Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy S (i9000) - ซัมซุง
 หน้า 1, 2, 3 ... 73, 74, 75  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7492 / เข้าชม: 6662490
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
83%
 83%  [ 71 ]
ดี - GOOD - 4
12%
 12%  [ 11 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 2 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 85

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Galaxy S (i9000) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 17:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Galaxy S i9000 - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2010/samsung/galaxy_s/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/i9000_galaxy_s.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Samsung Galaxy S i9000 - ซัมซุง มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Samsung Galaxy S i9000 - ซัมซุง เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรก จะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

อ่าน Samsung Galaxy S i9000 - ซัมซุง [ภาค 2]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 11 Jun 2010 14:50; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เอ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S (i9000) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 18:31  

น่าใช้มากเลยอะ
noobb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเทฟ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S (i9000) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 19:16  

ซัมซุงเล่นโหดอีกเเล้ว
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 20:16  

จอใหญ่ แบตอึด
cartoonikkyu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Tak
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 20:16  

สวยดีครับ ราคาเท่าไหร่เนี่ย ออกมาเยอะเลยนะซัมซุง ทำให้ความพอเพียงของคนไทยน้อยลงนะเนี่ย - -
sapoon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 20:19  

น่าใช้มากๆสงสัยต้องลังเลอีกแล้วกับ X6 เนี่ยโดนใจตรงจอกับแบตเนี่ยแหละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 20:32  

Cool น่าใช้จังรออีกนานไหมเนี่ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 22:00  

iphon ชัด ๆ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 23:10  

รุ่นนี้รองรับ Format วิดีโอเยอะจังอ่านแล้วเห็น .mkv ด้วย
สุดยอดเลย เหอๆ อลังการจอใหญ๋ หน้าจอละเอียด
สวยๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 23:17  

realtrowa ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
noobb ผู้เขียน:

กระโหลก.

เจอ HTC EVO เข้าไปก็ตายกันให้หมด

*แล้วนี่..

สาบาลว่าไม่เหมือนไอโฟน

ไม่เหมือนจริงๆ เพราะว่าไอโฟน มีปุ่มเดียว

เครื่องนี้มีสามปุ่ม เห้ออ

ไม่หมดสิ้นพวกว่า ไอนู่นก๊อปไอนี่ งั้น I phone ก๊อป Meizu หรือป่าวครับ

Meizu ออกทีหลังนะตัวเธอ ไม่มีใครเถียงเลยว่ามันคล้าย iphone
evatari
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 23:22  

เถียงกันไปทำไมครับ

คือตรงนั้นมันก็การตลาดเขา จะก๊อบจะอะไรยังไง ถ้าไม่โดนฟ้องเขาก็ยังโอเคกัน

ใครพอใจใช้ยี่ห้อไหน รุ่นไหนเครื่องไหน ก็ตามแต่ละคนดีกว่านะครับ อย่าทะเลาะกันเพราะเรื่องพวกนี้เลย

สำหรับใครที่กำลังเลือกซื้อมือถือ ก็ค่อยๆพิจารณา กันไป ถึงคุณภาพเครื่อง ความชอบ แล้วก็บริการหลังการขายด้วยครับผม จะได้ไม่เสียความรู้สึกว่าซื้อมาแล้วทำไมมันไม่ดีเลย ^^

สู้ๆคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 23:30  

เรื่องจอกินขาด HTC EVO อยู่แล้วครับ ถึงจะเล็กกว่า แต่เป็น Super AMOLED สีสันสดกว่าคมกว่าเยอะ อีกอย่างต้องดูที่ราคาเปิดตัวครับ ถ้า HTC EVO เปิดตัวก่อนแล้วราคาถูกกว่า(ซึ่งเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว) Samsung อาจมีจ๋อยแน่นอน รูปร่างที่ใครว่าเหมือน iphone ชม.นี้ต้องยอมรับครับ ว่ามันคือต้นแบบของเครื่องระบบสัมผัสไปแล้ว แล้วจะดีมากเลยถ้ามันออกแบบมามีปุ่มเดียวเหมือนกัน เพราะผมไม่ชอบมีหลายปุ่มมันเกะกะ ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 00:08  

เรื่องจอกินขาด HTC EVO อยู่แล้วครับ ถึงจะเล็กกว่า แต่เป็น Super AMOLED สีสันสดกว่าคมกว่าเยอะ อีกอย่างต้องดูที่ราคาเปิดตัวครับ ถ้า HTC EVO เปิดตัวก่อนแล้วราคาถูกกว่า(ซึ่งเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว) Samsung อาจมีจ๋อยแน่นอน รูปร่างที่ใครว่าเหมือน iphone ชม.นี้ต้องยอมรับครับ ว่ามันคือต้นแบบของเครื่องระบบสัมผัสไปแล้ว แล้วจะดีมากเลยถ้ามันออกแบบมามีปุ่มเดียวเหมือนกัน เพราะผมไม่ชอบมีหลายปุ่มมันเกะกะ ^^

คนซื้อทั่วไป เค้าไม่มามองหรอกนะครับ ว่าจอจะสวยชัดใสขนาดไหน

อะไรที่เค้าว่าใช่ก็ซื้ออันนั้นแหละ บอกสิ ว่าไม่จริง.

ค.คิดเห็นผมว่า อย่าเอาไปเทียบอะไรกันเลยกับ HTC รึ iPhone มันก็ก๊อบกันไปมานั่นแหละ

เพียงแค่ iPhone เป็นคนบุกเบิก(ซะส่วนใหญ่) แล้วค่ายอื่นแค่ต่อยอดจาก iPhone

ผมว่า ถ้าไอโฟน ทำมือถือออกมามากเท่าค่ายอื่น iPhone ก็คงไม่มีทางแพ้ใครหรอก

คิดว่าไม่แพ้เลยล่ะ
nammon.w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 00:55  

Very Happy หยุดคร๊าบ Very Happy หยุด Very Happy รู้สึกว่าบรรยากาศเริ่ม คุ อีกละ
เดี๋ยวยาวอีกครับ สงสารคนตามลบมั่งเน้อ Very Happy

อยากให้เว้นไว้ สักรุ่น ที่จะไม่มีการเถียงกันน่ะครับ

ถ้าผมเป็นผู้บริหารค่ายโน้น ค่ายนั้น ค่ายนี้ แล้วมาเห็น ผมดีใจตายเลย
.....เราเป็นผู้บริโภค ก็เลือกได้อยู่แล้วครับ อย่าไปแคร์มากครับ....

Wink เอาล่ะครับ อยากให้คิดซะอย่างนี้นะครับ Wink

..ใครว่ารุ่นนี้ดี ก็ไม่ต้องไปขัดเค้าครับ
..ใครว่าไม่ดี ก็ไม่ต้องไปเถียง

นานาจิต นานาตังค์ ครับ Neutral
ตังค์ใคร ตังค์มัน สมองใคร สมองมัน

มาช่วยกัน วิจาร์ณ ตามที่ตนมองเห็นดีกว่าครับ Cool

nammon.w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 00:58  

มาช่วยดึงบรรยากาศให้เป็นปกติครับ

ทายราคากันเล่นๆดีกว่า

ผมว่า 2.2 หมื่น น่าจะนะ ถ้าออกมาเร็วๆนี้อ่ะนะ ถ้านานกว่านี้ 2 หมื่น จะแพงไปแล้วล่ะ
KreanInW9595
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 01:06  

รุ่นนี้น่าสนมวากกกกครับ รอราคา ^0^
stand up
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 02:29  

สวยๆ
หน้าตาคุ้นๆนะเนี่ย

โอ้วว แอนดรายด์มาแรงจริงๆตอนนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 03:38  

ผมว่า ss ราคาคงไม่โหดมาก

งั้นซัก 18,900 + - 1000 ชัวๆครับ

***นอกเรื่องนิสนึง hTC EVO 4G นั้น เป็น CDMA นะครับ

มิใช่ GSM คนไทยก็อดตามเคย เพราะตลาด CDMA บ้านเรามัน...

คงรู้นะครับไม่มีคนสนับสนุนตอนนี้ ก็มีแค่ CAT กับ Hutch

ทั้งสองก็เป็น บริษัทของ กสท.ก็ CAT นั่นแหละจริงๆนะ

แต่ไม่รู้ทำไมต้องมีสองบริษัทเหมือนกัน?

ถึงยังไงเราก็อดอยู่ดี 5 55
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 08:10  

ถ้าเอาไปชกกับ Google Nexus จะชนะมั้ยครับ
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 10:14  

ถ้าราคาอยู่ในช่วง 18,000 บาท +- 1,000 ก็โอเคนะ

กลัวอย่างเดียวกว่าจะมาถึงประเทศไทย ก็ ปีหน้า
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 10:30  

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/aLUoAcf4RkE&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/aLUoAcf4RkE&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
bayjita
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 11:17  

rom ram เท่าไหร่ล่ะเนี่ย
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 11:22  

มีคนมากมาย เครื่องก็สวยมากมายเลย เจ๋งอ่า
nammon.w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 12:20  

โอววว จอ สวยมาก ยิ่งดู VDO HD HD HD HD HD

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/mbJFJ2pmedA&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/mbJFJ2pmedA&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
mmmmmmmmmmm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 12:43  

ถ้าเทียบอันนี้กัยรุ่น wave อ่ะคะ

มันต่างกันแบบ อันไหนดีกว่ากันคะ Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 13:31  

mmmmmmmmmmm ผู้เขียน:
ถ้าเทียบอันนี้กัยรุ่น wave อ่ะคะ

มันต่างกันแบบ อันไหนดีกว่ากันคะ Embarassed

ต่างตรงขนาดหน้าจอ wave=3.3",S=4"

กับโอเอสครับ

wave=bada,S=android

ผมชอบ android และจอใหญ่ๆ

S คือคำตอบครับ
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 14:15  

bayjita ผู้เขียน:

นั้นสิ ram มันเท่าไรหว่า หวังว่าคงจะไม่ใช่ 128M เหมือนกับ Galaxy นะ
bukindepsbbl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sd
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 14:29  

งง ผู้เขียน:

นั้นสิ ram มันเท่าไรหว่า หวังว่าคงจะไม่ใช่ 128M เหมือนกับ Galaxy นะ

เอ่อ...ตัวนี้ก็ Galaxy เหมือนกันนิครับ แต่คนละรุ่น คุณคงหมายถึง Spica ใช่ป่ะ
cpu 1 GHz เนี่ยนะ แต่ว่าไป spica มันก็ตั้ง 800 เลยนิหว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 14:36  

512 mb ครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 15:47  

ไปดูคลิปในเวบยูทูบมา
มันลื่นมากเลยเนอะ
สวยด้วยอ่า จอใหญ่
แต่ละรุ่นน่าใช้ทั้งนั้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 18:54  

ผมว่า ss ราคาคงไม่โหดมาก

งั้นซัก 18,900 + - 1000 ชัวๆครับ

***นอกเรื่องนิสนึง hTC EVO 4G นั้น เป็น CDMA นะครับ

มิใช่ GSM คนไทยก็อดตามเคย เพราะตลาด CDMA บ้านเรามัน...

คงรู้นะครับไม่มีคนสนับสนุนตอนนี้ ก็มีแค่ CAT กับ Hutch

ทั้งสองก็เป็น บริษัทของ กสท.ก็ CAT นั่นแหละจริงๆนะ

แต่ไม่รู้ทำไมต้องมีสองบริษัทเหมือนกัน?

ถึงยังไงเราก็อดอยู่ดี 5 55

พอดีผมก็ใช้ 3G อยู่อ่าครับ ไม่อดหรอก

HTC คงทำมาเพื่อโล๊ะ 2G จริงๆ !
siambangkok
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 19:09  

สุดท้ายก็ก็ต้องตายรัง Samsung อีกแล้ว (ว่าจะรอ HTC ซะหน่อย เพราะดูแล้ว Samsung เปิดตัวถูกว่าแน่นอน) แฟนซื้อ Spica มาเอามาลองเล่น ตั้งใจจะซื้ออีกเครื่องให้ตัวเอง สุดท้ายก็ไม่หนี Samsung เฮอๆๆๆ ปีนี้เป็นอีกปีที่ Samsung รุกตลาดได้แรงมาก ใครมีอะไรมาไม่สนแล้วเพราะเชื่อว่าไม่มีเจ้าไหนที่เอามาขายในไทยแล้วจะราคาถูกกว่า Samsung (ไม่รวมมือถือจีนแดงนะ) ยอมรับว่า Iphone App เยอะ (แต่ชอบนำ Trend มากกว่า Intrend) อีกอย่าง Iphone เปิดมาแพงเกิน (เห็นจนเบื่อแล้วด้วยมั่ง) ถึงจะมีข่าวว่า Iphone 4 มาก็เชื่ออีกว่ามันก็แพงจนจับไม่ลงอีกแหละ ส่วน HTC ชอบนะเรื่อง UI ของเขา แต่เห็นเปิดตัวที่ไร รับไม่ได้ซักที (แพง อีกเช่นเคยจากการสังเกตุมา) สุดท้ายอยู่ที่ราคา ความคุ้มค่า และโปรโมชั่นบัตรของสินค้านั้นมากกว่า ว่ามันทำให้เรายอมที่จะจ่ายเงินกับมันหรือเปล่าเท่านั้น ดีไม่ดี ไม่รู้ ใครมีเงินเยอะจะซื้ออย่างอื่นก็ไม่ผิด ใครเบี้ยน้อยหอยน้อย (อย่างผม)ก็ต้องเล่นแบบนี้แหละครับ แบบว่าเห็นกระทู้ด้านบน ไม่รู้จะทะเลาะกันทำไม สุดท้าย ใครจะซื้อก็เงินของเขาเอง เราไม่ได้ไปออกเงินให้เขาเสียหน่อย ชอบก็คือชอบ ไม่ชอบก็ข้ามไป วิจารณ์อย่างสร้างสรรครับ
มดดำy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 19:17  

สวยมากรุ่นนี้ อยากได้ถ้าราคาต่ำกว่าสองหมื่น Iphonekiller ของจริงจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 20:40  

realtrowa ผู้เขียน:
noobb ผู้เขียน:

กระโหลก.

เจอ HTC EVO เข้าไปก็ตายกันให้หมด

*แล้วนี่..

สาบาลว่าไม่เหมือนไอโฟน

ไม่เหมือนจริงๆ เพราะว่าไอโฟน มีปุ่มเดียว

เครื่องนี้มีสามปุ่ม เห้ออ

ไม่หมดสิ้นพวกว่า ไอนู่นก๊อปไอนี่ งั้น I phone ก๊อป Meizu หรือป่าวครับ

Meizu ออกทีหลังนะตัวเธอ ไม่มีใครเถียงเลยว่ามันคล้าย iphone

Meizu ประกาศตัวก่อน iPhone ประกาศทีหลัง
แต่
iPhone วางขายก่อน Meizu

(เคยได้ยินมาอย่างนี้นะ)

แล้วข้างบน ๆ จะมาเม้นเพื่อเทียบอย่างนู้นอย่างนี้ไม่ต้องหรอกครับ

ตัวนี้ก็เทพสุดแล้ว HTC EVO ยังชิดซ้าย เพราะเป็น CDMA ถ้า เป็น GSM มาคงจะขึ้นครองแทน
nammon.w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 21:27  

ขอวนเวียนอยู่ในนี้ จนกว่ามันจะออกมาวางขายละกัน
รอลุ้นราคา เห็นด้วยกับบางท่านเลย ที่ว่า ซัมซุงจะต้องออกมาถูกกว่า ยี่ห้ออื่น Cool

เหมือนกับว่า เขาเข้าใจผู้ซื้อคนไทยเลย
ทำตลาดเก่งจังนะ Laughing

ลองนับดูเล่นๆ ญาติผม ญาติแฟน ใช้แต่ ซัมซุงทั้งนั้นเลยอ่ะ

Wink
จะเรียงให้ดู

ทางฝั่งผมก็มี พ่อ,แม่ ทางฝั่งแฟนก็มี พ่อตา,แม่ยาย,พี่ชาย 2 คน,พี่สาว,กับแฟนพี่สาว

,หลานชาย,หลานสาว อ่า...หมดแล้วมั้ง แฟนผมญาติเยอะ ก็ใช้แถบจะทุกคน

แต่แปลกนะ มีน้องของผม ตัวผมกับแฟน ไม่ได้ใช้ ซัมซุง แฟนใช้ N73 ผมใช้ MOTO E6 น้องผมใช้ iPhone 3gs แฟนน้องใช้ BB

แหะๆ Embarassed จะเล่าทำไมเนอะ มันไม่ได้เกี่ยวกับเจ้า Galaxy S เลยอ่ะ
อ่าวจะบ่นทำไมครับ....ก็ทนอ่านมาถึงบรรทัดนี้แล้วนี่นะครับ อิอิ Twisted Evil Razz
EiEI
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 22:18  

เหมือน AJ
อีกอย่างจอ มันก็เหมือนกันหมด ชัดไม่ชัด ถ้าไม่เคยใช้ AMOLED ก็ธรรมดา
ถ้าใช้ AMOLED แล้วไป TFT ก็ว่าไป
mr_logy
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 01:15  

ถ้าสังเกตดีๆ ตอนนี้bluetoothเริ่มเลื่อนขั้นไปเป็นv3.0แล้ว
ปัจจุบันที่ออกๆมาเป็น2.1อยู่ แต่ssตัวนี้3.0แล้ว ถือว่าทันสมัยมาก
ซึ่งที่อ่านข่าวล่าสุดมา bluetooth vล่าสุดจริงๆคือ4.0ซึ่งความเร็วใกล้เคียงwifiเลย
แสดงว่าv3ของตัวนี้ก็น่าจะเร็วขึ้นในระดับที่น่าตกใจเลยทีเดียว
(รอดูราคาเปิดตัว ถ้าถูกอาจได้เจอกัน ฮ่าๆๆ)
aries-taurus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 02:35  

บางดีจังเลยค่ะ ชอบๆๆ
แล้วจอสัมผัส Super AMOLED มันจะให้ความคมชัดกว่าจอ AMOLED รึเปล่าค่ะ Question
asas
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 09:18  

ดูรีวิวแล้ว เริ่มจะเปลี่ยนใจจาก xperia x10 ซะแล้ว

แล้วเครื่องนี้อีกนานมั้ยกว่าจะออก

หวังว่าคงเร็วๆนี้นะ

รอx10ไม่ไหวแล้ว
JETแม่
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 10:08  

Very Happy

เอาแล้ว จอใหญ่ๆ

ชอบที่สุดก็ตรง ไอคอน 4x4 นี่แหละ คุ้นๆตาดี

Very Happy
jkp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 11:36  

กระแส Android มาแรงจริงๆ App ต่างๆก็เริ่มมีมากขึ้น จะเปลี่ยนจาก OmniaII มาใ้้ช้ตัวนี้ดีมั๊ยเนี่ย น่าคิดๆ Laughing เพราะรู้สึกช่วงหลังๆ Microsoft พัฒนา Windows Phone 7 ก็เริ่มไม่เหลี่ยวแล Wm6.5 แล้ว ตัวนี้่้ค่อนข้างครบจริงๆ แต่!! แฟลชไปไหน?? สงครามมือถือช่วงนี้แรงจริงๆครับ ปีนี้ดุเดือดมาก แต่อยากให้ดุเดือดกว่านี้อีกครับ จะได้มีตัวเลือกเยอะ Laughing
drive_me
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 11:45  

แวะมาดูเห็นว่าน่าสนใจดีครับ ใจจริงผมสาวกโซนีกะจะรอ x10

แต่จากการประเมินราคาน่าโหดน่าดู เลยหันมา HTC desire ก็คงอีกนาน

ตัวนี่ของ SS น่าสนใจดี ขาดแต่ แฟลช ก็เทียบ desire ได้แระ

ขอให้มาก่อนเหอะสอยแน่่

กะจะลองใช้แอนดรอยกะเขาแต่ก็ต้องรอ รอ แล้วก็รอ
nammon.w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 13:56  

ราคาต่างประเทศออกรึยังครับ
เมื่อไรจะเข้าไทยเนี่ย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 16:16  

drive_me ผู้เขียน:
แวะมาดูเห็นว่าน่าสนใจดีครับ ใจจริงผมสาวกโซนีกะจะรอ x10

แต่จากการประเมินราคาน่าโหดน่าดู เลยหันมา HTC desire ก็คงอีกนาน

ตัวนี่ของ SS น่าสนใจดี ขาดแต่ แฟลช ก็เทียบ desire ได้แระ

กะจะลองใช้แอนดรอยกะเขาแต่ก็ต้องรอ รอ แล้วก็รอ

ผมว่าดีแล้วหละครับที่ตัดใจจาก X10 ไป ผมแนะนำว่าให้หันมาเล็ง Desire หรือ ซัมซุงตัวนี้ดีกว่าครับ เพราะอะไร >>>

ความละเอียดหน้าจอของ X10 มันไม่ใช่มาตราฐานของ Android 2.1(480 x 800 pixels) อย่าง N1, Desire, Galaxy S >>> ปัญหาที่จะเกิดคือ อาจจะไม่ใช่ developer ทุกคนที่จะเขียนโปรแกรมสำหรับความละเอียดหน้าจอที่ไม่ใช่มาตราฐานของระบบ ดังนั้นอาจทำให้แสดงผลใน X10 ได้ไม่สมบูรณ์ในบางกรณี และในกรณีที่เลวร้ายที่สุดก็คือแสดงผลได้ไม่เต็มหน้าจอ

จะเห็นได้ว่า N1 มือถือ Android 2.1 เครื่องแรกจาก Google ได้พยายามกลบจุดอ่อนสำคัญของ Android คือ ฮาร์ดแวร์ที่ใช้หลากหลายมากเกินไป เนื่องจากผลิตจากผู้ผลิตหลายราย ทำให้ยากต่อการที่ developer จะเขียนโปรแกรมมารองรับได้ครอบคลุมทั้งหมด ด้วยเหตุนี้มือถือที่ออกหลัง N1 อย่าง Desire หรือ Galaxy S จึงใช้ความละเอียดหน้าจอเท่ากับ N1
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 18:51  

aries-taurus ผู้เขียน:
แล้วจอสัมผัส Super AMOLED มันจะให้ความคมชัดกว่าจอ AMOLED รึเปล่าค่ะ Question

ความคมชัดน่าจะอยู่ที่จำนวนพิกเซลความละเอียดของหน้าจอครับ แต่ถ้าถามเรื่องสีสันและการสู้แดด ผมก็อยากลองเห็นของจริงเหมือนกันว่ามันเหนือกว่า AMOLED มากเหมือนที่เห็นในรีวิวต่างๆหรือเปล่า ^0^
zaviroshi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 18:55  

HTC Desire สู้มานนนนนนนนนนนนนน!!

ดูตัวนี้ก็เริ่มๆทรุดเหมือนกันครับ Spec โหดเหลือเกิน จอดีกว่า ถ่ายวิดีโอก็ ดีกว่า แถมยังไม่รู้จะมีกล้อง หน้าอีกรึเปล่า แล้วก็มี AR ด้วยอ่ะ TT^TT"
Malz-KM
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 19:27  

ไปเห็นเว็บไหนไม่รู้จำไม่ได้แต่เห็นเค้าลงว่ามีกล้องหน้าด้วยนะครับ แต่แฟลชไม่มี

ชอบมากๆ Spec ตัวนี้ รอดูกันต่อไป Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 19:39  

มีขายที่ไหนบ้างอยากได้ spec นี้เลยครับรอมานานมาก ราคาเท่าไรน่าอย่ากเห็นรีวิวจังเลย
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 22:47  

มีกล้องด้านหน้า แล้วใช้งานได้จริงด้วย อิอิ

<object width="480" height="295"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/VqyIfDssAUI&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/VqyIfDssAUI&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="295"></embed></object>
mmmmmmmmmmm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 00:42  

ลังเลมากเลยกะ wave Confused
ZaViroshi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 06:39  

อันนี้คือรูป Spec คร่าวๆ ที่ผมตัดมาจากเว็บเมืองนอกนะครับลองเอามาเปรียบเทียบกันดูอย่างไม่เป็นทางการ ระหว่าง HTC Desire กับ Samsung i9000 Galaxy S ครับ

Samsung i9000 Galaxy S

HTC Desire

drive_me
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 08:54  

KreanInW9595 ผู้เขียน:

ผมว่าดีแล้วหละครับที่ตัดใจจาก X10 ไป ผมแนะนำว่าให้หันมาเล็ง Desire หรือ ซัมซุงตัวนี้ดีกว่าครับ เพราะอะไร >>>

ความละเอียดหน้าจอของ X10 มันไม่ใช่มาตราฐานของ Android 2.1(480 x 800 pixels) อย่าง N1, Desire, Galaxy S >>> ปัญหาที่จะเกิดคือ อาจจะไม่ใช่ developer ทุกคนที่จะเขียนโปรแกรมสำหรับความละเอียดหน้าจอที่ไม่ใช่มาตราฐานของระบบ ดังนั้นอาจทำให้แสดงผลใน X10 ได้ไม่สมบูรณ์ในบางกรณี และในกรณีที่เลวร้ายที่สุดก็คือแสดงผลได้ไม่เต็มหน้าจอ

จะเห็นได้ว่า N1 มือถือ Android 2.1 เครื่องแรกจาก Google ได้พยายามกลบจุดอ่อนสำคัญของ Android คือ ฮาร์ดแวร์ที่ใช้หลากหลายมากเกินไป เนื่องจากผลิตจากผู้ผลิตหลายราย ทำให้ยากต่อการที่ developer จะเขียนโปรแกรมมารองรับได้ครอบคลุมทั้งหมด ด้วยเหตุนี้มือถือที่ออกหลัง N1 อย่าง Desire หรือ Galaxy S จึงใช้ความละเอียดหน้าจอเท่ากับ N1

ขอบคุณน่ะครับที่ออกมาให้ความรู้ แต่ต้องทนรออีกเมื่อไรนิไม่มีวีแววเลย
แต่ข้อดีของ SS คื่อ คงไม่นานไม่กักเหมือน ยีห้ออื่น ไม่รู้จะทนรอได้ป่ะกลัวใจละลายกะตัวอื่นไปก่อน
drive_me
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 08:58  

ลังเลมากเลยกะ wave Confused

ผมว่า wave ก็น่าใช้อยู่ไม่น้อยแต่ผมเกรงระบบปฏิบัติการ Bada จะมีแอป.
น้อยเพราะยังเป็นตัวแรกแล้วมีแต่ SS ......แต่ก็เป็นแค่การคิดเอาเองครับ
pungpound607
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 15:28  

จอใหญ่ดีด่า แต่ว่าท่าทางจาแพง เหอๆ
sajai_sayang
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 20:18  

เจองี้ แล้วจะใช้ไรดีครับ ตัวนี้ หรือ Desire ดี super AMOLED กับ AMOLED รอดูราคากันดีกว่า ^^
Linkza
Year's Star

จังหวัด: ลิงลพบุรี..
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 21:46  

เทพขนาดนี้...ผมว่าถ้าจะสู่ขอกันจริงๆ...แบงค์เทา20กว่าใบ...น่าจะเอาอยู่นะครับ....
opl3
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 22:08  

aries-taurus ผู้เขียน:

รู้สึกจะใช้ technology DNle แบบเดียวกับ จอ lcd ของ samsung สว่างและแจ่มกว่า iphone ซะอีก
i_tonz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 01:01  

เท่าไหร่ ครับ เนี่ย ลุ้น ๆ
ขอประมา๊ณ กาแลคซี่ สไปก้า ได้มั้ย 55
(เปนไปได้ มั้ยเนี่ย 55)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 05:36  

ตัวนี้เค้าเอามาสู้ก่า HTC EVO 4G หรือป่าว เห่้นเป็น จอ 4 นิ้วเหมือนกัน และ android เหมือนกัน
drive_me
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 07:38  

ตัวนี้เค้าเอามาสู้ก่า HTC EVO 4G หรือป่าว เห่้นเป็น จอ 4 นิ้วเหมือนกัน และ android เหมือนกัน

ไม่น่าแข่งกันได้ มาดูเรื่องราคาสิครับ แ่ค่ desire ราคาน่าจะอยู่ประมาณ 25,xxx แล้ว และถ้า HTC EVO 4G ราคาคงประมาณ HD2 เอาเป็นว่ามันคนละตลาดกันแระครับ ตัวนี้ของ SS ถ้าจะให้ผมเดา ไม่น่าเกิน 20,000 บาท(เห็นกักแฟลช์+เดาเอา)

ส่วน HTC EVO 4G เอาไว้ต่อกรกะ Iphone 4g ดีกว่า น่าจะพอได้
drive_me
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 07:40  

Linkza ผู้เขียน:
เทพขนาดนี้...ผมว่าถ้าจะสู่ขอกันจริงๆ...แบงค์เทา20กว่าใบ...น่าจะเอาอยู่นะครับ....

สีเทา ออกขาวใช่มะ ผมเห็นด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 09:11  

ชอบตรงเล่น FLAC ได้นี่แหละ

ทันสมัยจริงๆ เดี๋ยวนี้เค้าไม่เล่น lossy แล้ว เค้า lossless กันหมดแล้ว

จะหาเครื่องเล่น FLAC ยังมีอยู่ไม่กี่ยี่ห้อเอง
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 10:26  

เป็นคู่แข่ง n1 ไง

อยากรุ้ราคา แต่เข้าไทยแน่ๆ
dollysheep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 11:14  

มันจะเข้าไทยประมาณช่วงไหนหรอคับ

แล้ว ราคาประมาณเท่าไรฮะ
หกดหกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 13:55  

เจ้าของมือถือเขายังไม่บอกราคาเลย ถามใครให้ใครตอบเนี่ย
Malz-KM
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 14:04  

วางขายช่วงไหนครับเนี่ย มีบอกรึยังครับ
Anaphylaxis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 14:55  

ไม่น่าแข่งกันได้ มาดูเรื่องราคาสิครับ แ่ค่ desire ราคาน่าจะอยู่ประมาณ 25,xxx แล้ว และถ้า HTC EVO 4G ราคาคงประมาณ HD2 เอาเป็นว่ามันคนละตลาดกันแระครับ ตัวนี้ของ SS ถ้าจะให้ผมเดา ไม่น่าเกิน 20,000 บาท(เห็นกักแฟลช์+เดาเอา)

ส่วน HTC EVO 4G เอาไว้ต่อกรกะ Iphone 4g ดีกว่า น่าจะพอได้

ผมว่า iphone 4g ไม่น่าสู้ได้นะ evo สเปคเวอร์เหลือเกิน อยากได้เหมือนกันแต่ติดตรงที่ไม่ชอบ htc = =
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 20:53  

ตั้งตารออยู่ ตัวเดียว ....... แต่พอซื้อจริงๆ ดันได้อีกตัว ...... เฮ้อ .... เป็นแบบนี้ประจำ

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/chODQGchBnQ&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/chODQGchBnQ&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 21:13  

ดูแล้ว หนุก ดี

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/PS1TMC8v748&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/PS1TMC8v748&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
nammon.w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 12:02  

Galaxy S
กับ
Wave

Wave น่าจะเข้ามาก่อนเนอะ
ถ้ามาพร้อมกัน Wave จบกัน

bada คนไทยยังไม่มั่นใจเท่าไร
สวยมากมาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 12:34  

ใครจะก็อปใครไม่สน แต่รุ่นนี้โดนใจมากมาย

สรุปคือ Iphone ก็อป P800 P900 แล้วต่อมาก็ก็อปกันไปก็อปกันมาจนไม่รู้ใครก็อปใคร

สมัยนั้นซื้อ P800 เครื่องละ 30000 ++ กะว่า SE ต้องพัฒนาต่อแน่แบบนี้แหละมาถูกทางแล้ว

ไปๆมาๆหยุดพัฒนาปบ่อยให้ค่ายอื่นเอาไปกินซะ มาทำตอนนี้ก็คงเหนือยแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 14:42  

nammon.w ผู้เขียน:
Galaxy S
กับ
Wave

Wave น่าจะเข้ามาก่อนเนอะ
ถ้ามาพร้อมกัน Wave จบกัน

bada คนไทยยังไม่มั่นใจเท่าไร

Wave เปิดตัวตั้งแต่วันวาเลนไท ที่ผ่านมา
ส่วน Galaxy S เพิ่งเปิดตัวไปไม่ถึงสัปดา

ไม่น่าจะเข้ามาขายพร้อมกันได้นะครับ ดูจากระยะเวลาการเปิดตัว

ส่วน bada ทำอะไรได้บ้าง แนะว่าดูจากกระทู้นี้มีบางส่วน ทั้งเกม ของ Bada และ เซนเซอร์นำทางต่างๆ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9040434/T9040434.html
Malz-KM
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 15:28  

Wave กับ Galaxy S นอกจากขนาดของจอ กับ OS แล้วมีตรงไหนที่ต่างกันอีกครับเนี่ย แล้วถ้าเหมือนกัน ราคาจะต่างกันประมาณเท่าไหร่หว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 15:54  

Malz-KM ผู้เขียน:
Wave กับ Galaxy S นอกจากขนาดของจอ กับ OS แล้วมีตรงไหนที่ต่างกันอีกครับเนี่ย แล้วถ้าเหมือนกัน ราคาจะต่างกันประมาณเท่าไหร่หว่า

ตัวประมวลผลกราฟฟิก ของ S รู้สึกจะดีกว่า
หาลิงค์ไม่เจอแล้วเขาลงเทียบไว้ว่าแสดงเหลี่ยมมุมภาพกราฟฟิก ดีกว่า i-phone 4เท่า

ใครหาลิงค์เจอเอามาลงด้วยนะครับ
noui_007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 19:29  

ทำไมไม่มี flash อ๊ะ งง มาก แล้ว จะ ถ่าย อะไร ตอน กลาง คืน แจ่ม ไหมหนิ ส่วน ตัว ชอบ ซัมซุงมาก Wave ก็ สวย รอ อยู่ แต่ เจอ ตัว นี้ เทพ มาก แต่ เสีย ดาย อยาก ให้ กล้งอมัน มี แฟรซ อ๊ะ เฮ็อออออ...... เซ็ง
opl3
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 20:36  

Malz-KM ผู้เขียน:

ตัวประมวลผลกราฟฟิก ของ S รู้สึกจะดีกว่า
หาลิงค์ไม่เจอแล้วเขาลงเทียบไว้ว่าแสดงเหลี่ยมมุมภาพกราฟฟิก ดีกว่า i-phone 4เท่า

ใครหาลิงค์เจอเอามาลงด้วยนะครับ

http://www.blognone.com/node/15575
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 20:45  

เผย Samsung Galaxy S Pro

Samsung Galaxy S Pro จะมาด้วยคีย์บอร์ด QWERTY แบบสไลด์ด้านข้าง และครบด้วยสเป็คเทพแบบฉบับ Samsung Galaxy S

หลังจากเปิดตัว Samsung Galaxy S(ข่าวเก่า) เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว วันนี้ดันปล่อย Samsung Galaxy S Pro ที่จะมาพร้อม QWERTY แบบสไลด์ด้านข้าง ซีพียู Cortex-A8 จอ Super AMOLED มาพร้อมแอนดรอยด์ 2.1 ซึ่งเมื่อดูทั้งหมดสเป็คโดยรวมจะเหมือนกับ Samsung Galaxy S ต่างเพียงจะมี QWERTYมาให้ โดยคาดว่าจะเปิดขายในเกาหลีก่อนเพื่อน
สเป็คที่เปิดเผย
หน้าจอ Super AMOLED 4″
ซีพียู Cortex-A8 processor 1 GHz
Graphics Chip SGX540 PowerVR GPU
QWERTY keyboard slides
กล้อง 8 หรือ 5 megapixel
Wi-fi,Bluetooth,GPS
Android Eclair 2.1

ที่มา: appdroid.in.th
http://www.appdroid.in.th/news/%E0%B9%80%E0%B8%9C%E0%B8%A2-samsung-galaxy-s-pro.html

ใครขาแชตก็รอตัว Pro ได้เลยจ้า
ส่วนตัวผม ไม่เน้นก็ขอรอตัวดั่งเดิม ต่อไป ^^
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 20:53  

มาดูตัวเครื่อง แบบรอบๆด้านกันบ้างนะครับ

Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 20:57  

ต่อด้วยภายในกันบ้างนะ

<object width="740" height="485"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/ZVmmoeP0No8&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/ZVmmoeP0No8&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="740" height="485"></embed></object>
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 21:03  

อันนี้เกี่ยวกับระบบกล้องนะครับ
(ดูแล้วมีลูกเล่นแปลกๆเพิ่มเข้ามาด้วย)

<object width="740" height="485"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/WnOHlx0BZ2Y&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/WnOHlx0BZ2Y&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="740" height="485"></embed></object>
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 21:09  

^^
<object width="740" height="485"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/dEFZd_CpLAI&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/dEFZd_CpLAI&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="740" height="485"></embed></object>
แนวเดียวกันเลย จริ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 21:21  

มาแนว เดียวกับ Iphone BB อีกละ
รูปร่าง ปุ่ม คล้ายๆแบบเดิม

ไม่ได้ตั้งใจจะว่านะ แต่เบื่อ ตรงปุ่มมากๆ
SS เมนูIconด้วย
แต่ข้างใน ระบบ ถือว่า D
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 21:22  

เมื่อไรจะมากสะที ถึงไม่มี Flash ก็ยังอยากได้ ^.^
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 21:29  

เมื่อไรจะมากสะที ถึงไม่มี Flash ก็ยังอยากได้ ^.^

เพิ่งเปิดตัวไปอาทิตย์เดียว ใจเย็นๆนะ ^^
กำละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 21:32  

ช่วยอธิบายที ระหว่าง X10 - 480x854 กับ 480x800
มันต่างกันมากไหม แล้ว App ถ้ามันรองรับ 480x800
ก็แปลว่าอาจจะเหลือที่ว่างหน่อยใช่ไหม คล้ายๆ Aino - -
แล้วงี้ทำไงหว่า อุส่า เล็ง X10 ไว้ --

แต่Game ที่มีคนลงใน youtube มันก็เต็มจอดีนะ
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 21:58  

SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 23:09  

กำละ ผู้เขียน:
ช่วยอธิบายที ระหว่าง X10 - 480x854 กับ 480x800
มันต่างกันมากไหม แล้ว App ถ้ามันรองรับ 480x800
ก็แปลว่าอาจจะเหลือที่ว่างหน่อยใช่ไหม คล้ายๆ Aino - -
แล้วงี้ทำไงหว่า อุส่า เล็ง X10 ไว้ --

แต่Game ที่มีคนลงใน youtube มันก็เต็มจอดีนะ

เครื่องรุ่นใหม่ๆที่เปิดตัวมาเป็น Android 2.1 จะมีความละเอียดหน้าจอสูงสุดอยู่ที่ 480x800 ทั้งนั้นครับ อย่าง SS I9000 Galaxy S, HTC Desire/N1, HTC EVO 4G, Acer Liquid e

ผมเห็นว่าแนวทางของเครื่องรุ่นใหม่ๆมันไปทางนี้ และมันเป็นความละเอียดหน้าจอระดับ WVGA อย่างที่ WM เขาก็ใช้กันเป็นมาตราฐานด้วย

ส่วนเกมเต็มหน้าจอที่เห็นกันใน Youtube เกมพวกนั้นเขาทำมารองรับ Android 1.6 สำหรับเครื่องรุ่นเก่าๆด้วยครับ แต่ในอนาคตถ้ามันถูกลืมหละ ^0^ เครื่องรุ่นใหม่แรงๆก็ออกมาเยอะแยะไปหมด เครื่องรุ่นเก่าๆที่ใช้ความละเอียดหน้าจอ 480x854 ก็มีไม่กี่รุ่นด้วยครับ

เป็นแบบนี้ขาเกมมีปัญหาชัวร์ๆคร๊าบบบบบบบบ ถ้าเล็ง X10 ไว้ก็เปลี่ยนสิคร๊าบบบ X10 ไม่รองรับ Multi-touch อย่างเป็นทางการแล้วด้วยครับ มีรุ่นใหม่ๆที่น่าสนใจกว่า X10 ตั้งเยอะ คิดดูดีๆครับ
i_tonz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 00:22  

ตอนแรก เห็น galaxy spica คิดว่าใช่
พอมาเจอ galaxy S ถึงกับเปลี่ยนใจ
แต่เห็นข่าว แว่ว ๆ ว่ามี galaxy S Pro มาอีก
อ้ากกกกกก !
ทำไม น้า ๆ
แต่ก้อต้องดูก่อน ถ้า 2 ตัวหลังแพงเกินไป
ก้อเอาสไปก้า (แลสเปคต่ำไปเลย เหอๆ)
เอาวะ ตั้งใจ ละ ต้องสอย มือถือ ตระกูล galaxy ให้ได้ 555+
asas
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 06:23  

เปลี่ยนใจจาก X10 มาเป็น Galaxy S แล้วครับ

เชียร์สุดใจ

แต่อย่าดองไว้เหมือนSonyericsson นะ

เดี๋ยวตกสเป็ค

อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 07:38  

ผมไม่เข้าใจนะ พวกที่บอกว่า Copy iPhone

แล้วจะให้วางปุ่มยังไง ถ้าไม่ให้วางแบบนี้

ให้ไปวางเหนือลำโพงหรอ ถึงจะไม่ก็อปปี้

ทัชสกรีนมันก็ต้องเป็นแบบนี้ทั้งนั้นแหละ

เมนูมันก็ต้องคล้ายกันอยู่แล้วเพื่อการใช้งานที่ง่าย

ผมก็อยากรู้ไม่ก๊อปปี้ใความคิดของไอ้คนที่พูดรูปร่างมันจะเป็นยังไง
thun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 09:26  

มีช่องต่อ HDMI ด้วยหรอครับ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 11:42  

ผมว่าตัว s pro ไ่ม่ใช่ระบบสัมผัส 100% อ่ะ เพราะมีคีบอร์ดมาให้กด และผมไม่แนะนำให้ใช้แบบสไลด์หรือแบบเลื่อนขึ้นลงด้วย เพราะจะมีสายแพร์(สายเชื่อมระหว่างฝากับอีกฝา) ใช้ไปไม่นานจะพังและต้องเปลี่ยน สายพวกนี้ทุนถ้าของจีนเส้นละบาท แต่ร้านซ่อมแล้วถ้าโทรศัพท์รุ่นใหม่ ๆ คิดค่าซ่อมเป็นพัน ๆ
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 12:22  

เอก_ฝั่งธน ผู้เขียน:
ผมว่าตัว s pro ไ่ม่ใช่ระบบสัมผัส 100% อ่ะ เพราะมีคีบอร์ดมาให้กด และผมไม่แนะนำให้ใช้แบบสไลด์หรือแบบเลื่อนขึ้นลงด้วย เพราะจะมีสายแพร์(สายเชื่อมระหว่างฝากับอีกฝา) ใช้ไปไม่นานจะพังและต้องเปลี่ยน สายพวกนี้ทุนถ้าของจีนเส้นละบาท แต่ร้านซ่อมแล้วถ้าโทรศัพท์รุ่นใหม่ ๆ คิดค่าซ่อมเป็นพัน ๆ

เห็นด้วย ... ถึงมี Keyboard มาถ้าจะพิมพ์ไทย ก็ต้องไปพิมพ์ที่จออยู่ดี (แล้วจะมีมาทำไม?)

ตอนนี้รอแต่ Galaxy S เท่านั้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 12:32  

ผมไม่เข้าใจนะ พวกที่บอกว่า Copy iPhone

แล้วจะให้วางปุ่มยังไง ถ้าไม่ให้วางแบบนี้

ให้ไปวางเหนือลำโพงหรอ ถึงจะไม่ก็อปปี้

ทัชสกรีนมันก็ต้องเป็นแบบนี้ทั้งนั้นแหละ

เมนูมันก็ต้องคล้ายกันอยู่แล้วเพื่อการใช้งานที่ง่าย

ผมก็อยากรู้ไม่ก๊อปปี้ใความคิดของไอ้คนที่พูดรูปร่างมันจะเป็นยังไง

ถูกของเอ็ง พวกที่บอก ก๊อปปี้ i-phone มันคงกินบะหมี่กึ่งสำเร็จ

แล้วบอกว่า มาม่า copy ไวไว อะไรประมาณนี้
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 14:36  

thun ผู้เขียน:
มีช่องต่อ HDMI ด้วยหรอครับ

ตามข้อมูลนี้ตัว Samsung Wave ซึ่งออกก่อน Galaxy S

ก็มี Port TV out mini HDMI ให้มานะ

ซึ่งดูแล้วตัว Top อย่าง Galaxy S ก็ไม่น่าจะพลาดครับ
คนอยากได้มั่กๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 18:25  

Shocked แล้วมันจะเข้าเมื่อไหร่เนี่ย ปกติแล้วหลังจากเปิดตัวมันจะใช้เวลาประมาณเท่าไหร่อ่ะคะ ใครพอมีสถิติเก่าๆ บ้างไหม๊

แล้วตัว Wave 16500 ตัว S นี้จะเท่าไหร่ละเนี่ยยยย ~
ถ้าซักเกือบๆ 2 พอไหวแต่เกินนี้จะเศร้า T^T
asas
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 19:06  

Teeann ผู้เขียน:
อันนี้เกี่ยวกับระบบกล้องนะครับ
(ดูแล้วมีลูกเล่นแปลกๆเพิ่มเข้ามาด้วย)

<object width="740" height="485"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/WnOHlx0BZ2Y&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/WnOHlx0BZ2Y&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="740" height="485"></embed></object>

ใช้กล้องหน้าถ่ายรูปได้ด้วยอ่ะ เลิศ

อยากรู้จังว่าราคาเท่าไหร่

Wave VS S

><'
mmmmmmmmmmm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 20:35  

ทำไมข้างหลัง มี google ด้วยอ่ะ Question [/code]
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 21:04  

ทำไมข้างหลัง มี google ด้วยอ่ะ Question [/code]

ระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง (Build-In A-GPS navigation)
- รองรับแผนที่ Google Maps
แนวเดียวกันเลย จริ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 22:34  

ที่บอกแนวเดียวกับ Iphone BB

คือรูปร่างคล้าย ตัวเก่าของ SS ที่เคยมีมาแล้ว

ส่วนเรื่องปุ่ม เห็นกี่ตัวกี่ตัว ปุ่มก็เป็นแบบนี้
ไม่ชอบปุ่มตรงกลางมันอ่ะ ดูแปลกๆ- -
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า 1, 2, 3 ... 73, 74, 75  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: