Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ความรู้สึกของลูกค้า iPhone by truemove ที่อยากระบายให้ฟัง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3799
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ความรู้สึกของลูกค้า iPhone by truemove ที่อยากระบายให้ฟัง
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 23:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไปเจอมาครับลองอ่านดู

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ และชาวพันทิพย์มาบุญครอง

ปกติแล้ว ผมจะชอบมาเอามือถือมาให้สัมผัสเบาๆกัน แต่พักหลังนี้ ผมขอยอมรับว่าผมอาร์ทครับ

อารมณ์อาร์ทไปนิด เลยไม่ได้มาทำซะที หึๆๆๆๆ แต่สำหรับครั้งนี้ ขอเถอะครับ ขอๆๆๆ มันคันครับ

โดยปกติแล้ว ผมเป็นคนๆนึง ที่ชื่นชอบ iPhone และสินค้า Apple แบบเข้าเส้นเอามากๆๆๆๆ แน่นอนว่าโทรศัพท์เครื่องหลักของผมก็คงหนีไม่พ้น iPhone 3G [S] ที่ผมอดทนไม่ซื้อเครื่องนอก ด้วยความหวังว่า หนึ่งเดียวในไทยอย่าง true จะเปิดราคาออกมาไม่ทำให้ผมผิดหวัง

แน่นอนครับ ราคาเครื่องศูนย์เนี่ย ถูก และโดน ทำเอาพ่อค้าเครื่องนอกกุมขมับเรียกหายาดมกันแทบไม่ทัน หลังจากที่สั่งจองไป รอรับเครื่อง ทดเวลาบาดเจ็บส่งเครื่อง

ผมมา คิดๆดูแล้ว ตัวเองก็ไม่เคยใช้ truemove มาก่อน แต่ประสบการณ์ที่มีต่อบริษัทในเครือนี้ อยู่ในขั้นเลวร้าย และเตือนตัวเองเสมอ "อย่าไว้ใจ กันอย่างนั้น อันตรายนะอันตราย เธอรู้ไหม"

แต่ มันก็ไม่ทันซะแล้ว เพราะผมถอยมาทั้งเครื่อง และเบอร์สวยๆ (สวยจริงๆ) และโปรโมชั่น 599 บาท เป็นโปรที่ผมรู้สึกในทันทีว่า เหมาะสม คุ้มค่ากับการใช้งาน iPhone สุดๆ ให้ค่าโทร 300 นาที ให้ SMS สะใจตั้ง 300 ข้อความ ให้ MMS ที่ไม่ค่อยส่งตั้ง 50 ข้อความ และที่โดนใจสุดๆคือ EDGE/Wi-Fi/3G แบบไม่จำกัด!!!

ผมหลวมตัวควักบัตรประชาชนสมัครโปรโม ชั่นไปในทันที แต่การควักบัตรประชาชนในวันนั้น ถือเป็นเรื่องที่ผมตัดสินผิดร้ายแรงที่สุดอีกครั้งในชิวิตทีเดียว

อ่านต่อที่นี่ครับ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8934664/T8934664.html
vigo5805
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ความรู้สึกของลูกค้า iPhone by truemove ที่อยากระบายให้ฟัง
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 16:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

sam
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: