Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ไอโมบาย 620 เข้าเน็ตโดย opera mini ไม่โชว์ edge ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 6664
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ไอโมบาย 620 เข้าเน็ตโดย opera mini ไม่โชว์ edge ครับ
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 19:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

เรื่องของเรื่องคือ TV620 ของผมสัญญาณมันแกว่งทั้งวัน (เป็นเหมือนกันมั้ยครับ) ก็เลยเอาไปให้ศูนย์เช็ค 2วันก็ทราบว่า ทางศูนย์ up grade software ให้ใหม่ ผมก็ว่ามันยังเหมือนเดิมนะ (อันนี้เซ็ง) แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า
ก่อนหน้าที่เจ้าเอาเข้าศูนย์ผมใช้เข้าเน็ตด้วย opera mini โดยใช้ ซิม2 ครับ ก็รับสัญญาณดีครับ ขึ้นตัว E2 ก็คือ edgeของซิม2 แต่หลังจากออกจากศูนย์มาแล้ว มันไม่มีขึ้นเลยครับ(ปกติจะขึ้นที่หน้าบราวเซอร์ของ opera) แต่เมื่อผมออกจากโปรแกรม สังเกตเห็นว่ามีตัว G1 และ G2 ขึ้นมาแล้วก็หายไป
ผมไม่ทราบว่าต้องเข้าไป set ตรงไหนครับ และก็ไม่รู้ด้วยว่ามันรับ edge หรือ gprs
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: