Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Spica boot เข้า os ไม่ได้ ช่วยหน่อยนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3660
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Spica boot เข้า os ไม่ได้ ช่วยหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 18:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอเปิดเครื่องแล้ว พอหลอดวิ่งเต็ม ขึ้นโลโก้ แล้วก็ค้างคำว่าsamsung ก่อนที่จะเข้าos เป็นทุกครั้ง ลองถอดเมม ถอดซิม ทุกอย่างแล้วไม่ได้ safe mode ก็เข้าไม่ได้ในคู่มือให้กดปุ่มmenuค้าง ก็ไม่มีไรเกิดขึ้น ลองไปศูนย์ เขาบอกว่าflash ROM แล้วก็ไม่หาย(ไม่รู้ว่าได้ทำรึเปล่า เพราะว่าตอนซื้อ เคยมีปัญหาไม่ซิงค์กับmarket เขาก็ไม่รู้ว่าต้องทำยังไง สุดท้ายต้องมาแก้เองลองไปลองมามันก็ซิงค์ของมันเอง) เป็นมาหลายวันแล้วครับ แก้ไขอย่างไรดีครับ แล้วถ้าflash rom เอง ใครมีตัวromของศูนย์มั่งครับ แล้วจะประกันหมดมั้ยถ้าทำเอง ขอบคุณมากครับ
jett
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Spica boot เข้า os ไม่ได้ ช่วยหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 02:33  

เครื่องผมเคยค้างแบบนี้ครับ มันเป็นหลังจากซื้อมา 2 วัน
ผมเอากลับไปที่ร้านกะจะเปลี่ยนเครื่อง แต่ร้านบอกต้องส่งเข้านย์ซัมซุงตรวจว่าเปลี่ยนภายใน7วันได้หรือเปล่า
ทางศูนย์เขาเอาไปflash แล้วก็คืนกลับมาที่ร้านครับ

เครื่องมีปัญหาแบบนี้ทางศูนย์ควรแก้ไขให้เราซิครับ เครื่องยังอยู่ในประกัน
ถ้าไม่แก้ให้แล้วจะมีการรับประกันไปเพื่ออะไร
NerbZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Spica boot เข้า os ไม่ได้ ช่วยหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 15:25  

ไม่ทราบว่าเอาไปflash ที่0 ไหนครับ ถึงแก้ได้ ผมไปมาบุญครอง เขาแก้ไม่ได้ -*- บอกให้มาอีกทีหลังสงกรานต์ เสียเวลามาก มือถือก็ไม่มีใช้ เซ็ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: