Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Desire - เอชทีซี
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 933 / เข้าชม: 1899626
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
66%
 66%  [ 32 ]
ดี - GOOD - 4
27%
 27%  [ 13 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 2 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 48

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC Desire - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 23:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC Desire - เอชทีซี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2010/htc/desire/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/desire.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 30 Jun 2010 16:31; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ยอด++++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 01:02  

นี่แหล่ะ ยอดเลย อยากได้ๆ สวยด้วย เรียบๆดี

หรือใครมีคำติอะไรก็แนะนำได้นะคะ อยากทราบความคิดเห็นที่หลากหลายค่ะ
jacknarak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 01:11  

อยากได้เหมือนกัน ราคาจะประมาณเท่าไหร่หว่า
teddybear
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 01:19  

when????

Price????
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 02:07  

ไม่น่าจะเกินกลางปีนี้นะคะ (ดีไซน์ตัวนี้สวยจังเลย)

ตัวนี้จะคล้ายๆ HTC Legend แต่แรมสูงกว่าค่ะ (คิดว่าราคาน่าจะสูงกว่าตามไปด้วยอ้ะนะ)

CPU แรงกว่าด้วย

จะว่าไป หน้าจอ แอบใหญ่ได้ใจเลยนะคะเนี่ย อิอิ

ราคา ตีเอาฮา คร่าวๆ น่าจะประมาณ 20K up
วัยรุ่น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 04:59  

โดนค้าบบบบบบ

จะซื้อๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 08:52  

มันมีข้อแตกต่างกับ

Nexus One ยังไงอ่ะครับยังกะฝาแฝดเลย
ใช้ Tattoo. อยากจะเปลี่ยนแล้วจอเล็กไป
แต่ HTC เสียอย่างเรื่องกล้อง
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 09:08  

ตัวนี้Code name เดิม คือ Bravo นะครับ ที่หลายๆ คนใฝ่ฝัน Very Happy
kirakira
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 09:09  

ตัวนี้น่าเล่นครับ อยากรู้ราคา
Dith
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 11:43  

โอ้ แม่เจ้า พระเจ้าจอด Shocked ช่างสรรสร้างสิ่งที่คู่ควรกับแล้วรึนี่ หลังจากที่หลงไปกับภาพมายา(BB)ที่ลวงตา อ่ะๆๆๆ Laughing Razz Laughing
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 13:49  

ตัวนี้เข้าไทยไตรมาสที่ 2 ปี 2553 ครับ ส่วนราคาคาดว่าน่าจะอยู่ที่ประมาณ 19,000 - 23,000 บาทครับ
มดนะจ๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 13:59  

ยอมรับว่าตัวนี้สวยจริงๆ อยากได้มั่ง ราคาไม่แรงก็โอเคนะ
NuTTOz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 14:46  

Nasz ผู้เขียน:
ตัวนี้เข้าไทยไตรมาสที่ 2 ปี 2553 ครับ ส่วนราคาคาดว่าน่าจะอยู่ที่ประมาณ 19,000 - 23,000 บาทครับ

ถ้าราคาไม่เกิน 22,000 หล่ะก็มาเมื่อไหร่เสร็จ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 16:02  

Dith ผู้เขียน:
โอ้ แม่เจ้า พระเจ้าจอด Shocked ช่างสรรสร้างสิ่งที่คู่ควรกับแล้วรึนี่ หลังจากที่หลงไปกับภาพมายา(BB)ที่ลวงตา อ่ะๆๆๆ Laughing Razz Laughing

มันเปนแค่กระแสที่ซัดมาและก้อผ่านไปค่ะ ^^
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 16:02  

Anonymous ผู้เขียน:

Nexus One ยังไงอ่ะครับยังกะฝาแฝดเลย
ใช้ Tattoo. อยากจะเปลี่ยนแล้วจอเล็กไป

ข้อเสียเรื่องกล้อง ตรงไหนหรือคะ?

เพราะตัวเองใช้ HTC HD2 อยู่ กล้องไม่มีปัญหาอะไรเลย ถ่ายได้ชัดมากๆ
00711
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 18:53  

....โอ้....มาแล้วหรือนี่ อย่าเกิน 20 K นะน้องนะ คนที่ใช้ HD2 อย่าพึ่งน้อยใจนะครับ คลื่นลูกใหม่ย่อมแรงกว่าคลื่นลูกเก่า อีกหน่อย CPU 2 Gh ก็คงตามาอีก ทำใจ ทำใจ

........HD2
....... แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,230 mAh (Standard Battery)
........ขนาด : 120.8 x 66.9 x 10.9 มิลลิเมตรน้ำหนัก 155 กรัม
........จอสัมผัส - 480 x 800 พิกเซล (4.3")
........ระบบปฏิบัติการ Windows Mobile® 6.5 Professional- CPU : Snapdragon™, 1 GHz

.......Bravo
........แบตเตอรี่มาตรฐาน Lithium-ion 1,400 mAh (Standard Battery)
........ขนาด : 119 x 60 x 11.9 มิลลิเมตรน้ำหนัก 135 กรัม(หนากว่านิด)
........จอสัมผัส AMOLED - 480 x 800 พิกเซล (3.7") - ประเภทจอ Capacitive
........ระบบปฏิบัติการ : Android™ เวอร์ชั่น 2.1 Eclair- CPU : Qualcomm® QSD 8250, 1GHz
....คร่าว ๆ แค่นี้...
kawaii_za
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 19:25  

ชอบ อ่า
RAY0856676764
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 19:31  

Very Happy ในที่สุด มันก็มาแล้ว สุดยอดจริงๆครับ

สำหรับเจ้า HTC Desire (Bravo เดิม) ความแตกต่างกับ

Google Nexus One เรื่องแรกที่เห็นนะครับ ในเรื่องของ Disign

Hardware : Google Nexus One ปุ่มกดด้านหน้าใช้เป็น Trackball

ส่วน HTC Desire ปุ่มกดด้านหน้าใช้เป็น Trackpad

ส่วนที่เหลือด้านอื่นๆ ค่อนข้างใกล้เคียงครับ

มาในส่วนของสเปคเครื่องครับ มีบางส่วนที่แตกต่างกันอาทิ เช่น

แรมในตัวเครื่อง ซึ่ง HTC Desire ให้มาเยอะกว่าครับ การแสดงผลของสี

ในสยามโฟนระบุแต่ว่า เป็น AMOLED ในเวปไซท์เมืองนอกระบุเลยครับว่า

HTC Desireแสดงผลที่16 ล้านสี ส่วนระบบ Multi-touch

HTC Desire สามารถใช้ได้เลยครับ ในขณะที่

Google Nexus One ต้องมีการ Up firmware ครับให้เป็น 2.1+Update1 ครับ

ในการใช้งานจริงๆ ผมมองว่า HTC Desire น่าจะตอบสนองการใช้งานโดยรวม

ได้ดีกว่าครับ เพราะว่าทาง HTC ได้มีรูปแบบการใช้งานหน้าจอหลักของเค้าเอง

ที่เราเรียกกันติดปากว่า HTC Sense™ (HTC Widgets) ซึ่งประกอบไปด้วย

Bookmarks, Calendar, Clock, Footprints, Friend Stream, Mail,

Messages, Music, News, People, Photo Album, Photo Frame,

Search, Settings, Stocks, Twitter, Weather

ในการใช้งานหน้าจอหลัก HTC Desireสามารถใช้ได้ 7 หน้า

เหมือนMagic,Hero ส่วน Google Nexus One สามารถใช้งาน

ได้เพียง 5 หน้าเท่านั้นครับ

ในส่วนของราคาคาดว่าไม่แรงอย่างที่คิดครับ ใครที่คิดว่าจะถอยเครื่องนอกอยู่

ก็ลองชั่งใจนานๆเลยครับ เพราะราคาพอฟัดพอเหวี่ยงกัน

แถมมีประกันให้อีกตังหาก เก็บเงินไว้แล้วเจอกันครับ Laughing Laughing Laughing

ขออนุญาตแนะนำเวปไซท์ร้านนิดนึงครับ http://www.studiophone.co.th/
Ssiam09
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 00:14  

เยี่ยม อยากได้ อยากได้
KreanInW9595
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 07:39  

ถ้ารุ่นนี้เข้ามาแน่ๆ HTC จะเอา Google Nexus One เข้ามาขายอีกตัวมั้ยครับ

ผมชอบ Nexus One มากกว่ารุ่นนี้อะครับ ^0^
NuTTOz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 11:03  

lil' cutie ผู้เขียน:

ข้อเสียเรื่องกล้อง ตรงไหนหรือคะ?

เพราะตัวเองใช้ HTC HD2 อยู่ กล้องไม่มีปัญหาอะไรเลย ถ่ายได้ชัดมากๆ

ราคาซะสูงขนาดนั้นไม่ชัดก็น่าแปลกครับ

ที่ผมเทียบคือ HTC Tattoo ของผม กล้อง 3MP อ่ะ ถ่ายรูปมาแล้วพอๆ กับ I-mobile บางตัวที่ความชัดไม่ถึง 3MP เลย

เอาอย่างง่ายๆ NOKIA 5700XM ที่ใช้อยู่อีกเครื่องกล้อง 2MP แต่ก็ชัดกว่ากล้องของ HTC นะ (มีแฟลช ด้วย)
IamK
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 15:01  

Desire - ปรารถนา (สมชื่อเลย)

ในที่สุดก็เปิดตัวสักที แต่รออีกนานเลย ต้องรอ Legend ขายก่อนอีก สงสัยพฤษภา รึมิถุนาโน่นเลยมั่ง ส่วนราคาหวังว่าจะไม่เกิน 23,000 นะ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 17:59  

รุ่นนี้มีเมนูภาษาไทยมาในเครื่องเลยนะครับ

ย้ำว่าเมนูภาษาไทย ลองหาข่าวดูใน http://www.droidsans.com ได้เลยครับ
dollysheep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 20:04  

สเปกสูงดีแฮะ

+ มีภาษาไทยด้วย

แถม Android อีกตะหาก

อยากลองเล่นมั่ง

ราคาไม่เกิน 22000 ก็โอเคอยู๋

Laughing ลังเลกับ vivaz pro แล้วอะ T^T
~KILLER~
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 20:24  

00711 ผู้เขียน:
....โอ้....มาแล้วหรือนี่ อย่าเกิน 20 K นะน้องนะ คนที่ใช้ HD2 อย่าพึ่งน้อยใจนะครับ คลื่นลูกใหม่ย่อมแรงกว่าคลื่นลูกเก่า อีกหน่อย CPU 2 Gh ก็คงตามาอีก ทำใจ ทำใจ

........HD2
....... แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,230 mAh (Standard Battery)
........ขนาด : 120.8 x 66.9 x 10.9 มิลลิเมตรน้ำหนัก 155 กรัม
........จอสัมผัส - 480 x 800 พิกเซล (4.3")
........ระบบปฏิบัติการ Windows Mobile® 6.5 Professional- CPU : Snapdragon™, 1 GHz

........แบตเตอรี่มาตรฐาน Lithium-ion 1,400 mAh (Standard Battery)
........ขนาด : 119 x 60 x 11.9 มิลลิเมตรน้ำหนัก 135 กรัม(หนากว่านิด)
........จอสัมผัส AMOLED - 480 x 800 พิกเซล (3.7") - ประเภทจอ Capacitive
........ระบบปฏิบัติการ : Android™ เวอร์ชั่น 2.1 Eclair- CPU : Qualcomm® QSD 8250, 1GHz

ถ้าถ้าเกิดผมใช้งานประเภทความบันเทิง เล่นเน็ต ดูคลิปในยูทูป อ่ะคัฟ ผลควรจาซื้อรุ่นไหนดีอ่ะ ความสามารถเหล่านี้อันไหนจะดีกว่ากันคัฟ แล้วที่ว่า โทรศัพท์Android ไม่สามารถส่งข้อมูลผ่านทางBluetooth ได้อ่ะคัฟ มันจิงหรือป่าวอ่ะ งง!!อิอิอิ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 20:33  

~KILLER~ ผู้เขียน:
00711 ผู้เขียน:

........HD2

ถ้าถ้าเกิดผมใช้งานประเภทความบันเทิง เล่นเน็ต ดูคลิปในยูทูป อ่ะคัฟ ผลควรจาซื้อรุ่นไหนดีอ่ะ ความสามารถเหล่านี้อันไหนจะดีกว่ากันคัฟ แล้วที่ว่า โทรศัพท์Android ไม่สามารถส่งข้อมูลผ่านทางBluetooth ได้อ่ะคัฟ มันจิงหรือป่าวอ่ะ งง!!อิอิอิ

Android Ver2.1 สามารถส่งไฟล์ผ่านBluetoothได้แล้วนะครับ

ถ้าให้ผมแนะนำผมเลือกAndroidนะครับ
l2eactionn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 22:05  

อยากถามว่าแอนดรอยด์ตระกูล HTC นี่เล่นไฟล์ VDO ได้ดีแค่ไหนครับ
อย่างไอโฟน จะเล่นพวก H.264 ได้ดีมาก บิตเรทสูงๆก็เล่นได้ไม่มีกระตุกเลย
แต่ถ้าเป็นพวกNokiaกลับเล่นได้แค่ MP4ธรรมดา บิตเรทสูงเกินไปก็กระตุก

ที่ถามเรื่องวิดีโอ เพราะจอAMOLEDนี่ล่ะ น่าจะสีสว่างสดใสกว่าไอโฟนนะ
ก็เลยสนใจรุ่นนี้เป็นพิเศษ แถมจอแอบใหญ่กว่าไอโฟนนิดนึงด้วย (นิดนึงจริงๆ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 22:27  

อ้างถึง:
@RAY0856676764

จากรูปเหมือนจะเป็น trackball มากกว่านะครับ คือมันมีกลมๆตรงกลางอ่ะ
ตอนดูใน youtube เขาก็เรียก trackball ครับ
0102030
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 23:29  

HTC ผมก็เห็นด้วยเรื่องข้อเสียของกล้อง ในทุกรุ่นเลย

กล้องชัดก็จริง

BUT.............
ข้อเสียของมันก็คือการที่ Capture รูปช้า อาจจะเนื่องมาจาการ Focus หรือ การหน่วงอะไรก็แล้วแต่ ถ้ารักการที่จะถ่ายรูป แนะนำให้ไปซื้อกล้องถ่ายรูปติดตัวไว้อีกเครื่อง

เพราะถ้าจะถ่ายด้วย HTC คุณจะต้องใจเย็น เพราะการถ่ายมันจะDelay

................... ประสบการณ์ตรง จาก HD2, HERO
คนรักมือถือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 14:51  

ผมมีคำถามคือว่า ตอนแรกผมได้อ่านมือถือรุ่นใหม่ๆ แล้วไปเกริ่นกับแม่เล่นๆปรากฏว่าแม่จะซื้อให้ผมจริงๆ ดังนั้นผมเลยอยากจะให้ท่านผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง
เจ้า Sumsung s8500 wave (http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.siamphone.com/catalog/samsung/s8500_wave.htm) VS htc Desire ตัวนี้ ให้ผมหน่อย ถ้าตัดปัญหาเรื่องราคา(แม่จ่าย) อยากรู้ว่าตัวไหนเทพกว่ากัน ฟังก์ชั่นเยอะก่ากัน

ขอบพระคุณมากๆนะครับ เด๋วจะเอาไปโพสต์ในบอร์ด Sumsung เช่นกันจะได้ไม่เกิดปัญหาสาวก 5555

ปล.ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ ช่วยกันแนะนำผมหน่อยนะคับ
7TAECHiN
Year's Star

จังหวัด: Bkk-Cha
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 16:41  

มือถือในฝัน
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 16:57  

0102030 ผู้เขียน:
HTC ผมก็เห็นด้วยเรื่องข้อเสียของกล้อง ในทุกรุ่นเลย

ข้อเสียของมันก็คือการที่ Capture รูปช้า อาจจะเนื่องมาจาการ Focus หรือ การหน่วงอะไรก็แล้วแต่ ถ้ารักการที่จะถ่ายรูป แนะนำให้ไปซื้อกล้องถ่ายรูปติดตัวไว้อีกเครื่อง

เพราะถ้าจะถ่ายด้วย HTC คุณจะต้องใจเย็น เพราะการถ่ายมันจะDelay

................... ประสบการณ์ตรง จาก HD2, HERO

เอ่ออ กล้องถ่ายรูปก็ต้องรอโฟกัสเหมือนกันนะ
dollysheep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 21:39  

มันจะมาช่วงไหน หรอคับ

แล้ว ราคาเปิดตัวจะแพงมากป่าวหว่า ?
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 23:49  

dollysheep ผู้เขียน:
มันจะมาช่วงไหน หรอคับ

แล้ว ราคาเปิดตัวจะแพงมากป่าวหว่า ?

ทราบมาว่าประมาณเดือน พฤษภา - มิถุนา ครับ ถ้ากระแสการตอบรับในต่างประเทศแรง อาจจะมาเร็วกว่านั้นครับ เนื่องจากต่างประเทศจะเริ่มขายตัวนี้เดือนเมษาครับ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 23:49  

ถูกต้องค่ะ

ถ่ายรูปได้ช้า และเม็ดสีไม่สวย (แต่ถ้าพูดถึงว่า มันเปนกล้องมือถือ ก้อถือว่ามันชัดและแสงสวยมากๆ ค่ะ)
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 23:53  

NuTTOz ผู้เขียน:

ราคาซะสูงขนาดนั้นไม่ชัดก็น่าแปลกครับ

ที่ผมเทียบคือ HTC Tattoo ของผม กล้อง 3MP อ่ะ ถ่ายรูปมาแล้วพอๆ กับ I-mobile บางตัวที่ความชัดไม่ถึง 3MP เลย

เอาอย่างง่ายๆ NOKIA 5700XM ที่ใช้อยู่อีกเครื่องกล้อง 2MP แต่ก็ชัดกว่ากล้องของ HTC นะ (มีแฟลช ด้วย)

อ่อค่ะ ^^

((อันนี้เข้าใจ เพราะมันก้อมีบ้างที่จับภาพช้าและเม็ดสีไม่ค่อยสด สวย))
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 23:54  

คนรักมือถือ ผู้เขียน:
ผมมีคำถามคือว่า ตอนแรกผมได้อ่านมือถือรุ่นใหม่ๆ แล้วไปเกริ่นกับแม่เล่นๆปรากฏว่าแม่จะซื้อให้ผมจริงๆ ดังนั้นผมเลยอยากจะให้ท่านผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง
เจ้า Sumsung s8500 wave (http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.siamphone.com/catalog/samsung/s8500_wave.htm) VS htc Desire ตัวนี้ ให้ผมหน่อย ถ้าตัดปัญหาเรื่องราคา(แม่จ่าย) อยากรู้ว่าตัวไหนเทพกว่ากัน ฟังก์ชั่นเยอะก่ากัน

ขอบพระคุณมากๆนะครับ เด๋วจะเอาไปโพสต์ในบอร์ด Sumsung เช่นกันจะได้ไม่เกิดปัญหาสาวก 5555

ปล.ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ ช่วยกันแนะนำผมหน่อยนะคับ

ตอบคำถามให้ในบอร์ด SS wave เรียบร้อยแล้วนะคะ ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 23:56  

ครับผมขอบคุณมากๆเลยนะครับ ผมได้อ่านแล้ว มีคำถามอีกเยอะเลยยังอยู่หรือเปล่าครับ

ตอบคำถามให้ในบอร์ด SS wave เรียบร้อยแล้วนะคะ ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 00:01  

อันบนโพสต์ผิดตำแหน่งไปหน่อย
ขอบคุณมากๆนะครับ ผมอ่านบอร์ดซัมซุงเรียบร้อยแล้วครับ
ว่าแต่ราคานี่ ถ้าให้ผมเดา wave น่าจะถูกกว่า desire เนอะครับ
ปล. จะเปลี่ยน hd2 เปงซัมซุงหรือดีไซน์ไหมครับ ผมว่าสองตัวนี้แจ๋วกว่านะ(ความเห็นส่วนตัว ถ้าผมคิดผิดบอกผมด้วยนะครับ )
andy159
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 09:32  

ไม่มีใครสนใจ Legend เลยหรอ T^T คนตอบ กระทู้ในัน้นน้อยจัง

ถ้า ไอนี ่ประมาน 2 หมื่นต้นๆ แสดงว่า Legend คง ซัก 15xxx - 17xxxใช่มั้ยคับ

แล้ว Hero ก้คง ลงจาก 18900 มาอีก โหะๆๆ สบายเรา เย้ๆ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 14:09  

อ้างถึง:
Posted: 19 Feb 2010 22:27 หัวข้อ: Re: HTC Desire - เอชทีซี

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างถึง:
@RAY0856676764

จากรูปเหมือนจะเป็น trackball มากกว่านะครับ คือมันมีกลมๆตรงกลางอ่ะ
ตอนดูใน youtube เขาก็เรียก trackball ครับ

Very Happy สวัสดีครับเพื่อนๆทุกๆท่านครับ ยังคงอยู่ในช่วงเดือนแห่งความรัก

ก็ขอให้รักกันเยอะๆนะครับ Laughing ขอบคุณมากนะครับสำหรับ SP Guest

ท่านนี้ที่มีจุดสังเกตุ และมีข้อมูลใน youtube มาด้วยนะครับ Very Happy Very Happy Very Happy

อาจจะเป็นความเข้าใจที่คลาดเคลื่อนของผมเองก็ได้ครับ เพราะแม้กระทั่ง เวปไซท์

ที่เมืองนอกเองยังเรียกเจ้าตัวนี้ว่า Optical trackball ซึ่งน่าจะใช่มากกว่า

trackball หรือ Trackpad อย่างที่ผมเข้าใจแต่ต้น แต่ที่ผมมั่นใจว่า

ไม่ใช่ trackball แน่ๆ เพราะผมค่อนข้างคุ้นเคยกับโปรดัคท์ที่ใช้ trackball

มาเยอะตั้งแต่ยุคก่อนๆ เช่น Dopod M700,Dopod P800W,HTC P3300,

จนกระทั่งมาถึงยุคปัจจุบัน เช่น Blackberry Curve 8900,Bold 9000

หรือ HTC Hero,HTC Magic หน้าตาของมัน ยังไง๊ ยังไง ก็ไม่ใช่ trackball ครับ

คงจะเป็น Optical trackball อย่างที่เค้าว่าอ่ะครับ Laughing Laughing
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 22:45  

เพิ่งลองเอา Desire ROM มาลง Nexus One ดู ใช้ได้ดีทีเดียวค่ะแต่มันอืดนิดๆ
Chuck Bass
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 00:22  

TiDE ผู้เขียน:

เอ่ออ กล้องถ่ายรูปก็ต้องรอโฟกัสเหมือนกันนะ

แต่การFocus ของกล้องดิจิตอล กับ กล้องHTC มันไม่เหมือนกันนะผมว่า

HTC มันช้าจริงๆ ขยับๆนิดเดียว หลุดโฟกัสแล้วขณะกดถ่ายอยู่เลย ออกมามัว ประจำ

ต้องสั่งให้อยู่นิ่งๆสัก 3 วิ
mtoto
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 01:45  

สวยจิง cpu แรง คลั่ง Android มันเหมาะกับเราจิงๆ รอปัจจัยเดียว ราคา หวังว่าคงไม่โหดนะ
ไม่งั้นคงต้องลงไปที่ Legend
dollysheep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 20:11  

กล้องตัวนี้ กับ Hero นี้ตัวเดียวกันป่ะฮะ

Confused
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 22:38  

ตัวนี้ ถ้าเทียบ Nexus One อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ + XPERIA 10 ไปด้วยยิ่งดี
MDDIN
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 19:35  

ขอเดาราคาว่าเป็น 21900 บาท หรือไม่ก็ 22900 ไม่เกินนี้ ไม่งั้นคงขายยาก
dollysheep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 18:34  

อย่าแพงนะ ขอร้อง T^T

อย่างมากก็ 21000 ก็พอนะ

จุ๊บๆ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 00:49  

อันบนโพสต์ผิดตำแหน่งไปหน่อย
ขอบคุณมากๆนะครับ ผมอ่านบอร์ดซัมซุงเรียบร้อยแล้วครับ
ว่าแต่ราคานี่ ถ้าให้ผมเดา wave น่าจะถูกกว่า desire เนอะครับ
ปล. จะเปลี่ยน hd2 เปงซัมซุงหรือดีไซน์ไหมครับ ผมว่าสองตัวนี้แจ๋วกว่านะ(ความเห็นส่วนตัว ถ้าผมคิดผิดบอกผมด้วยนะครับ )

ส่วนตัวคิดว่า ราคาแรงพอๆ กันนั่นแหละค่ะ สองตัวนี้ ดูจากสเปคแล้ว คงไม่ทิ้งห่างกันมาก

ส่วนโดยส่วนตัว HD2 ก้อเปนเจ้าของอยู่ ณ ตอนนี้

ยังไม่คิดจะเปลี่ยนอ่ะค่ะ เพราะเรื่องแรกคือ ชอบที่ขนาดหน้าจอน่ะ ... สะใจดี อิอิ

อีกอย่างหนึ่ง Bada เปนระบบที่เพิ่งพัฒนาใหม่ ยังไม่ทราบทิศทางที่แน่นอนของมัน (แม้จะรุว่าเน้นเรื่องของ app ก้อตาม)

อย่างไรก้อตาม โดยส่วนตัว ยังคงปักใจและรัก WM อยู่ค่ะ (ไม่ใช่ว่า แอนดรอยไม่น่าสนใจนะคะ แต่อยากจะขอดูทิศทางกันต่อไปซักพัก เพราะตอนนี้แอนดรอยเริ่มพัฒนาออกมารวดเร็วมากๆ แต่ละค่ายต่างผลิตออกมามากมาย โมโตเองก้อมีแผนจะผลิตค่ายแอนดรอยในปีนี้ถึงประมาณสามสิบรุ่น ซึ่งหลายๆค่ายเริ่มให้ความสนใจกับแอนดรอยมากขึ้น)

แต่อย่างไร ก้อคงต้องดูทิศทางลมกันต่อไป เพราะสุดท้ายแล้ว ทุกค่ายก้อจะเริ่มงัดกลยุทธ์เด็ด ออกมายั่วน้ามลายเรา ไม่ว่าจะเปนสเปคของตัวเครื่อง ฟังก์ชั่นต่างๆ วัสดุการประกอบ แต่จิงๆ แล้ว ขึ้นอยู่กับความชอบและการใช้งานของเรามากกว่า ที่จะตัดสินใจ ซื้อ สินค้าจากค่ายไหน ระบบอะไร ดีไซน์อย่างไรค่ะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย lil' cutie เมื่อวันที่ 25 Feb 2010 00:58; ทั้งหมด 1 ครั้ง
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 00:50  

Chuck Bass ผู้เขียน:
TiDE ผู้เขียน:

แต่การFocus ของกล้องดิจิตอล กับ กล้องHTC มันไม่เหมือนกันนะผมว่า

HTC มันช้าจริงๆ ขยับๆนิดเดียว หลุดโฟกัสแล้วขณะกดถ่ายอยู่เลย ออกมามัว ประจำ

ต้องสั่งให้อยู่นิ่งๆสัก 3 วิ

ชั่ยค่ะ จึงต้องมีความชำนาญในการถ่ายอย่างแท้จริง >,<
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 00:51  

dollysheep ผู้เขียน:
อย่าแพงนะ ขอร้อง T^T

อย่างมากก็ 21000 ก็พอนะ

จุ๊บๆ

ราคาคงไม่ทิ้งแถวนี้มากมายหรอกค่ะ ดูจากรูปการณ์แล้ว ^^
AekZaa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 15:54  

ลังเลจนถึงขีดสุด จาก BB มา HD2 มาเจอตัวนี้โดนใจจิงจัง

มาให้ทันต่อความต้องการของลูกค้าจะดีมากเลยนะท่านผู้บริหาร HTC (ประเทศไทย) Rolling Eyes
7TAECHiN
Year's Star

จังหวัด: Bkk-Cha
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 16:42  

ราคาถ้าให้ผมเดา ก็ประมาณ 22900 23900

หรืออาจจะ ถูกกว่านั้น
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 19:09  

7TAECHiN ผู้เขียน:
ราคาถ้าให้ผมเดา ก็ประมาณ 22900 23900

ผมก็ว่าน่าจะ 22,900 แต่ไม่น่าเกิน 25,900

ชอบ HTC ตรงที่ sense ของระบบ ครอบคลุมการทำงาน มาก ๆ Very Happy
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 21:50  

ยิ่งดู รีวิว หรือ hand on นี้สุดยอดจริงๆ Multi-touch ก็เจ๋งสุดๆ

ตัวนี้ ออกมาสู้ XPERIA 10 เลยนะนิ สวยก็จริง แต่มาแนว Nexus one อีกละ ไม่ชอบปุ่มเท่าไหร่อิอิ แต่ชอบ Optical Track
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 23:45  

7TAECHiN ผู้เขียน:

ราคาประมาณขนาดนี้จริง ทำให้อยากนึกถึง Nexus One แทนจริงๆ T______T
whatdafuk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 09:39  

กำลังจะชื้อมือถือใหม่ ตั้งใจว่าจะเล่น android แน่ๆ แต่ไม่รู้รุ่นไหนดี

จากที่ศึกษามาทั้งหมด ดูรุ่นนี้น่าใช้มาก ท็อปสุดในแอนดรอย

แต่ราคานี่ @!#$#%$%$...!???
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 19:21  

ถ้าให้เดาน่าจะราคา 25000 เป็นอย่างน้อยเพราะ Legend น่าจะออกขายอยู่ที่ 22000
IamK
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 21:19  

ohoho ผู้เขียน:
ถ้าให้เดาน่าจะราคา 25000 เป็นอย่างน้อยเพราะ Legend น่าจะออกขายอยู่ที่ 22000

Legend ไม่ถึง 20,000 แน่ครับ ส่วน Desire ก็หวังว่ามันจะไม่เกิน 23,000
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 22:03  

ทำไมคิดว่า Legend จะไม่ถึง 20000 ล่ะคะ Hero ตอนออกขายแรกๆมันก็ 22000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 22:18  

คงไม่แพงหรอกผมว่า
ตามชื่อ บราโว่....

ช่วงนี้ตลาดแข่งขันกันเยอะมาก แต่ละค่ายผลิตมาตรึมๆ แพงไปเด๋วก็ไม่มีคนซื้อ
สเปคไม่ต่างกับ nexus มากมาย ราคาคงไม่ต่างกันมากหรอกคับ
whatdafuk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 22:31  

Glory Glory Android!!

ระหว่างเครื่องนี้จะออก

จะมีออกมาเกทับรุ่นนี้อิกมั้ยเนื่ย!?

เหอะๆ

รอๆๆ และก็รออออ
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 02:57  

ช่วงนี้ตลาดแข่งขันกันเยอะมาก แต่ละค่ายผลิตมาตรึมๆ แพงไปเด๋วก็ไม่มีคนซื้อ
สเปคไม่ต่างกับ nexus มากมาย ราคาคงไม่ต่างกันมากหรอกคับ

Not after it's been through Thailand's hilarious import duty (or whatever it is that applies to mobile electronics). Consider: in Hong Kong, you can get the HTC HD2 for about 4,000 baht (!) cheaper than from a HTC shop in Thailand. Given that the prices for the Legend and Desire have been announced as £389.99 (19,500 baht) and £440 (22,000 baht) respectively? Good luck with that. I'd add at least 3000 baht on top of that for a realistic estimate.

The Nexus One, had it been officially available in Thailand, would most likely have retailed for much, much higher than its base price (17500 baht). Mobile phone prices in Thailand have always been fantastically idiotic.
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 11:38  

Not after it's been through Thailand's hilarious import duty (or whatever it is that applies to mobile electronics). Consider: in Hong Kong, you can get the HTC HD2 for about 4,000 baht (!) cheaper than from a HTC shop in Thailand. Given that the prices for the Legend and Desire have been announced as £389.99 (19,500 baht) and £440 (22,000 baht) respectively? Good luck with that. I'd add at least 3000 baht on top of that for a realistic estimate.

The Nexus One, had it been officially available in Thailand, would most likely have retailed for much, much higher than its base price (17500 baht). Mobile phone prices in Thailand have always been fantastically idiotic.

So, Nexus One all the way.

แต่ว่า ข่าวนี้มันมาจากไหนเหรอครับ Shocked

ต้องคิดดูกันครับ ถ้ามันจริงนะ เพิ่มเงินอีก 4,500 บาท จะได้อะไรจาก Desire บ้าง

- Optical Trackball ซึ่งน่าจะพังยากกว่า Trackball เพราะไม่มีชิ้นส่วนที่ต้องขยับ และไม่เป็นที่ดักฝุ่นด้วย

- RAM เพิ่มมาอีกนิดหน่อย (64 MB)

- FM Radio

- SenseUI

- Dolby Sound Enhancement

ส่วนสิ่งที่มีใน Nexus One แต่ไม่มีใน Desire

- ไมค์สองตัว ตัวหนึ่งเอาไว้พูด อีกตัวหนึ่งเอาไว้รับเสียงรบกวนจากภายนอกเพื่อประมวลผลและตัดออกให้เหลือแต่เสียงพูดอย่างเดียว ผลที่ได้คือเสียงคุยของเราจะชัดเจนมากๆๆ มีชื่อภาษาอังกฤษเท่ห์ๆคือ Active noise cancellation with dedicated microphone คล้ายๆกะหูฟังตัดเสียงรบกวนที่ต้องใส่ถ่านแหละครับ
l2eactionn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 12:47  

มือถือออกใหม่กลางปีนี้ เลือกแทบไม่ถูกเลย แรงๆทั้งนั้น
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 18:29  

KreanInW9595 ผู้เขียน:
แต่ว่า ข่าวนี้มันมาจากไหนเหรอครับ Shocked

eXpansys pricing.

อ้างถึง:
ต้องคิดดูกันครับ ถ้ามันจริงนะ เพิ่มเงินอีก 4,500 บาท จะได้อะไรจาก Desire บ้าง

- FM Radio

The Nexus One does have a radio transmitter/receiver built into the hardware. It's just a matter of enabling it through software, most likely.

อ้างถึง:
- SenseUI

Flash a custom Desire ROM. My N1's running Sense UI even as we speak. Very well, too--just about everything's functional barring a few glitches and limitations.

The N1 also benefits from receiving Google updates a lot faster than a HTC device (the Motorola Droid/Milestone still isn't on 2.1, for example, and the Xperia X10 might very well release with 1.6). Another point is that the Desire may or may not be easily rooted. Google made it extra easy to root the Nexus by providing user access to the bootloader, but HTC has never had any interest in doing the same. Some HTC phones remain unrootable, like certain versions of the HTC Eris (known in Thailand as HTC Magic).
unusual user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 21:37  

รบกวนผู้รู้ครับ

Desire / iPhone 3gs / iPhone 4G
ถ้าต้องการสิ่งเหล่านี้

1. ใช้งาน website แบบเต็มตัว
2. MSN ได้
3. FAST PROCESSING ON ALL APPLICATION.
4. RELIABLE TOUCHING ON SCREEN
5. ENTERTAINING (MUSIC, VIDEO, FM RADIO IS OPTIONAL)
6. GAMING

ตัวต่อตัว มือถือตัวไหนน่าสนใจสุดครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้นะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
ส่วน 4G ถามเฉยๆ เผื่อมีใครมีข้อมูลครับ หลักๆ เอา Desire / iPhone 3gs
ไม่ได้จุดประเด็นนะ ย้ำ แค่ถามเพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ --ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 23:37  

unusual user ผู้เขียน:
รบกวนผู้รู้ครับ

Desire / iPhone 3gs / iPhone 4G
ถ้าต้องการสิ่งเหล่านี้

1. ใช้งาน website แบบเต็มตัว
2. MSN ได้
3. FAST PROCESSING ON ALL APPLICATION.
4. RELIABLE TOUCHING ON SCREEN
5. ENTERTAINING (MUSIC, VIDEO, FM RADIO IS OPTIONAL)
6. GAMING

The 4G doesn't yet exist and there's limited information about it. So I can only compare the 3GS and Desire (making assumptions based on the Desire ROM running on a Nexus One):

1. Yes, both phones can do this. BUT. The Desire/N1 has a much, much higher resolution. As I've pointed out on another topic, here's a comparison of the Nexus One's (left) and the iPhone 3GS' (right) image quality:

As you can see, resolution can mean a lot. You zoom in enough and an image viewed on the 3GS, in browser or otherwise, turns to complete shit. The Desire browser also supports Flash, which the iPhone doesn't. This means you can view Youtube videos right from your browser instead of launching a separate app and you can play free Flash games on the browser, including but not limited to Facebook games (Farmville, etc). The Desire provides a full browsing experience. The 3GS does not and never will due to Apple's stance on Flash.

2. Both phones can do MSN but, here's the thing: the iPhone can't multi-task. So if you want to have an MSN app running in the background while you browse the Internet or play a game or whatever? Tough luck, can't do. The iPhone will run one thing at a time, and one thing only. The Desire and Android in general win out, no contest.

3. The Desire has a faster processor and way more RAM than the iPhone 3GS: 1 GHz in the Desire vs the 600 MHz in the 3GS, 576 MB RAM (Desire) vs 256 MB RAM (3GS). Do your own math.

4. HTC phones have excellent touchscreens. The Desire's and Nexus One's are capacitive. Mine responds to my every touch like a dream, smooth and electric as anything. It's precise, accurate, and yes, it has multi-touch if you're hung up about that sort of thing.

5. Again, the Desire's much higher resolution (800*480) compared to the 3GS' (480*320) makes all the difference. You can actually view HD movies on a Desire/N1. As well, the Desire will support DivX/Xvid formats, meaning you can rip DVDs and view them on it without trouble. Oh, and of course the Desire has FM radio. The 3GS doesn't. Not to mention that the Desire uses an OLED screen, so the colors are much brighter and stronger than the 3GS' washed-out, faded LCD.

6. The Desire's hardware is superior, obviously, but since the Android is a younger platform there are fewer apps (and consequently fewer games) for it. Are there games, however? Plenty. Are there 3D games for Android? Certainly.
ดูๆอยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 10:01  

จากเวป gsmarena ครับ ใกล้ออกมาขายแล้วครับที่อังกฤษ อีกประมาณ 1 เดือน

Next up on the Market Update list are the two latest Android smartphones by HTC - the HTC Desire and the HTC Legend. Amazon UK should be shipping those on 1 April and they are already listed for pre-order. Hopefully, that's not an early April Fools' joke. The HTC Desire costs 529 GBP (583 euro) while it's cheaper bro, the HTC Legend, sells for 400 GBP (approximately 442 euro).
ธนเดช จตุคามฯ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 10:03  

..รูปทรง..พร้อมทั้งคุณสมบัติ..
..บอกเลยครับ..ว่าน่าจับจองเป็นเจ้าของมากๆเลย..
..เพียงแต่กำลังรอดูราคา..และมีโรคเลื่อนตามมาด้วยรึเปล่าเท่านั้นครับ..

Razz
drive_me
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 16:18  

จะรอครับ ใจง่ายเลยละครับชอบแต่แรกพบ เฟอเฟค....

ปล.เอาราคาไม่ต้องแพงน่ะถ้าแพงจิงคงเอื้อม ไป x10 (สาวกโซนี่)
unusual user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 20:10  

Dear SP Guest

Damm, u good at this. 2 thumbs up 4 u and thks a lot giving such a useful info. Are u some kind of mobile shop owner, or some staff in Android company? Anyway, a lots lots of thks from me.
And also, u read my mind, I forgot to also asking compair N1 as well.

Since Android got some games keep on coming out, I guess I don't have to worry about it much right? + seem like Android can give me lots of benefits from working in daily office (MSN, GMAIL, ECT.) job to surfing internet.

Now my choice is pretty much clear, Desire VS. N1. Come on, give me 1 more shot for this.

I'm definitely hang on for these two to hit Thailand, just one more question. Does Android support MS office like Word, Excel? if yes it will be additional benefits for me. Thks.
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 10:09  

Not after it's been through Thailand's hilarious import duty (or whatever it is that applies to mobile electronics). Consider: in Hong Kong, you can get the HTC HD2 for about 4,000 baht (!) cheaper than from a HTC shop in Thailand. Given that the prices for the Legend and Desire have been announced as &pound;389.99 (19,500 baht) and &pound;440 (22,000 baht) respectively? Good luck with that. I'd add at least 3000 baht on top of that for a realistic estimate.

HOLY SH*T

T_T

i bought this ... 28500 baht 'n there's no discount

how dare - -*
whatdafuk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 11:36  

HTC Desire The Best!!

**ไม่รู้จะก็อปเว็บนอกมาให้อ่านกัน งงๆทำไม(เหมือนมีความรู้)

**Windows Mobile ไปบอร์ดอื่น ที่นี่สังคมแอนดรอยด์ (แอนดรอยด์ดีว่าอยู่แล้ว WM จะเลิกพัฒนาอยู่แล้ว)

**N1 มือถือกูเกิล แต่ไหนแต่ไร ไม่เคยได้เกินในไทย แล้ว Desire ก็ดีกว่า

จบข่าว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 13:47  

Are u some kind of mobile shop owner, or some staff in Android company? Anyway, a lots lots of thks from me.

No, but I follow tech blogs and read the xda-developers forums pretty extensively. (Have to keep up with things, since my N1's rooted and I run custom ROMs on it.)

อ้างถึง:
I'm definitely hang on for these two to hit Thailand, just one more question. Does Android support MS office like Word, Excel? if yes it will be additional benefits for me. Thks.

Sure, stock Android comes with QuickOffice, which lets you view but not edit documents. You can, however, purchase Documents to Go which lets you view and edit .pdf, Excel spreadsheets, word documents, and even PowerPoint presentations. Or if not purchase, there're plenty of places to download it for free, of course. Here, have a link.

As for Desire vs N1, basically: the Nexus One is very easy to root and the Desire may or may not be (it may not be rootable at all), but the Desire has a bit more RAM (576 MB to the N1's 512 MB: not a factor if you root anyway, since rooting will give you access to the phone's entire memory). Otherwise, there's the dual-mic in the N1 that provides noise cancellation, as someone's already mentioned.

HOLY SH*T

T_T

i bought this ... 28500 baht 'n there's no discount

Yeah, there's no import duty for mobile phones in Hong Kong and no VAT of any sort. In fact, eXpansys HK appears to sell it even cheaper: HK$4,980, which is about ฿20,916. Crazy.

whatdafuk ผู้เขียน:

**ไม่รู้จะก็อปเว็บนอกมาให้อ่านกัน งงๆทำไม(เหมือนมีความรู้)

Sorry, but no, I didn't copy-paste from anywhere--that was just a summary of what I know and what developers have said. Just because you are English-illiterate doesn't mean everyone else has to be too. Tool.
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 15:42  

**Windows Mobile ไปบอร์ดอื่น ที่นี่สังคมแอนดรอยด์ (แอนดรอยด์ดีว่าอยู่แล้ว WM จะเลิกพัฒนาอยู่แล้ว)

**N1 มือถือกูเกิล แต่ไหนแต่ไร ไม่เคยได้เกินในไทย แล้ว Desire ก็ดีกว่า

จบข่าว

เชื่อผมมั้ยหละ ถ้า N1 ขายในไทยซัก 17,000 บาท และ Desire ขาย 22,000 บาท ผมเอาว่า Desire ขายไม่ออก ฮ่าๆ
HarryJamesPotter
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 21:34  

= =" อ่านไม่ออก 555
ผมรอ ดีไซร์อยู่อ่ะครับ ไม่รู้จะมาไทยเมื่อไหร่ อยากได้ๆ กร๊าซซ ได้ทุนมาแล้ว หมื่นนึง เก็บเองอีก ครึ่งนึง รอ ร๊อ รอครับ
ผมเพ้อเกินไปป่าวอ่ะครับ แหะๆ ตอนนี้ใช้ linux mobile อยู่ครับ ยังไงก็มาฝากตัวกับบอร์ดแอนดรอยด์ไว้ด้วยละครับ ฝันอยากใช้แอนดรอยด์มานาน = ="
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 14:44  

เดี๊ยวก็รู้ครับ มันไม่เหมือนกันหรอกนะ พูดได้ไงว่าเป็นแฝดอะ

By having more information than you do, possibly? But I guess your English is too shitty to google up their hardware specs. There's a reason the Desire ROM was ported to the N1 so easily.

อ้างถึง:
แค่ interface ก็ไม่เหมือนกันแล้ว(ดูดีกว่าเยอะ)

ฮ่าๆๆๆ

นี่เรียกว่าโง่หรือบื้อดี Nexus One ได้ root ปั๊บก็เอารอมของ Desire มาลงได้ นี่ใช้มาตั้งหลายอาทิตย์แล้ว คุณอยากรออีกตั้งเดือนสองเดือนมั้งกว่า Desire จะเข้าเมืองไทย เชิญรอไปเถอะ

จริงๆ Sense มันก็ไม่ได้พิเศษมากมาย ดูตรง phone tab ที่ข้างล่างมันกินเนื้อที่มากแค่ใหนออกจะน่ารำคาญ ที่ดีจริงๆมันจะเป็นพวก widget ของ HTC

อ้างถึง:
รายละเอียดของ N1 มีในกระทู้ของมันครับ พวกที่อิจฉานั่นคือพวกที่พยายามอ้างถึงคุณสมบัติของ N1 ที่เค้าก็พูดกันไปแล้ว

Who even brought up the N1, let alone to praise its superiority over the Desire? Can you even read? Are you even literate? ขอถามหน่อย พ่อแม่ได้สอนอ่านเขียนมาบ้างมั้ยคะ[/img]
whatdafuk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 15:54  

มันก็แค่รอมอะจ้า ไม่ใช่ทางฮาร์ดแวร์

หนูอยากเป็น Desire 555.. (ก็ใช้อยู่นานเหมือนกัน ไม่ต้องพาว)

แล้วคุณพ่อคุณแม่มาเกี่ยวอะไรด้วยหอรคับ

ว่าๆคนอื่นเนื่ย เจริญแล้วหรอคับ คงคิดว่าตัวเก่งอิ้งมากเลยนะนั่น

"หลอกตัวเองว่า ตัวหนะดีเลิศ คิดอย่างนี้ นี่แหละ......กำเนิด"

ไม่ได้กระทำ ไม่ต้องร้อนตัวคับ ผมว่าคนที่ก็อปปี้ข้อความเท่ากัน

ใครมีปัญหาอะไร PM มานะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย whatdafuk เมื่อวันที่ 05 Mar 2010 17:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 16:44  

Oh wow, you're hopeless. Your name suits you almost perfectly, but I suggest requesting the admins to change it to "dumbfuk." Much more apropos.
123545
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 17:56  

ผมถามพนักงานขายhtcเค้าบอกไม่เห็นมีวี่แววจะเอาเข้ามาขายในไทยเลยตัวDesire
มีแต่กำหนดการจะเอาตัวHTC Legendมาขาย ทั้งๆทีเปิดตัวพอๆกันอ่ะ
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 18:52  

อ้าวจริงเหรอคะ ตอนแรกเห็นได้ยินว่าจะเข้ามาแน่ๆ
whatdafuk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 18:56  

หลังๆก็เห็นมาทุกรุ่นนิคับ มือถือของ HTC

HTC น่าจะเน้นตลาดทางเอเชียก่อนนะคับ เพราะอยู่แค่ไต้หวัน

ถ้าไม่รวมมือถือที่มีผู้ร่วมผลิตนะคับ ซึ่งอาจจะวางขายตามประเทศนั้นๆก่อน
l2eactionn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 00:19  

อยากเห็นตัวเป็นๆไวๆจัง แต่ทำไมไอโฟนไม่มีข่าวมาบ้างเลยนะ อยากรู้อันไหนจะเหมาะกับผมมากกว่ากัน[/i]
213215
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 00:31  

ลองถามพวกพนักงานขายHTCดูคับ เค้าบอกมีแต่กำหนดการเอาตัวHTC Legendมาขาย ส่วนตัวนี้ไม่มีบอกเลยว่าจะเอามาขายเค้าบอกว่าถ้าเอาตัวนี้มาขายตัวHTC Legendก็ขายไม่ออกกันพอดี สงสัยคงต้องซื้อพวกเครื่องหิ้วแทน
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 09:22  

กำ ถ้าไม่เข้าจริงๆ สงสัยต้องรอ Nexus One เข้าไทยนะเนี่ย

http://technology.impaqmsn.com/article.aspx?path=spec&rid=0&id=9974
karpark
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 14:38  

ที่จริงผมคิดว่าข่าวมันมั่วๆแล้วอะครับหลังๆ
เพราะต่างคนต่างสนใจ
ผมเองก็โทรไปถามมาเหมือนกัน
แต่ว่าต่างพนักงานก็ต่างคนตอบเหมือนกัน
ของผมบอกว่าบอกไม่ได้ เพราะยังไม่มีข้อมูลมาสักตัวเลยเพิ่งโทรถามเร็วๆนี้
คิดว่าส่วนของพนักงานคงไม่รู้เรื่องอะไรเลยในเครื่องที่ยังไม่เข้า

สรุปผมคิดว่าไม่ชัดเจนสักอย่าง รอมันเปิดตัวเลยทีเดียวดีกว่าคิดไปเองลำบากครับผมว่า
ไปพยายามอ่านมาก็ไม่เห็นมีอะไรแน่นอน

ส่วนเรื่องความดีของเครื่องถ้าเทียบกับN1 ผมมองว่า
ก็ไม่รู้จะมาเถียงกันทำไม ต่างคนต่างชอบต่างกันไป
คนนั้นว่าคนโน่นโง่
ผมว่าขึ้นกับความพอใจมากกว่า ไม่อย่างนั้นบริษัทต้องผลิตมาทำไมหลายรุ่นครับ
ก็เพราะว่าคนเราพอใจไม่เท่ากัน ส่วนตัวผมไม่กะเล่นN1 เพราะเครื่องไม่มีในไทย
กลัวมีปัญหาในการซ่อมซึ่งถ้าคนเค้ามีเวลามากๆ เอาไปซ่อมได้สบายๆ ก็อาจจะชอบN1ก็ได้
แต่สมมติถ้าdesireไม่เข้าไทยจริงๆ ผมเองก็ไม่สนเหมือนกัน แหละครับ
HarryJamesPotter
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 16:33  

ดีไซร์ มี ระบบหมุนภาพอัตโนมัติ (Accelerometer) มั้ยอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 17:17  

มีสิคะ เครื่อง high-end มีทั้งนั้นแหละค่ะ
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 07:51  

ข้อความจาก Facebook MyHTC "ไม่เกิน 2 เดือนข้างหน้า HTC Desire (Bravo) ออกวางตลาดในไทยแน่นอน" HTC บอกเองว่าอย่างงี้แหละครับ
Larvaz
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 00:29  

มันเท่าไรละนิ
karpark
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 02:10  

วันนี้เดินผ่านศูนย์HTC เลยเข้าไปถามมา
ก็ตอบไม่เหมือนเดิมอีกแล้ว
ครั้งนี้บอกว่าตัวนี้เข้าแน่ๆ แต่ยังไม่ได้กำหนดเวลาคือยังไม่ทราบเวลาเปิดตัวว่างั้น

ลำบากเลยงานนี้ไม่ทราบว่าจะเชื่อข้อมูลจากไหน
แต่ส่วนตัวผมว่าน่าจะมาแน่ แต่ไม่รุ้เมื่อไหร่
petchjira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 11:18  

รอตัวนี้ละครับ ไม่เอา X10 แล้ว ถง X10 จะจอ 4 นิ้วก็เถอะ ผมว่าขนาดของ DESIRE เพียงพอต่อการใช้งานแล้วละครับ สวย เรียบร้อย มาเมื่อไหร่ จะไปขอถึงที่เลย ช่วงที่รอ ก็เก็บเงินค่าสินสอดไปพลางๆก่อน อิอิอิ
IamK
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 11:21  

Desire เข้าขายในไทยแน่นอน แต่จะมาหลัง Legend ประมาณ 1-2 เดือน โดย Legend น่าจะขายประมาณเดือนเมษายน ซึ่งไม่ทันงานคอมมาร์ท

ป.ล. ในต่างประเทศ Desire จะขายในปลายเดือนมีนาคมนี้ล่ะ ขายก่อน Legend อีก
petchjira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 13:48  

IamK ผู้เขียน:
Desire เข้าขายในไทยแน่นอน แต่จะมาหลัง Legend ประมาณ 1-2 เดือน โดย Legend น่าจะขายประมาณเดือนเมษายน ซึ่งไม่ทันงานคอมมาร์ท

ป.ล. ในต่างประเทศ Desire จะขายในปลายเดือนมีนาคมนี้ล่ะ ขายก่อน Legend อีก

รู้ว่าจะเข้า ... แค่นี้ก็พอใจร้องเพลงรอไปก่อนก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม
l2eactionn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 17:02  

เข้ามาเฝ้ามุกวันเลย ยิ่งอ่านยิ่งอยากเห็นตัวจริงไวๆ
Larvaz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 00:05  

petchjira ผู้เขียน:
IamK ผู้เขียน:

รู้ว่าจะเข้า ... แค่นี้ก็พอใจร้องเพลงรอไปก่อนก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม

พอมันเข้าปุ๊บ แต่พอมีตัวที่ดีกว่า ก้อจะรอตัวอื่นแทน

อิอิ
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 13:39  

ไม่ได้เข้ามานาน
เจอรุ่นใหม่สวยๆเต็มเลย Very Happy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 17:53  

Very Happy สวัสดีตอนเย็นๆครับ เพื่อนๆชาวสยามโฟนทุกๆท่าน

วันนี้ได้มีโอกาสมาแชร์ข้อมูลนะครับ หลังจากที่ห่างหายไปนาน

เห็นข้อความหลายๆท่าน เกี่ยวกับ HTC Desire ถึงความไม่แน่ใจว่าจะเข้าไทย

หรือเปล่า? ผมยืนยันนะครับว่า เข้าไทยแน่นอน 100% Laughing Laughing

ก็ไม่แน่ใจนะครับว่า ที่บอกว่าพนักงาน HTC เป็นคนบอก จะใช่พนักงานจริงๆ

หรือเปล่า? หรือน้องๆพนักงานบางท่าน อาจจะไม่สะดวกให้ข้อมูลหรือเปล่าครับ

อย่างตอนนี้ ก็เป็นที่ยืนยันแล้วว่า HTC Legend และ HTC Smart จะเปิดตัวแน่นอน

ภายในปลายเดือนนี้ ราคาก็ออกมาแล้วครับ แต่ผมยังไม่สะดวกให้ข้อมูลตอนนี้

ก็หวังว่าเพื่อนๆ คงจะอดใจรอได้นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 18:56  

Are u some kind of mobile shop owner, or some staff in Android company? Anyway, a lots lots of thks from me.

No, but I follow tech blogs and read the xda-developers forums pretty extensively. (Have to keep up with things, since my N1's rooted and I run custom ROMs on it.)

อ้างถึง:

Sure, stock Android comes with QuickOffice, which lets you view but not edit documents. You can, however, purchase Documents to Go which lets you view and edit .pdf, Excel spreadsheets, word documents, and even PowerPoint presentations. Or if not purchase, there're plenty of places to download it for free, of course. Here, have a link.

As for Desire vs N1, basically: the Nexus One is very easy to root and the Desire may or may not be (it may not be rootable at all), but the Desire has a bit more RAM (576 MB to the N1's 512 MB: not a factor if you root anyway, since rooting will give you access to the phone's entire memory). Otherwise, there's the dual-mic in the N1 that provides noise cancellation, as someone's already mentioned.

HOLY SH*T

T_T

Yeah, there's no import duty for mobile phones in Hong Kong and no VAT of any sort. In fact, eXpansys HK appears to sell it even cheaper: HK$4,980, which is about ฿20,916. Crazy.

Sorry, but no, I didn't copy-paste from anywhere--that was just a summary of what I know and what developers have said. Just because you are English-illiterate doesn't mean everyone else has to be too. Tool.

แรงงงง -*-
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: