Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
แจ้งกำหนดวันรับเครื่อง Motorola Milestone จาก True

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 15 / เข้าชม: 6916
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แจ้งกำหนดวันรับเครื่อง Motorola Milestone จาก True
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 14:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

แจ้งสมาชิกที่ได้รับสิทธิ์ในการสั่งจอง Motorola Milestone ในราคาพิเศษ 16,900 บาท ไม่รวม VAT

ดูรายชื่อผู้ได้รับสิทธิ์ได้ที่กระทู้ http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=328868

สำหรับสมาชิกที่ได้รับสิทธิ์ สามารถเดินทางไปรับเครื่องได้ในวันที่ 6 ที่ TrueMove Shop สาขา IT MALL FORTUNE TOWN สถานี MRT พระราม 9 ถนน รัชดาภิเษก ตั้งแต่เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป

สำหรับ Multimedia Station (DOCK) ยังไม่สามารถรับได้เนื่องจาก ของติดอยู่ที่ TrueMove Paragon อย่างไรแล้วลูกค้าสามารถยืนความจำนงรับของก่อนได้แล้ว ทาง TrueMove จะจัดส่งให้อีกทีในภายหลัง

ปล. อย่าลืมนำบัตรประชาชน หรือ ใบขับขี่ ไว้แสดงเป็นหลักฐานในการรับเครื่อง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Nasz เมื่อวันที่ 20 Apr 2010 09:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kbo[y]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แจ้งกำหนดวันรับเครื่อง Motorola Milestone จาก True
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 14:50  

ขอบคุณที่สำหรับข้อมูลครับ Very Happy
Paulization
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แจ้งกำหนดวันรับเครื่อง Motorola Milestone จาก True
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 16:29  

ขอบคุณครับ T T ได้ข้อสรุปสักที
asphere
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 18:26  

ไปรับมาเรียบร้อยแล้วครับ ว่าแต่ Multimedia Station บอกจะส่งตามไปแต่ไม่เห็นถามถึงที่อยู่หรืออะไรเลย...ยังงี้ถ้าไม่ได้รับจะต้องติดต่อใครเหรอครับคุณ Nasz

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย asphere เมื่อวันที่ 06 Apr 2010 16:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
vigo5805
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 15:47  

TRUE เค้าบริการลูกค้าแบบนี้กันหรือครับ ถ้าผมได้เครื่องไปแล้ว แล้วเครื่องเกิดมีปัญหาขึ้นมาจะทำยังงัยละครับ กับบริการแบบนี้ น่าผิดหวังมากๆ
kbo[y]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 00:14  

ไปรับมาเรียบร้อยแล้วครับ

แต่เรื่อง Multimedia Station เหมือนทาง True เค้าก็ยังไม่รู้เลยว่าจะทำยังไง
ZeTaZoRRo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 08:12  

สอบถามนิดนึงค่ะว่า เราเห็นว่าต้องไปรับเครื่องวันที่ 6

แต่เพิ่งเปิดเน็ทวันนี้ซึ่งเป็นวันที่ 7 แล้ว

ไม่ทราบว่ายังไปรับได้ที่ฟอจูนอยู่หรือเปล่าคะ
Thanat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 16:17  

ผมไม่เอาแล้วนะครับ บริการไม่ประทับใจเลย ผมตัดสินใจยอมจ่ายมากกว่าไปซื้อ iphone ของ dtac แล้วครับ 25,000 บาทครับ
vigo5805
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 20:21  

คิดแต่จะเอาเงินลูกค้า ไม่สนใจปรับปรุงการบริการเลย
noak191
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 10:51  

เราเพิ่งไปรับเครื่องมาเมื่อวานค่ำๆค่ะ

เพื่อนๆที่ได้รับสิทธิสามารถไปรับเครื่องได้ที่

"True Shop ชั้น 3 ฟอร์จูน อยู่ตรง MRT พระราม 9" ค่ะ

ไปปุ๊บ บอกเจ้าหน้าที่ว่ามารับเครื่อง Milestone ได้รับสิทธิ์จากเว็บไซต์

เค้าจะมีรายชื่อเลยค่ะ

ก็จะถามว่าชื่ออะไร ได้รับสิทธิ์จากเว็บไหน

ยื่นบัตรประชาชนยืนยันเป็นอันเสร็จค่ะ

ราคาที่ได้ก็ตามที่ทราบกันคือ 18,083.00 บาท (รวม vat แล้ว)

ส่วน DOCK เจ้าหน้าที่บอกว่าจะส่งตามมาให้ทีหลัง โดยจะส่งมาตามที่อยู่ที่เคยแจ้งไว้

เราก็แอบงงๆว่า เอ๊ะ คนที่ได้รับสิทธิ์ในเว็บเคยแจ้งที่อยู่ไว้ด้วยเหรอ ?

แต่พนักงานบอกว่า ตอนนี้ยังไม่ทราบข้อมูลค่ะ

ท่าทางจะต้องรอ พารากอนเปิด...ประมาณนั้น
Paulization
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 00:22  

ถ้าที่ได้ยินมาไม่ผิด พรุ่งนี้พารากอนจะเปิดแล้วนะคับ : D

ตอนผมไปรับเครื่อง เค้าก้อจดที่อยู่ผมไปนะคับ แต่บนใบอะไรสักอย่างที่เป็นตัวแทนใบเสร็จอ่ะคับ
กลัวว่าจะไม่ได้ Dock เหมือนกัน เดี๋ยวพรุ่งคงจะไปถามให้รู้เรื่องแล้วถามว่าไปรับด้วยตัวเองจะได้มั้ย
Delta..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 08:55  

เมื่อวานเจ้าหน้าที่ TRUE โทรมาสอบถามว่าต้องการยื่นความจำนงให้ส่ง DOCK มาให้ที่ศูนย์ไหนบ้างที่สะดวกรับ

ก็เลยบอกไปว่า Future

ความจริงน่าจะส่งมาพร้อมเครื่อง จะได้ไปรับพร้อมกัน

แต่ก็นะ ยังดีกว่าไปรอรับที่พารากอน..
kbo[y]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 10:07  

คุณ Delta.. ให้เค้าส่งเครื่องให้ที่บ้านเหรอ ครับ

ผมได้เครื่องมาแล้วแต่ก็รอเเค้าติดต่อมาเรื่อง Dock อยู่
เห็นประกาศว่า วันนี้พารากนอ เปิด 10.00-18.00น. ไม่รู้จะยังไง ยังไม่เห็นติดต่อมา
Delta..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 12:29  

kbo[y] ผู้เขียน:
คุณ Delta.. ให้เค้าส่งเครื่องให้ที่บ้านเหรอ ครับ

ผมได้เครื่องมาแล้วแต่ก็รอเเค้าติดต่อมาเรื่อง Dock อยู่
เห็นประกาศว่า วันนี้พารากนอ เปิด 10.00-18.00น. ไม่รู้จะยังไง ยังไม่เห็นติดต่อมา

อ่านะ.. ส่งไปที่ future ครับ future park ผมไปรับเครื่องมาแล้วล่ะ..

ส่วน dock ทรูจะส่งมาให้วันที่ 12 เค้าก็จะส่งไปที่ future ให้ผมไปติดต่อรับอีกครั้ง ครับ
kbo[y]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 15:28  

Delta.. ผู้เขียน:
kbo[y] ผู้เขียน:

อ่านะ.. ส่งไปที่ future ครับ future park ผมไปรับเครื่องมาแล้วล่ะ..

ส่วน dock ทรูจะส่งมาให้วันที่ 12 เค้าก็จะส่งไปที่ future ให้ผมไปติดต่อรับอีกครั้ง ครับ

ขอบคุณครับ

รออยู่เลยอยากได้เร็วๆน่ะครับ ^ ^
asphere
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 19:49  

ไม่เคยได้รับการติดต่อใดๆทั้งสิ้นจากพนักงาน True
กำลังสงสัยว่าจะ 'ไม่ได้' Multimedia Dock ตามที่ว่าไว้แล้วมั่งเนี้ย - -"
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: