Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
[Hero] ผมใช้GPS ไมไ่ด้เลย มีใครเป็นแบบเดียวกันมั้ยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 5192
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : [Hero] ผมใช้GPS ไมไ่ด้เลย มีใครเป็นแบบเดียวกันมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 13:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

GPS จับตำแหน่งผมไม่ได้เลยครับ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นปัญหาเดียวกันมั้ยครับ

ตอนนี้มันจับด้วยwifi เจอความคลาดเคลื่อน 5000meters ไม่ไหวครับ รับไม่ได้จริงๆ

ขณะที่ใช้ผมก็อยู่นอกตัวอาคารนะครับ เป็นจุดที่ปกติใช้ได้สบายๆเลยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: [Hero] ผมใช้GPS ไมไ่ด้เลย มีใครเป็นแบบเดียวกันมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 19:37  

ผมครับก้เคยเป็น
เคยใช้ครั้งนึงแล้ว จุดมันขยับตามตำหน่อยของผมเลย
แต่ใช้ได้ครั้งเดียวก้ไม่ขยับตามอีกเลย
ไม่รู้ต้องปรับยังไง
balzerith
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: [Hero] ผมใช้GPS ไมไ่ด้เลย มีใครเป็นแบบเดียวกันมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 09:37  

อัพเดต Google Map ใน Market บ้างเป่า ?? ผมซื้อมาเกือบเดือนจนถึงตอนนี้
ผมเห็น Google ปล่อยตัวอัพเดตมา 3 ครั้งแล้วนา ลองอัพเดตตัว App ดูอาจจะ
หายก็ได้นะครับ ^^
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 15:09  

balzerith ผู้เขียน:
อัพเดต Google Map ใน Market บ้างเป่า ?? ผมซื้อมาเกือบเดือนจนถึงตอนนี้
ผมเห็น Google ปล่อยตัวอัพเดตมา 3 ครั้งแล้วนา ลองอัพเดตตัว App ดูอาจจะ
หายก็ได้นะครับ ^^

Hero เครื่องศูนย์ ไม่เห็น update ของ Google Maps นะครับ ตอนนี้มันออกมา Ver 4 แล้ว ต้อง FW 2.0 ขึ้นไปถึงจะโหลดได้

ลองเปิด GPS ไว้นานพอหรือยังครับ บางผมเปิดเกือบ 20 นาที เลยนะครับ เหอๆ
balzerith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 15:58  

ผมใช้แทดทูก็โหลดมาใช้นา เครื่องศูนย์เหมือนกาน ปกติ App
ของ Hero จะเยอะกว่าของผมเยอะเลยอ่ะ แต่เรื่องไม่มีอัพเดตนี่
ไม่รู้เหมือนกัน แต่แทดทูทำได้ ฮีโร่น่าจะทำได้ดีกว่านา
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 23:44  

balzerith ผู้เขียน:
ผมใช้แทดทูก็โหลดมาใช้นา เครื่องศูนย์เหมือนกาน ปกติ App
ของ Hero จะเยอะกว่าของผมเยอะเลยอ่ะ แต่เรื่องไม่มีอัพเดตนี่
ไม่รู้เหมือนกัน แต่แทดทูทำได้ ฮีโร่น่าจะทำได้ดีกว่านา

ไม่ได้ครับเพราะว่า
tattoo ใช้ OS Version 1.6 ครับ
Hero ใช้ 1.5 อยู่เลยครับ

แสดงว่า แค่ 1.6 ก็ update Google Maps ได้แล้วเซ็งจิต
MHz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 23:55  

ใช้ไม่ได้เหมือนกันครับ แต่ก่อนใช้ได้ หลังๆนานๆติดที แต่ตอนนี้เปิดยังไงก็ไม่ติด
มีใครเคยส่งเคลมในเคสนี้บ้างครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: