Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
โทษที่คับ เพิง่เป็นมือใหม่ มีปัญหาเกี่ยวกับ การ scan QR code คับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3777
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โทษที่คับ เพิง่เป็นมือใหม่ มีปัญหาเกี่ยวกับ การ scan QR code คับ
วันที่โพสท์ : 24 May 2010 23:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีเพิ่งจะได้ Milestone มาใช้ แล้วลองโหลด barcode scanner เอามาใช้ดู
พอใช้ให้มัน scan QR code มัน ก็ scan ได้ไม่มีปัญหา แต่พอ คลิกที่ให้มัน link to browser นี่ สิ มัน ลิงคเข้าไปใน market แล้วก็หาไม่มี
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: โทษที่คับ เพิง่เป็นมือใหม่ มีปัญหาเกี่ยวกับ การ scan QR code คับ
วันที่โพสท์ : 25 May 2010 09:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ต้องอธิบายก่อนว่า App แต่ละตัวนั้น จะมี API Level ของมันครับ ซึ้งพูดง่ายๆ ก็คือ ถ้ามันเก่าไป บางครั้งมันก็จะเอามาใช้ในเครื่องใหม่ ๆ ไม่ได้ หรือไม่ ถ้ามันถูกออกแบบมาให้ใช้ได้กับหน้าจอใหญ่ ๆ เท่านั้น มันก็จะไม่โผล่ให้โหลดในเครื่องที่ใช้หน้าจอเล็กครับ การตัดสินใจในส่วนนี้ กูเกิลจะทำร่วมกับนักพัฒนาแอป ว่าแอปตัวใหนเหมาะสมที่จะทำงานบนเครื่องนั้น ๆ บ้าง ..

ดังนั้น บางแอปที่คนอื่นเค้ามีแต่เราโหลดไม่ได้ ก็มีนะครับ ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ Twisted Evil
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: