Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Desire - เอชทีซี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 933 / เข้าชม: 1903327
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
66%
 66%  [ 32 ]
ดี - GOOD - 4
27%
 27%  [ 13 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 2 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 48

Author

หัวข้อ : Re: HTC Desire - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 23:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

0000 ผู้เขียน:
ยังน่าซื้อมาใช้อยู่ไหมเนี่ย

เอาแบบข้อมูลหลังร้านที่ผมขายเลยก็ ยอดขายรุ่นนี้สะดุด เดินช้ามากๆ บาอาทิตย์แทบไม่ได้ปล่อยออกไปเลย

ตั้งแต่มีคนแจ้งปัญหาเข้ามาเรื่อยๆ จากคนซื้อไปใช้จริง

ตั้งแต่
-เริ่มมีคนซื้อไปบ่นว่า แบตไม่ทน
-สีจอเพี้ยน แสดงออกมาเป็นสีชมพู
-ระบบมัลติทัช ในหลายๆส่วนที่ต้องอยู่ระนาบเดียวกันมันทำงานเพี้ยน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 21:54  

StarTranslate
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 22:01  

รบกวนด้วยค่ะ...

ทำยังไงถึงจะย้าย contact จาก SIM มา PHONE ได้คะ
bunnyheal
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 23:22  

Anonymous ผู้เขียน:
รบกวนด้วยค่ะ...

ทำยังไงถึงจะย้าย contact จาก SIM มา PHONE ได้คะ

เรียกโปรแกรม contact ขึ้นมา จากนั้นกดปุ่ม menu แล้วเลือก Import/export

เลือก import form sim card
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 08:20  

เอาแบบข้อมูลหลังร้านที่ผมขายเลยก็ ยอดขายรุ่นนี้สะดุด เดินช้ามากๆ บาอาทิตย์แทบไม่ได้ปล่อยออกไปเลย

ตั้งแต่มีคนแจ้งปัญหาเข้ามาเรื่อยๆ จากคนซื้อไปใช้จริง

ตั้งแต่
-เริ่มมีคนซื้อไปบ่นว่า แบตไม่ทน
-สีจอเพี้ยน แสดงออกมาเป็นสีชมพู
-ระบบมัลติทัช ในหลายๆส่วนที่ต้องอยู่ระนาบเดียวกันมันทำงานเพี้ยน

desire มันไม่มี multi touch นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 12:42  

ไอ้เครื่องร้อนมันถือว่าเป็นปัญหาเหรอครับ เครื่องพวกนี้เครื่องไหนมันไม่ร้อนบ้างเนี่ยผมอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 16:48  

ไอ้เครื่องร้อนมันถือว่าเป็นปัญหาเหรอครับ เครื่องพวกนี้เครื่องไหนมันไม่ร้อนบ้างเนี่ยผมอยากรู้

เท่าที่อ่านเจอคือ มันร้อนเกินปกติ
(นึกออกไหมหว่า ประมาณร้อนจนคนถือกลัวมันจะระเบิดตามข่าวนะครับ เขาเลยออกมาบอกถึงปัญหาตรงนี้กัน)

ผมกับเห็นว่าดีนะ จะได้ระวัง เพราะขึ้นชื่อว่าอุปกรณ์อิเลคทรอนิค มันไม่มีคำว่า แน่นอน 100% อยู่แล้วจริงไหม

เคยซื้อโน๊ตบุคมาใช้อาการคือเครื่องร้อนกว่าตัวเก่ามาก เมื่อใช้ในเวลาเท่ากันสรุปคิดแบบคุณแหละว่ามันไม่ใช่ปัญหา

หลังใช้ต่อไปเกือยบอาทิตย์เมนบอร์ดไหม้ ช่างบอกซ่อมไม่คุ้ม สรุปเสียตังซื้อใหม่ เสียค่าโง่ให้กับคำว่า ไม่เป็นปัญหา ไป5หมื่น

แยกระหว่างร้อน กับร้อนเินปกติให้ออก แล้วอย่าประหมาด คิดว่าไม่เป็นปัญหาแบบผมหละ T_T
nicemean
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 23:07  

จัดการสอยมาเรียบร้อยแล้วครับ
หน้าตาก็ธรรมดา แต่หรูหราในตัว
หน้าจอทนสุดๆ ตกแล้วยังเฉยๆ
เยี่ยม
chayakornn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 08:45  

ตั้งแต่

desire มันไม่มี multi touch นะ

มีนี่ครับ MultiTouch แต่ มันออกจะมีปัญหา ไม่ใช่หรือ?
ถ้าใช้แค่ Duo Touch สำหรับซูมภาพ เล่นเว็บ ก็ไม่น่าจะมีปัญหา
แต่สำหรับเล่นเกม(บางเกม)ที่อาจจะต้องใช้หลายๆนิ้ว (Multi Touch) ก็มีปัญหาอย่างที่เค้าพิสูจน์กันมา
chayakornn
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 08:47  

nicemean ผู้เขียน:
เยี่ยม

OMG เพิ่งถอย ก็ตกซะแล้วเหรอครับ ใจถึงจริง

หน้าตาก็ธรรมดา แต่หรูหราในตัว -- เห็นด้วยๆ
RAY0856676764
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 18:32  

Very Happy สวัสดีครับ กลับไปบ้านที่ จ.จันทบุรี 2วัน สอยเงาะซะพุงกาง

(เกี่ยวไรกะมือถือ แค่อยากเล่าให้ฟังนะครับ Laughing Laughing Laughing )

วันนี้ขายไปแล้ว 5 เครื่อง มานั่งโพตส์ได้แล้ว Smart=1,HTC Touch2 2.5G=1,

HD2=2,HTC Desire=1 (HTC Desire ตัวสุดท้ายครับ) ลูกค้าเก่าครับ

ใช้ GOOGLE Nexus One อยู่ วันนี้มาถอย HTC Desire ซะแล้ว ตัวเก่าพี่เค้าจัดให้

แฟนครับ มาเล่าสู่กันฟังครับ Laughing Laughing วันนี้มาดูโปรแกรมเพิ่มเติมสำหรับ Android

ดีกว่าครับ โปรแกรมตัวที่1 Google Shopper หากคุณสนใจสินค้าสักชิ้น และอยาก

รู้ข้อมูลเพิ่มเติม เพียงใช้ Google Shopper ค้นหา คุณก็จะได้รายละเอียดอื่นๆ

ของสินค้า ทั้งราคา(US Dollar) แหล่งที่ขายสินค้า และข้อมูลอื่นๆ ความเจ๋งของเจ้า

Google Shopper อยู่ตรงที่คุณสามารถค้นหาได้ 3 วิธี ทั้งใช้กล้องโทรศัพท์สแกนรูป

หรือบาร์โค้ดสินค้า พูดชื่อสินค้าผ่านโปรแกรม รวมทั้งการใช้ Type Search แบบเดิม

โปรแกรมตัวที่2 APNDroid โปรแกรม เปิด-ปิด GPRS ครับ(ตัวนี้สำคัญมาก)

โปรแกรมตัวที่3 ASTRO โปรแกรม Back Up App และใช้ประโยชน์อื่นๆ

โปรแกรมตัวที่4 ES File Exploer โปรแกรมไว้สำหรับ ลงโปรแกรมเห็นหน้าตา

Icon ของโปรแกรมก่อนที่เราจะลงครับ โปรแกรมตัวที่5 Spb TV Full ดูทีวีทั่วโลก

โดยผ่าน Internet ครับ มีความสุขกับการมองโลกสวยงามทุกๆท่านครับ
nicemean
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 22:22  

chayakornn ผู้เขียน:
nicemean ผู้เขียน:
เยี่ยม

OMG เพิ่งถอย ก็ตกซะแล้วเหรอครับ ใจถึงจริง

หน้าตาก็ธรรมดา แต่หรูหราในตัว -- เห็นด้วยๆ

มันเป็นอุบัตติเหตุครับ หอบแฟ้มเยอะ เลยวางไว้บนแฟ้ม
ตกลง เอาด้านหน้าจอลงเต็มๆ
ใจหายไปอยู่ตาตุ่ม
เก็บมาดู เฮ้อ
เห็นฟิมพ์กันรอยโดนหินซะเป็นรูโบ๋เลย
เลยแกะฟืมพ์เพื่อดูจอ
ปลากฎว่า ไม่มีแม้รอยขีดข่วน
วันหลังคงต้องระวังกว่านี้แล้วล่ะ
ไม่อยากทดสอบความอึดของเครื่องโดยไม่จำเป็น
vatra
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 00:48  

เวลาต่อ Mobile networks แล้วมันจะขึ้นว่า " Use phone for data connection when Wi-Fi is unavailable " แล้วก็ต่อเน็ตไม่ติด มันเป็นบ่อยมากๆเลย ผมควรทำไงดีครับ ขอคำแนะนำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 10:17  

เวลาต่อMobile networksบางครั้งแล้วไม่ขึ้นหรือป่าวครับ
แก้โดยเปิดโมตเครื่องบินแล้วปิดครับ iphoneก็เป็นๆบางครั้ง
chayakornn
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 00:27  

HTC Desire เตรียมพร้อมอัพเกรดเป็นแอนดรอยด์ 2.2

http://www.phonemove.com/news/android/12768772907433

ดีใจด้วยครับ Very Happy
eieieiei00
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 11:12  

UPGRADE แล้วปัญหาที่มีอยู่จะหายไปเปล่า

เช่นมัลติทัช การแสดงผล(สีเพี้ยน)
TONGGG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 12:04  

พอดีจะหาเครื่องสำหรับเล่นหุ้น
Desire นิลงโปรแกรมซื้อขายหุ้นได้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 13:06  

eieieiei00 ผู้เขียน:
UPGRADE แล้วปัญหาที่มีอยู่จะหายไปเปล่า

เช่นมัลติทัช การแสดงผล(สีเพี้ยน)

ยังมีคนเจอปัญหาเหล่านั้นอยู่ครับ เห็นกระทู้แจ้งปัญหาใน Pantip อยู่เลยวันก่อน
firekisszz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 15:32  

oสวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ค่ะ เพิ่งซื้อdesire. มาได้ซักอาทิตย์นึงนี่แหละจากศูนย์ที่เชียงใหม่ เพราะกลับไปเยี่ยมพ่อแม่พอดี เลยเอาประสปการณ์ที่ได้มาแชร์กันค่ะ

เอ้เป็นคนเน้นเล่นเนทเข้าเวป เวปบอร์ด เฟสบุค เช็คเมล์ และดูแผนที่บ้าง แค่นี้ค่ะ ดังนั้นสิ่งที่เอามารีวิวก็จะตามที่ใช้ในชีวิตประจำวันเท่านั้นนะคะ มากกว่านั้นก็ทำไม่เป็นค่ะ

ปัญหาที่เจอเกี่ยวกับตัวเครื่องนี่ สีจอเอ้ปรกตินะคะ เห็นที่ว่าเฟสบุคจะออกม่วงๆ ของเอ้ก็ยังน้ำเงินดีอยู่ค่ะ

กล้องสาดแฟลชแล้วหน้าเบลอไปเลยค่ะ ไม่ค่อยชัดอ่ะ แต่แฟลชแรงตาบอดได้เลยค่ะ ถ่ายเสร็จมาดูจอ มองอะไรไม่เห็นเลย พร่าตามากๆ55

แบตหมดเร็วค่ะ โดยเฉพาะถ้าเล่นเนทนี่ แป๊บๆลงไปละ นี่ก็พิมพ์ผ่านdesireอยู่ค่ะ เล่นตั้แต่เที่ยงยทเตแกว่าๆ ตอนนี้บ่ายสามสิบห้า แบตเหลือ 42%ค่ะ จากเต็มร้อยนะคะ

ตอนชาร์จนี่ชาร์จนานมากค่ะ เทียบกับmagicที่เคยใช้ อันนี้นานกว่าเป็นเท่าตัวเลยอ่ะกว่าจะเต็ม

เครื่องร้อนจริงค่ะ เทียบกับmagicเช่นเดียวกัน

แต่เข้าเนทลื่นดีนะคะ อาจไวสู้iphone3 gsไม่ได้ แต่ก็ไวกว่าบีบี และmagicค่ะ (ใช้มาหมดแล้วเช่นกัน) ปัญหาเรื่องต่อเนทตอนแรกมีค่ะ เอ้ใช้เบอร์ดีแทกค่ะ เครื่องนี้ใส่ซิมปุ๊บมันหาช่องสัญญาณเนทให้อัตโนมัติเลยค่ะ สะดวกกว่าmagicนะคะที่ต้องไปตั้งค่าapn,proxy. แต่des
ire นี่บางทีกดเชื่อมต่อเนทได้แล้ว แต่สัญลักษณ์Eก็ไม่ขึ้นซักที ปิดการเชื่อมแล้วเปิดการเชื่อมใหม่ บางครั้งได้ผล บางครั้งไม่ได้ผล ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่ ถึงจะเชื่อมต่อได้ แต่พอลองไปตั้งค่าapn,proxyตามที่เคยทำในmagicดู ปรากฏว่าปัญหานี้หายไปเลยค่ะ สั่งเชื่อมต่อได้ดั่งใจ.

app. taskiller. นี่ถ้าเผลอไปกดปิดตัวhtc sense เมื่อไหร่ พอออกจากหน้าแอพมา เครื่องจะแฮงก์ไปเลยนะคะ ระวังด้วย

ยแต่ที่ปวดกบาลที่สุดคือเวลาพิมพ์ไทยค่ะ พิวพ์ได้เร็วดี แต่มีเออเร่อหลายจุด ที่จำได้มีดังนี้(อ้อ เป็นภาษาไทยอยู่ในตัวเครื่องเลยค่ะ)
เวลาพิมพ์อะไรที่ลงท้ายคำด้วยไม้เอกวรรณยุกต์ การันต์แล้วเผลอกดพลาดหลุดออกมาจากหน้าพิมพ์ แล้วจะกดเข้าไปพิมพ์ใหม่ อีไม้เอกไม้โทหรือการันต์บนตัวอักษรสุดท้ายมันจะติดกับเราไปด้วยตลอดการพิมพ์ค่ะ. อันนี้เหมือนเล็กแต่ไม่เล็กนะ คิดดูค่ะ ถ้าเราจะพมพ์คำว่า. น้องหิ้วน้ำเต้าเข้ามา. แต่ถ้าเรามีไอ้วรรณยุกต์เออเร่อนั่นติดไปด้วย มันก็จะไม่ให้เราพิมพ์วรรณยุกต์บนคำพวกนั้นได้เลยค่ะเพราะมันถือว่าเรามีวรรณยุกต์อยู่แล้วหนึ่งตัว ไม่ถูกตามหลักสะกดคำ. อันนี้ยังดีนะคะพอแก้ขัดได้ โดยการพิมพ์ตัวอักษรอะไรไปให้วรรณยุกต์นั่นเกาะไว้ แล้วเลื่อนเคอร์เซอร์ย้อนไปพิมพ์ต่อหน้าพวกมัน น่ารำคาญหน่อยแต่ก็ดีกว่าทำอะไรไม่ได้เลย

แต่อันนี้สิคะที่น่าอารมณ์เสียกว่า คือตอนเม้นท์ในเฟสบุคน่ะ เวลาเราจะตอบเม้นท์ เราต้องคลิ๊กตรงช่องว่างที่มีคำว่า เขียนความคิดเห็น...... อะไรทำนองนี้ใช่มั้ยคะ ที่ตลกคือ พอคลิ๊กเข้าไปพิมพ์ ไอ้คำว่า เขียนความคิดเห็น.....เนี่ย มันดันติดเข้าไปในข้อความที่เราจะพิมพ์ด้วยจริงๆค่ะ ตลกดี เป็นเออเร่อแบบเบาๆพอหงุดหงิด(คิดซะว่าถ้าเราเป็นคนเม้นท์เฟสบุควันละไม่ต่ำกว่าสามสิบครั้ง แล้วต้องเจอไรงี้ตลอด55)

แล้วบางทีมันตลกมากเลยค่ะ ไม่รู้ว่า้ป็นที่เฟสบุค หรือที่พิมพ์ไทยของเครื่องเรานะคะ คือมันมีเออเร่อแบบก๊อปคำที่เราพิมพ์ไปต่อท้ายประโยคเราเพิ่มเข้าไปอีกแบบเรียงตัวอักษรกลับทางบ้าง ซ้ำไปมาแบบแปลกๆบ้าง เช่น จะพิมพ์ว่า ชั้นรักเธอนะไอ้หมาน้อย ก็จะได้คำว่า ชั้นรักเธอนะไอ้หมาน้อยยอนมหอนอธกรนช อะไรทำนองนี้ค่ะ ตลกดี แต่เจอบ่อยแล้วต้องมานั่งลบ หรือเม้นท์แล้วเพิ่งเห็นนี่ก็เซ็งเบาๆนะคะ เพื่อนมาถามต่อด้วยว่า แกพิวพ์อะไรวะ 5555

ตามนี้แหละค่ะที่เคยเจอมา เรื่องมัลติทัชนี่เอ้ไม่เคยใช้เลยค่ะจึงไม่ทราบ

อ้อ โปรแกรมเช็คเมล์มันชอบปิดตัวเองด้วยค่ะ กดเปิดสิบครั้งจะปิดตัวเองครั้งนึง

ทีเหลือเอ้ก็โอเคนะคะ เพราะเทียบกับที่ใช้บีบี ss candy3g MAGIC มา desireก็ทำให้เอ้พอใจมากกว่าทุกตัวที่ว่า เสถียร แต่เรื่องไวและพริ้วนี่ก็ยกให้iphone3gs จริงๆค่ะ แต่desireมีกล้องพร้อมแฟลชนะคะ ใครชอบอัพรูปเวลาไปเที่ยวกลางคืน ตัวนี้ชนะค่ะ หิหิ อ้อ หูฟังเป็น แบบรูธรรมดาแล้วด้วย ไม่ต้องเป็น mini usb.
hipponook
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 15:33  

desire มีโปรแกรมเล่นหุ้นมาให้เลยครับ

มากับเครื่องเลย

แต่จะมีหุ้นของไทยไหมผมก็ไม่รุคับ
Anonymouss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 22:01  

มากปัญหาก็อย่าไปซื้อเลยครับ เสียดายเงินหรือรอจนมันแก้ปํญหาต่างๆหมดก่อนค่อยซื้อดีกว่านะครับ
ZaViroshi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 11:57  

hipponook ผู้เขียน:
desire มีโปรแกรมเล่นหุ้นมาให้เลยครับ

มากับเครื่องเลย

แต่จะมีหุ้นของไทยไหมผมก็ไม่รุคับ

ที่มีมากับเครื่องเป็นหุ้นของฝรั่งเขาครับ ส่วนของคนไทยเรามี app อยู่ (ดูราคาได้อย่างเดียว ซึ่งตอนนี้เขายกเลิกไปแล้ว TT_TT ปัจจุบันยังต้อง trade ผ่านเว็บของ settrade.com/pda อยู่ครับซึ่งมันไม่ค่อยดีเลยนะ ผมว่า)
bbgunzhizo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 22:11  

ขอถามครับว่า desire Lot2 นี่ไม่มีปัญหาไช่มั้ยครับ

แล้วระหว่่าง Legend & desire อันไหนใช่แล้วโอเคกว่าอะครับ

(คนที่คยใช้มานะครับ)
Black Knight X
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 07:36  

จากเหตุการณ์ความไม่สงบที่ผ่านมา ทำให้ยอดขายรุ่นนี้ไม่ประสบความสำเร็จ

ประกอบกับคู่แข่ง ได้ให้ความสนใจกับ Samsung Galaxy S ที่มีคุณสมบัติเร็วแรง

ทั้งนี้จากหน้า comment HTC Desire ได้ 11 หน้า ส่วนคู่แข่ง 47 หน้า ณ เวลาเดียวกัน

อีกทั้งยังเกิดความคลุมเครือเกี่ยวกับเรื่อง หน้าจอ อีก ผู้บริโภคจึงเกิดความไม่มั่นใจ

จึงขอย้ำอีกครั้งหนึ่ง การออกผลิตภัณฑ์ใหม่นั้น ถ้าไม่ออกขายในจังหวะที่ผู้บริโภคต้องการซื้อ

จะขายไม่ได้ และจะเสีย share ให้กับคู่แข่ง

ฉะนั้นกลยุทธ์ต่อไปที่ HTC Desire จะใช้แข่งขันคือ ลดราคา!!! จัดโปรโมชั่นแรงๆ

ถึงตอนนี้คงบอกได้คำเดียว "คุณทำดีที่สุดแล้ว"
รอดูตอนต่อไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 10:06  

เงียบไปเลยนะครับช่วงนี้ Rolling Eyes
อยากเล่นเกมส์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 10:17  

ผมอยากทราบว่า htc drsire สามารถเล่นเกมส์ บน facebook ได้ไหมครับ

-คือผมลองแล้ว มันเล่นได้เฉพาะ barn buddy
ส่วนเกมส์อื่นผมเล่นไม่ได้ ผมเข้าไปในเกมส์ cafe world
พอมันโหลดเกมส์เสร็จ มันขึ้นกรอบเหลือง และมีเครื่องหมายตกใจ
พอคลิกเข้าไป มันมีข้อความขึ้นมาว่า หน่วยความจำไม่เพียงพ่อต่อการอ่านค่าประมาณนี้

ผมเลยถามที่ตัวแทนการขาย บอกว่าเป็นที่หน่วยความจำตัวเครื่องไม่เพียงพอในการ
ประมวลผล ซึ่ง 2.1 ไม่สามารถ share ข้อมูลจาก mem sd ได้ ต้องรอ 2.2
ผมไม่แน่ใจเลยโทรไปถามอีกที ที่ศูนย์ HTC call centre กลับตอบว่า ไม่สามารถเล่นเกมส์บน facebook ได้ ระบบยังไม่สามารถทำได้ แต่ก่อนหน้าที่ผมซื้อที่ศูนย์กลับบอกว่า
สามารถเล่นได้ งงกับ call centre จริง ๆ

- มีใครพอจะทราบบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
- ไม่ทราบว่า 2.2 จะอัพเมื่อไรครับ เห็นเข้าบอกว่า สามารถแชร์ mem sd ได้

ขอบคุณครับ
bb88
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 08:52  

กูรู้ (ด้านมืด) ผู้เขียน:
Shocked นึกว่าเข้าผิดบอร์ด 5555555 แต่ก็ดีครับ มีความเห็นหลายๆด้าน Laughing Laughing
จริงๆแล้ว ผมว่าปัญหาเกิดจาก HTC นะเนี๋ย เพราะถ้า HTC ยังคงใช้หน้าจอแบบเดิมๆ
ประเด็นหรือปัญหานี้ก็คงไม่เกิด ใช้หน้าจอ TFT 65,000 สีแบบเดิมๆ ก็ไม่เคยเห็นใคร
มาทะเลาะกันเลย แต่พอเริ่มจะใช้สีดีขึ้น เป็นประเด็นซะงั้น ตกลงจะซื้ออะไรกันอ่ะ
ไม่เห็นมาถกเถียงเรื่อง Feature อื่นๆที่จะได้รับจากฟังค์ชั่นเครื่องเลย
มาทะเลาะกันเรื่องสีอยู่ได้ อ่านแล้วรำคาญ ตกลงถ้ามีมือถือสักเครื่องนึง สี โxxร ดีเลย
แต่ใช่ แล้วเครื่อง Hang ไม่เสถียร ก็จะซื้อว่างั้น เครื่่องจะดี หรือไม่? สีเป็นเพียงแค่ส่วนประกอบหนึ่งเท่านั้น ทีบอร์ดHTC HD2 เค้าก็แค่ 65,000 สีเอง ไม่เห็นเค้าจะทะเลาะกันเลย แถมมีแต่มาโพสต์ให้ความรู้นั่นนี่โน้น ดูแล้วออกจะรักกันดีน่ารัก ผมใช่ HTC Desire มาพักใหญ่แล้ว ก็เห็นแต่ข้อดี เข้าเวปก็สุดยอด อยากถามคำเดียวสั้นๆเลยนะ ไอ้ที่ มาเถียงกันอยู่เนี๋ย ได้ลองซื้อเครื่องใช่บ้างยัง? หรือไปอ่านกระทู้จากนอกมาบ้าง ติโน้น ตินี่บ้าง สุดท้ายก็เป็นแค่คนช่างติ แต่ไม่ได้อะไรจากตรงนั้นเลย ก็เหมือน iPhone ขายมาตั้ง 3ปีแล้ว ส่งบลูธูท ก็ไม่ได้ กล้องก็แค่3ล้าน flash ไม่มีอีกตังหาก ไม่เห็นคนที่เล่น iPhone เค้าจะบ่นกันเลย เพราะ iPhone เล่นเกมส์สนุก ฟังเพลงเพราะ เค้าก็ OKแล้ว แต่เนี๋ยแค่สี ที่จะใส่ให้ดีขึ้น แต่อาจจะเป็นเหตุผลบางอย่าง ที่อาจจะทำให้ทาง HTC ต้องเปลี่ยนสีที่ตั้งใจใช้
ไปเป็นอีกแบรนด์หนึ่ง ซึ่งอาจจะมีคุณสมบัติที่ใกล้เคียงกัน หรืออาจจะดีกว่าด้วยซ้ำ เราก็ยังไม่รู้เลย เพราะบางอย่างมันอาจเป็นเหตุและผล ทางการตลาดก็ได้ ซึ่งแน่นอน อำนาจในการ
ตัดสินใจ คงไม่ได้อยู่ที่ เราๆ ท่านๆ แต่เชื่อเถอะว่า เค้าก็ต้องพยายามหาสิ่งที่ที่ดีที่สุด
อยู่แล้ว เพราะแบรนด์เค้าก็ทำตลาดมานาน คงไม่ปล่อยให้เสียหาย เพียงเพราะเหตุผล
ของสีบนหน้าจอ มือถือบางรุ่นเท่านั้น ผมก็เขียนตามที่ผมคิด และเข้าใจนะ ก็หวังว่าเพื่อนๆ
คงไม่โกรธ เพราะนี่คือด้านมืดของผม Laughing Laughing Laughing

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ เราน่าจะมาแชร์ความรู้ ช่วยเหลือกันแบ่งปันความรู้กันให้เล่น Desire ได้ครบทุกเมนู ทุกโปรแกรม เพื่อที่ได้จะคุ้มกับที่ซื้อมาดีกว่าหน่ะ เรื่องสี เรื่องจอ เป็นเรื่องเล็กๆ แต่เรื่องการใช้งานนี่ซิ ถ้าเยี่ยมก็น่าสนับสนุนค่า Smile Razz Very Happy Laughing Wink
kaimui
Year's Star

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 21:32  

อยากทราบว่า HTC Desire เครื่องที่ออกในไทย มีเมนูภาษาฝรั่งเศสไหมค่ะ ในเครื่อง
Android 2.2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 18:32  

http://www.eurodroid.com/2010/06/htc-desire-legend-and-wildfire-getting-android-2-2-beginning-in-q3/

http://news.siamphone.com/news-02124.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถาม
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 09:15  

kaimui ผู้เขียน:
อยากทราบว่า HTC Desire เครื่องที่ออกในไทย มีเมนูภาษาฝรั่งเศสไหมค่ะ ในเครื่อง

มีจ้า
atami
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 20:14  

ไม่รู้ตอนนีมี promotion ที่ไหนผ่อน 0% มั้งมั้ยค่ะ

เพื่งทำเครื่อง htc desire หายบน taxi T T เศร้าสุดๆ
aaa444
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 22:07  

atami ผู้เขียน:
ไม่รู้ตอนนีมี promotion ที่ไหนผ่อน 0% มั้งมั้ยค่ะ

เพื่งทำเครื่อง htc desire หายบน taxi T T เศร้าสุดๆ
//***:; Very Happy ซวยแล้ว งวดนี้จะถูกหวยและก็ได้ค่าเครื่องคืนแถมมีเงินติดตัวไว้ใช้เล่นๆอีกสองหมื่นนะครับ อย่าลืมซื้อล๊อตเตอร์รี่ไว้นะ Exclamation เฮงไล้ซวยขื่อ Arrow
ชัยวัฒน์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 14:42  

ขาย htc Desire ใหม่ เครื่อง SIS ยังไม่แกะกล่อง 20,900 ประหยัดไป 1,000 แถม microSD 16 GB และฟิลม์กันรอย

พอดีตัดสินใจ อยากไปใช้รุ่นต่ำกว่าครับ

สนใจติดต่อ ศูนย์แปดศูนย์เก้า หกหกสี่สี่55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 23:17  

มีใครพอรู้วิธีแก้ปัญหาเรื่องแบตหมดเร็วบ้างครับ

และคีย์บอร์ไทยของผมมันไม่ขึ้นครับ ต้องทำยังไงอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 08:31  

มีใครพอรู้วิธีแก้ปัญหาเรื่องแบตหมดเร็วบ้างครับ

และคีย์บอร์ไทยของผมมันไม่ขึ้นครับ ต้องทำยังไงอะ

ลองหา Advanced Task Killer มาลงครับ
http://www.androidtapp.com/advanced-task-killer/
มันจะจัดการปิดโปรแกรมที่เราไม่ได้ใช้น่ะครับ
เพราะปกติเวลาเราเปิดโปรแกรมอะไร บางตัวเราไม่รู้ว่ายังเปิดอยู่ มันก็จะเหมือนว่าถูกใช้งานไปเรื่อยๆ น่ะครับเลยทำให้ แบด หมดไว ส่วนเรื่อง คีย์บอร์ไทยรอผู้มีความรู้มาตอบต่อนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 15:55  

กดค้างตรงช่องที่จะพิมพ์ตัวอักษรครับ มันถึงจะขึ้นเมนูให้เลือกคีย์บอร์ดไทย หาอยู่นานเหมือนกัน เพราะมันไม่ได้อยู่ใน Settings
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 18:45  

ได้แล้วครับ คีย์ไทยได้แล้ว Razz
randell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 22:25  

ไม่ทราบว่า HTC EVO 4G หายไปไหนหรอครับ??

ไม่เห็นในหน้า HTC เลย...
ฺBOSS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 21:13  

ใช้มาได้เกือบอาทิตย์ครับ...
ใช้งานปกติไม่มีสะดุด แต่มีอาการกระตุกบ้าง เวลาเจอกราฟิคเยอะๆ...
WIFI ปกติ Bluetooth ยังลองไม่สำเร็จ หาเจอแต่ส่งไม่ไป
ต่อเน็ตแบบเสียตังค์เร็วดีแบบไม่มีปัญหาใดๆ...

สอบถามนิดว่า PIN นี่ ถ้าผมทำหายไปจะดูได้จากไหน
หรือต้องขอใหม่ครับ
MrTu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 22:10  

เท่าที่ใช้ก็ดีนะครับ ไม่มีปัญกาอะไรกวนใจ เร็วดี ถูกใจมาก
ไม่ว่าจะเป็นเรื่องสี แบต(กลับบ้านเหลือประมาณ 30%) อื่นๆ

ล่าสุดเจอเรื่อง การซูม/ย่อที่ต้องใช้นิ้ว2นิ้วรูดเข้า/ออก ไม่ทำงาน ปิดเปิดแล้วหาย

ตอนนี้อยากได้ซองคาดเอว หาซื้อที่ไหนไม่ได้เลย ใครหาได้วานบอกทีครับ
Bambam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 20:40  

อยากทราบว่าวิธีตั้งค่า สายเรียกเข้าแล้วโชว์รูปผู้ที่โทรมาด้วยทำไงคะ เรื่องง่ายๆแต่สำหรับ HTC มันยากจัง ใช้มาเกือบ 2 เดือนแล้วยังหาวิธีไม่ได้เลย[/b]
bunnyheal
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 22:10  

Bambam ผู้เขียน:
อยากทราบว่าวิธีตั้งค่า สายเรียกเข้าแล้วโชว์รูปผู้ที่โทรมาด้วยทำไงคะ เรื่องง่ายๆแต่สำหรับ HTC มันยากจัง ใช้มาเกือบ 2 เดือนแล้วยังหาวิธีไม่ได้เลย[/b]

Bambam ผู้เขียน:

ในกรณ๊ที่เซฟชื่อในรายชื่อผู้ติดต่อไว้แ้ล้ว และมีรูปที่จะเอาเป็นรูปสายเรียกเข้าในเครื่องแล้วนะครับ///

ให้เปิดโปรแกรม ที่ชื่อ People ขึ้นมา จากนั้น เลือกรายชื่อที่ต้องการ....
เลือกด้านล่างสุด "Edit-Edit contact" ถ้าเป็นเมนูภาษาไทย ก็คงประมาณ แก้ไขรายชื่ออะไรประมาณนี้นะครับ

จากนั้น คลิกที่ ไอคอนรูปกล้องถ่ายรูป ตรงมุมซ้ายบนครับ เลือก photo (เมนูไทย ผมเดาว่ารูปภาพ)

จากนั้นเลือกรูปที่จะเอาเป็นภาพเรียกเข้า จะมีกรอบสีเขียวๆ ขึ้นมาล้อมรอบรูปของเรา ตรงนี้เราสามารถ ปรับเปลี่ยน ย่อ ขยาย ขอบเขตที่เราจะใช้เป็นรูปตอนมีสายเรียกเข้าได้โดยการเอานิ้ว ไปจิ้มใกล้ๆ บริเวณขอบเส้นสีเขียวๆ ครับ จะลากเข้า-ออก เพื่อปรับเปลี่ยนขนาดของกรอบรูปได้ เมื่อพอใจแล้วก็กด save

แค่นี้เป็นอันเรียบร้อยครับ พอมีคนคนนั้นโทรเข้ามา มันก็จะขึ้นเป็นรูปเรียกเข้าครับ ขอให้มีความสุขกับการใช้ HTC Desire นะครับ

ปล. สำหรับคนที่บ่นว่าเปลืองแบตฯ ลองปิด gprs bluetooth wifi ตอนไม่ใช้ดูครับ เครื่องผม ถ้าไม่เปิดสามอย่างนี้จะ stand by ได้มากกว่า 3 วันเลยครับ (ใช้โทรเข้า-ออก ได้ตามปรกติ)
Pam575
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 09:41  

[quote]จากนั้น คลิกที่ ไอคอนรูปกล้องถ่ายรูป ตรงมุมซ้ายบนครับ เลือก photo (เมนูไทย ผมเดาว่ารูปภาพ[/quote])

ตรงนี้ล่ะค่ะ ที่ทำไม่ได้ คลิกลงไปในรูปกล้องถ่ายรูปแล้ว ไม่ไปไหนเลยอ่ะค่ะ ใช้ออปติคอล บอล ก็ไม่ไปคอนโทร ที่กรอบกล้องถ่ายรูปให้ มันคลิ๊กแก้ไขได้แค่ชื่อค่ะ
Pam575
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 10:34  

คุณ bunnyheal
สงสัยต้องย้าย รายชื่อจาก sim ไปเซฟไว้ใน phone ก่อนค่ะ ถึงจะใส่รูปได้ แต่ย้ายยังไงคะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
Pam575
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 11:34  

คุณ bunnyheal
ตกลงโอเค หาวธีย้ายรายชื่อได้แล้วค่ะ ใส่รูปได้แล้ว แต่รบกวนผู้รู้อีกหน่อยค่ะ เวลาเล่นอินเตอร์เนต ทำไมมันเข้า wap ไม่ได้คะ สงสัยมันฉลาดเกิน wapง่ายๆไม่เข้าให้ ( เคยใช้ F480 เข้าได้ทุก wap ) ไม่ทราบว่าต้องset up อะไรก่อนมั้ยคะ บางครั้งโหลดหน้าเวปทั้งหน้ามันช้า อยากเข้าแค่ wap อ่ะค่ะ
naruto52
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 19:18  

อยากได้ แต่...ไม่มีปัญญาซื้ออ่ะ

แค่ซื้อ LG GS290 Cookie Fresh ราคาแค่ 3,990 ก็ต้องเก็บเงินตั้ง2เดือน

แล้วต้องเก็บอีกกี่เดือนถึงจะซื้อ HTC Desire ราคา 21,900 บาท ได้(เป็น Smart Phone ตัวแรกในชีวิตที่อยากได้)

ปล.เราก็แค่เด็กมหาลัยจนๆ T^T
bbgunzhizo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC Desire
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 20:03  

ช่วยหน่อยครับ

desire ของผมไม่มี Lock screen อะ

แล้วก้อลงโปรแกรมไปมันอยู่ในเครื่องหมดเลย

แล้วมันก้อบอกว่า Phone storage space is getting low
แล้วมันก้อ ติดตั้งโปรแกรมในMarket ไม่ได้เลยอะครับ

ต้องทำไงดี

ช้วยตอบหน่อยน้า

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
palmzenith
Year's Star

หัวข้อ : Re: HTC Desire
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 20:40  

bbgunzhizo ผู้เขียน:

desire ของผมไม่มี Lock screen อะ

แล้วก้อลงโปรแกรมไปมันอยู่ในเครื่องหมดเลย

แล้วมันก้อบอกว่า Phone storage space is getting low
แล้วมันก้อ ติดตั้งโปรแกรมในMarket ไม่ได้เลยอะครับ

ต้องทำไงดี

เรื่องติดตั้ง Application/Game ตอนนี้ Android 2.1 มันยังย้าย Application/Game ไปลง Memory Card ไม่ได้หนิครับ ฉะนั้นมันจึงใช้พื้นที่ในเครื่องเก็บอยู่ อย่าลงเยอะเกินไปครับ มันบอกว่าจะเต็มแล้ว
donghero
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 11:40  

พวกซองคาดเอว เวปไหนมีขายมั่งคับ แต่ไปดูมา รุ่นนี้ยังไม่เห็นซองมาเลย สามารถเอารุ่นใกล้เคียงมาใส่ได้ป่าวคับ ขอความรู้ด้วยครับ
MrTu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 16:34  

กำลังหาซองคาดเองอยู่เหมือนกันครับ ไปเดินถามมาหลายที่แล้ว ไม่มีขายเลย Sad
[Mag]nIFiCenT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 20:16  

อยากรู้ว่า
ตกลง desire ล๊อตใหม่ (ตอนนี้)
หน้าจอเป็น TFT หรือ amolded ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 20:53  

แวบๆ ว่าเป็น amoled นะ
bbgunzhizo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC Desire
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 23:15  

palmzenith ผู้เขียน:
bbgunzhizo ผู้เขียน:

ต้องทำไงดี

เรื่องติดตั้ง Application/Game ตอนนี้ Android 2.1 มันยังย้าย Application/Game ไปลง Memory Card ไม่ได้หนิครับ ฉะนั้นมันจึงใช้พื้นที่ในเครื่องเก็บอยู่ อย่าลงเยอะเกินไปครับ มันบอกว่าจะเต็มแล้ว

ขอบคุนคับ

แล้วเรื่องLock Screen ละยังหาไม่เจอเลยอะ

ทำไงดี
araifeaw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 01:59  

ซื้อมาวันนี้เองครับ ไม่เคยใช้ แอนดรอย์ เลย งงมาก

สอนผมย้ายรายชื่อ จาก sim ไปไว้ในเครื่อง ทีเถอะครับ

ขอบคุน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 11:19  

ยังไม่เคยทำเหมือนกัน แต่เท่าที่ดูน่าจะเป็นประมาณนี้นะ
1. เข้า People
2. กด menu -> export to SD
3. Import from SD แล้วเลือกเข้าที่ Phone

ส่วนผมเก็บใน Sim อย่างเดียวเลยครับ
araifeaw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 19:07  

กดเข้าดู ความจำการ์ดและความจำเครื่องไม่ได้ ครับ

มีให้เลือกอย่างเดียวคือ ยกเลิกการเม้าท์การ์ด SD เท่านั้น

ต้องไปปรับแก้ตรงไหนครับ ผู้รู้บอกที

อีกเรื่องนึง เสียงตั้งปลุก เราตั้งเป็น mp3 ได้ไหม ถ้าได้ตั้งตรงไหนครับ

คู่มือให้มาอ่านไม่เข้าใจ....
[Mag]nIFiCenT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 12:05  

ขอถามหน่อยครับว่า
คนที่ซื้อช่วงนี้ มีใครที่เจอปัญหาจอชมพูอยู่ปะคับ
aaa444
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 21:42  

มือถือในฝันทำไม? Question Question ช่างมากมายปัญหาจังเลย Exclamation เรื่องมาก ใช้งานก็ยาก ช่วยส่งเมล์ไปแจ้งผู้ผลิตหน่อย เซ็งห่าน Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes เข้ามาอ่านทุกวันยิ่งอ่านยิ่งท้อพาลเกลียดไปเลย
milk_ky
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2010 21:28  

ซื้อมาน่าจะ 1 เดือนได้
ลำโพงหน้าเสียซะแว้วววว
ออกเป็นเสียงซ่าๆ เวลาคุยโทรสับ
มีเพื่อนๆ คนไหนเป็นบ้างคะ
T.T
milk_ky
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2010 12:17  

milk_ky ผู้เขียน:
ออกเป็นเสียงซ่าๆ เวลาคุยโทรสับ
T.T

วันก่อนเอาเครื่องไปเข้าศูนย์ที่ฟอร์จูนมา
ปรากฎว่าสาเหตุที่ลำโพงแตก
มาจากโปรแกรมอัดเสียง
พอลง software ใหม่
เสียงก็มาเป็นปกติเหมือนเดิมแล้วค่ะ

แต่ก็สงสัยว่าลงโปรแกรมมาได้สักพักแต่ทำไมเพิ่งจะเป็น
MrTu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2010 19:00  

T.T

วันก่อนเอาเครื่องไปเข้าศูนย์ที่ฟอร์จูนมา
ปรากฎว่าสาเหตุที่ลำโพงแตก
มาจากโปรแกรมอัดเสียง
พอลง software ใหม่
เสียงก็มาเป็นปกติเหมือนเดิมแล้วค่ะ

แต่ก็สงสัยว่าลงโปรแกรมมาได้สักพักแต่ทำไมเพิ่งจะเป็น

โปรแกรมที่ว่าชื่ออะไรครับ
แวะมาถาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 21:56  

ผมรบกวนถามครับว่า desire ลง emu+rom ของ ps1 ได้เหมือน galaxy s รึเปล่าครับ?

ถ้าลงได้เล่นแล้วจะลื่นเหมื่อน galaxy s รึเปล่าครับ?
bbgunzhizo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Lock Screen
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 16:54  

hTC Desire มี Lockscreen มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Lock Screen
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 14:24  

[quote="bbgunzhizo"]hTC Desire มี Lockscreen มั้ยครับ[/quote]

ไม่มีไครตอบเลยหรอ
WanZaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 16:16  

Desire มี Lockscreen ค่ะ ตอนแรกก้อใช้ไม่ค่อยเป็น อ่านคู่มือหลายๆ รอบก้อเข้าใจมากขึ้นค่ะ Razz
bbgunzhizo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 21:27  

[quote="WanZaa"]Desire มี Lockscreen ค่ะ ตอนแรกก้อใช้ไม่ค่อยเป็น อ่านคู่มือหลายๆ รอบก้อเข้าใจมากขึ้นค่ะ :P[/quote]
รบกวนขอวิธีทำหน่อยได้มั้ยครับ
ผมเข้าไปดูแล้วมันไม่มีไน setup>personalize
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
เดี้ยนเองค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 20:52  

WanZaa ผู้เขียน:
Desire มี Lockscreen ค่ะ ตอนแรกก้อใช้ไม่ค่อยเป็น อ่านคู่มือหลายๆ รอบก้อเข้าใจมากขึ้นค่ะ Razz
*****อ่านหลายรอบก็มาบอกวิธีเขาหน่อยสิคะคุณ คนเขาขี้เกียจอ่านคู่มือน่ะคะ
fatnork
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 17:13  

[quote="เดี้ยนเองค่ะ"][quote="WanZaa"]Desire มี Lockscreen ค่ะ ตอนแรกก้อใช้ไม่ค่อยเป็น อ่านคู่มือหลายๆ รอบก้อเข้าใจมากขึ้นค่ะ :P[/quote]*****อ่านหลายรอบก็มาบอกวิธีเขาหน่อยสิคะคุณ คนเขาขี้เกียจอ่านคู่มือน่ะคะ[/quote]

กดที่ปุ่มเปิดปิด 1 ครั้งครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 08:03  

จะเอาตัวไหนดีครับ ระหว่าง i858, disre, hd2 ,galaxyS จะประมาณนี้อะครับ
Cheer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 21:39  

HTC Desire battery life booster trick

“To also help with Battery Life you can do these steps exactly:
1) Turn your device ON and Charge the device for 8 hours or more
2) Unplug the device and Turn the phone OFF and charge for 1 hour
3) Unplug the device Turn ON wait 2 minutes and Turn OFF and charge for another hour Your battery life should almost double,
we have tested this on our devices and other agents have seen a major difference as well”

http://www.eurodroid.com/2010/08/htc-desire-battery-life-booster-trick/
firekisszz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 15:51  

ขอขายนะคะhtc desire เครื่ิองศูนย์ยังไม่ผ้่่่านการรูทค่ะอายุ2เดือน สภาพดีค่ะ95%อัพแน่นอน อุปกรณ์ครบแถมเมม16กิ้กและเคสแท้ของcapdaseกับเคสสี่่ม่วงใสอย่างละอัน และมีฟิล์มกันรอยแท้ของcapdaseให้อีกอันด้วย ขอขาย18000ค่ะ ถ่ายรูปไว้แล้วถ้าต้องการก็โทรมาให้ส่งเมล์ไปให้ได้นะคะ 080-5969-589 เอ้ค่ะ

อ้อลืม ของเอ้ไม่เจอปัญหาจอชมพูนะคะ สีสวยเป็นปรกติเลยค่ะ
porn_p
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 14:03  

htc เปิดให้ัอัพ 2.2 แล้วจริงหรือเ้ปล่าครับใครอัพแล้วบ้าง
jack_six
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 20:50  

porn_p ผู้เขียน:
htc เปิดให้ัอัพ 2.2 แล้วจริงหรือเ้ปล่าครับใครอัพแล้วบ้าง

เข้าไปอัพ จากในเครื่องได้เลยครับ (ผ่าน WiFi)

สิ่งที่เพิ่มมา(ลองเอง) อันอื่นๆ ยังไม้รู้ เพราะซื้อมา2 วันก็มีให้อัพเลย

เครื่องลื่นขึ้น
ถ่าย วีดีโอได้ระดับ 1280x720
Voice search
Wifi hotspot
ฟรอน ทั้งไทย - อังกฤษ ตัวใหญ่ขึ้น
Anonymouss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 21:01  

naruto52 ผู้เขียน:
อยากได้ แต่...ไม่มีปัญญาซื้ออ่ะ

แค่ซื้อ LG GS290 Cookie Fresh ราคาแค่ 3,990 ก็ต้องเก็บเงินตั้ง2เดือน

แล้วต้องเก็บอีกกี่เดือนถึงจะซื้อ HTC Desire ราคา 21,900 บาท ได้(เป็น Smart Phone ตัวแรกในชีวิตที่อยากได้)

ปล.เราก็แค่เด็กมหาลัยจนๆ T^T
********หลับแล้วฝัน..สิ***
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2010 09:51  

jack_six ผู้เขียน:

เข้าไปอัพ จากในเครื่องได้เลยครับ (ผ่าน WiFi)

สิ่งที่เพิ่มมา(ลองเอง) อันอื่นๆ ยังไม้รู้ เพราะซื้อมา2 วันก็มีให้อัพเลย

ฟรอน ทั้งไทย - อังกฤษ ตัวใหญ่ขึ้น

อัพที่ไหนครับ
MrTu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2010 12:25  

อัพผ่าน desire เลยครับ ใน menu เครื่อง
jack_six
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2010 20:57  

MrTu ผู้เขียน:

อัพผ่าน desire เลยครับ ใน menu เครื่อง

Arrow กดปุ่ม เมนู
Arrow กด ตั้งค่า
Arrow เลื่อนลงมา เกี่ยวกับโทรศัพท์
Arrow กด ปรับปรุงซอฟท์แวร์ระบบ
Arrow Arrow Arrow
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 15:03  

มีอะไรเพิ่มขึ้น ที่ดีขึ้นมั้งครับ
แล้ว Flash Player มันลื่นดีไหมครับ
PARSALMON
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 00:35  

ณ ตอนนี้ ยังมีปัญหาเรื่องมัลติทัชหรือเปล่าครับ เล็งตัวนี้ไว้อะครับ สีเพี้ยนจริงมั๊ยครับ หูฟังเป็นแบบอินเอียหรือเปล่า แล้วเป็นสองท่อนมั๊ย ดูห้องเงียบ ๆ จังเกรงว่าจะไม่ค่อยมีคนใช้ เห็นแจ้งปัญหาเยอะจังครับ ถ้าเป็นแบบนั้นจริงคงเสียดายอะครับ โดยส่วนตัวชอบรูปลักษณ์ตัวนี้มาก โดน แต่ถ้าปัญหาเยอะก็บายละ ไปเอาN8 หรือไม่ก็ X10 ดีกว่า
ออโต้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 20:27  

ผมขาย14000 .ใช้มา2เดือนก่าๆ เป็นเครื่องหิ้วนะยังไม่ได้อัพไทย สภาพใหม่กิ๊กเลย ลูกเล่นมันเยอะเกินเล่นไม่ค่อยเป็น สนใจติดต่อ 081-5576123 กอล์ฟครับ
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 22:20  

แอบสนใจอยู่เหมือนกัน แต่ถอย X10 มานานละ
แต่ก็ยังแอบติดตาม HTC อยู่ เพราะชอบที่อัพ 2.2 ได้ อิอิ
jack_six
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 07:11  

PARSALMON ผู้เขียน:
ณ ตอนนี้ ยังมีปัญหาเรื่องมัลติทัชหรือเปล่าครับ เล็งตัวนี้ไว้อะครับ สีเพี้ยนจริงมั๊ยครับ หูฟังเป็นแบบอินเอียหรือเปล่า แล้วเป็นสองท่อนมั๊ย ดูห้องเงียบ ๆ จังเกรงว่าจะไม่ค่อยมีคนใช้ เห็นแจ้งปัญหาเยอะจังครับ ถ้าเป็นแบบนั้นจริงคงเสียดายอะครับ โดยส่วนตัวชอบรูปลักษณ์ตัวนี้มาก โดน แต่ถ้าปัญหาเยอะก็บายละ ไปเอาN8 หรือไม่ก็ X10 ดีกว่า

มัลติทัชใช้ได้ดี ไม่มีปัญหาอะไรครับ
ล็อตใหม่ๆ สีไม่เพี้ยนครับ แบบ SLCD
หูฟังไม่เคยใช้ เพราะมีอันที่ดีกว่าใช้อยู่แล้ว เป็น 3.5

ที่บอร์ดเงียบ เพราะเดี๋ยวนี้ มือถือแต่ละรุ่น จะมีบอร์ดอื่นๆ ให้เล่นเยอะครับ
นานๆ ผมก็เข้ามาที่นี่ทีครับ Very Happy Very Happy Very Happy
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 20:04  

ตัวใหม่กำลังจะมาแล้วครับ
http://www.phonemove.com/news/android/12845535732801
iioiisj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 12:48  

อยากได้อ่าาา แต่พอมาอ่านแล้ว ทำไมเป็นแบบนี้อ่า
เหมือนใช้แล้ว ไม่ดีทุกคนเลย

เล็งรุ่นนี้ไว้ตั้งนาน
kaimui
Year's Star

หัวข้อ : สอนถามเรื่องอินเตอร์เน็ต HTC Desire
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 21:49  

พอดีว่าเพิ่งซื้อมาน่ะค่ะ อยากรู้ว่าเวลา เล่นเน็ตบนโทรศัพท์นี้ต้องผ่านไวไฟ อย่างเดียวเลยเหรอค่ะ
PARSALMON
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 21:58  

รอ ราคา ลดแล้วเจอกันนะ
jack_six
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอนถามเรื่องอินเตอร์เน็ต HTC Desire
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 18:35  

พอดีว่าเพิ่งซื้อมาน่ะค่ะ อยากรู้ว่าเวลา เล่นเน็ตบนโทรศัพท์นี้ต้องผ่านไวไฟ อย่างเดียวเลยเหรอค่ะ

ผ่าน EDGE ก็ได้ครับ
อย่าลืมสมัครแพ็คเกจด้วยนะครับ
ซื้อมาใหม่ๆ ปิด EDGE ด้วยนะครับ
เพราะเครื่องจะเรียกใช้งาน EDGE เป็นระยะๆ

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
kitti-wattana.p
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอนถามเรื่องอินเตอร์เน็ต HTC Desire
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 21:26  

[quote="jack_six"][quote="kaimui"]พอดีว่าเพิ่งซื้อมาน่ะค่ะ อยากรู้ว่าเวลา เล่นเน็ตบนโทรศัพท์นี้ต้องผ่านไวไฟ อย่างเดียวเลยเหรอค่ะ[b][/b][/quote]

ซื้อมาใหม่ๆ ปิด EDGE ด้วยนะครับ
เพราะเครื่องจะเรียกใช้งาน EDGE เป็นระยะๆ

:D :D :D :D :D[/quote]
..............................................

ลองใช้ซิม3G หรือยังครับ โคตรไวเลยครับ
ไม่มีกระตุก เปิดได้เร็วปื๊ดเร็วปึ๊ด เลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 23:12  

kitti-wattana.p ผู้เขียน:

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

..............................................

ลองใช้ซิม3G หรือยังครับ โคตรไวเลยครับ
ไม่มีกระตุก เปิดได้เร็วปื๊ดเร็วปึ๊ด เลยครับ

กล้านะ ตาช้างน้อย จะขายแล้วไม่ใช่เหรอของท่านอะ 18,000 นะ
d jing jing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 15:06  

ซื้อ HTC Desire มา
หน้าจอมันไม่เห็นหมุนมาแนวนอนไ้ด้อ่ะค่ะ
เข้าไปดูที่ setting แล้ว มีแต่ใ้ห้ตั้ง g-cencor ในหนังสือบอกว่ามี oriental แต่หน้า setting ที่เครื่องไม่เห็นมี
ทำงัยดีค่ะ
jchanit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 21:13  

เพิ่งทำมือถือตกท่อน้ำไป HTC HD2
เลยต้องวิ่งไปซื้อเครื่องใหม่ เสี่ยงใช้ HTC Design
(ทำใจไม่ได้กับการซื้อ HD2 เหมือนเดิม ทั้งที่ชอบ HD2)
ใช้มา 5 วันพบว่า
1. ระบบ Android Stable ดีมาก โหลดโปรแกรม
มากมายก็ไม่ Hange ต่างกับ WM ของ HD2
้hange ทุก 2-3 วันต้องกดปุ่ม Soft reset
2. ชอบรูปแบบ Interface ของ Android
มากกว่า WM มันใช้ง่ายกว่า ดีกว่า โดยเฉพาะ
keyboard ไทย ที่มีให้เลือกใช้หลายเจ้า ฟรีๆ
3. HD2 ดีกว่า ตรงที่มีโปรแกรม navigator สุดยอด
ที่ชื่อ Garmin แต่ไม่มีบน Android ต้องใช้ตัวอื่นแทน
ซึ่งความสามารถรองลงมา
4. Android upgrade เป็น 2.2 ใ้ห้เลยซึ่งดีกว่า 2.1
สามารถย้าย App ไปที่ SD ได้เยอะ ไม่ต้อง root
ดูวิธีทำที่
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=345660&PN=1&TPN=1
5. ใช้ HD2 แบบ offline ตลอด ยกเว้นอัพเดทตำแหน่งดาวเทียมต้องต่อ Net
แต่ใช้ Android ต่อเน็ตบ่ือยมาก โดยเฉพาะ Android Market
เลยต้องไปซื้อ Wifi router มาใส่ที่บ้านเพิ่ม เพื่อลดค่าใช้จ่าย GPRS
Cool
กิตติวัฒ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 17:35  

kitti-wattana.p ผู้เขียน:

กล้านะ ตาช้างน้อย จะขายแล้วไม่ใช่เหรอของท่านอะ 18,000 นะ

..............................................................................
จะเอาเจงเป่า 18000 ก็ได้นะ แต่ให้เม็ม 2Gเด้อ ขอนะนะนะ
ก็ว่าจะไปเอาเอ็นแปดแล้วนะ แต่ลองไปที่งาน TME แล้ว ลองเล่นแล้ว บอกตามตรง ขอรอรุ่นต่อไปละกัน เอาตัวนี้แหละไปก่อน ส่วนมือถือที่เอาไว้ใช้ รองรับซิมเอไอเอส ก็เปลี่ยนใจไปซื้อ เอ๊ก หก แปด จิ๊ก แทน ว่าแต่ตกลงจาเอาไหม จะขายให้เจงๆนะ ฮ่าๆๆ แล้ววันนี้ได้ไปที่งานป่าว
ว่าแต่ เล่นชื่อเราซะเต็มเลยนะ ฮ่าๆๆๆ อายเค้ามั่งมั๊ยเนี่ยครับ พี่น้อออออง
inconcei
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 22:35  

ขาย HTC desire สภาพ 99%เครื่องศูนย์พึ่งซื้อมา 2 วัน อุปกรณ์ครบเเถม casecap สีดำ
กับ sd 16 gb ราคา 19500 บาท

สนใจติดต่อ 081775เเปดเจ็ด25
Prite Phudis
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 16:05  

ขาย Desire เครื่องศูนย์สภาพ99.99% ตัวเครื่องไม่มีแม้แต่รอยขนแมว ไม่เคยตก ใช้ถนอมครับ เป็นเครื่องlotแรก จอจะเป็นAmoledสว่างและสีสดกว่าlotหลังครับ อุปกรณ์ทุกอย่างครบและแท้ทุกชิ้น อัพFirmware2.2froyoจากศูนย์htcเรียบร้อยแล้วครับ พร้อมmem16g แถมซองหนังพับพร้อมโทรไปอีก ทั้งหมดขาย 17000บาท ถูกสุดๆแล้วครับ
สนใจติดต่อ 089-305-สองหกสามห้า อีกเบอร์ 087-543-เก้าหนึ่งสี่หนึ่ง ชื่อไปรท์ครับ
สนใจนัดดูของได้แถวเซ็นทรัลลาดพร้าวและพื้นที่ใกล้เคียงครับ
บอกเอาไว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 01:03  

งาน TME ลดราคาเหลือ 18900 แล้วนะ
15579618
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 00:22  

d jing jing ผู้เขียน:
ซื้อ HTC Desire มา
หน้าจอมันไม่เห็นหมุนมาแนวนอนไ้ด้อ่ะค่ะ
เข้าไปดูที่ setting แล้ว มีแต่ใ้ห้ตั้ง g-cencor ในหนังสือบอกว่ามี oriental แต่หน้า setting ที่เครื่องไม่เห็นมี
ทำงัยดีค่ะ

ลองเข้า Settings --> Display --> Auto-Rotate Screen
ติีกให้มีเครื่องหมายถูกนะครับ
เกสรดอกไ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 09:25  

จอแบบ Super TFT & Amoled อันไหนหน้าจอดีกว่ากันคะ สนใจรุ่นนี้อยู่ค่ะ
แนะนำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 16:05  

AMOLED แน่นอนครับ สีสดกว่า สว่างกว่า
yoohoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 09:18  

รบกวนสอบถามหน่อยครับ

พอดีไปเห็นโปรโมชั่น

http://news.siamphone.com/news-02557.html ตาม linkนี้ครับ

HTC จัดโปรโมชั่นพิเศษ HTC Desire และ HTC HD2 ซื้อ 2 เครื่อง ราคาพิเศษ 18,900 บาท, HTC Aria ซื้อ 2 เครื่อง ราคาพิเศษ 14,500 บาท, HTC Pro2 ซื้อ 2 เครื่อง ราคาพิเศษ 13,900 บาท

ไม่ทราบว่าโปรนี้จัดที่ไหนอย่างไรครับ
9.9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 03:17  

[quote="yoohoo"]รบกวนสอบถามหน่อยครับ

พอดีไปเห็นโปรโมชั่น

[url]http://news.siamphone.com/news-02557.html[/url] ตาม linkนี้ครับ

HTC จัดโปรโมชั่นพิเศษ HTC Desire และ HTC HD2 ซื้อ 2 เครื่อง ราคาพิเศษ 18,900 บาท, HTC Aria ซื้อ 2 เครื่อง ราคาพิเศษ 14,500 บาท, HTC Pro2 ซื้อ 2 เครื่อง ราคาพิเศษ 13,900 บาท

ไม่ทราบว่าโปรนี้จัดที่ไหนอย่างไรครับ[/quote]

ใน link ที่ให้มาก็บอกหมดนี่ครับ ว่าที่ไหน เมื่อไหร่ อ่านดูดีๆครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: