Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Wellcom A88 Android - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 766 / เข้าชม: 1860695
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
73%
 73%  [ 31 ]
ดี - GOOD - 4
23%
 23%  [ 10 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 42

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Wellcom A88 Android - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 14 May 2010 23:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทำไงดีครับ ใช้wifiไม่ได้ มันขึ้นเหมือนปกติแต่ว่าพอจะเข้าเน็ตมันก้อเข้าไม่ได้ครับ แก้ยังไงดีเหมือนไม่ได้ต่อเน็ตอยู่เลย
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Wellcom A88 Android - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 15 May 2010 09:20  

รุ่นนี้ผมกะลังสนใจอยู่ แล้วตกลงถ้าซื้อจะคุ้มมั้ยครับ

แล้วa88กะtattooนี่ซื้อรุ่นไหนดีกว่ากันอะครับ
yonizuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 16 May 2010 07:51  

ถ้าถามผม ผมชอบ A88 มากกว่า
slamz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 14:04  

มีปัญหา่ครับ ใครเป็นเหมือนผมมั่ง เวลาเล่นเกมใน A88 แล้วกราฟฟิคในเกมบางส่วนเป็นสี่เหลี่ยมสีดำๆครับ
อย่างเกม papa stack ด้านบนที่เป็นตัวที่เราจะต่อกลายเป็นสี่เหลี่ยมสีดำหมดเลย แล้วพอเวลาจะผ่านด่าน นาฬิกาที่หมุนข้างบนก็เป็นสี่เหลี่ยมดำๆหมุนแทน อย่างนี้เครื่องมีปัญหาหรือเปล่าครับ

อีกข้อ ผมโหลดเกม Raging thunder2 จากเน็ตมาลงเครื่อง พอเปิดเกม มันก็บอกกำลังดาวโหลดข้อมูลลง sd card
แล้วก็ค้างอยู่อย่างนั้่น ต้องทำไงครับ
inconcept
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 16 May 2010 15:00  

สี่เหลี่ยมดำๆ ผมก็เปนคับ เวลาเล่นเกมส์ ใครรุ้วิธีแก้ไขมั้ย บอกที
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 22:01  

ตอนนี้ราครมันลงยังอะคับ?
cadgy111
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 09:20  

ผมว่าผู้ใช้งานส่วนใหญ่อยู่ในกระทู้ ของ http://www.droidsans.com/forum/42 ลองเข้าไปดูมีวิธี Set A88 หลายอย่างมีประโยชน์มาก

ส่วนเกม Racing Thunder II นั้น หลังจาก ลงเสร็จแล้วต้องต่อ เน็ต ครับมันจะโหลดข้อมูลเกม มาใส่ใน SD ครับ
kanrattana
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 11:31  

ขาย 7000 บาทคับ อุปกรณ์ครบยกกล่องพร้อมใบเสร็จประกันเหลือ 10 เดือน ซื้อจากพระรามเก้า ติดต่อ 083 9229787
rainsuperman
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 14:15  

แถวรามคำแหง หาซื้อได้ที่ไหน มันหาไม่มีเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 21:29  

เดอะ มอล บางกะปิ ชันgครับ

ไม่รุ้ว่า ใกล้กัน หรือเปล่านะครัล
sesami
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 09:13  

แนะนำเรื่องหูฟังครับ ลองหาหูฟังของ Blackberry แท้ รุ่นที่ใช้กับ BB8900 มาใช้นะครับเสียงดีกว่าหูฟังเดิมเยอะเลยครับแถมยังใช้เป็น Smalltalk ได้ด้วย ส่วนหูฟังของ IPHONE ก็ใช้ฟังได้นะครับแต่ไม่สามารถใช้เป็น Smalltalk ได้ครับเนื่องจากคนรับสายอีกฝั่งจะไม่ได้ยินเสียงเราเพราะไมค์จะไม่ได้ยินเสียงครับ ส่วนถ้าใครนิ้วใหญ่กดปุ่มคีบอร์ดไม่ถนัดก็ลองหา ปากกาของ Iphone มาใช้กันนะครับสะดวกกว่าเดิมเยอะครับ Wink
Mr.Lady4
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 10:38  

ตอนนี้กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ ดูมานานศึกษามานาน เลยตกลงว่าจะไปซื้อวันศุกร์ที่จะถึงนี้ อยากถามว่า ที่ฟิวเจอร์ รังสิต มีของมาลงไปแล้วหรือยัง พอดีว่าผมไม่ค่อยจะมีเวลา เลยอยากจะตรวจสอบให้แน่ใจ ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 12:46  

มันReboot เอง เป็นทุกเครื่องป่าวครับ
ว่าจะซื้อแต่มาติดตรงนี้ละ ว่าจะเอามาเล่นเกมส์ ดูหนัง ด้วยสิ
yonizuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 16:43  

เคยดับตอนดู youtube ครับ แต่ไม่บ่อยนะ ตั้งแต่ซื้อมาดับไม่เกิน 3 ครั้ง
tongtane
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 17:15  

ซื้อมาวันนี้แต่ว่า พูดแล้วคนอื่นไม่ได้ยินเสียงเราเลยครับ
ต้องไปตั้งค่าตรงไหนป่าวครับ หรือว่าเครื่องเสีย
แนะนำด้วยครับ ขอบคุงครับ
oooops
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 07:43  

คือว่า สลับ เมม กะเพื่อนอ่าคับ

จาเอารูปในเมมเพื่อน

แต่พอถอดเมมออกมาและก็ใส่ของเพื่อน

เครื่องมันรีเองเฉย

และพอถึงตรงที่ขึ้นว่า welcome และมีเสียงตอนเปิดเครื่อง

มันก็รีเองใหม่อีก เป็นอย่างงี้เรื่อย ๆ อ่าคับ

ถอดแบตแล้วเปิดเครื่องใหม่ก็ยังเหมือนเดิมเลย

งงนะเนี่ยย

ตอนซื้อมาใหม่ ๆ ไม่เห็นเป็น
kanrattana
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 19:45  

kanrattana ผู้เขียน:
ขาย 7000 บาทคับ อุปกรณ์ครบยกกล่องพร้อมใบเสร็จประกันเหลือ 10 เดือน ซื้อจากพระรามเก้า ติดต่อ 083 9229787

ขอโทษด้วยครับไม่ได้มาปิดการขาย...ขายไปแล้ววันเดียวกับที่โพสขายเวลาประมาณ 18.30 ลดให้ 200 บาทเพราะผู้ซื้อมาเอาถึงบ้านครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับ...อ้อ ตอนนี้ผมสนใจ acer s200 อยู่ถ้าใครจะปล่อยโทรมานะครับ Laughing
trust.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 08:29  

ณ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะ แอบสนใจ
vcopcom
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 13:54  

สินค้านำเข้า เปิดให้จองแล้วครับ
NetBook 7 inch MID & eBook Google Android OS wifi ราคา 6,990 บ.
ระบบปฎิบัติการ Google Android OS
สนับสนุนภาษาไทย/อังกฤษ/จีน(และอื่นๆ)ทั้งอ่าน/พิมพ์/แสดงผล(อ่านภาษาไทยได้ไม่เป็นตัวต่างดาว จากโรงงานโดยตรงไม่ใช้แค่สนับสนุนนะครับ)
หน่วยความจำภายใน 128MB DDR2 800 Mhz
CPU VIA MW8505 600MHz
หน้าจอ TFT LCD ความสว่างสูงขนาด 7 นิ้ว 16:9 wide-screen
ระบบสัมผัสจอ สามารถเลื่อนแบบสไลด์ดับเบิ้ลคลิก,ลาก,วาง อย่างอิสระพร้อมปรับเปลี่ยนทิศทางอัตโนมัติ
ความจำสำรองภายใน 2 GB
ตัวตรวจจับทิศทางหมุนภาพอัตโนมัติทุกทิศทางตามการเปลี่ยนแปลงเคลื่อนไหว
ระบบเชื่อมต่อไร้สาย 802.11B/G/N WI-FI CERTIFIED
ระบบเสียงลำโพง สเตอริโอพร้อม ไมค์และช่องเสียบภายนอก
ความจำสำรองภายนอกสามารถต่อเพิ่ม SD card สูงสุดถึง 32 GB
• มีWI-FI เล่นnet ได้ทุกที่ ทั้ง google facebook twitter msm yahoo e-book skype
• Chat อ่านเขียน เอกสาร word excel powerpoint Games และอื่นๆ
• ลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้อีก
เงื่อนไขการรับจอง
- ระยะเวลารับจองสินค้า ตั้งแต่ 20 พค.53 ถึง 4 มิย. 53
- ไม่เสียค่าจองใครที่สนใจกรุณาส่งชื่อนาม สกุลจริง ที่อยู่ Email เบอร์โทรกลับส่งมาให้ผมที่ Emai:droids2009@gmail.com นะครับ
-สามารถรับสินค้าและชำระเงินได้ตั้งแต่วันที่ 20 มิย. 2553เป็นต้นไปครับ
เงื่อนไขการส่งสินครับ
-ลูกค้าสามารถมารับสินค้าด้วยตนเองได้ที่ เลขที่ 5111 ชั้น 5 ห้างพันทิพย์พลาซ่า บางกะปิ กรุงเทพฯ
หรือจัดส่งทาง ems โดยผมจะส่งสินค้าให้ทาง ems ทุกท่านครับเก็บค่าส่งท่านละ 85 บาท
- ท่านใดสั่งมากกว่า 1 เครื่อง ค่าส่งจะลดลงตามน้ำหนักครับ
หมายเลขบัญชีโอนเงิน
-หมายเลขบัญชี 720-2-11907-3 ธนาคาร กสิกรไทย สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์รามอินทรา
**** รอบแรกมีจำนวนจำกัดแค่ 50 เครื่องเท่านั้นครับ****
****สมาชิกท่านใดต้องการสมัครเป็นตัวแทนจำหน่าย ติดต่อได้ครับ****
สินค้าที่เราขายทุกตัวมีบริการหลังการขายที่ดี เพราะเราติดต่อกับตัวแทนจำหน่ายโดยตรง
เมื่อลูกค้ามีปัญหาด้านการใช้งาน เรามีวิศวกรไว้แก้ปัญหาให้ลูกค้าโดยเฉพาะ
เพื่อความมั่นใจของลูกค้าว่าเชื่อถือได้ร้านของผม
magiccd.weloveshopping.com ,http//tt-android.blogspot.com
หรือชมและทดลองใช้งานสินค้าตัวอย่างได้ที่
เลขที่ 5111 ชั้น 5 ห้างพันทิพย์พลาซ่า บางกะปิ กรุงเทพฯ
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร. 082-3344850 ,0826860371
แวะไปชมสินค้าได้ครับ ขอบคุณครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 13:54  

ใครรู้วิธีทำให้ไม่ชาร์จแบต เมื่อต่อผ่าน USB กับ คอม บ้าง กลัวแบตเสื่อม เพราะต้องต่อกับคอมบ่อย

และใครรู้วิธีเชื่อมต่อ edge กับ notebook บ้าง เพราะบางครั้งมันก็ต่อได้บางครั้งก็ต่อไม่ได้

แล้ว 3G มันใช้ยังไง

ไม่รู้จริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 22:24  

vcopcom ผู้เขียน:
สินค้านำเข้า เปิดให้จองแล้วครับ
NetBook 7 inch MID & eBook Google Android OS wifi ราคา 6,990 บ.
ระบบปฎิบัติการ Google Android OS
สนับสนุนภาษาไทย/อังกฤษ/จีน(และอื่นๆ)ทั้งอ่าน/พิมพ์/แสดงผล(อ่านภาษาไทยได้ไม่เป็นตัวต่างดาว จากโรงงานโดยตรงไม่ใช้แค่สนับสนุนนะครับ)
หน่วยความจำภายใน 128MB DDR2 800 Mhz
CPU VIA MW8505 600MHz
หน้าจอ TFT LCD ความสว่างสูงขนาด 7 นิ้ว 16:9 wide-screen
ระบบสัมผัสจอ สามารถเลื่อนแบบสไลด์ดับเบิ้ลคลิก,ลาก,วาง อย่างอิสระพร้อมปรับเปลี่ยนทิศทางอัตโนมัติ
ความจำสำรองภายใน 2 GB
ตัวตรวจจับทิศทางหมุนภาพอัตโนมัติทุกทิศทางตามการเปลี่ยนแปลงเคลื่อนไหว
ระบบเชื่อมต่อไร้สาย 802.11B/G/N WI-FI CERTIFIED
ระบบเสียงลำโพง สเตอริโอพร้อม ไมค์และช่องเสียบภายนอก
ความจำสำรองภายนอกสามารถต่อเพิ่ม SD card สูงสุดถึง 32 GB
• มีWI-FI เล่นnet ได้ทุกที่ ทั้ง google facebook twitter msm yahoo e-book skype
• Chat อ่านเขียน เอกสาร word excel powerpoint Games และอื่นๆ
• ลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้อีก
เงื่อนไขการรับจอง
- ระยะเวลารับจองสินค้า ตั้งแต่ 20 พค.53 ถึง 4 มิย. 53
- ไม่เสียค่าจองใครที่สนใจกรุณาส่งชื่อนาม สกุลจริง ที่อยู่ Email เบอร์โทรกลับส่งมาให้ผมที่ Emai:droids2009@gmail.com นะครับ
-สามารถรับสินค้าและชำระเงินได้ตั้งแต่วันที่ 20 มิย. 2553เป็นต้นไปครับ
เงื่อนไขการส่งสินครับ
-ลูกค้าสามารถมารับสินค้าด้วยตนเองได้ที่ เลขที่ 5111 ชั้น 5 ห้างพันทิพย์พลาซ่า บางกะปิ กรุงเทพฯ
หรือจัดส่งทาง ems โดยผมจะส่งสินค้าให้ทาง ems ทุกท่านครับเก็บค่าส่งท่านละ 85 บาท
- ท่านใดสั่งมากกว่า 1 เครื่อง ค่าส่งจะลดลงตามน้ำหนักครับ
หมายเลขบัญชีโอนเงิน
-หมายเลขบัญชี 720-2-11907-3 ธนาคาร กสิกรไทย สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์รามอินทรา
**** รอบแรกมีจำนวนจำกัดแค่ 50 เครื่องเท่านั้นครับ****
****สมาชิกท่านใดต้องการสมัครเป็นตัวแทนจำหน่าย ติดต่อได้ครับ****
สินค้าที่เราขายทุกตัวมีบริการหลังการขายที่ดี เพราะเราติดต่อกับตัวแทนจำหน่ายโดยตรง
เมื่อลูกค้ามีปัญหาด้านการใช้งาน เรามีวิศวกรไว้แก้ปัญหาให้ลูกค้าโดยเฉพาะ
เพื่อความมั่นใจของลูกค้าว่าเชื่อถือได้ร้านของผม
magiccd.weloveshopping.com ,http//tt-android.blogspot.com
หรือชมและทดลองใช้งานสินค้าตัวอย่างได้ที่
เลขที่ 5111 ชั้น 5 ห้างพันทิพย์พลาซ่า บางกะปิ กรุงเทพฯ
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร. 082-3344850 ,0826860371
แวะไปชมสินค้าได้ครับ ขอบคุณครับ

อะไรของมัน โทรศัพไร ยี้ห้อไร รูปไหน หรือ a88 ครับเพ่
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 09:07  

ส่งไฟล์เพลง คลิบ ทาง bluetooth ยังไง
gosix99
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 24 May 2010 16:22  

อยากทราบราคามือถือตอนนี้ครับ Wellcom A88
ไปถามที่ขอนแก่น 9500 บ้าไปลแวเปิดตัวยัง 8990เองครับ
ยังไงช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 19:54  

ใช่ๆ อยากรู้ราคาด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 13:28  

คือว่าเราจะตั้งพื้นหลังตอนล็อกเครื่องยังไงครับ แล้วก้อเราจะตั้งค่า proxy ยังไงครับ คือของผมมันต้องใช้ username+ passwordด้วย ขอบคุณครับ
ขก.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 09:14  

gosix99 ผู้เขียน:
อยากทราบราคามือถือตอนนี้ครับ Wellcom A88
ไปถามที่ขอนแก่น 9500 บ้าไปลแวเปิดตัวยัง 8990เองครับ
ยังไงช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

ที่ร้าน Wellcom ที่ตึกคอม ชั้น 3
ราคา 8990 นี่ครับ
เพิ่งไปดูมาเมื่อวานแต่ยังไม่ซื้อ Very Happy Very Happy
wondee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 22:27  

รอดูราคา HTC Wildfire ก่อนครับผม
มือใหม่จริงนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 10:06  

รุ่นนี้จะใช้ 2.2 ได้มั้ยนะ จะเอามาแชร์ 3G ให้โน๊ตบุ้ก
Mr.Lady4
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 11:55  

พึ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองครับ สดๆร้อนๆ ราคา 8990 ที่ฟิวเจอร์
ลองเล่นดูก็โอเคนะ ยังมือใหม่อยู่ แต่มีปัญหาอยู่ที่บูลทูด
คือตัวเครื่องโทรศัพท์จับสัญญาณจากตัวอื่นได้
แต่คู่สัญญาณกับจับเจ้าโทรศัพท์ไม่ได้เลย ทั้งโน๊ตบุกค์ และ โทรศัพท์เครื่่องเก่า
ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ด้วยคับ ช่วยแนะนำหน่อย หากกรณีอย่างว่านี้
มันมีปัญหา จะได้ไปเปลี่ยน ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 13:49  

Mr.Lady4 ผู้เขียน:
พึ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองครับ สดๆร้อนๆ ราคา 8990 ที่ฟิวเจอร์
ลองเล่นดูก็โอเคนะ ยังมือใหม่อยู่ แต่มีปัญหาอยู่ที่บูลทูด
คือตัวเครื่องโทรศัพท์จับสัญญาณจากตัวอื่นได้
แต่คู่สัญญาณกับจับเจ้าโทรศัพท์ไม่ได้เลย ทั้งโน๊ตบุกค์ และ โทรศัพท์เครื่่องเก่า
ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ด้วยคับ ช่วยแนะนำหน่อย หากกรณีอย่างว่านี้
มันมีปัญหา จะได้ไปเปลี่ยน ขอบคุณคับ

ในหน้าแรกๆเค้าก็มีบอกอยู่นิครับ ว่าให้ใชช้แอป บลูทูชไฟล์ทรานส์เฟอร์ในการรับ-ส่งข้อมูลผ่านบลูทูชอะครับ
Mr.Lady4
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 17:44  

Anonymous ผู้เขียน:

ในหน้าแรกๆเค้าก็มีบอกอยู่นิครับ ว่าให้ใชช้แอป บลูทูชไฟล์ทรานส์เฟอร์ในการรับ-ส่งข้อมูลผ่านบลูทูชอะครับ

ขอบคุณมากคับ แต่ตอนนี้มีปัญหาตรงเข้าเน็ตไม่ได้ ทั้งๆที่รับ Wifi ของมหาลัยได้แล้ว Gmail ก้อเข้าไม่ได้ เหมือนมันไม่รับสัญญาณ เลยไม่สามารถเข้าไปโหลด App เพิ่มไม่ได้ ช่วยหน่อยคับ
วีวี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 21:04  

ขอสัมครสมาชิก A88 ด้วยคนครับ
วันนี้เพิ่งไปถอยใหม่ป้ายแดงมาใหม่สดๆเลยยยย
กะว่าจะซื้อเป้นของขวัญวันเกิด surprise ให้แฟน
แต่ขอแอบเอามาเล่นก่อน อิ อิ อิ อิ
Mr.Lady4
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 13:57  

ขอบคุณมากคับ แต่ตอนนี้มีปัญหาตรงเข้าเน็ตไม่ได้ ทั้งๆที่รับ Wifi ของมหาลัยได้แล้ว Gmail ก้อเข้าไม่ได้ เหมือนมันไม่รับสัญญาณ เลยไม่สามารถเข้าไปโหลด App เพิ่มไม่ได้ ช่วยหน่อยคับ

ตอนนี้สามารถต่อwifiของมหาลัยได้แล้ว วิธีแก้ที่ลองผิดลองถูกจนสำเร็จก้อ เข้าไปที่บราวเซอร์หลักแล้วเป็นหน้าใหม่ มันก้อจะแสดง ชื่อ ก่ะ พาสเวิร์ดของ จุดบริการนั้นๆ (เผื่อคนที่เป็นแบบผมเจอปัญหานี้)
แต่ว่าตอนนี้มีปัญหาอีกแล้วคับ คือว่า หลังจากเข้าเน็ตได้เรียบร้อย แล้วจะไปโหดลappเพิ่ม ระยะเวลาการดาวโหลดนั้นนานมากต่อหนึ่งโปรแกรม เลยไม่รู้ว่า มันโหลดแล้วหรือยังหรือว่ากำลังโหลดอยู่ ดูไม่ออกเลย (เหมือนเคยมีคนโพสปัญหานี้แล้วแต่ผมหาไม่เจอจริงๆ) ช่วยหน่อยนะคับ แล้วถ้าโหลดappมาได้แล้วเนี่ย เราจะสามารถหาตัวที่ดาวโหลดนั้นได้ที่ไหน แล้วจะติดตั้งอย่างไง ช่วยหน่อยนะคับ งบเอง มาสองวันแล้ว ขอบคุณคับ
thunbalove
Year's Star

จังหวัด: พัทลุง
วันที่โพสท์ : 31 May 2010 21:01  

ช่วยหน่อยครับ ของผมเวลาใช้ซิมทรูคนอื่นโทรเข้ามาสายไม่ว่างตลอดเลยครับ เป็นเพราะอะไรช่วยตอบหน่อยครับ
Mr.Lady4
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 18:18  

โหลด app จาก market ไม่ได้เลยสักก่ะอัน

ทั้งๆที่ต่อเน็ต ดู youtube ได้แล้ว

เป็นเพราะอะไรคับ ใช้ wifi ของมหาลัยอ่ะ

ยากให้ช่วยหน่อย ว่าตั้งไปตั้งค่าอะไรก่อน

มือใหม่จริงๆ ช่วยหน่อยนะคับ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 18:22  

อยากรู้เกี่ยวกับกล้องอ่ะคับ เป็นยังไงบ้าง ภาพชัดไหม

อธิบายหน่อยคับ ^^

เเล้วถ้าเอารุ่นนี้ ไปเทียบ กับ nokia 8500 ตัวไหนดีกว่าคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 20:07  

โดยส่วนตัวผมจากที่ได้ลองเล่น8500ของเพื่อนแล้ว ผมว่าถ้าชอบเล่นเกม มีแอปให้เล่ยเยอะๆ และชอบหน้าจอcapactiveที่ลื่นกว่า8500มาก ผมก็คิดว่ารุ่นนี้ดีกว่า แต่ถ้าชอบกล้องชัดหน่อย ไม่สนใจหน้าจอcapactive และชอบลำดพงดีหน่อยก็แนะนำรุ่นนี้จะดีกว่า

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ปล.โดยส่วนตัวผมชอบรุ่นนี้เพราะชอบเล่นเกม Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 20:12  

โดยส่วนตัวผมจากที่ได้ลองเล่น8500ของเพื่อนแล้ว ผมว่าถ้าชอบเล่นเกม มีแอปให้เล่ยเยอะๆ และชอบหน้าจอcapactiveที่ลื่นกว่า8500มาก ผมก็คิดว่ารุ่นนี้ดีกว่า แต่ถ้าชอบกล้องชัดหน่อย ไม่สนใจหน้าจอcapactive และชอบลำดพงดีหน่อยก็แนะนำรุ่นนี้จะดีกว่า

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ปล.โดยส่วนตัวผมชอบรุ่นนี้เพราะชอบเล่นเกม Laughing Laughing Laughing

เอ้อ อันนี้หมายความว่า5800XMใช่ปะ ท่าไม่ใช่ก้ขออภัยด้วยครับ(ถ้าใช่ผมก็พิม8500ตามน้ำไปเรียบร้อยแล้ว) Laughing Laughing Laughing
ช่วยหน่อยคร๊าบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 14:31  

พอดีว่าผมจะออกไปซื้อมือถือวันนี้..

แต่พูดตามตรงนะครับว่า..

ลังเลอยู่มาก ระหว่าง A88 กับ Spica อ่าครับ..

2 รุ่นนี้มีข้อได้เปรียบเสียเปรียบกันยังไงบ้างครับ..

ยังไงรบกวนคนรักแอนดรอยด์ตอบให้หน่อยครับ..

ขอบคุณล่วงหน้าครับรบกวนด้วยนะครับ ^^
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 17:12  

ช่วยหน่อยคร๊าบ ผู้เขียน:
พอดีว่าผมจะออกไปซื้อมือถือวันนี้..

แต่พูดตามตรงนะครับว่า..

ลังเลอยู่มาก ระหว่าง A88 กับ Spica อ่าครับ..

2 รุ่นนี้มีข้อได้เปรียบเสียเปรียบกันยังไงบ้างครับ..

ยังไงรบกวนคนรักแอนดรอยด์ตอบให้หน่อยครับ..

ขอบคุณล่วงหน้าครับรบกวนด้วยนะครับ ^^

ไปเจอมา ลองอ่านดูนะคับ

WellcoM A88 vs Samsung Galaxy Spica

ลิงค์เเรก http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=137240
ลิงค์ต่อ http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=137284&pid=1652194&mode=threaded&start=
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 23:10  

ขอถามหน่อยน่ะครับว่า

ระหว่าง nk5800 กับ a88 ถ้าเปรียบเทียบดูแล้ว

รุ่นไหนน่าใช้กว่าครับ
WC-A66
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 16:42  

WC-A66 ผู้เขียน:
มาแล้วครับ A66 ราคา 6 พันกว่าบาท

สเปกครับ http://www.telewizboonchai.com/new/phone.php?PID=819
modern_nut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 07:57  

ทำไมเวลามี misscall บางทีก็มีสัญลักษณ์เตือนตรงแถบด้านบน บางครั้งก็ไม่มีอ่าคับ

บางทีไม่มีเซงมากเลย ไม่รู้ว่ามีคนโทรเข้า ใครเป็นแบบผมบ้าง Confused
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 17:58  

อยากรู้อ่าคับ

ตัวนี้ ลงเเอฟเยอะๆ นานๆเข้า เครื่องจะช้าหรือเปล่าคับ

เเล้วเวลามีข้อความ สายไม่ได้รับ มันจะเเสดงตรงไหน ยังไงคับ

เเล้วเรื่องกล้อง เหนว่ามี เเอฟ FXcamera มันเป็นยังไงหรอคับ ถ่ายภาพชัดขึ้นหรอคับ

เเล้วเท่ากับกล้อง 3.2 ของ nokia5800xm หรือเปล่าคับ มันมีโหมดอะไร ทำอะไรได้บ้างคับ ถ้าเป็นไปได้ มีโหมด marcro panorama ไหมคับ

สุดท้าย ถ้าเอาไปเทียบกับ i-mobile 8500 nokia5800xm เเล้วก็ samsung monte ละคับ ตัวไหนดีกว่า ???

ช่วยตอบทีคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 18:18  

rt ผู้เขียน:

ตัวนี้ ลงเเอฟเยอะๆ นานๆเข้า เครื่องจะช้าหรือเปล่าคับ

เเล้วเวลามีข้อความ สายไม่ได้รับ มันจะเเสดงตรงไหน ยังไงคับ

เเล้วเรื่องกล้อง เหนว่ามี เเอฟ FXcamera มันเป็นยังไงหรอคับ ถ่ายภาพชัดขึ้นหรอคับ

เเล้วเท่ากับกล้อง 3.2 ของ nokia5800xm หรือเปล่าคับ มันมีโหมดอะไร ทำอะไรได้บ้างคับ ถ้าเป็นไปได้ มีโหมด marcro panorama ไหมคับ

สุดท้าย ถ้าเอาไปเทียบกับ i-mobile 8500 nokia5800xm เเล้วก็ samsung monte ละคับ ตัวไหนดีกว่า ???

?? Laughing
newnewiiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 21:33  

ใครเป็น บ้างเอ่ย

เวลาถ่ายรูป

แล้วมานจะเขียว ๆ อ่ะ

เดี๋ยวเป็น เดี๋ยวหาย
NidSs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 02:26  

newnewiiz ผู้เขียน:
ใครเป็น บ้างเอ่ย

เวลาถ่ายรูป

แล้วมานจะเขียว ๆ อ่ะ

เดี๋ยวเป็น เดี๋ยวหาย

a88 หวังเรื่องกล้องไม่ได้นะคะ เพราะไม่มี Auto Focus จะทำให้ถ่ายภาพไม่ชัดในระยะไกล้ๆ
อาจจะมีแสงผิดเพี้ยนจากแสงตกกระทบด้วยค่ะ ถึงกล้องจะ 5ล้าน ก็ตาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 13:41  

ดูท่าspicaจะน่าใช้กว่านะ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 18:45  

ผมว่าโดยรวมA88น่าใช้กว่าspicaนะ

ถึงA88จะไม่มีออโต้โฟกัส แต่ว่าเวลาเล่นเกมหรือเวลาเลื่อนหน้าจอA88จะลื่นกว่าspicaพอสมควร
ที่ดห็นได้ชัดที่สุดก็คือการเล่นเกมอะครับ ของเพื่อนผมใช้spicaเวลาเล่นเกมแล้วมันแลคแทบทุกเกมเลย เกมที่ภาพสวยนิดหน่อยก็แลคแล้ว ในขณะที่A88ลื่นกว่ามากอะครับ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 21:36  

a88 เล่นเกมสนุกมากครับ
แต่ตอนนี้ ผมลงโปรแกรมไปพอประมาณ เวลาเล่นเกมก็เริ่มมีอาการกระตุกเหมือนกันครับ
ไม่รู้ว่าเป็นที่โปรแกรมไหนกินแรมเยอะรึปล่าว

แต่ลง GDE แล้วสวยดีครับ

^^
1223
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 10:25  

a88 มันเปิด mp4 กับ flv ไม่ได้เลยหรอครับโหลดมาแล้วเปิดไม่ได้เลยต้องลงappตัวไหนเพิ่มดีครับ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 13:30  

1223 ผู้เขียน:
a88 มันเปิด mp4 กับ flv ไม่ได้เลยหรอครับโหลดมาแล้วเปิดไม่ได้เลยต้องลงappตัวไหนเพิ่มดีครับ

ถ้าเป็น FLV จะเปิดไม่ได้อะครับ ต้องลองแปลงไฟล์เป็น MP4 หรือ 3gp
แต่ไฟล์ต้องเป็นชนิด ที่เขาบอกมาอะครับ (MPEG-4 SP, H.263 และ H.264 AVC)
ส่วน MP4 ชนิดอื่นอาจจะเปิดไม่ได้อะครับ ต้องใช้โปรแกรมแปลงไฟล์ก่อน
หรือถ้าโหลดจาก youtube ให้ลองใช้ firefox แล้วโหลด Add-ons มาใช้อะครับ
ชื่อว่า downloadhelper แล้วเวลาโหลด จะมีให้เลือกเป็น MP4 หลายแบบ
ถ้าเลือกแบบความละเอียดสูงจะเปิดในคอมชัด แต่บางไฟล์อาจจะเปิดใน a88 ไม่ได้อะครับ
ถ้าจะโหลดให้เปิดใน a88 ได้ ให้เลือกอันที่มีตัว [HQ18] อยู่ข้างหน้าชื่อไฟล์อะครับ
เราจะสามารถนำไฟล์มาเปิดใน a88 ได้เลย โดยที่ไม่ต้องใช้โปรแกรมแปลงไฟล์เลยครับ
แค่นี้เราก็สามารถชมคลิป mp4 ที่เราชื่นชอบ ใน a88 ได้ทุกเมื่อแล้วอะครับ

^^

rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 15:23  

rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 15:26  

ผมว่าโดยรวมA88น่าใช้กว่าspicaนะ

ถึงA88จะไม่มีออโต้โฟกัส แต่ว่าเวลาเล่นเกมหรือเวลาเลื่อนหน้าจอA88จะลื่นกว่าspicaพอสมควร
ที่ดห็นได้ชัดที่สุดก็คือการเล่นเกมอะครับ ของเพื่อนผมใช้spicaเวลาเล่นเกมแล้วมันแลคแทบทุกเกมเลย เกมที่ภาพสวยนิดหน่อยก็แลคแล้ว ในขณะที่A88ลื่นกว่ามากอะครับ

spica อัพ android เป็น 2.1 เเล้ว T^T

อันไหนน่าใช้กว่าเนี่ย

1.6 กับ 2.1 มีไรต่างกันบ้างคับ ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 17:19  

มันเปิดไฟล์ zip ได้หรือเปล่าขอบคุณล่วงหน้าครับ
dragoncat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 17:37  

2.1ขึ้นไปจะสามารถรับส่งบลูทูธได้แล้วนะครับ

นอกนั้นก็ไม่น่าจะต่างอะไรกันมาก
dusitc
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 22:40  

1.6 ก็รับส่ง file ได้แล้วครับ
วันนี้ไป load ใน market มา
เข้าไปใน market แล้ว พิมพ์ ค้นหา bluetooth file transfer
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 01:31  

-เรื่องลงแอฟ เยอะๆ ผมก็ลงไปพอประมาณ ตอนนี้มันก็ไม่ช้านะครับ ยังเร็วอยู่ แต่มีอาการกระตุกเฉยๆ อะคับ แต่การใช้งานก็ยังปกติดีครับ อิอิ
ไม่รู้ว่าจะมีใครพอแนะนำ วิธีลดอาการกระตุกนี้ได้มั่งอะครับ ลองใช้ task killer แล้ว ก็ยังกระตุกอยู่ดี ไม่รู้ต้องรีเซ็ตข้อมูลเป็นค่าจากโรงงานรึปล่าวนะครับ

-เวลามีสายไม่ได้รับ ปกติจะแสดงที่แท็บด้านบนฝั่งซ้าย เป็นรูปลูกศรสีแดง จะอยู่บริเวณเดียวกับการแจ้งเตือนทั่วไปอะครับ

-ส่วน FXcamera ผมยังไม่ได้ลองครับ แต่มีคนเคยใช้กับ a88 แล้วบอกว่าถ่ายรูปสนุกขึ้น ถ่ายแนวโลโม่ก็ได้ ปรับถ่ายแนวแปลกๆ ก็ได้อะครับ
แต่เรื่องความชัดของรูป ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ เพราะ FXcamera เหมือนแค่ดัดแปลงไฟล์ต้นฉบับจากกล้องอีกที ถ้าไฟล์ต้นฉบับที่เราถ่ายไม่ชัด มันก็ช่วยอะไรไม่ค่อยได้อะคับ

-เรื่องกล้อง ถ้าจะเทียบกับยี่ห้ออื่น คงจะไม่ไหวอะครับ แค่พอถ่ายเล่นขำๆ อย่าเอาไปเทียบเลยเนอะๆๆ
ยิ่งเรื่อง macro นี่ไม่มีอยู่แล้วอะครับ เพราะเป็น fixfocus ครับ

-แล้วถ้าจะเลือกระหว่าง 3 รุ่นที่บอกมา ก็แล้วแต่การใช้งานและความชอบอะคับ
ส่วนไอโมบาย 8500 เห็นคนอื่นบอกว่ามีปัญหาเยอะไม่รู้จริงรึปล่าวนะคับ
ที่จริงผมลังเลอยู่ระหว่าง i858 ของไอโมบาย กับ wellcom a88
แต่รอ i858 ไม่ไหว เลยลองซื้อ a88 มาใช้ดู และก็ชอบมากครับ
ส่วนตอนนี้ได้ข่าวว่า i858 ของไอโมบายกำลังจะคลอดมาแล้ว
และลูกค้าก็หนีไปซื้อยี่ห้ออื่นซะเยอะแล้ว แถมได้ข่าวว่าเป็น android 1.6 อีก
ก็ไม่รู้ว่ากว่าจะอัพเป็น 2.1 จะนานเหมือนตอนจะวางขายรึปล่าวนะครับ ก็รอดูกันต่อไป
แหะๆๆ

^^
itchaz
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 08:07  

ผม เป็นมือใหม่คัรบ ลองโหลดโปรแกรม fxcamera มาใช้ดู แต่มันมีปัญหาคือ ถ่ายไปแล้ว ถ้าจะถ่ายอีกที ภาพมันไม่ขึ้นแล้ว ครับ ต้องออกละเข้าใหม่ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นมั่งครับ แล้วก็โปรแกรม พวก sip client อีกครับ ชอบ ค้างจนขึ้น force close/ waiting พอ ปิดไป จะรับโทรสับไม่ได้เลย ถ้าเป็นปัญหาที่ตัวเครื่อง จะได้เอาไปเคลมครับ ขอคุณมากครับ
Anubiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 09:29  

FxCamera เวลาถ่ายเสร็จก็ต้อง setting แล้วออก ทีนึง ภาพถึงจะมา ผมก็เป็นและคิดว่าหลายๆคน (หรืออาจจะทุกคน) ก็เป็นนะครับ ทำใจๆ
HeLP mE plEase
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 10:08  

หน้าจอ a88 มันจามันแล้วเหมือนจะคล้ำมืดๆ กว่ามือถือทั่วไปรึป่าวครับ เอาไปเทียบกับ ไอโฟนหรือว่า แอลจีแล้วมันที่มืดๆคล้ำมากครับแถมภาพไม่คมเหมือนด้วย หรือว่าจอผมไม่ดีเองครับ รบกวนผู้รู้ตอนที
itchaz
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 10:33  

ผมลอวใช้โปรแกรม ดู dead pixel แล้วเจอ 1 จุดตอนภาพเป็นสีดำอะครับ แล้ว ถ้าปรับภาพสว่างๆ จะเห็นหลายจุดเลย แต่ละจุดจะห่างเท่าๆกันทั้งหน้าจอ เหมือนเป็นจุดตัด ตอตี้ตารางอะครับ ปกติ หรือป่าวครับ เพื่อนๆท่านอื่น ลองมายังคัรบ หรือว่าจะไปเคลม ดี ยังอยุ่ใน วาระที่เปลี่ยนเครื่องได้อยุ่เลย :lol:
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 20:03  

GDA นี่คือไรหรอครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 20:13  

HeLP mE plEase ผู้เขียน:
หน้าจอ a88 มันจามันแล้วเหมือนจะคล้ำมืดๆ กว่ามือถือทั่วไปรึป่าวครับ เอาไปเทียบกับ ไอโฟนหรือว่า แอลจีแล้วมันที่มืดๆคล้ำมากครับแถมภาพไม่คมเหมือนด้วย หรือว่าจอผมไม่ดีเองครับ รบกวนผู้รู้ตอนที

ดูความละเอียดหน้าจอก่อนดิครับ แล้วค่ิอยมาบ่น

เอาไปเทียบกันไอโฟน....ราคาต่างกันขนาดนั้นก็ช่างกล้าเอามาเทียบนะ Mad

ส่วนหน้าจอมืด อาจจะอยู่ที่การปรับความสว่างก็ได้นะ หรือแบ๊คกราวน์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 20:31  

ตกลงa88กะspicaอันไหนดีกว่ากันอะครับ

ขอแบบเป็นความเห็นส่วนตัวก็ได้ เพราะสับสนจริงๆ อยากซื้อมือถือใหม่แล้วด้วย

เอาแบบบอกข้อดี-เสีย ที่เห็นชัดๆๆๆๆๆเลยอะครับ

ขอบคุนล่วงหน้าครับ
ToOdDang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 00:13  

โดยส่วนตัวผมใช้ a88 พบว่าการทำงานค่อนข้างลื่นมากเนื่องจากได้ RAM ที่มากกว่า
ผมว่า Spica ที่ให้ RAM มาแค่ 128 ผมว่าคงไม่เหมาะกับการใช้งานจริงสักเท่าไรครับ แต่ a88 ก็มีข้อเสียอยู่ที่กล้อง แต่ก็ไม่ถึงกับแย่มากครับ ตอนนี้ก็รอให้อัพเวอร์ชันเป้น 2.1 หรือถ้าโชคดีอาจจะได้เป้น 2.2 ^^
(ถ้าไม่ anti house band a88 ผมว่าเป็นตัวเลือกที่ดีครับ)
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 02:18  

เหมือนในบอร์ดหน้าที่ผ่านมา (หน้า 6) ก็มีท่านที่เอารีวิวมาฝากเปรียบเทียบระหว่าง a88 กับ spica อะครับ
ก็แล้วแต่ความชอบและการใช้งานดีกว่ามั้งครับ
แต่เป็นผม ส่วนตัวเลือก a88 อะครับ เพราะมันลื่นนี่แหละ
ส่วนกล้องก็ไม่ค่อยได้ถ่ายจากมือถือเท่าไหร่อะครับ แค่ถ่ายเล่นหนุกๆ
เพราะใช้ถ่ายงานปกติ ส่วนมากก็จะใช้ DSLR อะครับ
ฯลฯ

หรือว่าจะลองอ่านรีวิวหน้าที่ผ่านมาประกอบการตัดสินใจดูก่อนนะครับ
เพราะการใช้งานของบางท่านอาจจะเหมาะกับ spica ก็ได้อะคับ

^^
l3 i l2 cl.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 09:07  

ส่วนตัวผม ชอบ A88 มากกว่านะครับ อย่างที่คุณทวิสเตอร์ บอกนั่นแหระครับ แล้วแต่ คนใช้งานครับ เรื่องกล้อง ผมก็ไม่ได้คำนึงอะไรกับมันมากมาย เพราะส่วนมากผมใช้แต่ กล้อง DSLR เช่นกันครับ

ตอนนี้ผมอยากรู้มากๆครับ ว่าการ Root มันทำเพื่ออะไร แล้ว ถ้าทำมันจะหลุดประกันไหม ไม่ทำก็ได้ใช่ไหม ครับ ผม
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 15:49  

^
^
อยากรู้เหมืนอกันคับ Laughing
sodatoa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 16:32  

ปอ ขก ผู้เขียน:
Software G-Sensor Calibration ที่อยู่ใน Setting มัน Error ครับ

ลอง Calibrat ให้ตรง แล้วลองเอียงเครื่องไปทางขวา แล้วสังเกตฟองอากาศในแท่งเขียวๆดูครับ

A88 เป็นทั้งล็อต

แก้ไข โดยวางราบที่พื้นเรียบๆ จัดลูกน้ำเขียวๆให้ลงตรงกลาง กด calibret Razz

สรุปอันนี้มัน Error แต่แก้ได้ใช่มั้ยครับ

แล้วขอถามต่อนะครับ G sensor ที่ว่านี่
สามารถเล่นเกม Asphalt 5 ได้มั้ยครับ

แล้วจากคำถามแรกนะครับ ถ้าเกิดมัน error แล้วแก้ไม่ได้เวลาเล่นเกมแล้วใช้ G sensor ก็คงจะมีปัยหาด้วยใช่มั้ยครับ
l3 i l2 cl.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 17:07  

l3 i l2 cl. ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมอยากรู้มากๆครับ ว่าการ Root มันทำเพื่ออะไร แล้ว ถ้าทำมันจะหลุดประกันไหม ไม่ทำก็ได้ใช่ไหม ครับ ผม

ขอความกรุณาตอบผมด้วย นร้าคร๊าฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 19:02  

แถวมาบุญครองมีขายa88มั้ยครับ

วันอาทิตย์กะจะไปดูPrince of Persia แล้วจะได้ไปซื้อเลยอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 20:40  

อยากทราบว่า ถ้าใช้กล้องของa88 ถ่ายรูปเอกสารขนาดA4 อักษรขนาดประมาณ14-16 สามารถอ่านตัวอักษรได้ชัดมั้ยครับ ถ้าอ่านได้จะซื้อเลยครับ หรือใครมีตัวอย่างภาพให้ดูก็ดีนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 20:58  

a88กับspicaตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 12:46  

เหมือนหน้าจอของ a88มันจา แตกๆมั้ยครับแบบว่า ของspicaยังดูสบายตากว่า แถมคมชัดกว่าด้วย
sodatoa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 14:48  

ขอความกรุณาตอบผมด้วย นร้าคร๊าฟ

ทำเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพของตัว software ให้ดีขึ้นครับ ถ้าพูดแบบเข้าใจง่ายๆรวมๆเลยนะ
ให้นึกถึง windows XP แล้วล้างเครื่อวลงใหม่เป็น windows 7 แบบนั้นแหละครับ

จะทำก็ได้ ไม่ทำก็ได้
ถ้าทำจะทำให้เครื่องมีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น แต่ถ้าหากเราทำผิดพลาดอาจจะทำให้ software ในเครื่องเสียหายได้ และไม่รู้ด้วยวว่าประกันจพรับผิดชอบจากการ Root หรือป่าว

แต่ตอนนี้ตามข่าวคือ Wellcom ก็จะอัพเกรดให้จากเวอร์ 1.6 เป็น 2.1อยู่แล้วนะครับ ตามข่าวข้างบน

ผมก็ไม่ค่อยรุ้ละเอียดอะไรมาก รอให้ผู้รู้จริงมาตอบเพิ่มดีกว่า
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 15:54  

sodatoa ผู้เขียน:

ทำเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพของตัว software ให้ดีขึ้นครับ ถ้าพูดแบบเข้าใจง่ายๆรวมๆเลยนะ
ให้นึกถึง windows XP แล้วล้างเครื่อวลงใหม่เป็น windows 7 แบบนั้นแหละครับ

ถ้าทำจะทำให้เครื่องมีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น แต่ถ้าหากเราทำผิดพลาดอาจจะทำให้ software ในเครื่องเสียหายได้ และไม่รู้ด้วยวว่าประกันจพรับผิดชอบจากการ Root หรือป่าว

แต่ตอนนี้ตามข่าวคือ Wellcom ก็จะอัพเกรดให้จากเวอร์ 1.6 เป็น 2.1อยู่แล้วนะครับ ตามข่าวข้างบน

ผมก็ไม่ค่อยรุ้ละเอียดอะไรมาก รอให้ผู้รู้จริงมาตอบเพิ่มดีกว่า

อัพเป็น 2.1 เเล้วหรอคับ
yonizuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 21:43  

ได้ข่าวมาเหมือนกันครับ ว่าทางศูนย์กำลังรอผลการส่งสเปค A88 ให้ทางดีวีลอปเปอร์ของกูเกิ้ล
ว่าสามารถใช้ 2.1 ได้หรือเปล่า ถ้าได้เขาบอกว่าอัพให้ฟรีครับ (ถ้าได้นะ)

ตามความคิดโง่ๆของผม ผมว่ายากครับ ฮาร์ดแวร์ไม่ตรงกันหลายอย่างเลย
lancer96
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 23:14  

A88 ของผมวันนี้ไม่ได้ใช้อะไรเลยแต่เปิดเครื่องไว้ใส่ในซองหนังและใส่ในกระเป๋าใส่ของอีกที ถึงบ้านงัดออกมาปรากฎว่าร้อนมากร้อนเหมือนน้ำอุ่นเลย

ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ใครเคยเจอเหตุการณ์อย่างนี้บ้าง

ผมกลัวเครื่องพังเลยปิดเครื่อง ประมาณครึ่ง ชม. มันถึงเย็นลงเป็นปกติ และยังไม่กล้าเปิดเครื่องอีกเลย

**ย้ำอีกทีนะครับว่าผมไม่ได้ใช้มันเลยทั้งโทร.และฟังก์ชั่นอื่น ๆ แค่เปิดเครื่องและเก็บไว้ในกระเป๋าเฉย ๆ**

ถ้าใครเคยเจอเหตุการณ์นี้ช่วยแชร์หน่อยนะครับว่ามันเป็นอะไร แล้วจะแก้ไขยังไง
l3 i l2 cl.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 11:58  

sodatoa ผู้เขียน:

อัพเป็น 2.1 เเล้วหรอคับ

ผมไปถามมาที่ศูนย์ เซ็นทรัล พระราม 2 ครับ เค้าบอกว่า เดือน สิงหาคม มั้ง ครับ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 15:45  

ว้าววววววววววววววววววๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เห็นว่า i858 มาเเล้วววววววว

ทีนี้....ซื้อตัวไหนดีล่ะเนี่ย - -

a88 เปิดเว็ป หลายๆ หน้าได้ป่าวคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rt เมื่อวันที่ 13 Jun 2010 16:09; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Artikich
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 16:02  

yonizuka ผู้เขียน:
ได้ข่าวมาเหมือนกันครับ ว่าทางศูนย์กำลังรอผลการส่งสเปค A88 ให้ทางดีวีลอปเปอร์ของกูเกิ้ล
ว่าสามารถใช้ 2.1 ได้หรือเปล่า ถ้าได้เขาบอกว่าอัพให้ฟรีครับ (ถ้าได้นะ)

ตามความคิดโง่ๆของผม ผมว่ายากครับ ฮาร์ดแวร์ไม่ตรงกันหลายอย่างเลย

อ้าว ไม่ใช่ส่งตัวเครื่องที่อัพเป็น 2.1 แล้วจาก wellcom เพื่อให้ทาง กูเกิ้ลทดสอบหรอครับ Rolling Eyes
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 16:12  

Artikich ผู้เขียน:
yonizuka ผู้เขียน:

อ้าว ไม่ใช่ส่งตัวเครื่องที่อัพเป็น 2.1 แล้วจาก wellcom เพื่อให้ทาง กูเกิ้ลทดสอบหรอครับ Rolling Eyes

รอลุ้นให้ได้คับ Laughing
Artikich
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 16:26  

http://www.droidsans.com/node/2465
bhuhyhij
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 18:00  

"WellcoM โทรศัพท์มือถือแบรนด์ไทยได้บรรลุข้อตกลงกับโรงงาน ในการพัฒนา Android OS 2.1 for Upgrade A88 Android 3G แล้ว โดยส่งผลให้ Android 2.1 ที่จะอัพเกรดให้ลูกค้าในอนาคตอันใกล้นี้เป็น Official Upgrading (การอัพเกรดอย่างเป็นทางการ) จากผู้ผลิตเครื่อง A88 โดยตรง

ทีมวิศวกรฯ จะทำการพัฒนา OS ให้รองรับกับ"ทุกชิ้นส่วนอุปกรณ์" ภายใน WellcoM A88 เ...พื่อการใช้งานได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ และเปิดประสบการณ์ใหม่ที่เหนือความคาดหมายขึ้นจาก A88 เดิมที่ใช้ระบบปฏิบัติการ Android 1.6

อย่างไรก็ตามกระบวนการอัพ เกรดนี้จำเป็นจะต้องได้รับความเห็นชอบจาก Google Inc. ผู้เป็นเจ้าของระบบปฏิบัติการ Android และเพื่อให้เป็นไปตาม User Agreement ของ Android Phone จากทาง Google เอง ทางโรงงาน จำเป็นจะต้องส่งชิ้นงานกลับไปให้ Google ตรวจสอบคุณภาพหลังจากที่พัฒนาเสร็จโดยทาง WellcoM ได้รับกำหนดการเบื้องต้นในการรับมอบชิ้นงานในเดือน "กรกฏาคม" 2553 โดยการคำนวณจากระยะเวลาการทำงานของ ทั้งโรงงาน และ Google Inc.

ส่วน WellcoM เองจะใช้เวลาทดสอบเป็นการภายในกับกลุ่มผู้ใช้จำกัดจำนวนตลอดเดือนกรกฏาคม จนเป็นที่แน่ใจได้ก่อนที่จะเปิด Official Upgrade A88 Android 3G "ทุกเครื่อง" ในเดือน "สิงหาคม"

ในระหว่างนี้ ท่านก็ยังสามารถเพลิดเพลินกับ WellcoM A88 Android 3G เครื่องเดิมได้อย่างเต็มความสามารถของเวอร์ชั่น 1.6 ซึ่งได้รับคำนิยมอย่างกว้างขวางตั้งแต่วันแรกจำหน่ายมาจนถึงปัจจุบัน

เพื่อเป็นการสมนาคุณต่อความไว้วางใจของท่าน ในระหว่างการรอคอยเวอร์ชั่น 2.1 นี้
WellcoM ขอมอบ "ซองซิลิโคนกันกระแทก" ใหม่ล่าสุด ที่เพิ่งส่งตรงมาถึงประเทศไทยสดๆร้อนๆ สำหรับ WellcoM A88 โดยเฉพาะ ลูกค้า WellcoM A88 ทุกท่านสามารถลงทะเบียนรับได้ฟรีทาง www.wellcommobile.com/th/service.html ภายใน 30 มิถุนายน 2553

บริษัท นิวเทล คอร์ปอเรชั่น จำกัด ขอเรียนว่าเราซาบซึ้งเป็นอย่างมากต่อการสนับสนุนผลิตภัณฑ์นี้ของเรา เราหยั่งรู้ค่าในสิ่งที่ท่านทำเสมอมา ทั้งการซื้อไปใช้งาน, การบอกต่อ, การติดตามข่าวสาร, การแนะนำผลิตภัณฑ์ อีกทั้งยังสะท้อนกลับมาถึงเรา

บริษัทฯ อาจจำเป็นต้องใช้เวลามาก เนื่องจากเป็นกรณีแรกที่โทรศัพท์มือถือประเภท House Brand ในไทยจะทำการอัพเกรด OS อย่างเป็นทางการ ให้ลูกค้าได้ "ฟรี! โดยไม่มีค่าใช้จ่าย" และยังคงไว้ซึ่งการรับประกันต่อเนื่องจนครบระยะเวลาภายใต้เงื่อนไขการรับประกัน

บริษัทฯ จะมุ่งมั่นในการพัฒนาผลิตภัณฑ์ WellcoM ใหม่ๆ ให้มีคุณภาพดียิ่งๆขึ้น ควบคู่ไปกับคุณภาพในการบริการ และจะนำเทคโนโลยีระดับโลกมาทำให้คุ้มค่าในราคาไทยๆ ตรงตามนิยาม "WellcoM Mobile : เพราะเรา เข้าใจคนไทยมากกว่า"

ขอกราบขอบพระคุณ

บริษัท นิวเทล คอร์ปอเรชั่น จำกัด
Call Center 02 641 5000

ที่มาครับ http://www.facebook.com/wellcomclub/posts/123095794382207
รายงานนาทีต่อนาทีแบบราชประสงค์เลยนะเนี่ย
จิระเดช
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 10:30  

อยากขายครับ ขออนุญาตประกาศขาย wellcom A88 สภาพ 99% อุปกรณ์ครบยกกล่อง ราคา 6,900.- บาท ต่อรองได้ครับ ติดต่อได้ที่ เก่ง โทร. 0860755325 (เครื่องซื้อเดือน มี.ค. 53 ไมีมี dead pixel)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 16:05  

*** พิเศษ *** ตั้งแต่ 15 มิถุนายนนี้เป็นต้นไป ซื้อโทรศัพท์ WellcoM Android 3G A88 A69 A68 รับฟรี SIM TrueMove พร้อมโปรโมชั่น "ค่าเครื่องแลกค่าเน็ต" ใช้งาน EDGE/GPRS + 3G + WiFi ดูรายละเอียดเพิ่มเติม หรือโทร 026415000

http://www.facebook.com/wellcomclub#!/photo.php?pid=5609356&id=243824293551
จิระเดช
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 18:18  

จิระเดช ผู้เขียน:
อยากขายครับ ขออนุญาตประกาศขาย wellcom A88 สภาพ 99% อุปกรณ์ครบยกกล่อง ราคา 6,900.- บาท ต่อรองได้ครับ ติดต่อได้ที่ เก่ง โทร. 0860755325 (เครื่องซื้อเดือน มี.ค. 53 ไมีมี dead pixel)

ขายได้แล้วครับ Very Happy
l3 i l2 cl.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 22:32  

สีดำ มาแล้ว ครับ สวยมากๆๆๆๆๆๆๆ อีกไม่นาน จะได้ จับจอง ครับผม อิอิ

http://www.facebook.com/wellcomclub?ref=ts#!/photo.php?pid=5621875&id=243824293551
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 22:43  

Cool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 19:17  

ว้าววววววววววววววววววๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เห็นว่า i858 มาเเล้วววววววว

ทีนี้....ซื้อตัวไหนดีล่ะเนี่ย - -

a88 เปิดเว็ป หลายๆ หน้าได้ป่าวคับ

ส่วนตัวผมว่า A88 แหล่มกว่าครับ เพราะว่า i858 ไม่มีการ์ดจอ เล่นเกมไม่ลื่นครับผม
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 10:52  

a88 เล่นเกมแบบนี้ได้ป่าวคับ ?

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/4z0IUAm5tqg&color1=0xcc2550&color2=0xe87a9f&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/4z0IUAm5tqg&color1=0xcc2550&color2=0xe87a9f&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="385"></embed></object>

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/oQ4N7QAlHd4&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/oQ4N7QAlHd4&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="385"></embed></object>

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/OxdZWhga0Vw&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/OxdZWhga0Vw&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="385"></embed></object>

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/perMuqI0qdE&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/perMuqI0qdE&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="385"></embed></object>
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 10:53  

^
^
^

เล่นได้ไหมคับ

Laughing
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 11:12  

ดูหน้าจอของ nexus one มา

สวยมากเลย

a88 ทำแบบนี้ได้หรือเปล่า

http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.youtube.com/watch?v=gNOo13Zx42w
nong ike
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 12:33  

^
^
^

เล่นได้ไหมคับ

Laughing

เกมส์พวกนี้ support 2.xครับ ส่วน A88 ยังเป็น 1.6 เล่นยังไม่ได้ครับ แต่ถ้า up เป็น 2.1 แล้ว คาดว่า คงเล่นได้ครับ เพราะมี GPU ในตัว แต่จะเร็วหรือไม่นั้น ต้องรอให้เป็น 2.1 ก่อนอ่ะครับ Wink
panon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 13:14  

A88 สีดำ มาแล้วจ้าา

http://www.facebook.com/photo.php?pid=5637284&id=243824293551#!/photo.php?pid=5635798&id=243824293551
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 13:58  

ถามอีกนิดคับ

เวอชั่น 2.1 นี่ มาเเน่ใช่ป่าวคับ หรือ กำลังรอลุ้น

a88 ตอนนี้ เปิดเว็ป ได้สูงสุดกี่หน้าคับ

เเล้วก๊อปข้อความจากเว็ปไปใช้กะโปรเเกรมอื่น อย่า word ได้ไหมคับ

??
Kuangza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 14:32  

ถามอีกนิดคับ

เวอชั่น 2.1 นี่ มาเเน่ใช่ป่าวคับ หรือ กำลังรอลุ้น

a88 ตอนนี้ เปิดเว็ป ได้สูงสุดกี่หน้าคับ

เเล้วก๊อปข้อความจากเว็ปไปใช้กะโปรเเกรมอื่น อย่า word ได้ไหมคับ

??

ถามเจ้าหน้าที่ฝ่าย เทคนิคหน่อยครับ
1. เครื่องสีดำที่จะออกมา เป็น Auto focus ด้วยรึเปล่าครับ(ถ้าเป็น ซื้อเลย)

2. Dead pixel จะเป็นแบบรุ่นสีขาวรึเปล่า ?(ถ้าไม่มี ซื้อเลย)

3. จะรองรับ Multi touch ไหมในรุ่นสีดำนี้ ? (ถ้า 2.1 จะรองรับ Multi touch รึเปล่า?)

ปล. เริ่มกลับมาสนใจ A88 หลังจากที่ i858 ออกมาพิการ ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 13:12  

สนใจเหมือนกันนะครับ อ่านทุกความเห็นตั้งเเต่หน้าเเรกเลย

1.A88 นี้ถ้าไม่ไปซื้อที่ศูนย์ของ Wellcom เราไปหาซื้อตามห้างทั่วไปได้ไหมครับ สะดวกที่ Themall ท่าพระ (ชั้นที่ขายมือถือ) จะมีมั้ยครับ

2.สามาถผ่อนกับ อิออน ได้หรือไม่ครับ (ถ้าได้จะออกให้แฟนอีกเครื่อง^^)

3.ถ้า ข้อ1 กับข้อ2 โอเค ซื้อเลย ^^.

ขอบคุณครับ
sodatoa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 19:56  

ว้าววว

A88 สวยมากกก
เริ่มลังเลระหว่าง i858 กับ A88 แล้วอ่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: