Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Tattoo Sync ไม่ได้+คำถาม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4144
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC Tattoo Sync ไม่ได้+คำถาม
วันที่โพสท์ : 27 May 2010 18:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

HTC Tattoo Sync ไม่ได้ อะครับ ลองเปลี่ยนรูเสียบ USB แล้ว ลบHTC Sync ลงใหม่แล้วเวอชั่น 2.0.8 ก็แล้ว 2.0.33 ก็แล้วครับ พึ่งซื้อมา usb ชาจได้ diskdrive mobile network ได้แต่ sync ไม่ได้ครับขึ้นไม่ติดเป็นเพราะ nod32 รึเปล่าครับ เพราะว่าลอง ปิดระบบ แล้วก็ยังไม่ได้อยู่ตอน install sync ก็ปิดการทำงานตามที่บอกแล้วด้วย

Windows XP SP 2 ครับ บางทีก็ sync ได้แปปเดียวก็หลุด แต่ส่วนใหญ่จะไม่ได้เลย

-----------

แล้วถ้าจะเอาเน็ตจาก โมเด็มของ PC แบ่งไปให้ tattoo นี่สามารถทำได้ไหมครับเพราะผมลองดูแล้ว เปิด moblie network share มันเป็น ใช้ tattoo แชร์เน็ตลงคอมแทน -*-
balzerith
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Tattoo Sync ไม่ได้+คำถาม
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 09:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

GrimmGreen ผู้เขียน:
HTC Tattoo Sync ไม่ได้ อะครับ ลองเปลี่ยนรูเสียบ USB แล้ว ลบHTC Sync ลงใหม่แล้วเวอชั่น 2.0.8 ก็แล้ว 2.0.33 ก็แล้วครับ พึ่งซื้อมา usb ชาจได้ diskdrive mobile network ได้แต่ sync ไม่ได้ครับขึ้นไม่ติดเป็นเพราะ nod32 รึเปล่าครับ เพราะว่าลอง ปิดระบบ แล้วก็ยังไม่ได้อยู่ตอน install sync ก็ปิดการทำงานตามที่บอกแล้วด้วย

Windows XP SP 2 ครับ บางทีก็ sync ได้แปปเดียวก็หลุด แต่ส่วนใหญ่จะไม่ได้เลย

ประเ็ด็นนี้น่าจะเกิดจาก Antivirus นะ ยังไงผมว่าลอง Uninstall โปรแกรมออกก่อน
จากนั้นก็ลอง ปิด Antivirus แล้วค่อยติดตั้งใหม่ดูอีกที น่าจะไม่มีปัญหา ของผมใช้
แอนตี้ของ Kingsoft กับ Kaspersky ก็ Sync ได้ไม่มีปัญหานะ

-----------

แล้วถ้าจะเอาเน็ตจาก โมเด็มของ PC แบ่งไปให้ tattoo นี่สามารถทำได้ไหมครับเพราะผมลองดูแล้ว เปิด moblie network share มันเป็น ใช้ tattoo แชร์เน็ตลงคอมแทน -*-

ถ้าจะแชร์ให้มือถือก็คงต้องมี Router Wifi อ่ะครับ ใช้พวก PCI Mini แบบที่ใช้กับ
พวก PSP หรือ NDS ก็ได้นะ ราคาไม่แพงเท่าไร ^^

ลองดูตามนี้แล ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: