Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5233 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11 ... 14, 15, 16  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1571 / เข้าชม: 5342892
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 5233 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 05 May 2010 12:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

Bankznarak ผู้เขียน:
gappkoo ผู้เขียน:
* เอาจริง ๆ เลยนะครับ ผมกำลังจะลากมือถือใหม่แต่ลังเลอยู่ 3 รุ่นเนี้ย 5233 X2 กับ 6303i เนี้ย มันยังไงกันแน่ครับ

แต่ผมก็ชอบ 5233 นะครับ มันน่าจะครบเครื่องดี แต่ผมไม่รู้อีกอะ ปัญหามันมากน้อยเพียงไร ><

5233 ก็คุ้มนะ ลงเกมส์และโปรแกรมได้เยอะ

* อ่านะ แล้วว่าแต่มันเก็บข้อความได้เยอะหรือเปล่าครับ

เพราะแต่ก่อนผมใช้ 3250 อะ เก็บได้ประมาณ 500 กว่าข้อความแนะครับ

เลยอยากทราบว่าเจ้า 5233 มันเก็บข้อความได้มากน้อยเพียงไร Very Happy

หน่วยความจำตั้ง 60 กว่า MB นะครับ

* ถ้างั้นแปลว่าขนาดเจ้า 3250 ที่ผมเคยใช้มา มีความจำประมาณ 10mb ยังเก็บได้ 500 กว่าข้อความแล้วก็ยังไม่เต็มเนี้ย มาเจอเจ้านี้ที่ความจำตั้ง 60 กว่า MB เข้าไปนี่ก็เก็บเข้าไปเหอะ ใช่มะครับ 55555.

อะถูกต้อง อิอิ
chojo
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 5233 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 05 May 2010 19:38  

ตอนนี้ราคาเท่าไรเหรอครับ

แล้ว ovimap นี่ดูแผนที่ได้อย่างเดียวนำทางไม่ได้ใช่มั้ยครับ

และจำเป็นต้องต่อ gprs รึปล่าวครับจึงจะดูแผนที่ได้

อยากได้รุ่นนี้มากครับ
DaJIMMIE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 22:02  

ขอคำปรึกษาด่วนครับบ!!!!!

ผมไม่สามารถดู Link ที่เพื่อนๆพี่น้องชาว Siam Phone Post ไว้ได้เลยครับ พอกดลิงค์แล้ว IE มันขึ้น Error ตามข้างล่างนี้น่ะครับ

[b]Parse error: syntax error, unexpected '}' in /var/www/html/community.siamphone.com/linkout.php on line 30[/b]

ตอนนี้มึนเลยครับ อุตส่าห์ Hard Reset ตามที่แนะนำกันเสร็จแล้ว กะจะลงโปรแกรมให้หนำใจ ดันคลิกเข้าลิงค์ที่แจกให้ไม่ได้เลย 555 T___T

พยายามหาว่ามีใครเจอปัญหานี้แล้วก้อไม่เห็นมีครับ (ไม่ได้ดูครบทุกหน้านะครับ เพราะเยอะมากก แต่ก้อไล่ดูมาเป็นสิบได้ ดูจาก Nokia X6 )

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ หรือถ้าเคยมีพูดถึงไว้แล้ว ก็ช่วยชี้เป้าให้ดูนะครับ

[/b]
ดีค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 22:23  

boy28043 ผู้เขียน:
ไม่เข้าใจค่ะ ผู้เขียน:
คือ จะลงอยู่โปรแกรมนึง เค้าบอกว่าให้รีบูทเครื่อง

แล้ววิธีการรีบูทเครื่องทำอย่างไรค่ะ Rolling Eyes Rolling Eyes

คนที่รู้ช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะ

จะขอบคุณอย่างสูงค่ะ Laughing

ปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ครับ (Reboot = Restart)

ขอบคุณอย่างสูงค่ะ Laughing Laughing
ดีค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 22:29  

DaJIMMIE ผู้เขียน:

ผมไม่สามารถดู Link ที่เพื่อนๆพี่น้องชาว Siam Phone Post ไว้ได้เลยครับ พอกดลิงค์แล้ว IE มันขึ้น Error ตามข้างล่างนี้น่ะครับ

Parse error: syntax error, unexpected '}' in /var/www/html/community.siamphone.com/linkout.php on line 30

ตอนนี้มึนเลยครับ อุตส่าห์ Hard Reset ตามที่แนะนำกันเสร็จแล้ว กะจะลงโปรแกรมให้หนำใจ ดันคลิกเข้าลิงค์ที่แจกให้ไม่ได้เลย 555 T___T

พยายามหาว่ามีใครเจอปัญหานี้แล้วก้อไม่เห็นมีครับ (ไม่ได้ดูครบทุกหน้านะครับ เพราะเยอะมากก แต่ก้อไล่ดูมาเป็นสิบได้ ดูจาก Nokia X6 )

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ หรือถ้าเคยมีพูดถึงไว้แล้ว ก็ช่วยชี้เป้าให้ดูนะครับ

[/b]

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ กดเข้าตามลิงค์ที่ให้ไม่ได้เลย

เราเข้าไม่ได้ตั้งแต่เมื่อวานแล้วอ่า

อยากจะลงโปรแกรมเหมือนกัน เลยมึด!!เลย ตอนนี้ Crying or Very sad
Crestfallen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 03:19  

Nokia 5230, 5233, 5235

อยากรู้ว่าสามรุ่นนี้มันแตกต่างกันตรงไหนหง่ะ เหมือน ๆ กันหมด

จะทำออกมาหลายตัวทำไม
Question
sakurazuka
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 05:36  

ถ้าจะ rip เอาหนังมาดูใน 5233 ทำได้มั๊ยครับ
แล้วต้องปรับตั้งค่าอะไรยังไง

แนะนำด้วยครับ
ผมกะว่าจะ rip หนังเอาไว้ดูเวลาเดินทาง

แล้วเมม 2Gb ที่มีให้จะพอมั๊ยครับ
มีโปรแกรมอะไร รึว่าทำยังไงให้ได้ไฟล์หนังความยาว 2 ชม. เศษๆ มีขนาดเล็กๆ บ้าง
จะได้เอาลงไว้หลายๆ เรื่อง
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 06 May 2010 10:53  

sakurazuka ผู้เขียน:
ถ้าจะ rip เอาหนังมาดูใน 5233 ทำได้มั๊ยครับ

ผมกะว่าจะ rip หนังเอาไว้ดูเวลาเดินทาง

แล้วเมม 2Gb ที่มีให้จะพอมั๊ยครับ
มีโปรแกรมอะไร รึว่าทำยังไงให้ได้ไฟล์หนังความยาว 2 ชม. เศษๆ มีขนาดเล็กๆ บ้าง

ถ้าจะเอาแบบชัดๆเสียงดีๆ นะ เรื่องนึงก็ กิ๊กกว่าๆแล้วครับ ผมว่าเมม 2G มันน้อยไปสำหรับดูหนังนะครับ..
มาวินมาแวะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 15:43  

ราคาที่ J Mart ตอนนี้เท่าไร่ครับ อยากสอยเต็มที่ Surprised Laughing
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 16:49  

มาวินมาแวะ ผู้เขียน:
ราคาที่ J Mart ตอนนี้เท่าไร่ครับ อยากสอยเต็มที่ Surprised Laughing

4890 บาท ถ้าจำไม่ผิด
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 16:50  

Crestfallen ผู้เขียน:
Nokia 5230, 5233, 5235

อยากรู้ว่าสามรุ่นนี้มันแตกต่างกันตรงไหนหง่ะ เหมือน ๆ กันหมด

จะทำออกมาหลายตัวทำไม
Question

5233 ลงโปรแกรมอย่างเดียว
5230 มี 3g และระบบนำทาง a-gps และลงโปรแกรม
5235 ไมเข้าไทยไม่ต้องพูดถึง
mookapop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 19:52  

ไปสอยมาละเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาในราคา 4900.- ติดฟิล์มอีก 100.- ที่ศูนย์โนเกียชั้น 3 ฟิวเจอร์รังสิต ซื้อความสบายใจด้วยไม่ต้องกังวลใด ตอนนี้ก็ลองเล่นๆ คลำๆ ไปเรื่อยๆ ยังไม่ได้ติดตั้งโปรแกรมอะไรเลย ยังไม่พบปัญหาใดๆ ยังไงจะมาบอกเรื่อยๆ พบเจอปัญหาหรืออะไรดีๆ จะได้มาแบ่งกัน
ไม่เข้าใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 19:52  

คือ เราไปกด

ตั้งค่า > โทรศัพท์ > จัดการโทรศัพท์ > ความปลอดภัย > โทรศัพท์และซิมการ์ด > คำขอรหัส Pin

ตรง 'คำขอรหัส PIN' เราไปกดเปิด แล้วมันก็ดับไป
พอเปิดมามันให้ ใส่รหัส PIN อ่า
มี 8 หลัก อ่า แต่เราไม่ได้กด เปลี่ยนรหัสอ่า
อยากรู้ว่า รหัสของมัน อ่า ของเครื่องมันคือรหัสอะไร

ขอบคุณมา ณ โอกาศ นี้ค่ะ ^^
อยากลอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 20:12  

ขอเวบ ที่โหลด msn หน่อยยค่ะ
ถ้าลองลง เอ็ม แล้วมันกี่ กิ๊ก อ่าค่ะ ๆ

ขอบคุณมากมากก๊าบบ*
ลังเล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 22:39  

คืออยากทราบว่า 5233 นี่มันลงโปรแกรมดิกชั่นนารียังไงเหรอคะ หรอืมันมีให้ในตัวเลยรึเปล่า

ขอบคุณค่ะ
5233
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 22:55  

มีใครมีโปรแกรมสแกนไวรัสป่าวอ่ะค่ะ
คือจะลงโปรแกรมอื่นๆด้วย
แต่กลัวไวรัสนะค่ะ
เลยอยากได้โปรแกรมสแกนไวรัสมาลงก่อนนะค่ะ

ใครมีเทคนิคดีๆรุ่นนี้บอกกันมั่งนะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 22:57  

อยากลอง ผู้เขียน:
ขอเวบ ที่โหลด msn หน่อยยค่ะ
ถ้าลองลง เอ็ม แล้วมันกี่ กิ๊ก อ่าค่ะ ๆ

ขอบคุณมากมากก๊าบบ*

http://www.nokiagang.com/forums/symbian-applications-os-9-4-s60v5-f54.html?sid=5aa4b840bc9644ef9036ba1202d297a2
หาดูที่ถูกใจครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 22:58  

5233 ผู้เขียน:
มีใครมีโปรแกรมสแกนไวรัสป่าวอ่ะค่ะ
เลยอยากได้โปรแกรมสแกนไวรัสมาลงก่อนนะค่ะ

ใครมีเทคนิคดีๆรุ่นนี้บอกกันมั่งนะค่ะ

ทุกท่านที่ต้องการหาโปรแกรม หาได้ตามลิงค์ที่ผมแปะไว้นะครับผม

http://www.nokiagang.com/forums/symbian-applications-os-9-4-s60v5-f54.html?sid=5aa4b840bc9644ef9036ba1202d297a2

แต่สมัครสมาชิกก่อนนะครับผม
มีอยู่ 1 เครื่อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 00:58  

ลังเล ผู้เขียน:
คืออยากทราบว่า 5233 นี่มันลงโปรแกรมดิกชั่นนารียังไงเหรอคะ หรอืมันมีให้ในตัวเลยรึเปล่า

ขอบคุณค่ะ

มีให้ในเครื่องอยู่แล้วครับ
เมนู>แอปพลิฯ>ที่ทำงาน>พจนานุกรม (โหลดภาษาเพิ่ม) >ตัวเลือก>ภาษา>ดาวน์โหลดภาษา
ZZZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 02:02  

จะโหลดเกมหรือแอพลิเคชั่นต่างๆ มาลงรุ่นนี้ ต้องเข้าเว็ปอะไรหรอคะ แล้วต้องทำยังงัยบ้าง เคยลองเข้าเว็ปของ ovi แล้ว ยังไม่เห็นมีรุ่นนี้เลย T.T
gopgapp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 03:13  

เรียนคุณ gappkoo ท่านกรุณาอย่าไปแสดงความเห็นในกระทู้ยี่ห้ออื่นๆอีกน่ะครับ เพราะเดี๋ยวมันจะเกิดปัญหาขึ้นมาอีก ... ปกติ ท่านก็มีข้อมูลเกี่ยวกับโนเกียแน่นอยู่แล้ว จึงไม่สมควรพาดพิงยี่ห้ออื่น ปล่อยให้ผู้ใช้เค้าตัดสินใจเอาเอง ... ผมเองก็เกลียดโนเกีย ที่ชอบกั๊กโน่นนี่ แต่สุดท้ายก็กลับมาใช้โนเกียอยู่ดี ... ผู้ใช้คนอื่นๆก็เป็นเหมือนผมนี่แหละ รอให้เค้าไปเจอปัญหาของยี่ห้ออื่นด้วยตัวเองก่อนซักสองสามรุ่น สุดท้ายก็มาตายกับโนเกียอยู่ดี จนเดี๋ยวนี้ เวลาใครจะซื้อโทรศัพท์มือถือ เวลามาถามผม ผมก็จะแนะนำโนเกีย โดยจะบอกไปว่า " จะดี จะเหรี้ย ก็ ขอให้เป็นโนเกียไว้ก่อน " แต่ ช่วงหลังโนเกียบางรุ่น วัสดุกะหลั่วมากๆ ยิ่งกว่า ไอโมบาย หรือ ซัมซุงซะอีก .... อยากให้ทุกรุ่นของโนเกีย ทนเหมือน 3310 รับรอง ไม่มียี่ห้อใหนมาตามทัน...
เล่นเน็ต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 10:35  

ยังงี้ถ้าไม่มี wifi ก็เล่นเน็ตไม่ได้น่ะซิค่ะ

เป็นคนเล่นเน็ตน่ะคะ ควรใช่รุ่นไหนดี

5230 หรือ 5233 ดีคะ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 10:59  

เล่นเน็ต ผู้เขียน:
ยังงี้ถ้าไม่มี wifi ก็เล่นเน็ตไม่ได้น่ะซิค่ะ

เป็นคนเล่นเน็ตน่ะคะ ควรใช่รุ่นไหนดี

5230 หรือ 5233 ดีคะ

5230 5233 ไม่มี WiFi ทั้งคู่ครับ ต้อง 5530 ครับ มี WiFi หรือ 5800 ไปเลยครับ มีครบทุกอย่าง..
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 11:02  

ไม่ต้องกลัวครับ ไวรัส ใน OS นี้ยังไม่มีครับ ผมใช้มาหลายปีแล้วยังไม่เคยเจอเลย..
5233
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 13:01  

buck ผู้เขียน:

ไม่ต้องกลัวครับ ไวรัส ใน OS นี้ยังไม่มีครับ ผมใช้มาหลายปีแล้วยังไม่เคยเจอเลย..

ขอบคุณมากๆนะค่ะ^^ สบายใจขึ้นเยอะเลย^^
chojo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 17:53  

ช่วยด้วยครับ

ซื้อมาแล้วครับ แต่ถอดฝาหลังไม่เป็นครับ ไม่กล้างัดอ่ะคับ - -"
tooads.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 18:15  

chojo ผู้เขียน:

ซื้อมาแล้วครับ แต่ถอดฝาหลังไม่เป็นครับ ไม่กล้างัดอ่ะคับ - -"

1.งัดเบาๆ ตรงก้นออกก่อนครับ
2.แงะซ้ายขวาเบาๆต่ออีก
3.พอฝาเปิดออก ทำมุมกับแบตประมาณ 30-40องศา ก็ดึงฝามาทางก้นเครื่อง แล้วจะหลุดเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 19:23  

sakurazuka ผู้เขียน:

ถ้าจะ rip เอาหนังมาดูใน 5233 ทำได้มั๊ยครับ...ตอบว่าได้ครับแต่แนะนำว่าซื้อเมมเพิ่มดีกว่าครับ 8 Gb กำลังดีแต่ถ้าอยากเก็บหนังหลายๆเรื่องก็ 16 Gb...แล้วโปรแกรมที่น่าใช้แปลงไฟล์หนังก็แนะนำว่าใช้โปรแกรม FormatFactory ครับดีมากเลยถ้าเป็นหนังจาก CD ก็ใช้แปลงได้เลยแต่ถ้าเป็นหนังจาก DVD ให้ใช้ Nero แปลงเป็น MP4 ก่อนแล้วจึงใช้ FormatFactory แปลงอีกครั้ง(เลือกอุปกรณ์เคลื่อนที่จะมีสำหรับ Nokia ด้วย) ผมลองแปลงจาก DVD ไฟล์ใหญ่หน่อย (800 กว่าเมก)แต่ภาพชัดเป๊ะ
*** อันนี้จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับหาก Guru ท่านอื่นมีโปรแกรมหรือวิธีอื่นที่สะดวกกว่าก็แนะนำกันได้นะครับ*** Laughing Laughing
love bird
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 19:53  

เพิ่งซื้อ 5233 มาใหม่เมื่อวาน
จะเอาเพลงลงเครื่อง โดยส่งจากโน้ตบุ๊ค ผ่านบลูทูธ มาเข้าเครื่อง
ตอนส่งเข้ามาก็ส่งได้ แต่พอเปิดเครื่องมา กลับหาเพลงที่ลงไปไม่เจอเลย ไม่รู้มันไปอยู่ตรงไหน?

:: ตอนลงเพลง เอาใส่ลงไปในคลังภาพ ซึ่งมันจะมีโฟลเดอร์อยู่4โฟลเดอร์ คือ
Attachments , CITIES , Image , Others (โฟลเดอร์ที่ปรากฏในโน้ตบุ๊ค)
ลองเอาใส่ไปในทุกๆโฟลเดอร์แล้ว แต่เวลาเปิดในเครื่องมือถือ ก็ไม่พบเพลงที่เอาลงไปเลย
ทั้งในโฟลเดอร์ภาพและวีดิโอ , เพลง , คลิปเสียง หรือ สื่ออื่น

ไม่รู้ว่าใครเจอปัญหานี้บ้างหรือเปล่า
ไม่รู้จะต้องทำยังไงแล้ว มือใหม่จริงๆ ช่วยหน่อยนะคะ :]
chojo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 20:33  

tooads.com ผู้เขียน:

3.พอฝาเปิดออก ทำมุมกับแบตประมาณ 30-40องศา ก็ดึงฝามาทางก้นเครื่อง แล้วจะหลุดเอง

ขอบคุณมากครับ

แล้วสายดาต้า จำเป็นต้องซื้อเพิ่มรึปา่วครับ
ไม่เข้าใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 22:23  

คือ เราไปกด

ตั้งค่า > โทรศัพท์ > จัดการโทรศัพท์ > ความปลอดภัย > โทรศัพท์และซิมการ์ด > คำขอรหัส Pin

ตรง 'คำขอรหัส PIN' เราไปกดเปิด แล้วมันก็ดับไป
พอเปิดมามันให้ ใส่รหัส PIN อ่า
มี 8 หลัก อ่า แต่เราไม่ได้กด เปลี่ยนรหัสอ่า
อยากรู้ว่า รหัสของมัน อ่า ของเครื่องมันคือรหัสอะไร

-----------------------------

เราไปที่ ร้านที่ซื้อมาแล้วอ่า
เค้าบอกให้ส่งที่ศูนย์ อย่างเดียวเลย
ร้านมันไม่บอกอะไรเลย ! จะส่งศุนย์ อย่างเดว
ละที่สำคัญ เจ้าของร้านไม่อยู่
เลยกลับบ้านเลย *

----------------------------

เราอยากได้โปรแกม msn อ่า ๆ รุ่นนี้ลงได้ไหม ค่ะ ?
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 23:19  

ไม่เข้าใจ ผู้เขียน:
คือ เราไปกด

ตอบนี้เลยนะครับผม
รหัส PIN โทรไปหาผู้ให้บริการของคุณ แล้ว ติดต่อพนักงาน บอกว่า เครื่องแจ้งรหัส PIN ช่วยบอกหน่อยได้ไหม เขาก็บอกให้เรากดในเครื่อง

โทรด้วยอีกเครื่องหนึ่งนะครับ จะได้ทำรายการสะดวก

-----------------------------

เราไปที่ ร้านที่ซื้อมาแล้วอ่า
เค้าบอกให้ส่งที่ศูนย์ อย่างเดียวเลย
ร้านมันไม่บอกอะไรเลย ! จะส่งศุนย์ อย่างเดว
ละที่สำคัญ เจ้าของร้านไม่อยู่
เลยกลับบ้านเลย *

----------------------------

เราอยากได้โปรแกม msn อ่า ๆ รุ่นนี้ลงได้ไหม ค่ะ ?
หาดูครับ มีเยอะในนี้
http://www.nokiagang.com/forums/symbian-applications-os-9-4-s60v5-f54.html

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 23:20  

tooads.com ผู้เขียน:

ขอบคุณมากครับ

แล้วสายดาต้า จำเป็นต้องซื้อเพิ่มรึปา่วครับ

ผมว่าน่าจะซื้อนะครับเอาไว้ใช้เวลาเราใช้โปรแกรม Nokia PC suite ในการจัดการแอปฯต่างๆราคาประมาณร้อยกว่าบาท
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 23:21  

love bird ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ 5233 มาใหม่เมื่อวาน
จะเอาเพลงลงเครื่อง โดยส่งจากโน้ตบุ๊ค ผ่านบลูทูธ มาเข้าเครื่อง
ตอนส่งเข้ามาก็ส่งได้ แต่พอเปิดเครื่องมา กลับหาเพลงที่ลงไปไม่เจอเลย ไม่รู้มันไปอยู่ตรงไหน?

:: ตอนลงเพลง เอาใส่ลงไปในคลังภาพ ซึ่งมันจะมีโฟลเดอร์อยู่4โฟลเดอร์ คือ
Attachments , CITIES , Image , Others (โฟลเดอร์ที่ปรากฏในโน้ตบุ๊ค)
ลองเอาใส่ไปในทุกๆโฟลเดอร์แล้ว แต่เวลาเปิดในเครื่องมือถือ ก็ไม่พบเพลงที่เอาลงไปเลย
ทั้งในโฟลเดอร์ภาพและวีดิโอ , เพลง , คลิปเสียง หรือ สื่ออื่น

ไม่รู้ว่าใครเจอปัญหานี้บ้างหรือเปล่า
ไม่รู้จะต้องทำยังไงแล้ว มือใหม่จริงๆ ช่วยหน่อยนะคะ :]

ลองดูตามที่ผมบอกนะครับ
เมนู - เพลง - เครื่องเล่น - ตัวเลือก(ด้านล่างซ้าย) - รีเฟรซคลัง ลองดูนะครับ
EThaiZone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 08 May 2010 09:54  

ดีค่ะ ผู้เขียน:
DaJIMMIE ผู้เขียน:

Parse error: syntax error, unexpected '}' in /var/www/html/community.siamphone.com/linkout.php on line 30

[/b]

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ กดเข้าตามลิงค์ที่ให้ไม่ได้เลย

เราเข้าไม่ได้ตั้งแต่เมื่อวานแล้วอ่า

อยากจะลงโปรแกรมเหมือนกัน เลยมึด!!เลย ตอนนี้ Crying or Very sad

ปัญหาจากตัวเว็บเองครับ วิธีแก้ตอนนี้ สมมุติว่าลิงค์มันเป็นแบบนี้
Code:
http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.nokiagang.com/forums/symbian-applications-os-9-4-s60v5-f54.html

ให้ลบ
Code:
http://community.siamphone.com/linkout.php?out=

ลบออกแล้วเข้าเว็บด้วยส่วนที่เหลือ จะเป็น
Code:
http://www.nokiagang.com/forums/symbian-applications-os-9-4-s60v5-f54.html

ก็จะสามารถเข้าเว็บปลายทางได้ครับ

ที่เหลือก็คือต้องรอเว็บมาสเตอร์มาแก้ปัญหาตรงนี้
เว็บใหญ่ไม่น่าจะ Fail ง่ายๆ เลย กับแค่ปีกกาหาย Confused
janjc84
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 16:57  

มีใครสนใจไหมค่ะ ขายค่ะ เพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 16 เมษา
ติดกันรอยแล้ว มีซิลิโคนสีฟ้าให้อันนึง
4000 บาทค่ะ
สนใจติดต่อแจนค่ะ 0865382530
อยู่แถวฝั่งธนนะค่ะ

DaJIMMIE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 22:01  

[quote="EThaiZone"][quote="ดีค่ะ"][quote="DaJIMMIE"]ขอคำปรึกษาด่วนครับบ!!!!!

[b]Parse error: syntax error, unexpected '}' in /var/www/html/community.siamphone.com/linkout.php on line 30[/b]

[/b][/quote]

อยากจะลงโปรแกรมเหมือนกัน เลยมึด!!เลย ตอนนี้ :cry:[/quote]

ปัญหาจากตัวเว็บเองครับ วิธีแก้ตอนนี้ สมมุติว่าลิงค์มันเป็นแบบนี้
[code]http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.nokiagang.com/forums/symbian-applications-os-9-4-s60v5-f54.html[/code]

ให้ลบ[code]http://community.siamphone.com/linkout.php?out=[/code]

ลบออกแล้วเข้าเว็บด้วยส่วนที่เหลือ จะเป็น
[code]http://www.nokiagang.com/forums/symbian-applications-os-9-4-s60v5-f54.html[/code]

ก็จะสามารถเข้าเว็บปลายทางได้ครับ

ที่เหลือก็คือต้องรอเว็บมาสเตอร์มาแก้ปัญหาตรงนี้
เว็บใหญ่ไม่น่าจะ Fail ง่ายๆ เลย กับแค่ปีกกาหาย :?[/quote]

ใช้ได้แล้วครับ (อยู่ๆก้อใช้ได้เฉย สงสัยเว็บมาสเตอร์แก้ให้แล้ว) ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำ ^^
winnies2005
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 07:20  

Confused สวัสดีครับ ผมเพิ่งซื้อ 5233 มาเมื่อวานแล้วหลานก็เห่อมากมานเอาไปเล่นเกมส์ซะแบทหมด -*-
จากนั้นก็มาเสียบชาร์ทสัก 2 ชั่วโมงแบทก็ขึ้นเต็ม คราวนี้มีปัญหาสิ ตอนสั่งเปิดเครื่องมันจะมีแต่หน้าจอสีขาวๆ ที่มีคำว่า NOKIA แต่ไม่บูทต่อไปยังรูปมือจับกัน และไม่ขึ้นหน้าจอปกติ มันค้างสีขาวๆ อยู่อย่างนั้นจนไฟดับไป กดไรก็ไม่ได้ นอกจากจะกด Power ให้มันขึ้นหน้าจอขาวๆ ใหม่ T_T

ใครเคยเป็นบ้างครับ มันเป็นเพราะอะไรเหรอ เดี๋ยววันนี้คงต้องไปที่ร้านในฟิวเจอร์รังสิตละ แงๆๆ
minkAU
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 08:24  

winnies2005 ผู้เขียน:
Confused สวัสดีครับ ผมเพิ่งซื้อ 5233 มาเมื่อวานแล้วหลานก็เห่อมากมานเอาไปเล่นเกมส์ซะแบทหมด -*-
จากนั้นก็มาเสียบชาร์ทสัก 2 ชั่วโมงแบทก็ขึ้นเต็ม คราวนี้มีปัญหาสิ ตอนสั่งเปิดเครื่องมันจะมีแต่หน้าจอสีขาวๆ ที่มีคำว่า NOKIA แต่ไม่บูทต่อไปยังรูปมือจับกัน และไม่ขึ้นหน้าจอปกติ มันค้างสีขาวๆ อยู่อย่างนั้นจนไฟดับไป กดไรก็ไม่ได้ นอกจากจะกด Power ให้มันขึ้นหน้าจอขาวๆ ใหม่ T_T

ใครเคยเป็นบ้างครับ มันเป็นเพราะอะไรเหรอ เดี๋ยววันนี้คงต้องไปที่ร้านในฟิวเจอร์รังสิตละ แงๆๆ

ถอดแบตฯออกสัก 5 นาที ใส่แบตฯแล้วลองเปิดดูใหม่ครับ...

ถ้าไม่ติด ทำการ HR เครื่องใหม่เลยครับ...โดยการถอดแบตออกเสียก่อนให้เครื่องดับไป

ใส่แบตฯแล้วทำการ กดปุ่มรับสาย+วางสาย+ปุ่มกล้อง (ปุ่มเขียว+แดง+ปุ่มกล้อง)

ทั้ง 3 ปุ่มค้างไว้แล้วทำการเปิดเครื่องครับ... หลังจากมีภาพจับมือค่อยปล่อยปุ่มทั้ง 3 ครับ

จะเป็นการรีเซ็ทเครื่องใหม่ครับ โปรแกรมที่ลงไว้จะหายหมด...

หลังจากทำแล้วควรทำการฟอร์แมทเมมฯด้วยนะครับ... แล้วค่อยไล่ลงโปรแกรมหรือเกมส์ลงใหม่

ปล. ถ้าอยากรู้รายละเอียดเยอะกว่านี้ เชิญที่กระทู้ของ X6 นะครับ หน้าที่ 3 มีคนใจดีอธิบายการแก้ปัญหาต่างๆ และแจกโปรแกรมกับเกมส์ไว้เพียบเลยครับ 5233 ใช้ร่วมได้เช่นกันครับ
DevilShadows
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 10:22  

พอมันชึ้นรูป Nokia ที่เป็นหน้าจอสีขาว

ให้ลองกดเปิดเครื่องซ้ำอีกครั้งครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 10:25  

DevilShadows ผู้เขียน:

พอมันชึ้นรูป Nokia ที่เป็นหน้าจอสีขาว

ให้ลองกดเปิดเครื่องซ้ำอีกครั้งครับ

ถอดแบตดูแล้วลองเปิดใหม่
Pa-Look
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 17:10  

คืออ อยากรบกวนถามหน่อยนะคะว่า

5233 เนี่ยย ใช้ธีมตัวเดียวกับ 5230 ได้มั้ยคะ

แบบว่า ใช้ Moto มานาน ไม่คุ้นอะไรกับโนเกียเลย

กำลังจะตัดสินใจซื้ออ 5233 มาลองดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 19:04  

รุ่นนี้มี WCDMA ไหมอะ แล้วมันใช้ในเมกาได้เปล่า พอดีจะไปค่ายเลยจะเอารุ่นนี้ไปด้วยอ่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Embarassed
สาริกา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 01:18  

1. เป็น วิมเบี้ยนรึเปล่าค่ะ
2. ราคาที่ไหนถูก ช่วยบอกที และราคาเท่าไหร่ค่ะ
3. มีข้อเสียอะไรมั๊ย
4. ตกลงเค้ามี Edge มั๊ยค่ะ
5. เสียงเรียกเข้า ลำโพงดังมั๊ยค่ะ ถ้าเทียบกับ 6120 classic
6. ใช้ไปใช้มาจะมีปัญหาเรื่องการ ทัช มั๊ยค่ะ
สาริกา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 01:22  

ลืมถามอีกหน่อยค่ะ
1. กล้องมีแฟลชมั๊ยค่ะ
2. ปิดเสียงกล้องได้มั๊ยค่ะ
3. นาฬิกาปลุก เปลี่ยนเสียงเป็น เพลงที่เราเอาใส่เมมได้มั๊ยค่ะ
4. เวลาซื้อ เค้าแถมอะไรไว้ในกล่องบ้างค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
สาริกา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 01:29  

อีกคำถามค่ะ

มีโมเดมในตัวมั๊ยค่ะ
boy28043
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 02:52  

Pa-Look ผู้เขียน:
คืออ อยากรบกวนถามหน่อยนะคะว่า

5233 เนี่ยย ใช้ธีมตัวเดียวกับ 5230 ได้มั้ยคะ

แบบว่า ใช้ Moto มานาน ไม่คุ้นอะไรกับโนเกียเลย

กำลังจะตัดสินใจซื้ออ 5233 มาลองดู

ใช้ได้ครับ
minkAU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 08:14  

สาริกา ผู้เขียน:
1. เป็น วิมเบี้ยนรึเปล่าค่ะ
2. ราคาที่ไหนถูก ช่วยบอกที และราคาเท่าไหร่ค่ะ
3. มีข้อเสียอะไรมั๊ย
4. ตกลงเค้ามี Edge มั๊ยค่ะ
5. เสียงเรียกเข้า ลำโพงดังมั๊ยค่ะ ถ้าเทียบกับ 6120 classic
6. ใช้ไปใช้มาจะมีปัญหาเรื่องการ ทัช มั๊ยค่ะ

1. เป็น symbian ครับ
2. คงต้องสำรวจเองนะครับ แต่ซื้อศูนย์ 4,900 ก็ดีครับ มีประกันเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วัน
3. ถ้าเทียบกับราคาผมว่าไม่มีนะ
4. มีครับ
5. ไม่เคยเทียบ แต่ผมคิดว่า ดังในระดับที่เพียงพอกับการใช้งานแล้วนะ
6. จอสัมผัสเป็น resistive ต้องออกแรงกดเล็กน้อย เรื่องปัญหาอันนี้น่าจะขึ้นอยู่กับการดูแลรักษานะครับ

3. นาฬิกาปลุก เปลี่ยนเสียงเป็น เพลงที่เราเอาใส่เมมได้มั๊ยค่ะ
4. เวลาซื้อ เค้าแถมอะไรไว้ในกล่องบ้างค่ะ

1. ไม่มีครับ แต่ชัดใช้ได้ ดูดีกว่า 5800 ที่มีแฟลชนะ
2. ต้องลงโปรแกรมเพิ่มครับ
3. ได้ครับ
4. มีเมมฯ 2 gb ,smalltalk ,ที่ชาร์จและสายคล้องมือ

อีกคำถามค่ะ

มีโมเดมในตัวมั๊ยค่ะ

มีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 10:33  

1. รูปก็ฟ้องอยู่ว่าไม่มีแฟรชนะครับ ในคุณสมบัติก็ไม่มีเขียนไว้ ^^!
2.ปิดได้ถ้าลงโปรเสริม
3.ได้สิเดี๋ยวนี้ได้หมดและน่า (ถามแปลกๆ นี่โนเกียนะ) ล้อเล่น
4.มี ปิ๊ก คู่มือ ใบเขียวโอวี่มั่ง หูฟัง ที่ชาร์จ
Joly
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 11:52  

ถ้าเรามีไฟล์เอกสารใน Microsolf Word
จะสามารถอ่านใน 5233 ได้ป่าวค่ะ หรือต้องลงโปรแกรมไรหรือป่าวค่ะ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 14:35  

Joly ผู้เขียน:
ถ้าเรามีไฟล์เอกสารใน Microsolf Word
จะสามารถอ่านใน 5233 ได้ป่าวค่ะ หรือต้องลงโปรแกรมไรหรือป่าวค่ะ

แวะไปดูในบอร์ด X6 หน้าที่ 3 นะครับ

โปรแกรมในนั้นใช้ด้วยกันได้ทั้งหมดเลยครับ มีทุกอย่างครับ
กดที่นี่ครับ
nattokung34
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 15:06  

ใครสนใจรุ่นนี้
ผมขายคับ 5233 ซื้อ 22/3/53
ครบทุกอย่างคับ
เครื่อง
หูฟัง
ที่ชาร์ต
สายคล้องปิ๊ก
ติดกันรอยแล้ว
มีซิลิโคนสีน้ำเงินอันนึง
ยกกล่องคับผม

ขาย 4000 คับ ใหม่มากจิงๆ

สนใจโทร 0822967337
พอดีจะไปซื้อ BB อะ
meejayz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 17:20  

อยากถามอะ ว่าตอนซื้อมาอะ หูฟัง หรือ สมอทอคที่ให้มาในกล่อง
เสียงเป็นยังไงบ้างหรอ ของเราเสียงมันทุ้มมาก ฟังเพลงแล้วเพี้ยนๆอะ
เป็นเหมือนกันไหม ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
EThaiZone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 17:22  

อยากถามหน่อยครับ ว่าเวลาฟังเพลงด้วยหูฟัง
สามารถปรับดังมากๆ ได้ไหมครับ

กำลังสนใจรุ่นนี้ เลยอยากทราบว่ามันขับออกมาได้มากแค่ไหนครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 17:35  

EThaiZone ผู้เขียน:
อยากถามหน่อยครับ ว่าเวลาฟังเพลงด้วยหูฟัง
สามารถปรับดังมากๆ ได้ไหมครับ

กำลังสนใจรุ่นนี้ เลยอยากทราบว่ามันขับออกมาได้มากแค่ไหนครับ

ฟังจากหูฟังที่แถมมา เพราะมากครับ ปรับดังสุดไม่แตก
สามารถปรับสมดุลซ้าย/ขวาได้ ขยายเสียงเบสก็ได้

ส่วนฟังผ่านลำโพงตัวเครื่อง ไม่ดังมากแต่ก็ไม่เบาจนเกินไป เสียงคมชัดดีไม่แตก

ปล.เอาเกมของ 5800 มาลงเล่นได้เกือบทุกเกม ยกเว้นเกมที่ใช้สามมิติและมีขนาดใหญ่ เช่น need for speed ลงแล้วภาพมันจะกะตุกๆ แต่รับรองว่าคุ้มกับราคาแน่นอน

รีวิว 5233
http://www.siamphone.com/review/2010/nokia/5233/page.htm

รีวิวจากอีกเว็บ
http://www.touchphoneview.com/review/2010/nokia/5233/5233.htm
EThaiZone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 18:07  

Anonymous ผู้เขียน:
ฟังจากหูฟังที่แถมมา เพราะมากครับ ปรับดังสุดไม่แตก
สามารถปรับสมดุลซ้าย/ขวาได้ ขยายเสียงเบสก็ได้

ส่วนฟังผ่านลำโพงตัวเครื่อง ไม่ดังมากแต่ก็ไม่เบาจนเกินไป เสียงคมชัดดีไม่แตก

ขอบคุณที่ตอบครับ

คืออยากทราบว่า สามารถปรับให้ดังขนาดคนฟังปกติฟังทนนานๆ ไม่ไหว จะได้ไหมครับ
คือหูฟังของผมต้องการแรงขับมากหน่อย อีกอย่างผมเป็นพวกฟังเสียงดังอะครับ

ส่วนลำโพงตัวเครื่อง อันนี้ขอให้ริงโทนดังได้ยิน ผมก็พอใจแล้วครับ
Panot
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 10 May 2010 18:23  

คุณเชื่อกันหรือไม่
.
.
.
.
เทเลวิซกระบี่ยังไม่มีขาย

- -"
EThaiZone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 18:25  

Panot ผู้เขียน:
คุณเชื่อกันหรือไม่
.
.
.
.
เทเลวิซกระบี่ยังไม่มีขาย

- -"

เทเลวิซบ้านผมมีแฮะ Laughing

ว่าแต่ซื้อกับเทเลวิซ เขายอมเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วันหรือเปล่าครับ
หรือต้องไปหาศูนย์โนเกียโดยตรงเลย Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 11:35  

เมื่อวานลองลงแผนที่ garmin มันก้นำทางได้นะครับ อาจเป้นเพราะว่าใช้ผ่าน gprs หรือเปล่าไม่แน่ใจเหมือนกันนะ แต่คนที่บอกว่า ไม่มี gps แล้วนำทางไม่ได้ คงผิดแล้วละครับ ลองลง garmin นำทางให้คุรได้แน่นอนครับ
ด.เด็ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 17:57  

เล่น msn เสียตังเปล่าอ่ะครับ
EThaiZone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 19:47  

ด.เด็ก ผู้เขียน:
เล่น msn เสียตังเปล่าอ่ะครับ

เสียครับ เสียค่า edge

-----------------------------------------------

วันนี้ซื้อเครื่องมาแล้วครับ แวะมาบอกสิ่งที่อาจยังไม่มีคนบอก

การอัดวิดีโอ
อัดได้ไม่เลวเลยครับ ลองปรับอัดสูงสุด เวลาอัดออกมา รู้เลย 30fps มันนิ่งดีเลย
ถ่ายรูปก็ระดับปกติ แต่วิดีโอนี้ ผมว่าราคาเท่านี้ เครื่องรุ่นอื่น
อัดวิดัีโอไม่ได้ความเร็ว 30fps แน่นอน

เรื่องระบบ motion (หมุนเครื่อง)
ในเครื่องจะมีแถมเกมส์หนึ่งมา สามารถปรับใช้เป็นระบบตรวจจับการหมุนได้
ในเกมส์จะมีแถบบอก สามารถดูได้เลย และทดสอบได้ว่าทำงานมันได้ดีแค่ไหน

ส่วนเรื่องเมมแน่น อันนี้จริง แน่นมากๆ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 20:09  

ช่วยเลือกหน่อยครับ
ระหว่าง 5233 กับ c3 ครับ
รุ่นไหนดีกว่าอ่ะ
เป็นคนชอบ ฟังเพลง เล่นเกมส์ ถ่ายรูป ฯลฯ
EThaiZone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 20:26  

เป็นคนชอบ ฟังเพลง เล่นเกมส์ ถ่ายรูป ฯลฯ

ฟังเพลง อันนี้ผมให้พอกัน แต่5233 ลงโปรแกรมฟังเพลงเพิ่มได้นะครับ
ลูกเล่นจะมีมากกว่าหน่อยมั้ง (ยังไม่ได้ลองลงโปรแกรมเพิ่ม)

เล่นเกมส์ ผมว่า c3 ไม่เหมาะเลยครับ
เพราะมันไม่ใช่ซิมเบี๊ยน ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มไม่ได้
ส่วน 5233 ผมกำลังจะไปดูเลย เห็นว่าใน ovi store มีให้โหลดเกมส์ฟรี

ถ่ายรูป กล้องมันพอๆ กันครับ
แต่ 5233 ถ่ายวิดีโอได้ด้วยที่ความเร็ว 30ftp เลยนะครับ
ตอนถ่ายดูกระตุกๆ แต่วิดีโอที่ออกมา ดูแทบไม่มีกระตุกเลย

ถ้าเอาแค่ที่พูดมา ก็แนะนำให้เล่น 5233 ดีกว่านะครับ
เพราะ c3 ลงเกมส์อะไรไม่ค่อยจะได้ครับ เพราะรองรับแค่ java
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 21:39  

EThaiZone ผู้เขียน:

ฟังเพลง อันนี้ผมให้พอกัน แต่5233 ลงโปรแกรมฟังเพลงเพิ่มได้นะครับ
ลูกเล่นจะมีมากกว่าหน่อยมั้ง (ยังไม่ได้ลองลงโปรแกรมเพิ่ม)

เล่นเกมส์ ผมว่า c3 ไม่เหมาะเลยครับ
เพราะมันไม่ใช่ซิมเบี๊ยน ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มไม่ได้
ส่วน 5233 ผมกำลังจะไปดูเลย เห็นว่าใน ovi store มีให้โหลดเกมส์ฟรี

ถ่ายรูป กล้องมันพอๆ กันครับ
แต่ 5233 ถ่ายวิดีโอได้ด้วยที่ความเร็ว 30ftp เลยนะครับ
ตอนถ่ายดูกระตุกๆ แต่วิดีโอที่ออกมา ดูแทบไม่มีกระตุกเลย

ถ้าเอาแค่ที่พูดมา ก็แนะนำให้เล่น 5233 ดีกว่านะครับ
เพราะ c3 ลงเกมส์อะไรไม่ค่อยจะได้ครับ เพราะรองรับแค่ java

5233 โปรแกรมลูกเล่นเยอะ เพิ่มได้ แต่เน็ทเสียเงิน
c3 เน็ทฟรี เหมาะแชท
ผมเข้าใจถูกป่ะ
EThaiZone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 23:39  

Code:
5233 โปรแกรมลูกเล่นเยอะ เพิ่มได้ แต่เน็ทเสียเงิน
c3 เน็ทฟรี เหมาะแชท
ผมเข้าใจถูกป่ะ

ใช่ครับ c3 มี wifi เลยสะดวกตรงนี้มากๆ
ถ้าเป็นคนชอบเล่นพวก social network อย่าง facebook ละก็เป็นตัวเลือกที่ดีเลย
ผมเองยังแอบลังเลเหมือนกัน เพราะติด twitter
(ไม่รู้มันเล่น twitter ได้ไหม แต่มี java ก็คงลง jibjib ได้)

ส่วนตัวอยากให้มองถึงการใช้งานหลายๆ ด้านมากกว่าครับ
รุ่นแปรงซักผ้า 5233 นี้จอมันกว้างกว่า ละเอียดกว่า

เมื่อกี๊ผมเอาคลิปวิดีโอที่แอบโหลดมาจาก pingbook.com (คือเขากันไม่ให้โหลดน่ะ)
เป็น wmv มายัดใส่มือถือเลยโดยไม่ได้แปลง มาดูแบบแนวนอนภาพชัดไม่กระตุก เสียงดีเลยทีเดียว
สิ่งพวกนี้ท่านหาใน c3 ดูท่าจะยากครับ จอมันละเอียดน้อยไป

ปล. สำหรับใครลังเลเรื่อง 5233 ลำโพงนอกเสียงเบาหรือไม่ ส่วนตัวผมว่ามันดังใช้ได้นะครับ
และจริงที่ปรับสุดเสียงจะแตก แต่ถ้าลด 1 ระดับ เสียงมันชัดใช้ได้เลยนะครับ และดังแบบได้ยินปกติด้วย

Very Happy
inferride
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 12 May 2010 10:47  

รุ่นนี้เปลี่ยนกรอบ ทั้งหน้าและหลังได้รึปล่าววคับบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2010 11:43  

พอดีทำปากกาจิ้มหายน่ะค่ะ ไม่ทราบว่าที่ศูนย์โนเกียจะมีรึป่าว อยากทราบราคาของปากกาจิ้มด้วยค่ะ
ชาร์ป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 16:55  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ อยากรู้จัง
เซง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 17:22  

ช่วยด้วยครับของผม เสียงเดี๋ยวมี เดี๋ยวไม่มีงงมากเลย

ยังไม่ถึงเดือนเลยอ่ะ

อยากร้อง

ตองทำไงครับ
uan105
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 12 May 2010 18:28  

ขออนุญาตขาย โนเกีย 5233 สีดำ ซื้อ ต้นเดือนเมษายน 53
ราคา 3900.-บาท (ไม่ชอบหนาไปพกลำบาก) ติดต่อ uan105@gmail.com
081-8854456
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 21:09  

ชาร์ป ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ อยากรู้จัง

4890 บาท
ชาร์ป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 22:42  

4890 บาท
อีกสักสองสามเดือน มันจะถูกกว่านี้อีกไหม หรือนี่คือราคาตายตัวแล้ว
Thank u
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia 5233
วันที่โพสท์ : 13 May 2010 10:49  

heavilyt2 ผู้เขียน:
XXXX ผู้เขียน:
heavilyt2 ผู้เขียน:
ผม จะย้ายรายชื่อคอนแทค จาก ซิม ไปเก็บในเครื่องยังไง ครับ
ลองหาดู จาก รีวิว บนๆ มีคนบอกใ้ห้เข้า คอนแทค แล้ว ไป ที่ sim directoty ประมาณเนี่ย แต่ของผม มันไม่เจอ sim di... อะครับ

ทำไงดี
ชวยอบอกอีกรอบได้ป่าว ครับ

ลองทำตามนี้นะครับ
1.ไปที่รายชื่อ -----> ตัวเลือก ------> การตั้งค่า -------> รายชื่อที่จะแสดง ------> เลือกความจำซิม -----> ตกลง
2. เมื่อรายชื่อคอนแทคจากซิมแสดงออกมาให้กดที่ตัวเลือก -----> เลือก/ไม่เลือก (ให้เลือกทั้งหมด) ตัวเลือก -----> คัดลอก ------> คัดลอกรายชื่อไปยัง: ความจำเครื่อง -----> ตกลง แค่นี้รายชื่อคอนแทคก็จะอยู่ในเครื่องแล้วแล้วเราก็กลับไปตั้งค่าตามข้อ 1.ใหม่แต่ให้เลือกเป็นความจำเครื่องแทนสามารถใช่ชื่อยาวๆได้ใส่ข้อมูลได้อีกเพียบ
**ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะครับ** Laughing Laughing

ทำได้แ้ล้ว ครับ ขอบคุณมากเลย
พอดีผมไม่ค่อยคุ้น กับ เครื่องโนเกียว ก่อนหน้านี้ใช้ แต่ ซีเมน

สำหรับคำถามและคำตอบ ที่มีผู้สงสัยเหมือนเราและมีผู้ใจดีตอบให้กระจ่าง สำหรับการย้ายเบอร์เข้าเครื่องใหม่ พอดีพึ่งซื้อได้สองวัน เละไม่ค่อยรู้ และคิดมาก กะว่าจะต้องมานั่งจดเบอร์จากเครื่องเก่าซะแล้ว ปกติใช้ nokia มาตลอดแต่ว่าใช้ฟังชั่นของเค้าไม่คบซักที พอซื้อรุ่นนี้มาเพราะว่าเห็นราคาไม่แพง อีกอย่างสามารถเปิดอ่าน ไฟล์ข้อมูลได้เสมือนเครื่องคอมพ์ เลยค่ะ ทนทาน น่าใช้ ไม่เสียใจที่ ซื้อรุ่นนี้มาโดยตลอด(ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ไม่มีอคติ)
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 12:13  

4890 บาท
อีกสักสองสามเดือน มันจะถูกกว่านี้อีกไหม หรือนี่คือราคาตายตัวแล้ว

เพิ่งลดจาก 4950 บาทครับผม เมื่อต้นเดือน (ราคากลางนะ)
alzhermer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 12:33  

รุ่นนี้ กล้อง สอง ล้าน ไม่มีแฟลช ใช่ป่ะคับ

แล้วถ่ายที่มืดไม่มี แฟลช ก้อไม่เหนใช่อ่ะ
EThaiZone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 13:41  

เซง ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับของผม เสียงเดี๋ยวมี เดี๋ยวไม่มีงงมากเลย

ยังไม่ถึงเดือนเลยอ่ะ

อยากร้อง

ตองทำไงครับ

เสียงอะไรที่มันไม่มีครับ? ลอง Hard Reset ดูยังครับ?

==================================

มารีวิวหลังซื้อเพิ่ม
ไม่พบปัญหาการใช้งานใดๆ เลย ซื้อมาจากร้านตู้เพราะเอาเครื่องเก่าไปเทิร์นทิ้งด้วย
เอาวีดีโอลง แปลงด้วย formatfactory ดูได้นิ่มเลย (แปลงจาก HD)
ฟังเพลงก็ปกติ ไม่มีกระตุก ไม่ได้ลง ttpod เสริมนะ
ลง gravity เล่น twitter ได้แบบปกติเลย

ลองเข้า ovi store พบว่า nokia จัดการให้กับรุ่นนี้อย่างแย่เลย
คือโปรแกรมใน store มีน้อยกว่ารุ่นอื่น หรือพูดให้ถูกคือ เขายังไม่ยอม allow โปรแกรมให้ใช้กับรุ่นนี้ได้
ยิ่งกับโปรแกรมพื้นฐานที่มันควรจะมีใน store ก็ดันไม่โผล่มา
เช่น skyfire อยากหาโหลดดันไม่มีให้โหลด ทั้งที่มันตัวฟรี

หรือเพราะรุ่นนี้ราคาถูก เลยไม่ให้ความสำคัญกับลูกค้ากลุ่มนี้ Wink
jupeter_smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 15:19  

ตอนนี้ sign เป็น เลยลงไว้3โปรแกรม
Sildeunlock
Quickoffice
ปิดชัตเตอร์

ดีใจมากๆๆ(ทำได้แล้ววว) ว่าไปก้อไม่ยากน่ะค่ะ
สำหรับคนที่ลงโปรแกรมยังไม่เป็นก็ต้องคอยศึกษาเยอะๆแล้วก้อลงมือทำเลย
ตอนแรกก็อาจจะมีปัญหาบ้าง ไรบ้าง เดี๋ยวเราก็ได้เอง

ต้องขอขอบคุณ คุณ aukkarapong มากๆน่ะค่ะที่ได้บอกวิธีไว้ในบอร์ด X6

ปล. ขอถามเรื่อง โปรแกรม Slideunlock หน่อยน่ะค่ะ
1. ลง slideunlock แล้วพอlockปิดจอแล้ว แล้วเราก้อเอามือไปถูจอบ้าง หรือเอามือไปปิดเซนเซอร์บ้าง แล้วจู่ๆโทรศัพท์มันก็ดังเป็นเสียงไซเรนเตือนอ่ะค่ะ ปิดไม่ได้ต้องปล่อยให้มันดับไปเอง แล้วเราจะตั้งค่าปิดเสียงไซเรนเตือนยังไงค่ะ

2. เรากำลังเล่นเกมอยู่ หรือพิมพ์ข้อความอยู่ จู่ๆมันก็ล็อคเองเลย จะแก้อย่างไงดีค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 20:07  

alzhermer ผู้เขียน:
รุ่นนี้ กล้อง สอง ล้าน ไม่มีแฟลช ใช่ป่ะคับ

แล้วถ่ายที่มืดไม่มี แฟลช ก้อไม่เหนใช่อ่ะ

เปิดแสงสว่างเยอะๆ ก็เห็นคับ หรือไม่ก็หันไปมอง C5
JinSz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 22:59  

สวัสดีครับ ^^ ผมเป็นมือใหม่ทัชโฟนโนเกียครับ - -!

การทำ HR หรือ Hard Reset มี 2 วิธีใช่มั๊ยครับ
1. คือการกดปุ่ม เขียว+แดง+กล้อง
2. คือกด *#7370# พาส 12345

คือผมอยากทราบว่า?
1. สองวิธีนี้มันให้ผลต่างกันยังไงครับ ??
2. ถ้ามันแตกต่างกัน จะทำวิธีไหนดีกว่ากันครับ ??

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ ^^"
รุ่นนี้คุ้มดีจริงๆ ..
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 23:08  

JinSz ผู้เขียน:
สวัสดีครับ ^^ ผมเป็นมือใหม่ทัชโฟนโนเกียครับ - -!

การทำ HR หรือ Hard Reset มี 2 วิธีใช่มั๊ยครับ
1. คือการกดปุ่ม เขียว+แดง+กล้อง
2. คือกด *#7370# พาส 12345

คือผมอยากทราบว่า?
1. สองวิธีนี้มันให้ผลต่างกันยังไงครับ ??
2. ถ้ามันแตกต่างกัน จะทำวิธีไหนดีกว่ากันครับ ??

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ ^^"
รุ่นนี้คุ้มดีจริงๆ ..

ผลลัพเหมือนกันครับ แต่วิธีที่ 1 เอาไว้ใช้ตอนเปิดเครื่องไม่ติดครับ...ต้องกดปุ่มเปิดเครื่องด้วยนะครับ..เหมือนจะเอามาไม่หมด
i_days
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 03:54  

ต้องการขาย Nokia 5233 ด่วน ครับ

3900 บาท

ซื้อมา ประมาณ 3 อาทิตย์ ไม่ค่อยได้ใช้เลยครับ เอาไว้แต่ในกระเป๋า

สภาพ 99% ไม่มีรอย อุปกรณ์ครบ พร้อมกล่องครับ

ติดต่อ 086-2643779

ก่อนวันที่ 17 พ.ค.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 12:03  

ไม่เห็นมีใครตอบเลยว่ารุ่นนี้ใช้ในอเมริกาได้ไหมและรุ่นนี้มี wcdma หรือปล่าว Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 12:16  

ไม่เห็นมีใครตอบเลยว่ารุ่นนี้ใช้ในอเมริกาได้ไหมและรุ่นนี้มี wcdma หรือปล่าว Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

รุ่นนี้เป็น ระบบ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz) ไม่ใช่ wcdma..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 13:01  

buck ผู้เขียน:

รุ่นนี้เป็น ระบบ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz) ไม่ใช่ wcdma..
แล้วใช้ในอเมริกาได้รึปล่าวครับผม
cos
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 18:56  

เครื่องของผมพอเข้าเล่นยูทูปแล้วจะขึ้นว่า ยังไม่ได้จัดเก็บ''RtspTemp''พอผมจัดเก็บแล้วยังเล่นไม่ได้คับ
siaobaitu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 00:13  

เปลี่ยนธีม ตรงไหนหรอคะ

แล้วถ้าจะโหลดมาติดตั้งเองต้องทำยังไงเอ่ย ??

เพิ่งซื้อมามะวาน
ชอบ ๆๆ
^^

อีกอย่าง ..

ถ้าจะโชว์ถาพคนโทรเข้าตรง contact bar หน้าจอหลักเราต้องก๊อบรายชื่อมาไว้ในเครื่องอย่างเดียวใช่มั้ย ลองก๊อบไว้ในซิมแล้วมันบอกให้ก็อบลงเครื่องอ่ะค่ะ ??
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 00:19  

siaobaitu ผู้เขียน:
เปลี่ยนธีม ตรงไหนหรอคะ

แล้วถ้าจะโหลดมาติดตั้งเองต้องทำยังไงเอ่ย ??

เพิ่งซื้อมามะวาน
ชอบ ๆๆ
^^

อีกอย่าง ..

ถ้าจะโชว์ถาพคนโทรเข้าตรง contact bar หน้าจอหลักเราต้องก๊อบรายชื่อมาไว้ในเครื่องอย่างเดียวใช่มั้ย ลองก๊อบไว้ในซิมแล้วมันบอกให้ก็อบลงเครื่องอ่ะค่ะ ??

เมนู - การตั้งค่า - ส่วนบุคคล - ลักษณะ - ทั่วไป
นี้คือการปรับแต่งหรือเปลื่ยนธีม

หาใน nokiagang เยอะมากครับผม แล้วติดตั้งตามที่หน้าจอสั่งมา ให้กดใช่ทั่งหมด

ใช่ครับผม
น้องใหม่ 5233
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 11:02  

สวัสดีค่ะ น้องใหม่ขอฝากตัวด้วยนะค่ะ ^^

เราเพิ่งเคยใช้ระบบsymbianเป็นเครื่องแรกเลย แล้วมีส่วนที่ไม่เข้าใจ อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบให้หน่อยนะค่ะ

คือว่าตอนเราส่งข้อความ(ที่เป็นข้อความธรรมดา)ครั้งแรก มันขึ้นให้เราใส่เบอร์ของศูนย์ข้อความอะไรสักอย่างนี่แหละค่ะ ถ้าไม่ใส่มันก็จะไม่ส่งให้เรา ก็เลยใส่แบบมั่วๆไป แล้วก็ส่งได้ พอเราลองส่งข้อความที่2 ก็ส่งให้ปกติไม่ได้ขึ้นอะไรมาอีกนะค่ะ

เลยอยากถามว่าที่เราใส่เบอร์มั่วๆไปมันจะมีผลอะไรกับเครื่อง หรือ ระบบ ของเราไหมค่ะ เริ่มใจไม่ค่อยดีนะค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 13:35  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ เค้าใส่การ์ดมาให้เลย
ลองถอดการ์ดดู ปรากฎว่าเป็นการ์ด 2G จากไต้หวัน
เห็นบอกว่าจริงๆแถมแค่1G เลยไม่แน่ใจว่าเอาของไม่ดีมาให้หรือเปล่า
ควรไปถามร้านไหมคะ

และอยากรู้ว่าถ้าจะถ่ายข้อมูลผ่านบลูทูธได้มั๊ยคะ หาที่เปิดไม่เจออ่า

มือใหม่ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 13:38  

ขอบคุณค่ะ ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ เค้าใส่การ์ดมาให้เลย
ลองถอดการ์ดดู ปรากฎว่าเป็นการ์ด 2G จากไต้หวัน
เห็นบอกว่าจริงๆแถมแค่1G เลยไม่แน่ใจว่าเอาของไม่ดีมาให้หรือเปล่า
ควรไปถามร้านไหมคะ

และอยากรู้ว่าถ้าจะถ่ายข้อมูลผ่านบลูทูธได้มั๊ยคะ หาที่เปิดไม่เจออ่า

มือใหม่ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

การ์ดตัวนี้ ให้ 2GB ในเครื่องเลย ซื้อมาแกะกล่องอยูในเครื่องเลยนะครับ การ์ด Nokia ทุกตัวจะไม่ปั้ม Nokia ผลิตที่ไต้หวันนะครับ

เมนู - การตั้งค่า - การเชื่อมต่อ - Bluetoth
hoopjam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 15:14  

4890 บาท

เพิ่งลดจาก 4950 บาทครับผม เมื่อต้นเดือน (ราคากลางนะ)

ผมซื้อมา 4,620 บาท ที่มาบุญครองครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 16:33  

hoopjam ผู้เขียน:

4890 บาท

ผมซื้อมา 4,620 บาท ที่มาบุญครองครับ

บางร้านขายแค่ 4500 - 4700 บาทนี้แหละ
rmutsb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 17:51  

hoopjam ผู้เขียน:

4890 บาท

บางร้านขายแค่ 4500 - 4700 บาทนี้แหละ
มาบุญครองเปิดด้วยเหรอ??
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 18:01  

น้องใหม่ 5233 ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ น้องใหม่ขอฝากตัวด้วยนะค่ะ ^^

เราเพิ่งเคยใช้ระบบsymbianเป็นเครื่องแรกเลย แล้วมีส่วนที่ไม่เข้าใจ อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบให้หน่อยนะค่ะ

คือว่าตอนเราส่งข้อความ(ที่เป็นข้อความธรรมดา)ครั้งแรก มันขึ้นให้เราใส่เบอร์ของศูนย์ข้อความอะไรสักอย่างนี่แหละค่ะ ถ้าไม่ใส่มันก็จะไม่ส่งให้เรา ก็เลยใส่แบบมั่วๆไป แล้วก็ส่งได้ พอเราลองส่งข้อความที่2 ก็ส่งให้ปกติไม่ได้ขึ้นอะไรมาอีกนะค่ะ

เลยอยากถามว่าที่เราใส่เบอร์มั่วๆไปมันจะมีผลอะไรกับเครื่อง หรือ ระบบ ของเราไหมค่ะ เริ่มใจไม่ค่อยดีนะค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ซื้อมาครั้งแรก HR ไปก่อนเลยครับ เครื่องจะได้ไม่มีปัญหา แล้วถ้าซื้อเครื่องมาใหม่ๆ ให้ศึกษาวิธีการใช้งานของระบบซิมเปี้ยนได้ที่นี่นะครับ
กดที่นี่
Bravoo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 19:48  

เสียง5233 มันเบาต้องฟังเพลงอะครับมีวิทีทำให้ดังขึ้นไมครับ
Bravoo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 19:55  

ต่อจากอันบน

แล้วถ้าปรับแล้วเวลามีคนโทมาเสียงจะดังตามที่ปรับไว้ไมครับ
ชาร์ป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 20:17  

ถ้าซื้อที่ศูนย์ ทางศูนย์เขาจะติดฟิล์มกันรอยให้ไหม
EThaiZone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 20:58  

น้องใหม่ 5233 ผู้เขียน:

เป็นเบอร์ศูนย์ที่เราจะใช้ส่ง sms ไปหาครับ เหมือนกับเบอร์ Gateway อะไรประมาณนั้น
แต่ของผมไม่เห็นมันจะฟ้องว่าให้ตั้งเลย เพราะมีอยู่แล้ว
อย่างของผม ais มันจะเป็น +66818110888
ของค่ายอื่นผมไม่ทราบ

วิธีเข้า
เมนู -> ข้อความ -> ตัวเลือก -> การตั้งค่า -> ข้อความตัวอักษร -> ศูนย์ข้อความ
EThaiZone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 21:02  

Bravoo ผู้เขียน:
เสียง5233 มันเบาต้องฟังเพลงอะครับมีวิทีทำให้ดังขึ้นไมครับ

ปุ่มปรับเสียงอยู่ด้านข้าง ถ้าคุณกดจนขีดมันสุด นั้นก็คือที่สุด
รุ่นนี้ไม่ใช่รุ่นสำหรับฟังเพลงเฉพาะ และไม่ได้มีลำโพงเหมือน i-mobile

Bravoo ผู้เขียน:
ต่อจากอันบน

แล้วถ้าปรับแล้วเวลามีคนโทมาเสียงจะดังตามที่ปรับไว้ไมครับ

ถ้าหมายถึงเสียงริงโทน อันนี้ต้องปรับต่างหากครับ
อยู่ในเมนู การตั้งค่า -> ส่วนบุคคล -> รูปแบบ

ถ้าซื้อที่ศูนย์ ทางศูนย์เขาจะติดฟิล์มกันรอยให้ไหม

ลองไปถามทางศูนย์เองดูครับ บางศูนย์นโยบายมันไม่เหมือนกัน
siaobaitu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 21:32  

อยากทราบขนาดรูปที่จะทำภาพพื้นหลังได้พอดีค่ะ

ใส่ไปบางทีก้อใหญ่เกิน
TT

แล้วถ้าเราตั้งชื่อรูปแบบเอง วันที่จะไม่ขึ้นให้หรอคะ จะขึ้นเปนชื่อรูปแบบแทน ??
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11 ... 14, 15, 16  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: