Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Wellcom A88 Android - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 766 / เข้าชม: 1857840
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
73%
 73%  [ 31 ]
ดี - GOOD - 4
23%
 23%  [ 10 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 42

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Wellcom A88 Android - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 17:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

GhOstO ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า มันมีซองตรงรุ่นหรือป่าว คับ หรือว่าใช้ของตัวอื่น แนะนำหน่อยค่ะ

ไม่ทราบว่า มันมีซองตรงรุ่นหรือป่าว [color=red]คับ [/color=red]หรือว่าใช้ของตัวอื่น แนะนำหน่อย [color=red]ค่ะ [/color=red]

???

ซองตรงรุ่น ตอนนี้ คาดว่า ยัง หรือมีก็ยังหายากครับ
แต่รอซักพัก ผมว่ามีแน่ๆ เพราะตอนนี้ ยอดขาย เพียบแล้วคัฟ ^^

แต่ผมติดฟิล์มรอบเครื่อง แทนเอาน่ะครับ ใช้สะดวก หน่อยไม่เกะกะ ดีกว่าไม่ได้ใส่ หน่อยนึงเรื่อง สีไม่เปื้อน

ร้านไหนคะ MBK ชั้น 4 หน้า power buy รึเปล่าคะ
แล้ว trackball ทำไงคะ เค้าเว้นไว้ใช่ป่าว
GhOstO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Wellcom A88 Android - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 17:51  

[quote="Susie"][quote="GhOstO"][quote="Anonymous"][quote="Anonymous"]ไม่ทราบว่า มันมีซองตรงรุ่นหรือป่าว คับ หรือว่าใช้ของตัวอื่น แนะนำหน่อยค่ะ[/quote]

ไม่ทราบว่า มันมีซองตรงรุ่นหรือป่าว [color=red]คับ [/color=red]หรือว่าใช้ของตัวอื่น แนะนำหน่อย [color=red]ค่ะ [/color=red]

???[/quote]

ซองตรงรุ่น ตอนนี้ คาดว่า ยัง หรือมีก็ยังหายากครับ
แต่รอซักพัก ผมว่ามีแน่ๆ เพราะตอนนี้ ยอดขาย เพียบแล้วคัฟ ^^

แต่ผมติดฟิล์มรอบเครื่อง แทนเอาน่ะครับ ใช้สะดวก หน่อยไม่เกะกะ ดีกว่าไม่ได้ใส่ หน่อยนึงเรื่อง สีไม่เปื้อน[/quote]

ร้านไหนคะ MBK ชั้น 4 หน้า power buy รึเปล่าคะ
แล้ว trackball ทำไงคะ เค้าเว้นไว้ใช่ป่าว[/quote]

MBK ก็มีอ่ะครับ แต่ผมไม่ทราบว่าชั้นไหน ผมติดที่ เดอะมอลล์บางกะปิ ชั้น G ด้านหลังๆ ใกล้ๆ ร้านเวลคัม น่ะคับ

ส่วนTrack Ball USB Jack3.5mm เค้าเว้นให้หมดครับ ผมล่ะกลัวอย่างนึง ถ้าลอกฟิล์มออก กลัวว่า เครื่องจะเป็นกาวเหนียวๆเหรอป่าว กะไม่รู้นะ -*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 19:17  

ผมคิดว่านะ ทรงของA88น่าใส่ซองของ
LG Mobile GS500 Cookie Plus
กับ LG KP500 มันคล้ายๆกัน
หรือเราคิดไปเอง Embarassed
เพชร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 22:57  

ผมมีปัญหาครับ ผมโหลดแอปใน market พอเสร็จเสร็จแล้วก็กดติงตั้ง
ทำไมมันโหลดนานจัง แล้วก็ไม่ขึ้นเป็น%ด้วย ต้องไปตั้งค่าอะไรรึป่าวครับ
guestguest
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 23:21  

เรื่องดีๆได้ยินมาเยอะ เอาไม่ดีมั่ง

สิ่งที่ไม่ชอบสำหรับเครื่องนี้คือ ลำโพงอยู่หลังครับ เท่านั้นยังไม่พอ รูที่เจาไว้ให้เสียงออกที่ฝาหลังมันเป็นแนวระนาบเดียวกับตัวเครื่องเลย หมายความว่า เวลาคุณวางเครื่องไว้บนพื้นราบ เช่นพื้นโต๊ะ เสียงมันจะหายไปเยอะเลย เยอะมากๆ ยิ่งคุณวางไว้บนวัสดุซับเสียงอย่างวางบนที่นอน หรือเบาะ ทีนี้แทบไม่ได้ยินเสียงเลยครับ อยากได้ยินเสียงต้องหาอะไรวางตั้งหรือตะแคงหน่อยครับ

ลำโพงก็ใช่ว่าจะดี เปิดดังสุดเสียงแตกครับ

อีกอย่างคือเซ็นเซอร์แสงมัน ทำงานเอ๋อมากๆ อยู่กลางแดดจ้าๆดังเปิดแสงหน้าจอมืดเชียว ถ้าไปเอาออกแล้วเลือกใหม่ ถึงจะหาย แล้วเป็นบ่อยครับ

ฝาหลังบางไปหน่อย แล้วเครื่องที่ผมได้รู้สึกจะปิดได้ไม่สนิท เวลาบีบมีกร๊อบแก็ปครับ แต่ก็ไม่มากอะไร

แทร็คบอล แทบไม่มีประโยชน์แถมมันอยู่ใกล้กับหน้าจอมาก ใช้แทร็คบอลทีไร มันเปิด browser ทุกที

ไมค์ไม่ตัดเสียงครับ ดูดเสียงรอบข้างเข้าไปหมด ก่อนหน้านี้ผมใช้ V3i ซึ่งไมค์ดีมากๆ พูดให้ที่เสียงดังอีกฝ่ายแทบไม่ได้ยินเสียงรอบข้างเลยครับ แล้ว V3i ก็มีลำโพงอยู่ข้างหลัง แต่เจาะช่องออกพร้อมทำบอดี้โค้งบริเวณนั้นทำให้แม้วางบนโต๊ะเสียงก็ยังออกมาได้

คงเท่านี้ ถ้านึกออกจะเอามาแชร์อีกครับ

สุดท้าย เครื่องนี้มันคุ้มมากๆครับ ราคาเท่านี้ทำได้ขนาดนี้ android app มีให้ใช้เยอะมาก ฟรีด้วย เครื่องดูสวยงาม กระทัดรัด ส่วนตัวผมไม่ชอบมือถือใหญ่อยู่แล้วด้วย ถูกใจครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 00:37  

guestguest ผู้เขียน:
เรื่องดีๆได้ยินมาเยอะ เอาไม่ดีมั่ง

สิ่งที่ไม่ชอบสำหรับเครื่องนี้คือ ลำโพงอยู่หลังครับ เท่านั้นยังไม่พอ รูที่เจาไว้ให้เสียงออกที่ฝาหลังมันเป็นแนวระนาบเดียวกับตัวเครื่องเลย หมายความว่า เวลาคุณวางเครื่องไว้บนพื้นราบ เช่นพื้นโต๊ะ เสียงมันจะหายไปเยอะเลย เยอะมากๆ ยิ่งคุณวางไว้บนวัสดุซับเสียงอย่างวางบนที่นอน หรือเบาะ ทีนี้แทบไม่ได้ยินเสียงเลยครับ อยากได้ยินเสียงต้องหาอะไรวางตั้งหรือตะแคงหน่อยครับ

ลำโพงก็ใช่ว่าจะดี เปิดดังสุดเสียงแตกครับ

อีกอย่างคือเซ็นเซอร์แสงมัน ทำงานเอ๋อมากๆ อยู่กลางแดดจ้าๆดังเปิดแสงหน้าจอมืดเชียว ถ้าไปเอาออกแล้วเลือกใหม่ ถึงจะหาย แล้วเป็นบ่อยครับ

ฝาหลังบางไปหน่อย แล้วเครื่องที่ผมได้รู้สึกจะปิดได้ไม่สนิท เวลาบีบมีกร๊อบแก็ปครับ แต่ก็ไม่มากอะไร

แทร็คบอล แทบไม่มีประโยชน์แถมมันอยู่ใกล้กับหน้าจอมาก ใช้แทร็คบอลทีไร มันเปิด browser ทุกที

ไมค์ไม่ตัดเสียงครับ ดูดเสียงรอบข้างเข้าไปหมด ก่อนหน้านี้ผมใช้ V3i ซึ่งไมค์ดีมากๆ พูดให้ที่เสียงดังอีกฝ่ายแทบไม่ได้ยินเสียงรอบข้างเลยครับ แล้ว V3i ก็มีลำโพงอยู่ข้างหลัง แต่เจาะช่องออกพร้อมทำบอดี้โค้งบริเวณนั้นทำให้แม้วางบนโต๊ะเสียงก็ยังออกมาได้

คงเท่านี้ ถ้านึกออกจะเอามาแชร์อีกครับ

สุดท้าย เครื่องนี้มันคุ้มมากๆครับ ราคาเท่านี้ทำได้ขนาดนี้ android app มีให้ใช้เยอะมาก ฟรีด้วย เครื่องดูสวยงาม กระทัดรัด ส่วนตัวผมไม่ชอบมือถือใหญ่อยู่แล้วด้วย ถูกใจครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ทุกข้อเลยครับ ไอ้เรื่องกดไปเปิดเบราเซอร์โดยไม่ได้ตั้งใจนี่แบบว่า โดนจนเบื่อไปเลย เครือ่งวางคว่ำไว้ ไม่ได้ยิน พลาดไปหลายสายแล้วเหมือนกัน
เพชร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 10:04  

ใครมีเวปโหลดแอปฟรีๆบ้างครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 10:21  

ใน a88 ตั้งเป็นนาฬิกาปลุกไม่ได้หรอครับ ผมหาไม่เจอ
minis_mania
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 10:35  

ใน a88 ตั้งเป็นนาฬิกาปลุกไม่ได้หรอครับ ผมหาไม่เจอ

ได้ครับเข้าไปใน Clock
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 10:55  

minis_mania ผู้เขียน:

ได้ครับเข้าไปใน Clock

กดตรงรูปนาฬิกาเลยหรอครับ
devilcamala
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 11:39  

เสียดายครับ ไปซื้อตอนนี้ ไม่มีส่วนลด 9% เมื้อกี่โทรไปที่ 0 มา เขาบอกว่าต้องลง ทะเบียนก่อน 15/03/53 ถึงจะได้สิทธิซื้อได้ ก่อน 15/04/53 อะครับ
และเขาบอกว่า 1 สิทธิ ได้ 1 เครื่อง อะครับ เข้ามาเห็นช้าไปหน่อยอะครับ
กะว่า พรุ่งนี้ จะไปสอย มาครับ ที่ 0 เลย สงสัย รอดูไปก่อนดีกว่า
ทำยังไงได้บ้างครับ เสียดายอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 14:22  

ข่าวดีจ้า
Very Happy ตอนนี้ศูนย์เวลคอมที่เดอะมอล์งามวงศ์วานมี A88 วางขายแล้วจ้า Very Happy
แ้ฟท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 18:53  

อยากทราบว่า

เอาคูปองที่ปริ้นธรรมดาไปใช้ได้เลยหรอคับ

ไม่ต้องมีรหัส หรือโค๊ด ที่ทางศูนย์ส่งมาอะไรใช่ไหมครับ

ขอบคุณนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 19:39  

แ้ฟท ผู้เขียน:
อยากทราบว่า

เอาคูปองที่ปริ้นธรรมดาไปใช้ได้เลยหรอคับ

ไม่ต้องมีรหัส หรือโค๊ด ที่ทางศูนย์ส่งมาอะไรใช่ไหมครับ

ถูกต้องจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 21:20  

เออ อยากรู้ก่อนชื้อต้องเช็คอะไรบ้างครับ
devilcamala
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 00:38  

แ้ฟท ผู้เขียน:
อยากทราบว่า

ถูกต้องจ้า

มันจะได้ เหรอครับ เอาชัวร์ๆ นะครับ เพราะผม โทรไป ถามศูนย์ใหญ่
เขาบอก ใช้ไม่ได้อะ ครับ ยังไงกันแน่อะครับ งง อะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 03:31  

devilcamala ผู้เขียน:

มันจะได้ เหรอครับ เอาชัวร์ๆ นะครับ เพราะผม โทรไป ถามศูนย์ใหญ่
เขาบอก ใช้ไม่ได้อะ ครับ ยังไงกันแน่อะครับ งง อะ

ได้หรือไม่ได้ ลองเอาคูปองไปด้วย เดี๋ยวก็รู้เองหล่ะครับ เพราะยังไงๆตอนนี้ก็หมดเขตสมัครแล้ว

แต่ถึงจะได้มา8990 ผมว่าก็ยังคุ้มอยู่ดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 16:02  

ถ้าจะใช้ app gmail ในเครื่องที่มีมาให้ ต้องทำงัยค่ะ มี login แล้ว ลองเข้าใช้งานผ่าน wi-fi ใช้งานไม่ได้ค่ะ เครื่องบอกว่าให้ติดต่อผู้ให้บริการ sim อะไรนี่ล่ะ หรือว่าต้องขอเปิดใช้บริการก่อนหรือป่าวค่ะ แต่หากเข้าทางเว็บไซต์ใช้งานได้ไม่มีปัญหาค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ มือใหม่หัดใช้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
NuenG2010
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข่าวจาก Wellcom
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 22:44  

ข่าวจาก wellcom
ศูนย์ที่จำหน่าย wellcom A88 มีที่ศูนย์พระราม9 , Digital gateway ชั้น3 ใน Shop True move , มาบุญครอง ชั้น 4 ร้านอมร , The Mall งามวงศ์วาน ชั้น 3 , Big C ลาดพร้าว ชั้น3 ทางออกลานจอดรถ , ฟิวส์เจอร์รังสิต , แฟชั่นไอร์แลนด์ ส่วนที่ The mall บางกะปิ ไม่มีเครื่องวางจำหน่าย แต่สามารถสั่งซื้อเครื่องจากที่นี่ได้

ตจว.รอต่อไป Laughing
s.nitcharee24
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 23:36  

อยากได้คูปองอ่ะ!!

ใครใจดี ส่งเมล์มาให้ทีจิค่ะ ^^
[url]
s.nitcharee24@gmail.com[/url]

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่ส่งมาให้นะเจ้าาาา^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 23:58  

guestguest ผู้เขียน:

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ทุกข้อเลยครับ ไอ้เรื่องกดไปเปิดเบราเซอร์โดยไม่ได้ตั้งใจนี่แบบว่า โดนจนเบื่อไปเลย เครือ่งวางคว่ำไว้ ไม่ได้ยิน พลาดไปหลายสายแล้วเหมือนกัน

ยืนยันอีกเสียงจ๋า มีทั้งดีและไม่ดี
เด็กนครศรี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 05:01  

คาร์ฟู นครศรีธรรมราชมีวางขายแล้วนะครับ ไปสอยมาแล้วด้วย
GhOstO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 09:16  

ถ้าจะใช้ app gmail ในเครื่องที่มีมาให้ ต้องทำงัยค่ะ มี login แล้ว ลองเข้าใช้งานผ่าน wi-fi ใช้งานไม่ได้ค่ะ เครื่องบอกว่าให้ติดต่อผู้ให้บริการ sim อะไรนี่ล่ะ หรือว่าต้องขอเปิดใช้บริการก่อนหรือป่าวค่ะ แต่หากเข้าทางเว็บไซต์ใช้งานได้ไม่มีปัญหาค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ มือใหม่หัดใช้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

"เย่ ของผมเข้า มาณืเก็ตได้แล้ว จาก GPRS

ผม Factory Reset ไป 1 ครั้ง พอเครื่องรันขึ้นมาใหม่ มันจะถามหา ให้ลงทะเบียนกับทาง gmail เลย ก็ เลยใส่ User Pass ไป ก็ใช้ได้เลย

ขอบคุงทุกท่านมั๊กๆครับ ขอบคุงคับ"

ให้ทำการ Factory Reset 1 ครั้งครับ ในครั้งแรก เพราะตอนที่เปิดเครื่องทดลองที่ 0 พนักงานเค้าข้ามจั้นตอนนี้ไป ถ้าแฟคเตอรี่ แล้ว รันเครื่องครั้งแรก มันจะให้ ลงทะเบียนกับทางกูเกิ้ล โดยที่ ท่านจะต้องมี gmail อยู่ 1 แคเค้าก่อนแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 11:26  

ขอบคุณมากครับ ใช้งานได้ทุกอย่างแล้วครับ Very Happy
yentrexteesud
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 22:59  

วางชายเจียงใหม่แล้ว เน้อ ที่ Central airport ชั้น สาม

ร้านข้างๆ อัจฉรา 8,990 บาท ไม่ลด (ว่ะเซ็ง)

พรุ้งนี้จะจัดไป ๑ เครื่อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 13:39  

ลูกค้าต่างจังหวัด (อย่างผม) ท่านใดที่ต้องการสั่งซื้อ เอาประสบการณ์มาแจ้งนะครับ ผมสั่งซื้อผ่านทางศูนย์ จากที่คิดแล้วคิดอีก ตามดูสิ่งต่างๆ ที่เป็นทั้งข้อดีและข้อเสียของเครื่องรุ่นนี้ ตลอดจนปัญหาจากการใช้งานจริงของคนที่ได้ไปทดลองและใช้จริงแล้ว

ผมอยากจะแจ้งจากประสบการณ์ที่ได้ตัดสินใจสั่งซื้อและใช้งานอยู่ทุกวันนี้ ก่อนอื่นต้องบอกว่าไม่ใช่กองเชียร์หรือตัวแทนของบริษัทแต่อย่างใด ผมแค่คนใช้งานเท่านั้น

ตัวเครื่องตลอดจนอุปกรณ์ที่ได้รับ สภาพสมบูรณ์จัดส่งพัสดุด้วยความเรียบร้อย อีกทั้งปัญหาต่างๆ ที่พบจากผู้ใช้ ผมอาจเป็นผู้โชคดี ที่เครื่องผมหลังจากได้รับและทดลองใช้ประมาณ 1 อาทิตย์ไม่ปรากฎว่าเป็นปัญหาแต่อย่างใด (แต่ผมก็คนใช้โทรศัพท์ทั่วไป ไม่ได้เล่นอะไรมากนะครับ แต่ปัญหาไม่ว่าจะเป็นสายเข้าจอมืด หรือใช้โปรแกรมอะไรไม่ได้ ก็ไม่พบว่าเป็นปัญหาในเครื่องที่ได้รับแต่อย่างใด

จึงแจ้งมาอีกหนึ่งเสียงจากลูกค้าต่างจังหวัด ไว้เป็นข้อมูลสำหรับผู้ที่สนใจ และอยู่ต่างจังหวัดอย่างผม

ปล.อย่างที่บอก ผมอาจเป็นผู้โชคดีก็ได้... ขอให้ทุกท่านที่สนใจจะสั่งซื้อผ่านศูนย์อย่างผม โชคดีแบบผมนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 13:44  

เพิมเติมอีกนิด หลังจากโอนเงินและแจ้งยืนยันเรียบร้อย รอรับของทางไปรษณีย์ ผมได้รับในอีกสองวันถัดไปคับ Smile

ส่วนตัว...ขอบคุณบริษัทฯ นะครับ ที่ส่งสินค้าคุณภาพถึงมือคนต่างจังหวัด แบบไม่ได้มีโอกาสทดสอบและจับต้องเครื่องก่อนซื้อแต่อย่างใด
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 00:14  

รุ่นนี้มีสีดำไหมครับ(มีคนถามไหมนะ)
kt123456789
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 09:41  

ถ่ายรูปร้านที่เชียงใหม่มาให้ด้วยนะค่ะ จะได้ไปถูก
จอมมารบู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 12:03  

2-3วันนี้จะไปถอยที่ 0พระราม9 ใครมีประสบการณ์หรืออะไรจะแนะนำบ้างครับ

ขั้นตอนการเช๊คเครื่อง สำหรับมือถือรุ่นนี้ ควรตรวจอะไรบ้าง ลองอะไรบ้าง ไม่อยากกลับไปอีกรอบ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบด้วยครับ
SPP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 13:54  

ผมซื้อมาแล้วครับ อยากทราบว่าเมนูเข้าเพื่อเช็คเวลาการใช้โทรเพื่อควบคุมค่าใช้จ่ายตามโปรฯ ต้องเข้ายังไงครับ
louksorn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 16:38  

สอบถามเพื่อการตัดสินใจครับ
A88 มันใช้งาน ออกแดด แล้วเป็นไงบ้างครับ จอชัดไหมครับ เวลาอยู่กลางแแดด
เพราะผมค่อนข้างใช้งานกลางแจ้งตลอดครับ Razz Wink
Singsiri
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 23:13  

เล่นพวก ไฟล์วีดีโอ แล้ว รีเซ็ต บ่อยมาก แต่พอต่อชาร์ตแบตไม่เห็นเป็นเลยอ่ะมีใครเป็นมั้งม่ะ?~
dogma0
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 10:22  

kt123456789 ผู้เขียน:
ถ่ายรูปร้านที่เชียงใหม่มาให้ด้วยนะค่ะ จะได้ไปถูก

แม่วังสื่อสารเลยครับ
ข้อมูลลับสุดยอด
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 17:47  

Singsiri ผู้เขียน:
เล่นพวก ไฟล์วีดีโอ แล้ว รีเซ็ต บ่อยมาก แต่พอต่อชาร์ตแบตไม่เห็นเป็นเลยอ่ะมีใครเป็นมั้งม่ะ?~

หมายถึงโปรแกรม video ที่มากับเครื่องรึป่าวครับ

แนะนำไปโหลดโปรแกรม yxflash สำหรับดูไฟล์วีดีโอครับ

หาได้จาก Market เลยครับ.. ^___^
devilcamala
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : โหลด โปรแกรม มา ลงการ์ด ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 20:50  

คือมีปัญหา นิดหน่อยครับ
เจ้า A88 นี้ เวลา โหลด APP จาก MARKET มาลงเครื่อง
เราสามารถ เอา โปรแกรม ลง การ์ด ได้ไหม ครับ
เพราะที่ผม เล่นมา มันลงในเครื่องหมด อะครับ
ลองหาดูก็ไม่เจอ อะครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 07:51  

ไม่ถูก spec
หาคนช่วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 10:14  

mainicia ผู้เขียน:
Driverz ผู้เขียน:
เหตุผลที่จำเป็นต้อง Root ให้ได้นะครับ
1. เพื่อให้สามารถส่งไฟล์ผ่าน bluetooth ได้ android ต่ำกว่า 2.0 จะไม่สามารถส่งไฟล์ผ่าน bluetooth ได้ ซึ่ง A88 เป็น android 1.6
2. เพื่อให้เป็น Modem ได้ หรือที่เรียกว่า tethering
3. เพื่อให้สามารถเห็น app ที่ขายได้ใน android market

ข้อ หนึ่ง เอ่อ ถ้าส่งแบบปกติ แบบไม่ผ่านapp ใดๆ จะไม่สามารถส่งได้นะครับ

แต่ผมลองทำ ผ่าน เจ้าโปรแกรม bluetooth file transfer แล้ว ส่งไฟล์ได้ครับ ^^"

ข้อสองนี่ไม่ทราบครับ ไม่เคยลองแฮะ

ส่วนข้อสามนี่ ได้ยินมาเหมือนกัน แต่รู้สึกเหมือนเค้าว่า มันจะมี app ที่ทำให้เห็น แต่ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าชื่ออะไร

- ใช้ bluetooth file transfer ส่งได้ครับ load ฟรี
- ใช้เป็น modem ได้ครับ เสียสายแล้วมี driver ในตัว
- load app ที่ไม่มีผ่าน market อื่นหรือ barcode scan ได้ครับ สะดวกกว่าด้วย

ใช้เป็นโมเด็ม ใน windows 7 ไม่ได้ ต้องแก้ไขอย่างไรครับ
ข้อมูลลับสุดยอด
Year's Star

หัวข้อ : Re: โหลด โปรแกรม มา ลงการ์ด ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 10:28  

เจ้า A88 นี้ เวลา โหลด APP จาก MARKET มาลงเครื่อง
เราสามารถ เอา โปรแกรม ลง การ์ด ได้ไหม ครับ
เพราะที่ผม เล่นมา มันลงในเครื่องหมด อะครับ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ A88 สามารถ Root ได้แล้ว

แต่ว่ายังไม่สามารถใช้ App2SD หรือการลงโปรแกรมใน SD Card ได้ครับ

ต้องรอ อีกไม่นานก็น่าจะทำได้แล้วครับ..
*0*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 15:40  

ตอนนี้มีปัญหาครับ โหลด facebook for android มาแต่ผม login เข้าไม่ได้ ต้องทำยังไงครับ หรือว่าต้องลงโปรแกรมอื่นๆอีก
iToNPaLM
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 01:16  

ใช้มาแล้ว..ประมาน 1 อาทิตย์..ดีมากๆ เลยคร๊าฟ.. โหลด app. ตามพี่ๆ ข้างบนบอก ใช้ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย.. หุหุ สวย ..มีแต่เพื่อนอยากได้ทั้งนั่นเลย เล่นเอาเพื่อนซื้อตามไป 2 คนล่ะ อิอิ
iToNPaLM
Year's Star

หัวข้อ : Re: โหลด โปรแกรม มา ลงการ์ด ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 01:18  

ขอบคุณครับ

ใช่ครับผมสงสัยเหมือนพี่เลย..เพราะว่าตอนโหลด app มามันก็ลงเครื่องหมดไม่ได้ถามหาว่าเซิฟที่ไหนด้วย.. เรียนผู้รู้ตอบให้หน่อยน่ะครับ
dogma0
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 07:26  

เปลี่ยน Theme ทำยังไงครับ
แล้วรับ file จากเครื่องต้องทำยังไงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 11:03  

iToNPaLM ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ใช่ครับผมสงสัยเหมือนพี่เลย..เพราะว่าตอนโหลด app มามันก็ลงเครื่องหมดไม่ได้ถามหาว่าเซิฟที่ไหนด้วย.. เรียนผู้รู้ตอบให้หน่อยน่ะครับ

andriodยังไม่สามารถเซฟappลงที่การ์ดได้ครับ

นอกจากจะทำapp2sdก่อน แต่มันคือการrootเครื่อง(้hackนั่นหล่ะ ไม่ชำนาญไม่แนะนำ)

เค้าให้เหตุผลว่า appบางตัวต้องรันตลอด ถ้าถอดการ์ดออกอาจจะทำให้เกิดความเสียหายได้

แต่เห็นมีบางท่านบอกว่าappชื่อappsaverสามารถเซฟลงการ์ดได้

ยังไงลองดูmarketดูอีกทีนะครับ

งี้ก็แปลว่าandroidไม่มีhot-swapอ่ะดิ - -
rome
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 11:07  

หลังจากลง bluetooth file transfer แล้วก้ส่งไฟล์ได้ครับ แต่มีปัญหาตรงที่ เรามองเห็นเครื่องคนอื่นๆ แต่คนอื่นมองไม่เห็นเครื่องเราอ่ะครับ จะเล่นเน็ตก้ต่อ bluetooth ไม่ได้ ทำงัยดีครับ
wim
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 12:28  

กล้องของรุ่นนี้ 5 ล้านพิกเซล แต่เป็นแบบซอฟแวร์นะครับ ไม่ใช่ 5 ล้านแท้ คุณภาพแตกต่างกันมากแบบซอฟแวร์จะด้อยกว่า ถ้าจะคำนึงถึงคุณภาพของภาพถ่ายให้นึกถึงจุดนี้ด้วย เพราะหลายคนเปรียบเทียบตัวเลขพิกเซลที่เท่ากันแล้วบอกรุ่นนั้นดีรุ่นนี้ไม่ดี แล้ววิจารณ์แบบไม่เข้าใจ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 12:58  

เน้นใช้งาน ราคาถูก ไม่เน้นกล้อง เป้นตัวที่น่าสน
iToNPaLM
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 13:17  

ขอบคุณครับ

andriodยังไม่สามารถเซฟappลงที่การ์ดได้ครับ

นอกจากจะทำapp2sdก่อน แต่มันคือการrootเครื่อง(้hackนั่นหล่ะ ไม่ชำนาญไม่แนะนำ)

เค้าให้เหตุผลว่า appบางตัวต้องรันตลอด ถ้าถอดการ์ดออกอาจจะทำให้เกิดความเสียหายได้

แต่เห็นมีบางท่านบอกว่าappชื่อappsaverสามารถเซฟลงการ์ดได้

ยังไงลองดูmarketดูอีกทีนะครับ

งี้ก็แปลว่าandroidไม่มีhot-swapอ่ะดิ - -

..งี้สมสมุติว่าโหลด app มาเรื้อยๆๆ....จนข้อมมูลในเครื่องเต็ม แล้วเราจะทำยอย่างไร ?...

มันเซฟข้อมูลไปลง SD เลยนั่นเหรอ เพราะว่าตอนนี้ผมโหลด app+เกมส์ อีกมากมาย...

รึว่ามา app ไหนที่ช่วยถามก่อนพื้อนที่เซิฟก่อนเราจะเซิฟได้ ?...

ขอบคุณคร๊าฟฟ ...
Nicky666
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 15:00  

ballang ผู้เขียน:
ขอบคุณที่เอารีวิวที่ผมทำในพันทิปมาลงที่นี่อีกที เพราะกระทู้นั้นใกล้ล่มสลายแล้วมั้ง
ส่วนเรื่องกล้อง ฝากทุกท่านอย่าโง่เหมือนผมนะครับ ให้เอาพลาสติกแปะเลนส์และไฟแฟลชด้านในออกก่อนนะครับ ภาพจะสวยขึ้นอีกมากๆๆๆๆๆ

อ้าว ซะงั้น 555 ตลกดีค่ะ
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ
ชอบมือถือสีขาว สวยๆ
Susie
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 21:57  

ใครเจอซองหรือซิลิโคนใส่มือถือรุ่นนี้แล้วบ้างคะ กลัวโทรมแล้วค่ะ

ถามอีกอย่างว่าจะเอา A88 ไปใช้ที่ญี่ปุ่น ใช้ระบบ dtac ต้องตั้งค่าเครื่องยังไงคะ
แค่ setting > wireless control > mobile network > network mode แล้วเลือก GSM/WCDMA auto แค่นี้รึเปล่าคะ

และถ้าเราใช้ data roaming ด้วย ต้องกดให้มีเครื่องหมายถูกที่ Data enabled และ Data roaming ด้วยใช่มั้ยคะ

เราใช้แพคเกจ data roaming 5mb 750 บาทของ dtac ก็เลยอยาก reset counter ก่อน จะได้เช็คสะดวกว่าใช้ไปกี่ mb แล้ว แต่หาที่ reset ไม่เจอค่ะ ใครรู้บ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อย

ขอบคุณค่ะ
ปั่น
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 11:15  

เราใช้แพคเกจ data roaming 5mb 750 บาทของ dtac ก็เลยอยาก reset counter ก่อน จะได้เช็คสะดวกว่าใช้ไปกี่ mb แล้ว แต่หาที่ reset ไม่เจอค่ะ ใครรู้บ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อย

เข้าใจว่า GPRS package ของ Dtac คงใช้ได้ภายในประเทศนะ หรือผมเข้าใจผิดก็ขออภัย
devilcamala
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 14:39  

ได้ข่าวมาว่า เขาจะอัพ จาก 1.6 เป็น 2.1 หรือครับ
ไม่แน่ใจครับ
อยากรู้ว่า ใอ้ 2.1 นี้ มันดีกว่า หรือ เพิ่มไรมาครับ
และ ไปแก้ไขตรงใหนเพิ่มครับ นอกจาก ทูช อะ
inspirenext
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 17:34  

ใช้เป็นโมเด็ม ใน windows 7 ไม่ได้ ต้องแก้ไขอย่างไรครับ[/quote]

windows 7 64 bit หรือเปล่าครับ เพราะ 32 bit ใช้ได้นะ
ผมเอง 64 bit มีปัญหาเหมือนกัน ก็ไปใช้พวก PdaNet หรือ EasyTether แทนครับ
Singsiri
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 19:41  

ข้อมูลลับสุดยอด ผู้เขียน:
Singsiri ผู้เขียน:

หมายถึงโปรแกรม video ที่มากับเครื่องรึป่าวครับ

แนะนำไปโหลดโปรแกรม yxflash สำหรับดูไฟล์วีดีโอครับ

หาได้จาก Market เลยครับ.. ^___^

ขอบคุณมากคับ

แต่แก้ไม่ได้อ่ะมันจะ แฮงตอนที่แบตเหลือต่ำกว่า 60% คือถ้าเล่น video ตอนแบตน้อยๆก็ reset ตลอดอ่ะคับเล่นได้ไม่ถึง 15 นาที ก็ reset แล้ว ถ้าเอาไปแคลมจะได้ไหมเนี้ย?
omegamelon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 22:07  

เพิ่งไปซิื้อมาวันนี้ เจอพิกเซลเดี้ยงไปจุดนึงตรงขอบจอตอนตรวจมองไม่เห็นเลยเพราะ wallpaper มันบังพอดี ว่าจะเอาไปเปลี่ยนเครื่องอาทิตย์หน้า T_T

ปล.ศูนย์ที่พระราม 9 จะหยุดวันที่ 6 และ 12 ถึง 16 นะครับ เตือนไว้ก่อนเผื่อใครไปเก้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 22:17  

รอมกับแรม เท่าไหร่แน่ (เห็นมีผู้รีวิว ข้างกล่องระบุ แรม256 รอม512) ผู้ใช้แล้วช่วยตอบด้วย ขอบคุณมากๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 23:38  

รอมกับแรม เท่าไหร่แน่ (เห็นมีผู้รีวิว ข้างกล่องระบุ แรม256 รอม512) ผู้ใช้แล้วช่วยตอบด้วย ขอบคุณมากๆ

แรม 256 รอม 512 ถูกแล้ว
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 00:57  

ถามเรื่องสีเครื่องนะครับ มีสีดำไหมครับ
เห็นกระทู้มีไม่กี่หน้าเพราะเครื่องไม่ค่อยมีปัญหาหรือไม่มีคนสนใจแล้วครับ

สนใจอยู่ครับ รบกวนด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 11:54  

เบื่อ i858 ลีลาอยู่นั้นเเหละ!!!คือชอบจอใหญ่...wellcoM จะมีจอ 4.3"นิ้วไหม 2ซิมยิ่งดี มีจะได้รอ ถ้าชิงตัดหน้าได้เหมือนA88ยิ่งดีไปใหญ่...ปล่อยหลุดมาหน่อยก็ดี... ยอดขายถล่มทลายอย่างเเน่นอน A88ทำไว้ดี
iToNPaLM
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 12:55  

dogma0 ผู้เขียน:
แล้วรับ file จากเครื่องต้องทำยังไงครับ

ลองหาโหลดใน app ดูครับ.. มีเยอะเลย...
Davinchyz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 13:20  

อยากให้มี วิทยุจัง Confused
น่าสน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 15:01  

ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ ตอนนี้ ขอบคุณครับ
dogma0
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 15:46  

dogma0 ผู้เขียน:

ลองหาโหลดใน app ดูครับ.. มีเยอะเลย...

ครับLOAD มาแล้ว ต้องเข้าเมนูตรงไหนถึงจะเปลี่ยนได้ครับ
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 22:09  

ไม่มีวิทยุ แล้วสามารถลงโปรแกรมเล่นวิทยุแทนได้ไหมครับ หรือ ไม่มีก็คือไม่มี
dlop200
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 23:28  

รองรับ VoIP หรือเปล่า โทร totnetcall ได้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 10:09  

ในเมื่อมันต่อไวไฟได้

ก็ฟังวิทยุผ่านเว็บแทน ที่จะผ่าน FM

น่าจะได้นะ Smile Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 14:05  

คือ ซื้อมาได้ 2วันเจอ Dead pixel ไป 4 จุด แต่แกะสติ๊กเกอร์ไปแล้ว เปลี่ยนเครื่องได้ไหมครับ

ทำไมเจอ Dead pixel บ่อยจัง หรือเราดวงซวย
omegamelon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 23:45  

ขอถามหน่อยครับ ผมล็อกอินเข้า google account ไม่ได้มันขึ้น

"Can't establish a reliable data connection to the server

This could be a temporary problem or your SIM card

may not be provisioned for data services. If it continues,
call Customer Care"

มีวิธีแก้ไหมครับ (เห็นบางสำนักบอกต้อง Factory reset)
well
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 11:57  

ซื้อมาแล้วคับจากเซ็นทรัลพระราม2 ไม่ค่อยได้เล่นอะไรมาก
มีปัญหานิดนึงครับ คือซื้อมาวันแรกก็เข้าเน็ตwifiที่บ้านปกติ
พอต่อมาอีกวันจะเข้าอีกหน้าล็อกอินเข้าใช้งานบอกว่ากรอก
ผิดตลอดเลย งงคับทั้งที่ก็ตัวเดิม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 12:46  

omegamelon ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ ผมล็อกอินเข้า google account ไม่ได้มันขึ้น

"Can't establish a reliable data connection to the server

This could be a temporary problem or your SIM card

may not be provisioned for data services. If it continues,
call Customer Care"

มีวิธีแก้ไหมครับ (เห็นบางสำนักบอกต้อง Factory reset)

ผมซื้อมาตอนแรกเจออาจการนี้เหมือนกัน เลยเข้าไป factory data reset อีกรอบ (setting -> SD card, phone storage) แล้วเริ่มตั้งค่าใหม่ ก็ใช้งานได้ครับ
Anubiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 13:39  

รอไปซื้อที่ Digital Gateway อยู่ ... แต่รอมานานแล้วยังไม่เปิดซักที อิอิ

แล้วทีจำหน่ายใกล้ๆจากนี้มีที่ไหนมั่งครับ MBK มีไหมครับ ถ้ามีเป็นร้านไหน?

ภาวนาขอให้ได้เครื่องที่ไม่มีปัญหา อิอิ
อยากได้จิงเทียว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 20:59  

น่าจะมี พนง เวลคอม มาบริการในนี้ด้วย จะได้ตอบข้อข้องใจหลายๆท่าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 00:38  

ถ้าจะซื้อที่ Digital Gateway ผมว่านั่งรถไฟใต้ดินไปซื้อที่ พระราม 9 ดีกว่าครับได้เลือกได้หลายๆเครื่องแล้วถ้ามีปัญหาได้เลี่ยนเลย ไม่เสียอารมณ์
Susie
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 16:32  

Anubiz ผู้เขียน:
รอไปซื้อที่ Digital Gateway อยู่ ... แต่รอมานานแล้วยังไม่เปิดซักที อิอิ

แล้วทีจำหน่ายใกล้ๆจากนี้มีที่ไหนมั่งครับ MBK มีไหมครับ ถ้ามีเป็นร้านไหน?

ภาวนาขอให้ได้เครื่องที่ไม่มีปัญหา อิอิ

เราซื้อที่ digital gateway ตั้งแต่ต้นเดือนแล้วค่ะ
วางขายใน true shop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 01:29  

Susie ผู้เขียน:

เราซื้อที่ digital gateway ตั้งแต่ต้นเดือนแล้วค่ะ

เออเห็นข้างบนบอกกว่าที่MBKก็มีนะครับส่วนผมก็มีปัญหาเรื่องโหลดTHEMEมาแล้ว
แต่ไม่รู้จะทำไงต่อรบกวนผู้รู้ช่วยบอกให้ด้วยครับ
นอกจากเรื่องนี้ผมว่าอย่างอื่นก็โอนะครับในราคา8990 ผมว่ามันทำได้เกินราคาอีก
ถ้าโพสนี้มีอะไรไม่ถูกต้องก็ขออภัยด้วยนะครับ(พึ่งโพสครั้งแรก)
ซิงซิง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 15:36  

เพิ่งซื้อมาเลยครับ
1. ตอนที่หน้าจอมันล๊อก จะมีวิธีปลดล๊อคแบบอื่นที่ไม่ต้องกดปุ่ม On/Off + Munu มั้ยครับ

2. ตอนทีสายเรียกเข้า ทำไมหน้าจอมันไม่เปิดไฟล่ะครับ(มันยังปิดไฟสนิทเหมือนตอน standby เลย) จึงไม่เห็นเบอร์โทรเข้า จะแก้ยังไงครับ

3. เข้าเวปได้ ดูพันทิพได้ แต่เข้า Hotmail ไม่ได้ เครื่องมันฟ้องว่า Can not access to server และต้องใช้ PLUS อะไรก็ไม่รู้ จะแก้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 16:30  

ถามครับ
เวลาเล่นเพลง MP3 เครื่องเล่นมันมีแต่ปุ่ม Play/Pause
เวลาจะลเลิกเล่นเพลง ผมต้องกดปุ่ม pause และเปลี่ยนหน้าจอไปที่อื่น

ทำไมไม่มี ปุ่ม Stop ล่ะครับ?

ขอบคุณครับ
Anubiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 21:35  

ซิงซิง ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเลยครับ
1. ตอนที่หน้าจอมันล๊อก จะมีวิธีปลดล๊อคแบบอื่นที่ไม่ต้องกดปุ่ม On/Off + Munu มั้ยครับ

2. ตอนทีสายเรียกเข้า ทำไมหน้าจอมันไม่เปิดไฟล่ะครับ(มันยังปิดไฟสนิทเหมือนตอน standby เลย) จึงไม่เห็นเบอร์โทรเข้า จะแก้ยังไงครับ

3. เข้าเวปได้ ดูพันทิพได้ แต่เข้า Hotmail ไม่ได้ เครื่องมันฟ้องว่า Can not access to server และต้องใช้ PLUS อะไรก็ไม่รู้ จะแก้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ตอบข้อหนึ่ง จากที่รู้มานะครับ ใช้การวาด pattern เอาถ้าวาดถูกตามที่ set ไว้ก็จะปลดล็อก แต่อย่างไรก็ตาม ก็ต้องกดปุ่ม power ก่อนนะครับ (สรุปคือแค่เปลี่ยนการกด เมนู เป็นการวาด pattern แทน) เข้าไปตั้งค่าที่ setting > security and location > Screen Unlock pattern

ข้อสอง เป็นเหมือนกันครับ ทั้งๆที่ตอนแรกถามพี่พนักงานที่ พระรามเก้ามาแล้ว เค้าบอกว่า หมดปัญหาแล้วค่ะเพราะตอนนั้นเราใช้ฟิล์ม 3 ชั้น ตอนนี้เราลอกเหลือชั้นเดียวแล้วค่ะ แต่พอมาใช้จริงกลายเป็นว่ายังดับอยู่ ทำอย่างไรดีครับ

ข้อสาม จากที่เข้าเว็บมายังไม่เห็นปัญหาอะไรเลยครับ ^^
Anubiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 21:39  

ถามครับ
เวลาเล่นเพลง MP3 เครื่องเล่นมันมีแต่ปุ่ม Play/Pause
เวลาจะลเลิกเล่นเพลง ผมต้องกดปุ่ม pause และเปลี่ยนหน้าจอไปที่อื่น

ทำไมไม่มี ปุ่ม Stop ล่ะครับ?

ขอบคุณครับ

ก็เป็นอย่างนี้แหละครับ เหมือนกับว่า Android ปิดโปรแกรมเฉยๆไปไม่ได้ (ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยนะครับ) (ใช้แอพพวก Task manager ปิดให้แทน) ดังนั้น หากจะเป็นการ pause แล้วกด back ออกไปหน้าอื่นก็ไม่เป็นไรหรอกครับ แม้จะเป็น Stop มันก็ไม่ได้ต่างกัน (ทางเทคนิคแล้วต่างกันแค่ pause เวลา play จะเริ่มที่เดิม ส่วน stop จะเริ่มใหม่ ^^)
Anubiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 21:45  

Susie ผู้เขียน:

ครับ พอดีช่วงนี้มันปิดเลยแย่เลย
ไม่เป็นไรครับ ตบะแตก วิ่งโร่ไปซื้อที่พระรามเก้าแล้วครับ ^^ ได้ส่วนลดด้วย

ซื้อมา 1 วัน 1 คืน reset ตัวเองไปสองครั้ง มาจากระหว่างเล่นเกมทั้งสิ้น

พบปัญหาเวลาโทรแล้วจอดับ - - แม้พนักงานที่ศูนย์จะบอกแล้วว่า "มันผิดพลาดที่เราลอกฟิล์มไม่หมด ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วค่ะ" ...

set E-compass ยากมากมาย ลองทำหลายครั้งแล้วแต่ก็หมดปัญญา

อยากติดฟิล์มรอบเครื่องจัง กลัวใช้ไปนานๆแล้วมันจะเหลือง ยิ่งเป็นคนเหงื่อออกง่ายด้วย

นอกนั้นใช้ดีมากครับ สนุกสนาน เพื่อนเอาไปเล่นแบตหมดเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 15:29  

เรื่องสายเรียกเข้าผมติงต๊องเอง
เนื่องเพราะผมซื้อจากศูนย์แล้วเขาติดกันรอยมาให้เลยจากศูนย์(ไม่ได้ไปติดเอง)
ดังนั้นถ้ากันรอยของเขาทำเครื่องผมติงต๊อง ผมไม่ยอมจริงๆด้วย
ฮิ ฮิ

เมื่อกี้มีโทรเข้ามา หน้าจอเปิดโชว์เบอร์โทรเข้าตามที่ควรจะเป็นแล้ว(ผมยังไม่ได้แก้อะไรเลย)
ช่วงหยุดสงกรานต์คงมีเวลาถลุงเครื่องมากกว่านี้

เมื่อเที่ยงวันที่ 9 เมษา ผมเห็นมีขายที่ร้าน เทเลวิซ สีลมคอมเพล็กซ์(BTS ศาลาแดง)ครับ
กล่อง Wrap พลาสติคอย่างดี
ลองโทรไปถามเขาก่อนก็ได้ จะได้ไม่เสียเที่ยว
(ผมเดินผ่านเฉยๆ จึงไม่ทราบเบอร์ของร้านครับ)
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 05:00  

ตอนนี้ราคา mbk เหลือเท่าไหร่แล้วครับ
AnubizPaint
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 18:47  

MBK ที่ร้าน อมร น่าจะราคาเดิมนะครับ 8990

บอร์ดเงียบเหงาจัง สงสัยเล่นจนเพลินละซิ อิอิ
ssppnn552537
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 09:54  

ช่วยตอบด้วย Sad Sad Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 11:43  

ตอนแรกก็สนใจอยู่นะ พอรู้ว่ามันอัพเป็น 2.1 ไม่ได้นี่ขอผ่านเลย Neutral
Davinchyz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 11:55  

ตอนแรกก็สนใจอยู่นะ พอรู้ว่ามันอัพเป็น 2.1 ไม่ได้นี่ขอผ่านเลย Neutral

อัำพได้แล้่วนี้ครับ แต่จะทำให้เครื่องช้าลง

ลองไปอ่านตามนี้

http://lovemaq.com/?p=3177
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 12:31  

เหลือ ข้อ4 กับ ข้อ5 ครับผู้ร้ช่วยตอบที Sad
josa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เลย
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 18:29  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลในการตัดสินใจ ครับ
hewjung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 18:34  

ssppnn552537 ผู้เขียน:
เหลือ ข้อ4 กับ ข้อ5 ครับผู้ร้ช่วยตอบที Sad

4. root ก็คือ การแฮ็คเครื่องแบบโนเกียค่ะ แต่ถ้าทำแล้วประกันจะหมดทันที

5. ส่วนนี้ ตัวเครื่องจุเท่าไรรบกวนหาได้ที่หน้าแรกของ a88 ของ siamphone เลย(จริงๆแล้วไม่รู้ค่ะ แฮ่ๆ) และแอพฯต่างๆลงเครื่องเท่านั้นค่ะ แม้แต่เครื่องที่ root แล้ว
แต่มีความหวังว่า ต่อไป อาจจะเอาลง sd card ได้ค่ะ (และก็คงเฉพาะเครื่องที่ root แล้วเท่านั้น)
gifted
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 10:06  

ใครรู้บ้างว่า ศูนย์Wellcom สาขาเดอะมอลงามอยู่ชั้นไหน

ใครรู้ช่วยบอกทีน้า
jjj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 14:00  

gifted ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างว่า ศูนย์Wellcom สาขาเดอะมอลงามอยู่ชั้นไหน

ใครรู้ช่วยบอกทีน้า

อยู่ชั้น 3คับ
UKnoW
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 14:17  

มีคนใช้เยอะเหมือนกันแฮะ ^^
โปรแกรมส่ง BT ส่ง มือถือ > มือถือ ได้ไหมครับ แล้วรับไฟล์ BT ได้ใช่ไหม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 14:42  

UKnoW ผู้เขียน:
มีคนใช้เยอะเหมือนกันแฮะ ^^
โปรแกรมส่ง BT ส่ง มือถือ > มือถือ ได้ไหมครับ แล้วรับไฟล์ BT ได้ใช่ไหม

ต้องโหลดโปรแกรมใน มาร์เก็ต ครับ
tgcupid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 16:16  

A88 กับ I-mobile 8500 ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับเนี่ย
sodagigg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 01:01  

เวลาใช้งานกลางแจ้งหน้าจอ มันมืดไหมอ่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 09:43  

เมื่อวานไปห้างสรรพสินค้า แวะร้านขายมือถือ ขอดู A88 พนง.ขาย แนะนำว่า
เป็นรุ่นเพิ่งมาใหม่ เหลือเครื่องเดียว(สีขาว) เค้าบอกว่า ใช้ระบบ windows mobile
เป็นงงเลย....(สงสัยว่าขายอย่างเดียวจริงๆ) ก็เลยถามกลับไปว่า "ใช่เหรอ" คนขาย
ก็เริ่มเป็นงงเหมือนกัน หันกลับไปถาม พนง.ด้วยกันว่า เครื่องรุ่นนี้ใช้ระบบอะไร windows mobile รึเปล่า/ พนง.ด้วยกันก็บอกว่าเป็นแอนๆ อะไรนี่แหละ (ฟังแล้วก็น่ารักดีนะ)....
ความจริง เวลคัม น่าจะมีการให้ความรู้กับตัวแทนจำหน่ายบ้างก็น่าจะดี จะได้แนะนำ
ลูกค้าเกี่ยวกับคุณสมบัติของเครื่องได้ ยิ่งให้แนะนำรายละเอียดมากเท่าไหร่ ยิ่งดี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 10:58  

เมื่อวานไปห้างสรรพสินค้า แวะร้านขายมือถือ ขอดู A88 พนง.ขาย แนะนำว่า
เป็นรุ่นเพิ่งมาใหม่ เหลือเครื่องเดียว(สีขาว) เค้าบอกว่า ใช้ระบบ windows mobile
เป็นงงเลย....(สงสัยว่าขายอย่างเดียวจริงๆ) ก็เลยถามกลับไปว่า "ใช่เหรอ" คนขาย
ก็เริ่มเป็นงงเหมือนกัน หันกลับไปถาม พนง.ด้วยกันว่า เครื่องรุ่นนี้ใช้ระบบอะไร windows mobile รึเปล่า/ พนง.ด้วยกันก็บอกว่าเป็นแอนๆ อะไรนี่แหละ (ฟังแล้วก็น่ารักดีนะ)....
ความจริง เวลคัม น่าจะมีการให้ความรู้กับตัวแทนจำหน่ายบ้างก็น่าจะดี จะได้แนะนำ
ลูกค้าเกี่ยวกับคุณสมบัติของเครื่องได้ ยิ่งให้แนะนำรายละเอียดมากเท่าไหร่ ยิ่งดี

แนะนำ ดูร้าน ก่อนซื้อ
ไปซื้อที่ 0 ดีกว่าคับ
giftted
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 10:19  

ขอถามหน่อยนะคะ เวลาเพื่อนจะส่งเพลงผ่านบลูทูธมาให้เราแล้วจะส่งได้ไหมค่ะ

แล้วถ้าเรา root เครื่องแล้วมันจะช่วยอารายบ้างอะคะจะดีก่าเดิมหรอ
000000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 20:43  

giftted ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะคะ เวลาเพื่อนจะส่งเพลงผ่านบลูทูธมาให้เราแล้วจะส่งได้ไหมค่ะ

แล้วถ้าเรา root เครื่องแล้วมันจะช่วยอารายบ้างอะคะจะดีก่าเดิมหรอ

ตอบข้อ 1 . ได้ครับ แต่ต้องลงโปรแกรมเสริมก่อนถึงจะรับส่งได้ โดยตัว OS. เดิมๆของเครื่องไม่สามารถรับส่งไฟล์ได้ครับ

ตอบข้อ 2. ช่วยให้มดประกันครับ 555555 ถ้าคุณ Root เครื่องจะทำให้ปรับแต่งได้มากขึ้นถ้าคุณทำเป็น ถ้าทำไม่เป็นอาจจเกิดการเสียหายได้และจะทำให้หมดประกันครับ
เจน56456532
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 14:51  

ขาย wellcome a88 ค่ะ เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน แล้วใช้ไม่เป็น เลยตัดสินใจขายค่ะ ขอขายที่ 8000 นะค่ะ เพราะซื้อ 8990 ของครบนะค่ะ หูฟัง สายชาร์จยังไม่ได้แกะเลย นัดดูของได้ค่ะ สนใจโทรมาเลยนะค่ะ 081-4060516
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: