Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สอบถามเรื่อง 3G หน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5572
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามเรื่อง 3G หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 03 May 2010 19:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมอยากทราบว่าซิม I mobile 3GX รองรับคลื่น 900/2100 ของมือถือรุ่น LG 505GT รึป่าวครับ แล้วถ้าผมสมัครแพคเกจ 199บาท/เดือน หมายความว่าผมจะสามารถใช้ได้ทั้ง edge/gprs และก็ 3g ได้เลยใช่มั้ย หากไม่มีสัญญาณของ 3G ผมก็สามารถใช้ edge/gprs ได้โดยไม่คิดค่าบริการเพิ่มใช่มั้ยครับ
speedy199
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่อง 3G หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 20:39  

แล้วถ้าไม่มีคลื่น 3G แล้วเราใช้ GPRS/EDGE เข้าเว็บ ออนเอ้ม เราจะต้องเสียค่าบริการเพิ่มหรือว่าคิดรวมกับจำนวนการรับส่งข้อมูลที่อยู่ในแพคเกจครับ

รอคำตอบอยู่นะครับ รอเรื่อยๆ
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่อง 3G หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 18 May 2010 17:04  

ใช้ได้แต่สัญญาณ 3 จีจ้า
นอกเขตสัญญาณ
มันก็ใช้เอจ รึจีพีอาเอส ไม่ได้
เพราะใช้อยู่
มันไม่ได้จ้า อ้อ...แบบรายเดือนเห็นว่าโรมมิ่งได้
หมายความว่านอกเขต 3จี ก็โทรออก รับสายได้(มั้ง?)
แต่เล่นเนตนอกเขตไม่ได้
ผมไม่ได้ใช้รายเดือน
โรมมิ่งไม่ได้ แต่ตอนแรกแอบได้ เฮ้อ...
A88
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 10:14  

speedy199 ผู้เขียน:
ผมอยากทราบว่าซิม I mobile 3GX รองรับคลื่น 900/2100 ของมือถือรุ่น LG 505GT รึป่าวครับ แล้วถ้าผมสมัครแพคเกจ 199บาท/เดือน หมายความว่าผมจะสามารถใช้ได้ทั้ง edge/gprs และก็ 3g ได้เลยใช่มั้ย หากไม่มีสัญญาณของ 3G ผมก็สามารถใช้ edge/gprs ได้โดยไม่คิดค่าบริการเพิ่มใช่มั้ยครับ

ถ้าอยู่นอกพื้นที่ให้บริการ 3G จะไม่สามารถใช้งานด้าน Data ได้ครับจะได้แค่ โทรเข้า รับสาย เท่านั้น จะไม่สามารถใช้ EDGE/GPRS ได้เลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: