Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Magic เจอปัญหา การ sign in google account ค่ะ ช่วยด้วยยยย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4595
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC Magic เจอปัญหา การ sign in google account ค่ะ ช่วยด้วยยยย
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 08:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอรบกวนผู้รู้ และเซียน แอนดรอยด์ ช่วยหน่อยค่ะ

คือ เครื่อง HTC magic ที่มีอยู่ ได้ตั้ง pattern ส่วนตัวเอาไว้ (แบบที่ต้องวาด pattern เพื่อเข้าหน้าจอหลัก คล้ายๆ password อ่ะค่ะ) ตอนที่ใช้ก้ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่หลังจากที่ไม่ได้ใช้นาน และเพื่อนขอยืมไป ปรากฎว่า ดันวาด pattern ผิดหลายครั้ง จนเครื่องมันล๊อค และถามให้ sign in ด้วย google account ..
แต่ปัญหาก็คือ จำ username (email) ที่ใช้สำหรับ account ไม่ได้แล้ว ตอนนี้เลยทำอะไรไม่ได้เลย

ขอรบกวนช่วยแนะนำ วิธีแก้ไขหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
มากุมิ
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Magic เจอปัญหา การ sign in google account ค่ะ ช่วยด้วยยยย
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 08:47  

ตอนนี้เกิดปัญหานี้เหมือนกันเลยค่ะ แต่ว่าวันนี้จะไปฟอร์จูนไปให้เค้าทำให้เลยอ่ะ ตอนแรกไปถามตามร้านทั่วไป เค้าบอกว่าให้ไปแก้เมล์หรือว่าพาสเวิร์ตใน gmail แต่ว่าลองแล้วก็ยังทำไม่ได้ ถ้าไงทำได้แล้วจะมาบอกให้นะคะ
ปล... ไม่ทราบว่าตอนนี้ทำได้ยังเอ่ย มาตอบช้าไปนิด
l2ocKa_NovA
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Magic เจอปัญหา การ sign in google account ค่ะ ช่วยด้วยยยย
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 09:30  

ลองหาวิธี hard reset ดูนะคะ ปกติเราต้องเข้าไปใน settings เพื่อทำ factory reset
แต่ถ้ามีปัญหาเข้าไปใช้เมนูหรือเปิดเครื่องไม่ได้ มันจะมีวิธีกดปุ่มเพื่อทำ reset ได้ แล้วแต่ android แต่ละรุ่น แต่ละแบรนด์ พอดีไม่เคยใช้ HTC เลยไม่รู้ว่ามันกดยังงัย ลอง search ใน google น่าจะเจอ
pwongtrai
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 20:25  

ปัญหานี้สามารถแกไขโดยใส่ google account ลงไปตามปกติ
ส่วนในช่อง passwordนั้น ให้เติมคำว่า NULL ลงไปครับ
เครื่องจะให้ทำการตั้ง pattern ใหม่ลองดูครับ Cool
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: