Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ Samsung Galaxy Spica i5700 ค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3516
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ Samsung Galaxy Spica i5700 ค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 18:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

เราซื้อ Spica มาเกือบอาทิตย์นึงแล้วแต่ยังโหลด app อะไรไม่ได้เลย
เข้า market ได้ แต่พอกดดาวโหลดก็ค้างอยู่อย่างงั้น sing in เข้า google Talk ก็ไม่ได้
เราเลยลอง root เครื่องเองตามกระทู้สอนเผื่อว่าจะได้ แต่พอ root แล้วก็ยังป็นเหมือนเดิม
(เหมือนจะแย่ลงด้วย ไม่รู้ทำอะไรผิดหรือเปล่า T T)

ใครพอมีวิธีแก้ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ จากตอนแรกเฉยๆตอนนี้เริ่มเครียดแล้ว เพราะแม้แต่พิมพ์ไทยยังทำไม่ได้เลย

หรือใครมีร้านไหนแนะนำเราก็ได้ค่ะ อยากเอาไปทำที่ร้านเหมือนกันเพราะไม่ค่อยเก่งด้านนี้ แต่ไม่รู้มีร้านที่ไหนรับทำบ้าง ไปถามที่ฟิวเจอร์ก็ไม่มีร้านไหนรับทำเลยค่ะ (เราอยู่รังสิต ถ้าเป็นแถวนี้ได้ยิ่งดี หรือที่ MBK ก็สะดวกค่ะ)
kikkok
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ Samsung Galaxy Spica i5700 ค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 23:07  

อาจเป็นที่สัญญาน edeg หรือ gprs อ่อนก็ได้ครับ ของผมก็มีบ้าง แต่เป็นช่วงๆ พอช่วงสัญญาณดีก็เร็วเลยครับ ถ้าแต่ก็ค้างเหมือนกัน แต่เข้าเน็ตได้
มน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ Samsung Galaxy Spica i5700 ค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 00:23  

เข้า Market แล้ว serch programe AppInstaller มา Install ก่อนคับ แล้วลองโหลดใหม่คับ บางทีมันโหลดนานๆให้ปิด gprs ก่อนแล้วเปิดใหม่คับ มันจะโหลดให้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: