Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยแนะนำมือถือหน่อยครับ งบ 8000 - 9000

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 11 / เข้าชม: 8960
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยแนะนำมือถือหน่อยครับ งบ 8000 - 9000
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 23:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากได้มือถือที่รองรับ 3G เสียงดีๆเพราะชอบฟังเพลง และ FM ตอนนี้ดูของโนเกียกับซัมซุงอยู่ครับ แต่ไม่ทราบว่ายี่ห้อไหนดีกว่า จะแนะนำยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยแนะนำมือถือหน่อยครับ งบ 8000 - 9000
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 03:22  

Nokia 5530 ค่ะ

ลองดูนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยแนะนำมือถือหน่อยครับ งบ 8000 - 9000
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 10:03  

รีบๆไปหาตัวนี้เลย.....ซู๊ดยอด.....ความคุ้มค่าบนคุณภาพที่มากกว่า

Very Happy Very Happy WellcoM Mobile A88 Very Happy Very Happy

ครบเครื่องเรื่องแอปพลิเคชั่น จาก Google Mobile (GMS) , Gmail, Google Maps, Google Talk, Google Street View, Google Search, Market Place, Youtube, Sync
ระบบปฏิบัติการ Androide 1.6
หน้าจอ LCD 3.2 นิ้ว ระบบสัมผัสด้วยเทคโนโลยี Capacitive
บริหารจัดการไฟล์เอกสารได้ง่าย ๆ กับ Documents to Go
ท่องอินเตอร์เน็ตความเร็วสูงผ่านระบบ 3G/WiFi
ไม่พลาดข่าวสารสำคัญทาง Email, RSS Reader เหมือนพกพา Inbox ไว้กับตัว
เกาะติดชีวิตสังคมออนไลน์ผ่านทาง msn, Facebook, ebuddy
กล้องดิจิตอลความละเอียดสูง 5 ล้านพิกเซล
รองรับภาษาไทย
เพิ่มหน่วยความจำด้วย Micro SD card รองรับสูงสุด 32 GB.
เพิ่มความสนุกด้วยการดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่นต่าง ๆ จาก Android Market
Kar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 15:21  

5530 มันรองรับ 3G ด้วยเหรอครับเท่าที่ดูเสปคไม่มีนะคับ แต่สวยดีครับสเปคก็ใช้ได้
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 22:08  

Kar ผู้เขียน:
5530 มันรองรับ 3G ด้วยเหรอครับเท่าที่ดูเสปคไม่มีนะคับ แต่สวยดีครับสเปคก็ใช้ได้

อุ่ย - -"

ต้องขอโทดด้วยค่ะ

พอดีอ่านไม่ถี่ถ้วน :]

ลองดูรุ่น SE W508 นะคะ เปน walkman เสียงดีอยู่แล้ว
Kar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 00:22  

ระหว่าง SE W508 se w705 nk 5235 candy 3g omnia lite ตัวน่าเล่นกว่ากันคับ (เห็น x6 16G แล้วอยากได้แต่แพงเกินงบ SE ก็สวย แต่ส่วนมากแพง เหอๆ)
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 02:16  

Kar ผู้เขียน:
ระหว่าง SE W508 se w705 nk 5235 candy 3g omnia lite ตัวน่าเล่นกว่ากันคับ (เห็น x6 16G แล้วอยากได้แต่แพงเกินงบ SE ก็สวย แต่ส่วนมากแพง เหอๆ)

อื้ม Candy 3G ตัดไปได้เลย (เสียงมันไม่ค่อยเพราะเท่าไรน่ะค่ะ หมายถึงเครื่องเล่นเพลงอ้ะ วัสดุก้อดูเหมือนของเล่น อันนี้ไม่ได้ว่าน้า คือถ้ามีทางเลือกที่ดีกว่า ก้ออยากจะตัดตัวนี้ออก)

Omnia lite เปน WM ไม่ค่อยเน้นด้าน Entertain เสียงอาจจะไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก้อพอไปวัดไปวา WM 6.5 CPU 667MHz การทัชถือว่าค่อนข้างลื่นมือ ถ้าต้องการเน้นในด้านของ Wifi ด้วย ตัวนี้ก้อเปนอีกตัวเลือกหนึ่งที่น่าสนใจ

ส่วนตัว 5235 ไม่ทราบว่า เข้าไทยหรือไม่อย่างไร แต่ถ้าเข้าไทย คงมาเร็วๆ นี้ ตัวนี้ก้อน่าสนใจ (เกรงแต่ว่าจะไม่เข้าไทยเท่านั้นเอง)

ถ้าตัว 5235 ไม่เข้าไทย อาจจะต้องไปสอย 5230 แทน (แต่ว่า ผู้ชายจะรับได้กับสีสันมันไหมหนอ?)

ส่วน W705 และ W508 ต่างก้อเปน walkman phone เหมือนกัน เรื่องคุณภาพของเสียงเพลงไม่ต้องห่วง สองตัวนี้ต่างกันแค่ที่ดีไซน์กับ รุ่นไหนเก่ากว่าใหม่กว่า

สรุป: ใช้งานโดยรวม Omnia Lite (ครบครัน แน่นอน แต่เรื่องคุณภาพเสียงอาจจะสู้ walkman phone ไม่ได้ แต่ไม่ต้องห่วง เสียงดีพอสมควร) ราคาประมาณ 10K

ใช้งานเน้นการฟังเพลงเปนหลักจริงๆ (+ต้องการทัชสกรีน) ก้อต้อง NK 5235 (หรือ 5230) ราคาประมาณ 7-8K

ใช้งานฟังเพลงเปนหลัก ไม่นิยมชมชอบทัชสกรีน W705 or W508 สองตัวนี้ไม่แน่ใจราคา

(แอบเชียร์ Omnia Lite นะคะ รุสึกว่ามันคุ้มค่าที่สุด ^^)

แต่แหมมมมม ถ้าลงทุน เก็บตังเพิ่มซักสองสามเดือน ไปสอย X6 ก้อน่าสนใจน้า ^^

ตัวธรรมดา 14k โดยประมาณ แต่ตัว 16GB ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรอ่ะจ้ะ
kar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 10:07  

ขอบคุณมากเลยครับผม จะลองไปเล่นของจิงดูก่อนละกันแล้วค่อยตัดสินใจอีกทีคับ (ไม่แน่อาจกัดฟันเอา x6 16gb เหอๆ)
ปล.แต่ว่ามีตัวอื่นแนะนำอีกมั้ยคับ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 09:30  

kar ผู้เขียน:
ขอบคุณมากเลยครับผม จะลองไปเล่นของจิงดูก่อนละกันแล้วค่อยตัดสินใจอีกทีคับ (ไม่แน่อาจกัดฟันเอา x6 16gb เหอๆ)
ปล.แต่ว่ามีตัวอื่นแนะนำอีกมั้ยคับ

ไม่มีแล้วล่ะค่ะ

ในราคาประมาณนี้ ที่น่าสนใจ ก้อมี ประมาณนี้ล่ะค่ะ ^^
kar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 09:59  

รบกวนอีกนิดคับ มีตัวไหนสูสีกับ ss spica บ้างคับเพราะดูแล้วสเปคดีแต่ไม่ค่อยชอบบอดี้มันเลย
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 05:41  

kar ผู้เขียน:
รบกวนอีกนิดคับ มีตัวไหนสูสีกับ ss spica บ้างคับเพราะดูแล้วสเปคดีแต่ไม่ค่อยชอบบอดี้มันเลย

หูยยยยย ใครบอก - -"

Spica อ่ะ ดีเลยแหละ (เหนเน้นเพลง เลยไม่ได้แนะนำ)

ตัวเครื่องจิงๆ สวยนะคะ โดยเฉพาะสีขาว

แต่ถ้าที่พอๆ กันก้อจะเปน HTC Tattoo อ่ะ (บางคนก้อว่า หน้าตามันไม่สวย)

แต่ CPU ต่ำกว่า

ตัวนี้ทัชลื่น นะ (เปน แอนดรอย เลยประมวณผล ไว ^^)

ลองเอารีวิวไปดูจิ :]

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/s039DNh4IxI&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/s039DNh4IxI&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
Kar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 09:36  

ขอบคุณคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: