Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Dell Streak - เดลล์ Streak
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 127 / เข้าชม: 695661
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
85%
 85%  [ 12 ]
ดี - GOOD - 4
14%
 14%  [ 2 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 14

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Dell Streak - เดล
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2011 13:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

Dell streak unlocked ตกลงว่าติดสัญญารึเปล่า ผมไปอ่านหน้าเว็บแล้วงงอ่ะครับ

* With new two-year contract; other fees and terms apply (including early termination fee ? $150 declining $4/month).
Esc_79
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Dell Streak - เดล
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2011 20:18  

คือว่าจะหาซื้อที่เกาหลีแล้วใช้ไปก่อน อีก1ปีจะกลับบ้าน แล้วเอากลับไปใช้ที่บ้านเราได้มัียครับ
Max Shop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 21:05  

Dell Streak Accessory

ดูได้ที่นี่ครับ
www.pantipmarket.com/mall/maxsmartshop[/img]
Max Shop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 21:06  

Max Shop ผู้เขียน:
Dell Streak Accessory

ดูได้ที่นี่ครับ
www.pantipmarket.com/mall/maxsmartshop

แก้ไข Link
www.pantipmarket.com/mall/maxsmartshop
ติดต่อ 0834225023
JPK13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 17:53  

มันบอกว่าเล่น WMA ได้ แต่ทำไมพอใส่เข้าไปแล้วมันอ่านได้แค่บางอัลบัม ???? ทั้งที่เป็น WMA ทั้งหมด งงมากอะครับ.....
orientals
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2011 13:14  

lightfellow ผู้เขียน:
ลองดูคลิป สัมภาษณ์คัีบ

จริงๆ มันเจาุะกลุ่มคนใช้ netbook
คืออยู่ตตรงกลาง เนทบุค กับสมาร์ทโฟน

เหมาะสำหรับคนเล่น เนท ผ่านมือถือแต่ใช้

โทรด้วย
พอดีข่าวมันมาทางบอร์ดโทรศัพท์เลยออกจะแปลกๆ
ในบอร์ดพวก เนทบุค เค้าชอบกันนะ
ใช้งานเนทได้ดีไม่เล็กเกินพกง่าย
ถามผม ถ้าจอใหญ่กว่านี้ มีบอกเรื่อง gpu
ราคาไม่เวอร์ น่าสนคับ
แต่ dell ของถูกไม่ค่อยมี
แต่ของดีแน่นอน งานประกอบ วัสดุ ความทน

เรื่องทนทาน รับประกันครับ เมื่อกี้เข้าไปดูเครื่อง
พนักงานกล้าเอาปากกาทุบจอแรงๆ แล้วทำเครื่องหล่นมือด้วย
เครื่องไม่รวน ไม่มีปัญหาครับ
เจ๋งมากครับ
ppsbats
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 12:40  

ได้มาจาก us 1 เครื่องครับ เมื่อวานเอง ยังไม่ได้ทำไรเลย
เชคแล้ว ตัวนี้เป็น 2.2 และแรม 2 g
มีใครแนะนำหน่อยครับ จะไปอัพและลง app ได้ที่ไหนดี และใช้เนทซิมค่ายไหนดี
petch ja
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Dell Streak - เดลล์ Streak
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 14:44  

ใครสนใจ ผม ขายครับ ราคา 16000 ครับ
เครื่อง ศูนย์ มือหนึ่ง ยังไมไ่ด้ แกะกล่องครับ พอดีปมได้มา แต่ไม่ชอบ นะครับ
083 -052 - 3864 สะดวก สถานี รถไฟฟ้าครับ
ppsbats
Year's Star

หัวข้อ : Re: Dell Streak - เดลล์ Streak
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 18:02  

โปรแกรม Calendar ของ Dell streak ทำไมพอจะตั้ง New event เครื่องบอกว่า You have no calendar ใครทราบวิธีแก้ไขช่วยหน่อยครับ
ppsbats
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 18:04  

ขอเพิ่มเติมอีกครับ.... ลงapp พิมพ์ไทยแล้ว ทำไมคีร์บอร์ดไม่ขึ้นคีร์บอร์ดไทยครับ จะต้องไปตั้งที่ไหนอีกหรือเปล่า...... ของคุณครับ
ML
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 18:59  

ขอเพิ่มเติมอีกครับ.... ลงapp พิมพ์ไทยแล้ว ทำไมคีร์บอร์ดไม่ขึ้นคีร์บอร์ดไทยครับ จะต้องไปตั้งที่ไหนอีกหรือเปล่า...... ของคุณครับ

ให้เปิด Quickword หรือ Note ประมาณนั้น
จากนั้นให้เลือกสร้างเอกสารใหม่ เมื่อปรากฏหน้าต่างมา พร้อมทั้งเคอร์เซอร์ที่กระพริบ ๆ
ให้จิ้มครู่หนึ่ง จากนั้น เลือก Input method----- เเล้วติ๊กที่ Cn thai keyboard ครับ
ก็จะใช้คีย์บอร์ดไทยได้
ML
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 18:59  

ให้เปิด Quickword หรือ Note ประมาณนั้น
จากนั้นให้เลือกสร้างเอกสารใหม่ เมื่อปรากฏหน้าต่างมา พร้อมทั้งเคอร์เซอร์ที่กระพริบ ๆ
ให้จิ้มครู่หนึ่ง จากนั้น เลือก Input method----- เเล้วติ๊กที่ Cn thai keyboard ครับ
ก็จะใช้คีย์บอร์ดไทยได้
aiem
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 13:20  

น่าสนใจนะ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วค่ะ อีกอย่างตอนนี้สเป็คต่างๆได้เพิ่มขึ้นหรือเปล่า ที่ว่าแอดดรอย 2.2 แล้วจริงๆหรอ
ppsbats
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 12:28  

ครับ.... lot ใหม่ เป็น 2.2 หมดแล้ว เหมือนกับที่ผมได้มา 1 ตัว และก็พึ่งอัพเป็น 2.2.2 จากระบบเมื่ออาทิตย์ก่อนเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Dell Streak
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 20:55  

ผมสัมผัสตัวจริงแล้ว มันเหมาะมือจริงๆครับ เป็นแอนดรอย 2.2 ครับ ราคาประมาณหมื่นแปด คือมันถือสะดวกกว่าซัมซุงแทปเลยครับ
gusxxx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2011 07:55  

เห็นมีขายที่ Data it, it City
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dell streak
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2011 21:39  

พรุ่งนี้คิดว่าจะไปซื้อที่ไอทีซิตี้ ตอนนี้ผมมีแอนดรอยโฟน 5 ตัว ( รวมซัมซุงแท้ปด้วย ) ผมยังมีไอแพด 1 ( wifi 3G 64 Gb ) เล่นแล้วยังไม่ลงตัวเลยครับ ไม่แน่มาลงกับจอ5" ก็ได้ การใช้งานไม่มีอะไรมาก แค่อ่านข่าวและศึกษา app ( ข่าวว่า app ฟรีแอนดรอยขณะนี้อยู่ที่แสนห้ากว่า ส่วนแอปเปิ้ลเป็นรองที่แสนสามหมื่นกว่า) แค่ฟรีแอปคุณก็มีงานทำไม่จบ ส่วนรุ่นใหม่ต่างๆผมคิดว่าเป็นแค่การตลาดคู่แข่งบลัฟกัน ผมรอเซ็งแล้วครับ ผมว่าของจริงต้องเป็นตัวที่โชว์อยู่ในตู้ และมีสต๊อคสมบูรณ์ จึงคิดว่าจะไปที่ไอที
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 22:48  

จิงๆๆๆพอมันใหย่แบบนี้ ด้านหลังน่าจาออกแบบมาให้มีแผงโซลาเซลนะ จาได้ไม่ต้องชาตอะ
ds5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2011 23:53  

ใช้สีแดงอยู่ค่ะ เป็น 2.2 freyo ทนทานดีค่ะ
เพิ่งทำตกใส่เท้าและกระเด็น กระแทกที่พื้น
เครื่องไม่รวม ไม่มีปัญหาอะไร แต่เจ็บตรีน TT
จอใหญ่ เล่นเน็ต เล่นเกมส์ได้สะใจมากค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2011 10:20  

ds5 ผู้เขียน:
ใช้สีแดงอยู่ค่ะ เป็น 2.2 freyo ทนทานดีค่ะ
เพิ่งทำตกใส่เท้าและกระเด็น กระแทกที่พื้น
เครื่องไม่รวม ไม่มีปัญหาอะไร แต่เจ็บตรีน TT
จอใหญ่ เล่นเน็ต เล่นเกมส์ได้สะใจมากค่ะ

ใช้อยู่เหมือนกันครับ สุดยอดคำเดียวที่บอกได้
ซื้อมาเป็น2.2
ตอนนี้ลงรอมใหม่เป็น2.2.2 แรงครับ
Phi NJ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2011 18:42  

ขาย Dell Streak 5 (unlocked) Android 2.2 เครื่องหิ้ว ใหม่พร้อมกล่องค่ะ
ขอขายที่ราคา 14,xxx สนใจติดต่อ 089-5802584 ค่ะ
thunwisit
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2011 15:11  

petch ja ผู้เขียน:
ใครสนใจ ผม ขายครับ ราคา 16000 ครับ
เครื่อง ศูนย์ มือหนึ่ง ยังไมไ่ด้ แกะกล่องครับ พอดีปมได้มา แต่ไม่ชอบ นะครับ
083 -052 - 3864 สะดวก สถานี รถไฟฟ้าครับ

ขายไปหรือยังครับ สนใจครับ 0814411933

ถ้าของใหม่ ชื่อได้ที่ไหนบ้าง ผมอยู่แถวบางแค รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 12:49  

เคส TPU หรือ Thermoplastic polyurethanes ทน จับ ถนัดมือ และ สามารถ กันกระแทกได้ด้วย ไม่ค่อยดักฝุ่น
เหมือน ซิลิโคน ให้สีสดใส อีกด้วย

ตอนนี้มี สีใส สีดำใส ม่วงใส และ ชมพูใส ครับ

วิธีสั่งซื้อ Email สอบถาม หรือ โทร สั่งซื้อ
โอนเงินเข้าที่
บัญชี
ทยากร วารุทัย
แบงค์ กรุงเทพ
เลขบัญชี 175-0-99004-4

http://aekgadget.weloveshopping.com
http://goo.gl/EyMw8
ชายกลาง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2012 06:25  

ร้าน Platinum ที่ฟอร์จูน ของใหม่ขายแค่ 9,900 บาทครับ รีบเลย ครับ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2012 17:24  

7990 แล้วจ้า
บัณฑูร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2012 11:16  

ขาย Otterbox Commuter Dell Streak 5 ของใหม่ ยังไม่แกะกล่อง บินตรงจากอเมริกา ปกป้องเครื่องสุดยอด ราคา 1,000 บาทถ้วน

ติดต่อ (090)110-0566
adul_d
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2012 21:09  

dell streak สีดำ อายุปีกว่า ความถี่ 900 อยากแลกกับเครื่องรุ่นเดียวกัน แต่ขอเป็นความถี่ 850 ครับ จะใช้ 3G ของดีแทคครับ d_adul@hotmail.com
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2012 09:39  

Watch2call ผู้เขียน:
7990 แล้วจ้า

ที่ไหนครับพี่ราคานี้ 7990.- ผมว่าจะซื้อพอดีครับ

รบกวนบอกร้านหน่อยได้ไหมคราฟฟฟ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: