Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ช่วยเลือกหน่อยครับ [HTC]

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 16 / เข้าชม: 7660
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

ช่วยหน่อยครับ
HTC HERO
50%
 50%  [ 2 ]
HTC LEGEND
50%
 50%  [ 2 ]
WellcoM A66 จะมีมามั้ยนะ
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 4

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยเลือกหน่อยครับ [HTC]
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 20:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

HTC Legend ราคา มันจะลด มากกว่านี้มั้ยอะครับ
งบไม่พอ มี หมื่นกว่าๆ เอง Evil or Very Mad

หรือ HTC HERO แต่เสปค มันต่ำกว่า

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ว่าจะซื้ออันไหนดี Smile

ช่วยบอกข้อดีข้อเสีย
ของแต่ละอัีนด้วยนะครับ Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ssppnn552537 เมื่อวันที่ 23 Apr 2010 06:51; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ssppnn552537
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยเลือกหน่อยครับ [HTC]
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 20:50  

อีกอย่างครับ

Legend ราคาตอนนี้เท่าไหร่อะครับ
แล้ว มันมี เล่น แฟลช ในเวป ได้มั้ยครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยเลือกหน่อยครับ [HTC]
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 16:42  

ไม่มี ใคร ช่วยเลือกเลย
ไม่ชัวร์นะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 19:55  

โดยส่วนตัวถ้า Desire เข้ามาจำหน่ายในเดือนพฤษภาจริง

ผมว่าแนวโน้มราคาน่าจะลดลงอีกนะครับ Legend น่ะ

ตอนนี้ราคาน่าจะอยู่ที่ 17,500 นะ (วันนี้ไปสำรวจที่เซียร์รังสิตมา)

ส่วนถ้างบไม่พอจริง ๆ ตัว HERO สเปคต่ำกว่าเล็กน้อย

แต่ก็มีข่าวแว่ว ๆ มาว่าเค้าจะอัพเป็น version2.1 ให้เท่ากับ Legend นะครับ ^^"

ส่วนเรื่องการใช้งานของแต่ละรุ่น ลองหาในส่วนของ Review ดูน๊อ
คนอยากรุ้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 23:32  

ผมว่า legend คงไม่ลดหรอกครับ

ถ้าลดก้อีกประมาณซัก2-3เดือนหรืออาจจะเร็วกว่านั้น

เพราะว่ามันพึ่งจะวางขายเองครับ

ส่วนฮีโร่ก็ไม่น่าจะลดอีกเช่นกัน

ผมคิดว่า ราคาที่มันลดลงก่อนก็เพราะว่าเขาจะวาง2ตัวนี้ลงตลาดนั่นแหล่ะครับ

คงไม่ลดมากไปกว่านี้ เพราะว่าขนาด magic ตอนนี้ก็เลิกผลิตไปเรียบร้อยแล้วครับ

อีกหน่อยก้ไม่รุ้เหมือนกันว่าฮี่โร่จะเลิกผลิตไปด้วยรึเปล่านะครับ

ใช้ตอนไหนก็ซื้อตอนนั้นแหล่ะครับ คุ้มสุด
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 08:07  

เลเจ้น ไม่ลดจริงหรอ Embarassed
omoqooo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 10:03  

เค้าตั้งราคามากะไม่ลดภายใน 3-4 เดือนนี้แน่นอนครับ ถ้าจะลออีกทีก็โน่นครับ รุ่นใหม่ 4G หรือ incredible เข้ามาแล้ว desire ลดราคาลงมา ก็จะทำให้ legend ลดลง แต่คงไม่ใช่เร็วๆนี้แน่นอน
พะยูนขึ้นอืด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 23:24  

จขกท เหมือนเราเลยยย ของเรางบประมาณหมื่นหน่อยๆ
(จริงๆไม่อยากให้เกินหมื่นสอง แบบว่ารู้สึกมันแพงไป55)

เรากะเอาฮีโร่อะ แต่คิดไปคิดมาก็แบบว่า เพิ่มอีก 3000 ก็ได้เลเจ้นแล้ว - -*
สเป๊กก็สูงกว่า ใหม่กว่า กล้องก็มีแฟลช ดูในรูปก็ชอบเลเจ้นมากกว่า
แต่แค่ฮีโร่ก็เกินงบแล้ว เลยแอบหวังให้ฮีโร่ลดลงมาซักหมื่นห้าตอนตัวใหม่ออก 55
เท่าที่อ่านจากค.ห.บนๆ ก็ดูท่าคงเป็นไปไม่ได้ TT w TT
พะยูนขึ้นอืด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 23:30  

แก้นิดนึง พิมพ์ผิด***
เลยแอบหวังให้เลเจ้นลดลงมาซักหมื่นห้าตอนตัวใหม่ออก 55
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 20:25  

พะยูนขึ้นอืด ผู้เขียน:
จขกท เหมือนเราเลยยย ของเรางบประมาณหมื่นหน่อยๆ
(จริงๆไม่อยากให้เกินหมื่นสอง แบบว่ารู้สึกมันแพงไป55)

เรากะเอาฮีโร่อะ แต่คิดไปคิดมาก็แบบว่า เพิ่มอีก 3000 ก็ได้เลเจ้นแล้ว - -*
สเป๊กก็สูงกว่า ใหม่กว่า กล้องก็มีแฟลช ดูในรูปก็ชอบเลเจ้นมากกว่า
แต่แค่ฮีโร่ก็เกินงบแล้ว เลยแอบหวังให้ฮีโร่ลดลงมาซักหมื่นห้าตอนตัวใหม่ออก 55
เท่าที่อ่านจากค.ห.บนๆ ก็ดูท่าคงเป็นไปไม่ได้ TT w TT

หัวอกเดวกัน Twisted Evil
balzerith
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 17:08  

ยอมจ่ายหนักหน่อย เพื่อความคุ้มค่าระยะยาวก็ดีกว่านะ
แต่ถ้าจะเน้นราคาเบาๆ ผมว่า Hero ก็เป็นทางเลือกที่
น่าสนใจนะ เพราะอีกไม่กี่วันก็จะได้อัพเป็น Eclair แล้ว
HOOOO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 01:00  

ตอนแรกผมก็จะเล่น hero แหละคับ แต่พอ legend ออกมาแล้ว ลองเล่นแล้ว

ทั้งรูปร่าง หน้าตา แล้วก็สเปกนี่ ผมว่าสามพันก็ ok นะคับ เพิ่มอีกหน่อย

ส่วนตัวแล้วไม่ชอบรูปร่างของ hero เท่าไหร่ ไม่ชอบลูกกลิ้งอะคับ เสียง่าย

ผมเชียร์ legend คับ เก็บตังค์อีกนิดนึง เร็วๆนี้ก็ซื้อได้แล้วคับ

อีกอย่าง ราคาคงไม่ลงง่ายๆ เพราะว่าตัวที่จะนำเข้ามานั้น น่าจะเป้ฯลูกค้าคนละกลุ่มกัน

ราคาก็น่าจะสูงกว่านี้พอควร จึงไม่น่าจะลงมาตัดราคากันเร็วขนาดนี้คับ
HTC Hero
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 01:06  

Hero ครับ
ไม่ต้องเปลืองเงินมาก เด๋วรอม 2.1 ก้อใกล้แล้วครับ
kamenriderkeng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 01:39  

ซื้อเลจเจิ่นมาแล้วเมื่อวาน (03/05/53) ขอบอกว่าแหล่มจริงๆครับ แค่จอ AMOLED อย่างเดียว 3,000 ที่เพิ่มจากฮีโร่ก็คุ้มแล้วครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 21:06  

เลเจ้น ก็น่าจะดี เหะ Mad
helppp!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 21:25  

ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ เจอร้านไหนที่มีเครื่อง Legend ให้ลองเล่นบ้างมั้ยครับ ??

ถ้าเจอช่วยบอกหน่อยนะครับ ผมวนเวียนอยู่แถวเซ็นลาด เดอะมอลงาม เซียร์

ยังไม่เจอเลย - -" ปล.แบบว่าอยากลองเล่นเครื่องจริงอ้ะครับ ^^"
atalenta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 21:42  

ssppnn552537 ผู้เขียน:
พะยูนขึ้นอืด ผู้เขียน:

หัวอกเดวกัน Twisted Evil

ผมก็คิดอย่างนี้เหมือนกันครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: