Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Legend - เอชทีซี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 319 / เข้าชม: 1036196
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
78%
 78%  [ 18 ]
ดี - GOOD - 4
17%
 17%  [ 4 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 23

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Legend - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 16:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่ารุ่นนี้เล่มเกมที่อยู่ในเฟชบุ๊คได้ไม๊อ่ะค่ะ
guy9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Legend - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 21:40  

หลังจากที่ได้ลองเล่นก็เจอข้อเสียแล้วครับ
1. แบตหมดไวมาก และเครื่องร้อน แต่เนื่องจากตอนใช้งานมันลื่นมากๆ อยากเล่นไรก็เล่นได้ต่อเนื่องไปได้เรื่อยๆ เลยคิดว่าเล่นหนักไปเลยทำให้เครื่องร้อน และแบตหมดไว
2. ถ้าใช้งานกันจริงๆจังๆ แบตอยู่ได้ไม่ถึงเย็นแน่ครับต้องหาแบตสำรอง
3. ไม่มีซองใส่เลย ซื้อสีแดงมา พอมันถูกับซองสีดำแล้วเหมือนสีดำของซองติดกับยางสีแดงมาด้วย

ข้อดี
1. มันไวมากๆจนต้องใจเย็นๆค่อยๆเล่น เครื่องนี้ไม่มีคำว่ารอเลยครับ กดเป็นมา ใช้มายังไม่เคย hang เลย
2. กล้องยังหา mode macro และโหมดต่างๆยังไม่เจอ แต่ก็ชัดใช้ได้นะครับ ภาพก็ออกมาสวยใช้ได้เลย ใครกลัวกล้องไม่ชัดไม่ต้องกังวลเลยครับ แต่ถ้าจะเอาถึงขั้น ดีมาก อันนี้ก็ตอบไม่ได้เหมือนกันเพราะยังไม่เคยเทียบกับตัวอื่นๆ เทียบกับแต่ nokia 6220 ก็ okนะครับ
ช่วยด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 21:42  

คือว่า เราแปลงไฟล์วีดีโอ ลง HTC Legend อะ แล้ว เสียงมันเร็วกว่าภาพไปบ้าง พอปรับ บิตรต กลายเป็นว่า ภาพเร็วกว่าเสียงอีก มีโปรแกรมตัวไหน ที่สามารถปรับให้มัน สมูท ได้บ้างไหม เราปรับหลายรอบแล้ว ช่วยหน่อยนะครับใครมีความรู้
เราพึ่งซื้อมา จะบอกว่า เร็วมาก ภาพชัด กล้องชัด แต่เสียงลำโพง จะแห้งไปนะ แต่ถ้าฟังจากหูฟังละก็ กระหึ่มเลย ต่อเนตเร็วมาก อยากรู้เรื่องอะไร ก็โพสถามมานะ เราเซงอยู่แค่เสียงไม่ตรงกับภาพอย่างเดียวเน้ยแหละ
phainaldo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 01:35  

RAY0856676764 ผู้เขียน:
Very Happy Very Happy Very Happy สวัสดีครับเพื่อนๆ ชาวสยามโฟนทุกๆท่านครับ

หวังว่าคงยังไม่ช้าไป สำหรับคำว่า สุขสันต์วันสงกรานต์นะครับ

ระยะนี้ก็ขอให้ทุกท่านใจเย็นๆ อย่าร้อนตามอุณหภูมิ และก็การเมืองนะครับ

ผมห่างหายไปนานครับช่วงนี้ เพราะช่วงสงกรานต์ ที่ร้านยังขายดีอยู่เลยครับ

(ไม่ได้ปิดครับ) ได้มีโอกาสลอง HTC Legend มาตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมา

จนถึงวันนี้ ก็รวมๆ 6วัน บอกได้คำเดียวครับ ประทับใจมาก เพราะความรู้สึกที่ได้

มันคือความรู้สึกเดียวกับที่ลอง Google Nexus One ไม่ใช่ความรู้สึก

ของการลอง HTC HERO หรือ HTC MAGIC

CPU ที่เหมือนจะเพิ่มขึ้นมาเพียงเล็กน้อยแต่ให้ความรู้สึกที่เร็วขึ้นมาก

การ Install Program ต่างๆ เร็วขึ้นกว่า HERO และ MAGIC อย่างเห็นได้ชัด

ให้ความคมชัดของสีที่สวยขึ้น กล้องมีแฟลชมาให้ด้วย

ที่สำคัญมีเมนูไทยมาให้ด้วยครับ (แต่สำหรับผมดูแปลกๆยังไงไม่รู้) Laughing Laughing

มี 2 สีให้เลือกครับ แดง(ประมาณสีเลือดหมู) กับ ดำ ครับ ใครสนใจก็เรียนเชิญ

ที่ร้านได้นะครับ STUDIO PHONE สาขา MBK ชั้น4 ครับ ราคานี้(17,500)

ถ้าใครมาจากเวป สยามโฟน รับไปเลยครับ Blue tooth JABRA 2040

ฟรีทันทีครับ เฉพาะ 10 ท่านแรกนะครับ

ไม่ทราบว่า ที่ร้าน ประกัน อะไร หรือครับ

พอดี ว่า ช่วง บ่ายๆ จะไปถอย ซะหน่อย

ขอบคุณ ครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 03:40  

ถ้าเทียบระหว่าง nexus one กับ Legend อันไหนดีกว่ากันครับ
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 11:01  

ช่วยด้วย ผู้เขียน:
คือว่า เราแปลงไฟล์วีดีโอ ลง HTC Legend อะ แล้ว เสียงมันเร็วกว่าภาพไปบ้าง พอปรับ บิตรต กลายเป็นว่า ภาพเร็วกว่าเสียงอีก มีโปรแกรมตัวไหน ที่สามารถปรับให้มัน สมูท ได้บ้างไหม เราปรับหลายรอบแล้ว ช่วยหน่อยนะครับใครมีความรู้
เราพึ่งซื้อมา จะบอกว่า เร็วมาก ภาพชัด กล้องชัด แต่เสียงลำโพง จะแห้งไปนะ แต่ถ้าฟังจากหูฟังละก็ กระหึ่มเลย ต่อเนตเร็วมาก อยากรู้เรื่องอะไร ก็โพสถามมานะ เราเซงอยู่แค่เสียงไม่ตรงกับภาพอย่างเดียวเน้ยแหละ

ไม่ค่อยแน่ใจนะ
แต่ลองเปลี่ยนโปรแกรมแปลงไฟล์

- -
บิตเยอะไปป่าวเครื่องไม่ไหว

------------------------------------------
ยังไงคนใช้แล้วตอบด้วยเน้อ
ขอความรู้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 11:47  

ซื้อจากที่ร้านประจำที่มาบุญครอง ราคา 17,000 บาทสำหรับเงินสด
แต่ยังงงอยู่อ่ะ คนขายอกว่าโหลด app. ได้จาก gmail แต่ยังทำไม่เป็น ใครรู้วิธีช่วยอกหน่อยค่ะ
pream
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 16:50  

ไม่ทราบว่า รุ่นนี้ มีโปรแกรมพวก word หรือ excel อยู่ในเครื่องรึเปล่าครับ

เผื่อต้องไว้ใช้ รับส่งงาน ทางเมลล์นะครับ
HTC NEW USER
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 17:14  

17,500 บาท เร็วมากครับเครื่องนี้ ประทับใจ แนะนำซื้อแบตสำรองด้วยครับ จะได้ไม่ต้องชาร์จทุกวัน มีซอฟแวร์ให้ทำงานแก้ไขเอกสาร สเปรดชีท และอื่นๆ ให้ 5 ดาวครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
MeeRaiMaiKrub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 00:11  

ซื้อแล้วค๊าบ ที่ Studio Phone ปิ่นเกล้า 17,500

เร็วดีคับ ลื่นมือดี แต่ยังแปลกๆ เพราะใช้ WM6.5 มาก่อน

ต้องเล่นไปซักพักคงจะชิน

ดีนะคับมีคู่มือเล่มใหญ่ 4 สี ภาษาไทยด้วย

^__^
UKnoW
Junior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 01:24  

- - ผู้เขียน:

- -

------------------------------------------

Format Factory ก็ได้นะครับ
สามารถปรับ ขนาดหน้าจอเอาเองได้ แต่อาจงงนิดๆมันต้องเซฟไปเซฟมา ขนาดหน้าจอ
แต่รับรองไม่ผิดหวังๆๆ
MacAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 07:17  

ใช้ Legend อยู่กัน สอบเรื่องปัญหาดังนี้ครับ

1.เรื่องการเปิด ปิด EDGE/GPRS ,มีโปรแกรมใหนที่สามารถเปิด ปิด แล้ว ทำให้จับสัญญาณได้ง่ายหรือไม่ ผมใช้ APNdroid แล้ว พอปิดไป พอเปิดใหม่ก็จับสัญญาณไม่ได้แล้ว ไม่ทราบเป็นกันมั้ยครับ เคยใช้ตัว Widget ของ magic Rom Hero มันมีตัว Widget จับสัญญาณได้ดี ตัววนี้มีมั้ยครับ ....

2.เรื่องรูปภาพ Contact ผู้โทรเข้าทำไมมันแตกๆๆ ครับ มีวธีแก้มั้ยครับ

ใครทราบปัญหาพวกนี้มั้ย หรือว่าเป็นปัญหาของ OS Android ครับ
&-|
MacAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 07:20  

เปรมคง ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า รุ่นนี้ มีโปรแกรมพวก word หรือ excel อยู่ในเครนื่องรึเปล่าครับ

เค้ามี OpenOffice มาให้ครับ ของฟรี

แต่ถ้าดีๆๆหน่อยก็ DocumentToGo ครับ
phainaldo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 20:25  

phainaldo ผู้เขียน:
RAY0856676764 ผู้เขียน:
Very Happy Very Happy Very Happy สวัสดีครับเพื่อนๆ ชาวสยามโฟนทุกๆท่านครับ

หวังว่าคงยังไม่ช้าไป สำหรับคำว่า สุขสันต์วันสงกรานต์นะครับ

ระยะนี้ก็ขอให้ทุกท่านใจเย็นๆ อย่าร้อนตามอุณหภูมิ และก็การเมืองนะครับ

ผมห่างหายไปนานครับช่วงนี้ เพราะช่วงสงกรานต์ ที่ร้านยังขายดีอยู่เลยครับ

(ไม่ได้ปิดครับ) ได้มีโอกาสลอง HTC Legend มาตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมา

จนถึงวันนี้ ก็รวมๆ 6วัน บอกได้คำเดียวครับ ประทับใจมาก เพราะความรู้สึกที่ได้

มันคือความรู้สึกเดียวกับที่ลอง Google Nexus One ไม่ใช่ความรู้สึก

ของการลอง HTC HERO หรือ HTC MAGIC

CPU ที่เหมือนจะเพิ่มขึ้นมาเพียงเล็กน้อยแต่ให้ความรู้สึกที่เร็วขึ้นมาก

การ Install Program ต่างๆ เร็วขึ้นกว่า HERO และ MAGIC อย่างเห็นได้ชัด

ให้ความคมชัดของสีที่สวยขึ้น กล้องมีแฟลชมาให้ด้วย

ที่สำคัญมีเมนูไทยมาให้ด้วยครับ (แต่สำหรับผมดูแปลกๆยังไงไม่รู้) Laughing Laughing

มี 2 สีให้เลือกครับ แดง(ประมาณสีเลือดหมู) กับ ดำ ครับ ใครสนใจก็เรียนเชิญ

ที่ร้านได้นะครับ STUDIO PHONE สาขา MBK ชั้น4 ครับ ราคานี้(17,500)

ถ้าใครมาจากเวป สยามโฟน รับไปเลยครับ Blue tooth JABRA 2040

ฟรีทันทีครับ เฉพาะ 10 ท่านแรกนะครับ

ไม่ทราบว่า ที่ร้าน ประกัน อะไร หรือครับ

พอดี ว่า ช่วง บ่ายๆ จะไปถอย ซะหน่อย

ขอบคุณ ครับ Very Happy

ไปซื้อมาแล้ว ครับ ที่ STUDIO PHONE สาขา MBK ชั้น4 ครับ ราคานี้ 17,500

และก็ได้ Blue tooth JABRA 2040 เป็นของแถม มาด้วย ครับ

Very Happy เล่น เพลิน เลย ครับ ตอน นี้ 555+
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 22:02  

UKnoW ผู้เขียน:
- - ผู้เขียน:

- -

Format Factory ก็ได้นะครับ
สามารถปรับ ขนาดหน้าจอเอาเองได้ แต่อาจงงนิดๆมันต้องเซฟไปเซฟมา ขนาดหน้าจอ
แต่รับรองไม่ผิดหวังๆๆ

ลองใช้หมดทุกโปรแกรมแล้วนะครับ แต่เราว่าน่าจะเป็นที่เครื่องแล้วแหละเพราะขนาดดูในยูทูปก็ยังดีเลย์เลย แปลว่าไม่เกี่ยวกับการแปลงไฟล์แล้ว เราโทรไปถามพี่ร้านเราซื้อมาเค้าบอกว่า จะถามให้
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 07:56  

ขนาดหน้าจอของ
Legend อยู่ที่ 320x480 นะครับ
ไม่ทราบไฟล์ที่เอาเข้าเครื่อง MP4 เปล่าครับ
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 17:30  

ตอนนี้ตัว Legend ออกแล้ว

ไปลองเล่นรู้สึกว่าน่าจอเล็ก

ยังไงไม่รุ
ฮ่าๆ

-----------------------------------
InDaDark
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 20:34  

คุณภาพเสียงกับกล้องเป็นอย่างไรบ้างครับ
Boypzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 00:51  

ไม่ทราบไฟล์ที่เอาเข้าเครื่อง MP4 เปล่าครับ

ช่ายครับแต่ผมปรับเป็น480x320 เปนไฟล์mp4ครับที่ต้องแปลงเปน480x320เพราะจะได้เล่นวิดีโอเปนแนวนอนอ่ะคับ
ส่วนตอนตอบอยู่ตอนนี้ก็เล่นไวไฟในลีเจ้นตอบอยู่คับ
phainaldo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 08:10  

ผม มือใหม่ นะครับ เพิ่งใช้ android เป็นครั้งแรก

มีปัญหา อยู่ 2 อย่าง ครับ คือ

1. ผมโหลดโปรแกรม hTC Sync เวอร์ชั่น: 2.0.33 มาครับ มีปัญหาตรงที่ มันไม่สามารถ Sync ได้ครับ มันบอกประมาณว่า ให้เช็คว่า ได้ต่อสาย USB และเปิดโปรแกรม หรือยัง ซึ่งผมก็ต่อสายและปิดโปรแกรม เรียบร้อยแล้วครับ (ผมเลือกโหมด HTC Sync แล้วด้วย)

2.ผมไม่สามารถทำเครื่องให้เป็น Modem ได้เนื่องจากเมื่อผมทำการต่อสาย USB และเลือกโหมด Internet Sharing แล้ว มันไม่สามารถต่อ Internet ได้เนื่องจาก เครื่องคอมพิวเตอร์มันหา Driver ไม่เจอ (ผมใช้ XP นะครับ)

ปล1. ผมเป็นมือใหม่นะครับ ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วย ครับ ขอบคุณครับ
ปล2. บางครั้งผมก็เปิด EDGE ไม่ได้ ครับ คือพอผมเปิดโปรแกรม APNdroid และเปิดที Mobile Network แล้ว มันก็ไม่สามารถใช้ EDGE ได้ครับ คือ มันไม่ขึ้นตัว E ที่ด้านบนของจอโทรศัพท์ อ่ะครับ ต้อง Restart เครื่องอ่ะครับ แล้ว เปิดอีกครั้งถึง จะใช้งานได้ ไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็นเหมือนกันบ้างหรือป่าวครับ Very Happy
HTC_LEGEND
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 10:59  

ลองใช้ HTC sync 2.0.25 ดูครับ
ผมลองแล้วใช้ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 10:59  

ถามคนที่ใช้หน่อยครับ ว่าดีไหม เร็วหรือหน่วงไหม เห็นแล้วไม่อยากรอ desire เลย
HTC_LEGEND
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 11:05  

เท่าที่ใช้ดูไม่หน่วงครับ เร็วลื่นไหลมาก
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 16:09  

Boypzz ผู้เขียน:

ช่ายครับแต่ผมปรับเป็น480x320 เปนไฟล์mp4ครับที่ต้องแปลงเปน480x320เพราะจะได้เล่นวิดีโอเปนแนวนอนอ่ะคับ
ส่วนตอนตอบอยู่ตอนนี้ก็เล่นไวไฟในลีเจ้นตอบอยู่คับ

อ้อครับ ไม่ทราบ เล่นใน Legend ได้ปกติ ยังครับ ^^
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 21:40  

Boypzz ผู้เขียน:

อ้อครับ ไม่ทราบ เล่นใน Legend ได้ปกติ ยังครับ ^^

ยังเลยนะครับ ก็ยังดีเลย์อยู่ โทรไปถามที่ศูนย์มา เค้าบอกว่า ถ้าดีเลย์ที่วีดีโอแปลงเนี้ย จะมีปัญหาที่ ฮารด์แวร์ แล้วถ้าเล่นในยูทูปแล้วดีเลย์เนี้ย จะมีปัญหาที่ ซอฟแวร์ ก็กะว่าวันเสานี้จะเข้าศูนย์ แต่กลัวว่า ถ้ามันแก้ปัญหาไม่ได้ แล้วไม่ยอมเปลี่ยนให้จะทำไงดีเน้ย
XmibtrexX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 18:55  

ผมไปถอยมาเหมือนกันครับ วันนี้ที่เซ็นปิ่น ร้าน I-mobile 17.5k ครับ

ผมชาร์ท ไปซักชั่วโมงกว่าๆ แล้วไฟมันไม่เข้าครับ เพราะปลั๊กหลวม รู้ตัวอีกทีงืดเลยครับ

ไม่รู้แบตจะเสื่อมป่าวหว่า T_T
ssppnn552537
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 20:41  

ราคา มันจะลด มากกว่านี้มั้ยอะครับ
งบไม่พอ มี หมื่นกว่าๆ เอง Evil or Very Mad

กะจะซื้อ HTC HERO

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ว่าจะซื้ออันไหนดี Smile
ราฟา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 22:29  

ssppnn552537 ผู้เขียน:
ราคา มันจะลด มากกว่านี้มั้ยอะครับ
งบไม่พอ มี หมื่นกว่าๆ เอง Evil or Very Mad

กะจะซื้อ HTC HERO

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ว่าจะซื้ออันไหนดี Smile

ผมซื้อ Legend ใช้มาห้าวันได้ ก่อนซื้อก้อไปทดลองเล่นฮีโร่ร้านแรกที่ไปดู (มาบุญครอง) ประมาณครึ่งชั่วโมง จึงตัดสินใจสอยตัวล่าสุดดีกว่า สิ่งที่พอสรุปส่วนที่ได้มากกว่าฮีโร่ ตามความเห็นของผมมี ดังนี้ครับ
หน้าจอสดใสกว่า . แรมมากกว่า. ซีพียูเร็วกว่านิดหน่อย แต่ทำงานเร็วกว่าพอควร. กล้องมีแฟรซมาให้ด้วย ระบบปฏิบัติการเวอร์ชั่นสูงกว่า ตอบสนองได้ดีกว่า สำหรับเงินสามพันที่ลงทุนไปมากกว่านั้นคุ้มกับสิ่งที่ได้ แต่ถ้าให้ใช้ฮีโร่ก้อไม่ซีเรียสเท่าไร ผมว่าโอเคอยู่นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sms ตัวหนังสือเล็กจัง
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 08:16  

มีวิธีทำให้ตัวใหญ่ขึ้นหรือเปล่าครับ
rafa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: sms ตัวหนังสือเล็กจัง
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 11:48  

Anonymous ผู้เขียน:
มีวิธีทำให้ตัวใหญ่ขึ้นหรือเปล่าครับ

ผมหมายถึง ตัวหนังสือที่แสดงในหน้า message น่ะครับ ทำอย่างไรจะปรับฟอนต์ใหญ่ได้บ้าง
อ่านลำบากมาก ขอบคุณผู้รู้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 13:11  

ได้เล่นมาสองวันละ
แบตหมดแบบวันต่อวัน เล่นเช้ากลางคืนหมด ต้องชาร์ททุกวันเลย
แต่โดยรวมถือว่าดีครับ Very Happy
ชอบนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 19:52  

วันนี้ไปดูมาที่ร้านตัวแทนจำหน่าย HTC ในเซียร์มา เครื่องสวยดีนะครับ จอก็ไม่ได้เล็กเว่อ ^^"
MacAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 07:37  

ขอความรู้ ผู้เขียน:
ซื้อจากที่ร้านประจำที่มาบุญครอง ราคา 17,000 บาทสำหรับเงินสด
แต่ยังงงอยู่อ่ะ คนขายอกว่าโหลด app. ได้จาก gmail แต่ยังทำไม่เป็น ใครรู้วิธีช่วยอกหน่อยค่ะ

ที่ gmail ไม่น่ามีโปรแกรมให้โหลดนะครับ มันมีแค่ market หรือ ตามเว็บเถื่อนๆให้โหลด

pream ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า รุ่นนี้ มีโปรแกรมพวก word หรือ excel อยู่ในเครื่องรึเปล่าครับ

เผื่อต้องไว้ใช้ รับส่งงาน ทางเมลล์นะครับ

ผมซื้อของ JayMart มา เค้ามี openoffice มันเป็น opensource ครับ ใช้แทนกันได้
แต่ถ้าอยากดีๆๆหน่อยก็หาโหลดพวก DocumentToGo ครับ
Riise_9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 04:30  

ลังเลอยู่นานกว่าจะซื้อมาได้ หลังจากเปรียบเทียบกับรุ่นและยี่ห้ออื่นๆที่ราคาพอกัน สรุปก็คือไม่เสียใจเลยครับที่ซื้อมา ที่เห็นๆหลังจากซื้อมาก็

1. ความไวครับ ไวจริงๆ

2. หน้าจอสีสันสดใส

3.รูปร่างหน้าตาใช้ได้ ดีกว่าฮีโร่ ดีไซน์สวยงาม

4. แอปเยอะใช้ได้ เลือกเอาได้ตามใจชอบเลย

ข้อเสียอย่างนึงที่เจอ คือไม่มีซองหนัง ต้องใช้ของฮีโร่ไปก่อน ซิลิโคนก็ยังไม่มี คาดว่าอุปกรณ์ต่างๆจะตามมาในภายหลัง

ผมซิ้อมาจากศูนย์ HTC ที่ เซนทรัลแอร์พอร์ตเชียงใหม่ ราคา 17500 เค้าบอกจะแถมหูฟังบลูทูธให้ แต่ผมขอเป็นซองหนังฮีโร่มาแทน กลัวว่ากว่าซองมันจะออก มันจะพังซะก่อน
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 15:06  

คือว่า ลีเจ้นของเราอะเวลาแปลงไฟล์เป็น mp4 แล้วปากไม่ตรงกับเสียง อะครับ มีใครใช้แล้วเป็นอย่างผมบ้างไหม เพราะ ผมไปถามที่ศุนย์มาเค้าบอกว่า เป็นกันทุกเครื่องครับ ผมก็เลยแปลกใจว่า คนที่ซื้อๆไปเค้าไม่เป็นกันเลย ช่วยบอกผมหน่อยนะ จะได้ เอารีวิวตรงนี้ไปให้ทางศุนย์ดุ เพื่อยืนยัน รู้สึกเสียดาย ตังเลย ซื้อมาใช้ไม่ถึง อาทิตย์
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 16:57  

BoyPzz ผู้เขียน:
คือว่า ลีเจ้นของเราอะเวลาแปลงไฟล์เป็น mp4 แล้วปากไม่ตรงกับเสียง อะครับ มีใครใช้แล้วเป็นอย่างผมบ้างไหม เพราะ ผมไปถามที่ศุนย์มาเค้าบอกว่า เป็นกันทุกเครื่องครับ ผมก็เลยแปลกใจว่า คนที่ซื้อๆไปเค้าไม่เป็นกันเลย ช่วยบอกผมหน่อยนะ จะได้ เอารีวิวตรงนี้ไปให้ทางศุนย์ดุ เพื่อยืนยัน รู้สึกเสียดาย ตังเลย ซื้อมาใช้ไม่ถึง อาทิตย์

ลองหา วิดีโอ ที่ขนาดอื่นๆ มาดูในเครื่อง ลองดูว่ามันกระตุกไหม
ถ้ากระตุกก็แปลว่าอาจจะเป็นที่เครื่อง หาพวกที่หน้าจอเล็กกว่า
ถ้าดูได้ น่าจะมีปัญหาที่ไฟล์เรา หรือเปล่า Bitrate อาจสูงเกินไป ไม่ก็ FPS ลองแก้ๆดู2อันนี้
อยากช่วยแต่ไม่มีเครื่อง อิอิ
Boypzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 19:11  

ลองหา วิดีโอ ที่ขนาดอื่นๆ มาดูในเครื่อง ลองดูว่ามันกระตุกไหม
ถ้ากระตุกก็แปลว่าอาจจะเป็นที่เครื่อง หาพวกที่หน้าจอเล็กกว่า
ถ้าดูได้ น่าจะมีปัญหาที่ไฟล์เรา หรือเปล่า Bitrate อาจสูงเกินไป ไม่ก็ FPS ลองแก้ๆดู2อันนี้
อยากช่วยแต่ไม่มีเครื่อง อิอิ

เราแก้ทุกอย่าง แล้ว ทั้งปรับบิทเรท แล้วลองเอาทุกไฟล์มาแล้ว จนขนาดไปถามที่ศูนย์ แต่ที่ศูนย์ตอบเราว่า อ๋อ เครื่องรุ่นนี้ ดีเลย์ทุกเครื่อง เราเลยงง ว่าถ้าดีเลย์แล้ว นำมาขายทำไม เราก็เลยอยากถามเพื่อนๆที่ใช้อยู่มีดีเลย์บ้างไหม เพราะศูนย์บอกว่า ทุกเครื่อง
mario_888
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 21:46  

ไม่รู้จะช่วยยังไงครับเพราะไม่่มีเครื่อง แต่ถ้าไม่ถูกใจขายต่อผมได้นะครับ อิ ๆ ๆ ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 22:01  

mario_888 ผู้เขียน:

ไม่รู้จะช่วยยังไงครับเพราะไม่่มีเครื่อง แต่ถ้าไม่ถูกใจขายต่อผมได้นะครับ อิ ๆ ๆ ๆ

เอาป่าวล่ะ ถ้าเอาก็บอก เพราะตอนนี้ ทางศูนย์ เค้ารอเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ ถ้าไม่เชื่อ วันที่เค้าเรียกเราไปเอา ก้ไปเอาพร้อมเราก้ได้ ก้จะได้เห็นว่า ศูนย์ เค้าหยิบเครื่องใหม่มาให้จริงๆ สนใจก็โพสไว้ เซงกะเครื่องตัวนีแล้ว
ทิงนองนอย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 22:18  

เอาป่าวล่ะ ถ้าเอาก็บอก เพราะตอนนี้ ทางศูนย์ เค้ารอเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ ถ้าไม่เชื่อ วันที่เค้าเรียกเราไปเอา ก้ไปเอาพร้อมเราก้ได้ ก้จะได้เห็นว่า ศูนย์ เค้าหยิบเครื่องใหม่มาให้จริงๆ สนใจก็โพสไว้ เซงกะเครื่องตัวนีแล้ว

จะขายเท่าไหร่ครับหลังจากได้เครื่องมาแล้ว
Boypzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 22:46  

ทิงนองนอย ผู้เขียน:

จะขายเท่าไหร่ครับหลังจากได้เครื่องมาแล้ว

เราซื้อมา 17,000 บาท ราคานี้ แค่ เมม 2 กิ๊ก แล้วเราซื้อ เมม อีก 8 กิ๊ก มาอีก 700 บาท อะมันคงไม่แพงไปช่ายม่ะ เพราะว่ายังไม่ทันได้ใช้เลย มันก้อเหมือนกับ คุณซื้อที่ศูนย์ใหม่นั้นแหละ ถ้า เอา วันที่เราไปรับเครื่องคุณก็ไปแกะกะเราได้เลย
TONWAHN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 00:48  

เรื่อง video นี่ผมงงมากครับเปนเหมือนกัน แต่........ ผมลองดูไปเรื่อยๆตั้งแต่แรกมันไม่เป็นนะครับ แต่ถ้่า forward เมื่อไร มันจะเหลื่อมกันทันทีเลยคับ
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 08:52  

TONWAHN ผู้เขียน:

เรื่อง video นี่ผมงงมากครับเปนเหมือนกัน แต่........ ผมลองดูไปเรื่อยๆตั้งแต่แรกมันไม่เป็นนะครับ แต่ถ้่า forward เมื่อไร มันจะเหลื่อมกันทันทีเลยคับ

แต่ของผมดูตั้งแต่แรกก็เป็นเลย ครับ ไม่รู้จะทำไง ตอนนี้ ก็คืนศุนย์ไปแล้ว รอให้มันเอา เครื่องดีๆมาให้ผม มันบอกว่าต้องรอโปรแกรมมา ซับพอต โดยตอนนี้ส่งเรื่องไปที่ HTC แล้ว ทาง HTC จะส่งไปเมืองนอก แล้วเมื่อไหร่ โปรแกรมมันจะมาล่ะ
phainaldo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 10:59  

ไม่ทราบว่า มีเคส ขาย ยังครับ

กลัว เครื่องเป็นรอย อ่ะครับ Very Happy
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 17:04  

คนที่ใช้ไม่มีใคร ที่วีดีโอ ดีเลย์กันเลยหรอเนี้ย มาบอกกันบ้างสิ กลัวว่าจะเป็นเราคนเดียว เพราะทางศูนย์บอกว่า เป็นทุกเครื่องอะ อยากให้ทุกๆคนช่วยมากันหน่อยจะได้รู้ว่าเป็นไงกันแน่
TONWAHN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 18:14  

คนที่ใช้ไม่มีใคร ที่วีดีโอ ดีเลย์กันเลยหรอเนี้ย มาบอกกันบ้างสิ กลัวว่าจะเป็นเราคนเดียว เพราะทางศูนย์บอกว่า เป็นทุกเครื่องอะ อยากให้ทุกๆคนช่วยมากันหน่อยจะได้รู้ว่าเป็นไงกันแน่

ผมหาโปรแกรม yxflash มาใช้ดูครับ หายเลย แต่ภาพสุ้ video player ไม่ได้
เวอร์ชั่น 1.2.1 นะ ถ้าเกินนี้มันก้ดีเลย์เหมือนกัน ลองดูคับ http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=286330&PN=1
Boypzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 19:11  

TONWAHN ผู้เขียน:

ผมหาโปรแกรม yxflash มาใช้ดูครับ หายเลย แต่ภาพสุ้ video player ไม่ได้
เวอร์ชั่น 1.2.1 นะ ถ้าเกินนี้มันก้ดีเลย์เหมือนกัน ลองดูคับ http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=286330&PN=1

ผมขอเบอร์พี่ได้ไหม จะได้โทรคุยกันได้ ผมงง อะสิ
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 19:15  

ต้องการขาย HTC เครื่องใหม่จากศูนย์ครับ อุปกรณ์ครบ เบื่อปัญหาต่างๆครับ ทางศูนย์เค้าเลยจะเปลี่ยนให้เป็นเครื่องใหม่เลย วันที่จะซื้อก็ไปเอาที่ศูนย์กับผมเลยนะครับ จะได้รู้ว่าของศูนย์ชัวครับ ราคา 17,000 ยอมขาดทุน 500 ครับ สนใจโทร มาได้ที่ 086 793 7558 นะครับ
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 21:42  

ผู้มีจิตเมตตาทั้งหลาย ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ว่า ลีเจ้นของพวกท่าน วีดีโอ ดีเลย์กันหรือป่าวเวลาแปลงไฟล์มาดู เพราะศูนย์เค้าบอกว่า ดีเลย์ทุกเครื่อง แล้วพวกท่านทั้งหลายมีวิธีแก้ไขกันอย่างไรที่วีดีโอจะไม่ดีเลย์แล้วภาพคมชัดเหมือนเดิม ท่านทั้งหลาย ช่วยผมหน่อยนะครับ ผมซื้อมาแล้วเสียดายตัง ถ้าจะขายก็ไม่คุ้ม เพราะยังไม่ได้ใช้อะไรเลย ขอให้ท่านทั้งหลายช่วยให้คำแนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 01:55  

ผมว่าใจเย็นนะเรื่องดีเลย์ จากที่เคยซื้อไอโฟนตัวแรก ผมใช้ได้ไม่เท่าไหร ประมาณ 2 อาทิตย์ ขายทิ้ง ราคาตกไปมากไม่คุ้มค่าเลย เพราะหลังจากนั้นก้อมีพวกแอพต่างๆมาช่วยแก้ หรือมีการอัพเฟิร์มแวร์ช่วย ดังนั้นใจเย็น เดี๋ยวจะกลายเหมือนผม ต้องใช้ n81 มาเกือบ 2 ปี ซึ่งคิดแล้ว ตอนนั้นน่าจะใช้ไปก่อนดีกว่า
phainaldo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 10:34  

ของผม vdoก็ delay ครับ youtube ก้ delay

แต่ผมก็ไม่ ซีเรียสนะ เพราะคิดว่า เดี๋ยวก็มี app แก้

หรือไม่เดี๋ยวก็ up เป็น android 2.2 ไปเลย 555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 13:27  

แอนดรอยด์ 2.1 ลงใน HERO ได้ป่าวครับ
petchjira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 13:43  

ของผม vdoก็ delay ครับ youtube ก้ delay

แต่ผมก็ไม่ ซีเรียสนะ เพราะคิดว่า เดี๋ยวก็มี app แก้

หรือไม่เดี๋ยวก็ up เป็น android 2.2 ไปเลย 555+

ไม่ทราบว่า ในตัวเครื่องมีไฟล์วีดีโอแถมมาด้วยไหมครับ? ถ้ามี ลองเปิดดู แล้วมันยังดีเลย์ไหมครับ? ถ้าไม่ดีเลย์ โดยแนวคิดของผม เราน่าจะแกะดู คุณสมบัติของไฟล์ที่แถมมา เอาเป็นบรรทัดฐาน ในการแปลงไฟล์ได้นะครับ ก็แค่แชร์ไอเดียนะครับ เผื่อจะทำอะไรให้มันดีขึ้นได้บ้าง
phainaldo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 15:41  

petchjira ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่า ในตัวเครื่องมีไฟล์วีดีโอแถมมาด้วยไหมครับ? ถ้ามี ลองเปิดดู แล้วมันยังดีเลย์ไหมครับ? ถ้าไม่ดีเลย์ โดยแนวคิดของผม เราน่าจะแกะดู คุณสมบัติของไฟล์ที่แถมมา เอาเป็นบรรทัดฐาน ในการแปลงไฟล์ได้นะครับ ก็แค่แชร์ไอเดียนะครับ เผื่อจะทำอะไรให้มันดีขึ้นได้บ้าง

ไฟล์วีดีโอแถมมา เป็นไฟล์ของทางร้าน อ่ะครับ

ไม่ใช้ไฟล์มาจาก hTC ซึงไฟล์ของทางร้านก็ ดีเลย์ เช่นกัน

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้มีคนคิดหาวีธีแปลงไฟล์ ให้มันไม่ดีเลย์ ให้สำเร็จ นะครับ

Legend ของเราจะได้ สมบูรณ์แบบ Very Happy
InDaDark
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 17:55  

ลองถ่าย VDO จากกล้องของเครื่องดูหน่อยครับ

แล้วลองเปิดดู ว่ามันดีเล ไหม
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 19:13  

เรื่องวีดีโอดีเลย์ มีคนโพส ไว้แก้หน้าสองทุกๆท่านลองเปิดไปดุก้อได้น่ะอาจแก้ได้ เห็นเค้าบอกว่าแก้ได้ชัว เราก็อยากจะลองเหมือนกัน แต่เจอแบบนี้เซงๆหน่อย ก็อยากจะขาย ใครสนใจ ก็โทมาหาเราได้น่ะ 086-793-7558 เราอยากลองใช้ HD2
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 21:14  

petchjira ผู้เขียน:

ไฟล์วีดีโอแถมมา เป็นไฟล์ของทางร้าน อ่ะครับ

ไม่ใช้ไฟล์มาจาก hTC ซึงไฟล์ของทางร้านก็ ดีเลย์ เช่นกัน

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้มีคนคิดหาวีธีแปลงไฟล์ ให้มันไม่ดีเลย์ ให้สำเร็จ นะครับ

Legend ของเราจะได้ สมบูรณ์แบบ Very Happy

แปลงยังไงก็ดีเลย์ครับผม ผมไปถามที่ศูนย์ ศูนย์บอกว่าเป็นกันทุกเครื่อง ผมก็เลย งง ว่า เป็นทุกเครื่องแล้วเอามาขายได้ไง ไม่ได้รับการตรวจสอบก่อนหรือไง แต่ยังไงเพื่อนๆช่วยหาโปรแกรมที่ช่วยให้วิดีโอไม่ดีเลย์หน่อยนะครับ
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 22:50  

แปลกมากนะ โทรศัพท์ระดับนี้แต่ ดู MP4 ดีเลย์
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 23:20  

แปลกมากนะ โทรศัพท์ระดับนี้แต่ ดู MP4 ดีเลย์

ผมไม่รู้ว่ามันเรียกว่า ดีเลย์หรือป่าว แต่ปากไม่ตรงกับเสียงเท่านั้นเอง ดุไปดูมาแล้วปวดหัวอะแล้วก็คิดเหมือนกัน ระดับ 17500 แต่ทำออกให้มันไม่ครบสมบูรณ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 09:00  

กำลังสนใจจะซื้อรุ่นนี้อยู่พอดี แต่พอมาเจอปัญหาแบบนี้เลยชะงักไว้ก่อน
ทิงนองนอย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 11:04  

ผมไม่รู้ว่ามันเรียกว่า ดีเลย์หรือป่าว แต่ปากไม่ตรงกับเสียงเท่านั้นเอง ดุไปดูมาแล้วปวดหัวอะแล้วก็คิดเหมือนกัน ระดับ 17500 แต่ทำออกให้มันไม่ครบสมบูรณ์

ลองเข้าไปโพสถามใน pdamobiz ดูรึยังครับผม เค้าน่าจะแก้ปัญหานี้ได้นะครับ
ทิงนองนอย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 11:22  

ลองเข้าไปโพสถามใน pdamobiz ดูรึยังครับผม เค้าน่าจะแก้ปัญหานี้ได้นะครับ

เช็คในpdamobizมาให้แล้วครับเค้าแก้ปัญหานี้ได้แล้วครับเข้าไปดูในรวมพลคนใช้legendได้เลยครับ
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 12:28  

เช็คในpdamobizมาให้แล้วครับเค้าแก้ปัญหานี้ได้แล้วครับเข้าไปดูในรวมพลคนใช้legendได้เลยครับ

โอ้ว ขอบคุณมากๆครับคุณทิงนองนอย ไม่รู้จะ ขอบคุณยังไงดีอะ อุตสาห์ไปเช็คให้ด้วย ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 14:31  

ขอสอบถามหน่อยครับว่า รุ่นนี้ถ้าคุยหนักๆได้ประมาณกี่ ชม ครับ
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 11:35  

ขอสอบถามหน่อยครับว่า รุ่นนี้ถ้าคุยหนักๆได้ประมาณกี่ ชม ครับ

จะว่าแบตอืด ไหมผมก็ว่าในระดับนึงน่ะ แต่ถ้าคุยนานๆหนักๆ ผมว่าวันนึงเอาอยู่ แต่หูจะร้อนก่อนล่ะสิ
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 11:55  

ดีใจด้วย อิอิ
petchjira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 15:46  

ดีใจด้วยนะครับ ในที่สุด ก็มีอัศวินขี่ม้าขาว มาช่วยจนได้ 555+ สบายใจขึ้นได้ละครับ อยากให้มีคนดีๆในสังคมแบบนี้เยอะๆจริงๆครับ
L
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 19:12  

ได้ยินว่าคุยนานๆจะเจ็บหูเพราะมันบาดจิงป่าวครับ?
แล้วถ้าเกิดว่าเครื่องโดนกระแทกอลูมิเนียมจะบุบ?
ใช้นานๆจะร้อนออกมาผ่านaluminium?

ตกลงว่าaluminium body มันดีจิงป่าว????
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 11:04  

L ผู้เขียน:
ได้ยินว่าคุยนานๆจะเจ็บหูเพราะมันบาดจิงป่าวครับ?
แล้วถ้าเกิดว่าเครื่องโดนกระแทกอลูมิเนียมจะบุบ?
ใช้นานๆจะร้อนออกมาผ่านaluminium?

ตกลงว่าaluminium body มันดีจิงป่าว????

คุยนานๆมันไม่บาดหูหรอกครับ อันนี้ผมรับรอง เพราะว่า อลูมิเนียม ตัวนี้มันลื่นมาก ไม่ม่ชิ้นส่วนไรโผล่มาเลย และ อีกอย่างนะครับ เวลาเราคุยโทรศัพท์เราก็แนบปกติ ไม่สีขึ้นสีลง นิจิงม่ะ

ส่วนเรื่องกระแทก ลองเปรียบเทียบ รถยนต์ เหล็ก กับ รถยนต์ พลาสติก ดู อลูมิเนียม กระแทก แรงๆยังไงก็ต้องบุบอยู่แล้วจริงม่ะ แต่พลาสติก กระแทกแรงๆขนาด ที่อลูมิเนียมโดนก็อาจแตกได้เลย

ใช้นานๆ จะร้อน แหละครับ แต่ไม่ร้อนมากเมหือนตอนชาร์ตครับผม รับรอง ใช้อยู่จ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 09:15  

สรุปแล้วว่าปัญหาเรื่อง delay แก้ได้แล้วใช่ไหมครับ
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 16:21  

สรุปแล้วว่าปัญหาเรื่อง delay แก้ได้แล้วใช่ไหมครับ

ได้แล้วจ้า เราว่ามันน่าจะเป็นที่โปรแกรมน่ะ ถ้า คุณซื้อมาแล้ว เข้า Market แล้ว Search หาคำว่า yxflash ใช้ตัวนี้ดู แต่ภาพอาจไม่คมชัดเท่าที่ มันมีมาให้น่ะ แต่ ดูได้ ไม่ดีเลย์จ้ะ เล่นไปเล่นมาเริ้มชอบแล้วล่ะสิ โปรแกรมเยอะดี รวดเร็วทันใจ เสียอย่างเดียวได้เครื่องศูนย์มาใหม่เวลา สไลด์ ดูโปรแกรม จะมีกระตุกๆ เท่านั้นเอง นอกนั้นก็ สบายบรื้อเลย มีไรสอบถามมาทางเราได้เลยน่ะ เริ่มเล่นเป็นแล้วจ้ะ
ศึกษามือถือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:55  

ขอโทดคับ คืออยากทราบว่ามือถือรุ่นนี้ ถ้าเทียบกับ อีกตัวนึงที่ชื่อ htc desire ถ้าลองเทียบเรื่องความเร็วอ่าน้ะครับ โดยรวมไม่ทราบว่าต่างกันมากน้อยเเค่ไหนครับ หรือว่าก้อเท่าๆกัน พอเนียนๆไปได้ เเล้วอีกเรื่องครับ เรื่องคุณภาพเสียงเมื่อเราใช้หูฟัง ฟังอ่าครับ ของhtc legend น้ะครับ ไม่ทราบว่าคุณภาพเสียงดีไหมครับ คือผมเน้นเรื่องเสียงครับ
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 10:57  

ศึกษามือถือ ผู้เขียน:
ขอโทดคับ คืออยากทราบว่ามือถือรุ่นนี้ ถ้าเทียบกับ อีกตัวนึงที่ชื่อ htc desire ถ้าลองเทียบเรื่องความเร็วอ่าน้ะครับ โดยรวมไม่ทราบว่าต่างกันมากน้อยเเค่ไหนครับ หรือว่าก้อเท่าๆกัน พอเนียนๆไปได้ เเล้วอีกเรื่องครับ เรื่องคุณภาพเสียงเมื่อเราใช้หูฟัง ฟังอ่าครับ ของhtc legend น้ะครับ ไม่ทราบว่าคุณภาพเสียงดีไหมครับ คือผมเน้นเรื่องเสียงครับ

ความเร็ว ผมว่า Desire ต้องเร็วกว่าอยู่แล้วเพราะมัน 1 กิ๊ก แต่ที่เราซื้อตัวนี้มา เพราะเราคิดว่าเงินอีกประมาน 5000 กว่าบาทเนี้ย เราเก็บไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า ราคา Desire มันน่าจะออกประมาน 22000 ได้แหละมั้งน่ะ ความต่างแค่ นี้ ทำให้เราเอาตัวนี้ แล้วส่วนเรื่องเสียงเนี้ย เราเป็นคนเล่นดนตรีน่ะ จะบอกว่าใช้หูฟัง มันตึ้บดี ขนาดแค่ยี่ห้อ CUbe นะหูฟังอะ แต่ส่วนเรื่องลำโพงภายนอกเน้ย เสียงแห้งมาก เหมือนไม่มี เบสอะ ประมานนี้ครับ

ส่วนตัว เชียร์ legend มากกว่า น่ะ เพราะถ้าไม่มีเงินเยอะขนาดนั้น อย่าไปเอาไรแพงๆเลย ซื้อมาแล้ว จะค่อยคิดได้ แต่สำหรับผมมีตังแค่นี้ก็ใช้รุ่นนี้ก็พออยู่อย่างพอเพียง จ้ะ
petchjira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 14:02  

ศึกษามือถือ ผู้เขียน:

ความเร็ว ผมว่า Desire ต้องเร็วกว่าอยู่แล้วเพราะมัน 1 กิ๊ก แต่ที่เราซื้อตัวนี้มา เพราะเราคิดว่าเงินอีกประมาน 5000 กว่าบาทเนี้ย เราเก็บไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า ราคา Desire มันน่าจะออกประมาน 22000 ได้แหละมั้งน่ะ ความต่างแค่ นี้ ทำให้เราเอาตัวนี้ แล้วส่วนเรื่องเสียงเนี้ย เราเป็นคนเล่นดนตรีน่ะ จะบอกว่าใช้หูฟัง มันตึ้บดี ขนาดแค่ยี่ห้อ CUbe นะหูฟังอะ แต่ส่วนเรื่องลำโพงภายนอกเน้ย เสียงแห้งมาก เหมือนไม่มี เบสอะ ประมานนี้ครับ

ส่วนตัว เชียร์ legend มากกว่า น่ะ เพราะถ้าไม่มีเงินเยอะขนาดนั้น อย่าไปเอาไรแพงๆเลย ซื้อมาแล้ว จะค่อยคิดได้ แต่สำหรับผมมีตังแค่นี้ก็ใช้รุ่นนี้ก็พออยู่อย่างพอเพียง จ้ะ

เห็นด้วยนะครับ เพราะบางที การซื้อมือถือสักเครื่อง ราคาของมัน สามารถซื้อ netbook แรงๆ สวยๆมาได้เลย อย่าง HTC HD2 เนี่ย สุดยอดแทบทุกด้าน แต่พอไปจับ ผมว่ามันค่อนข้างพกพาได้ยากนะครับ แถมราคาตอนแรก สามหมื่นเหลือทอนพันห้า ผมคิดของผมเองว่า เงินเท่านี้ผมไปซื้อ SONY VAIO P series มาใช้ดีกว่า หรู เล็ก สวย และคล่องตัวดีด้วยครับ
อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะแอนดรอย กินซีพียูต่ำกว่าวินโดวส์ครับ จากการที่เล่น ไมล์สโตนของพี่ชายมา รู้เลยว่า ซีพียูระดับ 600 MHz เนี่ย รันแอนดรอย ได้ลื่นปรี๊ดเลยครับ เร็วจนคนที่ถนัดแต่ซิมเบี้ยนอย่างผม "อึ้ง" เลยครับ และอีกอย่างที่ชอบ legend ก็ตรงความหรูของอลูมิเนียมละครับ และเชื่อว่า ถ้าเปิดตัว desire เมื่อไหร่ อาจจะมีการปรับราคาของ legend อีกครั้งครับ บอกอีกครั้งนะครับ ว่าเป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลครับ
DC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 14:21  

แถวโคราชมียังอ่า อยากได้ๆ ใครรู้บอกที
ทิงนองนอย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 15:08  

โอ้ว ขอบคุณมากๆครับคุณทิงนองนอย ไม่รู้จะ ขอบคุณยังไงดีอะ อุตสาห์ไปเช็คให้ด้วย ขอบคุณครับ

ยินดีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 19:18  

** ขอบพระคุณอย่างสูง คับผม!! สำหรับ ทุกคำตอบนะครับ พอดีผมเพิ่งอายุ 16 เอง เเล้วก็เริ่มศึกษาเกี่ยวกับเรื่องมือถืออ่าครับ ตอนนี้ก็มีความรู้เรื่องพวกนี้พอสมควรอยู่ เเต่ที่ต้องถามไปเนื่องจาก ผมคิดว่า สเปกจริง กับ การได้ลองใช้งานจริง มันอาจจะคนละอย่างกับที่คิดไว้อ่ะครับ
ยังไง ใครได้ลองใช้งานจริงก็ ช่วยอัพเดท ข้อมูลมาบ้างเยอะๆนะครับ ผมศึกษาจริงจังมาก กับเครื่องนี้น้ะครับ htc legend มีข้อดี ข้อเสียอะไร อัพเดทมาบ่อยๆนะครับ ผมเปิดดูทุกวันเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับผมม Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 20:33  

อยากสอบถามครับว่าถ้าใช้งาน GPS นำทางลงตัวไหนถึงจะดีครับสำหรับรุ่นนี้ ขอข้อมูลด้วยครับ
ping100
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 21:09  

แนะนำร้าน ผ่อนด้วย บัตรเคดิต หน่อย
ทิงนองนอย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 14:49  

** ขอบพระคุณอย่างสูง คับผม!! สำหรับ ทุกคำตอบนะครับ พอดีผมเพิ่งอายุ 16 เอง เเล้วก็เริ่มศึกษาเกี่ยวกับเรื่องมือถืออ่าครับ ตอนนี้ก็มีความรู้เรื่องพวกนี้พอสมควรอยู่ เเต่ที่ต้องถามไปเนื่องจาก ผมคิดว่า สเปกจริง กับ การได้ลองใช้งานจริง มันอาจจะคนละอย่างกับที่คิดไว้อ่ะครับ
ยังไง ใครได้ลองใช้งานจริงก็ ช่วยอัพเดท ข้อมูลมาบ้างเยอะๆนะครับ ผมศึกษาจริงจังมาก กับเครื่องนี้น้ะครับ htc legend มีข้อดี ข้อเสียอะไร อัพเดทมาบ่อยๆนะครับ ผมเปิดดูทุกวันเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับผมม :)

ผมว่าตอนนี้ android สเปคกลางๆ regend น่าคบหามากที่สุดน่ะครับในส่วนตัวผมนะครับ ส่วนเรื่องข้อดี-เสีย ทุกรุ่นทุกยี่ห้อมันมีอยู่ในตัวอยู่แล้วครับ ถ้าชอบซื้อเลยครับรอไปรุ่นใหม่ก้ออกมาอีก ก้ไม่ได้ใช้ซักที
ทิงนองนอย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 14:54  

ping100 ผู้เขียน:
แนะนำร้าน ผ่อนด้วย บัตรเคดิต หน่อย

กรุงเทพได้ข่าวว่า jay mart รับครับ citybank 0% 6เดือน ลองเช็คดูนะครับ ถ้ารับบัตรอื่นกรุณาบอกต่อด้วยครับ
ping100
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 16:53  

กรุงเทพได้ข่าวว่า jay mart รับครับ citybank 0% 6เดือน ลองเช็คดูนะครับ ถ้ารับบัตรอื่นกรุณาบอกต่อด้วยครับ

ใช้บัตรของ กสิกรไทย ครับ พอทราบไหมว่าที่ไหนมีบ้าง อยู่ กทม
oopifz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 18:57  

อยากทราบว่าตัวนี้เชื่อมต่อหา Wireless ยุ่งยากมั๊ยคะ
เพราะส่วนตัวชอบเล่นWirelessของมหาลัยเป็นกิจวัตร ใช้Sony P990iมาสามสี่ปีแล้ว
ทนมาก ถึงมันจะแพงแต่ใช้คุ้มค่าจริงๆ ตอนนี้ก็ยังไม่พังคะ แต่อยากเปลี่ยนโทรศัพท์แล้ว
อยากได้ที่ทนและวัสดุแข็งแรงเพราะส่วนตัวแล้วไม่ชอบเปลี่ยนโทรศัพท์บ่อยๆ

ตอนนี้ถูกใจตัวนี้มากๆคะ ด้วยรูปลักษณ์ วัสุด ราคา และก็เป็นแอนดรอยนี่ละ
แต่ไม่เคยเล่นแอนดรอยมาก่อนเลย อยากศึกษาดูว่าเล่นยากมั๊ย และดีรึเปล่า

แล้วพวกไมโครซอฟออฟฟิต ต่างๆสามารถทำงานได้เลยช่ายมะคะ หรือว่าเอาไว้Viewอย่างเดียว แล้วBluetoothนี่ทั้งรับทั้งส่งได้เลยชิม่ะ ขอถามคำถามสุดท้ายมีMsnอ่ะป่าว ฮาๆๆ

พรุ่งนี้ว่าจะแวะไปดูเครื่องที่เดอะมอลงามวงวานคะ^^

ปล.แต่เข้ามาอ่านในนี้ก็ได้ข้อมูลดีๆเยอะเลย เห็นเรื่องดูวีดีโอดีเลย์ก็แก้ได้แล้ว เจ๋งมากกกก ขอบคุณมากนะคะ
นอกเรื่องๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 19:31  

เด็กเกษตรป้ะเนี้ย - -"
oopifz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 21:48  

นอกเรื่องๆ ผู้เขียน:
เด็กเกษตรป้ะเนี้ย - -"

ไม่คะ เด็กธุรกิจบันทิด ฮาๆ

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยยจ้ะ แล้วอีกอย่างมันมีโปรแกรมการใช้งานเปิด/ปิด โปรแกรมเพื่อ เปิด/ปิด 3G/EDGE/GPRS มาให้ในเครื่องเลยปะคะ หรือต้องไปหาโหลดเพิ่มเอาเอง

อยากรู้ว่าตอนซื้อเครื่องมาแล้วมีลงโปรแกรมอะไรที่ได้ติดเครื่องกันมาบ้างอะคะ
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:51  

oopifz ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตัวนี้เชื่อมต่อหา Wireless ยุ่งยากมั๊ยคะ
เพราะส่วนตัวชอบเล่นWirelessของมหาลัยเป็นกิจวัตร ใช้Sony P990iมาสามสี่ปีแล้ว
ทนมาก ถึงมันจะแพงแต่ใช้คุ้มค่าจริงๆ ตอนนี้ก็ยังไม่พังคะ แต่อยากเปลี่ยนโทรศัพท์แล้ว
อยากได้ที่ทนและวัสดุแข็งแรงเพราะส่วนตัวแล้วไม่ชอบเปลี่ยนโทรศัพท์บ่อยๆ

ตอนนี้ถูกใจตัวนี้มากๆคะ ด้วยรูปลักษณ์ วัสุด ราคา และก็เป็นแอนดรอยนี่ละ
แต่ไม่เคยเล่นแอนดรอยมาก่อนเลย อยากศึกษาดูว่าเล่นยากมั๊ย และดีรึเปล่า

แล้วพวกไมโครซอฟออฟฟิต ต่างๆสามารถทำงานได้เลยช่ายมะคะ หรือว่าเอาไว้Viewอย่างเดียว แล้วBluetoothนี่ทั้งรับทั้งส่งได้เลยชิม่ะ ขอถามคำถามสุดท้ายมีMsnอ่ะป่าว ฮาๆๆ

พรุ่งนี้ว่าจะแวะไปดูเครื่องที่เดอะมอลงามวงวานคะ^^

ปล.แต่เข้ามาอ่านในนี้ก็ได้ข้อมูลดีๆเยอะเลย เห็นเรื่องดูวีดีโอดีเลย์ก็แก้ได้แล้ว เจ๋งมากกกก ขอบคุณมากนะคะ

เรื่องต่อ ไวเลส เนี้ย ผมว่าไม่ยุ่งยากนะครับ เราเซฟ ไว้ครั้งต่อไปมาเปิดมันก็จูนขึ้นให้เลย ส่วนแอนดรอย์เนี้ย ตอนแรกผมก็คิดว่าเล่นยาก แต่จริงๆตามความรู้สึกน่ะ ผมว่าที่ยาก ไม่ช่ายเพราะแอนดรอย์หรอก ยากเพราะมันคือ HTC แต่ก็ไม่อยากเกินความสามารถของคนน่ะ ผมว่ามันคล้ายๆกับซิมเบี้ยนแหละ ก็คือหาโปรแกรมจาก Market แล้วชอบโปรแกรมตัวไหน ก้กด อินสตอได้เลยน่ะ มันก็ลงให้เองของมันแหละ ส่วน บูลทูช รับส่งได้เลยครับผมลองส่งให้ BB มาแล้ว Msn เนี้ย มีอยู่แล้วจ้ะ แล้วเวอร์ชั่น เจ๋งด้วย มีให้เลือกหลายเวอร์ชั่นใน Market ด้วยน่ะที่เรามาคอยตอบให้ เราไม่ได้ % น่ะจ้ะ แต่อยาก ช่วยคนอื่นบ้าง เพราะในนี้มีคนช่วยแนะนำเราเรื่องวิดีโอดีเลย์แล้วจ้ะ
HOOOO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 00:52  

มายืนยันอีกเสียงนึงคับ สเปกอาจจะดูไม่เร็วเท่าไหร่นะคับ แต่เครื่องจิงเร็วมากคับ

แล้วก็ตั้งแต่ผมเล่นมาได้ประมาณอาทิตย์นึงแล้ว ยังไม่มีอะไรที่ไม่เป็นที่น่าพอใจ

สรุปว่าพอใจก็แล้วกันคับ ถึงแม้ว่าราคามันจะสูงไปหน่อยสำหรับผมนะ(แพงสุดตั้งแต่ซื้อมา)

ลองใช้ gps ก็พอไหวนะคับ ok อยู่ แต่ใช้แล้วกินแบตมาก แต่ๆๆๆๆ

มีแต่คับ โปรแกรมออนเอมไม่ค่อยเวร์คเท่าไหร่ รอแอปตัวที่น่าจะเสถียรกว่านี้หน่อยก็ดี

เพราะว่าลองมาหลายอันละ ทั้ง hi msn และอีกหลายๆตัว จำชื่อไม่ได้ ไม่ค่อยเวร์คเท่าไหร่

โดยรวมแล้ว ผมชอบนะคับ จะซื้อไปทำงานตปท.ด้วย คงทำให้อะไรง่ายขึ้น Smile
jikkek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 09:59  

ผมใช้บัตรกสิกรผ่อนเหมือนกัน ซื้อได้ที่ร้าน smart one ชั้นสี่ มาบุญครองนะครับ ใช้มาเกือบยี่สิบวันแล้ว พอใจซะมากมายครับ ตอนนี้รอแต่เคสอยู่จนทำหล่นไปหนนึงแล้วทั้งที่ระวัง เป็นแผลซะแล้วน้องเลย์ ทำใจ..
รอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 10:34  

legend มีโอกาศลดราคาลงเร็วๆนี้รึเปล่าครับ อย่างเช่น desire ออกมา
หรือภายใน2-3 เดือน ถ้าไม่ลด จาได้ถอยออกมาเลยครับ
petchjira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 00:01  

Razz ซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ ทีแรกก็ว่าจะรอ desire แต่คิดไปคิดมา หลายๆสิ่งหลายอย่างมันจูงใจครับ ซื้อจากร้านร้าน TG central พระราม2 ครับ ตอนนี้อยู่ในช่วงทดลองครับ

จากสัมผัสแรกใช้มา 2-3 ชั่วโมง ผมรู้สึกแบบนี้ครับ ...
1. เมมแถมมา 2 กิ๊ก สำหรับผมยังเพียงพอครับ
2. แถมคู่มือภาษาไทย แบบพิมพ์สี่สี อธิบายได้อย่างละเอียด ถึงวิธีการใช้งานต่างๆ ชอบมากครับ ทำเอาคนเคยใช้ NOKIA, SAMSUNG, SONY อย่างผม "ทึ่ง" ในความเอาใจใส่ตรงนี้มากเลยครับ (ไม่เคยได้รับจากยี่ห้ออื่นๆเลย)
3. เนื่องจากจอเล็กกว่า desire นั่นหมายความว่า มันก็จะพกพาใส่กระเป๋ากางเกงได้ง่ายกว่าครับ จอสวยคมชัด สีสันถูกใจมากเลยคร้าบบบบ และ 3.2 นิ้ว ก็โอเคสำหรับผมละครับ
4. ซีพียู 600 ใน legend เร็วเพียงพอสำหรับผมครับ และเกินพอซะด้วยซ้ำ ถ้าเทียบกับซิมเบี้ยนตัวเก่าที่พึ่งจะปล่อยไป
5. เคสตัวเครื่องที่เป็นอลูมิเนียม แบบไร้รอยต่อ ดูสวย ลื่น เรียบ หรูหรามากเลยครับ พาลให้นึกย้อนไปหา ไอโฟนตัวแรกเลยครับ
6. ลำโพงสนทนาชัดเจนดีครับ เสียงไม่ค่อยเหมือนบางยี่ห้อที่เคยลองใช้มา
7. มีสอนวิธีปิด การเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตมาให้ด้วยนะครับ สำหรับคนที่กลัวเสียค่าเชื่อมต่อแบบไม่รู้ตัว ซึ่งทำเองได้ง่าย และไม่ต้องหาโปรแกรมมาลงให้ยุ่งยาก
8. เสียงลำโพงตัวนอก ดังใช้ได้ แต่ให้เสียงออกแนวแหบๆไปนิดจริงๆครับ แต่ไม่ได้แย่นักนะครับ อยู่ในขั้นโอเคครับ
9. กล้องถ่ายรูป พร้อมแฟลช คุณภาพดีกว่าที่คาดไว้พอสมควรเลยครับ
10. หลังจากลองเล่น MOTO MILESTONE ของพี่ชาย กับ Legend ผมชอบ SENCE UI ของ HTC นี้มากกว่าครับ ทำมาได้สะดวก โดนใจจริงๆเลยครับ แต่ไม่ได้หมายความว่า MOTO ไม่ดีนะครับ แค่ชอบมากกว่าเท่านั้นเอง

จากที่ไปสังเกตุการณ์ โปรโมชั่น HD2 กับบัตรเครดิตกสิกร ใช้ได้หลายร้านะครับ เหลือ 22,900 บาท 0% 10 เดือนนะครับ ถ้าจำไม่ผิด มีโปรของ tattoo ด้วย เกือบสอย HD2 มาเหมือนกัน แต่เผอิญ ไม่ชอบของใหญ่ครับ มันพกยาก ส่วน HD mini ไปจับตัวโมเดลมา สวยนะครับ งานประกอบดี เคสพลาสติกเกรดดีเชียวละ แต่เรียบไปหน่อยครับ อีกอย่างผมไม่ค่อยปลื้มวินโดวส์โฟนอยู่แล้วด้วย จบการรายงานเพียงเท่านี้ก่อนนะครับ ไปนอนก่อนละ ...
petchjira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 00:09  

Surprised อ้อ ... ลืมบอกไปว่า ราคาเงินสดทั้ง legend และ HD mini ช่วงนี้จะอยู่ที่ประมาณ 16,900 -17,300 บาท นะครับ แล้วแต่ร้านอีกทีหนึ่ง
ส่วนที่ถามว่า ถ้า desire ออก legend มีโอกาสลดราคาลงไหม จากราคาที่ตั้งไว้ที่ 17,500 บาท สำหรับผมคิดว่ามีโอกาสครับ แต่เทียบเป็น % ที่ต่ำครับ แต่สำหรับคนที่รอได้ แนะนำให้รอดูก่อนก็ได้ครับ แต่คนที่รับได้ ผมแนะนำเลยครับ น่าจะสร้างความประทับใจให้กับเพื่อนๆทุกท่านได้เช่นกันครับ Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 00:54  

กำลังสนใจ Legend อยู่เหมือนกันครับ ไปหาเจอมาราคาต่ำสุดตอนนี้เครื่องประกันศูนย์ sis ราคาอยู่ที่ 16xxx
petchjira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 15:02  

L ผู้เขียน:

หลังจากใช้งานมาสักพัก ผมเข้าใจละครับ หากคุยนานๆมันมีโอกาสเจ็บหูครับ เพราะบางคนคุยโทรศัพท์แบบกดแนบหู แบบแนบแน่น ก็อาจจะไปโดนเอามุมบนของเครื่องโทรศัพท์ได้ครับ แต่มันไม่น่าจะทำให้เกิดเป็นบาดแผลได้หรอกนะครับ เพราะอลูมิเนียมที่ทำตัวเครื่องออกแนวลื่นๆครับ แข็งแรงดีด้วยครับ ถ้ากระแทกขนาดตัวเครื่องบุบ เครื่องอื่นๆคงถึงกับแตกละครับ
ส่วนการใช้งานนานๆ ไม่ค่อยร้อนนะครับ จะมีความร้อนสูงหน่อยช่วงขาร์ตแบตเท่านั้นครับ แต่ก็คลายความร้อนออกได้อย่างรวดเร็วเช่นกันครับ
asddasd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 16:08  

คุยนานเสียง บาดหู ก็ปรับลดเสียงลดจิคับ..เห่อๆ.. - -"

.ผมใช้ Hero อยู่ เสียงดังและชัดมากก..ยังต้องลดเลยอะ
Pdej
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 19:23  

ถ้าผม ซื้อเครื่องที่สิงคโปร์ แล้วจะต้องลงภาษาไทยยังไงครับ
ผู้รู้แนะนำที หรือต้องรูทเครื่องก่อนครับ

ขอบคุณครับ
ปล ทำงานอยู่สิงคโปร์ครับ
gravions
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 20:39  

Legend สามารถใช้ multi-touch ได้ไหมครับ
ถ้าได้แล้วมีปัญหาแบบ Desire หรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ
helpp! 2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 21:26  

ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ เจอร้านไหนที่มีเครื่อง Legend ให้ลองเล่นบ้างมั้ยครับ ??

ถ้าเจอช่วยบอกหน่อยนะครับ ผมวนเวียนอยู่แถวเซ็นลาด เดอะมอลงาม เซียร์

ยังไม่เจอเลย - -" ปล.แบบว่าอยากลองเล่นเครื่องจริงอ้ะครับ ^^"
Syscata
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 22:28  

ถามหน่อยครับสำหรับคนที่ใช้อยู่ว่าเคยเจอปัญหานี้บ้างไหม

เนื่องด้วยตัวเครื่องเป็นอะลูมิเนียมเกือบทั้งเครื่อง เวลาชาร์จแบตอยู่แล้วเราไปจับมารับสายหรือโทรออกเนี่ย เคยโดนไฟดูดกันบ้างหรือหรือเปล่า

ผมเป็นคนมีโรคประจำตัวคือมีเหงื่อออกที่มือเป็นประจำ กลัวตายก่อนวัยอันควรเพราะไปรับโทรศัพท์ที่ไม่ควรรับ ฮาฮ่า

จริงจังครับ จริงจัง ผู้รู้ช่วยแถลงไขด้วยครับ

ว่าจะไปถอยมาใช้บ้าง
nuy1809
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 07:30  

ทำไมหาสถานะหน่วยความจำไม่ได้
ทิงนองนอย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 08:26  

บางคำถามที่ยากๆลองเข้าไปโพสถามในรวมพลคนใช้legend ในpdamobizดูนะครับที่นั่นมีแต่ปัญหา อุอุพวกร้อนวิชามานเยอะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: