Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เล่นเน็ตบนมือถือ จะติดไวรัส ทำไง เครื่องจะพังเปล่าว แนะนำด้วย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 5780
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่นเน็ตบนมือถือ จะติดไวรัส ทำไง เครื่องจะพังเปล่าว แนะนำด้วย
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 19:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ว่าจะซื้อเครื่อง มาเล่นยังไม่รู้ว่าจะเล่นอะไรดี ที่บ้าน มีติดWIFI แล้ว เอาเล่นดีไหม ถ้า มาเล่นแล้วจะติดไวรัสแบบคอมหรือเปล่าว ต้องแก้ไขอย่างไรดี และอีกนิด 5730น่าเล่นเปล่าว กับ เครื่อbbที่มีWIFIละเห็นมันถูกดี อะไรประมาณนี้ ใครมีความรู้แนะนำที่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เล่นเน็ตบนมือถือ จะติดไวรัส ทำไง เครื่องจะพังเปล่าว แนะนำด้วย
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 09:21  

โอกาสติดมีน้อยกว่าคอมครับ ถ้าไม่โหลดมั่ว

แล้วถ้าพวก เอม แชท อะไรต่าง ๆ พวกที่ส่งลิ๊งมาอย่าโหลดก็แล้วกันครับ (เว้นเพื่อนที่รุ้จักนะครับ)

เรื่องมือถือให้ผู้ิอื่นมาตอบครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เล่นเน็ตบนมือถือ จะติดไวรัส ทำไง เครื่องจะพังเปล่าว แนะนำด้วย
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 09:22  

ลืมบอกไปอีกอย่าง

มือถือมันก็มีโปรแกรม anti virus ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: