Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สอบถามเรื่อง FACEBOOK บน TATTOO ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4182
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามเรื่อง FACEBOOK บน TATTOO ครับ
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 14:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขออนุญาตสอบถามเรื่อง FACABOOK ครับ
คือผมเห็นว่า TATTOOมันมีฟังชั่น อัพโหลดรูปจากเครื่องไปที่ FACEBOOK ได้
ผมเลยทดลองสมัคร FB.ดูแล้วก็มาล็อกอินใน TATTOO
ก็ได้นะครับ
แต่ว่าผมจะมีปัญหาแบบนี้ครับ
1.ถ้าสร้างอัลบั้มใหม่ จากมือถือมันจะอัพโหลดไม่ได้ จะอัพได้ถ้าเลือกเป็น อัลบั้ม "mobile....."
2.รูปที่อัพโหลดได้ มันจะโชว์ที่เว็บไซท์(ในคอม) แต่จะไม่โชว์ในเครื่อง TATTOO ของเราครับ

ผมไม่รู้ว่าต้องตั้งค่าอะไรก่อนหรือเปล่าครับ
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
balzerith
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่อง FACEBOOK บน TATTOO ครับ
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 17:31  

อาการนี้ผมก็เป็นนะ ไม่รู้แก้ไงเหมือนกัน แต่ผมใช้วิธีเข้า Browser
แล้วล็อคอินเข้า Facebook ตรงๆเลยอ่ะครับ ส่วนวิธีแก้ตัว App นั้น
คงต้องรอผู้รู้มาแนะนำอีกที
notedroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่อง FACEBOOK บน TATTOO ครับ
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 19:52  

555.อดลองไปอีก 1
แต่ยังไงก็อขอบคุณนะครับที่เข้ามาตอบ
peterlan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 20:54  

อัพโหลดไงครับผ่าน facebook ที่เป็นapp หรือ ผ่านจากalbum
ปกติผมอัพโหลดก้อผ่าน album รูปก้อไม่มีปัญหา
โดยส่วนใหญ่ผมจะอัพผ่านอัลบั้ม my mobile upload อ่าครับ
ส่วนอีกอันที่บอกว่าถ้าเข้า app facebook แล้วไม่มีรูป ลองกดปุ่มเมนู แล้วกดรีเฟรชดูครับ เพราะเหมือนกับตัวapp ไม่ได้รีเฟรชอัตโนมัติ ใช้ได้เหมือนกัน กรณี notification ครับ
ไงลองดูครับ
notedroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 09:32  

peterlan ผู้เขียน:
อัพโหลดไงครับผ่าน facebook ที่เป็นapp หรือ ผ่านจากalbum
ปกติผมอัพโหลดก้อผ่าน album รูปก้อไม่มีปัญหา
โดยส่วนใหญ่ผมจะอัพผ่านอัลบั้ม my mobile upload อ่าครับ
ส่วนอีกอันที่บอกว่าถ้าเข้า app facebook แล้วไม่มีรูป ลองกดปุ่มเมนู แล้วกดรีเฟรชดูครับ เพราะเหมือนกับตัวapp ไม่ได้รีเฟรชอัตโนมัติ ใช้ได้เหมือนกัน กรณี notification ครับ
ไงลองดูครับ

ผมลองแล้วครับยังไม่ได้เลยครับ

ตอนนี้เลยมีทางออกอีกทางคือ
ผมไปดาว์นโหลด app จาก market
ชื่อ facebook for android ก็ใช้ได้แล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: