Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy 5 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 206 / เข้าชม: 981642
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
52%
 52%  [ 75 ]
ดี - GOOD - 4
34%
 34%  [ 50 ]
ธรรมดา - Normal - 3
9%
 9%  [ 14 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 2 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 3 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 144

Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เพื่อนๆคับ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 17:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

pierrot ผู้เขียน:
bankzabadboy ผู้เขียน:
PckAndroid ผู้เขียน:
เพื่อนๆคับ มีใครลอง up2.2 ยังอะคับ ของGalaxy5

มีช่วยตอบทีอิอิ จะลองบ้าง

ผมอัพเรียบร้อยแล้วครับ

เฮ๊ย อัพได้แล้วเหรอครับ!!!

อัพที่ไหนครับเนี่ย

ก็ถ้าอัพเป็น 2.2 จะลงแอพในเมมได้ใช่ป่าวครับ ตอนซื้อ พนักงานขายเขาบอกว่า ถ้าซื้อเขาจะอัพเป็น 2.2 ให้เลย หรือผมฟังผิดก็ไม่รู้ แต่ลองลงแอพดูแล้วมันก็ลงในเมมอ่ะครับ แล้วพอไปดูใน Firmware Version แล้วมันบอกว่า 2.1-update1 อ่ะครับ

ฟังผิดครับผม

เค้าน่าจะบอกคุณว่า มันสามารถอัพเป็น 2.2 ได้ครับผม

เพราะตอนนี้ยังไม่มีออกมาครับ

แล้ววถ้ามีแฟชมา มันก็เล่นเกมในFBได้ครับ

มันก็เล่นโน่นนี่นั่นได้เยอะขึ้นครับผม
bankzabadboy
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy 5 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 17:38  

freedom Life ผู้เขียน:
ถ้าอัพเป็น 2.2 ได้แล้วจริงๆนะ

ขอถามหน่อยครับรันโปรแกรม Flash Player 10.1 ได้จริงไหมครับ
เพราะดูจากสเปคของ2.2ที่เว็ปของแอนดรอยมันอัพเพิ่มขึ้นมาได้ถ้าเป็น2.2
เพราะต้องการทราบข้อนี้จริงๆถ้ามันรันได้ก็เจ๋งสุดๆ

และมีใครเคยลองเบราเซอร์ FireFox ของแอนดรอยมั้งรึยังครับว่าดีไหม
ถามแค่นี้ก่อนนะครับพอดีสิ้นเดือนจะถอยมาลองเล่นอยู่

ขออย่างเดียวให้รันFlash Player 10.1 ได้เถิดดดด

แล้วทดสอบให้รัน Flash Player ไงหรอครับ อยากลองๆ ขอวิธีหน่อยได้ป่าวครับ คือผมยังไม่ชำนาญในการใช้เท่าไหร่

ตอนนี้ยังไม่มีชัวร์ๆครับ 2.2 ยังไม่ออกมาให้อัพจ้า

แต่ถ้าอัพได้ข้อดี แอพจะลงเมมได้ แล้วก็เล่นเกมใน FB ที่มีแฟชเพล์เยอร์ได้ครับผม
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy 5 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 17:49  

สำหรับซิลิโคน...มันมาได้สองอาทิตย์แล้วครับพี่น้องครับ!!!

แต่บางทีบอกพ่อค้าแม่ค้าว่า กาแลคซี่ 5 เจ๊แกจะงงๆ ให้บอกว่า

ซื้อซิลิโคน GT-I5503 รับรอง ได้ชัวร์จ้า เจ๊มดแดงขอขีดเส้นใต้ว่า คอนเฟิร์ม
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 17:52  

Anonymous ผู้เขียน:
ไม่ได้ก่อกวนนะครับ แต่มาให้ข้อมูลความรู้
ก่อนจะซื้อ Samsung อ่านก่อนก็ดีครับ จ่ายเงินซื้อแล้ว แก้ไขอะไรไม่ได้แล้วนะครับ

Samsung ซัมซุง ของไร้คุณภาพกว่าที่คิด
http://www.badsamsung.info

มันไม่แน่นเสมอไปครับ เครื่องเก่าผมใช้มา 7 ปี แล้วปัจจุบันยังใช้อยู่ครับ แต่ก็อย่าได้ใหม่เลยซื้อรุ่นนี้มาครับ ผมว่ามันอยู่ที่คนใช้มากกว่า

ตาคนนี้จะโพสแบบนี้ในซัมซุงทุกรุ่นครับ ปล่อยไปเถอะครับ ยืนไว้อาลัยให้เขาละกัน 1 นาที
pierrot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 18:17  

ขอถามหน่อยครับรันโปรแกรม Flash Player 10.1 ได้จริงไหมครับ
เพราะดูจากสเปคของ2.2ที่เว็ปของแอนดรอยมันอัพเพิ่มขึ้นมาได้ถ้าเป็น2.2
เพราะต้องการทราบข้อนี้จริงๆถ้ามันรันได้ก็เจ๋งสุดๆ

และมีใครเคยลองเบราเซอร์ FireFox ของแอนดรอยมั้งรึยังครับว่าดีไหม
ถามแค่นี้ก่อนนะครับพอดีสิ้นเดือนจะถอยมาลองเล่นอยู่

ขออย่างเดียวให้รันFlash Player 10.1 ได้เถิดดดด

แล้วทดสอบให้รัน Flash Player ไงหรอครับ อยากลองๆ ขอวิธีหน่อยได้ป่าวครับ คือผมยังไม่ชำนาญในการใช้เท่าไหร่

ตอนนี้ยังไม่มีชัวร์ๆครับ 2.2 ยังไม่ออกมาให้อัพจ้า

แต่ถ้าอัพได้ข้อดี แอพจะลงเมมได้ แล้วก็เล่นเกมใน FB ที่มีแฟชเพล์เยอร์ได้ครับผม

อ่อ ต้องขอบคุณ คุณbankzabadboy ด้วยครับที่มาแก้ให้ ตกลงคือผมคงฟังผิดจริงๆอ่ะครับ ต้องอภัยด้วยครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 19:23  

อ่อ ต้องขอบคุณ คุณbankzabadboy ด้วยครับที่มาแก้ให้ ตกลงคือผมคงฟังผิดจริงๆอ่ะครับ ต้องอภัยด้วยครับ

ครับผม ไม่เป็นไรครับ เรื่องเล็กน้อยมากๆ Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 06:06  

ผมถามเจ้าหน้าที่แล้วครับ ยังอัพไม่ได้นะครับผม น่าจะปลายเดือนคอนเฟิร์มแล้ว

เจ๊มดแดงขอขีดเส้นใต้ แล้วก็....อัพแล้วเล่นแฟลชได้ครับผม Very Happy

ขอบคุณที่ตอบครับ
นั้นสิเนอะถ้ารันได้จะเจ๋งมากๆแต่อัพเป็น2.2ได้ชัวร์ เพราะคนรู้จักไปซื้อมาเจ้าหน้าที่บอกว่า
จะอัพ2.2ได้ในเดือนพ.ย. และเคยไปเดินCental word ป้ายมันบอกเลยว่าพร้อมอัพเป็น2.2ทันทีอิอิ
แล้วซิลิโคนเนี่ยเสือป่ามีแล้วมั้งใช้มะครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 09:53  

ผมถามเจ้าหน้าที่แล้วครับ ยังอัพไม่ได้นะครับผม น่าจะปลายเดือนคอนเฟิร์มแล้ว

เจ๊มดแดงขอขีดเส้นใต้ แล้วก็....อัพแล้วเล่นแฟลชได้ครับผม Very Happy

ขอบคุณที่ตอบครับ
นั้นสิเนอะถ้ารันได้จะเจ๋งมากๆแต่อัพเป็น2.2ได้ชัวร์ เพราะคนรู้จักไปซื้อมาเจ้าหน้าที่บอกว่า
จะอัพ2.2ได้ในเดือนพ.ย. และเคยไปเดินCental word ป้ายมันบอกเลยว่าพร้อมอัพเป็น2.2ทันทีอิอิ
แล้วซิลิโคนเนี่ยเสือป่ามีแล้วมั้งใช้มะครับ

อยู่ กทม มีแล้วครับ
แต่อยู่ปทุมผมก็เห็นนะครับ
แต่คนขายจะงงๆถ้าบอก ซัมซุงกาแลคซี่ 5 แต่ถ้าบอก ซิลิโคต GT-I5503 เค้าจะร้องอ๋อเลยครับ อิอิ
PckAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 11:38  

อะคับ
way
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 19:03  

สอบถามหน่อยครับ
ปุ่มกดโทรเข้าออก เมนู มีไฟหรือป่าวครับ ของผมไฟไม่มีครับ เล่นที่มืดๆ มองไม่เห็น
ปกติหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 23:27  

way ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยครับ
ปุ่มกดโทรเข้าออก เมนู มีไฟหรือป่าวครับ ของผมไฟไม่มีครับ เล่นที่มืดๆ มองไม่เห็น
ปกติหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

ปกติครับ

มันต้องใช้ระบบจินตนาการครับผม

5555+
t-noy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 02:39  

อยากได้ซิลิโคนมาก ยุต่างจังหวัดอ่า
t-noy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 02:47  

คุณ bankzabadboy

รบกวนขอเมลได้ไหม พอดีพึ่งออกมาได้ไม่ถึงสับดา พวก แอป พวกเกมสือะไรยังไม่มีเลย
หาโหลดดูใน makat บางอันก็ไม่มี รบกวนขอหน่อยน้า เผื่อมีไรดีๆจะได้ถามบ้าง

ขอบคุณค๊าบบบบ
t-noy
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 03:01  

แล้ว เจ้าหน้ากากของรุ่นนี้มีหรือยังครับพอดีไม่ได้ไปถาม Question
ของแท้นะครับ อยากเปลี่ยนเป็นสีขาว แต่มันติดเคสตรง
ปุ่มเพิ่ม-ลดเสียง กะ ช่องเสียสายดาต้า
ไม่ทราบว่าสามรรถเปลี่ยนเป็นสีอื่นได้ไหม
ที่แน่ๆ มันมีหรือยังอ่ะครับ Surprised
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 10:43  

t-noy ผู้เขียน:
แล้ว เจ้าหน้ากากของรุ่นนี้มีหรือยังครับพอดีไม่ได้ไปถาม Question
ของแท้นะครับ อยากเปลี่ยนเป็นสีขาว แต่มันติดเคสตรง
ปุ่มเพิ่ม-ลดเสียง กะ ช่องเสียสายดาต้า
ไม่ทราบว่าสามรรถเปลี่ยนเป็นสีอื่นได้ไหม
ที่แน่ๆ มันมีหรือยังอ่ะครับ Surprised

ตอนนี้ยังไม่มีครับผม
ตอนนี้มีแต่สีดำครับ
แต่อนาคตน่าจะมีครับ
ส่วนปุ่มกด ฝาเปิดปิดเสียบสายชาร์ต
อันนี้ถ้าของมาลองถามศูนย์ดูนะครับ น่าจะเปลี่ยนได้ครับ
แต่ตอนนี้สีขาวยังไม่มีครับผม

ส่วนเมลล์ ถ้าจะถามข้อมูล
bankzabadboy@gmail.com

ถ้าจะแชท
badboy_narakmark@hotmail.com

ครับผม!
t-noy
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 07:33  

t-noy ผู้เขียน:

ตอนนี้ยังไม่มีครับผม
ตอนนี้มีแต่สีดำครับ
แต่อนาคตน่าจะมีครับ
ส่วนปุ่มกด ฝาเปิดปิดเสียบสายชาร์ต
อันนี้ถ้าของมาลองถามศูนย์ดูนะครับ น่าจะเปลี่ยนได้ครับ
แต่ตอนนี้สีขาวยังไม่มีครับผม

ส่วนเมลล์ ถ้าจะถามข้อมูล
bankzabadboy@gmail.com

ถ้าจะแชท
badboy_narakmark@hotmail.com

ครับผม!

thx ครับแอดไปละเน้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 17:46  

gainni ผู้เขียน:
ชาร์ตแบท เกือบทุกวันเลยค่ะ
แบตหมดเร็วมาก

เห็นราคาตอนนี้แล้วเสียดายค่ะ
ตอนนั้นเพิ่งเข้ามาใหม่ๆ ไปถอยออกมา 7000 กว่าๆ
T^T เศร้า

แต่ก้น่าจะถือว่าคุ้มนะค่ะ
ตอนนี้กำลังหาซิลิโคนให้มันอยู่ ไม่มีที่ไหนขายเลยค่ะ

เรื่องธีมนี่อยากรู้เหมือนกันอ่ะค่ะว่าเปลี่ยนได้ไหม
ตอนนั้นเคยโหลดใน market มาแล้วลองใช้
หน้าจอมันเปลี่ยนไปเลยค่ะ เลยไม่อยากไปยุ่งกับมัน เดี๋ยวแก้ไม่ได้
ถ้าใครพอรู้เรื่องก้มาตอบกันนะค่ะ

ซิลิโคน นี่เอา ของ แคนดี้มาใส่ครับ ช่อง เกือบตรงกันหมดเลย

ใส่แทนกันได้ 90 % ผมใส่ สีขาว
freedom Life
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 06:33  

อืมไปดูรุ่นล่าสุดอย่าง Optimus One มามันเป็น2.2มาเลยในตัวอย่างอื่นค่อนข้างโอเค
แต่มันดันรัน Flash player ไม่ได้นี่สิคนรีวิวเขาบอกสเปคมันไม่ถึง
แถมลงไม่ได้ลงแล้วส่งศูนย์สถานเดียว สยองแล้วแปลว่าGalaxy 5ก็คงไม่ได้เหมือนกันสินะ
เพราะ Optimus One rom 512 ram 512 ยังไม่ไหวเลย cpu เท่ากัน
T^T รอลุ้นต่อไปว่าถึงเวลาจริงจะทำได้แค่ไหนอิอิ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 09:42  

อืมไปดูรุ่นล่าสุดอย่าง Optimus One มามันเป็น2.2มาเลยในตัวอย่างอื่นค่อนข้างโอเค
แต่มันดันรัน Flash player ไม่ได้นี่สิคนรีวิวเขาบอกสเปคมันไม่ถึง
แถมลงไม่ได้ลงแล้วส่งศูนย์สถานเดียว สยองแล้วแปลว่าGalaxy 5ก็คงไม่ได้เหมือนกันสินะ
เพราะ Optimus One rom 512 ram 512 ยังไม่ไหวเลย cpu เท่ากัน
T^T รอลุ้นต่อไปว่าถึงเวลาจริงจะทำได้แค่ไหนอิอิ

อัพได้ครับ
ถามบริษัทดูแล้วครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 09:43  

gainni ผู้เขียน:
ชาร์ตแบท เกือบทุกวันเลยค่ะ
แบตหมดเร็วมาก

เห็นราคาตอนนี้แล้วเสียดายค่ะ
ตอนนั้นเพิ่งเข้ามาใหม่ๆ ไปถอยออกมา 7000 กว่าๆ
T^T เศร้า

แต่ก้น่าจะถือว่าคุ้มนะค่ะ
ตอนนี้กำลังหาซิลิโคนให้มันอยู่ ไม่มีที่ไหนขายเลยค่ะ

เรื่องธีมนี่อยากรู้เหมือนกันอ่ะค่ะว่าเปลี่ยนได้ไหม
ตอนนั้นเคยโหลดใน market มาแล้วลองใช้
หน้าจอมันเปลี่ยนไปเลยค่ะ เลยไม่อยากไปยุ่งกับมัน เดี๋ยวแก้ไม่ได้
ถ้าใครพอรู้เรื่องก้มาตอบกันนะค่ะ

ซิลิโคน นี่เอา ของ แคนดี้มาใส่ครับ ช่อง เกือบตรงกันหมดเลย

ใส่แทนกันได้ 90 % ผมใส่ สีขาว

ซิลิโคนมาแล้วครับ
อ่านที่ผมโพสก่อนหน้าจะทราบ

ส่วนเรื่องเมนูถ้าอัพ2.2จะเปลี่ยนได้ครับ
จะอัพได้ตอน ไม่ปลายเดือนตุลา ก็ต้นเดือนพฤศจิกายนครับ
freedom Life
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 19:17  

เพราะ rom 512 ram 512 ยังไม่ไหวเลย cpu เท่ากัน

อัพได้ครับ

อ้อผมหมายถึงน้อง 5 ของเราคงเล่น Flash player ไม่ได้แล้วละครับ
เพราะ CPU ไม่ถึง ขนาด Optimus One สเปคสูงกว่ายังรันไม่ได้เลย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 19:44  

เพราะ rom 512 ram 512 ยังไม่ไหวเลย cpu เท่ากัน

อัพได้ครับ

อ้อผมหมายถึงน้อง 5 ของเราคงเล่น Flash player ไม่ได้แล้วละครับ
เพราะ CPU ไม่ถึง ขนาด Optimus One สเปคสูงกว่ายังรันไม่ได้เลย

ว๊า....อดเลยทีนี้ แป่ว

ไม่เป็นไรครับ ประเด็นคือที่ต้องการจริงๆคือ อันทึกแอพในเมมได้ครับ Very Happy
mymind
Year's Star

จังหวัด: น้อมจิต
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 12:59  

รู้สึกว่าที่ร้านไอโมบายสาขาเดอะมอล์บางกะปิ บอกว่ามีโปรอยู่นะครับ เหลือ 5990.- เอง
ตรงชั้นบนสุดข้างๆ บันไดเลื่อน ฝั่งตรงข้ามร้านดีแทคนี่แหละ ลองไปดูกันดูครับ แต่ผมไม่ชอบรูปทรงมันอะและกล้องให้มา 2 ล้าน เลยยังไม่ได้ซื้อมาครับ (อยากเปลี่ยนมือถือ)
kongkong1212
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 20:10  

อยากทราบว่ารุ่นนี้เล่นเกมเป็นยังไงบ้างครับ
จอเล็ก จะเล่นเกมมีปัญหารึเปล่า แล้วเล่นเกม Asphalt5 ได้มั้ยครับ
k.neno
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 22:26  

มีใครสนใจมั๊ยคะ Galaxy 5 เพิ่งซื้อมาวันนี้เอง มีใบเสร็จครบ ยังไม่ได้ทำอะไรกับโทรศัพท์ทั้งสิ้น คู่มือทุกอย่างยังอยู่ในซองไม่ได้แกะ เหมือนใหม่เลยค่ะ อ่านคุณสมบัติอยากใช้มาก รีบไปซื้อมา แต่พอใช้แบบทัช ไม่เคยใช้ รู้สึกไม่ถนัดเลย เฮ้อ

ขอขายที่ 5,900 บาท สนใจติดต่อ 081-899-6590 ค่ะ
ongkarak1618
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 23:59  

k.neno ผู้เขียน:
มีใครสนใจมั๊ยคะ Galaxy 5 เพิ่งซื้อมาวันนี้เอง มีใบเสร็จครบ ยังไม่ได้ทำอะไรกับโทรศัพท์ทั้งสิ้น คู่มือทุกอย่างยังอยู่ในซองไม่ได้แกะ เหมือนใหม่เลยค่ะ อ่านคุณสมบัติอยากใช้มาก รีบไปซื้อมา แต่พอใช้แบบทัช ไม่เคยใช้ รู้สึกไม่ถนัดเลย เฮ้อ

ขอขายที่ 5,900 บาท สนใจติดต่อ 081-899-6590 ค่ะ

น่าสนๆ แล้วติดกันรอยหน้าจอยังครับ แล้วมันเป็น 2.2 ยังครับ ลดสุดๆเท่าไหร่อ่ะ
ongkarak1618
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 11:08  

อยากถามว่า ตัวนี้ใช้โปรแกรม Acar ได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 18:29  

kongkong1212 ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้เล่นเกมเป็นยังไงบ้างครับ
จอเล็ก จะเล่นเกมมีปัญหารึเปล่า แล้วเล่นเกม Asphalt5 ได้มั้ยครับ

บางเกมเล่นได้ บางเกมเล่นไม่ได้อ่ะครับ คือบางเกมเข้าเกมแล้วหน้าจอมันไม่เท่ากับหน้าจอมือถือ คือมันจะใหญ่กว่าอ่ะครับ ตอนนี้ผมหาวิธีปรับหน้าจอเกมให้เท่ากับหน้าจอมือถืออยู่ ถ้าใครพอมีวิธีช่วยแนะนำหน่อยนะคร้าบ ขอบคุณครับผม ^^
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 19:17  

kongkong1212 ผู้เขียน:

แล้วแต่เกมครับ
ล้นจอก็มีบ้าง
แต่ถ้าถามว่าเล่นเกมลื่นดีไหม ดีครับใช้ได้เลยล่ะ
แต่เกมแนะนำก็ Angry Birds ครับผม มันส์มาก
แต่มันก็ความจุเยอะมาก แน่นันเลยมีการกระตุกบ้างบางพาส แต่จิ๊บๆครับ แต่มันส์จริง
นอกนั้นเกมอื่นไม่เคยกระตุกเลย แต่เกมนี้ใช้ทรัพยาการไป 12-13 เมก ซึ่งใหญ่มากๆ
แต่ก็คุ้มมากๆครับ เกมนี้มีในไอโฟนด้วยน๊า แล้วผู้ผลิตเลยเอาใจแอนดรอยให้โหลดฟรีๆ เริ่ดเจงๆ
กาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 14:39  

รุ้นนี้หน้าจอเท่า candy ป่าวอะ แล้ว การใช้งานเหมือนแคนดี้มั้ย กลัวมันจะหนืดๆ ค้างๆ
fantaboy191
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 09:37  

มีใครสามารถ sync กับ kies ผ่าน bluetooth บ้างครับ ของผมบอกว่าเครื่อง PC ไม่ได้เปิด bluetooth ทั้งๆที่ก็เปิดแล้ว Question
ผ่านมาถาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 10:35  

mymind ผู้เขียน:
รู้สึกว่าที่ร้านไอโมบายสาขาเดอะมอล์บางกะปิ บอกว่ามีโปรอยู่นะครับ เหลือ 5990.- เอง
ตรงชั้นบนสุดข้างๆ บันไดเลื่อน ฝั่งตรงข้ามร้านดีแทคนี่แหละ ลองไปดูกันดูครับ แต่ผมไม่ชอบรูปทรงมันอะและกล้องให้มา 2 ล้าน เลยยังไม่ได้ซื้อมาครับ (อยากเปลี่ยนมือถือ)

เมื่อวานโทรไป เค้าบอก6490 ครับ ไม่ทราบว่า โทร5990 นอกจากไอโมบายแล้ว เจมาร์ทบางกะปิลดไหม โทรไปสอบถามไม่ติด
way
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 08:43  

up เป็น 2.2 กันบ้างหรือยังครับ
mrter2000
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 14:29  

สวัสดีครับ น้องใหม่ขอรายงานตัวครับ

หลังจากใช้ i-mobile ไม่ถึง 20 วันก็ต้องลาจาก i-mobile i858 มาคบเจ้า samsung galaxy 5

อย่างไรแล้ว แนะนำด้วยนะครับ
mrter2000
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 15:16  

ผ่านมาถาม ผู้เขียน:
mymind ผู้เขียน:

เมื่อวานโทรไป เค้าบอก6490 ครับ ไม่ทราบว่า โทร5990 นอกจากไอโมบายแล้ว เจมาร์ทบางกะปิลดไหม โทรไปสอบถามไม่ติด

ผมได้ราคา 6,490 บาทครับ ที่ i-mobile นครราชสีมา the mall ครับ
TopSecret
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 23:35  

ผมเข้ามาไปหาโปรแกรม skype ไม่มีที่ไหนสามารถโหลดได้เลยอ่ะครับ มันฟ้องว่าไม่พบไฟล์โปรแกรมนี้ งงๆๆๆๆๆๆ ใครมีเว็บไหนมี app android เยอะมั่งอ่ะครับ อยากได้ skype หรือ fring มากเลย
Top Secret
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 11:32  

มีข้อสงสัยอยากถามครับ เวลาที่ผมต่อ wifi อย่างเดียวแล้วเข้าไปโหลดโปรแกรมใน maket มันเข้าไปได้แต่เวลาโหลดโปรแกรมมันไม่ยอมโหลดให้เลยอ่ะครับ แต่ถ้าปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่แล้วเปิดแต่ GPRS มันก็จะขึ้นมาโหลดให้ทันทีเลยครับ ปัญหานี้เป็นตอน เล่น skype palringo fring ด้วย ถ้าต่อ wifi แล้วไม่สามาโหลดได้เลยมันรอเชื่อมต่ออยู่ตลอดเวลาเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2010 08:07  

Top Secret ผู้เขียน:
มีข้อสงสัยอยากถามครับ เวลาที่ผมต่อ wifi อย่างเดียวแล้วเข้าไปโหลดโปรแกรมใน maket มันเข้าไปได้แต่เวลาโหลดโปรแกรมมันไม่ยอมโหลดให้เลยอ่ะครับ แต่ถ้าปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่แล้วเปิดแต่ GPRS มันก็จะขึ้นมาโหลดให้ทันทีเลยครับ ปัญหานี้เป็นตอน เล่น skype palringo fring ด้วย ถ้าต่อ wifi แล้วไม่สามาโหลดได้เลยมันรอเชื่อมต่ออยู่ตลอดเวลาเลยครับ

เป็นเหมือนกันครับ แต่เล่น wifi ใน มหาลัยครับ แต่ถ้า ต่อ wifi ที่บ้านไม่มีปัญหาครับ

คิดว่าคงเกิดจาก พวก application block หรือ พวก port block ครับ

ส่วนมาหน่วยงาน มหาลัย จะเป็นอย่างนี้ครับ
guest1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2010 09:35  

ผมซื้อให้แฟนใช้แล้วอะครับ. แต่เจอปัญหาข้อนึงคือเรื่อง GPS อะครับ..
เหมือนมันจะค้นหาดาวเทียมไม่เจออะครับ.. ไม่รู้มันเสีย หรือ ผมตั้งค่าไม่เป็นก็ไม่รู้แหะ...
ลองโหลดแอปจำพวก GPS search ก็ค้นหาไม่เจอ...

เพื่อนๆมีข้อแนะนำบ้างหรือเปล่าอะครับ...
EKKUNG32
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2010 19:22  

อยากได้ๆ จะเอา 5530xp ไปขาย แล้วเอาตัวนี้ดีไหมอ่า Razz
mrter2000
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 15:54  

อยากเป็น root รุ่นนี้ ทำอย่างไร ใครทำได้แล้ว แนะนำด้วยนะครับ
BankyXY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 12:50  

เห็นเค้าว่ากันว่าตัวนี้จะไม่สามารถอัพเป็น 2.2 ได้ใช่มัยคับ? (จาก Pantip)

อยากได้อยู่เหมือนกันครับ แต่สงสัยว่าจะลง Whatsapp ได้รึป่าวนะ?

เพราะหน้าจอขนาดแปลกๆกว่าแอนดรอยตัวอื่นๆ (-_-")

ถ้าลง Whatsapp ได้ล่ะก็... น่าสนเลยครับ อัพได้ไม่ได้ก็ช่างเหอะ Rolling Eyes ซื้อแน่นอน Very Happy
way
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 19:44  

น่าจะup เป็น 2.2 ได้ครับ เคยถามศูนย์ ss ที่มาบุญครองมา
ได้ไม่ได้ ประมาณสิ้นเดือนน่าจะได้รู้กัน อิอิ
megaton
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 08:57  

เปรียบเทียบ LG Optimus One มือถือสุดคุ้มค่าแห่งปี เทียบกับ Galaxy3

http://www.theroom23.com/index.php/2010/11/lg-optimus-one-galaxy3/
g
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 23:05  

เวลาลงเกมส์ บางเกมส์มันตกขอบ อันนี้คือปกติหรือเปล่าค่ะ

เวลาเล่นเนตแล้วกดตรง ข้อความ ตรงที่จะไปลิ้งอื่น (เช่นหัวข้อกระทู้ ) มันจะเลื่อนๆอยู่ด้านบนกว่านิดหน่อย แต่ถ้ากดเลขหน้า แบบแนวขวาง จะตรง(ปกติ)

อันนี้เป็นปกติของเครืองใช่ไหมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -..-
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 00:35  

-..-
Juckky
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 00:49  

มีปัญหา เชื่อต่อ USB อ่ะครับ
พอดีมันให้เลือกสองแบบ แบบอันล่าง
มันก้เข้าได้อยู่แล้วแล้วผมไปเลือกอันบนเล่น
แล้วที่นี้มานก้ไม่ขึ้นอะไรเลยแต่ไฟเข้าแบตอย่างเดียว
ถอดเสียบไหม่ มันก้ไม่มีโหมดUSBให้เลือกอีกเลย
ซวยสูดๆ
Juckky
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 00:49  

พอดีมันให้เลือกสองแบบ แบบอันล่าง
มันก้เข้าได้อยู่แล้วแล้วผมไปเลือกอันบนเล่น
แล้วที่นี้มานก้ไม่ขึ้นอะไรเลยแต่ไฟเข้าแบตอย่างเดียว
ถอดเสียบไหม่ มันก้ไม่มีโหมดUSBให้เลือกอีกเลย
ซวยสูดๆ
Juckky
Year's Star

หัวข้อ : USB เน่าแล้ว
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 00:50  

ซวยสูดๆ
xbox
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2010 11:08  

เรื่อง การใช้ usb ของเราใช้ได้ปกติดีค่ะ
เวลาเสียบสายก็เลือกเมนูอันล่าง ย้ายไฟล์ก้อปไฟล์ได้ตามปกติค่ะ

(ถ้าคอมไม่เจอ sd ก็ลองลงซอฟแวร์ที่เค้าให้มาแล้วลองใหม่ค่ะ)

หรือจะถอด sd มาเสียบในการ์รีดเดอร์แล้วค่อยย้ายไฟล์ก็ได้ไม่มีปัญหา

ส่วนที่เอาไปเปลี่ยนเทีียบกะ LG Optimus One

ของแอลจีแพงกว่า 2 พันกว่านะคะ สเป๊กก็เหนือกว่าเป็นธรรมดาค่ะ

ส่วนตัว ชอบตัวนี้แล้วค่ะ คิดว่าสมราคาดี
สำหรับการลองเล่น android ครั้งแรก
ได้ลองโหลดแอปเล่น ใช้ไวไฟได้ในราคา 6 พันก็โอละคะ

แต่ถ้าใครคิดจะเอามาเล่นแฟรช10 เกม3D หนักๆ
หรือจะเอามาเล่น App แบบฮาร์ดคอร์ อาจจะไม่เหมาะค่ะ
B1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2010 20:37  

พอดีผมพึ่งหัดใช้นะครับ คือซื้อมาได้วันแรก... ลองใช้ดู

ปัญหาคือ มันเข้า Android Market แล้วเข้าไม่ได้ กดแล้วเด้งออก กดแล้วขึ้นหน้าขาวๆ แล้วก็กลับมาหน้าโฮมเหมือนเดิม

ลองหาวิธีดูนานพอสมควรใน Google >,,< หมดปัญญาจริงๆ ครับ

เชื่อมต่อเป็นแบบ WiFi เรียบร้อย เล่น Youtube เช็ค Gmail ของตัวเองได้ เข้า แกลลอรี่ Picasa ของ Google ได้เรียบร้อย แต่ เข้า Market ไม่ได้อย่างเดียว เอ๊ งง... มากครับ

รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าผมลืมทำอะไรรึป่าว ขอบคุณมากครับ

ที่อุดรธานี ราคา 6,100 ครับ เซนทรัล
MrSeVeN
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 10:59  

มาแจ้งข่าวครับ

พอดีเมื่อวานไปเดินฟอร์จูนมา ราคาเครื่องศูนย์อยู่ที่ประมาณ 6500-6600 ครับ

ถามพนักงานเรื่องอัพเป็น 2.2 พนักงานบอกว่า ตัว Froyo 2.2 แบบ Official จะมาเดือนหน้าครับ ใครใช้รุ่นนี้อยู่ สามารถอัพฟรีได้ที่ศูนย์ซัมซุงครับ
B1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 19:19  

หากใครเป็นแล้วแก้ไม่ได้ เอาไปให้ศูนย์ จัดการให้เลยนะครับ
ของผมเอาไปให้ลงโปรแกรมให้ใหม่ (ไม่ใช้รีเซตค่าโรงงานนะ) ใช้เวลา 1 ชั่วโมง หายครับ
เข้าได้แล้ว... >,,<
ปล. พนักงานบริการดีมาก (สวยและน่ารักด้วย +มากๆ) Samsung Udonthani >_<
phuketkung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 02:32  

รุ่นนี้มันลง Skype แล้วใช้ได้ไหมครับ แล้ว GPS เล่นแบบเสียเงินหรือป่าว
kudokungg
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 03:03  

ขอถามตรงๆเลยนะครับระหว่าง Sumsung G5 กับ LG Optimus One

ถ้าจะซื้อมาเล่นเน็ต Wifi ดู youtube ซื้อรุ่นไหนดีครับแบบไม่เข้าข้างใคร

เพราะผมจะซื้อสิ้นเดือนนี้แล้วยังเลือกไม่ได้เลยครับ (อยากใช้แอนดรอยมั่ง)

ลบกวนช่วยทำข้อมูลเปรี่ยบเทียบ 2 รุ่นนี้ให้หน่อยนะครับขอบคุณครับ
chayakornn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 10:08  

Optimus One แน่นอนครับ แต่ราคาก็สูงกว่านะครับ
mamiwh
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 19:40  

อยากทำเป็นโมเด็มต่อไวไฟให้โน้ตบุคต้องทำยังไงค่ะ
zeziz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 16:40  

เราก็เพิ่งซื้อมา 6,190 ช่วงนี้กำลังลดราคาเลย
สดๆ ร้อนๆ ยังใช้ไม่เปนเลย
ตอนนี้ใครสนใจ รีบไปซื้อนะ ของแถมเพียบ
เราได้เสื้อเชลซีมา 1 ตัว (ทีมโปรด) , โทรฟรีต่างประเทศ 1,000 นาที (ไม่รู้จะโทหาใคร)
โหลดแอพพลิเคชั่นฟรี และอัพเกรดเป็น Android 2.2 ได้เลย
รู้สึกว่ามันคุ้มดีจัง !! หมดเขต 15 ธ.ค.53 นะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 09:08  

zeziz ผู้เขียน:
เราก็เพิ่งซื้อมา 6,190 ช่วงนี้กำลังลดราคาเลย
สดๆ ร้อนๆ ยังใช้ไม่เปนเลย
ตอนนี้ใครสนใจ รีบไปซื้อนะ ของแถมเพียบ
เราได้เสื้อเชลซีมา 1 ตัว (ทีมโปรด) , โทรฟรีต่างประเทศ 1,000 นาที (ไม่รู้จะโทหาใคร)
โหลดแอพพลิเคชั่นฟรี และอัพเกรดเป็น Android 2.2 ได้เลย
รู้สึกว่ามันคุ้มดีจัง !! หมดเขต 15 ธ.ค.53 นะค่ะ

ซื้อที่ไหนมาคะ
mrter2000
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 16:26  

ตอนนี้เป็น root แล้วครับ universal Androot นะครับ
su_gus
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2010 01:36  

ใครใช้แล้วมีปัญหาเรื่องแก้มไปโดนจอเวลารับสายแล้วมันกดปุ่มตัวเลขเต็มไปหมดเลย
เพื่อน ๆ แก้ปัญหากันอย่างไรบ้างคะ
xkun
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2010 14:39  

su_gus ผู้เขียน:
ใครใช้แล้วมีปัญหาเรื่องแก้มไปโดนจอเวลารับสายแล้วมันกดปุ่มตัวเลขเต็มไปหมดเลย
เพื่อน ๆ แก้ปัญหากันอย่างไรบ้างคะ

เป็นบ่อยเหมือนกันคับ
เหมือนกับไปโดนมันสองครั้ง มันเลยปลดล๊อก

ต้องอย่าแนบกับแก้มเวลาคุย ไม่ก็ใช้ bluetooth ไปเลย หมดปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 13:47  

วิธีทำให้อ่านรายการเพลงเป็นภาษาไทยอย่างไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 13:47  

วิธีทำให้อ่านรายการเพลงเป็นภาษาไทยอย่างไรครับ
naboo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 16:26  

แก้ปัญหา Samsung Galaxy S อ่านชื่อเพลงภาษาไทยไม่ออกด้วย MP3Tag
http://iamsirid.com/?p=41
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 21:53  

สรุปแล้ว Samsung Galaxy 5 เล่น Flash Player 10 ได้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 02:03  

สรุปแล้ว Samsung Galaxy 5 เล่น Flash Player 10 ได้มั้ยครับ

ราคาไม่เกินหมื่น ณ ตอนนี้ไม่มีค่ายไหนเล่นแฟลชได้เลยจ๊ะ ไม่ว่าจะ กาแลคซี่ห้า สาม แอลจีอ๊อพติมัส จีทีห้าสี่ศูนย์ แอลจีอ๊อพติมัส วัน เวคคอม เอแปดๆ สำหรับกาแลคซี่ห้าสเปคพอๆ กับแอลจีอ๊อพติมัส จีทีห้าสี่ศูนย์ ดีกว่าที่ราคาถูกกว่าพันกว่าบาทแต่กล้องและไอคอนเมนูต่างๆ ณ จุดนี้ต้องยอมรับว่าห่วยกว่าแอลจี แอลจีอ่านชื่อเพลงไทยได้ตั้งแต่ซื้อจ๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 13:40  

เพิ่งซื้อมาได้สองวัน ชาร์ตแบตวันแรก เล่นได้แค่วันเดียวแบตแจกเตือนให้ชาร์ตแล้ว งง แบตตั้ง 1200 ทำไมแบตหมดเร็วจัง ใครใช้รุ่นนี้แล้วมีความรู้สึกว่าแบตหมดเร็วเหมือนกันบ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 17:38  

เพิ่งซื้อเหมือนกันคะ
เดี๋ยวนี้มือถือใหม่เปิดใช้ครั้งแรกต้องชาร์ตแบตนานแปด ชม อีกไหมคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 16:11  

ซื่อมาเมื่อวานครับสีขาวราคา 5,390 บาทครับ แถม หูฟัง BT ของ samsung 1 อันครับ (ไม่ได้เสื้อนะครับ) The mall บางกะปิ ร้าน I-mobile ชั้น G ครับ เผื่อใครสนใจเมือเช้าเดินไปดูเห็นว่ายังมีของอยู่ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 01:33  

ซื่อมาเมื่อวานครับสีขาวราคา 5,390 บาทครับ แถม หูฟัง BT ของ samsung 1 อันครับ (ไม่ได้เสื้อนะครับ) The mall บางกะปิ ร้าน I-mobile ชั้น G ครับ เผื่อใครสนใจเมือเช้าเดินไปดูเห็นว่ายังมีของอยู่ครับ

เฮ้ย ไมถูกกว่าของเราเยอะเลยอะ ของเราต้ง 6190 ซื้อที่ศูนย์ซุมซุงที่แฟชั่น ไม่แถมอะไรให้สักอย่าง ได้เสื้อแคนดี้มาตัวเดียวเอง เพิ่งซื้อมาวันศุกร์ที่แล้ว รมเสียเลย ว่าแต่ตอนนี้มีใครเอากาแลคซี่ห้าไปอัพเป็นเวอร์ชั่น 2.2 ได้แล้วบ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 13:41  

ไปซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์ค่ะ ที่เจมาร์ท เดอะมอลล์บางกะปิ ซื้อเสร็จเดินไปที่ศูนย์ซัมซุงตรงชั้น 2
แต่พนง.เค้าบอกว่าที่ศูนย์นี้ยังอัพให้ไม่ได้ แล้วบอกให้เราไปที่ฟอร์จูนแทน (เลยยังไม่ได้อัพเลยค่ะ)
CPU7
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2010 21:18  

วันนี้ว่าจะไปซื้ออีกเครื่องครับร้านที่ว่าดันขึ้นราคาซะงั้นแล้วไม่แถมหูฟังแล้วด้วยครับ(บอกนู้บอกนี้)เลยไปซื้อที่ jaymart ได้ราคา 5,690 ได้ซองได้กระเป๋าใส่ทรงแว่น ตอนนี้มีงานของ jaymart ที่ the mall บางกะปิ ถึง 5 มกราคม ปีหน้าครับ
muton99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 19:56  

ซื้อมาเมื่อวันที่ 24 5390 บาท วันที่ 25 ขึ้นราคาเรย ได้หูฟังบลูทูดมาด้วย คุ้มดี แต่แบตหมดเร็วชนิดที่พอออนไลน์แล้ว 10นาที ลดฮวบไป 50 เปอร์เซ้นเลยอ้ะครับ ผิดปกติมั้ยอ้ะ จะได้ให้ศูยน์ดู พร้อมกับอัพเป็น 2.2 เลยเผื่อมันดีขึ้น ใครมีปัญหาแบตหมดเร็วจนใจหายลงไปอยู่ตาตุ่มมั่งครับ
ตีตี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2010 10:47  

ซื้อมาเมื่อวานนี้เองครัง 5700 ที่ฟิวเจอร์รังสิตคับ

กำลังนั่งปวดหัวอยู่เลยคับงงๆก่งก๊งกับแอนดอร์ย

เพราะใหม่มากสำหรับผม ต้องเรียนรู้อีกเยอะครับ

แอบถามครับ App Anti virus สำหรับ กาแลคซี่ 5

นี่มีความจำเป็นไหมครับ อย่างพวก AGV อะไรเนี่้ยะ

เห็นมีให้โหลดอยู่ แล้วการสร้าง wallpaper ธรรมดา

ต้องใช้รูปขนาดเท่าไหร่ถึงเหมาะกับจอครับ แล้ว

Live wallpaper ต้องใช้โปรแกรมอะไรสร้างครับ ขนาดด้วยก็ดีครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับครับผม ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 12:37  

ตีตี ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อวานนี้เองครัง 5700 ที่ฟิวเจอร์รังสิตคับ

กำลังนั่งปวดหัวอยู่เลยคับงงๆก่งก๊งกับแอนดอร์ย

เพราะใหม่มากสำหรับผม ต้องเรียนรู้อีกเยอะครับ

แอบถามครับ App Anti virus สำหรับ กาแลคซี่ 5

นี่มีความจำเป็นไหมครับ อย่างพวก AGV อะไรเนี่้ยะ

เห็นมีให้โหลดอยู่ แล้วการสร้าง wallpaper ธรรมดา

ต้องใช้รูปขนาดเท่าไหร่ถึงเหมาะกับจอครับ แล้ว

Live wallpaper ต้องใช้โปรแกรมอะไรสร้างครับ ขนาดด้วยก็ดีครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับครับผม ^^

ขอตอบเรื่องวอเปเปอร์ น้า ลองเข้าแกรอลี่รูป อ่ะ มันมีให้เลือกเซตขนาดมันอยู่ อ่ะ ขนาดรูปก้น่าจะเท่าจอหรือป่าว 240*320 มั้งนะ ไม่แน่ใจ รูปก็ขนาดที่ว่า ขึ้นไป นั้นแหละ เพราะเวลาเราเซตรูปตั้งหน้าจอ มันจะตัดออกอยู่แล้ว เอาไม่หมดทั้งรูป ok นะ
jerrydragon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2011 21:16  

อยากทราบว่ารุ่นนี้มีแอปที่เกี่ยวกับดิกจีน-ไทย,ไทย-จีน,ไทย-อังกฤษ,อังกฤษ-ไทย,จีน-อังกฤษ,อังกฤษ-จีนไหมค่ะ คือหนูเรียนด้านภาษาจีน ต้องมีการแปลต่างๆ และตอนนี้ก็ต้องการมือถือที่รองรับโปรแกรมดิกพวกนี้มากเลย เท่าที่เห็นตอนนี้ก็มีแต่ออปโป้ที่ออกมามีเลย แต่หนูดูราคาแล้วมันออกจะแพงไปนิดสำหรับฟังชั่นที่ค่อนข้างน้อย เลยอยากถามผู้ที่ใช้รุ่นนี้อยู่สามารถไปหาโหลดหรือวิธีไหนก็ได้ มีไหมค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ แล้วขอทราบราคา ณ ตอนนี้ด้วยค่ะ ที่ไหนในกรุงเทพที่ถูกๆบ้างค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 23:05  

สอบถามนิดนึงครับ
เวลาเข้า website ใช้ 2 นิ้ว ขยาย-หด หน้าจอได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ แล้วขยายหน้าจอวิธีอื่นได้ไหม

แล้วมีรุ่นไหนที่ราคาไม่แพง แบบใช้ 2 นิ้วขยายหน้าจอได้ พอมีแนะนำไหมครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 01:11  

jerrydragon ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้มีแอปที่เกี่ยวกับดิกจีน-ไทย,ไทย-จีน,ไทย-อังกฤษ,อังกฤษ-ไทย,จีน-อังกฤษ,อังกฤษ-จีนไหมค่ะ คือหนูเรียนด้านภาษาจีน ต้องมีการแปลต่างๆ และตอนนี้ก็ต้องการมือถือที่รองรับโปรแกรมดิกพวกนี้มากเลย เท่าที่เห็นตอนนี้ก็มีแต่ออปโป้ที่ออกมามีเลย แต่หนูดูราคาแล้วมันออกจะแพงไปนิดสำหรับฟังชั่นที่ค่อนข้างน้อย เลยอยากถามผู้ที่ใช้รุ่นนี้อยู่สามารถไปหาโหลดหรือวิธีไหนก็ได้ มีไหมค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ แล้วขอทราบราคา ณ ตอนนี้ด้วยค่ะ ที่ไหนในกรุงเทพที่ถูกๆบ้างค่ะ

เคยใช้ของ htc tattoo แล้วโหลดแอพจากมาร์เก็ตมา

เป็นดิก จีน อัง แล้วก็มี han zi reconize ประมาณว่าเราเขียนแบบนี้ แล้วเป็นตัวอักษรไร อ่านอย่างไร

พวกดิกไทยจีน ยังไม่มีนะ มีแต่ ไทย อัง

แล้วบางดิก ที่ฮิต ๆ ก็มีแต่ให้ใช้ ๗ วัน เอง อันนี้ดี มีปย. ตัวอย่างด้วย

แต่ต้องโหลดวิธีคีย์ภาษาก่อนนะ

ลองดูก็ได้นะ ถ้ามือถือไหนใช้ของ andriod ก็น่าจะใช้ได้จ้ะ
lk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 01:26  

สอบถามนิดนึงครับ
เวลาเข้า website ใช้ 2 นิ้ว ขยาย-หด หน้าจอได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ แล้วขยายหน้าจอวิธีอื่นได้ไหม

แล้วมีรุ่นไหนที่ราคาไม่แพง แบบใช้ 2 นิ้วขยายหน้าจอได้ พอมีแนะนำไหมครับ

ขอบคุณครับ

- ใช้ 2 นิ้ว แตะแล้วเลื่อนเข้าหากัน/แยกออก เพื่อย่อ/ขยายภาพ
- รูปแบบการใช้งานหน้าจอหลัก HTC Sense? (HTC Widgets) :

http://www.siamphone.com/catalog/htc/wildfire.htm

ลองดูนะ
Makotokung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 03:25  

รุ่นนี้เมนูเปนภาษาไทย และชื่อเมนูอื่นๆเปนภาษาไทยมั้ยครับ หรือว่าเปน eng ล้วนๆ

ยังไม่เคยแตะน้องด๋อยเรย เหนรุ่นนี้ราคาโอเค พรุ่งนี้จะซื้อแล้วครับ การใช้งานยากมั้ยครับ
jerrydragon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 12:38  

jerrydragon ผู้เขียน:

เคยใช้ของ htc tattoo แล้วโหลดแอพจากมาร์เก็ตมา

เป็นดิก จีน อัง แล้วก็มี han zi reconize ประมาณว่าเราเขียนแบบนี้ แล้วเป็นตัวอักษรไร อ่านอย่างไร

พวกดิกไทยจีน ยังไม่มีนะ มีแต่ ไทย อัง

แล้วบางดิก ที่ฮิต ๆ ก็มีแต่ให้ใช้ ๗ วัน เอง อันนี้ดี มีปย. ตัวอย่างด้วย

แต่ต้องโหลดวิธีคีย์ภาษาก่อนนะ

ลองดูก็ได้นะ ถ้ามือถือไหนใช้ของ andriod ก็น่าจะใช้ได้จ้ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆค่ะ ตอนนี้มีอยู่ ๓ รุ่นที่ลังเล
ไม่รู้ว่าจะเอาไหนดี รุ่นนี้ก็ดีแต่รู้สึกหน้าจอเล็ก และคนขายบอกมีปัญหาเยอะ
กับรุ่นMotorola QUENCH XT5 XT502 - โมโตโรล่า ที่เป็นแอนดรอยรุ่น ๒.๑
หน้าจอ ๓.๒ ล้าน ที่ชอบเพราะต้องการเสียงสนทนาดังๆ และดูyoutubeได้เต็มที่
ใครก็ได้ช่วยแนะนำทีค่ะ
aquariz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 19:16  

ไม่ทราบว่า รุ่นนี้ถ้าจะ เล่น msn เนีย ได้ไหม
MrSeVeN
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2011 14:21  

ตอนนี้ยังมีมือ 1 ขายอยู่หรือเปล่าครับ ตามศูนย์ หรือร้านขายส่งอ่ะครับ
samsungmarketing
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 17:29  

สำหรับคนที่ชอบเล่นเกมส์นะคะ "เกมส์ 3D" สามารถเล่นได้ หากต้องการโหลดเพลงจากเว็บก็สามารถโหลดได้ แต่ต้องลงApp เพิ่ม เปิดเมลล์ใน hotmailได้ แต่ไม่สามารถแก้ไฟล์เอกสารได้ และไม่สามารถ save web page มาเปิดในคอม หากแต่ว่าจะกรอกแบบฟอร์มออนไลน์เช่นฟอร์มสมัครงาน สามารถกรอกได้แต่ขึ้นอยู่ที่เว็บนั้น ๆ ด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 08:59  

รุ่นนี้ มีวิธี เปิด/ปิดการเชื่อมต่อ กัน net รั่ว แบบสะดวกๆ ไหมครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าใช้ App ตัวไหน ขอบคุณครับ
atid_psu46
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 10:32  

รุ่นนี้ มีวิธี เปิด/ปิดการเชื่อมต่อ กัน net รั่ว แบบสะดวกๆ ไหมครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าใช้ App ตัวไหน ขอบคุณครับ

ไปที่หน้าโฮม(รูปบ้านบนปุ่มกด) แล้วกดปุ่มวางสายค้างไว้ จะมีเมนูต่างๆขึ้นมา เห็นเมนูconnectionให้เปลี่ยเป็นoff (ถ้าจะเปิดวิธีเดียวกันเปลี่ยนเป็นon)
เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน นั่งเล่นทั้งวัน ลงโปรแกรม skyfire browser(ในมาร์เก็ตไม่มีต้องหาจากเว็บนอก) สามารถเล่นแฟลชได้ ดูไฟล์วีดีโอผ่านbrowserได้ โอเคเลย ไม่ได้ต้องพึ่ง adobe flash เสียหน่อยนึงเรื่องแบตหมดเร็วจัง เดี๋ยวจะลองอีกสักวันสองวันค่อยเข้าศูนย์
Optima3214
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 23:10  

2.2 ศูนย์ไทยยังมะปล่อยให้อัพหรอครับ
asdfasdfasdf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 20:44  

ตอนนี้ที่ไหนถูกสุดอะราคาเท่าไรอะ
steelmoon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 13:24  

เจอที่ big C นครปฐมเมื่อวาน 5690 ครับ
G5 mylove
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 13:04  

อยากทราบว่า ถ้าจะเอารูปมาทำ display หน้าคนโทรเข้า
ต้องใช้รูปนาดเท่าไร*เท่าไรครับ

แล้วมีโปรแกรมแนะนำสำหรับทำ Livewallpapers ไหมครับ
ฟหกดฟกดกหด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 18:25  

แล้ว G5 รุ่นนี้เวลาลงappเสริมเข้าไปมันเก็บได้แต่ไนเครื่องอย่างเดียวหรอหรือเกบไนเมมการ์ดได้ด้วยอะคับเห็นเมมเครื่องมันน้อยเวลาเพิ่มแอพจะเพิ่มได้เยอะแค่ไหนกันเชี่ยว
izone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 12:37  

จัดดมาวันนี้เองครับพี่น้อง.... 4990 ขอลองเล่นหน่อย...
(ซื้อให้แฟน) แต่ขอเล่นให้เบื่อก่อน 555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 20:51  

หูฟัง smalltalk iphone ใช้กับ ssg5 ได้มั้ยครับ

แบบ smalltalk 3.5mm แถลงหน่อยครับ เสียงกะไมล์ใช้ได้มั้ยครับ
picemaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2011 07:44  

ขอถามผู้รู้...พอดีว่ากำลังหามือถือเครื่องใหม่อยู่ และก็เล็ง แอนดรอย ไว้ด้วยครับ อยากจะทราบว่า ระหว่าง กาแลคซี่5 กับ acer E120 อันไหนเสปคดีกว่ากันครับ

กาแลคซี่ 6500 บาท โดยประมาณ

acer 5700 อะคับ
pckdroids
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 11:31  

ขายครับ 3,800

ตาม link ครับ http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?p=2602586#post2602586
pckdroids
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 11:32  

ใช้ดีมากครับรุ่นนี้จอเลื่อนเท่ากับ iphone เลย ครับลองดูได้

ตัดใจขายเพราะจะถอย BB อ่ะครับ

http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?p=2602586#post2602586
CHEM30
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2011 11:58  

pckdroids ผู้เขียน:
ใช้ดีมากครับรุ่นนี้จอเลื่อนเท่ากับ iphone เลย ครับลองดูได้

ตัดใจขายเพราะจะถอย BB อ่ะครับ

http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?p=2602586#post2602586

3000 ได้เปล่าครับ BTS หมอชิต
mildLnw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 19:51  

ได้ยินมาว่า" ss g5 "ไม่มีmultitoch หรอค่ะ
BankyXY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 09 May 2011 13:21  

มีใครเบื่อแล้วมั่งครับ

ถ้าอยากให้น้อง Galaxy 5 มีคนเอาไปอุปการะต่อก็

Minobujung@gmail.com

เมล์รูปสภาพเครื่องพร้อมราคาที่ต้องการขายมาได้เลยคับ ^_^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: