Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia C3 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18 ... 32, 33, 34  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3359 / เข้าชม: 7942901
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia C3 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 18:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

รอต่อไป

ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม Rolling Eyes
C3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia C3 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 19:05  

ผู้มีความอดทน+เงิน เท่านั้นที่จะได้ครอบครอง C3

วางขายได้ไม่กี่วัน ของขาดตลาดแน่นอน
อีกที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 19:57  

มาบอกอีกทีครับ

ยังไม่มีการซื้อขายใดๆเกี่ยวกับซี3 ที่ กทม ครับ

ส่วนใครอยู่ ตจว แล้วมีขาย ก็เรื่องของคุณครับ ของปลอมแน่ๆ

แล้วที่ใครเห็นเพื่อนเล่นเนี่ย คือดูรุ่นไม่ออกหรอครับ เข้าใจนะว่ามันคล้ายๆกัน แต่ถ้านรู้จักจะดูเป็นนะ

คนที่ซื้อมาแล้ว ยังงัยก็ถ่ายรูปมาลง จะดีที่สุด
ข้ออ้างที่ว่า ลงรูปไม่เป็น ไม่จริงแน่นอน ถ้าคนมาตอบกระทู้นี้ได้ แสดงว่าเรื่องพื้นๆอย่างอัพรูปต้องทำเป็น
ส่วนใครจะวอ้างว่า อาม่า อาแป๊ะ ใช้จริงๆ ก็ยอมครับ จนปัญญาจะอธิบาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 20:04  

อีกที ผู้เขียน:
มาบอกอีกทีครับ

ยังไม่มีการซื้อขายใดๆเกี่ยวกับซี3 ที่ กทม ครับ

ส่วนใครอยู่ ตจว แล้วมีขาย ก็เรื่องของคุณครับ ของปลอมแน่ๆ

แล้วที่ใครเห็นเพื่อนเล่นเนี่ย คือดูรุ่นไม่ออกหรอครับ เข้าใจนะว่ามันคล้ายๆกัน แต่ถ้านรู้จักจะดูเป็นนะ

คนที่ซื้อมาแล้ว ยังงัยก็ถ่ายรูปมาลง จะดีที่สุด
ข้ออ้างที่ว่า ลงรูปไม่เป็น ไม่จริงแน่นอน ถ้าคนมาตอบกระทู้นี้ได้ แสดงว่าเรื่องพื้นๆอย่างอัพรูปต้องทำเป็น
ส่วนใครจะวอ้างว่า อาม่า อาแป๊ะ ใช้จริงๆ ก็ยอมครับ จนปัญญาจะอธิบาย

ตามนั้นครับ พวก ปัญญาอ่อนบอกโบชัวมาแล้ว บอกลงรูปไม่เป็นงั้นงี้ไม่เป็นไปไกลๆ
ถ้ามาละจริงๆก็ต้องมีรูปมาลงครับไม่ได้ลงแต่ปาก
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 20:32  

ขาย หรือ ยังไม่ขาย กันแน่
55+
ยิ่งอ่าน บอร์ดยิ่ง งง
เอาเปนว่า
ใคร ซื้อ แล้ว ถ่ายรูป คู่กะทอสับ
แล้วเอามาลง โชว เรยคับ
เพื่อ ฟาม สมานฉัน
เอิีก ๆ ^^"
kabtion
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 20:35  

ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ลงโบชัวร์ผิดพลาด ไปเช็คมาแล้ว ผมผิดเองครับ
ต้องขออภัยด้วยครับ

สำหรับการตอบโต้ในกระทู้นั้น อยากให้ใช้คำพูดที่ดีดี ครับ

สำหรับ SP Guest ที่ตอบกระทู้ด้วย คำพูดหยาบคาย เก็บอารมณ์หน่อยครับ
หลายคนไม่ตั้งใจ หลายคนจงใจป่วน
หลายคนพลาดแบบไม่รู้ เช่นผม คุณก็ควรจะใช้คำพูด ดีดีครับ

ปล. SP Guest ควรจะ login มาคุยแบบทางการนะครับ
kabtion
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 20:37  

สุภาพหน่อยครับ ผมผิดเอง แต่ช่วยควบคุมอารมณ์หน่อย

Anonymous ผู้เขียน:
แหกตาไปดูก่อนเหอะคุณไอ้โบชัวร์ของคุณหนะมันมีก็แต่รูป ของจริงยังไม่มีเลย ถ้าเก่งนักไหนลองโพสโบชัวให้ดูหน่อยซิครับ ผมว่ามันก็ได้อันเดิมกับ power mall paragon หละ มีแต่รูปเครื่องจริงไม่มีขาย ละจะมีโบชัวมาทำห.อ.กไร

คนที่นี่ที่เค้าถามเค้าไม่ได้อยากเห็นโบชัวเน่าๆหรอกเค้าอยากเห็นเครื่องจริงๆกันทั้งนั้นหละคู๊น :twisted:
artoilearth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 21:45  

ตอนนี้บอร์ดนี้เร่ิมไม่น่ามาเยี่ยมแล้ว
yuyuhanami
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 22:24  

Nokia C3 ยังไม่วางจำหน่ายแน่นอนคะ เราโทรไปถามศูนย์ที่สีลมกับมาบุญครองแล้วคะ

เค้าให้คำตอบตรงกันว่า ยังไม่มีกำหนดวางขาย ไม่กล้ารับปากด้วย

เนื่องจากมีคนถามเข้ามาเยอะเค้าเลยโทรถาม แผนกเกี่ยวกับการผลิตและสินค้า
หรืออะไรก้อไม่รุไม่แน่ใจ เค้ายืนยันมาแล้วคะว่า ยังไม่มีกำหนดเลย

มาแจ้งแค่นี้แหละคะ ความคืบหน้า ที่ไม่คืบหน้าเอาซะเลย

เซงมากกกกกกกกกก เลยถอย E63 ซะแล่ววววว เสดโนเกียไปอีกราย TT____TT
vay02
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 22:41  

ผมว่าถ้าเพื่อนๆคนใหนใจ ร้อน ลองดูตัวนี้ก่อนไหมคับLG GW300 http://www.siamphone.com/catalog/LG/gw300.htm สเปกก้อเหมือนๆกันแต่ไม่มี ไว-ไฟ ตอนนี้ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว 3690 เองคับ มีหลายสีด้วย [/img]
moodangkaew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 23:46  

เราก็เป็นคนนึงที่รอC3เหมือนกันนะค่ะ เเล้วก็ยังรอเหมือนเดิม เพราะมันคุ้มค่าที่จะรอ ^^
ระหว่างรอเราก็หาข้อมูลไป อะไรไป ยังไงใจเย็นๆกันก่อนนะค่ะ ของมันจะมาเด๋วมันก็มา

ดูลิงค์ข้างล่างเเก้เบื่อไปก่อนนะค่ะ ตัวจิงคงจะสวยน่าดู
http://darmawanku.com/2010/06/08/review-nokia-c3-fitur-bagus-namun-kurang-bertenaga/

http://mantugaul.wordpress.com/2010/06/10/review-ponsel-nokia-c3-memburu-ponsel-berwawasan-meski-kantong-pas-pasan/
mash1maru
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 23:56  

ในที่สุดก็ทนรอไม่ได้จริงๆ

ถอย โนเกีย 5233 มาใช้แล้วล่ะค่ะ

เราถามพนักงานดูแล้วที่ศูนย์โนเกีย เซ็นทรัลลาดพร้าว

พี่เค้าบอกยังไม่วางขายเร็วๆนี้แน่นอน

ช่วงเดือนพฤศจิกายน นู่นแหละ พี่เค้าบอกว่ามันเลื่อนจำหน่ายในไทย

เห็นเค้าบอกว่า สินค้ายังไม่เข้ามาในไทยเลย -*- (อันนี้เค้าบอกนะ)

เค้าก็บอกเราว่า มีลูกค้ามาถามหาเยอะเหมือนกาน

ฟันธงเลยนะ ไม่มาช่วงนี้แน่นอนค่ะ
มา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 23:56  

vay02 ผู้เขียน:
ผมว่าถ้าเพื่อนๆคนใหนใจ ร้อน ลองดูตัวนี้ก่อนไหมคับLG GW300 http://www.siamphone.com/catalog/LG/gw300.htm สเปกก้อเหมือนๆกันแต่ไม่มี ไว-ไฟ ตอนนี้ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว 3690 เองคับ มีหลายสีด้วย [/img]

ที่คนอยากได้ C3 เพราะ wifi เนี่ยแหละครับ
เพราะจะได้เอาไว้เล่นเนตเร็วฟรีๆได้
แล้วมันก็เป็นแบรนด์โนเกีย ซึ่งคนที่ใช้โนเกียประจำจะคุ้นเคย ทำให้ใช้ง่ายไม่ต้องศึกษาเยอะ

อุปกรณ์เสริมก็มีขายเพียบ ราคาถูก ยืมใช้ข้างบ้านยังได้ (เพราะคนใช้โนเกียเยอะมาก)

นี่แหละครับ C3 ถึงน่าสนใจ

อ้อ เพิ่มอีกนิด บริการเสริมของโนเกียก็มีเยอะเลยครับ คือเพิ่มอีกสามร้อย ก็ได้ของดีกว่าแล้ว
ส่วนแอลจี เท่าที่อ่าน ผมว่าสเปค+ยี่ห้อ ไม่ควรเกินสามพันครับ (เทียบกับC3)

ส่วนคนที่ไปซื้อ e63 ผมว่าเพิ่มอีกนิดไปซื้อ bb 8520 ไม่ดีกว่าหรอครับ
รู้สึกว่า e63 ขายเกือบ 7000 แต่ bb 8520 ขายเกือบ 9000 ต่างกันสองพัน
แต่บีบีมันดีกว่านะ เพราะมันเป็น touchpad แล้วก็ได้แชทง่ายๆ

อย่างที่มีคนมาบอกว่าที่เค้ายังไม่เอา C3 มาขาย เพราะจะโละ e63 นั่นแหละครับ
เพราะคุณสมบัติแทบจะเหมือนกันเลย แค่ e63 มี สามจี
ส่วน ส่วนต่างในช้ออื่นๆ ผมว่าผู้ใช้ไม่ได้สนใจ เพราะหลักๆคนที่จะซื้อ e63 หรือ c3
น่าจะเพราะมันเป็น qwerty เล่น facebook/twitter msn ผ่านแอพ ได้ชิวๆ
แล้วก็มี wifi เอาไว้เล่นเนตฟรี (เผื่อเดือนไหนไม่มีตัง)
ถ้าใครอยากได้แค่นี้แล้วไปซื้อ e63 เสียดายตังแทนครับ ส่วนต่างตั้งสามพันเลยนะ
แต่ของที่ใช้ ก็ใช้เท่ากับ c3
แถม e63 ก็รุ่นเก่าสองปีแล้วครับ รูปลักษณ์ก็ไม่สวยเท่า c3 นะ

ปล.ถ้า c3 ราคาไม่ถูก ก็คงไม่เชียร์ขนาดนี้หรอก อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 00:01  

mash1maru ผู้เขียน:
ในที่สุดก็ทนรอไม่ได้จริงๆ

ถอย โนเกีย 5233 มาใช้แล้วล่ะค่ะ

เราถามพนักงานดูแล้วที่ศูนย์โนเกีย เซ็นทรัลลาดพร้าว

พี่เค้าบอกยังไม่วางขายเร็วๆนี้แน่นอน

ช่วงเดือนพฤศจิกายน นู่นแหละ พี่เค้าบอกว่ามันเลื่อนจำหน่ายในไทย

เห็นเค้าบอกว่า สินค้ายังไม่เข้ามาในไทยเลย -*- (อันนี้เค้าบอกนะ)

เค้าก็บอกเราว่า มีลูกค้ามาถามหาเยอะเหมือนกาน

ฟันธงเลยนะ ไม่มาช่วงนี้แน่นอนค่ะ

เลื่อนนานขนาดนั้น ผมว่าไม่มีคนซื้อแล้วครับ
สมมตินะ ถ้าราคามาในไทย 4000 ถ้วน

แล้วตอนนั้นก็มีอีกหลายยี่ห้อที่เทกันออกมา ไหนจะบีบีที่น่าจะลดราคาลงอีก
ราคาก็ใกล้กันมากขึ้น แบบนี้ก็เสียเปรียบบีบีเลยแหละครับ
กระแสมันจะไปหมดนะครับ

ตอนนี้บีบีราคาสูงมาก c3 เท่านั้นแหละครับ
ที่จะมาต่อกรตอนนี้ได้ ถ้ารอราคาบีบีลง เป็นผมก็ซื้อบีบีมาใช้ดีกว่าอ่ะ

ปล.อย่าฝันเลยครับว่าคนจะไปซื้อ e63 กันอ่ะ เพราะมันรุ่นเก่าตั้งสองปีแล้ว
แถมราคาก็แพงด้วย ถ้าราคาไม่เกินห้าพันก็ว่าไปอย่าง ยังพอจะเป้นตัวเลือกได้อยู่
ScreaM_LIFE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 00:52  

พุ่งนี้เรารู้กัน
ถ้าไม่มา
จะเปลี่ยนจาก C3
ไปเป็น X3

,,

ไม่ไหวจะรอแร้วนะ
กัวเงินหมด
เลยรีบบซื้ออ

คนที่รอก้ออดใจนิดนึง
ถ้าอยากลองดู X3 ก้อโอนะ
เป็น Music Phone ราคาตอนนี้
4000 ต้นๆ

Spec : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/x3.htm

Review : http://www.siamphone.com/review/2010/nokia/x3/page.htm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 02:42  

http://www.youtube.com/watch?v=z8SBM2FWzQE&feature=related
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
อยากได้ค่าต้องรอถึงสิ้นปีนู๋ก็จะรอออออออออออออออออออออออออออออออออ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 02:43  

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/z8SBM2FWzQE&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/z8SBM2FWzQE&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 02:45  

นี่แหละที่นู๋ต้องการรรรรร
windows live facebook ovi QWERTY
เปรี้ยวที่สุดก็ WIFI โอ้........เขาจะหั้ยเรารอไปถึงไหนนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 06:08  

เราจะรอต่อไปค่ะ กว่าจะเกบเงินได้ รุ่นนี้คงมาพอดี Very Happy
swatkats
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 10:13  

ผมว่าเราอย่ามาทะเลาะกันให้เสียเวลาเปล่าๆ เลยครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เพราะเราทะเลาะกันไปทางโนเกียก็คงไม่เอามาขายเร็วขึ้นหรอก เอาเป็นว่าเราคิดเสียว่า ถ้ารุ่นนี้ออกมาเมื่อไหร่คงจะมีคนมารีวิวเอง หรือไม่ก็รอให้หน้าเวปสยามโฟน เนี่ยแหละรีวิวขึ้นมา ถึงเวลานั้นก็ฟังธงได้ว่ามีขายแน่นอน ใครที่อยากได้จริงๆๆ แล้วโทรศัพท์ที่ใช้อยู่ตอนนี้ยังไม่เสีย ยังใช้งานได้ก็รอกันต่อไป(เพราะถ้ามันไม่เข้ามาขายในไทยจริงโนเกียไทยก็คงโดนด่าและเหมือนคงเสียหน้ากับคงเสียยอดขายรวมทั้งส่วนแบบตลาดไปเอง) แต่คนที่โทรศัพท์เดิมเสียไม่สามารถใช้งานได้ จะไปลองซื้อเครื่องรุ่นอี่น หรือยี่ห้อ อื่นมาใช้ หรือจะเอาแบบพวกถูกๆๆ ถูไถไปก่อน ก็ไม่เห็นจะเสียหายอะไร ทะเลาะกันไปก็เท่านั้นครับ สู้เอาไว้เวลาเครื่องออกมาขายแล้วจริงๆ เราเข้ามาช่วยกันรีวิว ช่วยกันแก้ปัญหา หรือ ช่วยกันสอนเรื่องการใช้งานเครื่อง น่าจะสร้างสรรค์ กว่า
จริงไหมครับพี่น้องครับ 555
artoilearth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 10:19  

swatkats ผู้เขียน:
ผมว่าเราอย่ามาทะเลาะกันให้เสียเวลาเปล่าๆ เลยครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เพราะเราทะเลาะกันไปทางโนเกียก็คงไม่เอามาขายเร็วขึ้นหรอก เอาเป็นว่าเราคิดเสียว่า ถ้ารุ่นนี้ออกมาเมื่อไหร่คงจะมีคนมารีวิวเอง หรือไม่ก็รอให้หน้าเวปสยามโฟน เนี่ยแหละรีวิวขึ้นมา ถึงเวลานั้นก็ฟังธงได้ว่ามีขายแน่นอน ใครที่อยากได้จริงๆๆ แล้วโทรศัพท์ที่ใช้อยู่ตอนนี้ยังไม่เสีย ยังใช้งานได้ก็รอกันต่อไป(เพราะถ้ามันไม่เข้ามาขายในไทยจริงโนเกียไทยก็คงโดนด่าและเหมือนคงเสียหน้ากับคงเสียยอดขายรวมทั้งส่วนแบบตลาดไปเอง) แต่คนที่โทรศัพท์เดิมเสียไม่สามารถใช้งานได้ จะไปลองซื้อเครื่องรุ่นอี่น หรือยี่ห้อ อื่นมาใช้ หรือจะเอาแบบพวกถูกๆๆ ถูไถไปก่อน ก็ไม่เห็นจะเสียหายอะไร ทะเลาะกันไปก็เท่านั้นครับ สู้เอาไว้เวลาเครื่องออกมาขายแล้วจริงๆ เราเข้ามาช่วยกันรีวิว ช่วยกันแก้ปัญหา หรือ ช่วยกันสอนเรื่องการใช้งานเครื่อง น่าจะสร้างสรรค์ กว่า
จริงไหมครับพี่น้องครับ 555

ว้าววว สุดยอดเรบสร้างสรรค์ Very Happy
กด Like ให้ทีนึงเหมือนในเฟซบุ๊ค 55
swatkats
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 10:22  

[quote="artoilearth"][quote="swatkats"]ผมว่าเราอย่ามาทะเลาะกันให้เสียเวลาเปล่าๆ เลยครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เพราะเราทะเลาะกันไปทางโนเกียก็คงไม่เอามาขายเร็วขึ้นหรอก เอาเป็นว่าเราคิดเสียว่า ถ้ารุ่นนี้ออกมาเมื่อไหร่คงจะมีคนมารีวิวเอง หรือไม่ก็รอให้หน้าเวปสยามโฟน เนี่ยแหละรีวิวขึ้นมา ถึงเวลานั้นก็ฟังธงได้ว่ามีขายแน่นอน ใครที่อยากได้จริงๆๆ แล้วโทรศัพท์ที่ใช้อยู่ตอนนี้ยังไม่เสีย ยังใช้งานได้ก็รอกันต่อไป(เพราะถ้ามันไม่เข้ามาขายในไทยจริงโนเกียไทยก็คงโดนด่าและเหมือนคงเสียหน้ากับคงเสียยอดขายรวมทั้งส่วนแบบตลาดไปเอง) แต่คนที่โทรศัพท์เดิมเสียไม่สามารถใช้งานได้ จะไปลองซื้อเครื่องรุ่นอี่น หรือยี่ห้อ อื่นมาใช้ หรือจะเอาแบบพวกถูกๆๆ ถูไถไปก่อน ก็ไม่เห็นจะเสียหายอะไร ทะเลาะกันไปก็เท่านั้นครับ สู้เอาไว้เวลาเครื่องออกมาขายแล้วจริงๆ เราเข้ามาช่วยกันรีวิว ช่วยกันแก้ปัญหา หรือ ช่วยกันสอนเรื่องการใช้งานเครื่อง น่าจะสร้างสรรค์ กว่า
จริงไหมครับพี่น้องครับ 555[/quote]

ว้าววว สุดยอดเรบสร้างสรรค์ :D
กด Like ให้ทีนึงเหมือนในเฟซบุ๊ค 55[/quote]

555 ว่าจะกด ลิ้งค์ ให้ตัวเราเองบ้างคงน่าเกลียด 555
nonjangzanaja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 10:41  

ตอนนี้เราอยากได้มือถือที่มีQWERTYเราใช้samsung one เล่นเน็ทค่อนข้าจะลำบาก ก็เรยมองหามาเจอc3แต่มันยังไม่วางขายคงอีกนานเฮ้อ.....แล้วรุ่นไหนที่มีqwertyที่พอใช้ได้แล้วก็รับรองอะไรต่ออะไรได้บ้างเรากะจะเอาแคนดี้TXTมาใช้ก่อนไม่รู้จะดีเปล่าเหนคนในบอร์ดเขาว่าตอนเล่นน็ทเปลี่ยนภาษาไม่ได้
unclefunny
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 12:21  

เปลี่ยนใจแระ เอา x2 ดีกว่า โทรช็คแล้ววางจำหน่ายพรุ่งนี้(7กค) 4190ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 13:48  

x2 มันไม่น่าแปลกใจอะไรมาตามกำหนดแต่ c3 นี่ดิเลื่อนแล้วเลื่อนอีก เซง Confused

แถมเจ้า x2 ตอนแรกมันลงราคาไว้ 3000 กว่าๆเองไหงมาเป็น 4000 ต้นๆได้ฟะ Twisted Evil
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 14:10  

รอ ร๊อ รอ
แล้ว ก้อ ร อ ต่อ ปายยย ~~*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 14:41  

phoenixz ผู้เขียน:
รอ ร๊อ รอ

เห็นบอกว่าบอกเลิกหลายครั้งแล้ว
จะมารอหาอะไร
ปัญญาอ่อน
lost_virgin
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 15:04  

phoenixz ผู้เขียน:
รอ ร๊อ รอ

เห็นบอกว่าบอกเลิกหลายครั้งแล้ว
จะมารอหาอะไร
ปัญญาอ่อน

คุณนั่นแหละ ปัญญาอ่อน เค้าไม่ได้บอกคุณสักกะหน่อย
แล้วเค้าก็ไม่ได้บังคับให้อ่าน แล้วจะมาตอบหาพะแสง อะไร Laughing

เห็นหลายๆๆๆๆ รีพลาย แล้วนะ พวกป่วน+เกรียน เนี่ย ว่างนักรึไง Mad
ถ้าว่างมากๆ นัก ก็ไปบอกพ่อ บอกแม่ ให้พาไปไถนาหน่อย ไป๊ !!! จะได้มีอะไร ทำ

ใช้แรงคงง่ายกว่าใช้สมอง นะคนพวกเนี่ย !! Wink

ขอระบายนิดนึงเถอะ
Very Happy
toom2236
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 15:22  

อยากให้MOD ผู้ดูแล กระทู้นี้พิจารณาครับ

-โพสอะไรที่ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์/ให้โทษ แก่กระทู้นี้ ไม่ว่าต่อผู้ใด
(ง่ายๆ พวกโพสเกรียนนั่นแหละ)

อยากให้MODลบด้วยครับ

ผมรู้สึกผูกพันกับที่นี่ เพราะว่าสมาชิกในนี้ต่างตั้งตารออะไรบางอย่างอย่างบริสุทธิ์ใจ

ผมไม่อยากให้ใครมาทำให้ที่นี่สกปรกครับ

ด้วยความเคารพ
lost_virgin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 15:43  

toom2236 ผู้เขียน:
อยากให้MOD ผู้ดูแล กระทู้นี้พิจารณาครับ

-โพสอะไรที่ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์/ให้โทษ แก่กระทู้นี้ ไม่ว่าต่อผู้ใด

ผมรู้สึกผูกพันกับที่นี่ เพราะว่าสมาชิกในนี้ต่างตั้งตารออะไรบางอย่างอย่างบริสุทธิ์ใจ

ผมไม่อยากให้ใครมาทำให้ที่นี่สกปรกครับ

เห็นด้วยอย่างมาก ครับ

หรือไม่ก็ สำหรับคนที่ไม่ได้ ล็อคอิน จะกดแสดงความคิดเห็นไม่ไ้ด้
Very Happy
NekoMajinZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 16:34  

น่าจะให้สมัครสมาชิกก่อนแล้วค่อย แสดงความคิดเห็น ใครด่า จะได้ตามไปตบถูก 5555
peezukzon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 16:44  

สวัสดีคับเพื่อนๆ ผมขอนำข่าวร้ายมาบอกคับ ข่าวนี้จากทาง Nokia Thai 100%
ซึ่งผมเป็นคนส่งจดหมายอิเล็คทรอนิคส์ไปหาทางบริษัทคับ ได้ความดังนี้

เอกสารใช้อ้างอิงหมายเลข : SR 1-11067089346
สวัสดีค่ะ คุณ*** ขอบคุณสำหรับข้อสอบถามที่ส่งมายังโนเกียค่ะสำหรับรายละเอียดตามที่สอบถามเกี่ยวกับเครื่องโทรศัพท์โนเกีย C3 วางจำหน่ายในประเทศไทยเมื่อไหร่นั้น ทางโนเกียขออนุญาตแจ้งข้อมูลดังต่อไปนี้ค่ะ

1.เครื่องโทรศัพท์โนเกีย C3 เบื้องต้นทางโนเกียต้องขออภัยในกำหนดการวางจำหน่ายในช่วงวันที่ 3 - 9 กรกฎาคม 2553 ใน ณ นี้มีการเปลี่ยนแปลงกำหนดการวางจำหน่ายเป็นช่วงเดือนกันยายน 2553 ค่ะ
2.กำหนดการวางจำหน่ายเครื่องโทรศัพท์โนเกีย X2 จะเป็นเงื่อนไขทางการตลาดค่ะ ซึ่งทางเราจะยังไม่มีข้อมูลอย่างเป็นทางการว่าเครื่องโทรศัพท์โนเกีย X2 จะวางจำหน่ายก่อนเครื่องโทรศัพท์โนเกีย C3 หรือไม่ค่ะ ทางโนเกียขออภัยอีกครั้งในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์และการบริการของโนเกีย คุณ*** สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://www.nokia.co.th หากคุณมีข้อมูลสอบถามเพิ่มเติม โปรดติดต่อกลับมาอีกครั้งหรือโทรสอบถามข้อมูลที่ ศูนย์บริการโนเกียแคร์ไลน์หมายเลขโทรศัพท์ 0-2255-2111 ได้ตั้งแต่เวลา 08:00 - 20:00 น.ทุกวันไม่เว้นวันหยุดราชการ เพื่อการพัฒนาการให้บริการที่ดีขึ้น โปรดสละเวลาเพื่อทำแบบสอบถาม โดยการคลิกลิ้งค์นี้ค่ะ http://digiumenterprise.com/answer/?inv=10389080&chk=C53VBFNN&anslang=42296
ด้วยความเคารพและนับถือ
วราดาพร จวงสอน Nokia Careline

ปล.ขอยืนยันข้อมูลนะคับว่ามาจาก Nokia Thailand 100%
peezukzon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 16:49  

-----Original Message-----
From: pea-zuk-zon@live.com
Sent: 05/07/2010 08:14:46
PMTo: ext-custserviceth@nokia.com
Subject: WebForm Automated Email
[Email address:pea-zuk-zon@live.com]
[Salutations:Mr.][First name:***]
[Last name:***]
[Country:THAILAND]
[Language:Thai]
[Gender:M]
[Contact topic:อื่นๆ]
[Contact subtopic:]
[Message:สวัสดีคับ Nokia Thailand ...คือว่าผมอยากสอบถามเกี่ยวกับการวางจำหน่ายNokia c3 ซึ่งได้เปิดตัวเป็นเวลานานแล้วแต่ยังไม่ได้วางจำหน่าย ผมอยากทราบวันที่จะวางจำหน่าย Nokia c3 ครับอีกคำถามหนึ่งคือ ทำไม Nokia x2 ที่เปิดตัวช้ากว่าNokia c3 แต่ว่าทาง Nokia ได้กำหนดราคาที่แน่นอนแล้ว แสดงว่า x2 จะวางจำหน่ายเร็วกว่า c3 หรอครับ ปล.คือว่าผมเป็นแฟนNokia c3 คนนึงที่เฝ้ารอมาตลอดตั้งแต่เปิดตัว เลยอยากให้วางจำหน่าย ไวไวนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.อันนี้คือคำถามที่ผมส่งไปคับ รอกันต่อไป กันยายน!!!
lost_virgin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 17:09  

peezukzon ผู้เขียน:
สวัสดีคับเพื่อนๆ ผมขอนำข่าวร้ายมาบอกคับ ข่าวนี้จากทาง Nokia Thai 100%
ซึ่งผมเป็นคนส่งจดหมายอิเล็คทรอนิคส์ไปหาทางบริษัทคับ ได้ความดังนี้

เอกสารใช้อ้างอิงหมายเลข : SR 1-11067089346
สวัสดีค่ะ คุณ*** ขอบคุณสำหรับข้อสอบถามที่ส่งมายังโนเกียค่ะสำหรับรายละเอียดตามที่สอบถามเกี่ยวกับเครื่องโทรศัพท์โนเกีย C3 วางจำหน่ายในประเทศไทยเมื่อไหร่นั้น ทางโนเกียขออนุญาตแจ้งข้อมูลดังต่อไปนี้ค่ะ

1.เครื่องโทรศัพท์โนเกีย C3 เบื้องต้นทางโนเกียต้องขออภัยในกำหนดการวางจำหน่ายในช่วงวันที่ 3 - 9 กรกฎาคม 2553 ใน ณ นี้มีการเปลี่ยนแปลงกำหนดการวางจำหน่ายเป็นช่วงเดือนกันยายน 2553 ค่ะ
2.กำหนดการวางจำหน่ายเครื่องโทรศัพท์โนเกีย X2 จะเป็นเงื่อนไขทางการตลาดค่ะ ซึ่งทางเราจะยังไม่มีข้อมูลอย่างเป็นทางการว่าเครื่องโทรศัพท์โนเกีย X2 จะวางจำหน่ายก่อนเครื่องโทรศัพท์โนเกีย C3 หรือไม่ค่ะ ทางโนเกียขออภัยอีกครั้งในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์และการบริการของโนเกีย คุณ*** สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://www.nokia.co.th หากคุณมีข้อมูลสอบถามเพิ่มเติม โปรดติดต่อกลับมาอีกครั้งหรือโทรสอบถามข้อมูลที่ ศูนย์บริการโนเกียแคร์ไลน์หมายเลขโทรศัพท์ 0-2255-2111 ได้ตั้งแต่เวลา 08:00 - 20:00 น.ทุกวันไม่เว้นวันหยุดราชการ เพื่อการพัฒนาการให้บริการที่ดีขึ้น โปรดสละเวลาเพื่อทำแบบสอบถาม โดยการคลิกลิ้งค์นี้ค่ะ http://digiumenterprise.com/answer/?inv=10389080&chk=C53VBFNN&anslang=42296
ด้วยความเคารพและนับถือ
วราดาพร จวงสอน Nokia Careline

ปล.ขอยืนยันข้อมูลนะคับว่ามาจาก Nokia Thailand 100%

Shocked Shocked Shocked Shocked ห๊าาาา !!!

น้ำตาจะไหล Y_Y Sad

นี่เรื่องจริงแล้วใช่มั๊ยยยยอ่าา อีก 2 เดือน แหนะ

มีใครยังจะรออีกหรือเปล่าอ่ะครับ ถ้าไม่รอ แล้วจะเปลี่ยนไปซื้อรุ่นไหนกันหรอ ???

แต่ผมเลือกไม่ถูกอ่าาาาาา เมื่อวานลองเดินไปเล่น E63 น่าใช้แฮะ แต่รุ่นนี้ไม่เอาแน่นอน ไม่ค่อยชอบ
Confused
ฮาขรึงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 17:13  

lost_virgin ผู้เขียน:

เห็นด้วยอย่างมาก ครับ

หรือไม่ก็ สำหรับคนที่ไม่ได้ ล็อคอิน จะกดแสดงความคิดเห็นไม่ไ้ด้
Very Happy

มืงดีตายแหละ อิไพร่กระเทยชายแดนบ้านนอก
peezukzon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 17:17  

Coming Soon ...... Soon..... And Soon............!

รอต่อไปกันยายน ครับ เอิ๊กๆ Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 17:44  

ตกลงมันจะขายไหม ? เลื่อนไปเลื่อนมา ผมแนะนำนะ สำหรับคนที่ไม่รอละไปซื้อยี่ห้ออื่นเลย อย่าเอาเงินไปให้ Nk มัน เซง เหมือนตบหัวละลูบหลังชัดๆเลยแบบนี้
ball
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 17:48  

สำหรับผมไม่รอแล้วแน่ๆครับ
แค้น Nokia จริงๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 18:01  

ควยบะ โนเกียหัวควย Twisted Evil
toom2236
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 18:24  

อืม.................

ผมเริ่มไม่สบอารมณ์แล้วนะครับ

เว็บบอร์ดที่นี่เขาไว้แสดงความคิดเห็นอย่างสร้างสรรค์

แต่เริ่มมีใครบางคนไม่พอใจการกระทำของ โนเกีย มาโพสก่อกวนมากขึ้น

เหมือนเด็กไม่ได้ของเล่น แล้วพาล ทำลายข้าวของในบ้าน

แนะนำนะครับ ที่กระทู้นี้ ไม่ผิดครับ ถ้าจะต่อว่า ไปต่อว่าที่เว็บ/อีเมล์ โนเกียครับ

นานเกิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 18:27  

กันยา ไม่รอแล้วล่ะครับ
นานเกินไป
toom2236
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 18:31  

อนึ่ง ผมส่งเรื่องปัญหาสมาชิกที่ไม่มีมารยาทในการโพส ในนี้ให้กับแอดิมน เว็บสยามโฟนแล้วนะครับ

มารอดูว่า ทางแอดมินจะตัดสินใจอย่างไร?

ด้วยความเคารพผู้ที่มี สติ มีมารยาทในสังคม
artoilearth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 18:38  

อนึ่ง ผมส่งเรื่องปัญหาสมาชิกที่ไม่มีมารยาทในการโพส ในนี้ให้กับแอดิมน เว็บสยามโฟนแล้วนะครับ

มารอดูว่า ทางแอดมินจะตัดสินใจอย่างไร?

ด้วยความเคารพผู้ที่มี สติ มีมารยาทในสังคม

ขอบคุณค่ะ
เลางง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 19:05  

C3 มันเหมือนจะใกล้ e63 น่ะครับ แต่ e63 มันดีกว่า c3 แน่นอน เพราะ e63 เปน symbianครับ

ความซับซ้อนของ e63 มีมากกว่า c3 มากครับ (ลองศีกษาดูดีดีครับ)

แต่การที่ c3 ออกวางขายช้าเนี่ยผมว่าเพราะโล๊ะเจ้า e63 นี่แหละ

ปล. แค่อยากให้รู้ว่า e63 ไม่ได้ห่วยน่ะครับ อย่ามองกันแค่ผิวเผิน Cool
ปล.2 ตอนนี้ e63 ไม่ถึง 6000 แล้วน่ะครับ เห็นล่าสุด 5999 Laughing
เอวัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 19:16  

เลางง ผู้เขียน:
C3 มันเหมือนจะใกล้ e63 น่ะครับ แต่ e63 มันดีกว่า c3 แน่นอน เพราะ e63 เปน symbianครับ

ความซับซ้อนของ e63 มีมากกว่า c3 มากครับ (ลองศีกษาดูดีดีครับ)

แต่การที่ c3 ออกวางขายช้าเนี่ยผมว่าเพราะโล๊ะเจ้า e63 นี่แหละ

ปล. แค่อยากให้รู้ว่า e63 ไม่ได้ห่วยน่ะครับ อย่ามองกันแค่ผิวเผิน Cool
ปล.2 ตอนนี้ e63 ไม่ถึง 6000 แล้วน่ะครับ เห็นล่าสุด 5999 Laughing

แต่ในสายตาผมเจ้า c3 สวยกว่าจม e63 ดูแก๊แก่ หน้าแบนๆยาวๆ c3 มันออกเรียวๆสวยดี

ปล.5999 มันก็ 6000 อยู่ดี - - Nk หวังจับปลาสองมือโดยการไม่ยอมออก c3 เพื่อโล๊ะ e63 หวังโกยยอดขายเพิ่มจากทั้ง e63 และ c3 ของใหม่ก้ไม่ยอมออกเพื่อให้ของเก่าระบายพอของเก่าใกล้หมดก็ใส่ของใหม่มาเพิ่มเพื่อกินต่อ วิธีนี้เมื่อ 5-10 ปีที่แล้วก็ ok ครับ Nk

แต่ปัจจุบันนี้ ผมว่าคุณทำแบบนี้ล้าหลังคู่แข่งเป็น 10 ปีแน่อย่าลืมนะครับว่าคู่แข่งของคุณไม่ได้มีแต่เกาหลีแล้ว องุ่นเปรี้ยวกับลุงจ๊อบ กินส่วนแบ่งคุณไปตั้งมากโขแล้วยังคิดจะทำแบบนี้อีก สงสัยปลายปียอดขายรวมในประเทศคงตกฮวบฮาบ เนื่องจากความไร้ความสามารถ+ความเขลาของทีมการตลาด NK...เอวัง Twisted Evil

แล้วผมจะค่อยๆดูความล่มสลายของคุณครับ Nk ถ้าคุณยังคิดว่าผู้บริโภคเหมือนลูกไก่ในกำมือที่คิดว่ายังไงๆเค้าก็ต้อง้อเรามาซื้อของเรานั้น....หึหึหึ ผู้บริโภคก็มีสมองนะครับมะใช่ ฟ.า.ย จะได้ให้คุณโกยฝ่ายเดียววันใดที่ลูกค้าเมินหน้าหนีสินค้าคุณจนหมด...วันนั้นคือจุดจบของคุณ การเรียกความเชื่อมั่นในแบรนด์กลับคืนเนี่ยมันยากกว่าการสร้างความเชื่อมั่นในแบรนด์อีกนะ NK
aotakung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 19:22  

คงต้องรอกันต่อไปครับ ผมไม่รีบ

ถ้ากันยายังไม่มา ผมคงต้องเอาเงินไปซื้อฮาร์ดิสก่อนแล้วล่ะ

แล้วค่อยเก็บเพิ่มเพื่อ c3 ^^
5555555555555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 19:35  

ถามหน่อยดิทุกคนว่า

"พอรู้ว่าอีก2เดือนถึงมา
จะยังรอมั้ย ? แล้วสำหรับคนที่ไม่รอ จะซื้อยี่ห้อไร รุ่นไรอ่า ?"
lost_virgin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 19:43  

เลางง ผู้เขียน:

อันนี้ก็ใช่ครับ Very Happy ในตรงนี้ผมว่าทุกคนก็เข้าใจ และ เห็นด้วย นะครับ

แต่ถ้าเกิดมองในอีกทาง บางคนอาจจะคิดว่า ในเมื่อสเปคใกล้กันขนาดนั้น
แต่ก็ต่างกันตรงที่ S40 กับ Symbian สำหรับบางคนไม่ต้องการลงโปรแกรมเยอะแยะ ก็จะชอบรุ่น C3 มากกว่า และ ราคา มันก็ต่างกันเกือบครึ่งด้วยอ่ะ Smile

อีกอย่างน่าจะเป็นเรื่อง รูปทรง ของเค้าด้วย C3 แลดูสวยกว่า มั้งครับ อิอิ
Smile
artoilearth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 19:44  

ก็น่าจะยังรอนะ

ตราบใดที่เครื่องที่ใช้อยู่มัยยังไม่เจ๊งอะ
pippoopoo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 19:52  

นี่ถามวางตอนกันยา จริงๆ

สงสัยเรื่องในกระทู้นี้

จะกลายเป็น ซื้อรุ่นไหนดีแทน c3

แย่จัง Sad Sad
ความอดทนสูง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 21:20  

C3 ผู้เขียน:
ผู้มีความอดทน+เงิน เท่านั้นที่จะได้ครอบครอง C3

วางขายได้ไม่กี่วัน ของขาดตลาดแน่นอน

จะซื้อรุ่นใหน ก็ซื้อไปเลย
C3 มาเมื่อไหร่ แล้วจะเสียใจ
ได้ขายแล้วซื้อใหม่แน่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 21:41  

ความอดทนสูง ผู้เขียน:
C3 ผู้เขียน:

จะซื้อรุ่นใหน ก็ซื้อไปเลย
C3 มาเมื่อไหร่ แล้วจะเสียใจ
ได้ขายแล้วซื้อใหม่แน่

ผมว่าเค้าคงไม่มาเสียใจหรอกมั้งครับ - - ยังไงเค้าก็ซื้อก่อนใช้ก่อนได้มือถือใหม่ก่อนเราๆน่าจะมีความสุขด้วยซ้ำ บางทีเค้าอาจจะซื้อรุ่นดีๆไปเลยอาจไม่กลับมามอง c3 ด้วยซ้ำ บางคนช้ำใจจาก c3 ไปออก bb เลยด้วยซ้ำไป เพราะทนรอ nk ไม่ไหว

ผมก็คนนึงละ วันที่ 9 deadline ไม่มีเอาเงินไปให้ ss แล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 21:47  

สำหรับคนที่อยากได้ก้อทนรอต่อไปละกันเนอะ สู้ๆ

เผื่อว่า วันนึง ทางโนเกีย เค้าอาจจะมีกำหนดการใหม่ที่เร็วขึ้นกว่าเดิม

ยังไงก้อรอลุ้นต่อไปละกันเนอะ เผื่อปลายเดือนหน้าอาจจะมีข่าวแว่วๆ กับ ซี3 มามั่ง

เหอๆ แต่คัยที่หิ้ว มา แล้ว เอามาลง ให้ดูมั่งจิ 555 อยากเหนจิงๆ
surach08
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 22:01  

โอเคอ่ะละงั้นผมต้องขอลาเพื่อนๆ ที่นี้เลยครับ คงไม่ซื้อแล้วล่ะ น่าเสียดายแทนโนเกียนะ คนรอกันเยแะมากแทนที่จะทำตลาดได้เยอะๆ
innlovebie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 22:05  

ต้องรออีกนานแค่ไหน ?? _______
bm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 22:42  

ไม่รอแล้วครับ รอจนเก็บตังซื้อ บีบี ได้พอดีเลย แหมต้องขอบคุณ c3 เหมือนกันนะเนี่ย
ที่ทำให้มีความอดทนมีมากพอที่จะไม่ซื้ออรุ่นอื่นไปซะก่อน จนมีตังซื้อ บีบี ไปเลย

อยากจะบอกว่าผมเรียนสาขาโฆษณา อาจารย์เพิ่งสอนการตลาดแล้วยกตัวอย่างโนเกียเลย คือ (คร่าว ๆ) ตอนนี้ถึงแม้ว่าโนเกียแม้จะเป็นแบรนด์อันดับ 1 แต่กำไรที่ได้นั้นขาดทุน เพราะคู่แข่งมีมากราย ทำให้โนเกียจึง ขายได้แต่เครื่องที่ราคาถูก ๆ เพราะถ้าราคาแพงเค้าหันไปหายี่ห้ออื่นกัน พอขายได้แต่เครื่องราคาถูก ก็ทำให้ออก สินค้ามาให้เลือกหลากหลายเกินไปเพื่อรองรับกับความต้องการ เป็นผลให้ระบายสินค้าที่มีอยู่ไม่ทัน

ที่กล่าวมาทั้งหมดเพื่อจะบอกว่า อย่ารอ c3 เลยครับ กว่ารุ่นก่อน ๆ ที่เค้ากำลังจะดันให้ขายออกมันนานครับ

c3 ทำผมผิดหวังมาก แต่ไม่เป็นไรพอให้อภัย เพราะผมเจอทางเลือกอื่นแล้ว (อิอิ)
LOONEYTUNES'z
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 22:45  

โห o.o เดือนกันยาเลยหรอ?? นานจังน้ะ : (( แต่ตอนนี้ก้ะยังตัดสินใจไม่ได้อ้ะค่ะ ว่าจะรอ c3 ดีมั้ย แต่ถ้าไม่รอ รุ่นที่อยู่ในใจตอนนี้ก้ะคงเป็น candy chat wifi อ่าค้ะ ; ) แต่แม่ก้ะบอกว่า ss แบบสไลด์ข้างแบบนี้มันจะดีหรอ? สไลด์ไปสไลด์มามันจะพังรึป่าว? แม่เค้าก้ะเหมือนเชียให้รอ c3 อ้ะค้ะ เพราะโนเกียมันน่าจะทนกว่า แต่เราก้ะอยากได้โทรศัพท์ใหม่มากๆ เหมือนกัน ใครที่ใช้ candy chat wifi หรือเคยใช้ ยังไงก้ะบอกกันหน่อยน้ะค้ะ ว่ามันดีรึป่าว? ทนมั้ย? แล้วมันรองรับโปรเนตรึป่าว? ฝากด้วยน้ะค้ะ : ))))
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 23:15  

มันก็จะมาแล้วนิ จะไปเครียดอะไร ถ้ามันไม่เข้าไทยน่าเครียดมากกว่าอีก
ScreaM_LIFE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 23:58  

ไม่อยากจะเชื่อ คนวิว กระทู้นี้ จะล้านคนแล้ว
อีก ห้าร้อยๆกว่าๆ พุ่งนี้ทะลุล้านแน่ๆ

,,

ซื้อ X3 มาแระ 4910
ฟังเพลงโคตรเฟี้ยววว
ก้อง 3.2 ล้าน
แต่ไม่มีไวไฟ
ระบบปฎิบัติการ s40 เหมือนกัน

,,,

แพงกว่าหน่อย
แต่ก้อไม่ต้องรอ
Nokia นะ Nokia
guyshiny
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 00:45  

มีล้านคนเข้าดู

โอ๊ะโอ

โนเกีย หนอ โนเกีย

คงเสียลูกค้า ไปหลายรายแระทีนี้

ถ้าเลื่อนเป็นกันยา นะ

เจ๋งไปซะ ให้ค่ายอื่น เซงล้ำ ไปให้ไกล ก่อน
C3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 03:14  

QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน__QWERTY__wifi__ราคาโคน
จะอะไรนักวะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 03:19  

ลีรอได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 03:29  

[move][/move]

ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ
ชินจังก็จะรอนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 03:43  

ชินจังก็จะรอนะ ชินจังก็จะรอนะ ชินจังก็จะรอนะ ชินจังก็จะรอนะ ชินจังก็จะรอนะ ชินจังก็จะรอนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 09:32  

ลีรอได้ค่ะ ผู้เขียน:
[move][/move]

ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ ลีรอได้ค่ะ

Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
kabtion
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 10:31  

แฟนตัวจริง ก็ต้องอดทนรอครับ
-*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 10:48  

ก็ถ้ามีเครื่องใช้อยู่ก็โอเคไป

แต่เห็นบางคนขายตัวเก่ามานั่งรอซื้อกันเนี่ย คงไม่ต้องรอกันแล้วล่ะ

จะให้รออีก2เดือนเนี่ย
ค่ารอมันไม่คุ้มกันแฮะ คิดว่าเอาเงินค่ารอมาเพิ่มงบมือถือแล้วซื้อตัวอื่นดีกว่า

ใครรอได้ก็รอไป รอไม่ได้ ขี้เกียจรอ ก็หาตัวอื่นแค่นี้

จบ

เป็นเครื่องวัดความอดทนจริงๆ c3 Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 11:43  

สิ้นเดือนนี้ก็จะออก E63 ส่วน C3 มาเมื่อไรค่อยซื้อให้แฟนมันไปใช้เราก็ต้องจำใจรอต่อไป

หากถามว่าถ้ามันไม่ออกมาวางขายผมจะตายไหม หรือจะเสียใจไหม ขอบอกว่าเฉยๆ เลยครับ เพราะว่าถ้ามันไม่มารออย่างไรก็ไม่มา มันอยากมาก็จะมาเองล่ะครับ

C3 เหมาะกับคนที่ใช้งานลงโปรแกรมไม่มากมาย ไม่ซับซ้อนอะไรมาก แต่ที่ผมชอบที่สุดก็คือราคาแค่นี้ได้ WiFi มัน ok ล่ะครับ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 14:49  

แนะนำนะครับ คือมีพี่สาวเป็นพนักงานขาย เขาพึ่งไปอบรมมาครับ เขาบอกว่าเข้ากลางเดือนหน้าแน่นอนครับ ราคาไม่น่าเกิน 3900+7% ครับ ใครรอได้ก็รอนะครับ ส่วนตัวผมรอครับ ไหนๆก็รอมาหลายเดือนล่ะก็รออีกนิดจะเป็นไรไปครับ ยกเว้นว่าเข้าจะเลื่อนให้มันเร็วขึ้นมาครับ แตที่พี่สาวไปอบรมมาเขาบอกกลางเดือนหน้าแน่นอน
lost_virgin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 15:14  

อ่านจน งง ไป หมดแระ Confused Confused Confused

จะเชื่อใครดีว๊าาาาา ?????

ใครได้ข่าวอะไร ก็รบกวนเอามาบอกกันบ้างนะคับ Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 16:07  

ไม่รอแล้วครับ ถอย ตัวอื่นเรียบร้อย จากตอนแรกจะไม่ซ์อโนเกียจะเล่น ซัมซุงแทน ซะหน่อย ไป ลอง samsung candy 3G ต่อไวไฟ โคดยาก ช้าด้วย สุดท้ายเลย ตายรัง ถอย 5530 musicexpress เลย เกินงบที่ตั้งไว้บาน

แต่ ด้วย แอพ มันแล้ว ก็ รู้สึกพอใจ ถึงจะแพงกว่า c3 แต่ ประสิทธิภาพ กินขาด เสียงก็สุดยอด
chessesy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 16:11  

ช่วยตอบที เลือกไม่ถูกอ่ะ samsung one น่ารักอ่า แต่อีกใจก็อยากรอ c3 ต่อ
pippoopoo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 17:20  

แนะนำนะครับ คือมีพี่สาวเป็นพนักงานขาย เขาพึ่งไปอบรมมาครับ เขาบอกว่าเข้ากลางเดือนหน้าแน่นอนครับ ราคาไม่น่าเกิน 3900+7% ครับ ใครรอได้ก็รอนะครับ ส่วนตัวผมรอครับ ไหนๆก็รอมาหลายเดือนล่ะก็รออีกนิดจะเป็นไรไปครับ ยกเว้นว่าเข้าจะเลื่อนให้มันเร็ว
ขึ้นมาครับ แตที่พี่สาวไปอบรมมาเขาบอกกลางเดือนหน้าแน่นอน

จริงหรือเปล่าคะเนี่ย

เริ่มสับสนแล้ว - -*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 17:50  

pippoopoo ผู้เขียน:
แนะนำนะครับ คือมีพี่สาวเป็นพนักงานขาย เขาพึ่งไปอบรมมาครับ เขาบอกว่าเข้ากลางเดือนหน้าแน่นอนครับ ราคาไม่น่าเกิน 3900+7% ครับ ใครรอได้ก็รอนะครับ ส่วนตัวผมรอครับ ไหนๆก็รอมาหลายเดือนล่ะก็รออีกนิดจะเป็นไรไปครับ ยกเว้นว่าเข้าจะเลื่อนให้มันเร็ว
ขึ้นมาครับ แตที่พี่สาวไปอบรมมาเขาบอกกลางเดือนหน้าแน่นอน

จิง ถามอีกรอบแล้วตะกี ไม่แน่สิ้นเดือนอีกตั้งหากครับ (ไม่ได้มาป่วนนะครับ พูดจริง)

เพราะผมก็ติดตามอยุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 18:32  

pippoopoo ผู้เขียน:

จิง ถามอีกรอบแล้วตะกี ไม่แน่สิ้นเดือนอีกตั้งหากครับ (ไม่ได้มาป่วนนะครับ พูดจริง)

เพราะผมก็ติดตามอยุ

เอา เอา เอา เอาเข้าไป กลางเดือนนี้สิ้นเดือนหน้าอีกแล้ว หนสุดท้ายละนะที่จะรอเพราะรอละเลื่อนแบบนี้มา 2-3 หนละ กลางเดือนหน้าไม่มาอีกผมคงเก็บเงินพอซื้อ BB แบบหลายๆท่านที่รอ c3 แล้ว ถึงตอนนั้นคงไม่กลับมามอง c3 แน่ๆ
boyinw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 18:36  

chessesy ผู้เขียน:
ช่วยตอบที เลือกไม่ถูกอ่ะ samsung one น่ารักอ่า แต่อีกใจก็อยากรอ c3 ต่อ

เหมือนผมเลยครับผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะซื้อรุ่นไหนดี

ใครรู้ช่วยบอกทีครับว่า2รุ่นนี้ รุ่นไหนน่าใช้กว่ากันครับ
Question Question
...Freedom_Fear...
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 19:14  

ส่วนตัวเราคิดว่าจะรอเรื่อยๆอ่ะ
เพราะแบบเราไม่ค่อยจะใช้ไรมากไง
เล่นเน็ต wifi อะไรไม่ค่อยจะรู้เรื่องกะเค้าหรอก
แค่ฟังเพลง ถ่ายรูปก็เต็มที่แล้ว

ที่เลือก ซี3เพราะรูปทรงมันสวยดี เราว่าสวยกว่าอี63อีก
แล้วมันก็ถูกด้วย

ที่สำคัญที่ยังไม่ทิ้งโนเกียไปไหนเพราะ
-ทนมากกกก ใช้มาหลายปีและไม่พัง ตกจนหน้าเยินและแต่เครื่องยังดีอยู่เลย
-โหลดเพลงง่าย หาธีมง่าย

แล้วถ้าเราซื้อรุ่นอื่นแล้วซี3เพิ่งออกมาทีหลังคงเสียใจแย่ อุตส่าห์รอมาตั้งนาน
รออีกนิดนึงคงไม่เป็นไรหรอก เครื่องเก่าก็ยังใช้ได้อยู่ถึงจะเยินแล้วก็เหอะ

เพื่อนๆก็รอกันหน่อยละกัน
ของดีต้องรอ

^
^
^
บ่นมากไป/รบกวนใครขอโทษค่า Pray
pippoopoo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 20:09  

...Freedom_Fear... ผู้เขียน:
ส่วนตัวเราคิดว่าจะรอเรื่อยๆอ่ะ
เพราะแบบเราไม่ค่อยจะใช้ไรมากไง
เล่นเน็ต wifi อะไรไม่ค่อยจะรู้เรื่องกะเค้าหรอก
แค่ฟังเพลง ถ่ายรูปก็เต็มที่แล้ว

ที่เลือก ซี3เพราะรูปทรงมันสวยดี เราว่าสวยกว่าอี63อีก

ที่สำคัญที่ยังไม่ทิ้งโนเกียไปไหนเพราะ
-ทนมากกกก ใช้มาหลายปีและไม่พัง ตกจนหน้าเยินและแต่เครื่องยังดีอยู่เลย

แล้วถ้าเราซื้อรุ่นอื่นแล้วซี3เพิ่งออกมาทีหลังคงเสียใจแย่ อุตส่าห์รอมาตั้งนาน
รออีกนิดนึงคงไม่เป็นไรหรอก เครื่องเก่าก็ยังใช้ได้อยู่ถึงจะเยินแล้วก็เหอะ

ของดีต้องรอ

^
^
^
บ่นมากไป/รบกวนใครขอโทษค่า Pray

โอเคๆ จะพยายามรอต่อไปค่ะ

ปล. โนเกียขา ถ้ายังไม่อยากเสียลูกค้าไปมากกว่านี้ ก็รีบๆวางเถอะน้า Sad
ไปเอาเวฟมาละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 20:15  

ไปเอา ss เวฟ มาละ
artoilearth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 20:26  

ของดีต้องรอ

^
^
^

ชอบค่ะ เห็นด้วย Wink
กด Like ให้ทีนึง
ช่วยกันรอแล้วมาดีใจด้วยกันนะ
Rebeer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 21:15  

Embarassed แบบว่าเลิกรอแล้วกะเอา e63 ไม่ก็ e72 ปรากฎ Shocked ออก BB 8520 ยอมรับเลยว่าของเค้าดีจริง งานนี้เสียฐานลูกค้าเลยน้าาาา โนเกีย

Laughing Laughing Laughing Laughing
...Freedom_Fear...
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 21:39  

ใช่ๆ รอกันต่อไป
แล้วมาร่วมฉลองความดีใจพร้อมโนเกียซึ3ด้วยกันนะค่ะ
อย่าเพิ่งทิ้งซี3ไปไหนนะ ^+++^
tonyboy26
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 23:40  

artoilearth ผู้เขียน:

ของดีต้องรอ

^
^
^

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Embarassed
TRAF
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 07:59  

พอดีละ อีก 2 เดือน บีบี 8520 เครื่องหิ้วคงลงมา ต่ำกว่า 8 พันละ
ตอนนั้นคงตัดสินใจยากระหว่าง ซี3 กับ บีบี
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 10:34  

ผมว่าจะซื้อ LG KS360 มาใช้ก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนเปนc3*0*
เอามาแชทไปพลางๆรอc3
http://www.siamphone.com/catalog/LG/ks360.htm
เพื่อนc3ว่าไงบ้างคับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 10:38  

boyinw ผู้เขียน:
chessesy ผู้เขียน:

เหมือนผมเลยครับผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะซื้อรุ่นไหนดี

ใครรู้ช่วยบอกทีครับว่า2รุ่นนี้ รุ่นไหนน่าใช้กว่ากันครับ
Question Question

samsung one ถ้าจะเล่นเน็ทจะแชทอย่าเรยคับ
มันไม่ค่อยรับรองอะไรเรย เล่นเน็ทช้า เน็ทช้าไม่เท่าไรแต่ไม่รับรองอะไรนี่สิ
ช้ำ ทั้งopera mini ebuddy palringo เวอร์ชั่นที่รับรองMSNก็เล่นไม่ได้เฮ้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 10:43  

nonjangzanaja ผู้เขียน:
ผมว่าจะซื้อ LG KS360 มาใช้ก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนเปนc3*0*
เอามาแชทไปพลางๆรอc3
http://www.siamphone.com/catalog/LG/ks360.htm
เพื่อนc3ว่าไงบ้างคับ

ไม่รู้สินะ ตอนนี้ lg ks360 ของเรามันเปิดเครื่องไม่ได้เลย ตั้งแต่ซื้อมาใช้อย่างดี ใช้ได้สัก5-6เดือนอยู่ดีๆ เครื่องดับไปเฉยๆ แล้วก็เปิดไม่ได้เลย เลยเอาเข้าศูนย์ไปแล้ว กะว่าจะซื้อc3

**ไม่เอาแล้วจิงๆกะ LG ไม่ไหวๆ**
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 12:16  

ลังเลอยู่2รุ่น
ว่าจะเอามาเล่นแชทไปพลาง
LG KS360(มันไม่ดีหรอ)
กะ
LG GW300(ตัวนี้เราเห็นมันไม่สกรีนไทยที่แป้นอ่ะ)
ยี่ห้อไหนรุ่นที่มันมีqwertyรับรองเอ็มหรือebuddy facebookแนะนำหน่อยจิ
ราคาไม่สูงน้าเอาแค่ใช้ไปพลางๆ
ADSL
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 14:38  

จะออกช่วงเดือนก.ย. - ต.ค. 2553
คอนเฟิร์มแล้วจากทางโนเกีย Cool

อดทนรอกันหน่อยสำหรับผู้ที่รอไหว Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
AC
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 14:44  

หายไป 2-3 วัน... ถึงหน้า 23 แล้วเหรอ

ผมไปซื้อ Nokia 5233 มาแล้วครับ

ไม่มี WiFi ... แต่ต่อด้วย EDGE ก็เร็วดี

- ทัชสกรีน
- คีย์บอร์ดในเครื่อง พิมพ์ง่าย
- ดูยูทู้บได้
- เฟสบุ๊ค
- ลง MSN โหลดจาก Nokia Gang (เหมือนในคอมเลย)
- ลงธีมส์... ได้เยอะแยะ (ผมชอบ)
- เกมส์มีเยอะ แต่ผมไม่ชอบเล่น (อันนี้ไม่โหลด)
- อินเตอร์เนต...
- ลง Opera Mini ซูมเข้า - ออก เหมือนไอโฟน
- รูดปรื้ด รูดปรื้ด...
- ฯลฯ (ขอเวลาไปศึกษาเพิ่มเติมก่อน)

โอ้... แม่เจ้า ผมน่าจะซื้อตั้งนานแล้ว

ซื้อที่คาร์ฟูร์
- ราคา 4,830 บาท
- แถมบัตรเงินสด 200 บาท
- ผ่อน 0% 10 เดือน (บัตรกสิกรไทย)
- คืนเงิน 5%

สรุป Nokia 5233 ผมซื้อมาในราคา
= 4,388.50 บาท=

ใครมองหา โทรศัพท์ทัชสกรีนแหล่ม ๆ
แนะนำเลยครับ...

Very Happy

ไว้เล่น Nokia 5233 เบื่อแล้ว ค่อยไปซื้อ Nokia C3
สงสัย... ราคา C3 ตอนนั้น คงเหลือประมาณ 3,000 บาท
หรืออาจจะน้อยกว่า

ฮู่เล่...

Surprised

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AC เมื่อวันที่ 08 Jul 2010 14:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 14:46  

ก็ได้แต่รอคอยเรื่อยไป ไม่รู้จะนานเท่าไร
ก็ได้แต่หวัง C3 นั้นจะวางขาย Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
JZF
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 16:16  

โอ๊ยยย นาเว่อร์ๆๆ
ตอนนั้นรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นคงออกมาเป็นแถวแล้วค่ะ
BB คงเหลือ 6 พันกว่าละ

ความน่าเชื่อถือลดฮวบฮาบเลยนะคะโนเกีย
เฮ้ออออ ....

รอมานานละนะ
ดูก่อนละกัน แล้วอย่างงี้แคนดี้ฉันราคาจะตกลงเหลือเท่าไหร่
จะเทิร์นได้มั้ยนั่นน่ะ ป่านน้านน่ะ

ค่ายอื่นพร้อมแล้วผลิตเลยนะคะ น่าสนใจนู๋เปลี่ยนใจแน่นอน
เอวัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 17:44  

JZF ผู้เขียน:
โอ๊ยยย นาเว่อร์ๆๆ
ตอนนั้นรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นคงออกมาเป็นแถวแล้วค่ะ
BB คงเหลือ 6 พันกว่าละ

ความน่าเชื่อถือลดฮวบฮาบเลยนะคะโนเกีย
เฮ้ออออ ....

รอมานานละนะ
ดูก่อนละกัน แล้วอย่างงี้แคนดี้ฉันราคาจะตกลงเหลือเท่าไหร่
จะเทิร์นได้มั้ยนั่นน่ะ ป่านน้านน่ะ

ค่ายอื่นพร้อมแล้วผลิตเลยนะคะ น่าสนใจนู๋เปลี่ยนใจแน่นอน

bb จะลงได้ถึง 6000 จริงเหรอตอนนี้ 8000 ผมว่าก็ถูกมากละนะ ถ้า bb ลงถึง 6000 จริง

ไม่อยากจะคิดเลยว่า Nk จะเสียฐานลูกค้าไปอีกมากเท่าไรเพราะถ้า c3 มาขายจริงราคาน่าจะราวๆ 4100-4200 เป็นงี้ + อีก 2000 ไปเล่น bb ที่มีความคุ้มกว่ากันเยอะคนคงไปเอา bb กันหมดแน่ๆ เหอๆ งึกๆงักๆก็เป็นแบบนี้ละน้า Nk โดนเจ้าอื่นเขากินไปหมด

ออ จะบอกให้นะครับที่ต้องเลื่อนแล้วเลื่อนอีกของ c3 เนี่ยรู้ไหมทำไม เพราะกำลังการผลิตมันไม่พอต่อยอดสั่งซื้อหนะซิครับ เพราะตอนนี้ c3 ขายดีมากที่ อินโด order มาเพียบจนทำให้โรงงานโนเกียไม่สามารถไปปั้มส่งขายประเทศไหนๆ ทั้งสิ้นในพักใหญ่ๆนี่แหละครับ

ย้ำครับพักใหญ่ๆ จะเชื่อหรือไม่ก็ตามใจครับ คาบข่าวมาบอกแล้ว จริงๆไม่จริงยอดขายที่ประเทศเพื่อนบ้านมันก็บอกอยู่แล้ว และสำหรับคนที่จะรอผมว่าไม่ต้องรอแล้วถ้ารัก Nk อยู่ไปเลยครับ E63 E71 E72 ไปเลย ตอนนี้ E63 ไม่แพงมากแล้วเพิ่มอีก 2000 ได้ซิมเบี้ยนที่ทำไรได้เยอะกว่า s40 + 3G ผมคิดว่าคุ้มครับ

แต่....ถ้าเกลียด Nk แล้ว ก็ไปได้อีกครับ ss ตอนนี้มี galaxy s หรือ wave ที่มีเทคโนล้ำสุดๆหน้าจอ super omled ส่วนชอบแอนดรอย์ หรือ บาดา ก้เลือกเอา หรือจะไป bb เลยก็ได้ราคาไม่ถึงหมื่นแล้วในตอนนี้ เอวัง....
artoilearth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 20:55  

บีบีมันจะหล่นลงมาถึง 6-7 พันได้จริงหรอ?

แต่ว่าราคาค่าบริการรายเดือนก็โหดอยู่ดี -*-
เอวัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 22:51  

บีบีมันจะหล่นลงมาถึง 6-7 พันได้จริงหรอ?

แต่ว่าราคาค่าบริการรายเดือนก็โหดอยู่ดี -*-

น่าจะได้ถ้าจำไม่ผิดเจ้า curve 8520 ตอนแรกๆก็ 10000 ต้นๆ - 9 พันปลายๆ

ตอนนี้ก็แค่ 8100-8300 เองคิดว่าลงได้มากสุดน่าจะ 6000-7000 แหละ

แต่รายเดือนอย่างต่ำ 650 (อัลติเมทนะได้ทุกอย่าง+ไม่รวม vat ด้วย - - ) มันก็แพงเอาเรื่องอยู่
จริงๆหละ

สมมุติ ตีไปซัก 700 อะรวม vat 700 คูณซัก 12 สมมุติใช้ไปปีนึงก็ 8400 -*-

เหอๆจะซื้อ bb ได้อีกเครื่อง ซื้อ e63 ได้เครื่องนึงเลย แต่อย่างว่า - - ความชอบแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน
C3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 00:05  

tonyboy26 ผู้เขียน:

ของดีต้องรอ

^
^
^

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Embarassed

(^_^) (#_#) (*_*) (o_o)
จะอะไรกันนักวะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 00:08  

จะอะไรนักวะ ผู้เขียน:
มาซาเอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 00:10  

ชินจังก็จะรอนะ ผู้เขียน:

ชินจังก็จะรอนะ ชินจังก็จะรอนะ ชินจังก็จะรอนะ ชินจังก็จะรอนะ ชินจังก็จะรอนะ ชินจังก็จะรอนะ
กะดวยหัวคอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 00:17  

ของดีต้องรอ

^
^
^

กะดวยหัวคอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 00:20  

AC ผู้เขียน:
หายไป 2-3 วัน... ถึงหน้า 23 แล้วเหรอ

ผมไปซื้อ Nokia 5233 มาแล้วครับ

ไม่มี WiFi ... แต่ต่อด้วย EDGE ก็เร็วดี

- ทัชสกรีน
- คีย์บอร์ดในเครื่อง พิมพ์ง่าย
- ดูยูทู้บได้
- เฟสบุ๊ค
- ลง MSN โหลดจาก Nokia Gang (เหมือนในคอมเลย)
- ลงธีมส์... ได้เยอะแยะ (ผมชอบ)
- เกมส์มีเยอะ แต่ผมไม่ชอบเล่น (อันนี้ไม่โหลด)
- อินเตอร์เนต...
- ลง Opera Mini ซูมเข้า - ออก เหมือนไอโฟน
- รูดปรื้ด รูดปรื้ด...
- ฯลฯ (ขอเวลาไปศึกษาเพิ่มเติมก่อน)

โอ้... แม่เจ้า ผมน่าจะซื้อตั้งนานแล้ว

ซื้อที่คาร์ฟูร์
- ราคา 4,830 บาท
- แถมบัตรเงินสด 200 บาท
- ผ่อน 0% 10 เดือน (บัตรกสิกรไทย)
- คืนเงิน 5%

สรุป Nokia 5233 ผมซื้อมาในราคา
= 4,388.50 บาท=

ใครมองหา โทรศัพท์ทัชสกรีนแหล่ม ๆ
แนะนำเลยครับ...

Very Happy

ไว้เล่น Nokia 5233 เบื่อแล้ว ค่อยไปซื้อ Nokia C3
สงสัย... ราคา C3 ตอนนั้น คงเหลือประมาณ 3,000 บาท
หรืออาจจะน้อยกว่า

ฮู่เล่...

Surprised

[flash=425,344] http://www.youtube.com/v/w2HcuP2Zs58 [/flash]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18 ... 32, 33, 34  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: