Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Wellcom A88 Android - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 766 / เข้าชม: 1860701
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
73%
 73%  [ 31 ]
ดี - GOOD - 4
23%
 23%  [ 10 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 42

Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Wellcom A88 Android - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 08:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

คาบข่าวมาบอก

http://www.facebook.com/photo.php?pid=6110300&id=243824293551

** NEW ** ใกล้เข้ามาแล้ว กำหนดการ Up Grade WellcoM A88 ตอนนี้สามารถไปทดลองเล่น Eclair 2.1 ได้แล้วที่ WellcoM Shop พระราม 9, Central พระราม 2 และที่ True Shop สาขาดังต่อไปนี้
1.True Siam Digital Gateway ชั้น3
2.True IT Mall Fortune Tower ชั้น3
3.True The Mall Bangkapi ชั้น2
4.True Future Park Rangsit ชั้น3
5.True Central Pinkloa ชั้น3
6.True Central Rama3 ชั้น3
7.True Central Ladpraow ชั้น2
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Wellcom A88 Android - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 12:56  

รอซื้อ 2.1 ทีเดียวเลย หุหุ

ตื่นเต้นๆ

ปล. หวังว่าราคาคงไม่ขยับไปไกลนะ Laughing

หวังไว้ว่า 99xx จะเป็นไปได้ไหม T^T
joeyred
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 19:54  

ขายครับ a88 สภาพดี 98% เครื่องศูนย์ติดกันรอยแล้ว อุปกรณ์ครบยกกล่อง

ขายเพราะไม่มีเวลาเล่น แล้วก็ไม่เหมาะกับการทำงานและชีวิตประจำวันครับ

ขาย 7000 บาท

ติดต่อ 089-926-5300
kaewae
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 09:26  

แสดงว่าก่อนซื้อยังไม่ได้คิดหน้าคิดหลังอะดิ
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 16:21  

มาแล้ว!!

Official ROM WellcoM A88 Eclair 2.1

เตรียม พบกับ Official ROM WellcoM A88 Eclair 2.1
เป็นของขวัญเนื่องในวันแม่ 12 สิงหาคมนี้ จากทีมงาน @WellcoMMobile
สามารถ Download เพื่อไปทำเองได้ผ่านทาง Internet www.wellcommobile.com
หรือที่ศูนย์บริการฯ WellcoM สอบถามข้อมูล 02 6415000

ที่มา www.wellcommobile.com
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 19:42  

12 สิงหา ฤกษ์ดีเลยครับ

ขอพระองค์ จงทรงพระเจริญ...
kaewae
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 19:44  

WellcoM นี่เป็นของไทยหรอครับ
แล้วจ้างประเทศใหนผลิตครับผม
Noname2008
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 07:16  

PQza ผู้เขียน:
มาแล้ว!!

Official ROM WellcoM A88 Eclair 2.1

เตรียม พบกับ Official ROM WellcoM A88 Eclair 2.1
เป็นของขวัญเนื่องในวันแม่ 12 สิงหาคมนี้ จากทีมงาน @WellcoMMobile
สามารถ Download เพื่อไปทำเองได้ผ่านทาง Internet www.wellcommobile.com
หรือที่ศูนย์บริการฯ WellcoM สอบถามข้อมูล 02 6415000

ไม่เห็นมีรายละเอียดที่ว่าเลยครับ..
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 12:54  

Noname2008 ผู้เขียน:
PQza ผู้เขียน:
มาแล้ว!!

ไม่เห็นมีรายละเอียดที่ว่าเลยครับ..

นี่คับๆๆๆ http://droidsans.com/node/3868

อัพเองได้ด้วย ว้าววววววว
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 17:47  

เสียงลำโพงของ a88 เนี่ย เป็นไงบ้างคับ

ถ้าเทียบกับ nokia 8500 xm

ขอบคุณล่วงหน้าคับๆๆ
minity
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 17:49  

ผมจะรอรุ่นปรับปรุงของ a88 น่ะ (ถ้ามี)

คิดว่าคงจะออกมาน่ะคับ มันคงเจ๋งกว่ารุ่นเดิม เช่น

กล้องออโต้โฟก้ส

จะรอรุ่นต่อไปคับ
minity
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 18:00  

minity ผู้เขียน:
ผมจะรอรุ่นปรับปรุงของ a88 น่ะ (ถ้ามี)

คิดว่าคงจะออกมาน่ะคับ มันคงเจ๋งกว่ารุ่นเดิม เช่น

กล้องออโต้โฟก้ส

จะรอรุ่นต่อไปคับ

ขอ วิทยุ ทีวี ลำโพงเสียงแจ่มกว่านี้หน่อย
tor3203
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 00:32  

http://www.wellcommobile.com/android/
โหลดอัพเองได้แล้ว
นรัญ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 10:12  

ใครไม่ชอบเอามาขายน่ะครับขอสภาพ97%

ใช้เองครับ ให้ราคา 7000 บาท

0836141003
mibsut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วันที่หลายๆ คนรอคอยมาถึงแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 13:16  

wellcom A88 สดๆ ร้อนๆ Official rom 2.1 มาแล้วครับ เชิญโหลดอัพเกรดเลยครับ
File
http://www.mediafire.com/?p0vai23baaenl7i

วิธีอัพ
http://www.wellcommobile.com/android/A88%20SUT%20Update%20Guide.pdf
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 21:51  

โอ้วววว...
ยังไม่ทันข้ามวันเลย เปิดให้อัพเร็วจัง
ไวได้ใจเลย wellcom

^^
l3 i l2 cl.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 23:28  

อยากรู้มากๆๆๆๆๆ ถ้ามันสามารถอัพเองได้ แล้วทางเวลคอมจะอัพราคา ทำเพื่อ??

ไอเราก็ไม่มีตัง ก็คนกำลังเก็บนี่หว่า??

แล้วนี่พอมันเอามาขายก็จะอัพราคา เป็นเกือบหมื่น

ผมว่า เพิ่มตังค์ไปซื้อเป็น A800 ไม่ดีกว่าหรอ เซ็งเป็ด
KuLiKo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 12:05  

ไม่ทราบว่าในการ Mobile Expo มันจะมีโปรโมชั่นอะไรเพิ่มมั้ยครับ

เพราะตอนนี้เห็นมันอัพเป็น 2.1 แล้วกระสันมากมาย อยากเป็นเจ้าของเร็วๆ จิงจัง Very Happy
gettammada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 20:35  

กำลังจะทำการอัพเองคืนนี้ เปงยังไงฉลุยมั้ยเด่วมาบอก

ถ้าเบื่อ ๆ เด่วขายต่อ อิอิ...

ตอนนี้เอามาล่อหลอกให้ยั่วน้ำลายเล่น Very Happy
aree
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 22:40  

kaewae ผู้เขียน:
WellcoM นี่เป็นของไทยหรอครับ
แล้วจ้างประเทศใหนผลิตครับผม

ของเกาหลี คับ พี่น้อง.... Very Happy
kaewae
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 22:46  

KuLiKo ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าในการ Mobile Expo มันจะมีโปรโมชั่นอะไรเพิ่มมั้ยครับ

เพราะตอนนี้เห็นมันอัพเป็น 2.1 แล้วกระสันมากมาย อยากเป็นเจ้าของเร็วๆ จิงจัง Very Happy

Mobile Expo

มันมีเมื่อไหร่หรอครับ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 16:27  

l3 i l2 cl. ผู้เขียน:
อยากรู้มากๆๆๆๆๆ ถ้ามันสามารถอัพเองได้ แล้วทางเวลคอมจะอัพราคา ทำเพื่อ??

ไอเราก็ไม่มีตัง ก็คนกำลังเก็บนี่หว่า??

แล้วนี่พอมันเอามาขายก็จะอัพราคา เป็นเกือบหมื่น

ผมว่า เพิ่มตังค์ไปซื้อเป็น A800 ไม่ดีกว่าหรอ เซ็งเป็ด

ขึ้นเเล้วหรอคับ ราคา

ว่าเเต่เท่าไหร่หว่า ??
oppo971
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 21:15  

up rom2.1 มาแล้วครับ ยืนยันว่าฟรี คืนนี้ลองแล่นก่อนครับ
มั่ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 00:17  

rt ผู้เขียน:
l3 i l2 cl. ผู้เขียน:

ขึ้นเเล้วหรอคับ ราคา

ว่าเเต่เท่าไหร่หว่า ??

ขึ้นอะไรมั่วจริงๆ
kaewae
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 08:08  

หลังจากอัพ รอม 2.1 แล้วหลายๆคนถูกใจสุดๆ เล่นกันให้สนุกนะครับ สิ้นเดือนนี้ผมก็ว่าจะถอยมาเล่นสักเครืื่อง
Chale63
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 09:49  

ราคาเครื่องใหม่ไม่ขึ้นใช่มั้ยครับ
makky
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 11:19  

Android Review : หน้าตาที่เปลี่ยนไปของ A88 2.1 (rom welcom)

>> http://lovemaq.com/blog/featured/6491

rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 16:35  

มาดู multi touch ของ Rom 2.1 กันคับ
v
v
http://www.youtube.com/watch?v=OlkL_XfBtW4

Live Wall paper
v
v
http://www.youtube.com/watch?v=0EOuFxJLGMo

บลูทูธ
v
v
http://www.youtube.com/watch?v=w6k1p8OrX6w

Laughing

ใครได้สัมผัสกับ 2.1 เเล้ว เล่าสู่กันฟังหน่อยนะคับ

อิอิ

ว่าเเต่ใครอัพเองบ้างคับ ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 08:33  

ขอถามหน่อยครับว่า

1. Sync เบอร์โทร, ปฏิทิน, todo กับ MS Outlook 2003 ได้หรือเปล่า หรือได้กับ google calendar อย่างเดียว

2. ปฏิทิน ของ A88 สามารถทำ recurring / shedule หรือทำรายการซ้ำได้ไหม

กำลังจะตีจากนู๋ BB ไปคบ A88
RIIDII
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 17:08  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับว่า

1. Sync เบอร์โทร, ปฏิทิน, todo กับ MS Outlook 2003 ได้หรือเปล่า หรือได้กับ google calendar อย่างเดียว

2. ปฏิทิน ของ A88 สามารถทำ recurring / shedule หรือทำรายการซ้ำได้ไหม

กำลังจะตีจากนู๋ BB ไปคบ A88

แก้ไขข้างบนครับ (ผมไม่ได้ login)

Sync กับ MS Outlook 2007 ครับ ไม่ใช่ 2003
ตั้งค่าyahoo.co.th
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 18:24  

รบกวนท่านๆ ช่วยset mail yahoo.co.th บนเครือข่ายHappy ด้วยครับ Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 18:29  

[quote="rt"]มาดู multi touch ของ Rom 2.1 กันคับ
v
v
http://www.youtube.com/watch?v=OlkL_XfBtW4

Live Wall paper
v
v
http://www.youtube.com/watch?v=0EOuFxJLGMo

บลูทูธ
v
v
http://www.youtube.com/watch?v=w6k1p8OrX6w

Laughing

ใครได้สัมผัสกับ 2.1 เเล้ว เล่าสู่กันฟังหน่อยนะคับ

อิอิ

ว่าเเต่ใครอัพเองบ้างคับ ?[/quot
ขอโปรแกรมที่เทส multi touchในวิดีโอด้วยครับ แบบมือใหม่ครับ
oppo971
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 21:25  

live wallpaper สุดยอด
ani pet KOI= ปลาคราฟ ให้อาหารและแตะเล่นได้ด้วย
เต่าทอง ใสๆน่ารัก=lady bugs
chirawak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 20:27  

สนใจคับอยากลองใช้รุ่นนี้
ใครอยากขาย
ติดต่อ 0816551701
sumet007
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2010 09:27  

อัพเป็น 2.1 แล้วครับพึ่งหัดถ่ายไฟล์ใหญ่หน่อยนะครับ ภาพจากกล้องมือถือ

Download

การใช้งานรู้สึกหน่วงขึ้นเล็กน้อย

เวลาที่ใช้ลงรวมทั้งหมดไม่เกิน 10 นาที แต่ที่ทำ ลงโปรแกรมในคอม 2 นาที อัพ 2.1 อีก 3 นาทีครับ เดี่ยวขอเทสแล้วจะมาบอกว่าเป็นยังไงนะครับ
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2010 10:11  

อ้างถึง:
*** คำชี้แจง กรณี WellcoM A88 Down Speed CPU ***

ตามที่ ทางบริษัทฯ ได้แจ้งให้มีการ Upgrade official ROM WellcoM A88 จาก Android 1.6 เป็น 2.1 ไปเมื่อวันแม่ที่ 12 สค.53 ที่ผ่านมานั้น ทางบริษัทฯ ได้รับเสียงตอบรับเป็นอย่างดี จึงขอขอบพระคุณมา ณ.ที่นี้

แต่ ด้วยข้อกำจัดบางประการของอุปกรณ์ Hardware ภายใน ที่ออกแบบมาตั้งแต่ Android 1.5 ทำให้การ Upgrade เป็น 2.1 ซึ่งต้องมีการใช้งานระบบแสดงผล ระบบ Multi touch และ Bluetooth ร่วมใน OS มีปัญหาด้านเสถียรภาพของระบบ จึงทำให้ทางบริษัทฯแจ้งไปรอบแรกว่า ไม่สามารถ Up 2.1 ได้แม้ CPU RAM และ ROM จะอยู่ในข่ายที่ run 2.1 ได้ก็ตาม ซึ่งก่อให้เกิดเสียง วิจารณ์อย่างมาก

เพื่อ ให้การใช้งาน A88 บน 2.1 ทำได้ และมีเสถียรภาพ ผู้ออกแบบจึงจำเป็นต้องลด CPU speed ลง เพื่อให้ระบบสามารถทำงานได้ดี ไม่ให้เกิดอาการค้าง หรือ Reboot ขึ้น

แม้กระนั้น ในภาพรวมเครื่องก็ยังคงมีการตอบสนองที่ดี และมีความสวยงาม แต่อาจจะมีกระตุกบ้างในบางโปรแกรมที่จะต้อง Resource มากๆ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ

http://www.facebook.com/wellcomclub
sumet007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2010 10:56  

เพิ่มรูป

คนดวงซวย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 09:17  

ขอบ่นหน่อย

ผมซื้อ A88 มาได้ 2 เดือนกว่า พังแระ เงียบสนิทเปิดไม่ติด

ผมใช้แค่เล่น net กับโทรเท่านั้น ( TOT 3G)

ไปที่ศูนย์บริการพระรามเก้า มีลูกค้าแค่ 2-3 รอซ่อมอยู่ ผมติดต่อ counter โดยเค้าให้กรอกเอกสารการซ่อมและให้นั่งรอ

รอๆๆๆๆๆๆนานมากจนลูกสาวผมหิว ผมจึงเดินไปถามว่าสอีกนานไหมจะขอพาลูกสาวไปกินข้าวร้านข้างๆ shop ก่อน

คำตอบที่ได้คืออะไรรู้ไหม.....เครื่องของคุณ board เสีย ต้องเปลี่ยน board แต่ board ยังไม่มี ต้องทิ้งเครื่องไว้

อ้าว...แล้วให้ตรูรออะไรอยู่วะเนี่ย ไม่แค่นั้น ปรากฎว่าเอกสารที่ผมกรอกเมื่อตอนมา หายไปไหนก็ไม่รู้ (ทั้งๆที่มีลูกค้า 3 คน) ต้องเอามาให้ผมกรอกใหม่อีก

นี่ผ่านไป 1 อาทิตย์ โทรไปถาม ได้รับคำตอบว่า ยังไม่มี board ให้อาทิตย์หน้าโทรมาใหม่
พอถามเรื่องเครื่องใช้ระหว่างรอซ่อม ก็บอกแบบ 3G ไม่มี

ผมก็เสียค่าบริการฟรีๆ สบายไป เซ็งไม่รู้จะทำอย่างไร

สรุปไอ้ตอนใช้ถ้าไม่มีปัญหาก็ดีอยู่หรอก แต่พอมีปัญหาบริการหลังการขายนี่สำคัญจิงๆ

ไม่มีอะไรหรอกคับแค่มาบ่นเฉยๆ
kaewae
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 11:03  

คนดวงซวย ผู้เขียน:
ขอบ่นหน่อย

ผมซื้อ A88 มาได้ 2 เดือนกว่า พังแระ เงียบสนิทเปิดไม่ติด

ผมใช้แค่เล่น net กับโทรเท่านั้น ( TOT 3G)

ไปที่ศูนย์บริการพระรามเก้า มีลูกค้าแค่ 2-3 รอซ่อมอยู่ ผมติดต่อ counter โดยเค้าให้กรอกเอกสารการซ่อมและให้นั่งรอ

รอๆๆๆๆๆๆนานมากจนลูกสาวผมหิว ผมจึงเดินไปถามว่าสอีกนานไหมจะขอพาลูกสาวไปกินข้าวร้านข้างๆ shop ก่อน

คำตอบที่ได้คืออะไรรู้ไหม.....เครื่องของคุณ board เสีย ต้องเปลี่ยน board แต่ board ยังไม่มี ต้องทิ้งเครื่องไว้

อ้าว...แล้วให้ตรูรออะไรอยู่วะเนี่ย ไม่แค่นั้น ปรากฎว่าเอกสารที่ผมกรอกเมื่อตอนมา หายไปไหนก็ไม่รู้ (ทั้งๆที่มีลูกค้า 3 คน) ต้องเอามาให้ผมกรอกใหม่อีก

นี่ผ่านไป 1 อาทิตย์ โทรไปถาม ได้รับคำตอบว่า ยังไม่มี board ให้อาทิตย์หน้าโทรมาใหม่
พอถามเรื่องเครื่องใช้ระหว่างรอซ่อม ก็บอกแบบ 3G ไม่มี

ผมก็เสียค่าบริการฟรีๆ สบายไป เซ็งไม่รู้จะทำอย่างไร

สรุปไอ้ตอนใช้ถ้าไม่มีปัญหาก็ดีอยู่หรอก แต่พอมีปัญหาบริการหลังการขายนี่สำคัญจิงๆ

ไม่มีอะไรหรอกคับแค่มาบ่นเฉยๆ

ซื้อมือ 2 หรือมือ 1 มาครับ
คนดวงซวย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 16:28  

ซื้อมือ 1 มาเลยครับ อย่างที่บอกคงจะซวยน่ะครับ

เพื่อนๆที่ทำงานใช้กันอีก 6-7 เครื่อง ไม่มีใครเป็นอะไร

ที่บ่นเนี่ย บ่นบริการมากกว่าครับ
RIIDII
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 17:17  

คนดวงซวย ผู้เขียน:
ซื้อมือ 1 มาเลยครับ อย่างที่บอกคงจะซวยน่ะครับ

เพื่อนๆที่ทำงานใช้กันอีก 6-7 เครื่อง ไม่มีใครเป็นอะไร

ที่บ่นเนี่ย บ่นบริการมากกว่าครับ

ยุคนี้ผมว่า บริการหลังการขาย มีผลอย่างมากในการขายสินค้า ผมก็ประสบมาเหมือนกัน

ผมซื้อเมื่อวันจันทร์ที่ 16 สิงหา (Digital gateway) กลับมาบ้าน เจอ bright pixel 1 จุด (ผมเห็นบ่อยมา พนง ขาย หลายๆที่ จะหยิบเครื่องมาเช็ดๆ แล้วก็ปิดหน้าจอ เซ็ทนู่นทำนี่จนเสร็จแล้วส่งให้ลูกค้าตรวจสอบ) ตอนซื้อไม่เห็นอะไร เพราะมันกลมกลืนไป เมื่อปิดแล้วเปิดเครึ่อง จะเห็นใต้ตัว M อยู่ 1 จุด

วันอังคาร โทรไปตอนเที่ยง (พนง ให้เบอร์มือถือส่วนตัวไว้) พนง ตอบว่าขอบๆ ต้องมี 5 จุดถึงจะเปลี่ยนเครื่องได้ (ผมคินในใจ ทำไมไม่ให้ดูหลังจากแกะกล่องมาเลยหล่ะ) ผมยืนยันว่าจะต้องเปลี่ยน ถ้าให้ผมดูหลังแกะกล่อง แล้วพบ ผมก็ต้องให้หยิบกล่องใหม่มาอยู่แล้ว

พนง ตอบว่า งั้นจะถามผู้จัดการให้ จนถึงวันนี้ ยังไม่ได้รับโทรกลับ

เย็นวัน พฤหัส ผมไม่สามารถเชื่อมต่อ internet ได้ Wifi search ไม่ได้เลย GPRS ก็เหมือนกัน
วันศุกร์โทรไปที่ Call Center ก็คุยกันด้วยดี พนง ถามว่าซื้อจากไหน (ผมจะเคลมเรื่องต่อ intenet ไม่ได้)

เมื่อไปถึง Ditigal Gateway อีก 5 นาที 1 ทุ่ม พนง ที่ขายให้ผมไม่อยู่ พบ พนง ทรู กำลังปิดหน้าจอให้ลูกค้าท่านนึง

ท่านแจ้งว่า พนง ขาย ไม่สบายกลับไปแล้ว ผมแสคงความไม่พอใจทุบบาร์แบบเบาๆ (แรงก็เจ็บสิ) แล้วรำพึงว่า "จะขายของกันไหมนี่" พนง ทรู เงียบๆ ก็จะดี ดันตอบกลับมาว่า "นู๋ไม่รู้เรื่องอย่ามาลงกับหนูนะ" ผมบอกกลับไปว่า "ผมว่าคุณสักคำหรือยัง" ทรูก้อคือทรู (true bad service mind) เลยโทรไป Call Center

Call Center ถามว่ามีใบเสร็จไหม ผมมีอยู่ในมือ เค้าให้ไปที่ 0 (ถ้าบอกตั้งแต่กลางวัน ผมไปแล้ว ที่ทำงานผมอยู่ใกล้ๆ)

คุยไป เค้ายืนยันอย่างเดียวว่า ต้องให้ช่างดูก่อน และอาจจะต้อง Reset ผมก็ยืนยันจะเปลี่ยนเครื่อง เค้าก็ยืนยันเหมือนเดิม เลยหยอดไปว่า "หวังว่าจะได้รับบริการที่ประทับใจ" พนง ก็ยืนยันเหมือนเดิมอีก ผมเลยวางสายเลย

ถ้าตอบกลับมาว่า จะพยายามทำให้ดี ประทับใจ ที่สุด ยังผ่อนอารมณ์ลูกค้าได้ ผมคิดว่างั้น

ถ้าไปแล้วสุดท้ายแล้ว Reset เหมือน กระทู้ก่อนหน้านี้ แล้วผมจะไปให้ Reset ทำไม ผมทำเองก็ได้

เมื่อ Reset แล้วใช้ได้เหมือนเดิม แต่หวั่นๆ เมื่อพ้น 15 วันแล้วจะเกิดอีกไหม น่าจะเพิ่มเงินอีกนิด แล้วไปใช้ Wildfire เลยดีกว่าไหม

ร้านทรู ไม่เคยเจอประทับใจเลย เคยโทรไป Call center ของ True move ถามเบอร์ที่ Digital gateway ท่านตอบว่า ให้โทรไปถาม 1133 ตอบกลับไปว่า "กลุ่ม True ด้วยกันไม่รู้เบอร์หรือไง"
พนง ขาย ไม่โทรกลับแจ้งให้ลูกค้าเป็นวันๆ
ที่ผมโมโห เพราะมันสะสมมาตั้งแต่ พนง ไม่โทรกลับ แล้วรีบไปเมื่อวันศุกร์ กลับไม่อยู่อีก (พนง ทรู ถามว่าได้โทรนัดไว้ป่าว เห้อ ร้านขายของ พนง ก็ต้องอยู่ขาย)

ขอโทษครับ บ่นซะยาว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย RIIDII เมื่อวันที่ 21 Aug 2010 17:24; ทั้งหมด 1 ครั้ง
atalenta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 17:20  

อยากถามคนที่อัพเป็นเวอร์ชัน 2.1 แล้วน่ะครับ
ว่ากล้องชัดหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 19:28  

atalenta ผู้เขียน:
อยากถามคนที่อัพเป็นเวอร์ชัน 2.1 แล้วน่ะครับ
ว่ากล้องชัดหรือเปล่า

ชัดขึ้นน่ะ แต่มันไม่เปน auto focus มันก็ไม่ดีเท่าที่ควรจ้า
Noname2008
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 01:21  

รายชื่อผู้ติดต่อ สามารถพิมพ์ได้กี่ตัวอักษรอ่ะครับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wellcom a88
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 09:37  

เมื่อแตะหน้าจอ จะมีเสียงทุกครั้ง หาที่ปิดแล้ว หาไม่เจอครับ รบกวนผู้รู้หน่อยคับ มันปิดตรงไหน
RIIDII
Year's Star

หัวข้อ : Re: wellcom a88
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 15:51  

เมื่อแตะหน้าจอ จะมีเสียงทุกครั้ง หาที่ปิดแล้ว หาไม่เจอครับ รบกวนผู้รู้หน่อยคับ มันปิดตรงไหน

หาเจอแล้วครับ
ผมใช้เมนูภาษาไทยก่อน ว่าจะเปลี่ยนเป็นอังกฤษภายหลัง
ปรากฏว่า ที่จะทำให้ไม่ต้องมีเสียงเมื่อกดหน้าจออยู่ที่

Setting, Sound & Display
หัวข้อย่อย ภาษาไทยเป็น

การเลือกแบบส่งเสียง (เล่นเสียงเพลงเมื่อเลือกหน้าจอ) ก็มันไม่ใช่เพลงนี่นา เลยไม่เข้าใน แปลได้ดีเจงๆ

แต่เมื่อเป็นภาษาอังกฤษ
Audible selection (play sound when making screen selection) แปล Sound เป็นเสียงเพลง ซะงั้น

เมื่อเอาเครื่องหมายถูกออก กดหน้าจอไม่มีเสียงแล้วครับ

ส่วนตัวของผม เมนูอังกฤษ ถ้าแปลไม่ออก คือไม่รู้เรื่อง ถ้าเมนูไทย อ่านออก แต่แปลไปอีกอย่างให้เข้าใจผิด
sumet007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 10:58  

อยากได้นาฬิกาแบบนี้มันชื่ออะไรอ่ะครับ A88 จะใช้ได้หรือป่าวครับ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 11:17  

sumet007 ผู้เขียน:
อยากได้นาฬิกาแบบนี้มันชื่ออะไรอ่ะครับ A88 จะใช้ได้หรือป่าวครับ

fancy widget หาได้ใน 4shared จ้า
sumet007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 12:19  

โหลดแล้วไม่ทราบว่าเอาไปลงยังไงครับ มือใหม่มากๆ ขอบคุณครับ
RIIDII
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 14:41  

มีใครเข้า WIFI ที่ทำงานที่มี Security แบบ WPA ได้บ้างครับ ทำอย่างไร
ThePasserBy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 15:52  

[quote="RIIDII"][quote="คนดวงซวย"]ซื้อมือ 1 มาเลยครับ อย่างที่บอกคงจะซวยน่ะครับ

ที่บ่นเนี่ย บ่นบริการมากกว่าครับ[/quote]

ยุคนี้ผมว่า บริการหลังการขาย มีผลอย่างมากในการขายสินค้า ผมก็ประสบมาเหมือนกัน

ผมซื้อเมื่อวันจันทร์ที่ 16 สิงหา (Digital gateway) กลับมาบ้าน เจอ bright pixel 1 จุด (ผมเห็นบ่อยมา พนง ขาย หลายๆที่ จะหยิบเครื่องมาเช็ดๆ แล้วก็ปิดหน้าจอ เซ็ทนู่นทำนี่จนเสร็จแล้วส่งให้ลูกค้าตรวจสอบ) ตอนซื้อไม่เห็นอะไร เพราะมันกลมกลืนไป เมื่อปิดแล้วเปิดเครึ่อง จะเห็นใต้ตัว M อยู่ 1 จุด

วันอังคาร โทรไปตอนเที่ยง (พนง ให้เบอร์มือถือส่วนตัวไว้) พนง ตอบว่าขอบๆ ต้องมี 5 จุดถึงจะเปลี่ยนเครื่องได้ (ผมคินในใจ ทำไมไม่ให้ดูหลังจากแกะกล่องมาเลยหล่ะ) ผมยืนยันว่าจะต้องเปลี่ยน ถ้าให้ผมดูหลังแกะกล่อง แล้วพบ ผมก็ต้องให้หยิบกล่องใหม่มาอยู่แล้ว

พนง ตอบว่า งั้นจะถามผู้จัดการให้ จนถึงวันนี้ ยังไม่ได้รับโทรกลับ

เย็นวัน พฤหัส ผมไม่สามารถเชื่อมต่อ internet ได้ Wifi search ไม่ได้เลย GPRS ก็เหมือนกัน
วันศุกร์โทรไปที่ Call Center ก็คุยกันด้วยดี พนง ถามว่าซื้อจากไหน (ผมจะเคลมเรื่องต่อ intenet ไม่ได้)

เมื่อไปถึง Ditigal Gateway อีก 5 นาที 1 ทุ่ม พนง ที่ขายให้ผมไม่อยู่ พบ พนง ทรู กำลังปิดหน้าจอให้ลูกค้าท่านนึง

ท่านแจ้งว่า พนง ขาย ไม่สบายกลับไปแล้ว ผมแสคงความไม่พอใจทุบบาร์แบบเบาๆ (แรงก็เจ็บสิ) แล้วรำพึงว่า "จะขายของกันไหมนี่" พนง ทรู เงียบๆ ก็จะดี ดันตอบกลับมาว่า "นู๋ไม่รู้เรื่องอย่ามาลงกับหนูนะ" ผมบอกกลับไปว่า "ผมว่าคุณสักคำหรือยัง" ทรูก้อคือทรู (true bad service mind) เลยโทรไป Call Center

Call Center ถามว่ามีใบเสร็จไหม ผมมีอยู่ในมือ เค้าให้ไปที่ 0 (ถ้าบอกตั้งแต่กลางวัน ผมไปแล้ว ที่ทำงานผมอยู่ใกล้ๆ)

คุยไป เค้ายืนยันอย่างเดียวว่า ต้องให้ช่างดูก่อน และอาจจะต้อง Reset ผมก็ยืนยันจะเปลี่ยนเครื่อง เค้าก็ยืนยันเหมือนเดิม เลยหยอดไปว่า "หวังว่าจะได้รับบริการที่ประทับใจ" พนง ก็ยืนยันเหมือนเดิมอีก ผมเลยวางสายเลย

ถ้าตอบกลับมาว่า จะพยายามทำให้ดี ประทับใจ ที่สุด ยังผ่อนอารมณ์ลูกค้าได้ ผมคิดว่างั้น

ถ้าไปแล้วสุดท้ายแล้ว Reset เหมือน กระทู้ก่อนหน้านี้ แล้วผมจะไปให้ Reset ทำไม ผมทำเองก็ได้

เมื่อ Reset แล้วใช้ได้เหมือนเดิม แต่หวั่นๆ เมื่อพ้น 15 วันแล้วจะเกิดอีกไหม น่าจะเพิ่มเงินอีกนิด แล้วไปใช้ Wildfire เลยดีกว่าไหม

ร้านทรู ไม่เคยเจอประทับใจเลย เคยโทรไป Call center ของ True move ถามเบอร์ที่ Digital gateway ท่านตอบว่า ให้โทรไปถาม 1133 ตอบกลับไปว่า "กลุ่ม True ด้วยกันไม่รู้เบอร์หรือไง"
พนง ขาย ไม่โทรกลับแจ้งให้ลูกค้าเป็นวันๆ
ที่ผมโมโห เพราะมันสะสมมาตั้งแต่ พนง ไม่โทรกลับ แล้วรีบไปเมื่อวันศุกร์ กลับไม่อยู่อีก (พนง ทรู ถามว่าได้โทรนัดไว้ป่าว เห้อ ร้านขายของ พนง ก็ต้องอยู่ขาย)

ขอโทษครับ บ่นซะยาว[/quote]

พนักงานส่วนใหญ่ทุกคนมาทำงานด้วยพื้นฐานจิตใจเดียวกัน คือ "เอาเงินเดือน" .... อย่างเดียวเท่านั้น เพราะไม่ใช่บริษัทของเขา ........ พนักงานจะทำงานให้ดีได้ บริษัทต้องให้การอบรมเป็นระยะๆ เหมือนกับที่เด็กๆ จะดีได้ก็ต้องมีผู้ปกครองคอยดูแล .... ที่พนักงานของอีกสองค่ายเขาทำงานได้ดีก็เพราะบริษัทเขาให้การอบรมสม่ำเสมอ ไม่ให้ลืมหน้าที่ของตนเอง และไม่ให้ลืมว่าตนเองทำงานบริการ

สรุป พนักงาน True คือเด็กที่ผู้ปกครองไม่ดูแลค่ะ
sumet007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2010 08:06  

RIIDII ผู้เขียน:
มีใครเข้า WIFI ที่ทำงานที่มี Security แบบ WPA ได้บ้างครับ ทำอย่างไร

มันต้องใส่รหัส ลองถาม Admin ดูนะครับ
RIIDII
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2010 12:22  

sumet007 ผู้เขียน:

มันต้องใส่รหัส ลองถาม Admin ดูนะครับ

ใส่แล้ว connected แต่เล่นไม่ได้ครับ ถาม Admin แล้ว แต่เค้าไม่ชำนาญโทรศัพท์
jatee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 12:52  

Laughing ไปถอย มาแล้วครับ แบบว่า อยากได้มานานมากๆ
หลังจากที่ ศึกษาจากเว็บนี้มานาน

ได้มา ก็สมใจอย่างที่คาดหวังไว้ ในทุกเรื่อง
เครื่องไม่มีปัญหาเลย ใช้งายดีมากครับ 555

แต่ตอนนี้ ใช้ไม่ค่อยเก่ง ใครมี เคดลับการใช้ยังไงช่วย แนะนำด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 23:55  

ท่าน ผู้รู้

เราสามารถ ดาวโหลด APP จากคอม แล้วค่อยเอาไปลง มือถือได้มัยครับ

ถ้าได้มีเว็บ อะไรดีๆ แนะนำบ้างครับ

หรือว่าใครมี แจก ก็จะดีนะครับ 5555
ansukman
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 11:15  

ได้เครื่องมาเมื่อวาน สั่งซื้อจากแบไต๋ไฮเทค.(โชว์ไร้ขีด)..เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา.. ..อัพเป็น 2.1 มาเลย กำลังลองเล่นอยู่...ค่อนข้างพอใจในคุณภาพ การใช้งาน และราคา Laughing
โชคดีไม่เจอ bad pixel ด้วย Very Happy

การใช้งานเท่าที่สัมผัส เครื่องมีหน่วงในบางจังหวะเหมือนกัน..แต่ชอบ live wallpaper เป็นที่สุด
Wink
bigmagma
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 19:19  

ได้เครื่องมาแล้วครับ A88 เป็น android ตัวแรกที่ใช้เลย แต่ก็ประทับใจในประสิทธิภาพของเครื่องมากเลยครับ ทำได้ทุกอย่างที่เครื่องราคาแพงเค้ามีกัน ตอนนี้ก็หวังว่าต่อไปคงจะมี 2.2 มาให้อัพเพิ่มอีกนะครับ เพราะเท่าที่ฟังมา 2.2 มันทำงานได้เต็มประสิทธิภาพมากกว่า 2.1
คุ้มครับเครื่องนี้ คงไม่ซื้อเคื่องใหม่จนกว่ามันจะพังเลยทีเดียว ^^
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2010 15:02  

bigmagma ผู้เขียน:
ได้เครื่องมาแล้วครับ A88 เป็น android ตัวแรกที่ใช้เลย แต่ก็ประทับใจในประสิทธิภาพของเครื่องมากเลยครับ ทำได้ทุกอย่างที่เครื่องราคาแพงเค้ามีกัน ตอนนี้ก็หวังว่าต่อไปคงจะมี 2.2 มาให้อัพเพิ่มอีกนะครับ เพราะเท่าที่ฟังมา 2.2 มันทำงานได้เต็มประสิทธิภาพมากกว่า 2.1
คุ้มครับเครื่องนี้ คงไม่ซื้อเคื่องใหม่จนกว่ามันจะพังเลยทีเดียว ^^

คับๆๆ

หวังเหมือนกันว่าจะมี 2.2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2010 17:11  

มีสีดำรุ่นนี้ปะคับ เห็นแต่สีขาว
bigmagma
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 14:04  

มีสีดำรุ่นนี้ปะคับ เห็นแต่สีขาว

มีครับเพิ่งซื้อมาเป็นสีดำครับ ถ้าโทรสั่งกับศูนย์ wellcom เองนี่จะสะดวกกว่าเลือกได้ แถมยังอัพเป็น 2.1 มาให้พร้อม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 22:59  

อัพ 2.1 แล้วอืดขึ้นปะคับ รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 09:07  

ลำโพง สนทนา เสียงดีเหมือน nokia ไหม ครับเคยใช้ เวลคั่ม รุ่นก่อน หน้านี้เสียง ไม่ได้เรื่อง เลย แสบหูมาก เหมือน เครื่องจีน ยี่ห้อ อื่นๆเลย

รบกวยผู้ใช้แล้วตอบด้วยนะครับ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 14:55  

อัพ 2.1 แล้วอืดขึ้นปะคับ รุ่นนี้

บางคนบอกว่าอืดขึ้นนิดหน่อยนะครับ
แต่เครื่องผมไม่ค่อยเห็นความแตกต่างอะครับ
เพราะตอนเป็น 1.6 ก็มีเร็วมีช้ามีกระตุกบ้างเหมือนกัน
แต่โดยรวม 2.1 เครื่องผมยังเร็วอยู่ครับ
และชอบมากด้วย อิอิ

ส่วนการอัพ 2.1 สำหรับคนที่ซื้อมาตอนเป็น 1.6 ก็ไปโหลดมาอัพเองได้ แต่ผมอัพเองแล้วเครื่อง brick ครับ
เห็นหลายคนก็อัพเองแล้วเครื่อง brick เขาบอกว่าอาจจะเป็นที่คอมพิวเตอร์เลยอัพไม่ผ่าน
บางคนต้องเปลี่ยนไปใช้คอมอีกเครื่องถึงจะอัพผ่าน บางคนก็อัพ 2-3 รอบกว่าจะผ่าน
ส่วนบางคนก็อัพผ่านได้ทันทีไม่มีปัญหาอะไร ถ้าคอมใครไม่ชัวร์ แนะนำให้อัพที่ศูนย์ดีกว่าครับ
เพราะถ้าเครื่อง brick จอดับไป คงจะต้องส่งศูนย์รอหลายวัน เพราะอาจจะต้องรอเปลี่ยนบอร์ดอะครับ
อย่างของผมเองรอเกือบ 2 อาทิตย์ ที่ศูนย์ถึงโทรมาบอกให้เอาไฟล์ข้อมูลในคอม(C:\LogData\RUT\ZUS_xxxxxxxx.txt)ไปให้ที่ศูนย์อะครับ
เพื่อยืนยันว่าเราเอาไฟล์จาก wellcom ไปอัพ แล้วเครื่องค้าง
เขาก็ไม่คิดค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนบอร์ดหนะครับ
พอเปลี่ยนบอร์ดเสร็จ ศูนย์ก็จะอัพ 2.1 มาให้เรียบร้อย
ก็ใช้ดีเลยครับ แก้ปัญหาจาก 1.6 ได้หลายอย่างเลยครับ
อย่างเรื่องเน็ตของ Dtac ตอนเป็น 1.6 เวลาใช้บนมือถือเน็ตจะค้างและสัญญาณหายบ่อยมาก ต้องสลับเปลี่ยนโหมดสัญญญาณ ถึงจะเล่นใหม่ได้
พออัพเป็น 2.1 แล้วก็ไม่เจอปัญหานี้อีกเลย เล่นได้ตลอด สัญญาณไม่หายเลยครับ
หรือเวลาใช้โปรแกรมต่างๆ ใน 1.6 บางทีใช้ไปซักพักมีเครื่องค้างบ้าง แต่อัพเป็น 2.1 แล้วเครื่องไม่ค่อยค้าง(ยกเว้นเล่นเกมหนักๆ) แต่เคยค้างตอนเปิดใช้งานกล้องถ่ายรูปตอนแรกแค่ครั้งเดียวเองครับ โปรแกรมอื่นยังไม่เคยค้างเลย
แล้วเรื่องกล้องถ่ายรูป เหมือนว่าค่าสีหรือไวท์บาลานซ์มีการปรับปรุงให้ดีขึ้นมากครับ สีเพี้ยนน้อยลง ถ่ายรูปออกมาแล้วโอเคขึ้นเยอะเลย
ฯลฯ

ลำโพง สนทนา เสียงดีเหมือน nokia ไหม ครับเคยใช้ เวลคั่ม รุ่นก่อน หน้านี้เสียง ไม่ได้เรื่อง เลย แสบหูมาก เหมือน เครื่องจีน ยี่ห้อ อื่นๆเลย

เพื่อนผมที่ใช้ nokia ยืม A88 ผมไปโทร เขาบอกว่าเสียงโทรคุยดีกว่าเครื่องเขาอีกอะครับ
คงแล้วแต่รุ่นด้วยครับ

^^
RIIDII
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 16:49  

twister ผู้เขียน:

บางคนบอกว่าอืดขึ้นนิดหน่อยนะครับ
แต่เครื่องผมไม่ค่อยเห็นความแตกต่างอะครับ
เพราะตอนเป็น 1.6 ก็มีเร็วมีช้ามีกระตุกบ้างเหมือนกัน
แต่โดยรวม 2.1 เครื่องผมยังเร็วอยู่ครับ
และชอบมากด้วย อิอิ

ส่วนการอัพ 2.1 สำหรับคนที่ซื้อมาตอนเป็น 1.6 ก็ไปโหลดมาอัพเองได้ แต่ผมอัพเองแล้วเครื่อง brick ครับ
เห็นหลายคนก็อัพเองแล้วเครื่อง brick เขาบอกว่าอาจจะเป็นที่คอมพิวเตอร์เลยอัพไม่ผ่าน
บางคนต้องเปลี่ยนไปใช้คอมอีกเครื่องถึงจะอัพผ่าน บางคนก็อัพ 2-3 รอบกว่าจะผ่าน
ส่วนบางคนก็อัพผ่านได้ทันทีไม่มีปัญหาอะไร ถ้าคอมใครไม่ชัวร์ แนะนำให้อัพที่ศูนย์ดีกว่าครับ
เพราะถ้าเครื่อง brick จอดับไป คงจะต้องส่งศูนย์รอหลายวัน เพราะอาจจะต้องรอเปลี่ยนบอร์ดอะครับ
อย่างของผมเองรอเกือบ 2 อาทิตย์ ที่ศูนย์ถึงโทรมาบอกให้เอาไฟล์ข้อมูลในคอม(C:\LogData\RUT\ZUS_xxxxxxxx.txt)ไปให้ที่ศูนย์อะครับ
เพื่อยืนยันว่าเราเอาไฟล์จาก wellcom ไปอัพ แล้วเครื่องค้าง
เขาก็ไม่คิดค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนบอร์ดหนะครับ
พอเปลี่ยนบอร์ดเสร็จ ศูนย์ก็จะอัพ 2.1 มาให้เรียบร้อย
ก็ใช้ดีเลยครับ แก้ปัญหาจาก 1.6 ได้หลายอย่างเลยครับ
อย่างเรื่องเน็ตของ Dtac ตอนเป็น 1.6 เวลาใช้บนมือถือเน็ตจะค้างและสัญญาณหายบ่อยมาก ต้องสลับเปลี่ยนโหมดสัญญญาณ ถึงจะเล่นใหม่ได้
พออัพเป็น 2.1 แล้วก็ไม่เจอปัญหานี้อีกเลย เล่นได้ตลอด สัญญาณไม่หายเลยครับ
หรือเวลาใช้โปรแกรมต่างๆ ใน 1.6 บางทีใช้ไปซักพักมีเครื่องค้างบ้าง แต่อัพเป็น 2.1 แล้วเครื่องไม่ค่อยค้าง(ยกเว้นเล่นเกมหนักๆ) แต่เคยค้างตอนเปิดใช้งานกล้องถ่ายรูปตอนแรกแค่ครั้งเดียวเองครับ โปรแกรมอื่นยังไม่เคยค้างเลย
แล้วเรื่องกล้องถ่ายรูป เหมือนว่าค่าสีหรือไวท์บาลานซ์มีการปรับปรุงให้ดีขึ้นมากครับ สีเพี้ยนน้อยลง ถ่ายรูปออกมาแล้วโอเคขึ้นเยอะเลย
ฯลฯ

เพื่อนผมที่ใช้ nokia ยืม A88 ผมไปโทร เขาบอกว่าเสียงโทรคุยดีกว่าเครื่องเขาอีกอะครับ
คงแล้วแต่รุ่นด้วยครับ

^^

ผมใช้ Nokia E71 ด้วย Speaker phone ดีกว่า A88 ครับ ก็คงแล้วแต่รุ่น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 23:24  

พวก Bright pixel หรือ Dead pixel หรือ Bad pixel

มันคือตัวเดียวกันใช่ปะคับ

แล้วถ้ามีมันจะมีปัญหากับเครื่องหรือปล่าวครับ

หรือว่าหมดประกัน หรือว่ายังงัยอะครับ พอดีผมไม่รู้เรื่องนี้

เครื่องผมมีประมาน 4 จุดอะครับ
romeoX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 13:51  

แล้วมัน QR code reader ได้ดีไหมครับ
scan ติดเร็วไหม แล้วใช้ Reader ของอะไรกันครับ พอดีอยากได้เอามาใช้งาน
ตอนนี้ Develop บน PDA ที่เป็น window mobile แต่ติดปัญหาเรื่องหน่วงๆ กับความเอ๋อของ window
JXY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 00:05  

รบบกวนสอบถามครับ

A88 ของผม มันไม่สามารถดาวน์โหลดโปรแกรมที่อยู่ใน Android market ผ่านทาง Wifi ได้ครับ แต่ทาง gprs หรือ edge โหลดได้อยู่ครับ ไม่ทราบว่าเป็นอาการปกติ หรือผิดปกติครับ

ปล.ผมใช้เน็ตของมหาลัย แล้วเป็นไปได้หรือป่าวครับ ที่ทางมหาลัยจะ block port การเชื่อต่อ
ขอบคุณครับ
bigmagma
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 11:41  

น่าจะเป็นไปได้ที่เป็นเน็ทของมหาลัยครับ เพราะผมต่อ wifi อยู่บ้าน โหลดได้ปกติครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 13:38  

มหาลัยอาจจะให้เรา log in ด้วย user ที่เค้าให้นิสิตนักศึกษา ก่อนป่าวครับ ถึงจะใช้งานได้

ผมของจุฬา ต้องไปลงทะเบียน Mac address ก่อน แล้วจะต่อเน็ตได้ ต่อได้แล้วเปิดเน็ต มันจะ redirect ไปที่หน้า log in แล้วเวลาใช้ก็ต้องค้างหน้า log in นั้นไว้ตลอดครับ
ไม้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 18:10  

ผมใช้ไวไฟโหลดแอพจากมาร์เก็ตได้ปรกติครับ

ขออัพเดทหลังจากลง2.1มาน่ะครับ
โดยรวมแล้วดีขึ้นกว่าเดิมอีกครับก่อนลงโปรแกมหน้าจอไวมาก(ตามความเห็นผมน่ะ)
พออัพแล้วความไวในการทัชอยู่ในเกณที่กำลังดีครับ

ความเห็นของผมก็คือมันเป็นโทรศัพท์ที่คุ้มค่ามากๆเครื่องนึง

การใช้งานต่างๆเยี่ยมยอด คุ้มกับราคาที่จ่ายไปมากมายหลายเท่าครับ

แนะนำให้โหลดเฟซบุ๊กจากมาร์เก็ตมาลงน่ะครับ เพราะจะสามารถลงรูปถ่ายอัพเดทได้ตลอดเวลา เสียดายที่กล้องไม่มีออโต้โฟกัส และไม่มีวิทยุเท่านั้นที่ขาดไปนอกนั้น "ยอดเยี่ยม"คำเดียวครับ

ผมใช้a88 เล่นเน็ต เฟซบุ๊ก(เวอร์ชั่นไอโฟน) เอ็มเอสเอ็น จีเมล์ ฮอทเมล์ ยาฮู โดยใช้อีบัดดี้เป็นตัวเชื่อมสามเมลล์เข้าด้วยกัน จีทอล์ก ด๊อกคิวเมนทูโก และ โปรแกรมเสริมมากมาย

สิ่งบีนเทิงผมใช้เป็นเอ็มพีสามและยูทูปในการฟังเพลงผ่านแอมป์เครื่องขยายเสียง หาเพลงฟังได้สดๆผ่านเน็ต หรือ โหลดจากเวป

ผลฟุตบอลสด(สำคัญมาก)และเวปเบ็ตจิ้มบอลง่ายมาก(ผมชอบเล่นบอลผ่านเน็ต)จะไปเหนือ ใต้ จิ้มบอลได้ทุกที่ ผลบอลอัพเดทตลอดเวลา
เกมส์ผมไม่ค่อยเล่ยครับ ผมเล่นแต่เกมส์พัสเซิ่ล ติงต๊องเกมส์ครับ
gettammada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 10:47  

ขาย A88 android 2.1 สภาพเทพ

คลิกเลย
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=345541&PN=1&TPN=1
paksa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 14:45  

gettammada ผู้เขียน:
ขาย A88 android 2.1 สภาพเทพ

คลิกเลย
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=345541&PN=1&TPN=1

ถ้าคนจองผิดนัดติดต่อผมนะครับ
หรือท่านอื่นต้องการขาย PM บอกด้วนะครับ

Surprised Surprised Surprised Surprised

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย paksa เมื่อวันที่ 08 Sep 2010 16:16; ทั้งหมด 1 ครั้ง
koh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 21:46  

กำลังจะซื้อครับ...มันเปิดดูรูปในอีเมลได้รึเปล่า...แบบว่าแนบรูปมาแล้วเปิดดูในอีเมลเหมือนคอมพิวเตอร์ได้เลย...ใครรู้ช่วยบอกที...แบบว่าผมจะเอาไปทำงาน...ลูกค้าจะส่งรูปภาพมาทางอีเมล์เปิดดูรูปในA88ได้เลยหรือเปล่าครับ....ช่วยทีครับ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 14:21  

เงียบจัง หายไปไหนกันหมดเเล้ว ?
paksa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 16:49  

Shocked Shocked Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 17:12  

ราคาเท่าไหร่คับ ตอนนี้ แล้วแบตใช้ได้นานมั้ยคับ
RIIDII
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 17:42  

ถึงหน้าที่ 10 แล้วว มีคนใช้เยอะ แต่เคลื่อนไหวช้าจัง

ถามวิธีการต่อเน็ตจาก A88 ครับ ทำอย่างไรครับ

เคยใช้ Nokia E71 ต่อผ่าน PC Suite แต่สำหรับ A88 นี่ไม่มี Application เหล่านั้น เราจะต่ออย่างไรครับ
ืnum11
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 16:47  

ขาย A88 สีดำ สภาพดีมาก
อุปกรณ์ครบครับ
mem2g, ซิลิโคนดำ, ฟิล์มด้านกันรอย , สาย usb , sim3g
ซื้อมาจากงานที่ future เมื่อปลายเดือน กค.

ฟิล์มมีริ้วรอยเล็กน้อย

ขาย 7000 บาทครับ

โทร 08912097 ศูนย์ ห้า

โทรศัพท์ปกติครับ
แต่จะเปลี่ยนไปใช้ iphone
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 15:27  

อยากเห็นภาพที่ถ่ายจากกล้องเจ้า a88 Rom2.1 จัง
รบกวนถ่ายมาให้ดูเป็นขวัญตาหน่อยคับ Laughing

อีกนิดคับๆ เจ้าตัวนี้ สั่งพิม งาน เมล รูป ไปยัง ปริ้นเตอร์ได้ป่าวคับ

แบบนี้ๆ
v
v
http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=295994&PN=1

รบกวนตอบด้วนนะคับ ขอบคุณร่วงหน้าคับ

ปล. เงียบเหงาจัง คนใช้ a88 ไปไหนกันหมดเเล้ว ?
Monsternak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 17:54  

wellcom A88 สีดำ อัพ 2.1 จากศูนย์ ไม่คเยใช้เก็บในกล่องอย่างเดียวอุปกรณ์ในกล่องอยู่ครบ ซื้อเมื่อวันแม่ที่ผ่านมา 12 สิงหา ซื้อมา 8990 ขายที่ 7700 งดต่อนะครับ สนใจโทรมา 0866521234 สะดวกแถวเซ็นลาด เมเจอร์รัชโยธิน เกษตร

ในกลอ่งมี
1.ที่ชาจ ยังไม่เคยใช้
2.Small Talk ยังไม่เคยใช้
3.สาย USB ยังไม่เคยใช้
4.คู่มือ
5.Mem 2 กิก
6.ซิลิโคนกัยรอย

รูป
http://www.temppic.com/img.php?13-08-2010:1281646521_0.77862300.jpg
http://www.temppic.com/img.php?13-08-2010:1281646523_0.32013200.jpg
http://www.temppic.com/img.php?13-08-2010:1281646526_0.44773100.jpg
moddaeng
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 23:38  

แพคพรอด
neverfound
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 19:55  

อยากทราบว่า a88 จะมีโิอกาสได้ใช้ 2.2 ไหมครับหรือจะมี รุ่นใหม่เช่น a88i รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ
moddaeng
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 21:04  

ถ้าซื้อแล้วจะมีของแถมอะไรบ้าง หรอ คับ
A88 boon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 23:00  

มีของมือสองมาขาย ราคา 7000 อุปกรณ์ครบ
ประกันเหลือๆ 5-6 เดือน
สนใจติดต่อได้ครับ
0815628954 บูล
moddaeng
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 18:02  

เคื่องนี้มีข้อดี ข้อเสีย ยังไง บ้างครับบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จอ ฟ88
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 22:41  

ทำไมจอของ a88 ถึงต่างกับ มือถือสัมผัสอื่นๆอย่าง spica ล่ะครับทั้งที่เป็นจอรุ่นเดียวกัน แต่ดูเหมือนจะมืด คล้ำ แล้วก็ภาพแตกกว่าของ spica ด้วยล่ะครับ(เหมือนจอคะละชนิดกันเลย)
tuxidoz
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 14:24  

ณ งาน Thailand Expo Sirikit
วันที่ 30 กันยายน ถึง 3 ตุลาคม 2553 ศูนย์ประชุมสิริกิติ์

ที่มา : http://www.wellcommobile.com/android/

ปล.เปิดซิง rep แรก Cool
maii15212
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 07:33  

koh ผู้เขียน:
กำลังจะซื้อครับ...มันเปิดดูรูปในอีเมลได้รึเปล่า...แบบว่าแนบรูปมาแล้วเปิดดูในอีเมลเหมือนคอมพิวเตอร์ได้เลย...ใครรู้ช่วยบอกที...แบบว่าผมจะเอาไปทำงาน...ลูกค้าจะส่งรูปภาพมาทางอีเมล์เปิดดูรูปในA88ได้เลยหรือเปล่าครับ....ช่วยทีครับ

ได้สิครับ
moddaeng
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 14:29  

มีเกมส์อะไรมันๆ เล่นได้มั้งคับ
chaiwatpupu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 12:32  

ถ้าจะซื้อเอ88ผมว่าซื้อe5ดีกว่ากล้องก็ชัดกว่าแถมตอนนี้ราคามือ1อยู่ที่7100เองดีกว่าไปเอามือสองนะจะบอกให้
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 16:00  

chaiwatpupu ผู้เขียน:
ถ้าจะซื้อเอ88ผมว่าซื้อe5ดีกว่ากล้องก็ชัดกว่าแถมตอนนี้ราคามือ1อยู่ที่7100เองดีกว่าไปเอามือสองนะจะบอกให้

ถ้า E5 หมายถึงของ nokia อันนั้นมันการใช้งานคนละประเภท กับ a88 แล้วมั้งครับ
E5 ไม่ใช่ทัชสกรีน จอเล็กด้วย ลงแอปก็คนละอย่างกับแอนดรอย
เล่นเกมทัชสกรีนไม่ได้ กล้องก็เหมือนจะไม่ใช่ AF ด้วย
ดูจากรีวิวของ siamphone แล้ว รูปก็ไม่ได้ชัดอะไรมากมาย
แถมภาพยังมี noise เยอะ ดูแล้วหยาบๆ สีก็ไม่ได้แจ่มอะไรมาก
ถ้าอยากเน้นกล้องผมว่าของ i-mobile ยังจะดูดีกว่าอีกนะครับ

ส่วนมากคนที่ซื้อ a88 เขาไม่ได้เอามาเน้นถ่ายรูปครับ เขาเอาไว้ทำอย่างอื่นที่มากกว่านั้น
แต่ถ้าจะใช้ a88 ถ่ายรูปให้สวยก็ถ่ายได้ หาบริเวณแสงดีๆ ปรับตั้งค่าในกล้องนิดหน่อย
รูปออกมาก็แจ่มใช่ย่อยนะครับ (เผลอๆ รูปอาจจะสวยกว่า E5 ด้วยมั้งครับ)

^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 10:57  

อุปกรณ์ : Wellcom A88 สีขาว +กล่อง, หูฟัง, สายชาร์ต+Sync, ซองซิลิโคนแท้จากศูนย์ , Micro SD 2g
ราคา : 6000 บาท ต่อรองได้ครับ
สภาพ : 90% ไม่มี Bright / Dead Pixel
ตำหนิ : บริเวณฝาหลัง และ ขอบตัวเครื่อง ติดฟิลม์กันรอยหน้าจอตั้งแต่วันแรก มีรอยนิดหน่อยที่ตรงฟิลม์กันรอย แกะออกก็งามเช่นเดิม
ประกัน : ถึง เม.ษ. 54
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : ติดต่อ 08ห้าเก้า1700สอง0
วิธีส่งมอบสินค้า : นัดเจอครับ ตามแนวรถไฟฟ้า หรือ ฟอร์จูน รัชดานะครับ

http://image.ohozaa.com/show.php?id=58935b8f5c6acf67de4484542f280060
http://image.ohozaa.com/show.php?id=c758fe2da0497efc437f3a596ecb34b8
http://image.ohozaa.com/show.php?id=f3f6b2c2f6cec79865007086a69d62b8

ถ้ามาก่อน 5 โมง 5500บาท ครับ
moddaeng
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 16:06  

ใครซื้อ ในงาน thailand mobile expo ได้ อะไรแถมมั้งครับ
sumet007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 18:39  

อยากรู้ว่ามีใครใช้ A88 กับชุดหูฟัง Bluetooth บ้างครับ

หรือใครรู้วิธีเชื่อมต่อกับหูฟังยี่ห้อ i.TECH รุ่น iOval 303 รบกวนช่วยสอนหน่อยครับ
tuxidoz
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 15:00  

ราคาไม่มีตกเลยหรอครับ รุ่นนี้ พอดีงบน้อย อยากได้มือถือใหม่ T T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 23:19  

tuxidoz ผู้เขียน:
ราคาไม่มีตกเลยหรอครับ รุ่นนี้ พอดีงบน้อย อยากได้มือถือใหม่ T T

ไม่ตกจริง ๆ ครับ ของเค้าแรงจริง ๆ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 23:19  

ไม่ตกจริง ๆ ครับ ของเค้าแรงจริง ๆ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 13:47  

ถึงหน้าที่ 10 แล้วว มีคนใช้เยอะ แต่เคลื่อนไหวช้าจัง

ถามวิธีการต่อเน็ตจาก A88 ครับ ทำอย่างไรครับ

เคยใช้ Nokia E71 ต่อผ่าน PC Suite แต่สำหรับ A88 นี่ไม่มี Application เหล่านั้น เราจะต่ออย่างไรครับ

เคลื่อนไหวช้าเพราะว่าปัญหามันน้อยงัยครับ ดูอย่าง i858 บอร์ดหลายหน้าเลยเพราะปัญหาเยอะเกิ๊น ออกรอมมาหลายตัวละ ปัญหายังแก้ไม่หมด
แอลจี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 14:48  

รอ lg optimus one , chic ออกสิครับ
รับรองตกแน่นอน
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 16:02  

เคลื่อนไหวช้าเพราะว่าปัญหามันน้อยงัยครับ ดูอย่าง i858 บอร์ดหลายหน้าเลยเพราะปัญหาเยอะเกิ๊น ออกรอมมาหลายตัวละ ปัญหายังแก้ไม่หมด

อิอิ เห็นด้วยคับๆๆ

ว่าเเต่รุ่นนี้ที่ศูนย์ ทรูมีป่าวคับ ??
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: