Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia C3 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 14, 15, 16 ... 32, 33, 34  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3359 / เข้าชม: 7941721
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia C3 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 17:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

หลังสอบ แกะ กะ แพะ เสร็จแล้ว ขอให้มาทีเถอั อยากได้แล้วนา
pippoopoo
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia C3 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 18:37  

peezukzon ผู้เขียน:
หลังสอบ แกะ กะ แพะ เสร็จแล้ว ขอให้มาทีเถอั อยากได้แล้วนา

ขอให้มาด้วยอีกคน Smile
vay02
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 19:04  

lost_virgin ผู้เขียน:
ครับผม ขอให้ทุกคนติดตาม วันที่ 3-9 ก.ค นี้ นะครับ

ว่า Nokia เค้าจะเอายังไง

ผมก็นั่งลุ้น นั่งเฝ้าบอร์ดมาตั้งแต่หน้าแรก ก็ยังไม่มีวี่แววเลย

ทุกคนคร๊าบบบบบ Fighting !!!
Razz Razz Razz
คนที่รอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 19:43  

อยากรู้ว่ามันลงจาวาเพิ่มได้มั๊ยครับ แล้วลงอย่างไร แนะนำจาวาอ่านไฟล์เอกสารofficeหน่อยครับตอนนี้ลังเลใจมากๆว่าจะซื้อซี3หรือทีดับบิวแซด บีบีเก้าเจ็ดดี ราคาพอๆกัน แต่ฝั่งนู้กล้องไม่ชัด ดูเลียนแบบแต่ของเค้ามีการอัพเดดซอฟแวร์อยู่เรื่อยๆทำให้ทำอะไรได้ตั้งหลายอย่าง เหมือนสมาร์ทโฟนเลย-..- ถ้าตั้งสมาคมซีสามมั่งก็ดีครับ ในใจชอบซีสามมากกว่า
sprinter
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 20:43  

โทษนะครับ คือผมดูสเป็คไม่เป็น ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้ 3g ได้ไหมครับ
aotakung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 22:14  

sprinter ผู้เขียน:
โทษนะครับ คือผมดูสเป็คไม่เป็น ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้ 3g ได้ไหมครับ

ไม่ได้ครับ
artoilearth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 22:55  

คนที่รอ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ามันลงจาวาเพิ่มได้มั๊ยครับ แล้วลงอย่างไร แนะนำจาวาอ่านไฟล์เอกสารofficeหน่อยครับตอนนี้ลังเลใจมากๆว่าจะซื้อซี3หรือทีดับบิวแซด บีบีเก้าเจ็ดดี ราคาพอๆกัน แต่ฝั่งนู้กล้องไม่ชัด ดูเลียนแบบแต่ของเค้ามีการอัพเดดซอฟแวร์อยู่เรื่อยๆทำให้ทำอะไรได้ตั้งหลายอย่าง เหมือนสมาร์ทโฟนเลย-..- ถ้าตั้งสมาคมซีสามมั่งก็ดีครับ ในใจชอบซีสามมากกว่า

แนะนำให้รอซี3ดีกว่าค่ะ เพราะเราเองก็เพิ่งจะขายมือถือของTWZ รุ่น BB8มารอซื้ออันนี้ โนเกียดีกว่าอยู่แล้ว ไม่ว่าจะเรื่องเสียงหรือกล้อง ถึงจะมีการอัพเดตซอฟท์แวร์ แต่ว่าก็มักจะมีบั๊กออกมาเรื่อยๆ ทำให้คนใช้ส่วนใหญ่ก็ยังไม่่อยจะกล้าลงกันในตอนแรก ได้แต่รอให้คนที่กล้าลงก่อนมารีวิว ปัญหาเยอะค่ะ แนะนำว่าอย่าดีกว่า
pippoopoo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 06:19  

เรายังเชื่อใจโนเกียอยู๋ ว่าของที่ออกมาจะยังคงคุณภาพแบบโนเกียอยู่

แต่บางทีถ้าลีลามาก ก็จะไม่ง้อ - -*

อย่าเกินอาทิตย์นี้น้า Confused
annjay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 09:50  

โนเกีย ยังมีเวลาถึงวันที่ 9 เท่านั้น ย้ำ วันที่ 9 เท่านั้น
ไม่งั้นจบ...เลิกซื้อ...
บังแดด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 10:45  

วันนี้วันที่3 ดูสิว่าวันแรกตามกำหนด โนเกียจะวางแผนเลยไหมครับ
yuyuhanami
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 12:00  

เมื่อกี้โทรถามศูนย์โนเกียแล้วนะคะ

วันนี้ยังไม่มาคะ เค้ายืนยันว่ามา อาทิตย์หน้าคะ

รอกันต่อไป อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 12:36  

อาทิตย์หน้าโอ้ยยยยยยยยย

ตื่นเต้น

ว่าแต่สินค้าlotแรกมันคงไม่มีปัญหาใช่ป่ะ

คัยเคยซื้อแบบวางจำหน่ายlotแรกขอความเหนหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 12:39  

เอ่อว่าแต่msnในเครื่องหรืออินสเตนเมสเสจอื่นๆ
เล่นผ่านGPRSยังเดียวหรอคับเล่นผ่านwifiไม่ได้ใช่ป่ะคับ
เห็นเขาว่ายังงั้น
แจนจี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 13:37  

C3 นี่จะเล่น Facebook hi5 msn ได้ไหมทั้ง 3 อย่างเลยไหม
เด็กบ้านนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่านนิดนึง
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 13:48  

ถ้าอยากได้ก็ ศึกษา ตัวเครื่องกันหน่อยเหอะ อ่าน นิดนึง

Wifi เขาก็บอกว่ามีอยู่นะครับ

แล้วถ้ามี wifi มันก็ต้อง Chat ได้ เล่น อินเตอเน็ตได้

แต่ประสิทธิภาำพอาจจะไม่เท่า n8 ถ้าอยากได้ดีๆ ก็

เก็บตังซื้อแพงๆ นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 15:30  

Anonymous ผู้เขียน:

ตื่นเต้น

ว่าแต่สินค้าlotแรกมันคงไม่มีปัญหาใช่ป่ะ

คัยเคยซื้อแบบวางจำหน่ายlotแรกขอความเหนหน่อยนะค่ะ

ผมละชอบซื้อมือถือที่โลตัสเป็นที่สุด ราคายุติธรรมมีของแถม วันดีคืนดีพวกเอามาลดกรหน่า ที่สำคัญรับประกันเปลี่ยนเครื่องใน 7 วันจริงๆ ไม่มีอิดออด ไม่ต้องพูดอะไรกันมาก
แจนจี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อ่านนิดนึง
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 15:31  

เด็กบ้านนอก ผู้เขียน:
ถ้าอยากได้ก็ ศึกษา ตัวเครื่องกันหน่อยเหอะ อ่าน นิดนึง

แล้วถ้ามี wifi มันก็ต้อง Chat ได้ เล่น อินเตอเน็ตได้

แต่ประสิทธิภาำพอาจจะไม่เท่า n8 ถ้าอยากได้ดีๆ ก็

ก็ไม่อยากอ่านอะ ทำไมหรอจ๊ะ

จะถามเอาอะ ขี้เกียจจะอ่าน โอเคน๊ะ

ไม่ได้ขอให้เทอตอบ สะเออะทำไม ? ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 15:33  

ตื่นเต้น

โทษที่ อ่านผิด 5555 สินค้าตัวนี้มันล๊อตแรกซะที่ไหน ขายที่อื่นมาไม่รู้เท่าไหร่
เขาไม่ได้ผลิตขายเฉพาะที่เมืองไทยนิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 16:05  

ตื่นเต้น

โทษที่ อ่านผิด 5555 สินค้าตัวนี้มันล๊อตแรกซะที่ไหน ขายที่อื่นมาไม่รู้เท่าไหร่
เขาไม่ได้ผลิตขายเฉพาะที่เมืองไทยนิ

ล็อตแรกสิ ต่างประเทศไม่เกี่ยว เพราะขายในไทย สาขาไทยต้องปรับเปลี่ยนให้เข้ากับคนไทยก่อนสั่งทำขายในประเทศ อย่างบางรุ่นสเป็คในไทยไม่เหมือนต่างประเทศทั้งๆที่เป็นรุ่นเดียวกัน บ้างก็ตัด3Gออก ใช้จอไม่เหมือนของต่างประเทศ แป้นพิมพ์ยังไม่เหมือนกัน(อันนี้ต่างประเทศคงไม่ใช้แป้นพิมพ์ไทย) อย่างที่รู้ๆกันอยู่ นิสัยคนไทยส่วนใหญ่ชอบปลูกผักชีเพื่อลดต้นทุนลงโดยเฉพาะผู้บริหาร พอเกิดปัญหาค่อยแก้เล็กๆน้อยๆในล็อตถัดไป อย่าว่าแต่โนเกียเลย เป็นกันทุกค่ายโดยเฉพาะSS

ส่วนรุ่นนี้ต่างประเทศยังไม่ขายนะเออ หรือเราsearchหาไม่เจอเอง Question
ด บ น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 16:28  

แจนจี้ ผู้เขียน:

จะถามเอาอะ ขี้เกียจจะอ่าน โอเคน๊ะ

ไม่ได้ขอให้เทอตอบ สะเออะทำไม ? ^^

ดีแล้วครับ ต่อไปนี้อยากรู้อะไรก็มีแต่ถามๆๆๆๆๆๆ ไม่หาความรู้เองเบือ้งต้นก่อน

ไม่งั้นโรงเรียน หรือมหาวิทยาลัย จะสร้างระบบเรียนรู้ด้วยตนเองขึ้นมาทำไม ?

คิดเอานะ โตแล้ว ^^
น้องเจน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 16:32  

เห็นด้วยกับ แจนจี้ ไม่ได้บังคับให้ตอบ

ไม่อยากตอบก็ไม่ต้องตอบ

แล้วอย่ามากัดคนอื่น

มาว่าคนอื่นเค้า... คิดเอาเอง
lost_virgin
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 16:42  

รีบน อะไรยังไงกัน Confused

เข้าเรื่อง C3 ดีกว่านะคับ

ใครได้ข่าวอะไรมาก็โพสแบ่งปันกันบ้างน๊าาาาา Razz
น้องบี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 16:50  

ใครซื้อแล้วบอกด้วยนะค่ะ ที่ไหน อย่างไร รอๆๆๆ
peezukzon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 16:50  

อ๊ากกกกกกกกกกกกก Nokia c3 มิไหร่จามาฟระนี่ ไวไวโหน่ย รอมิไหวละนะ
เด๊ะเจอ RPG Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 16:52  

ตื่นเต้น

ล็อตแรกสิ ต่างประเทศไม่เกี่ยว เพราะขายในไทย สาขาไทยต้องปรับเปลี่ยนให้เข้ากับคนไทยก่อนสั่งทำขายในประเทศ อย่างบางรุ่นสเป็คในไทยไม่เหมือนต่างประเทศทั้งๆที่เป็นรุ่นเดียวกัน บ้างก็ตัด3Gออก ใช้จอไม่เหมือนของต่างประเทศ แป้นพิมพ์ยังไม่เหมือนกัน(อันนี้ต่างประเทศคงไม่ใช้แป้นพิมพ์ไทย) อย่างที่รู้ๆกันอยู่ นิสัยคนไทยส่วนใหญ่ชอบปลูกผักชีเพื่อลดต้นทุนลงโดยเฉพาะผู้บริหาร พอเกิดปัญหาค่อยแก้เล็กๆน้อยๆในล็อตถัดไป อย่าว่าแต่โนเกียเลย เป็นกันทุกค่ายโดยเฉพาะSS

ส่วนรุ่นนี้ต่างประเทศยังไม่ขายนะเออ หรือเราsearchหาไม่เจอเอง Question

ต่างประเทศเค้าขายกันตั้งแต่ปลายเดือนที่แล้ว แล้วครับ
โนเกียไทย ไม่รู้ทำอะไรกันอยู่
ball
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 17:11  

เอ๊า อย่าทะเลาะกันๆๆคร้าบ
nosuck
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 17:34  

อาทิตย์หน้า อีกแล้วเหรอ วันไหนล่ะ คงไม่เล่นตัวขึ้นราคาแบบ 5800
artoilearth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 17:49  

เซ็งอ่ะ รออีกแล้ว Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 18:00  

วันนี้ไปถาม โนเกีย The mall โคราชมาอ่ะครับ เจ้าหน้าที่บอกว่าจะมาอีก 2 เดือนโน้นอ่ะครับผมเดินออกจากร้านเลยครับ เช็ง :twisted:
peezukzon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 18:22  

ขำๆนะคับ เหอะๆๆ Laughing

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 18:33  

ตื่นเต้น

ช่วยยกตัวอย่างหน่อยครับ รุ่นไหนที่ขายในไทย แล้วมีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงโดยสาขาในไทย ไม่เหมือนกับที่ขายในต่างประเทศ

รุ่นที่ขายในไทยทุกรุ่น ก็แค่สกรีนไทยที่แป้นพิมพ์ กับใส่โปรแกรมภาษาไทยเท่านั้นแหละ
ไม่มีรุ่นไหนที่ผลิตเพื่อประเทศไทยประเทสเดียวโดยเฉพาะ ถ้าคิดว่ามี ยกตัวอย่างหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 18:37  

เย็นไว้ โยม เย็นไว้ อะไรจะมา มันก็มา
รอนานแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 19:05  

ข่าววงในว่าไง

ไม่มีใครรู้ข่าววงในเลยหรอ

เฮ้ย

ขอให้มาอาทิตย์หน้าทีเถิด

[/url]
artoilearth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 19:17  

ขอฟามสงบคืนกลับมาสู่บอร์ดC3ที่มีแต่การลุ้นการวางขายมือถือด้วยเถิด
แจนจี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 19:25  

ด บ น ผู้เขียน:

ดีแล้วครับ ต่อไปนี้อยากรู้อะไรก็มีแต่ถามๆๆๆๆๆๆ ไม่หาความรู้เองเบือ้งต้นก่อน

ไม่งั้นโรงเรียน หรือมหาวิทยาลัย จะสร้างระบบเรียนรู้ด้วยตนเองขึ้นมาทำไม ?

คิดเอานะ โตแล้ว ^^

อย่าชักแม่น้ำทั้ง 5 มาซุย ค่ะ
เผอิญ ฉัน ชอบความสะดวกสบายค่ะ
ไม่อยากเสียเวลามานั่งอ่าน

และไม่ได้ขอให้มาตอบนะค๊ะ สะเออะเองแล้วอย่าแพล่มมาก ^^
แจนจี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 19:27  

น้องเจน ผู้เขียน:
เห็นด้วยกับ แจนจี้ ไม่ได้บังคับให้ตอบ

ถูกต้องค่ะ คนเค้าต้องการความสะดวกสบาย
ทำไมต้องมานั่งอ่าน
และม่ายได้ ระบุ ชื่อดว้ยนค่ะ ว่าให้เค้าคนนั้นตอบ
สะเออะเอง อะ 5555555
pippoopoo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 19:37  

แล้ววันนี้มีใครได้ไปดูตามศุนย์โนเกียบ้างมั้ยคะ

อ่าก ทรมานเหลือเกิน

ใครทราบข่าว รบกวน บอกกันด้วยนะคะ

เพื่อสังคม c3 ของเรา 555

ขอบคุณค่ะ
รอ ร้อ รอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 19:52  

ก็ รอ x2 ก่ะ c3 เนี่ย เซ็งจิต แรกๆเลือกไม่ถูก รุ่นไหนก็ดี ตอนนี้ไม่เลือกละ ขอไห้มาสักรุ่นเหอะ (อย่าเพิ่งได้ใจนะ nokia ก่ะเอาไว้เปนแค่เครื่องสำรอง ที่รอสุดใจ คือไอโฟน4 5555 ทำคนเค้าผิดหวังมากๆ ไม่ดีนะ กรรมตามสนอง ยอดขายตกน๊า)
yuyuhanami
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 20:49  

ใจเย็นๆกันก่อนนะคะ อย่าเพิ่งทะเลาะกันเองเลยคะ

เตรียมตัวทะเลาะกับโนเกียดีกว่า ถ้าไม่ออกตามวันที่บอกอ่ะ

วันนี้ไม่ได้ไปศูนย์โนเกียที่ไหนนะคะ แต่ได้โทรไปสอบถามที่ศูนย์โนเกียที่มาบุญครอง

และสีลมได้ความว่า มาอาทิตย์หน้าแน่นอน!!

ไม่มาล่ะเอ็งเละแน่ โนเกียเอ๋ยยยย!!
pippoopoo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 20:53  

yuyuhanami ผู้เขียน:
ใจเย็นๆกันก่อนนะคะ อย่าเพิ่งทะเลาะกันเองเลยคะ

เตรียมตัวทะเลาะกับโนเกียดีกว่า ถ้าไม่ออกตามวันที่บอกอ่ะ

วันนี้ไม่ได้ไปศูนย์โนเกียที่ไหนนะคะ แต่ได้โทรไปสอบถามที่ศูนย์โนเกียที่มาบุญครอง

และสีลมได้ความว่า มาอาทิตย์หน้าแน่นอน!!

ไม่มาล่ะเอ็งเละแน่ โนเกียเอ๋ยยยย!!

ถูกต้องค่ะ อย่าตีกันเองเลย

มาคุยเรื่อง c3 ต่อเถอะ

ถ้าไม่มา ในอาทิตย์หน้า จะย้ายไปอยู่อินโดแล้ว
C3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 21:02  

C3 ผู้เขียน:
พวกเรามาตั้งม็อบ ที่ชื่อว่า ม็อบC3 ไปล้อมบริษัท Nokia กัน
กดดันกันไป เรียกร้อง C3 สันติ ปราศจากอาวุธ ไม่เผาบ้านเผาเมือง !!!!

Smile Very Happy Razz
คนรอมันท้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 21:04  

เฮ้อ~ รอนานเกินไปแล้วนะ มันต้องเพิ่มราคาแหงๆ

ขนาด x2 นึกว่า 3600 พอไปดูในโนเกียกลายเป็น 4120 บ.

อึ้งเลย แล้ว c3 มันไม่ปาเข้าไป 4500 เลยหรอ

ถ้างั้นไปซื้อ candy wifi ดีกว่า เบื่อโนเกียจริงๆ

คนรอมันท้อ!!!
แจนนี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 21:27  

ถูกต้องค่ะ คนเค้าต้องการความสะดวกสบาย
และม่ายได้ ระบุ ชื่อดว้ยนค่ะ ว่าให้เค้าคนนั้นตอบ

โพสเองเม้นเองก็ทำเป็นเนาะ ถ้างั้นก็บอก

เว็ปมาสเตอร์ลงแต่รูปไว้แล้วกันค่ะในจุดนี้ ให้แจนจี้ถามเอาเอง

จะได้สะดวกสบายไงค่ะ แล้วก็อัดเสียงไว้บอกคุณสมบัติต่างๆ

เผื่อบางคนอาจจะอ่านหนังสือไม่ออก หรือไม่ก็คนตาบอดจะได้รู้ยังล่ะค่ะ

สะดวกสะบายสมใจคุณแจนจี้แน่นอนค่ะในจุดนี้ หรือถ้าเกิดว่า

อยากได้สิทธิพิเศษอะไรเพิ่มเติม ก็บอกเว็ปมาสเตอร์ได้เลยค่ะในจุดนี้
Ploiiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 21:32  

วันนี้ไปถามที่ศุนย์โนเกียที่ห้างมาพี่เค้าก้บอกว่า ยังไม่ทราบเวลาที่ซี3จะออกจำหน่ายแต่มาเดือนนี้แน่ๆค่ะไม่อาทิดหน้าก้ กลางเดือน - ปลายเดือน แต่เดือน กค อ่ะค่ะ
พี่เค้าบอกมาอย่างนั้นก้เรยมีหวังนิดนึง ระหว่างทางกลับบ้านก้ไปถามศูนย์โนเกียแถวๆบ้าน
พี่เค้าบอกว่า อีก2เดือนอะคับน้อง สิงหา กันยา ประมานนี้อ่ะคั้บ
พี่เค้าตอบไม่ตรงกันเลย ไม่รุ้จะเชื่อทางไหนดี T T เราคงรอได้แค่ สิ้นเดือนนี้กับแค่ต้นเดือนหน้าเท่านั้น ถ้าไม่ออก ก้จะไปถอย อี63 แร้วร่ะ T T เซ็งมากๆๆเลย Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 21:46  

=OSpeak to the hand; โนเกียอย่าเป็นโรคเลื่อนมากสิ
รอมานานแล้วน้า ~ ไม่งั้นจะเปลี่ยนใจ
ไปถอยอย่างอื่นมาใช้แล้วนะ (โทรศัพท์ใกล้พังแล้วว -0-)
yuyuhanami
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 21:49  

เชอะ ผู้เขียน:
TRAF ผู้เขียน:
ถ้ามีใครเปลี่ยนใจไม่รอ c3 แล้วจะไปซื้อรุ่นอื่น ก็อย่าพยายามซื้อ e63 นะครับให้เปลี่ยนยี่ห้อไปเลย ผมว่ามันเป็นกลยุทธ์ ที่จะระบาย e63 มากกว่า เลยให้นั่งรอ กันแบบนี้
เปลี่ยนยี่ห้อ ไปเลยครับ Evil or Very Mad

เห็นด้วยครับ ถ้าโนเกีย ทำแบบนี้เหมือนไม่แคร์ลูกค้าเลย ให้ข้อมูล ก็ให้มั่วๆ ส่งๆ กำหนดวันมา ก็ไม่รักษาตำพูด

เราเป้นลูกค้า เอาเงินไปซื้อวครจะได้รับความเอาใจใส่มากกว่านี้ คุณพร้อมจะขายเมื่อไหร่ก็บอกมาแน่ๆ เลย ไม่ใช่ มาทำให้ลูกค้า ลำบากนั่งหาวันขายที่แท้จริง

ผมเอาตามที่มีคนบอกว่า คอนเซนเตอร์ โนเกียแจ้ง ไม่เกินวันที่ 9 ก.ค. ถ้าไม่วางขาย ไปซื้อซัมซุง ครับ จะมานั่งเอาเงินให้ บริษัทที่มันไม่แคร์ ลูกค้าทำไม ผมมีศักดิ์ศรี พอ ไม่ง้อโนเกียตลอดไปหรอกนะ ถ้ายังยอมรอต่อไป อีกหน่อย มันอยากจะเลื่อนก็เลื่อน อยากจะขึ้นราคาก็ขึ้น เพราะคิดว่าลูกค้าแม่ง ยังไงก็ต้องง้อมือถือมัน
nOOmKiE >.<
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 22:11  

มาซักทีเถอะค่ะ_รอจนจะรอไม่ไหวแล้วค่ะ

เซ็ง เซ็ง เซ็ง กับ nokia เหลือเกิน

ทำไมให้ลูกค้ารอได้นานถึงขนาดนี้.......

Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
เจเจ้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 22:16  

ถ้ามีใครเปลี่ยนใจไม่รอ c3 แล้วจะไปซื้อรุ่นอื่น ก็อย่าพยายามซื้อ e63 นะครับให้เปลี่ยนยี่ห้อไปเลย ผมว่ามันเป็นกลยุทธ์ ที่จะระบาย e63 มากกว่า เลยให้นั่งรอ กันแบบนี้
เปลี่ยนยี่ห้อ ไปเลยครับ Evil or Very Mad

เห็นด้วยครับ ถ้าโนเกีย ทำแบบนี้เหมือนไม่แคร์ลูกค้าเลย ให้ข้อมูล ก็ให้มั่วๆ ส่งๆ กำหนดวันมา ก็ไม่รักษาตำพูด

เราเป้นลูกค้า เอาเงินไปซื้อวครจะได้รับความเอาใจใส่มากกว่านี้ คุณพร้อมจะขายเมื่อไหร่ก็บอกมาแน่ๆ เลย ไม่ใช่ มาทำให้ลูกค้า ลำบากนั่งหาวันขายที่แท้จริง

ผมเอาตามที่มีคนบอกว่า คอนเซนเตอร์ โนเกียแจ้ง ไม่เกินวันที่ 9 ก.ค. ถ้าไม่วางขาย ไปซื้อซัมซุง ครับ จะมานั่งเอาเงินให้ บริษัทที่มันไม่แคร์ ลูกค้าทำไม ผมมีศักดิ์ศรี พอ ไม่ง้อโนเกียตลอดไปหรอกนะ ถ้ายังยอมรอต่อไป อีกหน่อย มันอยากจะเลื่อนก็เลื่อน อยากจะขึ้นราคาก็ขึ้น เพราะคิดว่าลูกค้าแม่ง ยังไงก็ต้องง้อมือถือมัน

เหนด้วย เงินเรามี ง้อทำไม รอนานละ
วันที่ 9 ไม่มา จะไปถอยซัมซุง กะลังเลือก candy กะ one TV
เราเอามาเปนครื่องสอง ไว้สำรองเอง อยากได้ตรงแชตง่าย แต่นานอะ ไม่ทนรอละ
เซ็งโนเกีย เอาแต่ใจ ไม่แคร์ลูกค้า ... ลูกค้าคือพระเจ้า เรียนการตลาดกันมารึป่าว
มาหลอกให้รอ รอไม่ไหวไปถอยจะได้ไปถอย E63 ขายไม่ออก กะระบายสินค้าสิท่า
เสียใจอะ รอไม่ไหว ไปซื้อนยี่ห้ออื่นเลยน้องๆ

โนเกียเองก็ไม่ใช่ผู้นำด้านมือถือแล้ว
น่าจะเอาใจลูกค้า เพื่อเอาตำแหน่งผู้นำทางการตลาดกลับมา
จะเจ๊งแหล่ ไม่เจ๊งแหล่ ถึงว่า ทำไมวิศกรโนเกีย ย้ายไปซัมซุงกะโซนี่เปนแถว
ท่าทางอนาคตโนเกียจะดับวูบแฮะ

บ่นเยอะหน่อยนะ เจ๊แก่แล้ว รอนาน คนแก่ เซ็งอารมย์ อย่าถือสาล่ะ 55 Laughing
LOONEYTUNES'z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 22:20  

วันนี้ไปถามๆ ที่เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะมา เค้าบอกว่ายังไม่มา : (( รอมานานมากๆแล้ว"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 22:32  

เจเจ้ ผู้เขียน:

เหนด้วย เงินเรามี ง้อทำไม รอนานละ
วันที่ 9 ไม่มา จะไปถอยซัมซุง กะลังเลือก candy กะ one TV
เราเอามาเปนครื่องสอง ไว้สำรองเอง อยากได้ตรงแชตง่าย แต่นานอะ ไม่ทนรอละ
เซ็งโนเกีย เอาแต่ใจ ไม่แคร์ลูกค้า ... ลูกค้าคือพระเจ้า เรียนการตลาดกันมารึป่าว
มาหลอกให้รอ รอไม่ไหวไปถอยจะได้ไปถอย E63 ขายไม่ออก กะระบายสินค้าสิท่า
เสียใจอะ รอไม่ไหว ไปซื้อนยี่ห้ออื่นเลยน้องๆ

โนเกียเองก็ไม่ใช่ผู้นำด้านมือถือแล้ว
น่าจะเอาใจลูกค้า เพื่อเอาตำแหน่งผู้นำทางการตลาดกลับมา
จะเจ๊งแหล่ ไม่เจ๊งแหล่ ถึงว่า ทำไมวิศกรโนเกีย ย้ายไปซัมซุงกะโซนี่เปนแถว
ท่าทางอนาคตโนเกียจะดับวูบแฮะ

บ่นเยอะหน่อยนะ เจ๊แก่แล้ว รอนาน คนแก่ เซ็งอารมย์ อย่าถือสาล่ะ 55 Laughing

เขาไม่ได้ดองของ แต่เข้าใจไหมว่า nokia ในปัจจุบันวางขายมากกว่า 50 รุ่น เขาพยายามทยอยของให้หมดไปที่ละรุ่นที่ละรุ่นและ nokia ปีนี้ก็ปรับเปลื่ยนบ้านใหม่คือตระกูล c x e n s ใหม่แล้ว nokia พยายามเอาตัวที่เลข 4 หลักออกให้หมดไปเรื่อยๆให้แค่ขายปีละ 30 รุ่นขึ้นไป
ถ้าออกมาเยอะจะทำให้ลูกค้าลังเลในการเลือกสินค้า แต่ว่า nokia ก็ใกล้ปล่อยตัวนี้แล้วนิไม่ต้อง
คิดมาก
รู้ไหมว่า ตอนนี้ C3 วางจำหน่ายแค่ อินโดนิเซียเป็นประเทศแรก และไม่มีประเทศอื่นที่วางจำหน่ายตามหลัง

ผมว่า คุ้มกับการรอในราคานี้ บางตัวรอเป็น 6 - 7 เดือนยังรอได้เลย
aotakung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 22:37  

ผมติดตามมาก็นานแล้วนะ
ตั้งแต่มันเปิดตัวตามเว็บเว็บ และก็ในสนามโฟนเนี่ย

ศูนย์เซ็นทรัลลาดพร้าว ตอนต้นเมษา ผมโทรไปถาม บอกว่าต้นเดือนมิถุนา
พอถึงต้นมิถุนาไปถามอีก ก็บอกว่าไม่มีกำหนด ล่าสุดไปมาเมื่อพฤหัสที่ 1 ก.ค.บอกว่าอีก 2 เดือน

ศูนย์เซียร์รังสิต ถามเมื่อต้นพฤษภา บอกว่าอีก 4-5 เดือน

ศูนย์ mbk ไปเมื่อ 20 มิถุนา บอกว่าต้นเดือน กรกฎา ( วันนี้จะไปถามให้ถึงที่แล้วครับ แต่ฝนตก เลยยกเลิกที่จะไป )

เฮ้อออ ไม่มีความแน่นอนสักที่
รอ ร้อ รอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 22:37  

น่าปริ้น กะทู้ เรา ไปติด บริษัท.... นี่ปา เข้าไป 20 หน้า มีแต่ คำบ่น ค่ะ 55
aotakung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 22:38  

LOONEYTUNES'z ผู้เขียน:
วันนี้ไปถามๆ ที่เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะมา เค้าบอกว่ายังไม่มา : (( รอมานานมากๆแล้ว"

เซ็นแจ้ง ผมเคยไปถามเมื่อ พฤษภา บอกว่าอีก 4 เดือน - -*
Scream_LIFE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 22:40  

วันนี้ไปถามที่ NOKIA เดอะมอล์บางกะปิมาครับ
แบบว่าปลื้มมาก ตั้งแต่ เข้าไปศุนย์โนเกีย
เพิ่งเจอคนนี้ ตอบน่ารักที่สุดด
เค้าบอกว่า กำหนดมา อาทิตย์นี้แน่นอน
แต่บอกไม่ได้เพราะ ทางศูนย์ใหญ่ยังไม่ระบุมาแน่นอน
เค้าพูดเป็นกันเองมาก ไม่เหมือนบางที่เช่น
ซีคอน และๆอื่นๆ อีกมากมาย
บอกว่า อีก สองสามเดือนนู้นน
พูดไปเรื่อยเปื่อยยไอ้หอยเอ้ยย

C3 ไม่มา จะไปขอไหล่ X3 ซบแร้วนะ T-T
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 23:00  

ร่วมมือร่วมใจกันรอต่อไปคับ
สำหรับ แฟน ๆ C3
ช่วงนี้ ลุ้นบอลไปก่อน
สงสัย Nokia ศูนย์ใหญ่ มัวแต่ดูบอล
เลยไม่ได้เอามือถือ ออกมาขายซะที
^^"
ปล. เชียเยอรมัน กาฟฟฟ
som_jeed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 23:46  

ไปดูมาทั้งเส้นสุขาภิบาล 3 แร้วนะ
ไม่มีสักกะร้าน เซ็งงงที่สุด
สรุป ขายก้อบอกขาย ไม่มีก้อบอกไม่มีดิ หลอกหลวงผู้บริโภค นิหน่า Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
yuyuhanami
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 00:17  

เหอะๆ เราว่าก่อนที่จะไปถามถึงที่ ให้โทรไปสอบถามที่ศูนย์โนเกียก่อนดีกว่ามั้ยคะ

จะได้ไม่เสียเวลาไป ตัวเราเองจะได้ไม่หงุดหงิดด้วย

เป็นคนนึงที่หงุดหงิดจากงานที่ พารากอน เพราะไม่ได้โทรไปสอบถามก่อน

แซดดดดด กันเลยที่เดียว

ยังไงก้อรออีกนิดนะคะ วันจันทร์ก้อ(คงจะ) มาแล้ว 55555+ (ฝันต่อไป)
C3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 00:48  

เขาไม่ได้ดองของ แต่เข้าใจไหมว่า nokia ในปัจจุบันวางขายมากกว่า 50 รุ่น เขาพยายามทยอยของให้หมดไปที่ละรุ่นที่ละรุ่นและ nokia ปีนี้ก็ปรับเปลื่ยนบ้านใหม่คือตระกูล c x e n s ใหม่แล้ว nokia พยายามเอาตัวที่เลข 4 หลักออกให้หมดไปเรื่อยๆให้แค่ขายปีละ 30 รุ่นขึ้นไป
ถ้าออกมาเยอะจะทำให้ลูกค้าลังเลในการเลือกสินค้า แต่ว่า nokia ก็ใกล้ปล่อยตัวนี้แล้วนิไม่ต้องคิดมาก
C3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 00:54  

[img]http://co109w.col109.mail.live.com/att/GetAttachment.aspx?tnail=2&messageId=46913ce4-8584-11df-ae58-001e0bcbd4c8&Aux=4|0|8CCE7A8300A4A20||[/img]
C3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 00:55  

[img]http://co109w.col109.mail.live.com/att/GetAttachment.aspx?tnail=2&messageId=46913ce4-8584-11df-ae58-001e0bcbd4c8&Aux=4|0|8CCE7A8300A4A20[/img]
ak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 01:06  

มีข่าวมาบอกโนเกียให้เตรียมตัวไว้ เพราะวันนี้ได้เห็น c3 ในไทยก่อนพี่ ๆ ที่ศูนย์โนเกียอีก แถม 2 sim ด้วยนะ เป็นไงล่ะโนเกีย.....อยากกั๊กดีนัก สม...... Laughing
นานเกิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 01:21  

รอจนเครียดแล้วครับ
ok
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 05:17  

เพื่อนที่ขาย โทรศัพท์ เขาบอกผมว่า ตอนนี้เขาให้ดัน ขาย c 5 ก่อน...เลยยังไม่ออกซี3 มา
เห็นมันว่างั้นๆ...
รอนานเกินไป!!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 07:42  

ไม่ไหวแล้วค่ะ ขืนรออีกคงขายเครื่องเก่าไม่ได้ราคาพอดี!!!

เรียน พนักงานของบริษัทโนเกียที่แอบมาสอดส่องเว็บ siamphone

เนื่องด้วยตอนนี้มีผู้รอโนเกีย c3 เป็นจำนวนมาก จนเกิดอาการหงุดหงิด ฟุ้งซ่าน

เครียด ฯลฯ จากการวิเคราะห์ ขอนำเสนอดังนี้...

1.บางทีการออกมาขายช้า เพื่อเป็นการระบายสินค้าอีกตัวหนึ่งออกมาให้หมดก่อน

เป็นทักษะทางการตลาดที่ข้าพเจ้าเกลียดมาก!!! เพราะพวก e63 สเปสเครื่องใกล้ๆกัน แต่

ราคา...

2.รอให้ดีมานด์สูง แล้วก็เพิ่มราคา อันนี้เห็นมาแล้วคาตา ตอนแรก x2 บอกประมาณ

3600 บ. พอดีมานด์สูงเข้าหน่อย มันกลายเป็น 4120 เพิ่มประมาณ 500 บ. แล้วดีมานด์

c3 สูงขนาดนี้ ไม่ปาเข้าไป 4500 เลยหรอ

3.ดึงสินค้าไปอีกประเทศหนึ่ง (อินโด) ไม่สมควรเลยนะ เพราะถึงคุณจะได้ลูกค้าในอินโด

แต่จำไว้ว่า คุณเสียลูกค้าในไทยไปหลายรายแล้ว คุณควรจะนำเข้าของตามกำหนด ส่วน

อินโดก็ขายเฉพาะล็อตของเค้า พอหมด ประเทศเค้าควรจะรอล็อตต่อไป ไม่ใช่ดึงจากประเทศ

เราไป แล้วขายให้อินโดก่อน คนไทยก็รอไปเถอะ!!

ที่พูดมาทั้งหมดนี้ ก็แค่อยากให้โนเกียคิดได้ แต่จะบอกให้ว่า ตอนนี้ลูกค้าหลายท่านไม่

รอแล้วแหละ รวมถึงเราด้วย เราไม่มีทางซื้อ e63 เด็ดขาด!!!! เอาไปซื้อของซัมซุงดีกว่า

แล้วราคาน่ะ อย่าคิดนะว่าคนอยากได้เยอะแล้วจะเพิ่มราคาเท่าไหร่ก็ได้ จรรยาบรรณของ

ผู้ผลิตน่ะมีมั้ง ก่อนที่จะไม่มีใครซื้อของคุณ!!!

ปล.เราถอยซัมซุงแคนดี้ wifi มาแล้ว ไม่รอแล้ว!!!
oatawa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 08:26  

ผมว่า C3 คงไม่มาสัปดาห์หน้าแน่ครับ อาจจะเป็น X2 ก่อนนะ เพราะว่า ลงราคาในเวบแล้ว อ่ะครับ ส่วนตัวผม รอไม่ไหว ทนใช้เครื่องเก่ามาสองเดือน หมดความอดทน ไปสอย 5233 มาครับ ถือว่าคุ้ม และตัดสินใจถูกที่ไม่รอ ครับ

ตอนนี้กำลัง สนุกกับการ ลง APP อยู่ครับ

มะรุ C3 มันจะกั๊กทำหอกรัย ไม่ออกซักที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 08:32  

คนรอมันท้อ ผู้เขียน:
เฮ้อ~ รอนานเกินไปแล้วนะ มันต้องเพิ่มราคาแหงๆ

ขนาด x2 นึกว่า 3600 พอไปดูในโนเกียกลายเป็น 4120 บ.

อึ้งเลย แล้ว c3 มันไม่ปาเข้าไป 4500 เลยหรอ

ถ้างั้นไปซื้อ candy wifi ดีกว่า เบื่อโนเกียจริงๆ

c3 ไม่มีทางแพงกว่า x2 แน่นอน

X2 สเปคสูงกว่า กล้อง 5 ล้าน + แฟลซ ลำโพงคู่ วัสดุดีกว่า แค่ไม่ม่ไวไฟ
lost_virgin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 08:39  

รอนานเกินไป!!! ผู้เขียน:
ไม่ไหวแล้วค่ะ ขืนรออีกคงขายเครื่องเก่าไม่ได้ราคาพอดี!!!

เรียน พนักงานของบริษัทโนเกียที่แอบมาสอดส่องเว็บ siamphone

เนื่องด้วยตอนนี้มีผู้รอโนเกีย c3 เป็นจำนวนมาก จนเกิดอาการหงุดหงิด ฟุ้งซ่าน

เครียด ฯลฯ จากการวิเคราะห์ ขอนำเสนอดังนี้...

1.บางทีการออกมาขายช้า เพื่อเป็นการระบายสินค้าอีกตัวหนึ่งออกมาให้หมดก่อน

เป็นทักษะทางการตลาดที่ข้าพเจ้าเกลียดมาก!!! เพราะพวก e63 สเปสเครื่องใกล้ๆกัน แต่

ราคา...

2.รอให้ดีมานด์สูง แล้วก็เพิ่มราคา อันนี้เห็นมาแล้วคาตา ตอนแรก x2 บอกประมาณ

3600 บ. พอดีมานด์สูงเข้าหน่อย มันกลายเป็น 4120 เพิ่มประมาณ 500 บ. แล้วดีมานด์

c3 สูงขนาดนี้ ไม่ปาเข้าไป 4500 เลยหรอ

3.ดึงสินค้าไปอีกประเทศหนึ่ง (อินโด) ไม่สมควรเลยนะ เพราะถึงคุณจะได้ลูกค้าในอินโด

แต่จำไว้ว่า คุณเสียลูกค้าในไทยไปหลายรายแล้ว คุณควรจะนำเข้าของตามกำหนด ส่วน

อินโดก็ขายเฉพาะล็อตของเค้า พอหมด ประเทศเค้าควรจะรอล็อตต่อไป ไม่ใช่ดึงจากประเทศ

เราไป แล้วขายให้อินโดก่อน คนไทยก็รอไปเถอะ!!

ที่พูดมาทั้งหมดนี้ ก็แค่อยากให้โนเกียคิดได้ แต่จะบอกให้ว่า ตอนนี้ลูกค้าหลายท่านไม่

รอแล้วแหละ รวมถึงเราด้วย เราไม่มีทางซื้อ e63 เด็ดขาด!!!! เอาไปซื้อของซัมซุงดีกว่า

แล้วราคาน่ะ อย่าคิดนะว่าคนอยากได้เยอะแล้วจะเพิ่มราคาเท่าไหร่ก็ได้ จรรยาบรรณของ

ผู้ผลิตน่ะมีมั้ง ก่อนที่จะไม่มีใครซื้อของคุณ!!!

ปล.เราถอยซัมซุงแคนดี้ wifi มาแล้ว ไม่รอแล้ว!!!

Standing O. Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
lek99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 09:32  

เอายีวให้น้ำลายไหล ประเทศเพื่อนบ้านขายมาเดือนนึง โนเกียไทยทำอะไรอยู่

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/oTlqDbqBo3s&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/oTlqDbqBo3s&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 10:31  

มิน่าชาติไม่เจริญนะครับ เพราะพวกคุณชอบกัดคนอื่นๆ เขาก็แค่หวังดีบอกให้อ่านดีๆ เท่านั้น ทำแบบนี้ก็ไม่ไหวนะครับ เท่ากับว่าได้มือถือมาก็ใช้ไม่เป็น ถ้าไม่ถามว่าใช้งานยังไงก็เท่ากับซื้อมาโทรเข้า โทรออกเท่านั้นเอง Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 10:41  

มิน่าชาติไม่เจริญนะครับ เพราะพวกคุณชอบกัดคนอื่นๆ เขาก็แค่หวังดีบอกให้อ่านดีๆ เท่านั้น ทำแบบนี้ก็ไม่ไหวนะครับ เท่ากับว่าได้มือถือมาก็ใช้ไม่เป็น ถ้าไม่ถามว่าใช้งานยังไงก็เท่ากับซื้อมาโทรเข้า โทรออกเท่านั้นเอง Rolling Eyes

โทษทีนะที่เปนคนถามคนแรกเรื่องเสปกอ่ะชั้นเอง
แล้วเรื่องอินสเตนเมสเสจในเครื่องอ่ะชั้นถามว่ามันรองรับGPRSยังเดียวใช่มั้ย
wifiไม่รับรองใช่มั้ยแต่wifiอ่ะเล่นเนทได้ชั้นรู้แล้วแกตอบอะไรห่ะ
แถมยังปากดีอีกด้วยนะแหมอิปลวกเอ้ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 10:45  

คนรอมันท้อ ผู้เขียน:

c3 ไม่มีทางแพงกว่า x2 แน่นอน

X2 สเปคสูงกว่า กล้อง 5 ล้าน + แฟลซ ลำโพงคู่ วัสดุดีกว่า แค่ไม่ม่ไวไฟ

เห็นด้วยค่าเต็มที่โนเกียเขาไม่น่าอัพราคาถึง4500หรอกเราว่าเต็มที่ก็4200
แต่ก็แพงแล้วนะนี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 10:48  

โทษทีนะที่เปนคนถามคนแรกเรื่องเสปกอ่ะชั้นเอง
แล้วเรื่องอินสเตนเมสเสจในเครื่องอ่ะชั้นถามว่ามันรองรับGPRSยังเดียวใช่มั้ย
wifiไม่รับรองใช่มั้ยแต่wifiอ่ะเล่นเนทได้ชั้นรู้แล้วแกตอบอะไรห่ะ
แถมยังปากดีอีกด้วยนะแหมอิปลวกเอ้ย

ปากผมดีล่ะครับ เพราะไม่เคยไปด่าใครกัดใคร ไม่เคยใช้ "สะเออะ อีปลอกและอื่นๆ กับใครครับ" แล้วก็ตามอ่านๆ มาเนี้ยเพิ่งจะเห็นคนขี้เกียจศึกษาแม้กระทั้งของที่ตัวเองจะซื้อ รอให้คนอื่นๆ มาตอบคำถามทั้งๆ ที่คำตอบอยู่ในส่วนของหน้า C3 อยู่แล้วไม่อ่านเอง
รอ C3 แทบขาดใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 10:49  

ปากผมดีล่ะครับ เพราะไม่เคยไปด่าใครกัดใคร ไม่เคยใช้ "สะเออะ อีปลอกและอื่นๆ กับใครครับ" แล้วก็ตามอ่านๆ มาเนี้ยเพิ่งจะเห็นคนขี้เกียจศึกษาแม้กระทั้งของที่ตัวเองจะซื้อ รอให้คนอื่นๆ มาตอบคำถามทั้งๆ ที่คำตอบอยู่ในส่วนของหน้า C3 อยู่แล้วไม่อ่านเอง

+1 Very Happy
ไม่รอนาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 10:52  

ถ้าเกินวันที่เก้าผมก็ไม่ซื้อแล้วครับ
เพราะว่าได้เล็งเครื่องอื่นไว้แล้ว

ส่วน e63 ไม่ค่อยสวย แถมราคาก็ยังมากเกินไปอีกครับ ไม่ซื้อแน่นอน

ปล.ผมรุ่นนี้ของโนเกียนี่แหละ จะช่วยกอบกู้กระแสโนเกียในไทย
เพราะราคามันไม่สูง และรองรับพื้นฐานต่างๆ ซึ่งเหมาะกับคนทั่วไปมาก
และต่อไปถ้ามันฮิตมากๆ รุ่นต่อมา ก็อาจจะเป็น ทัชแพด เหมือน e72 เพิ่มกล้อง เพิ่ม3g GPS
แล้วก็แอพก็เพิ่มขึ้น แค่นี้คนก็ซื้อกันเยอะแล้วครับ
แล้วก็ไม่ต้องออกมาหลายรุ่นนะครับ มันดูเกลื่อน ไร้ทิศทาง ดูไม่มีคุณค่า ออกมาน้อยๆจะดีกว่าครับ
Sofar for him.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 10:53  

แนะนำว่าคุณนั้นแหละปากดีกว่าคนอื่นๆ มามั่วๆ ไม่รู้เรื่องอะไรคนเค้าแนะนำให้นะค่ะ ยังมีหน้าไปว่าเค้าอีก แล้วคนเดียวกันก็โพสสนับสนุนตัวเองได้อีก สุดยอดค่ะ สงสัยเป็นนักเลงคีย์บอร์ดหรือเปล่าค่ะ???
Jozefin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 10:54  

เบื่อการตลาดแนวนี้ละ
เขาต้องเข้ามาเช็ตแน่ว่า demand มันมากมายเลยเล่นตัวขนาดนี้

จะออกเมื่อไร่ก้อไม่บอกแน่สักที
พรุ่งนี้ อาทิตย์หน้า เดือนหน้า ปีหน้า ก้อบอกมาเลย
กั๊กของตัวเอง กั๊กของคู่แข่ง
แล้วยังกั๊กของลูกค้าอีก (เครื่องเก่าราคาตกเรื่อยๆตามกาลเวลา)

เอางี้ดีมั้ย ..
จากนี้ไปเราไม่ต้องโทรไปถามศูนย์ ยิกๆ
ไม่ต้องเดินไปถามพนักงานในห้าง
ไม่ต้องให้ความสนใจมันอีก

เขาจะได้กะตือตือร้นบ้างที่ demand เริ่มลดลงแล้ว
เซงงงงงงงงงงงงง

คิดว่ามือถือรายอื่นเขาไม่มีหัวคิดรึไง
นานๆไปเขาผลิตรุ่นใหม่มาเจ๋งกว่านี้แล้วจะหนาววววว ~*
จากใจคนรอ C3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 10:56  

Sofar for him. ผู้เขียน:

แนะนำว่าคุณนั้นแหละปากดีกว่าคนอื่นๆ มามั่วๆ ไม่รู้เรื่องอะไรคนเค้าแนะนำให้นะค่ะ ยังมีหน้าไปว่าเค้าอีก แล้วคนเดียวกันก็โพสสนับสนุนตัวเองได้อีก สุดยอดค่ะ สงสัยเป็นนักเลงคีย์บอร์ดหรือเปล่าค่ะ???

อย่าไปว่าเด็กน้อยเลยครับ ภูมิยังน้อยไมรู้อะไรควรไม่ควร มารอ C3 ด้วยกันเถอะครับ คนแบบนั้นเด๋วสังคมจะประมาณเอง

แล้วเมื่อไร C3 จะออกเนี้ย รอจนท้อแล้วหาไปเล่นยี่ห้ออื่นก่อนนะ ถ้าอาทิตย์หน้ายังไม่มา ไม่อยากใช้โทรศัพท์เก่านาน โทรลำบากมองจอไม่ค่อยเห็น เหอออออออออ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 10:56  

Jozefin ผู้เขียน:
เขาต้องเข้ามาเช็ตแน่ว่า demand มันมากมายเลยเล่นตัวขนาดนี้

จะออกเมื่อไร่ก้อไม่บอกแน่สักที
พรุ่งนี้ อาทิตย์หน้า เดือนหน้า ปีหน้า ก้อบอกมาเลย
แล้วยังกั๊กของลูกค้าอีก (เครื่องเก่าราคาตกเรื่อยๆตามกาลเวลา)

จากนี้ไปเราไม่ต้องโทรไปถามศูนย์ ยิกๆ

เขาจะได้กะตือตือร้นบ้างที่ demand เริ่มลดลงแล้ว

คิดว่ามือถือรายอื่นเขาไม่มีหัวคิดรึไง
นานๆไปเขาผลิตรุ่นใหม่มาเจ๋งกว่านี้แล้วจะหนาววววว ~*

พวกเราจะทนกันไหวหรอรอกันมาจนไม่รู้จะยังไง
อยากได้จนไม่รู้จะอยากยังไงเรา1คนอดไม่ไหวหรอกT-T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 10:59  

-1 Sad
ไม่ขอออกความคิดเห็น รู้แต่ว่าไม่สมควร

เข้าเรื่อง C3 หน่อย
ผมว่านะครับ ทาง Nokia เนี้ยรอช่วงที่ลูกค้าต้องการที่สุดแล้วนำออกจำหน่าย แล้วระหว่างรอเนี้ยอาจจะกำลังวางแผนที่จะจัดงานเปิดตัวอย่างยิ่งใหญ่ เมื่อกี้เห็นใน Youtube อ่ะครับคนเยอะมาก หากเปิดตัวด้วยราคาเท่าที่บอกไว้ ไม่แน่วางขายจริงราคาอาจจะดรอปลงมาหน่อยหนึ่ง แต่หากทาง Nokia มองว่าความต้องการคนไทยเยอะ ไม่แน่นะครับราคา อาจจะเกินระดับ 4,000 บาทก็เป็นได้
toom2236
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:01  

รอไปเถอะครับ สนุกดีได้เห็นคนตั้งหน้าตั้งตารอกัน (ผมซาดิสไหมเนี่ย?) Laughing

ถ้ายังไม่ออกเดือนนี้จะไปซื้อ HDD ก่อนนะ คุณโนฯบอกมาก็ดีว่าจะออกเดือนนี้ไหม จะได้เตรียมเงินถูก

อิิอิ

กะเด้ว!!!

สำหรับใครบางคนในกระทู้นี้ ฝากไว้ให้อ่านนะครับ

มุตฺวา ตปฺปติ ปาปิกํ
คนเปล่งวาจาชั่วย่อมทำตนให้เดือดร้อน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:03  

-1 Sad
ไม่ขอออกความคิดเห็น รู้แต่ว่าไม่สมควร

เข้าเรื่อง C3 หน่อย
ผมว่านะครับ ทาง Nokia เนี้ยรอช่วงที่ลูกค้าต้องการที่สุดแล้วนำออกจำหน่าย แล้วระหว่างรอเนี้ยอาจจะกำลังวางแผนที่จะจัดงานเปิดตัวอย่างยิ่งใหญ่ เมื่อกี้เห็นใน Youtube อ่ะครับคนเยอะมาก หากเปิดตัวด้วยราคาเท่าที่บอกไว้ ไม่แน่วางขายจริงราคาอาจจะดรอปลงมาหน่อยหนึ่ง แต่หากทาง Nokia มองว่าความต้องการคนไทยเยอะ ไม่แน่นะครับราคา อาจจะเกินระดับ 4,000 บาทก็เป็นได้

+1 ครับ

ทางโนเกียคงรอช่วงที่พีคสุดๆ แล้วปล่อยออกมา หากแต่ีการปล่อยออกมาไม่มีงานเปิดตัวที่ดีแล้วผมว่าโนเกียใช้ไม่ได้เลยครับ จะติดม๊อบหรือไม่ติดไม่เกี้่ยวกับระบบการจำหน่าย เพราะยังมีเส้นทางอื่นในการขนส่งได้ครับ
แต่หากมองในทางกลับกันเนี้ยทางโนเกียอาจจะสุ่มเตรียมจัดงานตามที่ท่านข้างบนบอกมาก็เป็นได้ Question Question Question
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:07  

lek99 ผู้เขียน:
เอายีวให้น้ำลายไหล ประเทศเพื่อนบ้านขายมาเดือนนึง โนเกียไทยทำอะไรอยู่

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/oTlqDbqBo3s&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/oTlqDbqBo3s&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>

อินโดเขารอซื้อกันจนมืดเมืองไทยไม่รอซื้อกันจนสว่างอีกรอบหรอเนี่ย
คนในบอร์ดนี้มีสักกี่คนน้าที่เข้ามาตอบกระทู้บ่อยๆ40 50 ถึงเปล่าหว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:08  

Jozefin ผู้เขียน:

พวกเราจะทนกันไหวหรอรอกันมาจนไม่รู้จะยังไง
อยากได้จนไม่รู้จะอยากยังไงเรา1คนอดไม่ไหวหรอกT-T

รอได้สิ อยากได้อ่ะ เข้าใจ
เราก้ออยากได้เหมือนกัน แต่เราก้อต้องมีกลยุทธ์กับเขาบ้างสิ
เขาจะได้ร้อนๆ หนาวๆ บ้างไง อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:10  

วันนี้โทรไปสอบถามกับทางโนเกียมา เขาบอกว่าไม่เกินอาทิตย์หน้าของมาแน่ๆ ไม่รู้จริงป่าวเพราะเห็นเพื่อนๆ โทรสอบถามเหมือนกันแต่ปรากฏว่าวันจำหน่ายจริงไม่ตรงกันเท่าไร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:12  

เอ่อมีคห.หนึ่งเขาไปถามที่ศูนย์พนักงานบอกว่า
มาอาทิตย์หน้าแน่นอนค่ะ
แต่วันที่มาศูนย์ใหญ่ยังไม่บอกมา
แล้วจะมาจริงหรือเปล่าหน้อ
innlovebie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:35  

ตอนนี้ยังรออยู่นะ ๆ c3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:35  

เห็นใจคุณๆกันจิงๆ โนเกียเลื่อนแล้วเลื่อนอีก ล่าสุดเห็นข่าวว่าจะออกมาขายเดือนสิงหาคมเข้าไปแล้ว

ผมเองก็ตามข่าวมาตลอดอยากมีไว้สักเครื่องเหมือนกัน แต่ตอนนี้เฉยๆแล้วครับ และคิดว่าถ้าออกมาคงไม่ซื้อแน่นอน

มีมือถือยี่ห้ออื่นๆ อีกเยอะแยะครับ หรือ รุ่นอื่นๆของ Nokia แทน

ไม่เข้าใจว่า Nokia ไทย ไม่มีแผนการวางขายที่แน่นอนเลยหรือครับ ออกข่าวว่าจะวางวันโน้นวันนี้ พอถึงเวลาก็บอกว่าเลื่อน...เลื่อน... ปล่อยให้คนที่สนใจ รอ..รอ..รอ..แล้วก็..รอ ไปเรื่อยๆ

Nokia ไทย กำลังทำให้คนที่นิยมแบรนด์คุณ เสียความรู้สึกและบางคนก็เปลี่ยนไปใช้แบรนด์อื่นแทน
inhawa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:40  

เริ่มเบื่อที่จะรอถ้าอาทิตย์หน้าไม่ออกมา ประท้วงๆๆๆ
lost_virgin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:55  

Arrow Arrow Arrow 3-9 กรกฏาคม 2553

รู้พร้อมกันทั้งประเทศ ทั่วไทย

ดูซิ๊ !!! จะปล่อยออกมากมั๊ยยย Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:55  

inhawa ผู้เขียน:
เริ่มเบื่อที่จะรอถ้าอาทิตย์หน้าไม่ออกมา ประท้วงๆๆๆ

ประท้วงยังไงดีอ่า....ประท้วงคือบ่นๆในบอร์ดสุดท้ายพวกเราก็มารอต่อไป-*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:58  

ไปถามมาเมื่อวาน
ได้คำตอบคือ

อีกหลายเดือนเลยน้อง

จบข่าว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 12:00  

ไปถามมาเมื่อวาน
ได้คำตอบคือ

อีกหลายเดือนเลยน้อง

จบข่าว

มาปั่นคนรอc3ป่ะเนี่ย
เขาโทรไปถามศูนย์กันแล้วย่ะตัวเอง
aotakung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 12:15  

โนเกียอังกฤษ สั่งซื้อทางเว็บได้ด้วย - -*
pippoopoo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 12:19  

น่าปริ้น โพสจากกระทู้นี้ไปติดหน้าโนเกียจริงๆ

โอ้ย ๆๆ Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 13:00  

งานพาวเวอร์มอลที่พารากอน
เราอยากรู้ว่าวันแรกที่งานเริ่ม
คัยได้ไปบ้างคนไปดูc3-c6เยอะแค่ไหน
แล้วพอรู้ว่าไม่มีขายซุ้มโนเกียระเบิดหรือเปล่าค่ะ
inhawa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 13:22  

inhawa ผู้เขียน:

ประท้วงยังไงดีอ่า....ประท้วงคือบ่นๆในบอร์ดสุดท้ายพวกเราก็มารอต่อไป-*-

มันก้จริง แต่คงจะไม่รอแล้วหละครับแล้วคงจะไม่สนับสนุนแบรนด์นี้อีก
inhawa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 13:25  

aotakung ผู้เขียน:

โนเกียอังกฤษ สั่งซื้อทางเว็บได้ด้วย - -*

เห็นแล้วก็เซ็งอะครับ T^T รอมานานแล้วน้ะ
c3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 13:25  

ตอนนี้รุ่นนี้ดีมานสูงสุดของโนเกียเลยก็ว่าได้
เพราะ

ราคาถูก(สำคัญมาก)
มีwifi (lสำคัญมากเช่นกัน)
รูปแบบสวยงาม ปุ่ม qwerty (แต่วัสดุก็ไม่ได้ดีนะ แต่ก็ตามราคา)
ดู youtube ได้ (มั้ง ไม่แน่ใจ แต่เห็นหลายคนบอกได้)

สำหรับคนไทย แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ เพราะ BB ก็ใช้กันแค่นี้
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 13:28  

Date: Thu, 27 May 2010 06:35:58 +0300
> From: ext-custserviceth@nokia.com
> Subject: Nokia - xxxxxx - Nokia C3 Launch date
> To: xxxxx@hotmail.com
>
>
> เอกสารใช้อ้างอิงหมายเลข : SR 1-11009652877
>
> สวัสดีค่ะ คุณxxxxx
>
> ขอบคุณสำหรับข้อสอบถามที่ส่งมายังโนเกียค่ะ
> สำหรับรายละเอียดตามที่สอบถามเกี่ยวกับวางจำหน่ายเครื่องโทรศัพท์โนเกีย C3 นั้น ตามกำหนดการวางจำหน่ายที่ประเทศไทยในสัปดาห์ที่ 27 ช่วงวันที่ 3 - 9 กรกฏาคม 2553 ค่ะ อย่างไรก็ดีระยะเวลาดังกล่าวเป็นระยะเวลาโดยประมาณแต่ถ้ามีการวางจำหน่าย พร้อมกับราคาที่แน่นอนแล้วทางโนเกียจะทำการประชาสัมพันธ์ให้ทราบอีกครั้งค่ะ หรือคุณxxxxสามารถติดต่อสอบถามได้ที่ศูนย์บริการโนเกียช้อปได้ค่ะ และสามารถตรวจสอบศูนย์บริการโนเกียช้อปได้จากไฟล์ที่แนบมาอีกครั้ง ทางโนเกียต้องขออภัยในความไม่สะดวกอย่างสูงค่ะ
>
> สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์และการบริการของโนเกีย คุณxxxxxสามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://www.nokia.co.th หากคุณมีข้อมูลสอบถามเพิ่มเติม โปรดติดต่อกลับมาอีกครั้งหรือโทรสอบถามข้อมูลที่ ศูนย์บริการโนเกียแคร์ไลน์หมายเลขโทรศัพท์ 0-2255-2111 ได้ตั้งแต่เวลา 08:00 - 20:00 น.ทุกวันไม่เว้นวันหยุดราชการ
ตามาร์ท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 13:29  

เห็นมีคนพูดถึงจีนแดง เดี๋ยวนี้จีนแดงจะกลับมาเป็นเจ้าโลกละครับ

ก็อบอะไรก็เหมือนไปหมด แถมพังชั่นเดี๋ยวนี้ไม่ขี้เหล่น่ะ

ดูทีวี

2ซิม

วิทยุ

เน็ต เอจ จีพี่อาเอส

โทรศัพจีนแดงทำได้ทุกอย่างครับ ยกเว้นอย่างเดียวครับ " ซ่อม " Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 14, 15, 16 ... 32, 33, 34  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: