Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอถามเรื่อง iPhone ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 15 / เข้าชม: 4956
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอถามเรื่อง iPhone ครับ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 22:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมกำลังจะซื้อไอโฟนอ่ะคับ แต่ผมจะฝากพี่ชายของผมซื้อจากเยอรมัน ไม่ทราบว่าถ้าเกิดซื้อมาแล้ว จะสามารถใช้ในไทยได้ไหม แล้วถ้าจะใช้ในประเทศไทยได้ ต้องทำอะไรบ้างครับ ช่วยตอบหน่อยนะคับ เพราะจะได้ฝากพี่ชายซื้อ ไม่งั้นซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้นี่แย่เลย Laughing Laughing
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอถามเรื่อง iPhone ครับ
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 22:59  

ซื้อในไทยดีกว่าครับ ซื้อมาจากนู่นต้องเอามาปลดล็อคอีก ประกันก็ไม่มี....
casnover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอถามเรื่อง iPhone ครับ
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 00:33  

ใช่ค่ะ ซื้อในไทยดีกว่า เวลาเกิดปัญหาอะไรก็แก้ไขได้ง่ายกว่า
กำลังจะซื้ออยู่เหมือนกัน เล็งๆของ dtac ไว้
(เพราะว่าซื้อพร้อมแพ็คเกจแล้วราคาจะถูกกว่าเครื่องเปล่าเลยสนใจฮ่าๆ)
ชวนไปซื้อพร้อมกันเลยดีไหมเอ่ย Wink
sayhikung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 08:12  

อ่าคับ แต่ในไทยมันแพงได้ที่เลยอ่า

แง้วๆ แต่ถ้าซื้อของดีแทค แล้วราคาลงนิดึงกะน่าสนใจคับ

พอจะมีรายละเอียดให้ผมหน่อยได้ไหมคับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 12:17  

sayhikung ผู้เขียน:
อ่าคับ แต่ในไทยมันแพงได้ที่เลยอ่า

แง้วๆ แต่ถ้าซื้อของดีแทค แล้วราคาลงนิดึงกะน่าสนใจคับ

พอจะมีรายละเอียดให้ผมหน่อยได้ไหมคับ

ซื้อถูกมาแล้วก้ต้องเอามาเสียค่าปลดล็อคอีก แล้วก็ต้องมานั่งแก้ปัญหาที่จะตามมาอีกจากการปลดล็อค ถ้าคุณใช้เป็นอยู่แล้วก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าไม่รู้เรื่องอะไรเลย เข้าร้านอย่างเดียว ผมว่าเบร้จเสร็จแล้วราคามันก็พอๆกันแหละ....แล้วอีกอย่าง คนที่คิดจะซื้อไอโฟนผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องราคานะ เพราะมันแพงกว่าชาวบ้านเขาอยู่แล้ว ทั้งๆที่ประโยชน์ใช้สอยก็ด้อยกว่าชาวบ้านเขา ยกเว้นเรื่องจออย่างเดียว..
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 18:10  

buck ผู้เขียน:
คนที่คิดจะซื้อไอโฟนผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องราคานะ เพราะมันแพงกว่าชาวบ้านเขาอยู่แล้ว ทั้งๆที่ประโยชน์ใช้สอยก็ด้อยกว่าชาวบ้านเขา ยกเว้นเรื่องจออย่างเดียว..

ถูกต้องเลยค่ะ ซื้อไอโฟนก็แค่ตามกระแสเห่อเท่านั้น มือถือที่มีฟังค์ชั่นเสูงกว่าและราคาถูกกว่าเมีเยอะแยะแต่ดันอยากจะซื้อไอโฟนอยู่นั่นแหละ แล้วจะมาบ่นเรื่องราคาอีกเฮ้อ
sayhikung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 00:13  

อ้างถึง:
ถูกต้องเลยค่ะ ซื้อไอโฟนก็แค่ตามกระแสเห่อเท่านั้น มือถือที่มีฟังค์ชั่นเสูงกว่าและราคาถูกกว่าเมีเยอะแยะแต่ดันอยากจะซื้อไอโฟนอยู่นั่นแหละ แล้วจะมาบ่นเรื่องราคาอีกเฮ้อ

ต้องเข้าใจนะคับ ที่ผมต้องบ่นเรื่องราคามันมีอยู่ว่า

เมือไม่ถึง 2 เดือนก่อนผมเพิ่งจะซื้อ Nokia5800 แล้วเกิดปากดี -*- ยกให้น้องชาย เง้อ...

เลยไม่มีโทรสับจะใช้ พอจะซื้อใหม่ ก็อยากได้ไอโฟน เลยมาขอคำปรึกษา แต่กลับโดนบ่นซะงั้น

ทีหลังถ้าคุณไม่เต็มใจจะตอบผมก็ไม่ได้ว่าคับ แต่อย่าบ่นผม ขอร้อง ผมก็แค่ถาม ขอความคิดเห็น แต่คุณเล่นผมซะเป็นชุดเลย

แล้ว ณ ปัจจุบัน ผมก็ซื้อ nokiaX6 แล้วด้วย

ขอขอบคุณทุกท่านที่ตอบ(อย่างจริงใจ) และขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาบ่น

ปล.ผมไม่ได้จะอวดรวย เพราะ X6 ของผมซื้อเงินผ่อน โปรดเข้าใจ ผมเลยต้องบ่นราคาไอโฟนไง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 10:20  

คุณ buck เมื่อก่อนผมนับถือคุณนะครับ ผมเคยอยู่บอร์ด nokiagang มาก่อน เวลาผมมีปัญหาคุณก็จะมาตอบ แต่ผมเห็นคุณแอนตี้ไอโฟน มาตลอดเลยนะครับ ตั้งแต่อยู่ในบอร์ดนั้น ผมว่าถ้าคุณไม่เคยใช้ไอโฟนมาก่อนคุณก็จะพูดได้ ลองถามคนใช้ iPhone สิครับ ที่บอร์ด pantip ก็ได้แล้วคุณจะรู้ว่ามันมีดีกว่าที่คุณคิดอีกเยอะครับ ไม่ีใช้แค่ หน้าจอ อย่างเดียว เมื่อก่อนผมใช้ n97 ผมว่าราคามันก็พอๆกะ iPhone นะครับ มันดีกว่า nokia ตั้งเยอะ ๆ ถ้าคุณไม่รู้จริงหรือไม่เคยจับ iPhone อย่ามาตอบกระทู้ดีกว่าครับ เค้าเรียกว่า " โง่แล้วอวดฉลาด "
ถ้าของเขาเน่าจริง " เปิดตัวมาแค่สามรุ่นคนใช้กี่ล้านๆๆๆๆๆๆๆๆครับ " คนพวกนี้ไม่โง่กันหมดนะครับ ที่จะต้องซื้อ ลองไปพิจารณาตัวเองมาใหม่นะครับ เดี๋ยวเขาหาว่าคุณอยู่หลังเขามา
ปล.ผมไม่ได้ตามกระแสนะครับ ผมชอบ iPhone ที่มันมี app เยอะ กว่า os ตัวอื่น ๆ เล่นได้ไม่มีวันเบื่อครับ ยิ่งเกม ไม่มีใครสู้ได้เลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 10:24  

เวง ลืมตอบคำถามของ จขกท ( ขอโทดด้วยที่นอกเรื่อง อิอิ )

ราคา iPhone ที่ dtac
http://www.dtac.co.th/iphone/plan/index.html
ลองไปดูึครับ ผมเพิ่งซื้อมาใหม่อีกเครื่องที่ iStudio บางแค บริการดีเยี่ยม
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 11:16  

Anonymous ผู้เขียน:
คุณ buck เมื่อก่อนผมนับถือคุณนะครับ ผมเคยอยู่บอร์ด nokiagang มาก่อน เวลาผมมีปัญหาคุณก็จะมาตอบ แต่ผมเห็นคุณแอนตี้ไอโฟน มาตลอดเลยนะครับ ตั้งแต่อยู่ในบอร์ดนั้น ผมว่าถ้าคุณไม่เคยใช้ไอโฟนมาก่อนคุณก็จะพูดได้ ลองถามคนใช้ iPhone สิครับ ที่บอร์ด pantip ก็ได้แล้วคุณจะรู้ว่ามันมีดีกว่าที่คุณคิดอีกเยอะครับ ไม่ีใช้แค่ หน้าจอ อย่างเดียว เมื่อก่อนผมใช้ n97 ผมว่าราคามันก็พอๆกะ iPhone นะครับ มันดีกว่า nokia ตั้งเยอะ ๆ ถ้าคุณไม่รู้จริงหรือไม่เคยจับ iPhone อย่ามาตอบกระทู้ดีกว่าครับ เค้าเรียกว่า " โง่แล้วอวดฉลาด "
ถ้าของเขาเน่าจริง " เปิดตัวมาแค่สามรุ่นคนใช้กี่ล้านๆๆๆๆๆๆๆๆครับ " คนพวกนี้ไม่โง่กันหมดนะครับ ที่จะต้องซื้อ ลองไปพิจารณาตัวเองมาใหม่นะครับ เดี๋ยวเขาหาว่าคุณอยู่หลังเขามา
ปล.ผมไม่ได้ตามกระแสนะครับ ผมชอบ iPhone ที่มันมี app เยอะ กว่า os ตัวอื่น ๆ เล่นได้ไม่มีวันเบื่อครับ ยิ่งเกม ไม่มีใครสู้ได้เลยครับ

ผมบอกตรงใหนว่าไอโฟนมันเน่า...พ่อคนฉลาด ผมก็เคยใช้ผมถึงบอกได้ว่ายังมีรุ่นอ่ืนที่ดีกว่าและถูกกว่า ผมไม่ได้บอกว่ามันไม่ดี แล้วคุณก็อย่าบอกนะว่าไอโฟนมันไม่มีปัญหา มันก็เป็นทุกยี่ห้อหละมีปัญหาทั้งนั้น ที่ผมตอบไปนั่นประเด็นมันอยู่ที่เรื่องราคา ว่าคนอื่นว่าโง่แล้วไม่ดูตัวเองเลย ภาษาไทยแค่นี้ยังดีความไม่ออกเลย แล้วที่คุณบอกว่าเรื่องเกมไม่มีใครสู้ได้ ผมก้จะตอบว่าผมไม่โง่ซื้อโทรศัพเครื่องเกือบสามหมื่นมาเล่นเกมหรอกครับ...แล้วอีกอย่างทุกวันนี้ผมก้ยังอยู่โนเกียแก้งไอโฟนผมก็อยู่ ถ้ามีปัญหาก็เปิดเผยตัวมาเลย อย่ามาทำตัวเป็นอีแอบหลอกด่าคนอื่นแบบนี้ มันไม่ใช่ลูกผู้ชาย.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 19:19  

คุณบอกว่า" แพงกว่าชาวบ้านทั้งๆที่ประโยชน์ใช้สอยด้อยกว่าชาวบ้านเขา ยกเว้นเรื่องจอ" (นี้หรอ คนที่ซื้อ iphone แล้วรู้ข้อดีแค่นี้) มันคือความหมายอะไรหรอครับ ผมว่าคุณไปเรียนภาษาไทยดีกว่าไหมครับ 555( มีครั้งนึงที่พันทิปให้โหวตแต่นานละ ว่าอยากได้ยี่ห้อไหน แต่คนอยากได้ iphone เยอะที่สุดเลยนะครับ) แล้วเรื่อง iPhone คุณซื้อหรอครับ อย่าให้ผมเอากระทู้เก่ามาประจานนะครับ เห็นคุณแอนตี้คนที่คิดจะซื้อ iPhone จังแต่ทีโนเกียบอกดีอย่างนู้นดีอย่างงี้ แปลกจัง อิอิ (ล่าสุดพึ่งซื้อ x6 นิ อิอิ)แล้วเรื่อง user login ส่วนใหญ่ผมไม่ใส่หรอกครับ ลองดูกระทู้บอร์ดนี้สิครับ เรื่อง iPhone ส่วนใหญ่ผมจะตอบไม่มีชื่อครับ เพราะขี้เกลียดพิมชื่ออะ(พิมในมือถือเลยยาก แต่ถ้าในพันทิปจะใช่ชื่อ -Benmore- ลองไปดู อิๆ) ราคา iPhone มีหลายราคานะครับ คนส่วนใหญ่่ เขาไม่ซื้อ 32 gb หรอกครับ แล้วมันก็มีหลายรุ่นนะครับ 18000 ยังมีเลย นี้หรอคนซื้อ iPhone 555 ผมไม่เคยแอนตี้แบรนด์อื่นอย่างคุณเลย หรือที่ระยองอากาศร้อนทำให้หงุดงิด แล้วมาโพสยังงี้ พิจารณาตัวเองได้แล้วววววววว
buck
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 20:46  

คุณบอกว่า" แพงกว่าชาวบ้านทั้งๆที่ประโยชน์ใช้สอยด้อยกว่าชาวบ้านเขา ยกเว้นเรื่องจอ" (นี้หรอ คนที่ซื้อ iphone แล้วรู้ข้อดีแค่นี้) มันคือความหมายอะไรหรอครับ ผมว่าคุณไปเรียนภาษาไทยดีกว่าไหมครับ 555( มีครั้งนึงที่พันทิปให้โหวตแต่นานละ ว่าอยากได้ยี่ห้อไหน แต่คนอยากได้ iphone เยอะที่สุดเลยนะครับ) แล้วเรื่อง iPhone คุณซื้อหรอครับ อย่าให้ผมเอากระทู้เก่ามาประจานนะครับ เห็นคุณแอนตี้คนที่คิดจะซื้อ iPhone จังแต่ทีโนเกียบอกดีอย่างนู้นดีอย่างงี้ แปลกจัง อิอิ (ล่าสุดพึ่งซื้อ x6 นิ อิอิ)แล้วเรื่อง user login ส่วนใหญ่ผมไม่ใส่หรอกครับ ลองดูกระทู้บอร์ดนี้สิครับ เรื่อง iPhone ส่วนใหญ่ผมจะตอบไม่มีชื่อครับ เพราะขี้เกลียดพิมชื่ออะ(พิมในมือถือเลยยาก แต่ถ้าในพันทิปจะใช่ชื่อ -Benmore- ลองไปดู อิๆ) ราคา iPhone มีหลายราคานะครับ คนส่วนใหญ่่ เขาไม่ซื้อ 32 gb หรอกครับ แล้วมันก็มีหลายรุ่นนะครับ 18000 ยังมีเลย นี้หรอคนซื้อ iPhone 555 ผมไม่เคยแอนตี้แบรนด์อื่นอย่างคุณเลย หรือที่ระยองอากาศร้อนทำให้หงุดงิด แล้วมาโพสยังงี้ พิจารณาตัวเองได้แล้วววววววว

เอาเป็นว่าจะเห่าอะไรก็เห่าไปเถอะครับ ขี้เกียจพิมตอบ ถ้าว่างมากๆก็ตามไปเห่าที่นู่นด้วยนะ...
นู๋จอแบน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 03:38  

iphone ก็มีแอพพลิเคชันหลากหลายดีนะคะ เล่น www ก็ค่อนข้างง่าย มันก็มีข้อดีอยู่
ส่วนเรื่องเปรียบเทียบกับมือถืออื่นๆ มันก็แล้วแต่ความชอบแล้วล่ะ ว่าใครชอบอะไร
คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ผู้ใช้ค่ะว่าใช้ประโยชน์เต็มที่หรือยัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 15:08  

ผมคงไม่ว่างเท่ากับคุณ buck หรอกครับ อิอิ เห็นแอนตี้ iPhone ทุกเว็บที่คุณอยู่เลยนิครับ(แต่ครั้งนี่ไม่ไหว เลยขอมาเคลียร์) ขอให้ทำสำเร็จนะครับ อิอิ ( แต่ไม่รู้ว่าอีกกี่ปีดี เดี๋ยว iPhone ออกรุ่นใหม่มาปีนี้ดูยอดขายเองก็แล้วกันว่า กี่ล้านเครื่อง อิอิ )

ปล. เห็นด้วยกับเรปบนครับ
ปล.2 iPhone เน้น มัลติมีเดียครับ มี app เยอะ เช่น เกม แล้ว แอปอีกหลายๆอย่างๆ " แต่ที่มันเด่นๆ คือเกมเลยยกตัวอย่างให้ฟัง " ( แกล้งโง่ป่าว = =" ผมไม่ได้บอกว่าซื้อมาเล่นเกมอย่างเดียวสักหน่อย ถ้าไม่เล่นเกมก็ทำอย่างอื่นได้อีก ก่อนว่าคนอื่นไปเรียนภาษาไทย เอาตัวเองให้รอดก่อนนะ -.-)

ไม่ไหวจะเคลียร์ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 15:35  

Retarded iPhone fanboys are everywhere. Yes, people buy what they're told to buy by the media and what everyone else is using. Yes, if you're using one and think it's the best thing ever, you are a sheep and a tool. And yes, you're using it because you're too dumb and tech-illiterate to use anything else.

Enjoy your one-task, barely-smart overpriced toy running on outdated hardware. Leave the rest of us to our complex, powerful smartphones, thanks.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 16:10  

Retarded iPhone fanboys are everywhere. Yes, people buy what they're told to buy by the media and what everyone else is using. Yes, if you're using one and think it's the best thing ever, you are a sheep and a tool. And yes, you're using it because you're too dumb and tech-illiterate to use anything else.

Enjoy your one-task, barely-smart overpriced toy running on outdated hardware. Leave the rest of us to our complex, powerful smartphones, thanks.

You are very stupid. lol 555555555
Do you think I am stupid?. I'm smarter than you think it.
My iPhone is not a fan club but I will tell you more stupid. Used this method to me.
We abandon the idea that you have the iPhone it does not help what you up to no good. It will make you more stupid everyday. Remember, baby.
Ps. No one in your side.
to buc.....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: