Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy 5 - ซัมซุง
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 206 / เข้าชม: 982449
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
52%
 52%  [ 75 ]
ดี - GOOD - 4
34%
 34%  [ 50 ]
ธรรมดา - Normal - 3
9%
 9%  [ 14 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 2 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 3 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 144

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Galaxy 5 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 13:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Galaxy 5 - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2010/samsung/galaxy5/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/galaxy5.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 03 Nov 2010 16:16; ทั้งหมด 1 ครั้ง
apinut0001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung i5500 Corby - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 16:21  

ชอบมาก อะ
mengaotaku megasama
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung i5500 Corby - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 16:59  

*0*
007-patipong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 18:49  

เห็นงี้ ร้องไห้เลย

เจอพี่เป้งของ candy

เข้าไทยไหมเนี่ย

อยากได้ Laughing
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 18:57  

Candy Android มาแล้วววววววววววววว~

นึกแล้ว ว่าต้องมา

ปล.เห็นปุ่มแล้วนึกถึง HTC จัง
kirafd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 20:24  

ตระกูล candy มันดูสตีมวีดีโอได้อะยังคาบเนี่ย

อยากซื้อมาใช้ก็ติดอยู่เรื่องเดียวเนี่ยล่ะ เลยเล่นยูทูปไม่ได้เลย

หรือมันดูได้แล้ว ใครใช้รุ่น 3g wi-fi บอกหน่อยคราบ
jewwyuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 22:43  

ราคาอย่าแร๊งเลยน่า
vtFs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 02:35  

Candy ร่างวิวัฒนาการขั้นสูงสุด

Shocked

ถ้าเข้าไทยราคาจะเท่าไรฟระเนี่ย

แต่ดูเสป็ค ณ เวลานี้ ราคาไม่น่าต่ำกว่า 9000 นะ

แต่กว่าจะเข้า...

อะไรก็เกิดขึ้นได้
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 07:15  

ทำไมไม่ไปอยู่บอร์ด Android
ultrasung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 15:24  

ไม่เกิน 9000 เนี่ย จะเป็นไรที่ น่าสนมากกๆเลย

cpu 800 กะ android 2.1 ว๊ากกกก เสียดาย จอภาพน่าใหญ่กว่านี้นิดนึงอ่า
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 18:28  

kirafd ผู้เขียน:
ตระกูล candy มันดูสตีมวีดีโอได้อะยังคาบเนี่ย

อยากซื้อมาใช้ก็ติดอยู่เรื่องเดียวเนี่ยล่ะ เลยเล่นยูทูปไม่ได้เลย

หรือมันดูได้แล้ว ใครใช้รุ่น 3g wi-fi บอกหน่อยคราบ

เป็นAnroidน่าจะดูได้น้า

รุ่นนี้ ถึงจะเป็นตระกูลแคนดี้ แต่ระบบปฎิบัติการ คนละตัวเลย

เหมือนเอาCandy(HardWare)+Galaxy(Solfware)
มั่วนิ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy 5 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 08:07  

ดูจากเสปคแล้ว เป็นแอนดรอยตัวล่างๆ น่าจะทำมาแข่งกะพวก ไอโมบาย อะไรประมาณนั้น ราคาซัมซุงอาจจะต่ำแบบน็อคคู่แข่ง(อีกตามเคย) น่าจะไม่เกิน 6900 ฟันธง
เพราะซัมซุงคงประเมิณแล้วว่าแอนดรอยมาแรงแน่ๆ ก็เลยออกมาหลายรุ่นไล่สเปคลงมาจากสูงลงมาต่ำ โดยราคาก็ลดหลั่นลงมาตามกำลังซื้อของผู้บริโภค
สรุปซัมซุงกะจะกวาดลูกค้าแอนดรอยทุกระดับ ซึ่งดูจากตัวสินค้าที่หลากหลายก็น่าจะเรียบร้อยโรงเรียนซัมซุง......
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy 5 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 17:48  

Canttoo Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 12:14  

ultrasung ผู้เขียน:
ไม่เกิน 9000 เนี่ย จะเป็นไรที่ น่าสนมากกๆเลย

cpu 800 กะ android 2.1 ว๊ากกกก เสียดาย จอภาพน่าใหญ่กว่านี้นิดนึงอ่า

ไม่น่าจะเกินนะ เพราะเดี๋ยวไปชนกับspicaเอา น่าจะราคาต่ำกว่าเยอะ เพราะจอ2.8"เอง
แคนดี้กลายร่าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 15:54  

รูปทรงเหมือนแคนดี้เลยแฮะ ไม่สิ ต้องบอกว่าแคนดี้พิเศษปุ่มสินะ มีปุ่มเพิ่มขึ้นมาด้วย แต่ผมไม่ชอบรูปทรงมันนี่สิครับ มันอ้วนๆ ผมชอบ บางๆ อย่าง SS Wave อ่าครับ Samsung นี่ มีรุ่นใหม่ๆออกมาอยู่เรื่อยเลยนะครับ

แต่ข้อดีของ SS ที่ผมชอบมากก็ค่ายอื่นๆ ก็คือ เขาเน้น จอสัมผัสครับ มันแตกต่างจากค่ายอื่น ที่ค่ายอื่น พอเห็น BB รุ่นใหม่ๆออกมาก็รีบ ทำ มือถือ QWERTY กันใหญ่เลย แต่ SS กลับไม่สนใจ สร้างมือถือ Touch Screen ต่ออย่างไม่อายใคร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 23:45  

ไม่ได้ก่อกวนนะครับ แต่มาให้ข้อมูลความรู้
ก่อนจะซื้อ Samsung อ่านก่อนก็ดีครับ จ่ายเงินซื้อแล้ว แก้ไขอะไรไม่ได้แล้วนะครับ

Samsung ซัมซุง ของไร้คุณภาพกว่าที่คิด
http://www.badsamsung.info
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 14:52  

Anonymous ผู้เขียน:
ไม่ได้ก่อกวนนะครับ แต่มาให้ข้อมูลความรู้
ก่อนจะซื้อ Samsung อ่านก่อนก็ดีครับ จ่ายเงินซื้อแล้ว แก้ไขอะไรไม่ได้แล้วนะครับ

Samsung ซัมซุง ของไร้คุณภาพกว่าที่คิด

ยี่ห้ออื่นก้อเป็น

สมัยนั้นผมเคยซื้อNokia 6260มาใช้ ก้อเป็นจุดอย่างว่านั่นแหละ แต่ผมไม่สนใจ555

แต่ที่สนใจก็คือ เครื่องรุ่นนี้สายแพพังง่ายจังเลย

เซง
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 07:31  

มองในแง่บวก ทุกอย่างก็บวก มองในแง่ลบ ทุกอย่างก็ลบ
Ch-arT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 13:24  

ใช้ Samsung D500 มา 5 ปีแล้ว ไม่มีปัญหาอะไร
ก็ยังใช้ได้ดี แต่ละค่ายก็โจมตีกันไปมา
ใครจะว่ายังไงไม่รู้ I LOVE SAMSUNG.....
ga
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 20:08  

มีขายหรือยัง
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 14:22  

Ch-arT ผู้เขียน:
ใช้ Samsung D500 มา 5 ปีแล้ว ไม่มีปัญหาอะไร
ก็ยังใช้ได้ดี แต่ละค่ายก็โจมตีกันไปมา
ใครจะว่ายังไงไม่รู้ I LOVE SAMSUNG.....

อยากกลับไปใช้จังเลย

ชอบเสียงเรียกเข้าน้ำตกอ่า

เพราะดี

ผมว่าซัมซุงก้อทนดีออก ศูนย์ก้อบริการดี
ขนาดตอนนั้นพ่อทำb100ตกพื้น แล้วจอช้ำดำๆ ปกติถ้าทำหล่นแล้วจะหมดประกัน
แต่พ่อไปส่งซ่อมที่ศูนย์ ซ่อมฟรี ไม่เสียตังค์

D500ผมโดนล้วงกระเป๋าที่ม.อ. เซงจิด
และe2120ของผมก้อโดนขโมยที่ม.อ.เช่นกัน

ไอ้ที่ว่าเครื่องห่วยแตก มันอาจเปนที่รุ่นแ การใช้งาน และโชคชะตา55
บางคนใช้มือถือจีนร้ายๆ ยังใช้ได้นานๆก้อมี
mrter2000
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 08:52  

อยากได้ ... samsung
nicZa
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 23:06  

อัพเดทข่าวนะเพื่อน ๆ
ตัวนี้นำเข้าเมืองไทยแน่ ๆ คับ
ราคา ไม่เป็นทางการ 6900 คับ
CPU 600 MHz
เป็น 2.1 อัพเป็น 2.2 ได้คับ อันนี้แน่นอนชัวร์
มี 2 สีอ่ะคับ ดำ กะ ขาว อันนี้ แน่นอน
แต่จะเอาสีไหนมานี่สิ......ลุ้นเอาเน๊อะ
Galaxy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 08:08  

อยากทราบว่า

แอนรอยด์ สามารถโหลดเพลงจากเว็บทั่วไปได้มี้ยอ่ะอย่างเช่นwww.4shared.com

ตอนนี้สามารถแก้ไขไฟล์เอกสารได้หรือยัง

สามารถSave Webpage แล้วมาเปิดบนคอมพ์ ได้มั๊ย

สามารถปิดเว็บ ที่เป็นแบบฟอร์มสมัครสอบ และกรอกข้อมูลได้ย

เปิดอีเมลของ Hotmailได้หรือปล่าว

ที่บ้านไม่อินเทอร์เน็ตอ่ะ เลยต้องซื้อมือถือแบบนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2010 05:52  

เพิ่งจะถาม power buy ที่ Central มาค่ะ
จะเข้ามาต้นเดือนกันยายน มี Galaxy 5 และ Galaxy 3

Galaxy 5 = 7500
Galaxy 3 = 10900
nung1979
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 23:06  

dtac 7490 น่าจะเป็นสีดำมาก่อนนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 13:25  

เพิ่งจะถาม power buy ที่ Central มาค่ะ
จะเข้ามาต้นเดือนกันยายน มี Galaxy 5 และ Galaxy 3

Galaxy 5 = 6900
Galaxy 3 = 9900
ครับผม
ราคาวันที่ 21-08-10 ครับผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 13:27  

Galaxy 5 = 6900
Galaxy 3 = 9900
ครับผม
ราคาวันที่ 21-08-10 ครับผม

เพิ่มเติมคือมีขายแล้วครับ แต่อาจจะไม่ทุกที ผมว่ารอให้กระจายหมดก่อนดีกว่า เพราะกลัวพวกซอพเเวร์มีปัญหา
ไม่ใช่กันยา
cera
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 09:47  

เห็นทีจีโฟนเปิดราคามาที่ 7,490 บาท ครับ
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2010 15:15  

Power buy

7,490

http://www.powerbuy.co.th/images/PWB/update/201009/samsung_02.jpg
camry1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชัยภูมิ
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 23:30  

สน Samsung Galaxy 5 ราคาถูกดี ได้สิ่งที่ต้องการ เล่นเน๊ตได้ก็โอๆ แล้ว
happymyphone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พัทลุง
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 21:00  

7490 บาท แน่นอนครับ

ลงหนังสือพิมพ์แล้ว ยืนยันด้วย

โฆษณาจาก SAMSUNG ครับ
aphorist
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 15:48  

ดูรีวิวกันเองนะครับ จาก droid sans

http://www.droidsans.com/review-samsung-galaxy-3-vs-galaxy-5
551
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 09:52  

ซื้อมาแล้วครับ

จอไม่ค่อยชอบเลย ดูภาพไม่คม มันเบลอๆไงไม่รู้

แล้วก็ต่อ edge ไม่ค่อยจะได้ หลุดบ่อย
ต่อ wifi ก็ได้ซักพักใหญ่ แล้วก็หลุด แล้วต่อไม่ได้อีัก ต้อง reset modem อย่างเดียว ยังแก้ปัญหาไม่ได้เลยใครเป็นบ้างครับ
moddaeng
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 09:10  

multi touch มั้ยคับ
thong003
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 17:29  

Samsung Shark Slide - ซัมซุง S3550ซื้อมาใช้ 1 เดือน พัง Twisted Evil มันมีแต่ตัวหนังสือตอน

เปิดแล้วก็ดับ เอาเข้าศุนย์ มันบอก 1อาทิตย์ โรงงานอยู่จีนป่ะ เซ็งอ่ะ นี้ขนาดลูกเล่นไม่ค่อยมีอะไร แล้วถ้าลูกเล่นเยอะๆผมว่าลง

2-3โปรแกรม ก็พังแน่ ไปที่ศุนย์สีลมรถก็ติด ไปถึงแถมคนเยอะอีก ... มีแต่คนมาซ่อม ของมันคงไม่ดีจิงๆอ่ะ
bankzabadboy
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 10:04  

ผมใช้มา ไม่เห็นจะมีปัญหาเลยครับ

ผมเป็น 1 ใน 20 คนที่ได้จากการโหวตของซัมซุงอ่าครับ

Samsung Galaxy 5 idol รู้สึกว่าถึงซื้อมาเอง ไม่ใช่เพราะได้รางวัล ยังรู้สึกว่าคุ้มเลยนะ
Plaza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 13:22  

moddaeng ผู้เขียน:
multi touch มั้ยคับ

ไม่ใช่คะ แต่ g3 เป็น mulit touch คะ

เพื่อนๆ ใครไปเดินงาน mobile expo แล้วบ้างคะ ฝากมาโพสนิดนึงนะคะ ว่าในงานขาย g5 ที่เท่าไรและมีของแถมอะไรบ้างอะคะ (ได้ยินว่ามีแจ๊กเก๊ตเท่านั้นเองและราคาก็ 7,490 ไม่แน่ใจว่าชัวร์หรือไม่) เพราะบ้านไกลคะ คงไม่ได้ไปเดินดูก่อน ถ้าไปคงต้องตั้งใจไปซื้อเลย แต่ถ้าในงานไม่แตกต่างมากนัก ก็คงจะซื้อ shop แถวบ้านคะ
tikyjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 21:22  

ซื้อมาแล้ว 1อาทิตย์ครับ ตึกคอมขอนแก่น 6,990 (ต่อราคา) ก็ดีนะครับ ยังไม่เจอปัญหาหนักเท่าไหร่ มีอยู่บ้างคือชื่อไฟล์เพลงเป็นภาษาต่างดาว และเข้าsamsung apps แล้วทำไมมันบอกว่าไม่มีการอัพเดตข้อมูล ไม่เห็นเหมือนที่มันบอกวิธีใช้ในเว็บ พูดง่ายๆ คือตอนนี้ผมยังโหลดแอปไม่ได้ แต่ยังไม่รู้ว่าเพราะความโง่ผมเองหรือเปล่า เพราะเพิ่งเคยใช้แอนดรอยด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 18:52  

tikyjung ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว 1อาทิตย์ครับ ตึกคอมขอนแก่น 6,990 (ต่อราคา) ก็ดีนะครับ ยังไม่เจอปัญหาหนักเท่าไหร่ มีอยู่บ้างคือชื่อไฟล์เพลงเป็นภาษาต่างดาว และเข้าsamsung apps แล้วทำไมมันบอกว่าไม่มีการอัพเดตข้อมูล ไม่เห็นเหมือนที่มันบอกวิธีใช้ในเว็บ พูดง่ายๆ คือตอนนี้ผมยังโหลดแอปไม่ได้ แต่ยังไม่รู้ว่าเพราะความโง่ผมเองหรือเปล่า เพราะเพิ่งเคยใช้แอนดรอยด์

อันนี้ขอบอกว่าต้องศึกษานิดนึงครับ
ผมเองก็แทบตาย มีการเน็ตรั่วด้วย!!!

คือถ้าเราจะเล่นเน็ตนะ ให้เข้าไปที่
การตั้งค่า>การเชื่อมต่อไร้สายและเครือข่าย>เครือข่ายมือถือ>กดเครื่องหมายถูกตรงโรมมิ่งข้อมูล>กดเครื่องหมายถูกตรงทำรายการเปิดโมบายด์ดาต้า

และที่สำคัญนะครับ พอเล่นเน็ตเสร็จ ขอความกรุณาเอาเครื่องหมายถูกทั้งสองอันออกไปครับ

ไม่เช่นนั้นอาการเน็ตรั่ว เน็ตซึมจะเกิดขึ้น เงินหายพรวดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

และถ้าเปิดทำการแล้วลองเข้ามาร์เก็ตอีกทีนะครับ คราวนี้ทำได้ชัวร์

^_^

รีวิวย่อๆสำหรับผมใช้มา 4-5 วันนะครับ

ข้อดี
- เร็วดี ลื่นดีครับ แต่ถ้าโหลดแอพเยอะจะแอบช้าตอนกดเข้าดูรายชื่อบ้าง นิดเดียวไม่เป็นปัญหา
- เสียงดังชัดเจน ดีมากครับ ใช้ได้ๆ
- เสียงเพลงไม่เอาด้านความดังนะ ความดังชนะไปแล้ว อิอิ เวลาฟังในหูฟัง ลองปรับดูนะครับ ใช้ได้เลยล่ะ แต่หูฟังที่แถมมา ไม่ไหวนะ ไม่ใช่ไม่ดัง ไม่ใช่ไม่ดี แต่มันกิงก่องแก้วมากครับ
- ของโหลดฟรีเยอะเกิน แต่ผมก็ชอบ เพราะชอบโหลดเกมส์ ชอบเกมจับผิดภาพ
- กล้องชัดกว่าแคนดี้ครับแต่ก็ไม่ได้ประทับใจมาก มันน่าจะชัดกว่านี้
- หน้าจอปรับแต่งได้เอง ตามใจเรา สนุกดีครับ พื้นหลังมีรูปแบบเคลื่อนไหวได้ สวยดีนะ(กดหน้าจอ แนะนำว่าที่ยังว่างๆไม่ได้เอาไรไปวางค้างไว้ครับ แล้วเลือก Livewallpaper)
- เข้าดู Youtube เร็วดีนะครับ ไม่กระตุกเลย ชอบมาก(ดังนั้นที่ถามๆกันว่าดูสตรีมได้หรือไม่ ชัดเจนครับ ได้เลย ไม่พลาด!)
- ถ้าเทียบกับราคาแค่นี้ คุ้มนะครับ(อย่าเปรียบกับคนได้มาเพราะได้รางวัลนะ คือถ้าผมควักเงินจ่าย ผมก็ไม่เสียดายอ่าครับ)
- เข้าอินเตอร์เน็ตไวดีครับ WiFi ใช้งานง่ายครับ ต่อไวด้วย(มีการตั้งว่าถ้าWiFiหลุดให้ใช่GPRSหรือ3Gต่อทันทีด้วยนะ มันก็ดีนะ แต่ถ้าลืมปิดเน็ตบาน!!!)
- ถ้าชอบแคนดี้จะรักตัวนี้ได้ไม่ยากครับ แต่รู้สึกตัวนี้จะยาวกว่า สวยกว่านะครับ ผมว่าคำว่าWithGoogle มันก็เก๋ดีนะ ใครที่บอกว่าเอาฝาหลังแคนดี้มาใช่ร่วมกันนี่...เสียใจด้วยนะ มันไม่ใช่!!!

ข้อเสีย
- เกลียดตรงที่เน็ตมันรั่วครับ ขี้เกียจเปิดปิด(ที่ว่ามีโปรแกรมเปิดปิดนะมีนะ แต่ขี้เกียจใช้ ใช้ไม่เป็น)
- อย่า! อย่าเปิดบลูทูธและWiFiค้างไว้นะ แบตจะไปเร็ว อันนี้วิธีประหยัดแบต
- เวลาดูรปที่ถ่าย มันช้าอ่ะ มันกว่ารูปจะชัด แต่ซูมรูปไม่แตกนะเออ!!!
- ความละเอียดหน้าจออยู่ในขั้นดี แต่ถ้าดีกว่านี้ก็จะดีนะ แต่ราคาเท่านี้ทำได้ขนาดนี้คุ้มครับ
- ตัวอักษรตัวเล็กไปนะครับ ผมน่ะไม่มีปัญหา แต่คนชรานี่ไม่แน่ คริคริ
- บลูทูธเชื่อมต่อลำบาก กล่าวคือต้องเข้ารหัสเชื่อมกับอีกเครื่องก่อน แต่ถ้าเริ่มชินมันก็ชิลเป็นปกติครับ
- การกดถ่ายรูปตัวเอง เสี่ยงต่อกันทำหล่นมาก ก็มันกดชัตเตอร์ตรงปุ่มตรงกลาง มันอยู่ปลายๆ แล้วถ้ามือไม่นิ่งพอมันอาจหล่นได้ครับ
- ถ้าคุณไม่ชอบแคนดี้ คุณจะรู้สึกว่ารุ่นนี้เฉยๆมาก แต่เท่าเอา2ตัวนี้มาเทียบกันจริงๆ เออ มันยาวกว่านะครับ ลืมฝาหลังแคนดี้ไปเลย

อันนี้เท่าที่สัมผัสมานะครับ
และอย่าได้เอาไปเทียบกับตัวใหญ่ๆเลยนะครับ เพราะดูจากราคาเค้าแล้วก็ระดับเด็กประถมมัธยมต้นมากๆ หรือไม่ก็ท่านที่คิดว่า เอาแบบราคากลางๆแต่คุ้มๆ
ถ้าเอาไปเทียบกับ SS GS หรือ iPhone4 นี่ก็ มวยคนละรุ่นนะครับ
แต่ถ้า G3 ผมว่า...ถึงเจ้าตัวนั้นจะดูสวยกว่า แต่ผมว่าเจ้า G5 คุ้มกว่านะ(ถึงคนจะมองผ่านๆคิดว่าแคนดี้ก็เหอะ!)

ขอขอบพระคุณซัมซุง และเพื่อนๆที่โหวตให้ผมได้รับรางวัลนี้นะครับ
ผมเลยได้เจ้ากาแลคซี่5มาครอบครอง ซัมซุงแจกจริงอะไรจริง ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bankzabadboy เมื่อวันที่ 02 Oct 2010 19:21; ทั้งหมด 4 ครั้ง
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 19:07  

Anycall110 ผู้เขียน:
Ch-arT ผู้เขียน:

อยากกลับไปใช้จังเลย

ชอบเสียงเรียกเข้าน้ำตกอ่า

เพราะดี

ผมว่าซัมซุงก้อทนดีออก ศูนย์ก้อบริการดี
ขนาดตอนนั้นพ่อทำb100ตกพื้น แล้วจอช้ำดำๆ ปกติถ้าทำหล่นแล้วจะหมดประกัน
แต่พ่อไปส่งซ่อมที่ศูนย์ ซ่อมฟรี ไม่เสียตังค์

D500ผมโดนล้วงกระเป๋าที่ม.อ. เซงจิด
และe2120ของผมก้อโดนขโมยที่ม.อ.เช่นกัน

ไอ้ที่ว่าเครื่องห่วยแตก มันอาจเปนที่รุ่นแ การใช้งาน และโชคชะตา55
บางคนใช้มือถือจีนร้ายๆ ยังใช้ได้นานๆก้อมี

ขอบอกว่าศูนย์และบริการน่ารักมาก

ผมเคยเอาเจ้า S3600 ไปซ่อม เค้าบอกว่าข้างในมีน้ำด้วย มีสนิม หมดประกันแล้ว แต่เดี๋ยวเราซ่อมให้ไม่เสียค่าใช้จ่าย เค้าบอกว่า เด๋วสตรอว์ช่วย5555+ บริษัทไม่ว่า อิอิ ตายล่ะ หลุดปาก!

แล้วก็เมื่อสองวันก่อนผมไปมาบุญครอง แบต Galaxy 5 หมด ผมหาที่ชาร์ตไม่ทัน เดินเข้าศุนย์ แล้วถามอย่างอายๆว่า พี่ครับแบตหมด ขอชาร์ตได้ไหม เค้ายิ้มให้บอกว่า ได้สิจ๊ะ

น่ารักมาก ขอบอก!
เปิด wifi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 17:29  

เปิดใช้ wifi ไม่ได้ค่ะ

ที่บ้านใช้เนตของ TOT และมี routerเอง
กดเปิด wifi แล้ว ก้อหา router เจอ และพอเชื่อมต่อแล้ว ก้อมมีสัญญาณขึ้น 3 ขีด
แต่กดตรงบราวเซอร์แล้ว ก้อเปิดเนตไม่ได้ กดตรง youtube ที่เปนไอคอนมาให้ในมือถือ ก้อเปิดไม่ได้ บอกว่า การเชื่อมต่อมีปัญหา

ใครรุวิธีแก้ช่วยบอกทีค่ะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 19:54  

เปิด wifi ผู้เขียน:
เปิดใช้ wifi ไม่ได้ค่ะ

ที่บ้านใช้เนตของ TOT และมี routerเอง
กดเปิด wifi แล้ว ก้อหา router เจอ และพอเชื่อมต่อแล้ว ก้อมมีสัญญาณขึ้น 3 ขีด
แต่กดตรงบราวเซอร์แล้ว ก้อเปิดเนตไม่ได้ กดตรง youtube ที่เปนไอคอนมาให้ในมือถือ ก้อเปิดไม่ได้ บอกว่า การเชื่อมต่อมีปัญหา

ใครรุวิธีแก้ช่วยบอกทีค่ะ

เอ่อ อันนี้ผมไม่เคยนะครับ

เพราะเท่าที่เล่น WiFi ไม่มีปัญหาเลยนะครับ ไวมากด้วยซ้ำ

อยากจะตอบมากๆ อยากช่วยแต่ถ้าบอกแบบผิดๆมันก็ไม่ดีนะครับ ลองไปอ่านที่ผมตอบก่อนหน้านะครับ ลองเปิดสัญญาณดูเผื่อช่วยได้ครับ

แล้ว....ลองเชื่อสัญญาณWiFiที่อื่นหรือยังครับ
ถ้ายังลองดูครับผม เพราะผมก็ใช้ได้ปกติ เปิด/ปิด เครื่องลองดูครับ
เง้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 23:51  

คิดไม่ออก กาแลคซี่5 หรือ ออพติมัสดี T^T
tikyjung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 00:54  

ก่อนอื่นขอขอบคุณ คุณbankzabadboy มากเลยที่มารีวิวให้ฟัง

หลังจากอ่านแล้วก็วิ่งตาตั้งไปดูเครื่องตัวเองเลย เพราะไม่รู้ว่ามันกินตังค์ไปเท่าไหร่แล้ว ผมยิ่งชอบเปิดwifi ทิ้งไว้ แฟนผมซื้อ G3 มาเปิดใช้วันแรกกินเงินเกลี้ยงภายใน 1 ชม. แต่ของผมเป็นแบบรายเดือน ไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นยังไงกังวลมาก เพราะซื้อมาได้อาทิตย์นึงแล้ว ทำไงเราถึงจะไม่ให้มันต่อเน็ตแบบเสียตังค์ครับ ผมเล่นแค่wifi เพราะมีทั้งที่บ้านและที่ทำงาน แล้วเราจะรู้ได้ไงครับว่าตอนนี้ที่เราเล่นเน็ตอยู่เสียตังค์หรือไม่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 23:19  

tikyjung ผู้เขียน:
ก่อนอื่นขอขอบคุณ คุณbankzabadboy มากเลยที่มารีวิวให้ฟัง

หลังจากอ่านแล้วก็วิ่งตาตั้งไปดูเครื่องตัวเองเลย เพราะไม่รู้ว่ามันกินตังค์ไปเท่าไหร่แล้ว ผมยิ่งชอบเปิดwifi ทิ้งไว้ แฟนผมซื้อ G3 มาเปิดใช้วันแรกกินเงินเกลี้ยงภายใน 1 ชม. แต่ของผมเป็นแบบรายเดือน ไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นยังไงกังวลมาก เพราะซื้อมาได้อาทิตย์นึงแล้ว ทำไงเราถึงจะไม่ให้มันต่อเน็ตแบบเสียตังค์ครับ ผมเล่นแค่wifi เพราะมีทั้งที่บ้านและที่ทำงาน แล้วเราจะรู้ได้ไงครับว่าตอนนี้ที่เราเล่นเน็ตอยู่เสียตังค์หรือไม่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อ๋อ เราเล่นWiFi ไม่เสียเงินหรอกครับ

แต่ต้องเข้าไปตั้งค่าอย่างที่ผมบอกครับ ไปปิดสัญญาณก่อน

ไปที่ การตั้งค่า > การเชื่อมต่อไร้สายและเครือข่าย > เครือข่ายมือถือ > เอาเครื่องหมายถูกออกตรง โรมมิ่งข้อมูล กับ ทำรายการโมบายดาต้าตลอด แค่นี้ปัญหาเน็ตรั่วไม่มีแล้วครับผม

ส่วนเรื่องดูยังไงก็ ถ้าWiFiสัญลักษณ์มันจะมีบอกว่าเชื่อต่อ ไอ้กลมๆแล้วมีวิ๊งๆด้านบาน3อัน บอกไม่ถูก อิอิ
แต่กว่ามันเชื่อม GPRS มันจะมีสัญลักษณ์ขึ้นด้านบนเป็นตัว E แล้วก็เครื่องหมาย หัวลูกศรชี้ขึ้นลงครับ ถ้ามีก็ตามที่บอกครับ ปิดเลย เปลืองเปล่าๆนะ

^_^

มันจะมีข้อเสียตรงถ้าคนส่ง MMS มาถ้าเราปิดมันจะยังรับไม่ได้อ่าครับ ต้องคอยเปิด แต่ผมชินละครับ คนที่ส่ง MMS มาก็ให้ส่งไปที่น้องแคนดี้ครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bankzabadboy เมื่อวันที่ 04 Oct 2010 23:36; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 23:25  

เง้อ ผู้เขียน:
คิดไม่ออก กาแลคซี่5 หรือ ออพติมัสดี T^T

ผมว่ากาแลคซี่จะดูหรูกว่านะครับ
แต่กล้องจะไม่ละเอียดเท่าครับ แต่...ถ้าจะเอากล้องจริงๆนี่ ซื้อกล้องดีกว่าครับ ถ้าถ่ายเล่นๆก็ออพติมัสทำได้ดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องความไว ผมยังไม่ได้สัมผัสออพติมัสเลย แต่เวอร์ชั่นของกาแลคซี่จะสูงกว่านะครับ แล้วที่ผมใช้มันก็ลื่นดีครับ

ราคาใกล้ๆกันเลย ถ้าเอาเรียบหรูเป็นผู้ใหญ่หน่อย กาแลคซี่5ไม่น่าจะพลาดครับ แต่ถ้าน่ารักเห็นแล้วออกแนวใสๆเด็กๆน่ากินนะผมก็ชอบ555+ ออพติมัสท่าทางจะตอบโจทย์ได้มากกว่าครับ

หลังจากนั้นก็อยู่ที่คุณแล้วครับ ว่าจะชอบรุ่นไหนดี เอาแบบที่คุณชอบดีกว่าเนอะ ถึงผมจะแฟนซัมซุงแต่ก็ไม่อยากบังคับใคร ^_^ เอาแบบที่ใช่ดีกว่าจะได้ไม่ต้องมานั่งคิดว่า...ทำไมฉันไม่เลือกอันนั้นแต่แรกนะ สู้ๆครับผม
solannr
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 23:38  

การปิดหรือเปิด GPRS ทำได้แบบง่ายๆครับ คือที่หน้จอ Home ให้กดปุ่ม[ปิดเครื่อง] ค้างไว้ จะมีเมนูขึ้นมา เลือกกด Mobile Network (หรือเมนูแรก) ก็จะเป็นการสั่งปิด หรือ เปิด GPRS ครับ Razz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 23:43  

solannr ผู้เขียน:
การปิดหรือเปิด GPRS ทำได้แบบง่ายๆครับ คือที่หน้จอ Home ให้กดปุ่ม[ปิดเครื่อง] ค้างไว้ จะมีเมนูขึ้นมา เลือกกด Mobile Network (หรือเมนูแรก) ก็จะเป็นการสั่งปิด หรือ เปิด GPRS ครับ Razz

ว้าว ขอบคุณมากๆครับผม

^_^ ง่ายกว่าของผมเยอะเลยล่ะ อิอิ
solannr
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 23:45  

bankzabadboy ผู้เขียน:

ผมว่ากาแลคซี่จะดูหรูกว่านะครับ
แต่กล้องจะไม่ละเอียดเท่าครับ แต่...ถ้าจะเอากล้องจริงๆนี่ ซื้อกล้องดีกว่าครับ ถ้าถ่ายเล่นๆก็ออพติมัสทำได้ดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องความไว ผมยังไม่ได้สัมผัสออพติมัสเลย แต่เวอร์ชั่นของกาแลคซี่จะสูงกว่านะครับ แล้วที่ผมใช้มันก็ลื่นดีครับ

ราคาใกล้ๆกันเลย ถ้าเอาเรียบหรูเป็นผู้ใหญ่หน่อย กาแลคซี่5ไม่น่าจะพลาดครับ แต่ถ้าน่ารักเห็นแล้วออกแนวใสๆเด็กๆน่ากินนะผมก็ชอบ555+ ออพติมัสท่าทางจะตอบโจทย์ได้มากกว่าครับ

หลังจากนั้นก็อยู่ที่คุณแล้วครับ ว่าจะชอบรุ่นไหนดี เอาแบบที่คุณชอบดีกว่าเนอะ ถึงผมจะแฟนซัมซุงแต่ก็ไม่อยากบังคับใคร ^_^ เอาแบบที่ใช่ดีกว่าจะได้ไม่ต้องมานั่งคิดว่า...ทำไมฉันไม่เลือกอันนั้นแต่แรกนะ สู้ๆครับผม

คือตอนแรกก็ชอบ ออพติมัสครับ แต่ถ้ารักอนาคตต้อง Galaxy5 ครับ เพราะอัฟเป็น 2.2 ได้แน่ๆ ทำให้การเล่น web ทำได้สมบูรณ์แบบยิ่งขึ้น เพราะใช้ flash ได้ ....ฟันธง
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 23:52  

solannr ผู้เขียน:

คือตอนแรกก็ชอบ ออพติมัสครับ แต่ถ้ารักอนาคตต้อง Galaxy5 ครับ เพราะอัฟเป็น 2.2 ได้แน่ๆ ทำให้การเล่น web ทำได้สมบูรณ์แบบยิ่งขึ้น เพราะใช้ flash ได้ ....ฟันธง

ได้ข่าวว่า อัพภายในเดือนตุลานะครับ

แต่ผมไม่ทราบว่าวันไหน ใครมีข้อมูล บอกทีนะครับ จะได้ไปอัพ ^_^
ญ.เล็ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 09:57  

ซื้อมาแล้ว สามวัน
โดยรวมก็โอเคนะคะ สัมผัสเร็วดี ทันใจมั่กๆ
แอปให้โหลดก็เยอะตรึมเรย ><
แต่เสียงเพลงไม่เพราะอะ เคยใช้มิวสิคอิดิชั่นจนชิน พอฟังงี้แล้วกระดากหูเลย
กล้องก็ไม่ละเอียดทะไหร่นะ แต่ถ้าชอบโหลด ชอบสัมผัสไวๆ มีwifi รุ่นนี้กะคุ้มนะคะ
หลงรักครั้งแรกที่เจอเรยนะรุ่นนี้ เห็นปุ๊ปซื้อเรย ไม่ต้องศึกษาดูใจแล้ว 555+

ซื้อมา 6490 บาทที่เจมาร์ทค่ะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 12:06  

ญ.เล็ก ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว สามวัน
โดยรวมก็โอเคนะคะ สัมผัสเร็วดี ทันใจมั่กๆ
แอปให้โหลดก็เยอะตรึมเรย ><
แต่เสียงเพลงไม่เพราะอะ เคยใช้มิวสิคอิดิชั่นจนชิน พอฟังงี้แล้วกระดากหูเลย
กล้องก็ไม่ละเอียดทะไหร่นะ แต่ถ้าชอบโหลด ชอบสัมผัสไวๆ มีwifi รุ่นนี้กะคุ้มนะคะ
หลงรักครั้งแรกที่เจอเรยนะรุ่นนี้ เห็นปุ๊ปซื้อเรย ไม่ต้องศึกษาดูใจแล้ว 555+

ซื้อมา 6490 บาทที่เจมาร์ทค่ะ

โห ที่เจมาร์ทขายถูกจังครับ ดีจัง

แอนดรอยจะตกม้าตายตรงเสียงเพลงครับ แต่ก็ไม่ได้แย่นะ โอเคเลย แต่ถ้าเอาไปเทียบกับพวกมิวสิคเน้นฟังเพลงก็สู้ไม่ได้ครับ(จริงๆแล้วก็ไม่ได้ดีหรือแย่ไปกว่ากันมากมายนะครับ แต่มันเหมือนจะไม่ได้เน้นฟังเพลงขนาดนั้นไง)
แต่ถ้าเอาความไวความลื่นก็ตบมิวสิคโฟนตายเหมือนกันนะ ^_^
xxjunexx
Year's Star

จังหวัด: มุกดาหาร
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 18:00  

โอ้ววว น่าเล่น ๆ ^^
เปยเปา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 21:51  

ทำให้เพลงไม่เป็นภาษาต่างด้าวทำไงอ่ะคับ,,

ละก็อยากลงโปรแกรมFxCamera ก็หาไม่เจอ ไม่ก็ลงไม่ได้อ่ะ

ใครรู้ช่วยบอกที
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 23:58  

เปยเปา ผู้เขียน:
ทำให้เพลงไม่เป็นภาษาต่างด้าวทำไงอ่ะคับ,,

ละก็อยากลงโปรแกรมFxCamera ก็หาไม่เจอ ไม่ก็ลงไม่ได้อ่ะ

ใครรู้ช่วยบอกที

โหลดโปรแกรม Mp3tag ครับผม ช่วยได้ๆ

^_^

ส่วนเรื่องโปรแกรม ไม่ทราบจริงๆครับ
Pierrotsniper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 19:10  

เพิ่งซื้อมาวันนี้เองครับ ที่เซ็นทรัล แอร์พอร์ต เชียงใหม่อ่ะครับ ถูกใจมากๆ ไม่เคยใช้ของซัมซุงมาก่อน ตอนนี้ทำความเข้าใจอยู่ครับ กล้องมีถ่ายแบบพาโนราม่า กับสไมล์ช็อตด้วย แต่ 2 ล้านเอง ก็ไม่ถือว่าน่าเกลียดครับ ต่อเน็ตไม่มีปัญหาครับผม ดู youtube ลื่นไหลอย่างคุณbankzabadboy ว่าจริงๆ แต่คือ...อย่าว่าผมบ้านนอกนะครับ ใช้ไม่เป็นจริงๆ คืออยากให้ต่อ gprs แต่มันต่อ edge นี่สิ เหอะๆ

อ่อ ลืมบอกราคา 6490 คับ
pondsom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 21:13  

ถามผู้รู้ครับ ผมอยากทราบหลายอย่างเลยอ่ะ (galaxy 5) ไม่เคยใช้ระบบแอนดรอยด้วยครับ คือ

1 ราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้วครับ
2 อยากทราบว่าที่ลงโปรแกรมนั้นควรจะเลือกลงโปรแกรมอะไรบ้าง เอาไว้ใช้งานแไหน แล้วลงยังไงอ่ะ
3 เกม 3D เครื่องสามารถเล่นได้รึเปล่า ถ้าได้ช่วยแนะนำเกมหน่อยนะครับ (เอาเยอะ ๆ) อิอิ

ขอบคุณครับ
PckAndroid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม guru เรื่อง wifi
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 09:19  

คือผมได้ต่อไวเลส ของ true wifi

แต่พอเข้า bowser เครื่อง มันไม่ยอมโหลดอะคับ ต้องsetยังไงหรอครับให้มันเข้าไวเลสได้เลย

อยากทราบว่า bowser เครื่อง มันต่อได้เฉพาะ gprs หรอคับ

รบกวน Guru ช่วยทีคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 10:53  

Pierrotsniper ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาวันนี้เองครับ ที่เซ็นทรัล แอร์พอร์ต เชียงใหม่อ่ะครับ ถูกใจมากๆ ไม่เคยใช้ของซัมซุงมาก่อน ตอนนี้ทำความเข้าใจอยู่ครับ กล้องมีถ่ายแบบพาโนราม่า กับสไมล์ช็อตด้วย แต่ 2 ล้านเอง ก็ไม่ถือว่าน่าเกลียดครับ ต่อเน็ตไม่มีปัญหาครับผม ดู youtube ลื่นไหลอย่างคุณbankzabadboy ว่าจริงๆ แต่คือ...อย่าว่าผมบ้านนอกนะครับ ใช้ไม่เป็นจริงๆ คืออยากให้ต่อ gprs แต่มันต่อ edge นี่สิ เหอะๆ

gprs กับ edge มันก็เหมือนกันละครับ แต่ Edge เร็วกว่า

ของซัมซุงมีแต่Edge
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 11:26  

^_^ GPRS กับ EDGE มันก็ใช้ได้เหมือนกันนะครับผม เพราะที่ผมต่อมันก็ EDGE อ่าครับ

อันนี้ผมเข้าใจอย่างนั้นนะครับ รอผู้รู้แถลงละกันนะครับ ผมกลัวหน้าแตก แต่เท่าที่ใช้มา สองอันนี้มันก็ราคาเท่ากัน อาจจะเป็นตัวเดียวกัน(หรือเปล่า)ผมก็ไม่ทราบครับ ไว้รอผู้รู้ละกันเน้อ
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถาม guru เรื่อง wifi
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 11:30  

PckAndroid ผู้เขียน:
คือผมได้ต่อไวเลส ของ true wifi

แต่พอเข้า bowser เครื่อง มันไม่ยอมโหลดอะคับ ต้องsetยังไงหรอครับให้มันเข้าไวเลสได้เลย

อยากทราบว่า bowser เครื่อง มันต่อได้เฉพาะ gprs หรอคับ

รบกวน Guru ช่วยทีคับ

อย่างแรกก็ต้องเปิด WiFi ครับผม
การตั้งค่า > เครื่องหมายถูกที่ WiFi(หรือเปิดWiFiด้วยวิธีลัดเลยก็ได้) > การตั้งค่า WiFi เพิ่มเครือข่าย WiFi > หาเครือข่ายที่พบ > เลือกเครือข่ายที่พบ > เชื่อมต่อ

ลองดูนะครับผม แต่บางทีของทรูมันมีความถี่ไม่เหมือนบางไวเลสนะครับ แต่ส่วนมากต้องมีรหัสเข้าครับผม
Quiler
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 11:32  

คือผมอยากรู้ว่าในรายชื่ออะครับ ชื่อนึงใส่ได้หมายเลขเดียวหรออ่ะ คือผมหาวิธีที่ให้ใส่หลายหมายเลขแล้วนะครับ แต่จนปัญญาจริงๆ อีกอย่างตั้งกลุ่มไม่เป็นง่ะ
PckAndroid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 16:53  

ได้ละคับผมresetค่าโรงงาน

ขอบคุงคับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 23:38  

Quiler ผู้เขียน:
คือผมอยากรู้ว่าในรายชื่ออะครับ ชื่อนึงใส่ได้หมายเลขเดียวหรออ่ะ คือผมหาวิธีที่ให้ใส่หลายหมายเลขแล้วนะครับ แต่จนปัญญาจริงๆ อีกอย่างตั้งกลุ่มไม่เป็นง่ะ

เรื่องชื่อนี่ผมว่าแยกชื่อดีกว่านะ เวลาโทรจะได้ไม่สับสน กดโทรออกเลยไม่ต้องมานั่งเลือกเบอร์ครับ

ส่วนสร้างกลุ่มก็เข้าไปที่ รายชื่อ > ข้างมันจะมีด้านบนสุดเมนูว่า กลุ่ม > กดเครื่องหมายตรงปุ่มด้านซ้ายมือสุด(ข้างๆปุ่มรูปบ้าน) > คลิ๊ก สร้าง

เป็นอันเสร็จพิธีด้วยประการฉะนี้แล....
amp1125
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 18:22  

ไปสอยมาเมื่อวานที่ TG mbk 6490 ราคาโปรโมเตอร์อ่ะ ไม่รุมีถึงเมื่อไร

เสียงดังหูแตกเลยอ่ะคับ ลื่นปรี๊ดๆ ๆ จิงๆ ถึงจอจะไม่ค่อยสดเพราะเป็นรุ่นเล็กด้วยหรือเปล่าไม่รุแต่เรื่องความไวให้เต็ม 10 เลยครับ Very Happy
เปิด wifi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 18:48  

ขอบคุณ คุณbankzabadboyมากๆเลยนะคะ ที่มาตอบเรื่อง wifi ให้ คือว่า ลองไปใช้ wifi ของที่อื่นแล้ว เหมือนมันจะใช้ได้ แต่มันชอบเล่นได้ซักพักก็จะเล่นไม่ได้ หรือบางครั้งก็ต่อได้แล้ว มีขีดขึ้นมา 3 ขีด แต่ก้อเล่นไม่ได้ ไม่ค่อยเข้าใจว่าเปนเพราะอะไรค่ะ เลยอยากรบกวนถามว่า พบปัญหานี้บ้างหรือเปล่า ตอนแรกว่าจะเอาไปที่ศุนย์ samsung ดู แต่ยังไม่มีเวลาเลย ถ้ามีคำแนะนำอะไรก้อช่วยบอกหน่อยนะคะ ชอบคุนมากค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 14:59  

ไม่ทราบว่าซื้อร้านไหนครับ

แล้วที่เชียงใหม่ มีร้านไหนถูกๆบ้างครับ
birdbest8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 15:11  

ผมซื้อมาประมาณ 7400 ที่คาร์ฟูร์ ไม่มีของแถมแต่โชคดีจับได้คูปองลด 20% ยอมไม่เอามอนเต้ ที่มีแถมซัมซุงอีกเครื่องหนึ่งและราคาถูกกว่า 300 แต่เมื่อลองเอามาใช้แล้วต้องบอกคุ้มสุดสุด ทำงานเร็วดี Load Market มาใช้มากมายเลย ไม่ีมีปัญหาเรื่องเสียงเพลงผมไม่ค่อยมายด์เท่าไหร่ยอมรับได้ แต่ปัญหาของผมคืออยากทราบว่าทำเสียงเรียกเข้าเป็น MP3 โดยตรงได้ไหม จำเป็นต้องคัดลอกลงเครื่องหรือเปล่า ฝากผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ (ที่บ้านทะยอยใช้โทรศัพท์ซัมซุงเพราะศูนย์บริการใกล้บ้านที่ฟอร์จูนและบริการดีมาก)
birdbest8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 15:14  

ผมซื้อมาประมาณ 7400 ที่คาร์ฟูร์ ไม่มีของแถมแต่โชคดีจับได้คูปองลด 20% ยอมไม่เอามอนเต้ ที่มีแถมซัมซุงอีกเครื่องหนึ่งและราคาถูกกว่า 300 แต่เมื่อลองเอามาใช้แล้วต้องบอกคุ้มสุดสุด ทำงานเร็วดี Load Market มาใช้มากมายเลย ไม่ีมีปัญหาเรื่องเสียงเพลงผมไม่ค่อยมายด์เท่าไหร่ยอมรับได้ แต่ปัญหาของผมคืออยากทราบว่าทำเสียงเรียกเข้าเป็น MP3 โดยตรงได้ไหม จำเป็นต้องคัดลอกลงเครื่องหรือเปล่า ฝากผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ (ที่บ้านทะยอยใช้โทรศัพท์ซัมซุงเพราะศูนย์บริการใกล้บ้านที่ฟอร์จูนและบริการดีมาก)
birdbest8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 17:37  

ต้องขออภัยอย่างแรงด้วยครับ เพียงแค่เข้าไปในรายการเพลงที่เล่นแล้วกดปุ่มซ้านข้างปุ่มโฮมเลือตั้งเป็นเสียงเรียกเข้า ขอโทษด้วยจริงๆ
pierrot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 18:44  

แล้วที่เชียงใหม่ มีร้านไหนถูกๆบ้างครับ

ในบิลบอกว่า แม่วังสือสาร แอนด์ โมบาย จำกัด สาขาเซ็นทรัลแอร์ฯอ่ะครับ (โทษทีครับ ผมจำชื่อร้านไม่ได้จริงๆ แหะๆ) จะเป็นบริเวณที่เขาตั้งแผงขายเยอะๆอ่ะครับ แล้วเข้าไปข้างในสุดเลยอ่า ถ้าไงว่างๆผมจะไปดูให้ใหม่นะครับ
ดกดกด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 01:37  

ช่วยวิเคราะให้หน่อยได้มั้ยครับว่า เอาตัวนี้ หรือ LG GT540 อันไหนดีกว่าหรออ ทั้งเรื่อง

เวอชั่นใหม่ๆ ที่จะมารองรับด้วยอ่ะ
PckAndroid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพื่อนๆคับ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 09:36  

เพื่อนๆคับ มีใครลอง up2.2 ยังอะคับ ของGalaxy5

มีช่วยตอบทีอิอิ จะลองบ้าง
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 18:53  

birdbest8 ผู้เขียน:

ไม่ต้องคัดลอกลเครื่องครับ และไม่มีปัญหาเสียงเบา3วิค่อยดัง คราวนี้ไม่ต้องคัดลอกเพลงลงเครื่องละครับ
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพื่อนๆคับ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 18:58  

เพื่อนๆคับ มีใครลอง up2.2 ยังอะคับ ของGalaxy5

ผมถามศูนย์ดูแล้วครับผม
น่าจะปลายเดือนครับ ตอนนี้ยังไม่มีให้อัพครับ Very Happy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 19:39  

เปิด wifi ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณbankzabadboyมากๆเลยนะคะ ที่มาตอบเรื่อง wifi ให้ คือว่า ลองไปใช้ wifi ของที่อื่นแล้ว เหมือนมันจะใช้ได้ แต่มันชอบเล่นได้ซักพักก็จะเล่นไม่ได้ หรือบางครั้งก็ต่อได้แล้ว มีขีดขึ้นมา 3 ขีด แต่ก้อเล่นไม่ได้ ไม่ค่อยเข้าใจว่าเปนเพราะอะไรค่ะ เลยอยากรบกวนถามว่า พบปัญหานี้บ้างหรือเปล่า ตอนแรกว่าจะเอาไปที่ศุนย์ samsung ดู แต่ยังไม่มีเวลาเลย ถ้ามีคำแนะนำอะไรก้อช่วยบอกหน่อยนะคะ ชอบคุนมากค่ะ

โอ๊ะโอ ผมไม่เจอปัญหานี้เลยครับผม

เคยเจอแต่เวลาพิมพ์ แบบใช้แป้มพิมพ์ Qwerty แล้วมันเอ๋อๆ มันเป็นอะไรไม่รู้

แต่ก็ไปสนใจครับ ก็พิมพ์แบบธรรมดา(เพราะมันเป็นแค่เวลาพิมพ์ใน FB ในโปรแกรม FB ถ้าไม่ได้ใช้โปรแกรมก็ปกติดีครับ)

ส่วนเรื่อง WiFi อันนี้อยากให้ลองไปถามที่ศูนย์ดูนะครับ เป็นกำลังใจให้เน้อ Very Happy
pierrot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 18:23  

ผมอัพเรียบร้อยแล้วครับ
MrSeVeN
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 20:33  

ราคาล่าสุดตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ ทั้งเครื่องศูนย์และเครื่องส่ง

ขอบคุณครับ
ultracatv3
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 21:30  

ฟังพูดๆกันก็อยากได้...จอเล็กจังมีปัญหาพวกเกมส์JAVAหรือ3Dที่โหลดตามเวปที่พวกโนเกียเค้าแจกกันได้ไหมคับ...หรือเล่นได้เฉพาะเกมส์ของแอนดรอย.apk เท่านั้น
จะหาเอาไว้เล่นเกมส์สักเครื่องอ่ะคับ.... Razz (ไม่อยากเล่นเกมส์ของแอนดรอย)
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 23:21  

pierrot ผู้เขียน:

เฮ๊ย อัพได้แล้วเหรอครับ!!!

อัพที่ไหนครับเนี่ย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 23:24  

ultracatv3 ผู้เขียน:
ฟังพูดๆกันก็อยากได้...จอเล็กจังมีปัญหาพวกเกมส์JAVAหรือ3Dที่โหลดตามเวปที่พวกโนเกียเค้าแจกกันได้ไหมคับ...หรือเล่นได้เฉพาะเกมส์ของแอนดรอย.apk เท่านั้น
จะหาเอาไว้เล่นเกมส์สักเครื่องอ่ะคับ.... Razz (ไม่อยากเล่นเกมส์ของแอนดรอย)

ไม่ทราบแน่ชัดนะครับ แต่ไม่น่าจะเล่นได้นะครับ น่าจะใช้แอพของแอนดรอย แต่แอพดีๆก็เยอะนะครับ ต้องเลือกดีๆ มีให้เลือกเยอะมากๆ
BJ i5503
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 10:31  

ทำไมโปรแกรมถ่ายโอนไฟล์ kies ใช้กับ galaxy 5 ไม่ได้อ่ะครับ พอต่อโทรศัพท์กับเครื่อง pc มันหาโทรศัพท์เจอ แต่ถ่ายโอนไฟล์ไม่ได้เลยครับ กดส่งไฟล์ไปยังโทรศัพท์มันไม่ขึ้นอุปกรณ์ไหนให้เลือกเลย กดไปที่การ์ดในโทรศัพท์มันก็ขึ้นว่า ไดรฟ์ไ่ม่พร้อมตลอด หรือไม่ก็ไม่สามารถเบราซ์อุปกรณ์ได้ ทำอยู่หลายครั้งแล้วไม่ได้ ใครทราบช่วยตอบทีครับ แล้วนอกจาก kies แล้วใช้โปรแกรมอื่นของ samsung ถ่ายโอนไฟล์ได้บ้างไหมครับ และไม่ทราบว่าท่านที่ใช้รุ่นนี้ถ่ายโอนไฟล์จากคอมลองมือถือกันยังไงครับ ขอบคุณครับ Rolling Eyes
PckAndroid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 13:08  

J Mart 6,490 ครับ

ข้างนอกน่าจะ 7100-7400

ครับ

J Mart เค้าอยู่ช่วงโปร อ่ะคับ

ผมได้ราคา 6,490 อิอิ
pierrot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 14:45  

เฮ๊ย อัพได้แล้วเหรอครับ!!!

อัพที่ไหนครับเนี่ย

ก็ถ้าอัพเป็น 2.2 จะลงแอพในเมมได้ใช่ป่าวครับ ตอนซื้อ พนักงานขายเขาบอกว่า ถ้าซื้อเขาจะอัพเป็น 2.2 ให้เลย หรือผมฟังผิดก็ไม่รู้ แต่ลองลงแอพดูแล้วมันก็ลงในเมมอ่ะครับ แล้วพอไปดูใน Firmware Version แล้วมันบอกว่า 2.1-update1 อ่ะครับ
gainni
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 15:43  

ชาร์ตแบท เกือบทุกวันเลยค่ะ
แบตหมดเร็วมาก

เห็นราคาตอนนี้แล้วเสียดายค่ะ
ตอนนั้นเพิ่งเข้ามาใหม่ๆ ไปถอยออกมา 7000 กว่าๆ
T^T เศร้า

แต่ก้น่าจะถือว่าคุ้มนะค่ะ
ตอนนี้กำลังหาซิลิโคนให้มันอยู่ ไม่มีที่ไหนขายเลยค่ะ

เรื่องธีมนี่อยากรู้เหมือนกันอ่ะค่ะว่าเปลี่ยนได้ไหม
ตอนนั้นเคยโหลดใน market มาแล้วลองใช้
หน้าจอมันเปลี่ยนไปเลยค่ะ เลยไม่อยากไปยุ่งกับมัน เดี๋ยวแก้ไม่ได้
ถ้าใครพอรู้เรื่องก้มาตอบกันนะค่ะ
fantaboy191
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 16:08  

BJ i5503 ผู้เขียน:
ทำไมโปรแกรมถ่ายโอนไฟล์ kies ใช้กับ galaxy 5 ไม่ได้อ่ะครับ พอต่อโทรศัพท์กับเครื่อง pc มันหาโทรศัพท์เจอ แต่ถ่ายโอนไฟล์ไม่ได้เลยครับ กดส่งไฟล์ไปยังโทรศัพท์มันไม่ขึ้นอุปกรณ์ไหนให้เลือกเลย กดไปที่การ์ดในโทรศัพท์มันก็ขึ้นว่า ไดรฟ์ไ่ม่พร้อมตลอด หรือไม่ก็ไม่สามารถเบราซ์อุปกรณ์ได้ ทำอยู่หลายครั้งแล้วไม่ได้ ใครทราบช่วยตอบทีครับ แล้วนอกจาก kies แล้วใช้โปรแกรมอื่นของ samsung ถ่ายโอนไฟล์ได้บ้างไหมครับ และไม่ทราบว่าท่านที่ใช้รุ่นนี้ถ่ายโอนไฟล์จากคอมลองมือถือกันยังไงครับ ขอบคุณครับ Rolling Eyes

เวลาเชื่อมต่อกับคอม สังเกตุที่โทรศัพท์จะให้เลือกรูปแบบการเชื่อมต่อสองแบบ คือ

1. kies
2. แบบผ่าน USB เฉยๆ

ถ้าเลือก kies จะทำการจัดการกับข้อมูลภายในเครื่องได้ เช่นใช้งาน samsung app ส่วนถ้าเลือกแบบผ่าน USB จะทำการอ่านข้อมูลจาก SD card สามารถเปิดผ่าน my computer(หรือ kies) และโอนไฟล์ได้โดยตรงครับ

สำหรับผมใช้มาเจอปัญหาคือ

1. เสียงเรียกเข้าที่ตั้งเป็น MP3 พอมีสายเข้ามาซักแป๊บหนึ่ง ความดังมัน drop ลงไปเองเลย เป็นเพราะอะไรครับ แก้ไขตรงไหน

2. ผมพยายามลงเกมส์ angry bird lite beta แต่เข้าเกมส์ไม่ได้ ต้อง FCs ตลอดเลย ใครเป็นบ้างครับ

ขอบคุณครับ
fantaboy191
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 16:13  

ในบิลบอกว่า แม่วังสือสาร แอนด์ โมบาย จำกัด สาขาเซ็นทรัลแอร์ฯอ่ะครับ (โทษทีครับ ผมจำชื่อร้านไม่ได้จริงๆ แหะๆ) จะเป็นบริเวณที่เขาตั้งแผงขายเยอะๆอ่ะครับ แล้วเข้าไปข้างในสุดเลยอ่า ถ้าไงว่างๆผมจะไปดูให้ใหม่นะครับ

ขอบคุณครับ แต่คงไม่รบกวนแล้วครับ เพราะซื้อเรียบร้อยแล้ว
PckAndroid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สำหรับ ซิลิโคน
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 16:36  

สำหรับ ซิลิโคน ผมขอแนะนำ ของ samsung candy ครับ ผมใช้อยุ่ ใส่ด้วยกันพอดีครับติดแค่ช่อง 3.5

ส่วนของ G5 น่าจะประมาณ สิ้นเดือนอะคับถามร้านมา
PckAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : สำหรับ ซิลิโคน
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 16:38  

สำหรับ ซิลิโคน ผมขอแนะนำ ของ samsung candy ครับ ผมใช้อยุ่ ใส่ด้วยกันพอดีครับติดแค่ช่อง 3.5

ส่วนของ G5 น่าจะประมาณ สิ้นเดือนอะคับถามร้านมา
PckAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มีเว็บแนะนำครับ
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 16:40  

มีเว็บแนะนำครับ http://www.android-themes.com/ ใช้ได้เกือบทุก appเลย
PckAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 16:48  

ข้อมูลคู่แข่งงับ

BJ i5503
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:42  

คือมันมีปัญหาแบบรูปนี้ครับ ที่ถ่ายโอนข้อมูลผ่าน Kies ไม่ได้ ทั้งที่เครื่องก็รู้ว่ามี micro SD อยู่ในมือถือ ใครทราบวิธีแก้ช่วยหน่อยครับ Confused

freedom Life
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 18:22  

ถ้าอัพเป็น 2.2 ได้แล้วจริงๆนะ

ขอถามหน่อยครับรันโปรแกรม Flash Player 10.1 ได้จริงไหมครับ
เพราะดูจากสเปคของ2.2ที่เว็ปของแอนดรอยมันอัพเพิ่มขึ้นมาได้ถ้าเป็น2.2
เพราะต้องการทราบข้อนี้จริงๆถ้ามันรันได้ก็เจ๋งสุดๆ

และมีใครเคยลองเบราเซอร์ FireFox ของแอนดรอยมั้งรึยังครับว่าดีไหม
ถามแค่นี้ก่อนนะครับพอดีสิ้นเดือนจะถอยมาลองเล่นอยู่

ขออย่างเดียวให้รันFlash Player 10.1 ได้เถิดดดด
fantaboy191
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 18:24  

BJ i5503 ผู้เขียน:
คือมันมีปัญหาแบบรูปนี้ครับ ที่ถ่ายโอนข้อมูลผ่าน Kies ไม่ได้ ทั้งที่เครื่องก็รู้ว่ามี micro SD อยู่ในมือถือ ใครทราบวิธีแก้ช่วยหน่อยครับ Confused

ลองทำตามนี้รึยังครับ

เวลาเชื่อมต่อกับคอม สังเกตุที่โทรศัพท์จะให้เลือกรูปแบบการเชื่อมต่อสองแบบ คือ

1. kies
2. แบบผ่าน USB เฉยๆ

ถ้าเลือก kies จะทำการจัดการกับข้อมูลภายในเครื่องได้ เช่นใช้งาน samsung app ส่วนถ้าเลือกแบบผ่าน USB จะทำการอ่านข้อมูลจาก SD card สามารถเปิดผ่าน my computer(หรือ kies) และโอนไฟล์ได้โดยตรงครับ
BJ i5503
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 20:49  

คือโปรแกรม Kies เนี่ยจะเอาไฟล์ลง micro SD ไม่ได้อย่างนั้นหรือครับ เอาลงในโทรศัพท์ได้อย่างเดียวเหรอครับ Question
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 00:34  

มันไม่แน่นเสมอไปครับ เครื่องเก่าผมใช้มา 7 ปี แล้วปัจจุบันยังใช้อยู่ครับ แต่ก็อย่าได้ใหม่เลยซื้อรุ่นนี้มาครับ ผมว่ามันอยู่ที่คนใช้มากกว่า
pierrot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 00:52  

fantaboy191 ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ แต่คงไม่รบกวนแล้วครับ เพราะซื้อเรียบร้อยแล้ว

อ่ะครับ ไปซื้อร้านไหนหว่า พอดีผมเพิ่งไปดูชื่อร้านมาใหม่อ่ะ แม่วังสื่อสารอ่ะครับ มาตอบช้าไป ขอโทษด้วยนะครับ
pierrot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 00:56  

freedom Life ผู้เขียน:

ขอถามหน่อยครับรันโปรแกรม Flash Player 10.1 ได้จริงไหมครับ
เพราะดูจากสเปคของ2.2ที่เว็ปของแอนดรอยมันอัพเพิ่มขึ้นมาได้ถ้าเป็น2.2
เพราะต้องการทราบข้อนี้จริงๆถ้ามันรันได้ก็เจ๋งสุดๆ

และมีใครเคยลองเบราเซอร์ FireFox ของแอนดรอยมั้งรึยังครับว่าดีไหม
ถามแค่นี้ก่อนนะครับพอดีสิ้นเดือนจะถอยมาลองเล่นอยู่

ขออย่างเดียวให้รันFlash Player 10.1 ได้เถิดดดด

แล้วทดสอบให้รัน Flash Player ไงหรอครับ อยากลองๆ ขอวิธีหน่อยได้ป่าวครับ คือผมยังไม่ชำนาญในการใช้เท่าไหร่
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 17:34  

freedom Life ผู้เขียน:

ผมถามเจ้าหน้าที่แล้วครับ ยังอัพไม่ได้นะครับผม น่าจะปลายเดือนคอนเฟิร์มแล้ว

เจ๊มดแดงขอขีดเส้นใต้ แล้วก็....อัพแล้วเล่นแฟลชได้ครับผม Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: