้มไม่ได้ได้ไง
แล้วจะพิมพ์ได้ไง อย่างที่เขา test อะ พิมพ์บางตัวอักษรไม่ได้ ผมว่าอันนี้ผิดปรกติแล้วละครับ

แล้ว มัลติทัชล่ะครับ?? นั่นเป็นเหมือนกันหมดรึเปล่าอ่ะ...ถ้าไม่เป็นผมก็อยากได้ละ
รอดูกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 20:27  

งี้ก็ต้องรอดูเครื่องจริงที่จำหน่ายในไทยหล่ะครับ^^

แต่ผมคิดว่าคงไม่เป็นทุกเครื่องหรอกนะ เพราะรุ่นอื่น ๆ ก็ไม่มีปัญหา!!

เชียร์ Desire ขาดใจครับ รอมานาน - -"
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 21:02  

น่าจะชัดเจนเรื่องสี น่าจะสีเดียวครับ

ส่วนเรื่อง multitouch นั้น ก็น่าจะมีอาการคล้ายที่ n1 เป็นครับ ลองหาคลิปดูครับมีคนเคยบ่นไว้
แต่อาการนี้ผมว่าไม่ได้เป็นปัญหาอะไรมากมายครับ เพราะไม่น่ามีผลในการใช้งานจริงเท่าไร
rubbizh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 01:17  

ขอตอบแทนนะครับ
http://www.smartmobile.co.th/

เห็นราคาในเว็บนี้ 20900 บาท มันจะเท่านี้จริงป่าวเอ่ย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: