Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ทำไม spica ถึง ขึ้นแบบนี้ ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3010
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ทำไม spica ถึง ขึ้นแบบนี้ ครับ
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 19:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

ก่อน อื่นเลย

ต้องบอก ก่อน ครับ ว่าพึ่ง ซื้อเครื่องนี้ มา เมื่อเช้า ครับ

แล้ว ตอนนี้ ผมจะเอามา ลงเพลง ลงไฟล์ หนัง

อ่ะครับ

พอ จะ sync ไฟล์ แล้วมัน ขึ้น ตาม ภาพ ข้างล่าง อ่ะครับ

ทั้ง ที่ ใส่ MEM เข้าไปแล้ว นะครับ

แล้ว ก็ ลง driver และ pc studio อะไร เรียบร้อย หมดแล้วนะครับ

NerbZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำไม spica ถึง ขึ้นแบบนี้ ครับ
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 23:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

PC studio ใช้ไม่ได้ครับ ผมก็เป็น ให้เสียบusbเข้าคอมแล้วคลิกลากมุมบนในมือถือลงมา แล้วก็เลือกusb>mount จากนั้นจะเห็นไดร์ฟในคอม แล้วก็ลากไฟล์ ลากหนังลงเลยครับ หนังก็ใช้โปรแกรมแปลงไฟล์เอา ให้ขนาดเหลือ 720*480 อะครับ bitrateไม่เกิน1.5mbps fpsไม่เกิน30 เป็นavi หรือ divx ก็ว่าไปตามสเปคมัน ส่วนcontactถ้าเพิ่มทีละอันมันปวดหัว ใช้gmailแล้วaddเอาในนั้น ต่อเนตแล้วเลือกให้มันซิงค์กับgmail มันจะโหลดcontactมาลงให้เองครับ ลองดูครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: