Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มีใคร root tattoo บ้างหรือยังครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 4393
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีใคร root tattoo บ้างหรือยังครับ
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 21:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้าใครที่รูทแล้ว
1.แก้ปัญหาเรื่องเปิดใช้ GPRS แล้วไม่ขึ้นได้ไหม
2.สามารถส่งไฟล์ผ่านบูลทูธได้หรือไม่
มีข้อดีอะไรที่เพิ่มขึ้นมา
รบกวนแจ้งหน่อยครับ
..f.f.f
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีใคร root tattoo บ้างหรือยังครับ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 14:04  

รูทแล้ว เรื่องบลูธูท ไม่ได้แก้ได้นะครับ ต้องรออัพรอมเท่านั้น

จะดีสำหรับคนที่ซื้อเครื่องหิ้วแล้วลงฟ้อนท์ไทยไม่ได้ จะทำให้ใช้งานภาษาไทยได้ครับ

เรื่องเปิดปิดจีพีอาร์เอส ส่วนตัวคิดว่าดีขึ้นนะครับ..

ลิ้งค์สอนรูทมีแล้วในบอร์ดนี้นะครับ ไม่ยากเกินไป...
pood pakkret
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีใคร root tattoo บ้างหรือยังครับ
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 14:20  

..f.f.f ผู้เขียน:
รูทแล้ว เรื่องบลูธูท ไม่ได้แก้ได้นะครับ ต้องรออัพรอมเท่านั้น

จะดีสำหรับคนที่ซื้อเครื่องหิ้วแล้วลงฟ้อนท์ไทยไม่ได้ จะทำให้ใช้งานภาษาไทยได้ครับ

เรื่องเปิดปิดจีพีอาร์เอส ส่วนตัวคิดว่าดีขึ้นนะครับ..

ลิ้งค์สอนรูทมีแล้วในบอร์ดนี้นะครับ ไม่ยากเกินไป...

ขอบคุณครับ
ของผมเครื่องศูนย์ครับ เท่าที่บอกมานั้นผมคิดว่ายังไม่น่าทำ
ว่าแต่เห็นข่าวแว่ว ถ้ามันอัพเป็น 2.1 ได้นี่มันจะช่วยแก้ปัญหาที่ถามไว้ได้หรือเปล่า
VRmagician
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 07:58  

ยังตามหา Official Rom ของ 0 ไทย ไม่ได้ครับ ถ้าได้ กะว่าจะลอง Rooted ดูเช่นกันครับ Wink
แต่เมื่อคืนที่ผ่านมา ผมได้ลองใช้ 1Cliclk Recovery Tools ดูแล้ว สามารถเข้าไป Backup ได้แล้ว แต่ยังไม่รู้ว่าที่มัน Backup ให้นั้น เป็นการ Backup ข้อมูล/สถานะ หรือว่าเป็นการ Backup Rom Question ถ้าเป็นอย่างหลังก็คงจะได้ลองลุยต่อไปได้ครับ Laughing
tnp
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 08:33  

ลองแล้วครับ ของผมเป็นเครื่องศูนย์ ลองลง 2.1แล้วแต่ยังไม่สมบูรณ์ เลยกลับไปใช้รอมเดิมที่backupไว้ครับ ยังหารอมศูนย์ไม่ได้เหมือนกัน Sad
pood pakkret
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 10:56  

ขอบคุณทุกทานที่มาช่วยแจ้งให้ทราบครับ
ดูท่าทางจะมีลุ้น คิดว่ารออีกสักหน่อยคงมี
ตัวจริงมาให้กะมั่ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: