Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Legend - เอชทีซี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 319 / เข้าชม: 1036182
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
78%
 78%  [ 18 ]
ดี - GOOD - 4
17%
 17%  [ 4 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 23

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Legend - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 07 May 2010 13:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

gravions ผู้เขียน:
Legend สามารถใช้ multi-touch ได้ไหมครับ
ถ้าได้แล้วมีปัญหาแบบ Desire หรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

multi-touch ได้ครับ แต่แค่บางฟังก์ชั่นเท่านั้น เช่นดูรูป หรือดูเว็บครับ ทำได้อย่ารวดเร็วดีด้วยครับ
petchjira
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Legend - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 07 May 2010 13:20  

helpp! 2 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ เจอร้านไหนที่มีเครื่อง Legend ให้ลองเล่นบ้างมั้ยครับ ??

ถ้าเจอช่วยบอกหน่อยนะครับ ผมวนเวียนอยู่แถวเซ็นลาด เดอะมอลงาม เซียร์

ยังไม่เจอเลย - -" ปล.แบบว่าอยากลองเล่นเครื่องจริงอ้ะครับ ^^"

คงต้องรอที่งาน COMWORLD พารากอน ราววันที่ 20กว่า ของเดือนพฤษภาคมนี้นะครับ น่าจะมี HTC ไปออกบู๊ท
petchjira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 13:22  

Syscata ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับสำหรับคนที่ใช้อยู่ว่าเคยเจอปัญหานี้บ้างไหม

เนื่องด้วยตัวเครื่องเป็นอะลูมิเนียมเกือบทั้งเครื่อง เวลาชาร์จแบตอยู่แล้วเราไปจับมารับสายหรือโทรออกเนี่ย เคยโดนไฟดูดกันบ้างหรือหรือเปล่า

ผมเป็นคนมีโรคประจำตัวคือมีเหงื่อออกที่มือเป็นประจำ กลัวตายก่อนวัยอันควรเพราะไปรับโทรศัพท์ที่ไม่ควรรับ ฮาฮ่า

จริงจังครับ จริงจัง ผู้รู้ช่วยแถลงไขด้วยครับ

ว่าจะไปถอยมาใช้บ้าง

ยังไม่เคยเจอไฟดูดเลยนะครับ แต่ก็อย่างว่า ผมไม่ได้มีเหงื่ออกที่มือง่ายๆด้วยนะครับ
petchjira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 13:25  

nuy1809 ผู้เขียน:
ทำไมหาสถานะหน่วยความจำไม่ได้

ผมก็เจอนะครับ วิธีแก้ของผมที่ผมลองทำเอง คือ ในคู่มือ มันจะมีอธิบายวิธีสั่งให้มันทำคล้ายๆ safety remove ในคอมพ์ เพื่อที่จะถอด micro SD ออกน่ะครับ พอกดปุ๊บ ผมปิดเครื่องแบบ shut down เปิดฝาหลังด้านล่าง เอาแบ๊ตออก และลองดูว่ามันมีเมน 2 กิ๊กหรือเปล่า แล้วก็ลองถอดเมมออก และใส่กลับเข้าไปใหม่ เพื่อตรวจดูว่าใส่มาแน่นดีหรือยัง พอเปิดเครื่อง มันก็จะมองเห็นหน่วยความจำละครับ ลองทำดูนะครับ
Artikich
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 08 May 2010 03:23  

Desire มาแล้ว

Legend จะปรับราคามั๊ยหนอ ?

กำลังจะซื้อพอดี เล่นทำเอาชะงัก ^ ^
M
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 08:03  

อยากรุ้เหมือนกันครับว่า legend จะปรับราคาไหม
อีกอย่างคือร้าน MFA ขาย legend รึป่าวครับ ใครพอจะเช็คได้เช็คให้หน่อยครับ พอดีไม่ค่อยได้เดินไปห้าง
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 08:09  

Desire มา Legend คงไม่ปรับราคา เพราะโดนวางราคามาแบบนี้อยู่แล้ว

แต่ถ้าออกรุ่นใหม่มาอีก ลงทั้งคู่แน่ๆ
Artikich
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 08 May 2010 23:33  

เห็น Legend ออก

รุ่นรองๆลงมา เช่น Hero ปรับราคาคงกันเป็นแถวๆหน่ะครับ

ก็เลยชักลังเล ว่าจะรอดูซักนิดก่อนดีมั๊ย

ตอนแรกว่าจะซื้อเลยด้วยซ้ำ

เห้อ .. เอาไงดีนะเรา
pay014
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 09 May 2010 10:55  

อยากรู้ว่าHTC Legend เก็บsms mms mail ได้สูงสุดกี่ข้อความนะ [/img]
Spark
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 20:51  

ทำไม HTC ชอบทำมือถือออกมาติดๆกันเพื่อยั่วน้ำลาย consumer ด้วยเนี่ย แต่ละตัวก็ เทพ ทั้งนั้น ดีไซน์ก็ระดับมือโปร เข้าใจวัยรุ่น ดูดี ไฮโซ ซะเหลือเกิน ฟังก์ชั่นก็ครบครัน ลื่นไหลก็ใช้ได้ เรื่องอินเทอร์เน็ตยิ่งไม่ต้องเป็นห่วง แต่ข้อเสียคือ....1. ถ้ามันหมดลมหายใจเมื่อไหร่ กว่าจะปั้มหัวใจมันขึ้นมาได้นานมาก และถ้าหากไม่มีประกันชีวิตแล้วหละก็ เงินที่เก็บมาจะต้องหายไปในพริบตาแน่นอน 2. เพลงเพราะสู้ SONY ERECSON ไม่ได้ แต่ก็พอฟังได้นะ 3. App ไม่เยอะเท่าไอโฟน (แต่ App ที่มีก็มักจะเป็น App ที่ใช้กันบ่อย ไม่เหมือนไอโฟน มี App เยอะมาก แต่เป็น App ปัญญาอ่อนอยู่ก็เยอะ App เสียตังค์ก็ไม่น้อย) สรุปนะครับ HTC คือทางเลือกสำหรับผู้ต้องการ การใช้งานในระดับสูง รวมถึง Entertainment ด้วย Iphone คงสั่นคลอนไปอีกนาน ถ้ายังไม่รีบส่ง 4G มาสู้กับ HTC ละก็ Apple ถึงคราวอวสานเป็นแน่ และแน่นอนว่า HTC จะต้องเผยโฉมรุ่นใหม่ๆออกมาเป็นอีกแน่ (ปล.ข้อเสียของ HTC อีกอย่างนึงคือ เมื่อมีรุ่นไหนที่เทพแล้ว พอคนถอยออกมาใช้ปั๊บ ก็ชอบออกรุ่นใหม่อีก เพื่อยั่วน้ำลาย consumer สงสัยนี่คือวิธีการทำตลาดของ HTC) .......Bye ครับ แล้วเจอกันใหม่
huiicy
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
วันที่โพสท์ : 10 May 2010 08:31  

เวปนอกเขา root legend กันได้แล้ว ใครที่เก่งๆ ไม่ลองทำ step by step เป็นภาษาไทยดูล่ะ
ส่วนตัวผมเพิ่งเคยมี android เป็นเครื่องแรก แล้วไม่เก่ง อังกฤษ อยากให้ทำวิธี root ภาษาไทยจัง อยากทำ app2sd ถ้าได้นะ จะซื้อตัว sd 8G มาใช้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 10:04  

เพิ่งซื้อมาใช้งาน มีใครเป็นกันบ้างตรงปุ่มค้นหาเวลากดลงไปแล้วรู้สึกว่ามันจะยวบๆลงไป ไม่แน่น บ้างครับ
tangpure
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 17:42  

คือตอนนี้จะซื้ออ่ะค่ะแต่ยังม่ายแน่ใจว่าจะซื้อรุ่น legend / HD mini / desire

ใครรู้ข้อแตกต่างเปรียบข้ิดีข้อเสียให้หน่อยได้มั๊ยค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ
(ถ้ามีราคาปัจจุบันก็ดีนะค่ะอิอิ)
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 19:33  

htc legend ขายที่มาบุญครองราคาเท่าไหร่ครับ
petchjira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 11:28  

Anonymous ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาใช้งาน มีใครเป็นกันบ้างตรงปุ่มค้นหาเวลากดลงไปแล้วรู้สึกว่ามันจะยวบๆลงไป ไม่แน่น บ้างครับ

ไม่ยวบนะครับ แน่นดีทุกปุ่มเลยครับ
petchjira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 11:47  

tangpure ผู้เขียน:
คือตอนนี้จะซื้ออ่ะค่ะแต่ยังม่ายแน่ใจว่าจะซื้อรุ่น legend / HD mini / desire

ใครรู้ข้อแตกต่างเปรียบข้ิดีข้อเสียให้หน่อยได้มั๊ยค่ะ
(ถ้ามีราคาปัจจุบันก็ดีนะค่ะอิอิ)

ขออนุญาตตอบในมุมมองของผมนะครับ ... Embarassed
Legend : รูปลักษณ์กำลังดี สวยหรู พกพาง่าย ตัวเครื่องแข็งแรง จอสวย แบตหมดเร็วไปหน่อย (ต้องชาร์จวันต่อวันครับ) ความเร็วของซีพียู ระดับ 600 MHz. แรงเกินพอสำหรับ Android ระบบของ Android มีอนาคตไกล และเติบโตอย่างรวดเร็วครับ แอพพลิเคชั่นมีให้โหลดฟรีๆ เยอะมากๆครับ

HD mini : ตัวเครื่องทำจากพลาสติก แต่เป็นเกรดที่ดีมาก งานประกอบดีเช่นกัน ขนาดพกพาง่าย มีคุณสมบัติที่ถอดแบบมาจาก HD2 ตัวใหญ่แทบทุกอย่าง ยกเว้น ซีพียู กับจอภาพ ที่ผมถือว่าเรื่อง ซีพียูนั้นสำคัญ เพราะผมคิดว่า วินโดวส์โฟน ต้องการซีพียูที่สูงกว่า ซึ่งตรงนี้หากให้ซีพียู 800 MHz. - 1 GHz. น่าจะน่าสนใจกว่านี้ครับ จอภาพต่อให้สวยยังไง วินโดวส์ 6.5.3 ก็ยังจะแสดงผลได้แค่ 65,000 กว่าสีนะครับ (ติดข้อจำกัดทาง OS) โดยส่วนมากคนจะรอดู window 7 Mobile ตัวใหม่ที่น่าจะเปิดมาปลายปีนี้มากกว่านะครับ เห็นว่าเป็นการ Major Change ไม่ใช่แค่ Minor Change ครับ สิ่งที่ชอบใน HD mini คือ การจำลองตัวเองเป็น WIFI Router ได้ครับ สะดวกมากเลยทีเดียว

Desire : รุ่นนี้เป็นฝาแฝดกับ Nexus One จัดเป็น Android Phone ตัวแรงที่หลายคนสนใจครับ ด้วยคุณสมบัติที่แรงสุดๆในยุคนี้ ซีพียู 1 GHz. จอ3.7 นิ้ว Capa แบบ AMOLED ซึ่งรุ่นนี้สเปคโดยรวมเหนือกว่า Legend ครับ และแน่นอนว่า ในราคาที่สูงกว่าด้วย แต่จอที่ใหญ่ขึ้น ทำให้พกพาได้ยากกว่า Legend นะครับ ยังไม่เคยได้จับตัวจริง เลยยังไม่มีความเห็นเรื่องงานประกอบ และวัสดุที่ใช้ทำครับ

ก่อนผมจะซื้อ legend ก็เฝ้ารอการมาขอ Desire นะครับ แต่ถูกใจตรงการออกแบบบอดี้ของ Legend ครับ หามานานกับมือถือที่สวย หรู เรียบ ทนทาน และสัมผัสที่ไหลลื่นครับ และอยากลองใช้ ระบบ Android ดูบ้างด้วยครับ อีกทั้งเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบพกมือถือเครื่องใหญ่ๆครับ เลยตกลงปลงใจกับ Legend แทน Desire ครับ

ราคา Legend กับ HD mini เท่ากันครับ ประมาณ 17,500 บาท แต่ผมซื้อเงินสดที่ 16,900 บาทครับ

หวังว่าความคิดเห็นนี้จะเป็นประโยชน์ต่อคุณนะครับ
ข้อมูลเพิ่มเติม รอท่านอื่นมาเสริมละกันครับ Smile
guess
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 15:37  

ไม่ใช่ว่าซื้อ HTC LEGEND มา เลยเขียนเชียร์โทรศัพท์ตัวเองนะครับ
ถ้ามันไม่ดีก็จะบอกว่าไม่ดี

แต่จะเรียนตามตรง จากการที่ได้ใช้จริงด้วยตัวเองว่า "มันดีมากครับ"
ไหลลื่น เร็ว สวย งานเนี้ยบ ประกันดี ถ่ายภาพสวย มีเเฟลช จอสวย OS ไม่ต้องพูดถึง
(HTC เครื่องที่ 4)
มีความสุขมากครับ ANDROID 2.1 บน LEGEND เนี่ย

ถ้าเพื่อนๆมองหา ANDROID อยู่ ไม่ต้องลังเลครับ

LEGEND หรือไม่ก็ N1 ไปเลย
ใครแฟน MOTO SAMSUNG ก็แล้วแต่นะครับ ผมก็จับมาแล้ว
แต่สุดท้ายผมเลือก HTC ครับ

16.5 @ STUDIO PHONE CENTRAL BANGNA เมื่อ 21 APR 2010
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 15:45  

ตอบคุณ tangpure

อ้างถึง:
คือตอนนี้จะซื้ออ่ะค่ะแต่ยัง ม่ายแน่ใจว่าจะซื้อรุ่น legend / HD mini / desire

็HD MINI สวยน่าใช้ ถ้าจะใช้งานแค่โทรเข้ารับสายและไม่ได้สนเรื่องความคุ้มค่าเงินก็ซื้อเลยครับ
แต่สำหรับผมราคา 16-17k พอๆกับ LEGEND ผมตัด WM ไปเลยครับ
WM กับ AD มันคนละเรื่องกันครับ

DESIRE ถ้างบถึง และมีขายแล้วก็ซื้อเลยครับ คิดว่าน่าจะสัก 20000+
จะข้ามไปเล่น N1 เลยก็ดี หรูๆ
keaw24
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 17:30  

คือผมใช้อยู่สังเกตว่าเวลามีคนโทรเข้ามา เสียงเรียกเข้าซึ่งจะดังสัก5-6 วินาทีแล้วจะเบาลงแบบว่าโดนปิดลำโพง (ผมไปติ๊กเครื่องหมายที่ช่องSettings > Sound & Display > เอาติ๊กถูกตรง Quiet Ring on Pickup ออกแล้วก็ยังไม่หายอะคับ) เพื่อนๆเป็นกันหรือเปล่า แล้วมีวิธีแก้ไขหรือเปล่าคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ Confused
UKnoW
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 20:36  

N1 มันจะมีเข้าไทยไหมครับ ชอบ Interface มันมากๆ
ไม่ชอบ Sense เลย= =
Spark
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 20:51  

คำว่า Quiet ring and pickup ถ้าผมจำไม่ผิดภาษาโทรศัพท์จะหมายถึงเมื่อดังสักพักก็จะหยุด ที่ดังนิดเดียวก็เพราะแค่ให้ผู้ใช้ได้ยินเท่านั้น (ยกเว้นถ้าใส่ไว้ในที่ที่ยากจะได้ยิน แต่ HTC เสียงดังอยู่แล้วครับไม่ต้องห่วง) จะได้ไม่เป็นการใช้เสียงรบกวนผู้อื่นและมันเปลืองแบตด้วยครับ
Artikich
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 23:58  

guess ผู้เขียน:
ไม่ใช่ว่าซื้อ HTC LEGEND มา เลยเขียนเชียร์โทรศัพท์ตัวเองนะครับ
ถ้ามันไม่ดีก็จะบอกว่าไม่ดี

แต่จะเรียนตามตรง จากการที่ได้ใช้จริงด้วยตัวเองว่า "มันดีมากครับ"
ไหลลื่น เร็ว สวย งานเนี้ยบ ประกันดี ถ่ายภาพสวย มีเเฟลช จอสวย OS ไม่ต้องพูดถึง
(HTC เครื่องที่ 4)
มีความสุขมากครับ ANDROID 2.1 บน LEGEND เนี่ย

ถ้าเพื่อนๆมองหา ANDROID อยู่ ไม่ต้องลังเลครับ

LEGEND หรือไม่ก็ N1 ไปเลย
ใครแฟน MOTO SAMSUNG ก็แล้วแต่นะครับ ผมก็จับมาแล้ว
แต่สุดท้ายผมเลือก HTC ครับ

16.5 @ STUDIO PHONE CENTRAL BANGNA เมื่อ 21 APR 2010

ราคา 16500 บาท ซื้อที่ studio phone เซนทรัลบางนาหรอครับ ไม่ทราบว่าผมเข้าใจผิดหรือเปล่า คือกำลังจะซื้อช่วงเสาร์อาทิตย์นี้พอดีครับ

อีกอย่างผมอยู่แถวบางนาตราด ถ้าราคานี้ จะได้ไปซื้อครับ

เพื่อนๆมีใครซื้อราคาถูกๆได้ที่ไหน พอแนะนำได้มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

อาร์ตครับ
BzJan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 00:22  

หลังจากใช้งานมาได้อาทิตย์กว่าๆ โดยรวมแล้วชอบ ยังไม่ผิดหวังที่ซื้อมา เลยอยากมาแชร์ความคิดเห็น สำหรับคนที่กำลังจะตัดสินใจซื้อ

ข้อเสีย
- แบตหมดไวมาก ขนาดไม่ได้ใช้งานอะไร เปิด standby เฉยๆ ก็ลดลงฮวบฮาบ
- เล่นไปเล่นมา มีเปิด GPRS/EDGE ไม่ติด ต้อง restart เครื่อง ถึงจะใช้ได้
- พอใช้ โปรแกรม Footprints บางครั้งมันต่อ GPRS/EDGE ให้เองเลย โดยที่สั่งปิด Mobile Networks ไว้ จากนั้นก็ปิด GPRS/EDGE ไม่ได้ ต้อง restart เครื่อง
- ยังมีปัญหาต่อกับ wifi rounter บางยี่ห้อไม่ได้ (แต่อาจจะ setting อะไรผิดเองก็เป็นได้ กำลังพยายามลองอยู่)
- vdo delay ปากกับเสียงไม่ตรงกัน

นอกจากนี้ เลิศ! Laughing
เช่น ไวมาก สไลด์หน้าจอได้ปรื้ดๆ, หน้าจอสีคมชัด, ภาพถ่ายสวย, เสียงลำโพงดังดี, เสียงโทรชัด (แต่ขอบโทรศัพท์มันคมอะ บาดหู เอาแนบชิดหูนานๆ ไม่ได้)
phainaldo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 09:07  

BzJan ผู้เขียน:
หลังจากใช้งานมาได้อาทิตย์กว่าๆ โดยรวมแล้วชอบ ยังไม่ผิดหวังที่ซื้อมา เลยอยากมาแชร์ความคิดเห็น สำหรับคนที่กำลังจะตัดสินใจซื้อ

ข้อเสีย
- แบตหมดไวมาก ขนาดไม่ได้ใช้งานอะไร เปิด standby เฉยๆ ก็ลดลงฮวบฮาบ
- เล่นไปเล่นมา มีเปิด GPRS/EDGE ไม่ติด ต้อง restart เครื่อง ถึงจะใช้ได้
- พอใช้ โปรแกรม Footprints บางครั้งมันต่อ GPRS/EDGE ให้เองเลย โดยที่สั่งปิด Mobile Networks ไว้ จากนั้นก็ปิด GPRS/EDGE ไม่ได้ ต้อง restart เครื่อง
- ยังมีปัญหาต่อกับ wifi rounter บางยี่ห้อไม่ได้ (แต่อาจจะ setting อะไรผิดเองก็เป็นได้ กำลังพยายามลองอยู่)
- vdo delay ปากกับเสียงไม่ตรงกัน

นอกจากนี้ เลิศ! Laughing
เช่น ไวมาก สไลด์หน้าจอได้ปรื้ดๆ, หน้าจอสีคมชัด, ภาพถ่ายสวย, เสียงลำโพงดังดี, เสียงโทรชัด (แต่ขอบโทรศัพท์มันคมอะ บาดหู เอาแนบชิดหูนานๆ ไม่ได้)

1.
วิธีแก้ปัญหา การเปิด GPRS/EDGE โดยไม่ต้อง restart เครื่องครับ
คือการ เมื่อทำการเปิด GPRS/EDGE แล้วก็ทำการ เปิด Mode Airplane จากนั้นก็
ทำการ ปิด Mode Airplane ครับ เครื่องมันจะทำการค้นหาสัญญาเครือข่าย แล้ว GPRS/EDGE ก็จะใช้งานได้ครับ

ปล. ผมทำบ่อย เพราะตอนเช้าๆ มันชอบเกิดเหตุการณ์ แบบนี้ขึ้น

2. เรื่อง vdc delay นั้นมีคน post วิธีแก้ปัญหาแล้ว นะ ครับ และผมทำตามก็ได้ผลดี ด้วย
โดยทำตามวิธีของคุณ Akatsuki New ตาม link นี้นะครับ
http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=300472&KW=%C3%C7%C1%BE%C5%A4%B9%E3%AA%E9+legend+&PN=0&TPN=15

Credit. Akatsuki New and pdamobiz.com
Artikich
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 23:25  

เพื่อนๆท่านใด ที่ซื้อมาได้ในราคาถูก ( ประมาณ 16,500 หรือถูกกว่านั้นก็ดีครับ ^ ^ )

รบกวน PM ชี้แนะด้วยครับว่าไปซื้อที่ไหนดี

กำลังตัดสินใจระหว่างมือหนึ่งกับมือสองอยู่ครับ

อาร์ตครับ
l3one
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 11:22  

^ รบกวนบอกผมด้วยคนครับ ว่าจะไปซื้อเสาร์นี้แล้ว
^
^
อยากใช้แอนดรอยด์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 14:09  

ขอถามผู้รู้หรือผู้ใช้งาน
ไม่ทราบว่ามันมี app หรือโปรแกรมไรที่เวลาคนโทรมาทั่วไปให้เงียบไม่มีเสียง แต่ถ้าเป็นกลุ่มที่เราตั้งเสียงเมื่อโทรมาจะได้ยินเสียงอ่ะครับ พอทราบไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ[/b]
คนมีแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 14:44  

อยากใช้แอนดรอยด์ ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ามันมี app หรือโปรแกรมไรที่เวลาคนโทรมาทั่วไปให้เงียบไม่มีเสียง แต่ถ้าเป็นกลุ่มที่เราตั้งเสียงเมื่อโทรมาจะได้ยินเสียงอ่ะครับ พอทราบไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ[/b]

มีครับ
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 00:42  

=.= Laughing Laughing Laughing
อยากขายครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 10:22  

ถ้าเราอยากจะขาย HTC Legene ในราคา 16000 สภาพ 99% พึ่งได้มาเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา มีใครจะสนใจไหมครับ ตอนนี้ร้อนเงินเลยอยากขายแล้วครับ อุปกรณ์ครบ เลย นะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 23:26  

มีใครเคยเอาเครื่องไปเคลมขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ HTC ฟอจูนมาแล้วบ้างครับ ที่ศูนย์จะเคลมยกกล่องทั้งอุปกรณ์เลยรึเปล่าครับ แล้วเครื่องที่เคลมมาแล้วจะเป็นเครื่องใหม่แน่นอนใช่ไหมครับไม่ได้เอาเครื่องreferมาให้ ขอคำแนะนำด้วยครับ เพราะกะว่าจะเอาเครื่องไปเคลมขอเปลี่ยนเครื่องกลัวจะไม่ได้เครื่องใหม่เพราะเครื่องเพิ่งซื้อมาไม่ถึง7วัน
huiicy
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
วันที่โพสท์ : 16 May 2010 06:41  

จากที่ผมใช้งาน ผมเบื่อเรื่องแบตหมดไว กับ เครื่องใช้งานเช่น wifi หรือ เอจ ใช้สักพักเครื่องมันเริ่มร้อนละ แบต ฮวบเลย ผมก็เลยมานั่งคิดว่ามันต้องมีวิธีประหยัดแบตบ้างล่ะว๊าาาา

ก็เลย Hard reset ซะ จากแรมตอนที่ซื้อมาที่ร้านไม่รู้ว่าใส่อะไรมาบ้าง มันมีอยู่ 70กว่าเมค
พอ hard reset ก็กลับมาเป็น 148เมค ซึ่งกลับมาเยอะพอสมควร แล้วค่อยมานั่งไล่ลงโปรแกรมที่ต้องการใช้งานจริงๆ เช่น พวก เบร์าเซอร์ ฟังเพลง randomring ฯลฯ ลงจำเป็นๆ แรมยังเหลือ 120
แล้วใช้ Home ที่ชื่อว่า Zeam ที่เขาว่าลื่นสุดมาลง "ก็ลื่นจริงอ่ะ มากด้วย"
เผอิญตัว Home มันสามารถตั้งหน้าจอ desk top ได้ว่า จะเอา กี่หน้า ต่ำสุดคือ 3 หน้า
ก็ใช้ 3 หน้านี่แหละ ประหยัดแบตไปพอสมควรเลย

แล้วก็เอา Power Control มาแปะหน้าจอไว้ ผมปิดหมดเลยครับ wifi BT GPS ไฟหน้าจอผมก็ปรับมืดสุด (จะใช้งานก็ปรับเพิ่มเอาเลิกเล่นก็ปรับมืด) ผลคือ ..... แบตอึดมากๆ เครื่องไม่ร้อน ตอนชาร์จก็ไม่ร้อน เล่น wifi นานๆ ก็ไม่ร้อน เมื่อวานผมพาลูกไปเล่น Play land ที่แฟร์ชั่นไอร์แลนด์ ถ่ายวีดีโอตลอดเลยครับ "ถ่ายภาพนิ่งไม่ได้เพราะเด็กไม่อยู่นิ่ง " ถ่ายไปเยอะพอดูเลยล่ะ
กลับมาชาร์จตอน 4ทุ่ม แบตยังเหลือที่ 54% ใครว่าแบตหมดไวลองแบบผมก็ได้นะครับ ใช้มา 1 อาทิตย์พอดี ยังไม่เจอเรื่อง งี่เง่าของแบตเลย

ขอบคุณที่ให้ร่ายซะยาวครับ
อยากใช้แอนดรอยด์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 11:07  

คนมีแล้ว ผู้เขียน:
อยากใช้แอนดรอยด์ ผู้เขียน:

มีครับ

ขอถามอีกนิดว่ามันชื่อ app หรือ โปรแกรมอะไรครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ
teddy_bear
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 12:22  

ขออนุญาติขาย htc legend เครื่อง0 เจมาท สภาพ99.99% เครื่องใช้น้อยใช้มาประมาณอาทิตย์นึง ซื้อมา17500 ขอขาย 15300 แถมเมม 4 กิก แทน2 กิกเดิม + กระเป๋าเจมาท+ ซองใส่มือถือ 0893551656 เตยครับ
xxhanakoxx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 13:14  

อยากทราบเรื่องพิมพ์ภาษาไทย
ไม่ทราบว่า legend พิมพ์ภาษาไทยได้มั้ยคะ ตอนนี้ตั้งเมนูเป็นภาษาไทยแล้ว แต่เข้าเล่น msn ผ่าน ebuddy มันไม่ยอมให้พิมพ์ไทย ไม่แน่ใจว่าฌปรแกรมไหนใช้ได้บ้างคะ
look_di
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 17 May 2010 13:30  

xxhanakoxx ผู้เขียน:
อยากทราบเรื่องพิมพ์ภาษาไทย
ไม่ทราบว่า legend พิมพ์ภาษาไทยได้มั้ยคะ ตอนนี้ตั้งเมนูเป็นภาษาไทยแล้ว แต่เข้าเล่น msn ผ่าน ebuddy มันไม่ยอมให้พิมพ์ไทย ไม่แน่ใจว่าฌปรแกรมไหนใช้ได้บ้างคะ

พิมพ์ได้คับ ลงโปรแกรมแล้วก็พิมพ์ได้ครับ ลองอ่านคู่มือ หน้า 3-36 ดูนะครับ
ssppnn552537
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 10:47  

ราคาล่าสุด ลงมาเท่าไหร่แล้วอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 13:46  

เวลาจะ save เบอร์โทรที่มีหมายเลขไม่ถึง 6 หลัก เช่นเบอร์ 1678 ประมาณนี้ครับ เวลาจะเมมชื่อไม่สามารถทำได้ครับพอจะมีวิธีไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 08:53  

ถามหน่อยสิครับว่า legend มี multitouch เปล่า เห็นใน youtube เค้าดู google earth มีสัญลักษณ์ปุ่มกด zoom แล้วเวลาเค้าเอานิ้ว zoom เข้าออก มันไม่เห็นทำได้นะ แต่ในรูปภาพ zoom ได้นะ เลยอยากถามนะครับ ช่วยตอบด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 13:06  

ถามบ้างครับ เรื่อง Build In GPS..
ไม่ว่าจะเป็นแบบไหนก็ตาม... (หมายถึง โปรแกรมที่มีให้ โปรแกรมที่ลงเอง GGMaps )

มันต้องต่อ EDGE ต่อ Wifi ด้วยรึเปล่า..
หรือเล่นได้เลย.... พวก google maps ก็ด้วย.. ผมไม่ค่อยเข้าใจการทำงานของมัน..

ไปอ่านหนังสือมาเห็นว่า HTC HD2 อันนี้เล่นได้เลย.. (นอกนั้นก็ GarminAsus N900 ...)
มันต่อดาวเทียมโดยตรงเลย? แล้วรุ่นอื่นของ HTC หล่ะกำ ?

ไหนๆมือถือรุ่นแนวนี้แล้ว ไม่อยากมานั่งเสียเงินต่อเน็ต ต่อ Edge เพิ่ม..
หรือมันยังไง ช่วยแจงด้วยครับ ขอบคุณ งงมานานแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 20:07  

เวลาจะ save เบอร์โทรที่มีหมายเลขไม่ถึง 6 หลัก เช่นเบอร์ 1678 ประมาณนี้ครับ เวลาจะเมมชื่อไม่สามารถทำได้ครับพอจะมีวิธีไหมครับ

เมมได้ปกติครับ??
งงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 22:49  

รบกวนถามเรื่อง การ add news feed ที่มาอยู่ในเครื่องอ่ะครับ

มันมีมาให้แต่ต่างประเทศ จะ search หาก็มีอยู่นิดเดียว

ผมลองเข้าไปดูในเว็บไซต์ copy ตัว url ของ rss feed จากในเว็บไซต์มาพิมพ์ลงในช่อง search ของมือถือ แต่ปรากฎว่ามันไม่ได้อ่ะครับ

ต้อง add ยังงัยเหรอครับ

ขอบคุณครับ
3point
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 11:37  

หน้าจอ Xperia X10 กับ HTC Legend

พอดีว่างหยุดเยอะ ได้เล่นเครื่อง เยอะ เทียบกันแบบว่ากระจ่าง ว่าเขาดีกว่า X10 ยังไง แล้ว X10 ดีกว่า เจ้าอื่น ยังไงก็ได้คำตอบมาบ้าง

-หลังจากที่ได้เล่น HTC Legend ตอนแรกคิดว่า ไอ้หน้าจอ AMOLED จะดี ที่ไหนได้ สีก็ไม่ได้แตกอะไรกับ Xperia X10 เลย

-HTC Legend หน้าจอเล็กมาก เมื่อเทียบกับ X10 ใครที่ ได้เล่น X10 แล้วมาเล่น HTC Legend ผมว่านาจะอืดอัด พอสมควร มันเล็กไปมั้ยนี่

-HTC Legend รับไฟล์ ผ่าน BT ได้ สำหรับรู้สึกเฉยๆน่ะครับ เพราะถ้าผมจะส่งไฟล์คงเสียบสาย USB จะส่งไฟล์ได้เร็วกว่า

-ส่วนเรื่องความไว HTC Legend 2.1 ซะเปล่า โหลดช้ากว่า X10 ที่ เป็นแค่ 1.6 ในการโหลดเวป โปรแกรม โดยรวม

-ส่วน Optical trackpad ของ HTC Legend แทบจะไม่ค่อยมีความจำเป็นต้องใช้แต่อย่างไร จะทำมาเพื่อไรก็ไม่รู้

-ส่วนเรื่องภาษาไทย ของ HTC Legend จะมีเมนูบางอันจะเป็นภาษาไทย อ่านแล้วงง ภาษาอังกฤษ ผมว่ามันดีอยู่แล้วน่ะ

ส่วน I5700 Galaxy Spica บอกได้เลยครับว่า ไม่ได้ต่างอะไรกับมือถือ W888 น่าจะรู้น่ะครับว่า มันแทบไม่มีไรเลย ประมวลผลช้ามาก หน้าจอก็ห่วย ปุ่มกด ก็จะเยอะไปไหน เอาแค่มาเทียบให้ดูก็พอ

ที่มา: Admin Se-Society.com
3point
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 11:44  

http://www.se-society.com/forums/viewtopic.php?f=52&t=31985&sid=0eedff129e1c7ac973cdf940d3e9196c
krph
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 19:51  

3point ผู้เขียน:
หน้าจอ Xperia X10 กับ HTC Legend

พอดีว่างหยุดเยอะ ได้เล่นเครื่อง เยอะ เทียบกันแบบว่ากระจ่าง ว่าเขาดีกว่า X10 ยังไง แล้ว X10 ดีกว่า เจ้าอื่น ยังไงก็ได้คำตอบมาบ้าง

-หลังจากที่ได้เล่น HTC Legend ตอนแรกคิดว่า ไอ้หน้าจอ AMOLED จะดี ที่ไหนได้ สีก็ไม่ได้แตกอะไรกับ Xperia X10 เลย

-HTC Legend หน้าจอเล็กมาก เมื่อเทียบกับ X10 ใครที่ ได้เล่น X10 แล้วมาเล่น HTC Legend ผมว่านาจะอืดอัด พอสมควร มันเล็กไปมั้ยนี่

-HTC Legend รับไฟล์ ผ่าน BT ได้ สำหรับรู้สึกเฉยๆน่ะครับ เพราะถ้าผมจะส่งไฟล์คงเสียบสาย USB จะส่งไฟล์ได้เร็วกว่า

-ส่วนเรื่องความไว HTC Legend 2.1 ซะเปล่า โหลดช้ากว่า X10 ที่ เป็นแค่ 1.6 ในการโหลดเวป โปรแกรม โดยรวม

-ส่วน Optical trackpad ของ HTC Legend แทบจะไม่ค่อยมีความจำเป็นต้องใช้แต่อย่างไร จะทำมาเพื่อไรก็ไม่รู้

-ส่วนเรื่องภาษาไทย ของ HTC Legend จะมีเมนูบางอันจะเป็นภาษาไทย อ่านแล้วงง ภาษาอังกฤษ ผมว่ามันดีอยู่แล้วน่ะ

ส่วน I5700 Galaxy Spica บอกได้เลยครับว่า ไม่ได้ต่างอะไรกับมือถือ W888 น่าจะรู้น่ะครับว่า มันแทบไม่มีไรเลย ประมวลผลช้ามาก หน้าจอก็ห่วย ปุ่มกด ก็จะเยอะไปไหน เอาแค่มาเทียบให้ดูก็พอ

เอ่อ........
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 04:44  

นี่มันตบเด็กนีครับ มวยคนละรุ่นกันเลยอ่ะ รอ desire กับ galaxy s ออกก่อนสิ
แล้วมาเจอกันใหม่ รับรอง x10 นับ10ตั้งปต่ ยกแรก Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 10:22  

นี่มันตบเด็กนีครับ มวยคนละรุ่นกันเลยอ่ะ รอ desire กับ galaxy s ออกก่อนสิ
แล้วมาเจอกันใหม่ รับรอง x10 นับ10ตั้งปต่ ยกแรก Twisted Evil

เห็นด้วยครับ เหมือนมวยคนละรุ่น ผมว่าผู้ที่ Review มันต้องการจะ Show off SE X10 มากกว่าไม่มีความเป็นกลางในการให้ความเห็น (แอบเกรียน) อีกอย่างมันไล่สมาชิกในบอร์ดที่มีความเห็นแตกต่างกันด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 11:23  

เห็นด้วยครับ เหมือนมวยคนละรุ่น ผมว่าผู้ที่ Review มันต้องการจะ Show off SE X10 มากกว่าไม่มีความเป็นกลางในการให้ความเห็น (แอบเกรียน) อีกอย่างมันไล่สมาชิกในบอร์ดที่มีความเห็นแตกต่างกันด้วยครับ

เห็นว่า คัยพูดไม่เข้าหูมัน มันแบนหมด มีคนอย่างงี้ชาติเลยไม่เจริญ Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 11:43  

้้htc legendนี่มันมีเกมให้เล่นเยอะปะคับ
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 20:07  

เพื่อนเปนกันหรือป่าวครับ
คือว่าตอนนี้ ผมดาวโหลด จาก Market ไม่ได้เลย มันขึ้นว่า Start download อยู่ตลอดเวลา โดยไม่ เสร็จซักที ไวไฟที่ ต่อแรงนะครับ ประมาณ 3 MB แต่ทำไมมันไม่โหลดให้ มีใครรู้วิธีแก้บอกหน่อยนะครับ อยากได้โปรแกรมใหม่ๆครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 08:26  

l3one ผู้เขียน:
ว่าจะหิ้วเองเพราะว่าไปเที่ยวสงกรานต์พอดี
ใครรุ้ราคาช่วยหน่อยครับ จะไป สวิส อิตตาลี ฝรั่งเศส

ไปถึงมันก็รู้ราคา อยู่เเล้วนะ ทำไม ต้องถามคนไทยนะ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 11:05  

BoyPzz ผู้เขียน:
เพื่อนเปนกันหรือป่าวครับ
คือว่าตอนนี้ ผมดาวโหลด จาก Market ไม่ได้เลย มันขึ้นว่า Start download อยู่ตลอดเวลา โดยไม่ เสร็จซักที ไวไฟที่ ต่อแรงนะครับ ประมาณ 3 MB แต่ทำไมมันไม่โหลดให้ มีใครรู้วิธีแก้บอกหน่อยนะครับ อยากได้โปรแกรมใหม่ๆครับ

เคยเป็นครับ แต่ใช้วิธีปิดเปิดเครื่องใหม่เอาแล้วเข้าไปโหลดได้เหมือนเดิมครับ
rubbizh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 19:46  

legend มันจะอัพ 2.2 เมื่อไหร่ หว่า
LEGEND:D
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 12:16  

เป็นครับ เหมือนกันเลย
ไปลองกดดูเครื่องอื่นมาแล้ว ก็คล้ายๆกัน ดูจะเป็นปัญหาที่ดีไซน์ปุ่มนะครับ
เท่าที่ใช้ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร แค่กดแล้วรู้สึกไม่เหมือนปุ่มอื่นเท่านั้นเอง
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 20:47  

การเล่นเกมส์เป็นไงมั่งครับ

เล่นเกมส์ได้เยอะหรือป่าว
Spark
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 08:24  

คือว่า HTC Legend ของผมมันลง cn thai keyboard แล้ว แต่เวลา ใช้ มัน ขึ้นเป็นรูปสี่เหลี่ยมๆหมดเลยอะครับ อ่านไทยไม่ได้ด้วย ช่วยบอกหน่อยคร้าบผมว่าจะแก้ได้ยังไงครับ ขอบคุณมากครับ
Birdduckwater
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 16:38  

ผมขอแสดงความเห็นที่แตกต่างไปหน่อยนะครับ

ตอนนี้ผมใช้ Legend อยู่ และผมเองก็ชอบมันซะด้วยสิ

ผมซื้อมาเพื่อใช้ตารางนัดหมายกับคนไข้เป็นหลัก HTC sense ไม่ทำให้ผมผิดหวังเลยจริงๆ

ส่วนเรื่องเทียบรุ่นกับ X10
ผมก็ต้องยอมรับละครับว่า X10 เขาก็มีดีพอตัวเลยทีเดียว เรื่องของกล้องนี่ SE เขากินขาด

แต่จากรีวิวข้างบน

ส่วนตัว: ผมคิดว่ายังไงตอนนี้ AMOLED ก็ยังเป็นเทคโนโลยีที่หลายคนฝันอยากเป็นเจ้าของอยู่ดี (ผมไม่เคยเล่น X10 ประเด็นนี้ผมจึงไม่สามารถเปรียบเทียบกับ Legend ของผมได้)

ส่วนตัว: ผมเชื่อว่าขนาดของหน้าจอมันขึ้นกับความต้องการของผู้ซื้อนะครับ อย่างผมซื้อมาเพื่อทำงาน การใช้หน้าจอที่ใหญ่เกินไป สำหรับผมแล้วผมคิดว่ามันจะทำให้ dimension เคร่องใหญ่ตามไปด้วย การพกพาก็สะดวกน้อยลงครับ

ส่วนตัว: การ BT แม้จะช้ากว่า USB แต่มีไว้ก็ไม่เสียหายนี่ครับ ถ้าอยากส่งเร็วก็ USB แต่ถ้านึกจะส่งระหว่างมือถือด้วยกัน มี BT ย่อมสะดวกกว่าแน่ครับ

ส่วนตัว: ผมว่าเวอร์ชั่นของรอม กับความเร็วซีพียูมันคนละเรื่องกันนะครับ เอา 2.1 ที่ CPU 600 มาเทียบกับ 1.6 ที่ CPU 1.0 ยังไงตัวหลังมันก็ต้องแรงกว่าครับผม (ผมว่าข้อนี้มันตบเด็ก อย่างที่ คห. ข้างบนเขียนไว้เลย)

ส่วนตัว: ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำมาทำไม แต่ผมชอบทีมีมันอยู่ ผมคิดว่าประเด็นนี้ น่าจะเป็นการทำเพื่อ design ให้เครื่องดูหรูมากกว่า ส่วนใครจะใช้หรือไม่ใช้ก็ว่ากันไป

ส่วนตัว: ถ้าไม่ชอบเมนูภาษาไทย ก็ปรับได้ครับ มันมีไว้เป็นตัวเลือกสำหรับคนที่ไม่ถนัดภาษาอังกฤษ ถ้าไม่ชอบใจ เข้าไปที่ setting แล้วก็ปรับเลือกภาษาครับ

ความเห็นผมอาจไม่ได้เป็นกลางซะทีเดียว แต่ผมคิดว่าผมเองก็มีเหตุผลพอสมควร
ที่ผมต้องมาชี้แจงในที่นี้ ก็เพื่อป้องกันไม่ให้คนที่กำลังจะซื้อเครื่อง Legend ต้องไขว้เขวไปเพราะรีวิวของท่าน

สำหรับผมแล้วผมเชื่อว่า X10 ก็มีข้อดี ไม่ว่าจะเรื่องกล้อง, ขนาดจอ หรือ CPU 1.0 GHz ฯลฯ
(หากมีข้อดีอื่นอีกที่ผมไม่ได้กล่าวถึง ก็ต้องขออภัย เพราะผมเองก็ไม่เคยใช้ X10 มาก่อน)

ในขณะที่ Legend เองก็มีข้อดีหลายอย่าง ไม่ว่าจะเรื่อง ROM 2.1 (ผมเชื่อว่ายังไงก็ต้องดีกว่า 1.6), BlueTooth, Body ที่เป็นอลูมีเนียมชิ้นเดียว ที่สวย ดูหรูหรา และทนทาน (อันนี้เป็นเหตุผลหลักที่ผมเลือก Legend แทนที่จะเป็น Desire), HTC sense, การ์ดความจำที่ support ได้ถึง 32GB (X10 ได้สูงสุด 16GB), ระบบ multi touch

สุดท้ายผมก็ขอย้ำอีกครั้งว่า ผมไม่เคยลองใช้ X10 มาก่อน (แม้ว่าก่อนจะตัดสินใจซื้อ Legend เครื่องนี้มา ผมได้อ่าน review เปรียบเทียบกับหลายๆ รุ่นแล้วก็ตาม) ผมก็ขอให้ผู้ที่อ่าน รีวิวของผม อ่านด้วยวิจารณญาณ เพราะผมเองชื่นชอบใน Legend และความเห็นของผมก็อาจไม่เป็นกลางเสียทีเดียว ดังนั้นจึงอยากให้ผู้อ่าน ได้ลองรีวิวจากหลายๆที่ แล้วตัดสินใจเลือกซื้อ ในสิ่งที่ท่านต้องการ ขอให้มีความสุขกับโทรศัพท์มือถือเครื่องใหม่นะครับ

โชคดีถ้วนหน้าครับผม
rubbizh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 18:34  

เอา X10 ไปเทียบกับ galaxy S ดีกว่า จะได้รู้กันไปเลย

เผ่นละ Laughing
Birdduckwater
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 02:06  

rubbizh ผู้เขียน:
เอา X10 ไปเทียบกับ galaxy S ดีกว่า จะได้รู้กันไปเลย

เผ่นละ Laughing

ผมว่าคู่นี้สูสีครับ

ขอแถม desire ให้อีกตัว

X10 - Galaxy S - Desire
3 ตัวนี้ CPU 1.0 เท่ากัน ราคา 2x,xxx เหมือนกัน
(X10 ~ 25900, Desire ~ 21900, Galaxy S ?)

ถ้าจะวัดประสิทธิภาพแล้ว สามตัวนี้เป็นคู่ชกที่สมน้ำสมเนื้อครับ

(Legend ราคาอยู่ที่ 17500 ถ้าจะเทียบกับ X10 อย่าลืมคำนึงเรื่องราคาด้วยนะครับ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 09:08  

เพี่งซื้อ มาเล่น

ชอบๆๆๆๆ

แต่แบตหมดไวมากเลยอ่ะ

มีวิธีประหยัดแบตหน่อยป่ะ

รบกวรมีแอป เสริมดีดีบอกกันหน่อย
fernzse
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 16:09  

ตั้งรับ HTC legend สีแดง
เครื่องศูนย์
สภาพเครื่อง:
ขอสภาพ98% ขึ้นไป มีรอยนิดหน่อยได้ แต่ไม่เอาถึงกับ เปนรอยมากนะ มีเคสพร้อมด้วยยิ่งดีคะ ที่สำคันอยากได้สีแดง รูทลงไทยแล้วนะ

สถานที่นัดส่งของ:
ตาม แฟชั่นไอซ์แลนด์ เดอะมอลลบางกะปิ โลตัสบางกะปิ โลตัสมีนบุรี
นัดเจอเช็คของ จ่ายเงินสดคะ

ราคา: ตามสภาพ แต่ไม่เกิน 13,000 - 14000บาท

ติดต่อ

087-798-0708 เฟิน หรือ ส่งลิงค์มาที่ E-mail fernzse@msn.com
mint_mo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 17:07  

เดินไปดูแล้ว 17500 อยู่เลยค่ะ

ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ

1.คือมีงบแค่ 15000 ป๋าจะซื้อให้อ่าค่ะ ถ้าสูงกว่านี้ป๋าไม่ให้แล้ว แต่อยากได้รุ่นนี้มาก พอจะคาดการ์ณได้ไม๊ค่ะ ว่าlegend จะลดราคาเหลือสัก 15000 อีกนานไม๊ ประมาณกี่เดือน เพราะเห็น desire เพิ่งออกมาอ่ะค่ะ

2.อยากลองเล่นเครื่องจริงๆ มีที่ไหนให้ลองเล่นบ้าง หายากมากค่ะ ไปเดินเดอะมอลล์งามวงศ์งาน กับเซนทรัลลาดพร้าวมาแล้ว

3.อยู่แถวเกษตรค่ะ อยากถามว่าที่ไหนสะดวกในการซื้อ แล้วซื้อร้านไหนดีค่ะ
ถ้าเป็นร้านที่ขายทั่วๆไป ป๋าไม่ให้ซื้อค่ะ แล้วhtcมีศูนย์จำหน่ายตรง หรือตัวแทนขายที่ไหนบ้าง ที่ใกล้ๆเกษตรอ่ะ จะได้ไม่ต้องหอบไปซื้อไกลค่ะ

4.แล้วมีตัวไหนอื่นอีกบ้างที่พอๆกะlegend ค่ะ ไปดู Samsung Spica มาแล้วค่ะ รู้สึกไม่ชอบตัว body เหมือนไม่ค่อยทนไม้ทนมือค่ะ

5. มี เกมส์เยอะไม๊ค่ะ แล้วจะหาโหลดเพิ่มได้จากที่ไหนบ้าง (ฟรี)

BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 23:52  

พอจะมีใครทราบบ้างไหมคับ ว่า มี กรอบ เคส แข็ง ขายที่ไหนบ้างอยากได้ ขอแบบมียี่ห้อนะครับ เช่น case mate เช่นนี้อะครับ แล้วตอนนี้มียี่ห้ออะไรแล้วบ้างครับ
Zern
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 08:59  

sms เข้าไม่สั่น มีใครเป็นบ้างครับ (ปรับตั้งค่าให้สั่นหมดแล้ว)
bankmanstudio
Year's Star

หัวข้อ : แฟนซื้อให้แต่ไม่ชอบ อายุการใช้งาน 1 คืน ขาย 15,500 ครับ
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 16:35  

HTC Legend แฟนซื้อให้แต่ไม่ชอบ อายุการใช้งาน 1 คืน ขาย 15,500 ครับ
ติดต่อ แบงก์ 081-915-2265
คนขายคอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 06:40  

lil' cutie ผู้เขียน:
Nasz ผู้เขียน:
ราคาตัวนี้น่าจะแพงพอตัวครับ เห็นว่าใช้เหล็กทั้งดุ้นเลย ผู้บริหารถึงกับลงทุนทุบกับผนังให้ได้ยินเสียงกึ๊กกันเลยทีเดียว Confused

เหล็กทั้งดุ้น

มันจะไม่หนักร๋อคะ Shocked

อลูมิเนียมครับไม่ใช่เหล็กเบามาก เบากว่า SS Omnia โปรที่ใช้อยู่อีก สอยมาแล้วครับ ลื่นมาก ไม่แพ้ i phone เลย กำลังปรับตัวอยู่ เพราะปุ่มหายไปเยอะครับ
คนขายคอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 10:59  

ถามบ้างครับ เรื่อง Build In GPS..
ไม่ว่าจะเป็นแบบไหนก็ตาม... (หมายถึง โปรแกรมที่มีให้ โปรแกรมที่ลงเอง GGMaps )

มันต้องต่อ EDGE ต่อ Wifi ด้วยรึเปล่า..
หรือเล่นได้เลย.... พวก google maps ก็ด้วย.. ผมไม่ค่อยเข้าใจการทำงานของมัน..

ไปอ่านหนังสือมาเห็นว่า HTC HD2 อันนี้เล่นได้เลย.. (นอกนั้นก็ GarminAsus N900 ...)
มันต่อดาวเทียมโดยตรงเลย? แล้วรุ่นอื่นของ HTC หล่ะกำ ?

ไหนๆมือถือรุ่นแนวนี้แล้ว ไม่อยากมานั่งเสียเงินต่อเน็ต ต่อ Edge เพิ่ม..
หรือมันยังไง ช่วยแจงด้วยครับ ขอบคุณ งงมานานแล้ว

ซื้อมาแล้วครับ มีให้เลือกครับว่าจะต่อ GPRS หรือใช้แต่ GPS อย่างเดียว หรือจะใช้ร่วมกันครับ สุดยอดเลย
คนขายคอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 11:03  

krph ผู้เขียน:

ไม่แน่ใจนะครับว่า AND 1.6 ข่าวมาว่าไม่พัฒนาแล้ว หรือว่าจะเลิกนี่อ่ะครับ ถูกต้องไหมเอ่ย
kritye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขาย Legend คับ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 19:01  

ต้องการขาย Legend ครับ
ซื้อมายังไม่ถึงเดือนถูกใจมากคับ
แต่ต้องจำใจขายเพราะจะเอาตั้งไปซื้อโน๊ตบุ๊คคับ
ซื้อมา 17500 ขายต่อ16500 คับ
สภาพ 99% ต่อรองได้คับ

สนใจติดต่อ 0852519944 คับ
Xeroz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 19:35  

ตอนซื้อ Legend นี่เช็คอาไรบ้างหรอครับ ของที่มากับกล่องมีอะไรบ้างครับ รบกวนบอกทีจ้า
Xeroz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 13:07  

พอทราบราคา Legend ตอนนี้ตามร้านทั่วไปไหมครับ ว่าราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ
reem
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 00:22  

ขายซิลิโคน Legend แถม ฟิล์มกันรอย ราคา 280 บาท(พร้อมส่ง) ครับ

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=317465&KW=legend[/img]
zone99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 09:23  

ต้องการขาย Legend ครับ
ซื้อมายังไม่ถึง 2 เดือน
ร้อนเงิน
ซื้อมา 17500 ขายต่อ13500 คับ
สภาพ 99% ต่อรองได้คับ

สนใจติดต่อ 0816301433 คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 22:21  

วันนี้ไปดูที่เซียร์ 17000 บาทอ่ะ
จะตัดสินใจซื้ออยุ่แล้วนิ
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 18:31  

ไปซื้อมาล่ะ ที่โลตัส

2890.- บาท เองไม่แพงเลย
mint_mo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 22:35  

.. ผู้เขียน:
ไปซื้อมาล่ะ ที่โลตัส

2890.- บาท เองไม่แพงเลย

2890 เนี่ย ราคาอะไรค่ะ

เพิ่งซื้อ legend มาค่ะ
แต่ชอบมีปัญหาตรงที่ว่า มันชอบขึ้นซิมไม่ใส่ หรือไม่ก็เรื่องไม่มีบริการ(สัญญาณ)ค่ะ
แต่พอกดปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็มีสัญญาณขึ้น งงมาเลย

มีวิธีแก้ยังไงบ้างค่ะ
mint_mo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 22:04  

BoyPzz ผู้เขียน:
พอจะมีใครทราบบ้างไหมคับ ว่า มี กรอบ เคส แข็ง ขายที่ไหนบ้างอยากได้ ขอแบบมียี่ห้อนะครับ เช่น case mate เช่นนี้อะครับ แล้วตอนนี้มียี่ห้ออะไรแล้วบ้างครับ

นั้นสิๆ มีที่บ้าง อยากซื้อบ้าง
mint_mo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 22:07  

Xeroz ผู้เขียน:
พอทราบราคา Legend ตอนนี้ตามร้านทั่วไปไหมครับ ว่าราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

เพิ่งไปถอยมาค่ะ เมื่ออาทิตย์ ที่ 20 มิถุ
ราคาเครื่องหิ้วที่ถามๆ ต่ำสุดอยู่ที่ 14600
แต่เราซื้อเครื่องศูนย์ 15800 ไม่รู้มีที่อื่นต่ำกว่านี้ไม๊นะ

ปล.เครื่องศูนย์มีแถม คู่มือไทยเล่มใหญ่ๆด้วยนะ อย่าลืมถามที่ร้าน ตอนนั้นเราไม่รู้อ่ะ เซงอ่ะ ร้านไม่่ยอมให้มา
ladygeminiiiii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 19:53  

เพิ่งไปถอยมาเมื่อวันศุกร์ ยังทำอะไรไม่ค่อยเป็นเลยค่ะ เลยอยากรบกวนถามเพื่อนๆที่ใช้เจ้าตำนานจนช่ำชองแล้ว ดังนี้

1. เราสามารถส่งรูปจากน้องตำนานผ่านบลูทูธไปให้โทสับเครื่องอื่นๆได้ แต่ไหงเครื่องอื่นส่งบลูทูธมาให้เราไม่ได้อ่ะคะ มันหาเราไม่เจออ่ะ เราทำอะไรผิดพลาดรึเปล่าเนี่ย

2. เห็นเค้าบอกว่าน้องตำนานจะตัดเสียงเรียกเข้าอัตโนมัติเมื่อคว่ำเครื่องลง แต่เราทำไม่ได้อ่ะ เซตตรงไหนเหรอคะ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 20:16  

ladygeminiiiii ผู้เขียน:
เพิ่งไปถอยมาเมื่อวันศุกร์ ยังทำอะไรไม่ค่อยเป็นเลยค่ะ เลยอยากรบกวนถามเพื่อนๆที่ใช้เจ้าตำนานจนช่ำชองแล้ว ดังนี้

1. เราสามารถส่งรูปจากน้องตำนานผ่านบลูทูธไปให้โทสับเครื่องอื่นๆได้ แต่ไหงเครื่องอื่นส่งบลูทูธมาให้เราไม่ได้อ่ะคะ มันหาเราไม่เจออ่ะ เราทำอะไรผิดพลาดรึเปล่าเนี่ย

2. เห็นเค้าบอกว่าน้องตำนานจะตัดเสียงเรียกเข้าอัตโนมัติเมื่อคว่ำเครื่องลง แต่เราทำไม่ได้อ่ะ เซตตรงไหนเหรอคะ Rolling Eyes

อ๊ะ! ลองเทสต์เรื่องตัดเสียง สามารถทำได้แล้วค่ะ แบบว่าโง่เอง เข้าใจว่าถ้าคว่ำไว้ตั้งแต่แรกจะไม่มีเสียง ที่แท้ต้องจับมันคว่ำตอนที่มันกำลังดังถึงจะตัดเสียงได้ วู้....ปล่อยไก่อีกและ แต่เรื่องบลูทูธ ยังรอผู้รู้มาตอบอยู่นะคะ
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 13:40  

อ๊ะ! ลองเทสต์เรื่องตัดเสียง สามารถทำได้แล้วค่ะ แบบว่าโง่เอง เข้าใจว่าถ้าคว่ำไว้ตั้งแต่แรกจะไม่มีเสียง ที่แท้ต้องจับมันคว่ำตอนที่มันกำลังดังถึงจะตัดเสียงได้ วู้....ปล่อยไก่อีกและ แต่เรื่องบลูทูธ ยังรอผู้รู้มาตอบอยู่นะคะ

เรื่อง บลูทูธ แล้ว หาเครื่อง Legend ไม่เจอให้ไปที่ Settings -> Bluetooth setting -> Discoverable (ตึ๊กถูก) และ จะมีเวลา 120 วินาทีในการ Pair หลังจากนั้นจะซ่อนตัวอีกครั้ง
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 13:47  

mint_mo ผู้เขียน:

เพิ่งไปถอยมาค่ะ เมื่ออาทิตย์ ที่ 20 มิถุ
ราคาเครื่องหิ้วที่ถามๆ ต่ำสุดอยู่ที่ 14600
แต่เราซื้อเครื่องศูนย์ 15800 ไม่รู้มีที่อื่นต่ำกว่านี้ไม๊นะ

ปล.เครื่องศูนย์มีแถม คู่มือไทยเล่มใหญ่ๆด้วยนะ อย่าลืมถามที่ร้าน ตอนนั้นเราไม่รู้อ่ะ เซงอ่ะ ร้านไม่่ยอมให้มา

โอ้ววว เครื่อง ศูนย์ เหลือ 15,800 แล้วเหรอ

ตอนผมซื้อเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว มัน 17,500

2 เดือน ราคาลง 1,700 บาทแล้ว Rolling Eyes
superton
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 21:18  

วันนี้ไปสอย มา 1เครื่อง ครับ

เซ้นทรัล พระราม2 ร้าน Mo care

ราคาเครื่อง 16800
เพิ่ม เมมรี่ เป็น 4 GB จ่ายเพิ่มอีก 320 บาท
รวมแล้ว 17100 บาท ครับ

ติดฟิมล์กันรอย ฟรี
ลงโปรแกรม ให้ด้วย ฟรี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 16:29  

งง ผู้เขียน:

เรื่อง บลูทูธ แล้ว หาเครื่อง Legend ไม่เจอให้ไปที่ Settings -> Bluetooth setting -> Discoverable (ตึ๊กถูก) และ จะมีเวลา 120 วินาทีในการ Pair หลังจากนั้นจะซ่อนตัวอีกครั้ง

แบบนี้นี่เอง ขอบคุณมากค่ะ Very Happy
Android 2.2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 18:32  

http://www.eurodroid.com/2010/06/htc-desire-legend-and-wildfire-getting-android-2-2-beginning-in-q3/
ipwombat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 17:18  

ผมใช้ Legend อยู่น่ะครับ เจ้า optical trackpad เนี่ยได้ใช้ตอนที่พิมพ์ผิดแล้วจะย้อนไปแก้ตัวหนังสือด้านซ้ายมือของแถวไงครับ ลองนึกดูว่าขนาดหน้าจอเท่านี้จะจิ้มยังไงให้ได้ตำแหน่งที่เราต้องการได้อย่างแม่นยำล่ะครับ
mint_mo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 22:05  

ipwombat ผู้เขียน:
ผมใช้ Legend อยู่น่ะครับ เจ้า optical trackpad เนี่ยได้ใช้ตอนที่พิมพ์ผิดแล้วจะย้อนไปแก้ตัวหนังสือด้านซ้ายมือของแถวไงครับ ลองนึกดูว่าขนาดหน้าจอเท่านี้จะจิ้มยังไงให้ได้ตำแหน่งที่เราต้องการได้อย่างแม่นยำล่ะครับ

นั้นๆ เป็นปัญหาอยู่เหมือนก่ัน
ใครมีทริคดีๆบ้าง
mint_mo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 22:08  

งง ผู้เขียน:
mint_mo ผู้เขียน:

โอ้ววว เครื่อง ศูนย์ เหลือ 15,800 แล้วเหรอ

ตอนผมซื้อเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว มัน 17,500

2 เดือน ราคาลง 1,700 บาทแล้ว Rolling Eyes

ไม่ได้ซ์้อที่ศูนย์นะ ซื้อตามร้านทั่วไป แต่เป็นเครื่องศุนย์นะ
อีฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 07:51  

ขาย HTC Legend
- ก้นแดง
- เครื่องศูนย์ ซื้อจากร้าน แพลนตินั่ม ฟอร์จูน
- อายุยังไม่ถึงเดือน 99.99% ไม่มีตำหนิและปัญหาใดๆ ทั้งสิ้น
- อุปกรณ์ครบทุกอย่าง
- มีซองของ capdase แบบขุ่นใส่ให้เรียบร้อยแล้ว
- ราคา 14,000 บาท
- สนใจติดต่อ 089-027-1298 ไม่รับสายรบกวน sms ไว้นะค่ะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 14:53  

ขอถามหน่อยว่า

เครื่องผม ตูดมันสีแดงแต่มันเปงดำๆแล้วอ่ะ

มีเปลี่ยนไหมคับบบบบ

case หายากๆมากมายของลีเจน

ใครมีที่ไหนแนะนำมั้งนะ ตจว นะ
E-baby-boy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 12:21  

ผมเป็นคนชอบฟังเพลง mp3 น่ะครับ
ใช้ Legend ฟังเพลง...ไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่เลยคับ
เพราะไม่มีตัว EQ ปรับแต่งเสียง.....
เสียงก็เลย .... เป็นแบบ กลางๆ เท่านั้น
ท่านใดพอจะมีตัวโปรแกรม EQ ที่ใส่ให้ Legend บ้างครับ
จะได้เอาไว้ฟังเพลงกันเพลินๆ กว่านี้
ผมเองมี nokia N91 เอาไว้ฟังเพลงอยู่น่ะครับ
N91 เก่ามากแล้ว แต่เสียงเพลงที่ค่อนข้างดีมาก
ผมจึงทิ้ง N91 ไม่ลง.......
ทุกวันนี้ก็เลยถือ 2 เครื่อง หนัก และไม่ค่อยสะดวกเลยคร้าฟฟฟฟฟฟฟ Laughing
angle man
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 12:25  

ของผมก็เป็น legend ตูดแดงเหมือนกันครับ
แต่ตอนนี้ไม่แดงแล้วซิ.....เริ่ม ดำๆ ซะแล้ว
ใครพอรู้วิธีทำให้ตูดแดงเหมือนเดิทบ้างครับ....
ช่วยหน่อยซิครับ..........
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 16:20  

ตอนนี้ Htc Legend ของผมเอดจ์ชอบรั่ว เงินหายไปเยอะมาก มีวิธีปิดมันบ้างไหมอะครับ ผมทำหมดแล้วมันก็ยังรั่ว ช่วยแนะนำหน่อยนะ
reem
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 21:07  

ยังเหลือ case Legend อีกชุดครับ สนใจติดต่อ 084-6921298

reem ผู้เขียน:
ขายซิลิโคน Legend แถม ฟิล์มกันรอย ราคา 280 บาท(พร้อมส่ง) ครับ

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=317465&KW=legend[/img]
super super gay
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 06:52  

ขอประกาศขายหน่อยนะครับ
ขอผม Legend ตูดแดงคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
เพิ่งซื้อมาเมื่อเดือน พฤษภาคม 53 เอง
สภาพ 99 % นะครับ......
ในส่วนของด้านหลังที่เป็นสีแดง
ยังแดงแย่ครับ แต่เร่มดำบ้างแล้ว....
ทุกอย่างยกกล่องเลยครับ.....
ใครสนใจติดต่อผมได้เลยครับ....รับรองสภาพขั้นเทพจริงๆ
ไม่ย้อมแมวคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ Laughing
ซื้อมาไม่ค่อยได้ใช้ครับ เก็บใส่กล่องไว้ที่บ้านซะมากกว่า
ก็เลยอยากขายน่ะครับ.......
ราคา 13,000 บาทครับ.....ต่อรองราคาได้นะครับ
ฝากเบอร์โทรกลับไว้ที่ E-Mail นี้นะครับ
ditgmpg5njvo@hotmail.com
แล้วผมจะโทรกลับไป....ไม่ค่อยสะดวกรับโทรศัพท์น่ะครับ
งานเยอะมากๆ ย่างว่าล่ะครับ...เป็นลูกจ้างบริษัทก็อย่างเนี้ยยยยยยยยย
งานต้องคุ้มกับเงินเดือนที่เขาจ้างหน่อยยยยยยย Laughing
ยังไงก็ลงเบอร์โทรไว้นะครับแล้วผมจะรีบติดต่อกลับไป
ขอบคุณคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
MacAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 07:25  

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1192774#1192774

ติดต่อได้ที่ PM เลยครับ

สภาพ 95 %

ใช้มาแล้ว 3 เดือนครับ ราคา 12000 บาท ประกันศูนย์ ซื้อมาจาก JayMart

มี Mem 2 GB ที่แถมมาตอนซื้อ ...ที่เพิ่มขึ้นมาคือซิลิโคน Capcase ครับ

mojijubu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2010 09:54  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอะค่ะ อยากได้มากเลยอ่าาาา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2010 14:52  

คนขายคอม ผู้เขียน:
krph ผู้เขียน:

ไม่แน่ใจนะครับว่า AND 1.6 ข่าวมาว่าไม่พัฒนาแล้ว หรือว่าจะเลิกนี่อ่ะครับ ถูกต้องไหมเอ่ย

SAMSUNG GALAXY SPICA อะ....ถ้าใครจะเล่น Gameboid ตัวนี้เหมาะที่สุดแล้ว เพราะมี navigation ครบถ้วน ปุ่มเพิ่ม/ลด เสียงก็เอามาใช้เป็น L, R
เราไม่ผิดหวังเลยที่เลือก SPICA
ส่วนLegendจริงๆเราชอบมากเลยนะ แต่อยากรู้เหมือนกันว่าเล่น gameboid กับ trackball มันให้ความรู้สึกยังไง ><
X10 รู้สึกไม่รองรับภาษาไทยใช่ม้า? แล้วมาว่ายี่ห้ออื่น = =
kaew47
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 14:52  

HTC_LEGEND ผู้เขียน:
ลองใช้ HTC sync 2.0.25 ดูครับ
ผมลองแล้วใช้ได้

พอดีผมเพิ่งซื้อเครื่องมา วันแรก ผมเข้าไปดูรู้สึก 2.0.33 ผมลงเสร็จก็ไม่เห็นที่ตัวเครื่องเหมือนกัน จะหาเวอร์ชั้นนี้ได้อย่างไร ช่วยบอกหน่อย
kaew47
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2010 12:06  

ช่วยตอบผมด้วย ขอแบบคนใช้งานไม่เป็นจะได้ง่ายนะครับ
1. บอกวิธีลบ APP ให้ด้วยว่ทำอย่างไงบ้าง
2. เอาโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้ลบออกทำอย่างไง
ขอบคุณมาก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: