Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยตอบที พึ่งเคยใช้ ครั้งแรก (ด่วน!!)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4993
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยตอบที พึ่งเคยใช้ ครั้งแรก (ด่วน!!)
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 05:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ฺฺBB Curve 8520

อยากถามว่า BB เนี้ย มันจะมีการใช้ข้อมูล EDGE/GPRS ตลอดเวลาเลยหรอคับ
พอดีผม ก็ไม่ได้ทำอะไรเลย ไม่ได้เข้าเว็บ หรือ msn หรือ คอนเน็คใดๆ ทั้งสิ้น

พอผมเช็ดยอดเงิน ปรากฎว่า... มีการใช้ ข้อมูลของ EDGE/GPRS มากมายเลย
ทำให้ค่าบริการ EDGE/GPRS เพียบเลย Crying or Very sad Crying or Very sad

เออ..ผมลืมบอก ว่าผมยังไม่ได้เปิดบริการ BB มันจะเกี่ยวรึป่าวคับ
เพราะว่า ไม่กล้าเอา Sim ใส่ไว้เลย กล้วว่ามัน จะคอนเน็ค เองไปเรื่อยๆๆ Embarassed Embarassed

หรือว่า ตั้งต้องค่า ตรงไหนอะไรยังไง ฝากทีน่ะคับ

ขอบคุณคั๊บบ !! Crying or Very sad Crying or Very sad
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยตอบที พึ่งเคยใช้ ครั้งแรก (ด่วน!!)
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 09:47  

มันตั้งค่าให้ปิดการใช้งาน EDGE/GPRS ได้ครับ

ส่วนตั้งค่าอย่างไรให้คนใช้รุ่นนี้มาตอบดีกว่าครับ
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ : Re: ช่วยตอบที พึ่งเคยใช้ ครั้งแรก (ด่วน!!)
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 17:26  

เข้าไปตั้งค่าที่ Manage Connections
แล้วเลือก Mobile Network Options
แล้วเลือกปิดทั้ง Data Services และ While Roaming
ลองดูนะคะ เลือกเป็น Off ในการตั้งค่าข้างต้นที่บอกอะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: