Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5233 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 14, 15, 16  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1571 / เข้าชม: 5342939
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5233 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 23:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
ราคา ณ ปัจจุบันนี้ เป็นราคาตามที่ SP บอกไว้หรือป่าว
ถ้าไปหาซื้อร้านขายส่ง แนะนำร้านได้หรือป่าวคับ

วันนี้ ผมไปซื้อ ร้าน ส่งที่ร้าน Nasa มาคับ ราคาอยู่ที่ 4550
ส่วนอีกร้านที่แนะนำคือ ร้านนิด คับ ราคาอยู่ที่ 4620 คับ โดยร้านนิด สามารถเปลี่ยนเครื่องก่อนเดินออกจากร้านได้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5233 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 23:39  

doubledoll ผู้เขียน:
arkrachai ผู้เขียน:
nokialian ผู้เขียน:

ปล. สอบถามเพิ่มเติมครับ สาย USB ของรุ่นนี้ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ? ขอบคุณครับ

ผม ซื้อ 280 ครับ สายNokia

------------
สำหรับ HR นี้ เครื่องที่ไม่มีปัญหาซื้อมาครั้งแรกควรจะทำ HR ไหมครับ

สำหรับเครื่องที่ไม่มีปัญหาใดๆ ไม่จำเป็นต้อง HR ก็ได้ครับ
แต่ถ้ามีปัญหาที่แก้ไม่ได้ขึ้นมา หรือไม่สบายใจ ก็ HR ครับ
จะได้สบายใจเหมือนได้เครื่องเพิ่งออกมาจากโรงงานครับ Very Happy

โอ้ พอดี ตอนแรก ไม่ได้อ่าน แล้วจะ HR ดีมั้ยเนี่ย- -"

สาย USB วันนี้ไปดูร้านนึง เห็นบอก ของแท้ 200 ของปลอม 150

แต่สายยาวไปหน่อยแฮะ = =
ozmosis
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 09:15  

ถ้าใครสนใจอยากลอง 5233 ก้อลองไปเล่นได่ที่ Fortune นะครับ ใน Lotus มีเครื่องให้เทสแล้ว เมื่อวานลองไปเล่นมา ถูกใจมากครับความเร็วลื่นไหลเหมือนใน รีวิว เว็บ pantip เลยครับ ทุกอย่างดีหมดครับ กล้องก้อกดชัตเตอร์ได้ไวมาก ไม่ค่อยหน่วงนะครับ ติเรื่องเดียวคือ ลำโพงเสียงค่อยไปนิดนึง กลัวไม่ได้ยินเสียงเรียกเข้าจัง อิอิ ช่วยเชียร์คับ สิ้นเดือนนี้ ถอยมาจิ้มสักเครื่อง ดีก่า งิงิ
nokialian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 11:01  

รายงานผล HR ครับ

ตอนแรกซื้อมา มีอาการโทรออกแล้วค้าง อีกฝั่งไม่ได้ยินเสียง ซื้อมาตั้งแต่วันที่ 12/3/53 เป็นมาจนถึงวันที่ 18/3/53 เกือบทุกวันครับ ตอนแรกกะเอาไปเปลี่ยนแล้ว

แต่พอ HR แล้ว รู้สึกว่า โอเคขึ้นครับ วันนี้ทั้งช่วงเช้า โทรติดต่อธุระ ไม่มีขัดข้อง สบายใจขึ้นมากเลยครับ

Wink

ตอนนี้กำลังศึกษาการลงโปรแกรมใน 5233 อยู่อะครับ ท่านไหนพอมี Link ที่แนะนำขั้นตอนการลงโปรแกรมในมือถือระบบนี้ รบกวนช่วยโพสต์ฝากไว้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 11:11  

ตอนแรกซื้อมา มีอาการโทรออกแล้วค้าง อีกฝั่งไม่ได้ยินเสียง ซื้อมาตั้งแต่วันที่ 12/3/53 เป็นมาจนถึงวันที่ 18/3/53 เกือบทุกวันครับ ตอนแรกกะเอาไปเปลี่ยนแล้ว

แต่พอ HR แล้ว รู้สึกว่า โอเคขึ้นครับ วันนี้ทั้งช่วงเช้า โทรติดต่อธุระ ไม่มีขัดข้อง สบายใจขึ้นมากเลยครับ

Wink

ตอนนี้กำลังศึกษาการลงโปรแกรมใน 5233 อยู่อะครับ ท่านไหนพอมี Link ที่แนะนำขั้นตอนการลงโปรแกรมในมือถือระบบนี้ รบกวนช่วยโพสต์ฝากไว้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

http://www.nokiagang.com/forums/tip-t4122.html
nokialian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 11:15  

buck ผู้เขียน:

Wink

http://www.nokiagang.com/forums/tip-t4122.html

ขอบคุณครับ คุณ buck
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 16:23  

รบกวนสอบถามคนที่ซื้อมาแล้วหน่อยค่ะ ว่าเสียงเพลงที่ฟังผ่านชุดหูฟังเบามากไหมค่ะ เพราะปกติจะฟังเพลงบนรถเมย์เวลาไปเรียนอะคะ ไม่ค่อยได้ใช้ลำโพงเพราะตั้งสั่นอยู่แล้ว ขอบคุณมากค่ะ กำลังจะไปซื้อคะ อยากได้ ถูกและคุ้ม
fluk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 17:00  

ที่ ระยอง มีขายยังเนี่ย
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 19:37  

รบกวนสอบถามคนที่ซื้อมาแล้วหน่อยค่ะ ว่าเสียงเพลงที่ฟังผ่านชุดหูฟังเบามากไหมค่ะ เพราะปกติจะฟังเพลงบนรถเมย์เวลาไปเรียนอะคะ ไม่ค่อยได้ใช้ลำโพงเพราะตั้งสั่นอยู่แล้ว ขอบคุณมากค่ะ กำลังจะไปซื้อคะ อยากได้ ถูกและคุ้ม

ผมว่าเสียงหูฟังก็ดังทุกรุ่นน่ะครับ แต่คุณภาพเสียงอีกเรื่อง
nipyee
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 22:09  

หูฟังที่แถมมากับเครื่องนั้น ถ้าไม่ซีเรียสมากนัก ก็ฟังเพลงพอได้นะครับ แต่ถ้าใครต้องการฟังเพลงผ่านหูฟังแล้วให้ได้เสียงที่มีมิติ คมชัด หนักแน่น ก็ต้องหาหูฟังอื่นๆมาใช้งานนะครับ รับรองได้เลยว่า คุณต้องลืมหูฟังตัวเก่าของคุณที่มาพร้อมกับเครื่องได้เลย ผมจะแนะนำให้ซัก 2 ตัวนะครับ ราคาค่าตัวไม่เกิน 200.- บาทครับ แน่นนอน ฟันธง คือ...

1. ยี่ห้อ oppo
2. ยี่ห้อ oker

ถามว่า 2 ยี่ห้อนี้ดียังไงเชียวหรือ ถึงกล้าอาจหาญมาต่อกรกับหูฟังราคาแพงๆได้ ผมแนะนำให้ไปที่กระทู้พันทิปดอทคอมนะครับ แล้วเข้าไปหาข้อมูลดูครับ ว่า มันดียังไง ผมไม่บอกหรอกครับ เดี๋ยวจะกลายไปเป็นการเชียร์ออกหน้าออกตาไปหน่อย ให้ตัดสินใจเอง

ปัจจุบันผมมีทั้ง 2 ตัวนี้ เก็บตัวที่แถมมากับเครื่องอย่างดี ไม่เคยเอาออกมาใช้เลย

ตอนแรกผมก็คิดว่าแล้วถ้าเวลารับสาย ที่เราไม่ว่างถือโทรศัพท์ เช่น ในขณะขับรถอยู่ เป็นต้น เราจะทำยังไง มันเป็นเหตุบังเอิญที่ในขณะนั้น ผมฟังเพลงอยู่ และมีสายเข้ามาพอดี ผมก็กดที่ตัวเครื่องรับสาย และสามารถพูดคุยได้ตามปกติ บางคนอาจจะบอกว่า เอ้า..หูฟังมันมีไมค์ที่สำหรับรับสายได้ด้วยหรือ ไม่มีครับ แต่เราก็สามารถใช้เหมือนหูฟังที่แถมมากับเครื่องได้เลย เพราะว่า เวลาเราเสียบสายหูฟัง ที่ไม่ใช่ของที่ติดมากับเครื่อง มันจะมีเมนูป๊อบอัพขึ้นที่เครื่องของเราว่า ใช้หูฟังแต่ ใช้ไมค์ผ่านตัวเครื่อง แค่นี้ ก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด ผมถึงบอกว่าผมถึงได้เก็บหูฟังที่ติดมากับเครื่องตอนซื้อ เข้ากล่องเรียบร้อยเป็นอย่างดี ใช้แต่ เจ้า 2 ตัวนี้ตลอด ลองทำดูก็ได้นะครับ แล้วก็จะรู้เอง ว่าเจ้าเครื่องนี้มันดีแค่ไหน.... ขอบคุณครับ
ice_ee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 22:35  

ตัวนี้ถ้าลงโอวี่แมพ แล้วเสียค่าบริการยังไงมั่งอ่ะครับ

แล้วถ้าเป็น Nokia 2710 Navigation ที่มี GPS ในตัว เสียค่าบริการไหมครับ ถ้าเสีย เสียยยังไงครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

กำลังตัดสินใจระหว่างสองตัวนี้อยู่ครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 09:17  

http://www.tescolotus.net/showpromotion.php?lang=th&id=385&photoid=2072
โลตัสน่าจะมีขายแล้วนะครับ เห็นมีแถมอะไรด้วย
advance1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 10:05  

Surprised Surprised Surprised มีขายแล้วใน ClickGW.com มีผ่อนด้วย
http://www.clickgw.com/product.aspx?pd=568
Very Happy Very Happy Very Happy
นู๋เต่ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 10:09  

http://www.tescolotus.net/showpromotion.php?lang=th&id=385&photoid=2072
โลตัสน่าจะมีขายแล้วนะครับ เห็นมีแถมอะไรด้วย

ขอถามหน่อยค่ะ พอดีวันนี้ว่าจะไปซื้อแล้ว ช่วงเที่ยง ๆๆ
เห็นราคาในโลตัส แล้ว น่าจะแพงกว่าราคาร้านตู้นะค่ะ แต่อยากจะทราบอ่ะค่ะ
ว่ารุ่นที่แถมเป็นรุ่นอะไรค่ะ พอจะทราบไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ayarew
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 18:52  

ขอถามนิดนึงได้ไหมคะ คือเราก็ไม่เคยใช้โทรศัพท์รุ่นใหม่ๆเลย อยากรู้ว่าเครื่องนี้เล่นคลิบในเวบ you tube ได้ไหมคะ
clubzaaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 18:54  

นู๋เต่ย ผู้เขียน:

ขอถามหน่อยค่ะ พอดีวันนี้ว่าจะไปซื้อแล้ว ช่วงเที่ยง ๆๆ
เห็นราคาในโลตัส แล้ว น่าจะแพงกว่าราคาร้านตู้นะค่ะ แต่อยากจะทราบอ่ะค่ะ
ว่ารุ่นที่แถมเป็นรุ่นอะไรค่ะ พอจะทราบไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ผมไปเดินโลตัสมาวันศุกร์ แต่ไม่ได้ดูรุ่นที่แถมนะคับ ทราบแต่ว่าราคารุ่นที่แถมให้870บาท
ไม่ลองดูรุ่น5230ล่ะคับ ที่โลตัส5990บาทแถมบัตรโลตัส300บาท คุ้มกว่านะคับเพิ่มไม่เท่าไหร่เอง แต่ก่อนไปโทรเช็คสาขาก่อนนะคับว่ามีเครื่องไหมเพราะพนักงานขายบอกขายดีมากและเครื่องไม่พอจำหน่ายผมโทรเช็คไปหลายที่แล้วของหมดตลอดเพราะจะเข้าสาขาละไม่ถึง10เครื่อง/สัปดาห์ ส่วน5233ของตรึมคับ
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 19:17  

ice_ee ผู้เขียน:
ตัวนี้ถ้าลงโอวี่แมพ แล้วเสียค่าบริการยังไงมั่งอ่ะครับ

แล้วถ้าเป็น Nokia 2710 Navigation ที่มี GPS ในตัว เสียค่าบริการไหมครับ ถ้าเสีย เสียยยังไงครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

กำลังตัดสินใจระหว่างสองตัวนี้อยู่ครับ

ขอบคุณครับ

คือ 5233 ไม่มีระบบนำทางนะครับ
ถ้าใช้ระบบนำทางบ่อย ก็ไปใช้ 2710 ครับ 1 ในตัวเลือกของคุณครับ
ส่วนค่าบริการนั้น ใช้แบบ EDGE ครับ ซื้อแบบเหมาเป็นกี่ ชม ก็ว่ากันไปครับ
ยกตัวอย่าง Package EDGE/GPRS 20 ชั่วโมงต่อเดือน ค่าบริการเดือนละ 99 บาท
แบบนั้นจะคุ้มกว่าครับ

clubzaaa ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

ผมไปเดินโลตัสมาวันศุกร์ แต่ไม่ได้ดูรุ่นที่แถมนะคับ ทราบแต่ว่าราคารุ่นที่แถมให้870บาท
ไม่ลองดูรุ่น5230ล่ะคับ ที่โลตัส5990บาทแถมบัตรโลตัส300บาท คุ้มกว่านะคับเพิ่มไม่เท่าไหร่เอง แต่ก่อนไปโทรเช็คสาขาก่อนนะคับว่ามีเครื่องไหมเพราะพนักงานขายบอกขายดีมากและเครื่องไม่พอจำหน่ายผมโทรเช็คไปหลายที่แล้วของหมดตลอดเพราะจะเข้าสาขาละไม่ถึง10เครื่อง/สัปดาห์ ส่วน5233ของตรึมคับ

เพิ่งไปเดินดูที่โลตัสพระราม 3 มาเมื่อวานเหมือนกันครับ
พนันงานบอกว่า ซื้อรุ่น 5233 แถมโทรศัพท์ฟรีอีกหนึ่งรุ่น
ถ้าดูไม่ผิดนะครับ น่าจะเป็นรุ่น 1202 ครับ ราคาที่โลตัสก็ 870 บาทครับ
เครืองสีน้ำเงิน น่าสนใจทีเดียวครับที่มีของแถม
แต่ถ้าใครสบายใจซื้อที่ศูนย์โนเกียก็ได้ครับ สบายใจไปอีกแบบ Very Happy
peachy_lover
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 21:16  

หูฟัง WH-102 ที่มีในชุดจำหน่ายอ่ะค่ะ

ในเว็บโนเกียบอกว่า *หัวต่อ AV 3.5 มม.

แต่ในรูปเป็นหัวต่อ 2.5 นี่ค่ะ

ยังไงกัน งง!!!

http://www.nokia.co.th/find-products/accessories/all-accessories/headsets/wired-headsets/nokia-stereo-headset-wh-102
กรรม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 22:35  

ฝ่ายออกแบบเค้าไม่คิดจะเปลี่ยนอะไนเลยหรอ Razz
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 22:41  

ถามนิดนะครับ

เจ้า 5233 ใช้หูฟังของ 5800 ได้ไหม ที่มีปุ่มมิวสิคเพลเยอร์น่ะครับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 22:56  

mayinlove ผู้เขียน:

เจ้า 5233 ใช้หูฟังของ 5800 ได้ไหม ที่มีปุ่มมิวสิคเพลเยอร์น่ะครับ

ได้...
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 22:58  

mayinlove ผู้เขียน:

ได้...

ขอบคุณมากครับ ไวมาก...
dek_d_i
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 00:51  

ซิมเบี้ยนนี่โหลดapp เพิ่มแบบ iphone android

ได้รึเปล่าคับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 01:03  

dek_d_i ผู้เขียน:
ซิมเบี้ยนนี่โหลดapp เพิ่มแบบ iphone android

ได้รึเปล่าคับ

สบาย...
dek_d_i
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 01:10  

แล้วโหลดแอป ได้จากที่ไหน มีแอฟทั้งหมดเท่าไร คับ

(ผมศึกษาแต่แอนดรอยไม่รู้เรื่องซิมเบี้ยนเลย)

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 01:20  

dek_d_i ผู้เขียน:
แล้วโหลดแอป ได้จากที่ไหน มีแอฟทั้งหมดเท่าไร คับ

(ผมศึกษาแต่แอนดรอยไม่รู้เรื่องซิมเบี้ยนเลย)

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

http://www.nokiagang.com/forums/ มีอะไรถามได้ผมสิงอยู่ในนั้น ตอนนี้กำลังเล็งๆ android ของโซนี่อยู่เหมือนกัน เสป็กมันโดน..
ผู้ใช้ NOKIA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 03:58  

ผู้ใช้ NOKIA ผู้เขียน:
มีปัญหาด้านการเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์น่ะค่ะ ฝากผู้รู้ช่วยสอนทีค่ะ
มีสาย usb แล้ว แต่เชื่อมต่อแล้วมันไม่พบไดว์อ่ะค่ะ TT ทำไงดีค่ะ

ได้ลงโปรแกรม NOKIA PC Suite หรือโปรแกรม NOKIA OVI Suite ยังอ่ะ

ต้องลงโปรแกรมตัวนี้ด้วยนะครับ มันถึงจะเจอ รุ่นนี้ไม่มีแผ่นโปรแกรม NOKIA OVI Suite

แถมมาให้ ก็ไปดาวน์โหลดได้ที่ http://www.nokia.co.th/support-and-software

/software/nokia-suites-for-your-pc

สอบถามครับ 5233 นี่ ใช้ nokia pc suite ของ 5230 ไ้ด้เหมือนกันหรือเปล่าครับ?

แล้ว nokia ovi suite นี่ คืออะไรเหรอครับ? แล้วจะใช้ควบคู่กับ nokia pc suite ได้หรือเปล่าครับ? หรือว่าต้องเลือกแค่อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น

ขอบคุณครับ

ใช้โปรแกรม Nokia Pc Suite ของ 5230 ได้ครับผม ส่วนโปรแกรม Nokia Ovi Suite

ก็เหมือนกับโปรแกรม Nokia Pc Suite แหละครับ แต่อาจจะมีความสามารถเพิ่มขึ้นมาเท่า

นั้นเองครับ เลือกลงอย่างใด อย่างหนึ่งก็ได้ครับ หรือจะลงทั้งคู่เลยก็ได้ครับ แต่เวลาใช้งาน

ก็เลือกใช้โปรแกรมใด โปรแกรมหนึ่งครับ
nokialian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 13:57  

มีปัญหาด้านการเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์น่ะค่ะ ฝากผู้รู้ช่วยสอนทีค่ะ
มีสาย usb แล้ว แต่เชื่อมต่อแล้วมันไม่พบไดว์อ่ะค่ะ TT ทำไงดีค่ะ

ได้ลงโปรแกรม NOKIA PC Suite หรือโปรแกรม NOKIA OVI Suite ยังอ่ะ

ต้องลงโปรแกรมตัวนี้ด้วยนะครับ มันถึงจะเจอ รุ่นนี้ไม่มีแผ่นโปรแกรม NOKIA OVI Suite

แถมมาให้ ก็ไปดาวน์โหลดได้ที่ http://www.nokia.co.th/support-and-software

/software/nokia-suites-for-your-pc

สอบถามครับ 5233 นี่ ใช้ nokia pc suite ของ 5230 ไ้ด้เหมือนกันหรือเปล่าครับ?

แล้ว nokia ovi suite นี่ คืออะไรเหรอครับ? แล้วจะใช้ควบคู่กับ nokia pc suite ได้หรือเปล่าครับ? หรือว่าต้องเลือกแค่อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น

ขอบคุณครับ

ใช้โปรแกรม Nokia Pc Suite ของ 5230 ได้ครับผม ส่วนโปรแกรม Nokia Ovi Suite

ก็เหมือนกับโปรแกรม Nokia Pc Suite แหละครับ แต่อาจจะมีความสามารถเพิ่มขึ้นมาเท่า

นั้นเองครับ เลือกลงอย่างใด อย่างหนึ่งก็ได้ครับ หรือจะลงทั้งคู่เลยก็ได้ครับ แต่เวลาใช้งาน

ก็เลือกใช้โปรแกรมใด โปรแกรมหนึ่งครับ

ขอบคุณครับ ลองเล่น ๆ ดูแล้ว งง ๆ กับ Ovi Suite อะครับ เลย ลบออก เหลือแค่ PC Suite พอ โฮะๆๆๆ ขอบคุณมากครับ

ปล. นั่งหาเกมส์ภาษา เล่นอยู่เนี่ยครับ 55+
lek10230
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 13:57  

ตัวนี้ไม่มี flash lite ติดมาด้วยใช่มั๊ย

เสียดายจัง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 15:29  

lek10230 ผู้เขียน:
ตัวนี้ไม่มี flash lite ติดมาด้วยใช่มั๊ย

เสียดายจัง

มันให้โหลดนิครับ
lek10230
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 17:39  

gappkoo ผู้เขียน:

เสียดายจัง

หรือครับ ผมว่าไม่ได้มีให้โหลด เพราะปกติมันจะ pre-load มากับเครื่องเหมือนพวก 5230 5800 โปรแกรมตัวนี้ไม่ฟรีนะครับ ของ adobe
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 18:17  

เสียดายจัง

หรือครับ ผมว่าไม่ได้มีให้โหลด เพราะปกติมันจะ pre-load มากับเครื่องเหมือนพวก 5230 5800 โปรแกรมตัวนี้ไม่ฟรีนะครับ ของ adobe

ฟรีครับ เขาใช้กันเกลื่อนแล้ว ตามนี้ http://www.nokiagang.com/forums/post214921.html?hilit=flash%20lite#p214921
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 18:46  

เสียดายจัง

ฟรีครับ เขาใช้กันเกลื่อนแล้ว ตามนี้ http://www.nokiagang.com/forums/post214921.html?hilit=flash%20lite#p214921

เห็นมะ เหอๆๆ Shocked
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 21:36  

OS s60v5 เหมือนกันครับ อะไรที่ 5800 ทำได้เจ้านี่ก็น่าจะทำได้(ระบบนะ)

(แต่จะให้ไปลงโปรแกรม bridge wifi ทั้งๆที่เครื่องไม่มี wifi ก็ยังไงอยู่นะ)

ปล. แหมถ้ามี wifi ก็ไม่ต้องการอะไรอีกแล้วนะเนี่ย ต่อไปรุ่น 5234 ช่วยเพิ่ม wifi ด้วยนะ อิอิ
pre-chorus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 00:40  

เหมือนจะใหญ่กว่ารุ่นพี่บางรุ่นนะ

http://www.cellphoneanswers.info/nokia-5233-review/

ลองเข้าไปดู เพื่อตัดสินใจซื้อได้ง่ายขึ้น

:lol: กำลังจะไปรับมาดูแลเหมือนกัน
nk5233
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 00:58  

พอดีผมซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้ว ทำไมผมลองคลิ๊กเข้าโปรแกรม ovi store ที่เป็นรูปถุงผ้าสีน้ำเงินที่มีในเครื่องมาแต่แรกเนี่ย มันเข้าไม่ได้อ่ะครับ แล้วพอลองไปเปิดเวบ ovi store จากคอม แล้วให้มันส่งโปรแกรมที่เราจะดาวน์โหลดมาที่โทรศัพท์มือถือ เพื่อนำไปโหลดตามลิงค์ที่ได้มา พอลองนำโทรศัพท์เข้าลิงค์ที่ได้มากลับโหลดไม่ได้ และมีข้อความจากระบบ ตอบกลับมาว่า โปรแกรมร้านค้า ovi store ยังไม่รองรับกับโทรศัพท์รุ่นของคุณ แล้วมันจะแก้ยังไงละครับเนี่ย งงมากเลย
TheMoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 06:21  

ไปซื้อมาแล้วครับ
รุ่นนี้ไม่มีฟีงค์ชั่นปฏิเสธการรับสายบางหมายเลขหรือครับ หาดูทั่วแล้ว ไม่เห็นมีนะ
หาโปรแกรมอะไรมาลงได้ครับ

และเวลาฟังเพลงผ่านหูฟัง จะได้ยินเสียงรบกวนดังมาจากภายในตัวเครื่อง ไม่ทราบว่าเสียงอะไรครับ เสียงเหมือนคลื่นไฟฟ้า
ที่ทราบตอนนี้คือมันจะดังขึ้นหลังจากที่เปิดเพลงฟังไปได้ประมาณ 2นาทีแรก

มีของใครเป็นบ้าง? Question
jakapong_oat
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ : 5233ลงเกมส์เอ็นเกจได้มั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 07:13  

5233ลงเกมส์เอ็นเกจได้มั้ยครับ แล้วถ้าลงได้มีวิธียังไงครับช่วยแนะนำหน่อยครับ
buck
Year's Star

หัวข้อ : Re: 5233ลงเกมส์เอ็นเกจได้มั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 08:22  

jakapong_oat ผู้เขียน:
5233ลงเกมส์เอ็นเกจได้มั้ยครับ แล้วถ้าลงได้มีวิธียังไงครับช่วยแนะนำหน่อยครับ

มีวิธีทำให้ลงได้ แต่อย่าลงเลยครับ เล่นได้สองเกมมั้ง แล้วมันก็กดยาก ปุ้มก็ไม่มี มันไม่ได้ถูกออกแบบมาให้เล่นเกมแบบนั้น...
minkAU
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 12:11  

nk5233 ผู้เขียน:
พอดีผมซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้ว ทำไมผมลองคลิ๊กเข้าโปรแกรม ovi store ที่เป็นรูปถุงผ้าสีน้ำเงินที่มีในเครื่องมาแต่แรกเนี่ย มันเข้าไม่ได้อ่ะครับ แล้วพอลองไปเปิดเวบ ovi store จากคอม แล้วให้มันส่งโปรแกรมที่เราจะดาวน์โหลดมาที่โทรศัพท์มือถือ เพื่อนำไปโหลดตามลิงค์ที่ได้มา พอลองนำโทรศัพท์เข้าลิงค์ที่ได้มากลับโหลดไม่ได้ และมีข้อความจากระบบ ตอบกลับมาว่า โปรแกรมร้านค้า ovi store ยังไม่รองรับกับโทรศัพท์รุ่นของคุณ แล้วมันจะแก้ยังไงละครับเนี่ย งงมากเลย

อาการเหมือนเครื่องของน้องผมเลย แต่ผมทำ HR ให้แล้วหายเป็นปกติครับ...

ลอง HR ดูเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 14:15  

TheMoo ผู้เขียน:
รุ่นนี้ไม่มีฟีงค์ชั่นปฏิเสธการรับสายบางหมายเลขหรือครับ หาดูทั่วแล้ว ไม่เห็นมีนะ

และเวลาฟังเพลงผ่านหูฟัง จะได้ยินเสียงรบกวนดังมาจากภายในตัวเครื่อง ไม่ทราบว่าเสียงอะไรครับ เสียงเหมือนคลื่นไฟฟ้า
ที่ทราบตอนนี้คือมันจะดังขึ้นหลังจากที่เปิดเพลงฟังไปได้ประมาณ 2นาทีแรก

จะปฏิเสธการรับสายเวลามีคนโทรเข้ามาให้เสียงเงียบ
ต้องเลื่อนปุ่มปลดล๊อกลงค่ะ
เสียงก็จะเงียบแต่ไม่ตัดสาย
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 14:37  

TheMoo ผู้เขียน:

จะปฏิเสธการรับสายเวลามีคนโทรเข้ามาให้เสียงเงียบ
ต้องเลื่อนปุ่มปลดล๊อกลงค่ะ
เสียงก็จะเงียบแต่ไม่ตัดสาย

อันนั้นมันปิดเสียงครับ ที่เขาหมายถึงคือบล็อคเบอร์โทรเข้าน่ะครับ.....ต้องลงโปรแกรมเพิ่มครับมีอยู่หลายตัวครับ โปรแกรมประเภทนี้..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 15:04  

ปีนี้กระเเสโนเกียเบาเพราะเจอBBเเซงครับ เพราะถ้าโนเกียไม่ราคาลง เฮาส์เเบรนด์ก็จะไล่บี้ อย่างเช่น2ซิม เเละ มีทีวีเป็นต้น ผลดีตกอยู่กับผู้บริโภค หลังจากขายกันเเพงมาหลายปี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 15:38  

ขอโทษนะคะ มันแถมแมมมาให้ไหมคะ แล้วถ้าแถมแถมเท่าไหรคะ รบกวนผู้ที่ซื้อแล้วบอกหน่อยนะคะแล้วมันพลิกโทรศัพท์คว่ำเสียงจะเงียบไหมคะและเห็นบางเว็บบอกว่าcpuแรมเท่ากับX6/5800จริงไหมคะ รบกวนด้วยค่าาาาาาาาา
ผู้หลงใหลทัชโฟน55+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 15:41  

อ่อ ซื้อมาแล้ว HR เลยได้ไหมครับ รบกวนด้วยคร้าบบบบบบบบบบ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 16:52  

ปีนี้กระเเสโนเกียเบาเพราะเจอBBเเซงครับ เพราะถ้าโนเกียไม่ราคาลง เฮาส์เเบรนด์ก็จะไล่บี้ อย่างเช่น2ซิม เเละ มีทีวีเป็นต้น ผลดีตกอยู่กับผู้บริโภค หลังจากขายกันเเพงมาหลายปี

ผมว่าน่าจะซัมซุงนะที่เงียบกว่า Nokia - -*
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 17:16  

จะไปซื้อวันนี้แล้วเย้ๆ
ว่าจะไปคุย เปลี่ยนเป็นหูฟังแบบ5800 เปลี่ยนเมม2gbเป็น8gb เปลี่ยนฝาหลังน้ำตาลเป็นแดง ร้านไหนรับได้ ก็ร้านนั้น ขอราคาเพิ่มได้นิดหน่อย อิอิ
boy28043
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 21:14  

ขอโทษนะคะ มันแถมแมมมาให้ไหมคะ แล้วถ้าแถมแถมเท่าไหรคะ รบกวนผู้ที่ซื้อแล้วบอกหน่อยนะคะแล้วมันพลิกโทรศัพท์คว่ำเสียงจะเงียบไหมคะและเห็นบางเว็บบอกว่าcpuแรมเท่ากับX6/5800จริงไหมคะ รบกวนด้วยค่าาาาาาาาา

แถมเมมมาให้ 2GB ครับ

พลิกโทรศัพท์คว่ำลงตอนมีคนโทรมาเสียงจะเงียบครับ และจะไม่สั่นด้วย

CPU เท่ากันครับ
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 22:27  

ผู้หลงใหลทัชโฟน55+ ผู้เขียน:
อ่อ ซื้อมาแล้ว HR เลยได้ไหมครับ รบกวนด้วยคร้าบบบบบบบบบบ

ทำได้เลยครับผม
yaha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 10:26  

น่าสนอะคับ

กะจะขาย 5130 ไป ติดเรื่องลำโพงอย่างเดียว

5130 ลำโพงชอบ เห็นบอกว่า

5233 ลำโพงค่อยหรอ

ขาย5130 เเล้วซื้อ5233 จะดีไหม อยากฟังความเห็นหน่อยอะคับ
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 11:54  

yaha ผู้เขียน:
น่าสนอะคับ

กะจะขาย 5130 ไป ติดเรื่องลำโพงอย่างเดียว

ขาย5130 เเล้วซื้อ5233 จะดีไหม อยากฟังความเห็นหน่อยอะคับ

ใช่ครับ 5233 ลำโพงเบาจริงๆ
ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ เบากว่ารุ่นอื่นๆ หลายรุ่นของโนเกียซะส่วนใหญ่ครับ
แต่อยู่ในขั้นที่พอรับได้ครับ ส่วนจุดอื่นๆ ดีกว่า 5130 แน่นอนครับ
ถ้าชอบจอสัมผัสราคาเป็นมิตร ขายเครื่องเก่า แล้วมาซื้อเครื่องนี้ก็ยังคุ้มครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 12:56  

น่าสนอะคับ

ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ เบากว่ารุ่นอื่นๆ หลายรุ่นของโนเกียซะส่วนใหญ่ครับ
แต่อยู่ในขั้นที่พอรับได้ครับ ส่วนจุดอื่นๆ ดีกว่า 5130 แน่นอนครับ
ถ้าชอบจอสัมผัสราคาเป็นมิตร ขายเครื่องเก่า แล้วมาซื้อเครื่องนี้ก็ยังคุ้มครับ

อยู่คนเดียว ฟังคนเดียว ถือว่าดังนะครับ

แต่ถ้าอยู่ภายนอกอาจจะไม่ได้ยิน หรือได้ยิน เบา - -*
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 13:18  

น่าสนอะคับ

อยู่คนเดียว ฟังคนเดียว ถือว่าดังนะครับ

แต่ถ้าอยู่ภายนอกอาจจะไม่ได้ยิน หรือได้ยิน เบา - -*

- -a แล้วมันต่างจากคำพูดผมตรงไหนครับ??
อยู่คนเดียว ฟังคนเดียว มันต้องดังอยู่แล้วครับ
ถ้าไม่ได้ยิน มันก็ไม่ใช่ลำโพงแล้วครับ
ผมพูดในเรื่องของ เบากว่ารุ่นอื่นๆของโนเกีย
เพื่อให้คนถามได้เข้าใจว่า เสียงมันเบาแค่ไหน
ถ้าอยู่ภายนอก รุ่นไหนๆ ก็ไม่ค่อยได้ยินทั้งนั้นแหละครับ
ถ้าไม่ใช่โทรศัพท์จีนแดง -*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 13:50  

boy28043 ผู้เขียน:

แถมเมมมาให้ 2GB ครับ

พลิกโทรศัพท์คว่ำลงตอนมีคนโทรมาเสียงจะเงียบครับ และจะไม่สั่นด้วย

CPU เท่ากันครับ

ขอขอบคุณมากเลยนะคะ
ผู้หลงใหลในทัชโฟน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 13:53  

[quote="doubledoll"][quote="ผู้หลงใหลทัชโฟน55+"]อ่อ ซื้อมาแล้ว HR เลยได้ไหมครับ รบกวนด้วยคร้าบบบบบบบบบบ[/quote]

ทำได้เลยครับผม[/quote]

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

แล้วล็อต 2 จะมาเมื่อไหร่อ่าคร้าบบ

ถ้ามาแล้วจะปรับปรุงเรื่องลำโพงไหมอะ

มันติดอยู่เรื่องเดียวคร้าบบบบบบบบบบบบบบ
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 14:05  

ผู้หลงใหลในทัชโฟน ผู้เขียน:

แล้วล็อต 2 จะมาเมื่อไหร่อ่าคร้าบบ

ถ้ามาแล้วจะปรับปรุงเรื่องลำโพงไหมอะ

มันติดอยู่เรื่องเดียวคร้าบบบบบบบบบบบบบบ

คิดว่าอีกนานนะครับ เพราะว่าล็อตแรกก็เพิ่งจำหน่ายเมื่อต้นเดือนนี้เอง
ของก็ยังมีจำนวนเยอะอยู่ครับ กว่าจะหมดคงต้องใช้เวลาหน่อยครับ
รู้สึก ห้างบางที่ 5230 ก็ขายดีกว่ารุ่นนี้นะครับ อาจเป็นเพราะ มี 3G และ GPS
บวกกับมีฝาหลังแถมเพิ่มเข้ามาอีก ราคาต่างกัน หนึ่งพัน + - แล้วแต่บางที่ครับ

ส่วนเรื่องลำโพงคงไม่ปรับปรุงนะครับ เพราะรุ่นพี่มัน 5230 ก็ไม่ดังเหมือนกัน
พูดง่ายๆ คือใช้ลำโพงตัวเดียวกันครับ ไม่ได้เปลี่ยนแปลง
ถ้าพูดถึงก็ติดอยู่เรื่องเดียวจริงๆ นะครับ เรื่องลำโพง นอกนั้นก็โอเคครับผม
แต่ถ้ามี wifi เพิ่มเข้ามานี่รักตายเลยครับ ^^
yaha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 18:22  

น่าสนอะคับ

อือรู้สึกเสียดายยชอบมากเลย ลำโพง 5130

ดังมากๆๆ

ขาย5130 ไปจะด้ายประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
mo-mo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 20:28  

ตามอ่านมาซักพักแล้วค่ะ กำลังตัดสินใจอยู่
แอบเสียดายแต่ว่าก็ลุ้นเผื่อว่าจะมีสีขาวมาอ่ะค่ะ

เห็นว่ารุ่นนี้เปลี่ยนฝาหลังได้ใช่มั้ยคะ
แล้วอย่างนี้ใช้ฝาหลังของ 5230 ได้เลยมั้ยคะ
นอกจากเปลี่ยนฝาหลังแล้ว 5233 เปลี่ยนฝาข้างหน้าได้มั้ยคะ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 22:35  

aukkarapong ครับ

ลงโฟลเดอร์ fonts ลงไปแล้ว จะทำให้พิมพ์จ้อความภาษาจีนได้มั้ยครับ

หรือจะทำอย่างไร ให้พิมพ์ได้ครับ
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 00:26  

น่าสนอะคับ

อือรู้สึกเสียดายยชอบมากเลย ลำโพง 5130

ดังมากๆๆ

ขาย5130 ไปจะด้ายประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ

อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ แล้วแต่ร้านจะรับซื้อ
ขึ้นอยู่กับ สภาพของมือถือ ระยะเวลาในการใช้งาน ตกรุ่นหรือไม่ อุปกรณ์ครบกล่องรึปล่าว
ถ้าสภาพดี ไม่ตกรุ่น อุปกรณ์ครบ น่าจะได้ราคาที่ดีครับ แต่ก็ต้องทำใจว่า ราคาขายมือสองนั้น
มันจะครึ่งหนึ่งของราคาจริงๆ หรือไม่ก็เกินครึ่งมาหน่อยๆ ครับ
แต่ถ้าตกรุ่นไปนานมากแล้ว ราคาก็จะต่ำกว่าครึ่งนึงของราคาจริงครับ

mo-mo ผู้เขียน:
ตามอ่านมาซักพักแล้วค่ะ กำลังตัดสินใจอยู่
แอบเสียดายแต่ว่าก็ลุ้นเผื่อว่าจะมีสีขาวมาอ่ะค่ะ

เห็นว่ารุ่นนี้เปลี่ยนฝาหลังได้ใช่มั้ยคะ
แล้วอย่างนี้ใช้ฝาหลังของ 5230 ได้เลยมั้ยคะ
นอกจากเปลี่ยนฝาหลังแล้ว 5233 เปลี่ยนฝาข้างหน้าได้มั้ยคะ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สีขาวผมว่าไม่น่าจะมีนะครับ เพราะสีจะไปชนกับรุ่น 5230 ครับ
เขาเลยทำสีดำออกมาเพื่อแยกรุ่นกันไปเลย แต่ถ้าทำสีขาวออกมาก็ดีเลยครับ สวยดี
ส่วนเรื่องฝาหลังก็เปลี่ยนแบบของ 5230 ได้ครับ สีที่มีให้เปลี่ยนนอกจากสีดำแล้ว ยังมีสีแดงครับ
ส่วนฝาหน้าไม่ได้มีไว้สำหรับเปลี่ยนครับ
pongpat011
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 00:42  

รุ่นนี้ใน เพชรบูรณ์มีขายไหมครับ
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 01:09  

pongpat011 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใน เพชรบูรณ์มีขายไหมครับ

ตามโลตัสในตัวจังหวัดน่าจะมีแล้วนะครับ
ถ้าจำไม่ผิดข้างๆโลตัสจะเป็นบิ๊กซีก็น่าจะมีเหมือนกันครับ
ขนมโก๋
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 01:32  

[quote="clubzaaa"][quote="นู๋เต่ย"]
http://www.tescolotus.net/showpromotion.php?

ซื้อ 5233 มาแล้ว
แต่เศร้าอ่ะ ตัดสินใจผิดง่ะ รู้งี้เอา 5230 ดีฝ่าแพงกว่า 1,040 บาท แต่ได้บัตรโลตัส 300
เท่ากับว่าแพงกว่าแค่ 740 แต่ได้สาย usb ด้วย (ถึงจะสั้นนิดเดว) + หน้ากากหลัง+stylus อีกอัน + ได้ 3G + GPS ด้วยอ่ะ

จิงๆตอนแรกก็จะเอาแล้วแหละ แต่ว่าวันที่ตั้งใจไปซื้อที่โลตัสรัชดามันมีแต่สีแดงอ่ะ ไม่ค่อยปลื้ม แถมรีบด้วยเพราะให้พ่อพาไป เลยไม่ทันได้คิดเรื่องสาย usb กะ หน้ากากที่แถมอีกอัน คิดแต่ว่า 3G บ้านเราก็ยังห่วย แถม GPG ก็คงไม่ได้ใช้ พอซื้อมาแล้วมานั่งเสียดาย ตัดสินใจผิด

เอาฟะ อย่างน้อยก็ถูกกว่า 740 เด๋วสาย usb ใช้สาย BB ของพี่เอา (ยังไม่ได้ลอง ไม่รู้ใช้ได้เปล่า) 555+.....ฮือๆๆๆ....ไม่น่าเลย
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 01:59  

น่าจะทำ 5800 สีขาวมั่งนะครับ อิอิ

พี่ใหญ่เล่นซะ ผู้หญิงใช้ไม่ได้เลย (อย่างน้อยก็น้องผมคนนึงที่ไม่ชอบสีดำ) T T

รุ่นราคาประหยัดน่าจะมีสีเยอะๆนะ(ทั้งด้านหน้าและฝาหลัง ไหนๆก็ดีไซน์เดิมๆอยู่แล้ว สีที่แนะนำก็ สีน้ำเงิน แดง เหลือง บรอน ทอง)
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 02:28  

[quote="ขนมโก๋"][quote="clubzaaa"]
http://www.tescolotus.net/showpromotion.php?

แต่เศร้าอ่ะ ตัดสินใจผิดง่ะ รู้งี้เอา 5230 ดีฝ่าแพงกว่า 1,040 บาท แต่ได้บัตรโลตัส 300
เท่ากับว่าแพงกว่าแค่ 740 แต่ได้สาย usb ด้วย (ถึงจะสั้นนิดเดว) + หน้ากากหลัง+stylus อีกอัน + ได้ 3G + GPS ด้วยอ่ะ

จิงๆตอนแรกก็จะเอาแล้วแหละ แต่ว่าวันที่ตั้งใจไปซื้อที่โลตัสรัชดามันมีแต่สีแดงอ่ะ ไม่ค่อยปลื้ม แถมรีบด้วยเพราะให้พ่อพาไป เลยไม่ทันได้คิดเรื่องสาย usb กะ หน้ากากที่แถมอีกอัน คิดแต่ว่า 3G บ้านเราก็ยังห่วย แถม GPG ก็คงไม่ได้ใช้ พอซื้อมาแล้วมานั่งเสียดาย ตัดสินใจผิด

เอาฟะ อย่างน้อยก็ถูกกว่า 740 เด๋วสาย usb ใช้สาย BB ของพี่เอา (ยังไม่ได้ลอง ไม่รู้ใช้ได้เปล่า) 555+.....ฮือๆๆๆ....ไม่น่าเลย

ยังไงก็ขอบคุณนะครับ เป็นข้อมูลที่ดีทีเดียว
สำหรับหลายๆคน รวมทั้งผมด้วย ที่กำลังจะตัดสินใจซื้อครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 10:40  

ผู้หลงใหลในทัชโฟน ผู้เขียน:

คิดว่าอีกนานนะครับ เพราะว่าล็อตแรกก็เพิ่งจำหน่ายเมื่อต้นเดือนนี้เอง
ของก็ยังมีจำนวนเยอะอยู่ครับ กว่าจะหมดคงต้องใช้เวลาหน่อยครับ
รู้สึก ห้างบางที่ 5230 ก็ขายดีกว่ารุ่นนี้นะครับ อาจเป็นเพราะ มี 3G และ GPS
บวกกับมีฝาหลังแถมเพิ่มเข้ามาอีก ราคาต่างกัน หนึ่งพัน + - แล้วแต่บางที่ครับ

ส่วนเรื่องลำโพงคงไม่ปรับปรุงนะครับ เพราะรุ่นพี่มัน 5230 ก็ไม่ดังเหมือนกัน
พูดง่ายๆ คือใช้ลำโพงตัวเดียวกันครับ ไม่ได้เปลี่ยนแปลง
ถ้าพูดถึงก็ติดอยู่เรื่องเดียวจริงๆ นะครับ เรื่องลำโพง นอกนั้นก็โอเคครับผม
แต่ถ้ามี wifi เพิ่มเข้ามานี่รักตายเลยครับ ^^

ขอบคุณครับคุณ doubledoll คุณทำให้ผมเข้าใจขึ้นเยอะเลยคร้าบบบบบบบบบบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 11:23  

5233 ใช้ nHD เหมือน x6 หรือป่าวอ่าครับ แล้วไอ้ nHD เนี้ยมันคืออะไรอ่าครับ

ผม ผมมีข้อสงสัยอีกอย่างเวลาเราฟังเพลงแล้วกดปุ่มแดงเพื่อเข้าสู้น่าจอหลัก

ไอ้ตรงกรอบเล่นเพลงใต้ Contect Bar ตรง << มันจะมีปกอัลบั้มโชว์ไหมครับ

ขอบคุณมากเลยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ

ผมพยามเก็บข้อมูลให้เยอะที่สุดเพื่อใช้ในการซื้อครับ 55
ozmosis
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 11:54  

อ้างถึง:
[quote="clubzaaa"][quote="นู๋เต่ย"] Anonymous ผู้เขียน:

Micro Usb ใช้ร่วมกับ BB ได้ครับ สังเกตุง่ายๆ มันจะเขียน Class B ครับ
fluk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 12:21  

ซื้อมือถือ ต้องใช้บัตรประชาชนป้ะ เพิ่ง14เอง
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 13:02  

5233 ใช้ nHD เหมือน x6 หรือป่าวอ่าครับ แล้วไอ้ nHD เนี้ยมันคืออะไรอ่าครับ

ผม ผมมีข้อสงสัยอีกอย่างเวลาเราฟังเพลงแล้วกดปุ่มแดงเพื่อเข้าสู้น่าจอหลัก

ไอ้ตรงกรอบเล่นเพลงใต้ Contect Bar ตรง << มันจะมีปกอัลบั้มโชว์ไหมครับ

ขอบคุณมากเลยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ

ผมพยามเก็บข้อมูลให้เยอะที่สุดเพื่อใช้ในการซื้อครับ 55

ใช้เหมือนกันครับ คือการแสดงผลของจอภาพระดับสูง ให้อัตราส่วนการแสดงภาพแบบ 16:9 (สี่เหลี่ยมผืนผ้า)

กดวางสายเพื่อกลับสู่หน้าจอหลัก ก็มีปกอัลบั้มโชว์ครับ (บางเพลงไม่มีปก ต้องลงโปรแกรมเพื่อใส่ปกอัลบั้มเองครับ)

แนะนำนะครับ ถ้าอยากเก็บข้อมูลให้เยอะที่สุดจริงๆ ให้ไปลองเล่นที่ศูนย์ หรือร้านที่สามารถลองเล่นก่อนซื้อได้

จะช่วยได้มากจริงๆครับ 10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็น 10 ตาเห็นไม่เท่ามือจับ สำนวนนี้ยังคงใช้ได้ดีอยู่เสมอครับ ^^

fluk ผู้เขียน:
ซื้อมือถือ ต้องใช้บัตรประชาชนป้ะ เพิ่ง14เอง

ซื้อได้ครับบ ถ้าบางร้านให้ใช้พาพ่อแม่ไปซื้อก็ได้ครับ

แต่ถ้าเราเอาของเราไปขายที่ร้าน อันนั้นจำเป็นต้องใช้บัตร ปชช นะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 14:13  

ไม่ต้องครับผม Very Happy
คนโง่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 14:38  

เพื่อนครับ ผมมีเรื่องอยากจะถามครับ ว่าเวลาล๊อคเครื่อง แล้วมีข้อความขึ้นไฟหน้าจอสว่างหรือป่าวครับ ผมงงมากครับ เพื่งเคยใช้ครับ ของผมมันไม่ขึ้นมีแต่ใฟกระพริบ รบกวนด้วยครับ
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 15:37  

คนโง่ ผู้เขียน:
เพื่อนครับ ผมมีเรื่องอยากจะถามครับ ว่าเวลาล๊อคเครื่อง แล้วมีข้อความขึ้นไฟหน้าจอสว่างหรือป่าวครับ ผมงงมากครับ เพื่งเคยใช้ครับ ของผมมันไม่ขึ้นมีแต่ใฟกระพริบ รบกวนด้วยครับ

อ่านคำถามแล้วงงนิดๆนะครับ ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกรึปล่าว
คือปกติเราล๊อคเครื่อง มันจะไม่มีข้อความหรือเวลาขึ้นครับ จอจะดับสนิทเพื่อเป็นการประหยัดพลังงานครับ ส่วนไฟกระพริบนั้น จะแสดงให้เราเห็นว่า เราพลาดรับสาย หรือมีข้อความเข้ามาแล้วเรายังไม่ได้เปิดอ่านครับผม
ดีแน่นอน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 16:21  

มันมีปาก กา ไหมอ้ะค๊ะ คือจะซื้ออ้ะ แต่ไม่รุ๊ว่ามีปากการึป่าวว
คอบบด่วนน เรยคร๊า ???
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 16:22  

ดีแน่นอน ผู้เขียน:
มันมีปาก กา ไหมอ้ะค๊ะ คือจะซื้ออ้ะ แต่ไม่รุ๊ว่ามีปากการึป่าวว

ไม่รุ๊อ้ะ ๆ
รอผู้รุ๊มา บอกละกันน๊า เราว่าน่าจะมีอ้ะจ๊ะ.
boy28043
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 16:57  

งง ผู้เขียน:
ดีแน่นอน ผู้เขียน:

ไม่รุ๊อ้ะ ๆ
รอผู้รุ๊มา บอกละกันน๊า เราว่าน่าจะมีอ้ะจ๊ะ.

มีครับ อยู่หลังเครื่องเหมือน 5230
fluk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 17:34  

micro usb กับ mini usb มันเหมือนกันมั้ยคับ
boy28043
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 18:02  

micro usb กับ mini usb มันเหมือนกันมั้ยคับ

ไม่เหมือนครับ

อันด้านล่าง MicroUSB

ส่วนอันด้านล่างนี้ MiniUSB

JOHN2525
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 18:43  

คำถามนี้ น่ารักจัง
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 18:51  

อย่าลืมสำเนาทะเบียนบ้าน กับรูปถ่ายด้วยละ....
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 19:12  

อย่าลืมสำเนาทะเบียนบ้าน กับรูปถ่ายด้วยละ....

ใบเกรดของเทอมที่แล้วด้วยนะ

เย้ยยยยยย Very Happy
fluk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 20:05  

รูปถ่าย กี่นิ้วคับ 555
fluk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 20:08  

ก้หนูไม่รู้อ่ะ
nongbaby
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 20:58  

เราอยากจะถามผู้ที่ซื้อ Nokia 5233 มาใช้แล้วหรือผู้ที่รู้จริงว่าตกลงลำโพงมันเหมือน Nokia 5230 เลยใช่ปะ เสียงดังพอๆกันเลยไหม เพราะบางคนบอกว่ามันเบากว่าหรือลำโพงห่วย บางเครื่องก็มีปัญหาเวลารับหรือโทรฯออกอะไรประมาณนี่งะ สับสนเลยอยากถามอีกทีก่อนตัดสินใจซื้อ เอาแบบฟันธงกันไปเลยงะ

ขอบคุณมากค่ะ
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 21:31  

nongbaby ผู้เขียน:
เราอยากจะถามผู้ที่ซื้อ Nokia 5233 มาใช้แล้วหรือผู้ที่รู้จริงว่าตกลงลำโพงมันเหมือน Nokia 5230 เลยใช่ปะ เสียงดังพอๆกันเลยไหม เพราะบางคนบอกว่ามันเบากว่าหรือลำโพงห่วย บางเครื่องก็มีปัญหาเวลารับหรือโทรฯออกอะไรประมาณนี่งะ สับสนเลยอยากถามอีกทีก่อนตัดสินใจซื้อ เอาแบบฟันธงกันไปเลยงะ

ขอบคุณมากค่ะ

ฟันธงเลยนะครับ อย่างที่บอกไปแล้วด้านบนครับ ว่า
ลำโพงตัวเดียวกันกับ 5230 เลย ระดับเสียงเท่ากันแน่นอน (ค่อนข้างเบาจริงๆครับ เบากว่าโนเกียหลายรุ่นๆ)
ทุกอย่างเหมือนกันหมดครับ แค่ตัดคุณสมบัติ 3G กับ GPS ออกไป
เพื่อได้ราคาที่ถูกลงมา ส่วนเรื่องเครื่องมีปัญหานั้น ส่วนนึงก็เป็นที่ตัวเครื่องเอง
ส่วนนึงก็เป็นที่ผู้ใช้ครับ สำหรับความคิดส่วนตัวผมนะครับ เป็นที่ผู้ใช้ส่วนใหญ่ครับ
จึงทำให้เครื่องมีปัญหาบ้าง อะไรบ้าง แต่ศึกษาไม่นานก็จะแก้ไขป้ญหาต่างๆได้เองครับผม
สงสัยจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 23:15  

รุ่นนี้ สามารถลบข้อมูลการโทรเข้าออก ได้แบบ1หมายเลข หรือเปล่าครับ หรือว่ามันลบทีเดียวหมดเลย เคยได้ยินว่า nokia เลือกลบที่ละหมายเลขไม่ได้

***ไม่ได้ใช้ nokia นาน เลยไม่ค่อยรู้
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 00:15  

สงสัยจัง ผู้เขียน:
รุ่นนี้ สามารถลบข้อมูลการโทรเข้าออก ได้แบบ1หมายเลข หรือเปล่าครับ หรือว่ามันลบทีเดียวหมดเลย เคยได้ยินว่า nokia เลือกลบที่ละหมายเลขไม่ได้

***ไม่ได้ใช้ nokia นาน เลยไม่ค่อยรู้

เมื่อคุณกดโทรออก ก็จะมีรายชื่อที่คุณเคยโทรออกโผล่ขึ้นมา ในฟังค์ชั่นนี้
สามารถลบได้ทั้งรายชื่อที่คุณโทรเข้า - ออก - และสายที่ไม่ได้รับ
แต่ในฟังค์ชั่นของ Log (เป็นการดูการโทรเข้าออกอย่างละเอียด รวมถึงเวลาการสนทนาทั้งหมด) จะมีอยู่โหมดนึงคือการโทรเข้า - ออก - สายที่ไม่ได้รับ ข้อความ เข้า - ออก รวมไว้ในโหมดนี้หมด มันจะไม่สามารถที่จะมาลบทีละเบอร์ได้ ถ้าจะลบต้องลบทีเดียวทุกเบอร์ครับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 00:28  

สงสัยจัง ผู้เขียน:

เมื่อคุณกดโทรออก ก็จะมีรายชื่อที่คุณเคยโทรออกโผล่ขึ้นมา ในฟังค์ชั่นนี้
สามารถลบได้ทั้งรายชื่อที่คุณโทรเข้า - ออก - และสายที่ไม่ได้รับ
แต่ในฟังค์ชั่นของ Log (เป็นการดูการโทรเข้าออกอย่างละเอียด รวมถึงเวลาการสนทนาทั้งหมด) จะมีอยู่โหมดนึงคือการโทรเข้า - ออก - สายที่ไม่ได้รับ ข้อความ เข้า - ออก รวมไว้ในโหมดนี้หมด มันจะไม่สามารถที่จะมาลบทีละเบอร์ได้ ถ้าจะลบต้องลบทีเดียวทุกเบอร์ครับ

ทำได้ครับ แต่ต้องลงโปรแรกมเสริมครับ มีอยู่หลายตัวโปนแกรมประเภทนี้...แบบว่าเราแค่เอาเบอร์ที่เราไม่อยากให้คนข้างๆรู้ใส่เข้าไป ทีนี้เวลาเบอร์นี้โทรมาหรือเราโทรไปหา มันจะไม่มีในบันทึก รวมทั้งข้อความด้วยทั้งเข้าและออก..
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 10:25  

อิอิ Nokia 5233 ของไม่ขาดแหะ ขายดีมาก อิอิ Shocked
คิว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 10:51  

ผมได้ไปดู 5233 จากศูนย์โนเกียที่ฟิวเจอร์ รังสิต

ปรากฎว่าราคา 4950 ประกันอุปกรณ์ 6 เดือน ประกันศูนย์ 1 ปี
แต่ ไม่รับเปลี่ยนเครื่องคืน เพราะเค้าให้เหตุผลกลัวเครื่องบิ้ว

แต่ไปดูใน เพาเวอบาย ราคา 4950 เท่ากัน ประกันศูนย์ 1 ปี

ประกันอุปกรณ์ 6 เดือน แต่มีเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วัน

ไปดูช๊อป โนเกียข้างบนชั้น 3 ราคา 4990 ประกัน 1 ปี

เปลี่ยนเครื่อง 7 วัน

ไปดูช๊อป เอ็มลิ้ง 4990 บาท ประกัน 1 ปี

ไปดู เจมาท ราคา 4950 ประกัน 1 ปี ประกันอุปกรณ์ 6 เดือน

ไม่มีเปลี่ยนเครื่องเค้าบอก ว่าต้องทำบัตรสมาชิก 300 บาท

ถึงเปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 14 วัน

ผมควรจะซื้อที่ไหนดีครับ

ปล. ช๊อปโนเกียชั้น 4 กับ เอ็มลิ้ง ผมไม่ได้ถามประกันอุปกรณ์นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 11:13  

[quote="doubledoll"]

ใช้เหมือนกันครับ คือการแสดงผลของจอภาพระดับสูง ให้อัตราส่วนการแสดงภาพแบบ 16:9 (สี่เหลี่ยมผืนผ้า)

กดวางสายเพื่อกลับสู่หน้าจอหลัก ก็มีปกอัลบั้มโชว์ครับ (บางเพลงไม่มีปก ต้องลงโปรแกรมเพื่อใส่ปกอัลบั้มเองครับ)

แนะนำนะครับ ถ้าอยากเก็บข้อมูลให้เยอะที่สุดจริงๆ ให้ไปลองเล่นที่ศูนย์ หรือร้านที่สามารถลองเล่นก่อนซื้อได้

จะช่วยได้มากจริงๆครับ 10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็น 10 ตาเห็นไม่เท่ามือจับ สำนวนนี้ยังคงใช้ได้ดีอยู่เสมอครับ ^^

ขอบคุณมากเลยครับผมคุณ doubledoll แต่มันติดอยู่เรื่องเดียวนั้นก็คือ!!! ลำโพงอ่าครับ

กลัวมากอย่างอื่นไม่กลัวเลยกลัวลำโพงเห็นมีแต่คนบอกเบานักเบาหนากว่าโนเกียหลายๆรุ่น

คือกลัวคนโทรมาแล้วไม่ได้ยินอยู่เรื่องเดียวไอ้เปิดฟังอะไม่เท่าไหร่หรอก 5555+
nipyee
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 11:13  

ตามความเห็นของผมนะครับ

ซื้อที่ไหนก็ได้ราคาไม่แตกต่างกันมาก เป็นผมก็เอาที่มีประกัน+เปลี่ยนคืนได้ภายใน.....วัน

สำคัญที่สุด คือ ต้องดูเครื่องเป็นครับ ว่าเครื่องแท้ หรือเครื่องย้อมแมว หรือ เครื่องที่ลูกค้าท่านอื่นซื้อไปแล้ว นำมาเปลี่ยนคืน แต่ด้วยสปิริตพนักงานขาย ก็นำมาแพ็คใส่กล่องให้ลูกค้าท่านใหม่ที่โชคดี รับไป ตรงนี้สำคัญครับ ไม่ใช่จะทุกศูนย์จะเป็นอย่างนี้ และไม่ใช่พนักงานขายทุกคนที่เป็นอย่างนี้ แต่มันก็มีเกิดขึ้น เพราะฉนั้น หาข้อมูลทุกอย่างที่เกี่ยวกับเครื่องที่จะซื้อไปใช้ จะได้เป็นข้อมูลเปรียบเทียบครับ

ส่วนตัวผมไม่ได้ใช้รุ่นนี้ แต่เป็น 5230 ครับ ก่อนซื้อ ผมหาข้อมูลทุกอย่างที่จะหาได้ เวลาไปซื้อจะได้เช็คตามที่ได้ข้อมูลมา อย่างน้อยก็สบายใจว่าเราเลือกเองกับมือ ผิดพลาดยังไงก็คิดว่าเป็นเหตุสุดวิสัย และต้องทำความเข้าใจก่อนซื้อว่า โอกาสเกิดปัญหามันเกิดขึ้นได้ เพราะมันเป็นระบบ sysmbian (ซึ่งก็เหมือนระบบคอมพิวเตอร์) ว่ามีโอกาส รวน บ้าง

ขอให้โชคดีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 11:17  

[quote="Anonymous"]

ขอบคุณมากเลยครับผมคุณ doubledoll แต่มันติดอยู่เรื่องเดียวนั้นก็คือ!!! ลำโพงอ่าครับ

กลัวมากอย่างอื่นไม่กลัวเลยกลัวลำโพงเห็นมีแต่คนบอกเบานักเบาหนากว่าโนเกียหลายๆรุ่น

คือกลัวคนโทรมาแล้วไม่ได้ยินอยู่เรื่องเดียวไอ้เปิดฟังอะไม่เท่าไหร่หรอก 5555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 11:23  

ลงรูปในบอร์ดทำไงครับ
msci
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 12:51  

เอ่อ...คือว่า รุ่นนี้โดยภาพรวม ดีมั๊ยอ่ะคะ สรุปๆอ่ะค่ะ คือว่า หนูเก็บเงินเพื่อจะซื้ออ่ะค่ะ พอเหนรุ่นนี้ ก็คิดว่าจาซื้อรุ่นนี้อ่ะค่ะ กลัวซื้อแล้วไม่ดี เสียดายเงินเก็บอ่ะค่ะ ช่วยบอกหน่อยนะคะ ^^
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 13:37  

คิว ผู้เขียน:
ผมได้ไปดู 5233 จากศูนย์โนเกียที่ฟิวเจอร์ รังสิต

ปรากฎว่าราคา 4950 ประกันอุปกรณ์ 6 เดือน ประกันศูนย์ 1 ปี
แต่ ไม่รับเปลี่ยนเครื่องคืน เพราะเค้าให้เหตุผลกลัวเครื่องบิ้ว

แต่ไปดูใน เพาเวอบาย ราคา 4950 เท่ากัน ประกันศูนย์ 1 ปี

ประกันอุปกรณ์ 6 เดือน แต่มีเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วัน

ไปดูช๊อป โนเกียข้างบนชั้น 3 ราคา 4990 ประกัน 1 ปี

ไปดูช๊อป เอ็มลิ้ง 4990 บาท ประกัน 1 ปี

ไปดู เจมาท ราคา 4950 ประกัน 1 ปี ประกันอุปกรณ์ 6 เดือน

ไม่มีเปลี่ยนเครื่องเค้าบอก ว่าต้องทำบัตรสมาชิก 300 บาท

ถึงเปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 14 วัน

ผมควรจะซื้อที่ไหนดีครับ

ปล. ช๊อปโนเกียชั้น 4 กับ เอ็มลิ้ง ผมไม่ได้ถามประกันอุปกรณ์นะครับ

แนะนำที่พาเว่อบายนะครับ ดูเหมือนจะมีครบที่สุด แต่ถ้าช๊อปโนเกียชั้น 4 กับ เอ็มลิ้ง มีรับประกันอุปกรณ์ 6 เดือนเหมือนกัน ก็มาซื้อสองที่นี่ก็ได้ครับ เพราะ ถูกกว่า 50 บาท Very Happy
ส่วนรายละเอียดอื่นๆอีก คุณ nipyee ก็ได้เขียนไว้กระทู้ด้านบนเป็นรายละเอียดในการตัดสินใจซื้อแล้วครับ

ลงรูปในบอร์ดทำไงครับ

ให้นำรูปของเราไปฝากไว้ที่เวปฝากไฟล์ครับ ค้นหาเวปฝากไฟล์จากกูเกิลก็จะเจอครับ จากนั้นก็เอาโค้ดที่ได้จากการฝากไฟล์มาใส่ในโค้ดของ [img].........[/img] อีกที ช่วงที่ผม จุดๆๆๆ ไว้น่ะครับ นำโค้ดที่เราได้จากการฝากไฟล์มามาใส่ แล้วก๊อปปี้โค้ดทั้งหมดอีกที แล้วนำมาวางไว้ในหน้าโพสก็จะได้ครับ

msci ผู้เขียน:
เอ่อ...คือว่า รุ่นนี้โดยภาพรวม ดีมั๊ยอ่ะคะ สรุปๆอ่ะค่ะ คือว่า หนูเก็บเงินเพื่อจะซื้ออ่ะค่ะ พอเหนรุ่นนี้ ก็คิดว่าจาซื้อรุ่นนี้อ่ะค่ะ กลัวซื้อแล้วไม่ดี เสียดายเงินเก็บอ่ะค่ะ ช่วยบอกหน่อยนะคะ ^^

ภาพรวมๆ ถือว่าดีมากนะครับ ทั้งราคาและคุณสมบัติ (เพราะเป็นระบบ symbian สามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้อย่างจุใจ เพิ่มลูกเล่นในการใช้โทรศัพท์มากขึ้น) และงานประกอบก็ถือว่าดีครับ แต่ก็แนะนำอีกอ่ะครับ ว่า ถ้ามีโอกาสก็ไปลองเล่นดูครับ ที่ศูนย์ หรือที่ได้ก็ได้ ที่สามารถลองเล่นได้ เพราะนั้นจะช่วยในการตัดสินใจในการซื้อได้มากทีเดียวครับ บางคนจับแว๊บแรก ชอบเลยย ปิ๊งเลยย ก็มีครับ บางคน แค่ได้สัมผัสครั้งแรก ก็ไม่ถูกใจ ลองเล่นดูแล้วไม่ชอบก็มีครับ ดังนั้น ไปลองกับมือตัวเองชัวร์สุดๆ ครับ บวกกับศึกษาข้อมูลที่เราต้องการก่อนจะซื้อด้วยก็จะดีครับ ^^
fluk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 14:15  

เมื่อไหร่ล็อตสองจะออกคับ
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 14:19  

เมื่อไหร่ล็อตสองจะออกคับ

ขึ้นไปอ่านช่วงกลางๆ เลยครับ
ผมว่าล๊อคหนึ่งหรือสองด้านฮาดแวร์คงไม่ต่างกันหรอกครับ
แต่ไม่ทราบว่าจะมีสีที่ออกมาใหม่รึปล่าว??
Bankznarak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 14:33  

* สอบถามครับ ไม่ทราบว่าทำไมบางท่านซื้อมาต้อง HR กันเปิดซิงเลยอะครับ มีสาเหตุมาจากอะไรหรอครับ

แล้วถ้าปัญหาหลัก ๆ ที่เจอนี่คืออะไรหรอครับ ... คำถามสุดท้ายก็ ถ้าใส่เมม 8GB นี่คือหน่วงไหมครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ^^
msci
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 14:34  

ขอบคุณมากเลยค่า ^^ คือ หนูอ่านความเห็นทั้งหมดแล้วมันเยอะ แล้วมึนๆงงๆค่ะ แหะๆ ว่าจะยังไงดี ขอบคุณอีกครั้งค่า ปล.สีขาวไม่เข้าจิงๆหรอเนี่ยยยยย ><
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: