Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 •มือถือที่ใช้ capacitive มีร่นไหน ที่ราคาไม่เกิน 15,000 บ้างครับ•

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 28 / เข้าชม: 18421
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : •มือถือที่ใช้ capacitive มีร่นไหน ที่ราคาไม่เกิน 15,000 บ้างครับ•
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 14:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากเปลี่ยนมือถือครับ กำลังหามือถือ แบบระบบสัมผัสหน้าจอ ที่จอใหญ่ๆ 3.5 ขึ้นไปยิ่งดี ทีตอบสนองไวๆ พิมพ์ข้อความไม่จำเป็นเท่าไร
แต่ขอให้ กดอะไรแล้วทันใจน่ะครับ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ในใจตอนนี้มี X6 แต่จอเล็กไปหน่อยอ่ะครับ

และอีกตัว จอใหญ่ ถูกใจผมมากๆ 4.3 " และราคาต้องถูกแน่ๆ อยากจะเสี่ยงดูเหมือนกัน แต่ตอนนี้ ยังไม่ออก
ก็คือ i-mobile i858 น่ะครับ
Neutral Neutral
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: •มือถือที่ใช้ capacitive มีร่นไหน ที่ราคาไม่เกิน 15,000 บ้างครับ•
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 00:24  

ที่ราคาประมาณนี้ ก้อจะมีHTC Hero (ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไร)

Samsung Spica ตัวนี้ราคากำลังดี เปนหน้าจอ capacitive 3.2" ระบบแอนดรอย (ลื่นมือแน่นอนค่ะ ราคาที่ประมาณหมื่นสอง

ส่วนไอโมบาย i858 ยังไม่ทราบกำหนดวางขายที่ชัดเจน แต่น่าจะประมาณเดือนมีนาคม-เมษายน ราคาหมื่นต้นๆ ค่ะ ยังไม่ทราบสเปคของ CPU แต่ROMและRAM ที่ทราบมาเหมือนจะเป็น 512/256 ค่ะ (ตัวนี้น่าสนใจเหมือนกัน กำลังจับตามองอยู่ แต่เอ๊ะ ถ้าจับตา แล้วจะมองเหนได้ไง >,< มุขแป้ก - -")
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: •มือถือที่ใช้ capacitive มีร่นไหน ที่ราคาไม่เกิน 15,000 บ้างครับ•
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 08:05  

HTC Hero ราคา ศูนย์ประมาณ 22900 ( Jaymarts )
ราคาขายส่งน่าจะอยู่ั้ตั้งแต่ 17500 - 19000 นะครับ

sumsung spica
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 10:57  

เห็นมี WellcoM A88 ของเวลคอมโมบาย ราคาเปิดตัว 8,990.- เอง
http://www.wellcommobile.com/th/a88.html
nammon.w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 13:09  

รู้สึกว่า มือถือที่หน้าจอใหญ่ จะทยอยเข้ามากันเยอะเลยนะครับ

ถ้าผมซื้อ พวก หน้าจอ 3.2 จะต้องเสียดายทีหลังไหมหนา

อยากได้ 3.8 ขึ้น แล้วก็ เป็น capacitive ด้วยอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

อยากได้ HD2 มากๆ แพงจัง 25,000 แนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 13:42  

ผมว่าน่าจอใหญ่เกินมันก็ไม่คอยสวยนะครับ ผมว่าเอาแบบ พอดี ๆ ดีกว่าไหม = ="

ถ้าเป็นผม ผมว่าหน้าจอประมาณ 3.2 - 3.7 ดีกว่าไหมครับ กำลังดีเลยครับ เวลาใส่กระเป๋าสะดวกดี

*ต่อไปความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้ตามกระแส *

ผมว่าคุณอยากได้หน้าจอที่แตะที่มาปรื๊ด ๆ ก็ตอนนี้มีแต่ iphone 3gs กับ nexus one หรือป่าวไม่แน่ใจ เคยใช้แต่ iphone

คุณต้องลองถามตัวคุณเองว่าชอบเล่นอะไรด้วยครับ ถ้าชอบเล่นเกม เล่นเน็ต ดูหนัง ผมว่า
iphone ตอบโจทย์คุณได้นะครับ iphone มีเกมเป็นพัน ๆ ลองไปดู ยูทูปสิ คนอัพเยอะดี
มีแต่เกมดีๆทั้งน้าน [/list]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 16:55  

งบขนาดนี้บอกตรงๆหาไม่ได้หรอกค่ะที่มีทั้งจอใหญ่ capacitive และมี specs สูงๆ แค่ 15000 3.2 นิ้วก็มากสุดแล้วล่ะค่ะ 3.8 ลืมได้เลยเหอๆ

Nexus One เอามั้ยคะ ถ้าโชกดีอาจจะหาร้านที่ขายให้ในราคาประมาน 19,500 specs อยู่ในระดับที่ iPhone 3GS เทียบไม่ได้เลย จอสีสวยกว่า resolution ก็สูงมากกว่าสองเท่า

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 02:15  

Nexus One จากที่ได้รับแรงเชียร์แล้ว ดูแอนเอียงไปเหมือนกันนะครับ

แต่ตอนนี้กำลังตัดสินใจ ก็เลยใช้เวลาในช่วงนี้ให้เป็นประโยชน์ โดยการเก็บเงินเพิ่ม

แล้วก็ศึกษา เจ้า Nexus One ที่หลายคนบอกว่า เจ๋งกว่า iPhone 3gs อื่ม....จะลองดูครับ Rolling Eyes Laughing

nammon.w
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 07:49  

Anonymous ผู้เขียน:
Nexus One จากที่ได้รับแรงเชียร์แล้ว ดูแอนเอียงไปเหมือนกันนะครับ

แต่ตอนนี้กำลังตัดสินใจ ก็เลยใช้เวลาในช่วงนี้ให้เป็นประโยชน์ โดยการเก็บเงินเพิ่ม

แล้วก็ศึกษา เจ้า Nexus One ที่หลายคนบอกว่า เจ๋งกว่า iPhone 3gs อื่ม....จะลองดูครับ Rolling Eyes Laughing

nammon.w

เพราะมันพึ่งออกไงครับ iphone 3gs ออกมา ปีที่แล้ว ลองรอให้ iphone ออกรุ่นใหม่มาปีนี้สิครับ

ใครสู้ได้ *-------* แต่ที่แน่ ๆ app ของ iphone ไม่มีใครสู้ได้หรอกครับ

55555
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 12:13  

app ถึงมีเกินแสนคุณใช้จริงๆเท่าไหร่ล่ะคะ จะอัดใส่เครื่องไปยังไม่ถึงร้อยเลยมั้ง ที่ใช้อยู่นี้เท่าที่ Android market มีให้ก็เหลือเฟือแล้วจะแพ้จริงๆก็แค่เรื่องเกมเท่านั้น (แต่ตอนนี้เล่น Quake 3 ได้แล้วนะ 555)

ด้านการ customize เนี่ย iPhone ไม่มีทางสู้ได้อยู่แล้วทุกเครื่องก็หน้าตาโหลๆเหมือนกันเป๊ะ มากสุดก็ jailbreak เอา theme มาลงมันก็ยังไม่ได้ซักเท่าใหร่ Android ทั้งเปลี่ยน interface ได้หรือ overclock ยังได้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 16:28  

ohoho ผู้เขียน:
app ถึงมีเกินแสนคุณใช้จริงๆเท่าไหร่ล่ะคะ จะอัดใส่เครื่องไปยังไม่ถึงร้อยเลยมั้ง ที่ใช้อยู่นี้เท่าที่ Android market มีให้ก็เหลือเฟือแล้วจะแพ้จริงๆก็แค่เรื่องเกมเท่านั้น (แต่ตอนนี้เล่น Quake 3 ได้แล้วนะ 555)

ด้านการ customize เนี่ย iPhone ไม่มีทางสู้ได้อยู่แล้วทุกเครื่องก็หน้าตาโหลๆเหมือนกันเป๊ะ มากสุดก็ jailbreak เอา theme มาลงมันก็ยังไม่ได้ซักเท่าใหร่ Android ทั้งเปลี่ยน interface ได้หรือ overclock ยังได้เลย

เกินร้อยครับ แค่เกมก็อัดไป 300 กว่าเกมแล้วครับ - -" แล้วพวกอีมู ps1 แอนดรอย์มีป่าวครับ - -

แล้วพวก app ก็ประมาณ 40 กว่าๆเอง แล้วก็ลงเพลง ลงหนังอีกนิด มันเต็มถ้าไม่เต็มอาจลงอีก = ="

แต่เรื่องธีมมันก็โหลๆจริงอะละ 5555 ผมว่าเดิมๆสวยกว่าเปลี่ยนธีมอีก ธีมของ iphone ไม่ีค่อยสวยเลย

เอามาฝาก app iphone 5555

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/G_AzDO_uwz8&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/G_AzDO_uwz8&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
momocha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 16:42  

สตาร์ทรถด้วย iphone

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/f1WyyvNo1Sc&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/f1WyyvNo1Sc&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

iphone มันมีโปรแกรมแปลก ๆ เยอะ เช่น ลดความอ้วนโดยวางไว้บนพุ่ง พวกเอ็กซเลย์ ให้คะแนนหน้าตา มันมีโปรแกรม แปลก ๆเยอะ
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 22:09  

ประเด็นเริ่มเบี่ยงเบนแล้ว หน้าจอแบบนี้กับระบบสัมผัสคงให้iPhoneเขา แต่ผมขายไปแล้ว ตอนนี้ศึกษา+ลองเปลี่ยนเล่นหลายๆรุ่นอยู่ ถ้าไม่มีรุ่นอื่นสู้ได้ในเรื่องระบบสัมผัสคงกลับไปหาiPhoneอีก
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 04:27  

หา Samsung Omnia HD ให้เจอครับ ตัวนี้เจ๋งสุดๆแล้ว
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 14:50  

อ่านกระทู้ดีดีนะคะ

เค้าต้องการที่ราคาไม่เกิน หมื่นห้า ^^
nammon.w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 16:33  

ถามตัวเองแล้วครับ สิ่งที่อยากให้มี ในงบ 15,000 ก็คือ...
[ขอบอกเป็นข้อๆ เพื่อจะได้ง่ายต่อการช่วยตอบให้ผมนะครับ]

1.จอ 3.8
2.จอตอบสนองไว Capacitive
3.รองรับการดูหนัง ได้หลายสกุลไฟล์ divx ฯลฯ
4.***TV OUT ครับ ข้อนี้สำคัญเลย เพราะอยากเอาไว้เปิดหนังดูหลายๆที่ บ้านตัวเอง ในรถ บ้านญาติ ฯลฯ

ดูๆแล้ว ในงบผม 15,000 ที่ผมมอง เห็นมีแต่ X6 ที่ดูจะตรงตามที่ผมอยากได้เกือบทุกอย่าง

เว้นแต่หน้าจอแค่ 3.2 อยากได้ 3.8 จัง

ใครช่วยชี้ทางให้ผมทีครับ ว่ามีรุ่นไหนอีกไหม Rolling Eyes Rolling Eyes
Smile Very Happy

ขอบคุณครับ

จริงๆแล้ว ชอบ iPhone มากๆครับ มีหลายอย่างที่ตรงความต้องการ

แต่สิ่งที่ขาดไปก็คือ

-เกินงบ
-TV out ไม่ได้ มั๊ง???
-จอ

lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 19:37  

ถ้าในใจมี X6 อยู่แล้ว และก้อ ใช้ TV out โดยปกติ

หน้าจอ 3.2 คงไม่ใช่ปัญหาเท่าไรอ่ะค่ะ

เอาตัวนี้เลยก้อได้
- BankZ -
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 20:12  

ขอโทษด้วยนะครับ ไม่น่ามาตอบเลย ทีหลังไม่ตอบแล้วครับ ก็แค่อยากเสนอทางเลือกที่ดีที่สุด

เพราะดูแล้วงบ 15,000 ไม่มีทางเป็นไปได้ มี Omnia HD เท่านั้น ที่รองรับไฟล์ DivX (ไอโมบายจอ 4.3 นิ้วก็ใช่ว่าจะรองรับ DivX ตามฐานข้อมูลที่เห็น)

จำเป็นต้องลดบางอย่างลงไปครับ จึงจะได้ตามที่สอดคล้อง ไม่อย่างนั้นต้องเพิ่มงบประมาณ แต่เมื่อเลือกจะไม่เพิ่ม X6 ก็ถือว่าค่อนข้างดีที่สุด
nammon.w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 20:51  

...ก่อนอื่น ขอขอบคุณทุกๆคนที่มา ตอบให้นะครับ ทุกข้อความที่โพสมา เป็นประโยชน์กับผมหมดเลยครับ และอีกอย่าง นอกขากผม ก็คงมีหลายคนที่ผ่านเข้ามาอ่าน แล้วก็ได้ ประโยชน์จากข้อความของทุกคน เป็นตัวเลือก มือถือรุ่นที่ถูกใจต่อไปครับ

อ้างถึง:
มี Omnia HD เท่านั้น ที่รองรับไฟล์ DivX

เจ้า x6 มีโปรแกรมที่ทำให้อ่านไฟล์ Divx ได้ไหมครับ จะมาลงเพิ่มทีหลังน่ะครับ

แล้วเจ้า Omnia HD นี่ ใช่ตัวเดียวกันกับ Samsung i8910 HD ไหมครับ ต่อ TV OUT ได้ไหมครับ จอเป็น Capacitive ไหมครับ แล้วก็ราคาเท่าไรอ่ะครับ แหะๆ ถามเยอะไปหน่อยนะครับ อย่าว่ากันนา
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 21:15  

nammon.w ผู้เขียน:

ถามตัวเองแล้วครับ สิ่งที่อยากให้มี ในงบ 15,000 ก็คือ...
[ขอบอกเป็นข้อๆ เพื่อจะได้ง่ายต่อการช่วยตอบให้ผมนะครับ]

1.จอ 3.8
2.จอตอบสนองไว Capacitive
3.รองรับการดูหนัง ได้หลายสกุลไฟล์ divx ฯลฯ
4.***TV OUT ครับ ข้อนี้สำคัญเลย เพราะอยากเอาไว้เปิดหนังดูหลายๆที่ บ้านตัวเอง ในรถ บ้านญาติ ฯลฯ

ดูๆแล้ว ในงบผม 15,000 ที่ผมมอง เห็นมีแต่ X6 ที่ดูจะตรงตามที่ผมอยากได้เกือบทุกอย่าง

เว้นแต่หน้าจอแค่ 3.2 อยากได้ 3.8 จัง

ใครช่วยชี้ทางให้ผมทีครับ ว่ามีรุ่นไหนอีกไหม Rolling Eyes Rolling Eyes
Smile Very Happy

ขอบคุณครับ

จริงๆแล้ว ชอบ iPhone มากๆครับ มีหลายอย่างที่ตรงความต้องการ

แต่สิ่งที่ขาดไปก็คือ

-เกินงบ
-TV out ไม่ได้ มั๊ง???
-จอ

3Gขึ้นไปรองรับTV Outได้เฉพาะภาพและเสียง แต่2Gไม่แน่ใจ ราคาคงได้มือ2ครับ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 21:32  

...ก่อนอื่น ขอขอบคุณทุกๆคนที่มา ตอบให้นะครับ ทุกข้อความที่โพสมา เป็นประโยชน์กับผมหมดเลยครับ และอีกอย่าง นอกขากผม ก็คงมีหลายคนที่ผ่านเข้ามาอ่าน แล้วก็ได้ ประโยชน์จากข้อความของทุกคน เป็นตัวเลือก มือถือรุ่นที่ถูกใจต่อไปครับ

อ้างถึง:
มี Omnia HD เท่านั้น ที่รองรับไฟล์ DivX

เจ้า x6 มีโปรแกรมที่ทำให้อ่านไฟล์ Divx ได้ไหมครับ จะมาลงเพิ่มทีหลังน่ะครับ

แล้วเจ้า Omnia HD นี่ ใช่ตัวเดียวกันกับ Samsung i8910 HD ไหมครับ ต่อ TV OUT ได้ไหมครับ จอเป็น Capacitive ไหมครับ แล้วก็ราคาเท่าไรอ่ะครับ แหะๆ ถามเยอะไปหน่อยนะครับ อย่าว่ากันนา

Omnia HD นั้นไม่มีนะคะ

คือก่อนหน้านั้น i8910 HD จะใช้ชื่อรุ่นว่า Omnia HD แต่ว่าที่เปลี่ยนมาใช้ชื่อนี้ เพราะว่า ชื่อมันจะไปซ้ำกับ Omnia II นะคะ (อาจจะทำให้เกิดความสับสนได้ ถ้าเรียกชื่อผิด)

ส่วนราคานั้น จะอยู่ที่สองหมื่นกว่าบาท หน้าจอ Capacitive ตัวนี้ทำได้ดี ในเรื่องของ entertainment แต่ถ้าคุณต้องการมือถือที่อยู่ในงบ 15000 ตัวนี้ก้อตัดไปได้เลย เพราะราคาเกินงบมาก

ตัวนี้เปนระบบซิมเบี้ยน ต่อ Tv out ได้

แล้วแต่คุณจะตัดสินใจแล้วค่ะ ถ้าเกินงบได้ เอาตัวนี้ก้อไม่เสียหาย

ถ้าลำบากใจกับราคา ก้อคงตัดตัดฟังก์ชั่นบางตัวออก

ไม่กล้าเข้ามาตอบแล้ว เด๋วจะกลายเปนนางมารร้ายอีก

ก้ออย่างที่พูด คุณ nammon.w ต้องการ งบราคาไม่เกิน เท่านี้

สมองน้อยๆ ก้อคิดเฟ้นหาได้เท่านี้จริงๆ

SS HD ราคาก้อเกินงบไป ห้าพันแล้ว (ใช่หรือเปล่าก้อไม่รุ เพราะราคาเปิดตัวอยู่ที่ 26K ลดลงมา คงไม่ต่ำกว่า 20k อยู่ดี)
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 21:51  

ปล. Samsung Spica ก้อสามารถอ่านไฟล์ DivX ได้ และมี Tv out ด้วยนะคะ

ขาดแต่ หน้าจอเล็กแค่ 3.2" เท่านั้นเอง นอกนั้นมีหมด แถมลื่นด้วย ราคา 12900

ตรงตามที่ต้องการแทบทุกอย่าง ... อย่างไรก้อตาม พิจารณาเองก้อแล้วกันค่ะ

ระบบปฎิบัติการ Android เวอร์ชั่น 1.5 Cupcake
- CPU : Qualcomm&reg; MSM6246™, 800 MHz
หน่วยความจำ 1 GB (ตัวเครื่อง)
- หน่วยความจำ RAM 128 MB (ตัวเครื่อง)
- การ์ดหน่วยความจำ microSD - สูงสุด 32 GB

เครื่องเล่นวีดีโอ (Video Playback)
- รูปแบบไฟล์ MPEG4, 3GP, DivX
- วีดีโอสตรีมมิ่ง YouTube™

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/GuFHQe8-zOk&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/GuFHQe8-zOk&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 19:13  

โอยยยย หลายใจอีกแล้วครับ มีตัวเลือกผุดขึ้นมาในสมองอีก 1 ละ

Omnia II ดีไหมครับ

เห็นในคลับของคนใช้ PDA รู้สึกถูกใจอ่ะครับ

-จอ 3.7 แต่ไม่รู้ว่าเป็น Capacitive ไหม แต่เห็นเขากดกันลื่นจัง (ใน review)

แล้วก็มีคนไปลงอะไรไม่รู้ ระบบกลายเป็นตัวเดียวกันกับที่ใช้ใน HTC HD2 สวยมากเลย

-TV OUT ได้

-อ่านไฟล์พวก Divx ด้วย

แต่ ราคานี่ผมไม่ค่อยเข้าใจ ว่าเท่าไรกันแน่ เห็น เจมาร์ท ขาย 19,xxx

แล้วราคา 16,xxx นี่เขาซื้อกันที่ไหน แล้วไว้ใจได้ไหมอ่ะครับ อยากทราบจริงๆ

ถ้า 16,xxx จริงๆ อาจจะยอมเพิ่มเงินครับ

nammon.w
nammon.w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 19:18  

เนี่ยอ่ะครับ สวยจัง

- BankZ -
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 22:30  

i8910 HD ราคา 16994 บาท Power Buy ที่ไบเทคบางนาครับ งานเริ่มแล้ว แต่ควรเช็คสภาพเครื่องให้แน่นอนก่อนจ่ายนะครับ
nammon.w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 00:53  

มารายงานครับ วันนี้ไปลอง omnia II มา อืดอ่ะครับ กดสไลด์ภาพ กระตุกๆด้วย
เลยยังไม่ซื้อ และอาจจะตัดออกจากรายการด้วย

x6 ลองได้แป๊บเดียว พอดีร้านจะปิด เลยยังสรุปไม่ได้

ไว้จะมารายงานใหม่ครับ Neutral
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 08:39  

มารายงานครับ วันนี้ไปลอง omnia II มา อืดอ่ะครับ กดสไลด์ภาพ กระตุกๆด้วย
เลยยังไม่ซื้อ และอาจจะตัดออกจากรายการด้วย

x6 ลองได้แป๊บเดียว พอดีร้านจะปิด เลยยังสรุปไม่ได้

ไว้จะมารายงานใหม่ครับ Neutral
ฝาก จขกท ดูให้หน่อยว่ามีรุ่นไหนที่ระบบทัชพอจะสู้iPhoneได้บ้าง พอดีผมขายiPhoneไปจะเปลี่ยนรุ่นใช้บ้างแต่ไม่มีเวลาไปลองเล่น ยังติดใจทัชของiPhoneอยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 09:57  

รีบๆไปหาตัวนี้เลย.....ซู๊ดยอด.....ความคุ้มค่าบนคุณภาพที่มากกว่า

Very Happy Very Happy WellcoM Mobile A88 Very Happy Very Happy

ครบเครื่องเรื่องแอปพลิเคชั่น จาก Google Mobile (GMS) , Gmail, Google Maps, Google Talk, Google Street View, Google Search, Market Place, Youtube, Sync
ระบบปฏิบัติการ Androide 1.6
หน้าจอ LCD 3.2 นิ้ว ระบบสัมผัสด้วยเทคโนโลยี Capacitive
บริหารจัดการไฟล์เอกสารได้ง่าย ๆ กับ Documents to Go
ท่องอินเตอร์เน็ตความเร็วสูงผ่านระบบ 3G/WiFi
ไม่พลาดข่าวสารสำคัญทาง Email, RSS Reader เหมือนพกพา Inbox ไว้กับตัว
เกาะติดชีวิตสังคมออนไลน์ผ่านทาง msn, Facebook, ebuddy
กล้องดิจิตอลความละเอียดสูง 5 ล้านพิกเซล
รองรับภาษาไทย
เพิ่มหน่วยความจำด้วย Micro SD card รองรับสูงสุด 32 GB.
เพิ่มความสนุกด้วยการดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่นต่าง ๆ จาก Android Market
nammon.w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 21:53  

อื่ม...ตัวเครื่อง จะหน้าสนใจมากว่านี้เยอะเลยครับ ถ้าไม่เจอ พวกขายโฆษณาอย่างนี้...

ความรู้สึกเหมือนกับอ่าน การโฆษณา ขายยาลดความอ้วน ที่เที่ยวโพสไปทั่วกระทู้ทั่วทุกเว็บ

ใครที่ผ่านมาอาจจะสงสัย ทำไมผมต้องพิมพ์ต่อว่า ลองเข้าไปดูกระทู้ i-mobile i858 ได้เลยครับ ป่วนไว้เยอะ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=319790&postdays=0&postorder=asc&start=300

Anonymous ผู้เขียน:
รีบๆไปหาตัวนี้เลย.....ซู๊ดยอด.....ความคุ้มค่าบนคุณภาพที่มากกว่า

Very Happy Very Happy WellcoM Mobile A88 Very Happy Very Happy

ครบเครื่องเรื่องแอปพลิเคชั่น จาก Google Mobile (GMS) , Gmail, Google Maps, Google Talk, Google Street View, Google Search, Market Place, Youtube, Sync
ระบบปฏิบัติการ Androide 1.6
หน้าจอ LCD 3.2 นิ้ว ระบบสัมผัสด้วยเทคโนโลยี Capacitive
บริหารจัดการไฟล์เอกสารได้ง่าย ๆ กับ Documents to Go
ท่องอินเตอร์เน็ตความเร็วสูงผ่านระบบ 3G/WiFi
ไม่พลาดข่าวสารสำคัญทาง Email, RSS Reader เหมือนพกพา Inbox ไว้กับตัว
เกาะติดชีวิตสังคมออนไลน์ผ่านทาง msn, Facebook, ebuddy
กล้องดิจิตอลความละเอียดสูง 5 ล้านพิกเซล
รองรับภาษาไทย
เพิ่มหน่วยความจำด้วย Micro SD card รองรับสูงสุด 32 GB.
เพิ่มความสนุกด้วยการดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่นต่าง ๆ จาก Android Market
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: