Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สอบถามปัญหา desire & Galaxy s

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3696
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : สอบถามปัญหา desire & Galaxy s
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 17:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมตัดสินใจแล้วว่า 2 ตัวนี้แน่นอน ตัวไหนก็ได้ fn พอใช้ได้หมด
แต่ติดตรงที่ว่า

(พอดีได้ยินข่าวมา ไม่รู็จริงหรือมั่วนิ่ม)

HTC desre
แบตหมดไวมาก >>>> จริงรึป่าว เพราะผมใช้ก็คิดว่าน่าจะนานอยู่ ในวันนึง เพราะอย่างวันไหนผมเข้าเวร ก็อาจจะใช้ดึกเลย (เล่นรอเคส ^^)

SSGS
เรื่องวัสดุอุปกรณ์ ไม่ทนทาน พังง่าย บริการหลังการขายไม่เวิร์ค >>> ถ้ามันวัสดุมันไม่แข็งแรงพอผมก็ไม่อยากได้ ไหนๆจะซื้อทังที

คืออยากได้มือถือที่มันทาทาญาติ ใช้ไม่พังง่ายๆ แบตพอใช้ได้ ไม่ใช่ซื้อมาแล้วมีปัญหา
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามปัญหา desire & Galaxy s
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 19:04  

Anonymous ผู้เขียน:
คือผมตัดสินใจแล้วว่า 2 ตัวนี้แน่นอน ตัวไหนก็ได้ fn พอใช้ได้หมด

(พอดีได้ยินข่าวมา ไม่รู็จริงหรือมั่วนิ่ม)

HTC desre
แบตหมดไวมาก >>>> จริงรึป่าว เพราะผมใช้ก็คิดว่าน่าจะนานอยู่ ในวันนึง เพราะอย่างวันไหนผมเข้าเวร ก็อาจจะใช้ดึกเลย (เล่นรอเคส ^^)

SSGS
เรื่องวัสดุอุปกรณ์ ไม่ทนทาน พังง่าย บริการหลังการขายไม่เวิร์ค >>> ถ้ามันวัสดุมันไม่แข็งแรงพอผมก็ไม่อยากได้ ไหนๆจะซื้อทังที

คืออยากได้มือถือที่มันทาทาญาติ ใช้ไม่พังง่ายๆ แบตพอใช้ได้ ไม่ใช่ซื้อมาแล้วมีปัญหา

SSGS จะบอกว่า Samsung บริการหลังการขาย เอาใจใส่ลูกค้ามาก !
azaki
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามปัญหา desire & Galaxy s
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 01:09  

Anonymous ผู้เขียน:

HTC desre
แบตหมดไวมาก >>>> จริงรึป่าว เพราะผมใช้ก็คิดว่าน่าจะนานอยู่ ในวันนึง เพราะอย่างวันไหนผมเข้าเวร ก็อาจจะใช้ดึกเลย (เล่นรอเคส ^^) ไวไม่ไว ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับสเปคในเวปเค้าก็บอกไว้หมด talktime ได้เท่าไร standby ได้เท่าไร อันนี้ขึ้นอยู่กับบุคคนมากคว่า

SSGS
เรื่องวัสดุอุปกรณ์ ไม่ทนทาน พังง่าย บริการหลังการขายไม่เวิร์ค >>> ถ้ามันวัสดุมันไม่แข็งแรงพอผมก็ไม่อยากได้ ไหนๆจะซื้อทังที ตามที่ว่ามานั่นล่ะครับ ถ้าซื้อแนะนำร้านที่เชื่อถือได้ดีกว่าที่ไม่ใช่ศูนย์นะ สนใจ ก็ PM มาได้ครับ มีร้านแนะนะหลายแห่งอยู่

ท้ายที่สุดผมว่า HTC ตอนนี้เค้านำหน้าในเรื่อง Software เสมอๆ
SS ก้าวล้ำไปทางด้าน HW นะผมว่า แต่ SW ผมว่าสู้ค่าย HTC ไม่ได้อ่ะ เพราะเค้าทำมาก่อน

ข้อนี้ No คอมเม้นครับ ถ้าซื้อดีๆทนๆ แต่ทำหล่นบ่อยๆ ก็เท่านั้นล่ะคร้าบ พี่น้องคร้าบ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: