Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
htc legend ดูว่ามีประกันได้จากตรงไหนค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3323
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : htc legend ดูว่ามีประกันได้จากตรงไหนค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 22:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือวันนี้เพิ่งไปซื้อมาค่ะ
ก็ซื้อ mbk ค่ะ ที่มีร้านเยอะๆ
แล้วทีนี้ถามเขาว่าเครื่องหิ้วกะเครื่องศูนย์ต่างกันยังไง
เขาบอกว่าเครื่องศูนย์มีประกัน
ทีนี้เราเลยเอาเครื่องศูนย์อ่ะ
ที่กล่องก็มีติด sis นะ
เราอยากรู้ว่าใบประกันใบไหน ดูจากตรงไหนอ่ะ

ใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ มีตัวอย่างด้วยจะดีมากเลยค่ะ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: htc legend ดูว่ามีประกันได้จากตรงไหนค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 22:56  

เข้าไปเช็คได้ที่เว็บนี้ครับ

http://www2.sisthai.com/warranty.html
mint_mo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: htc legend ดูว่ามีประกันได้จากตรงไหนค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 22:42  

Nasz ผู้เขียน:
เข้าไปเช็คได้ที่เว็บนี้ครับ

http://www2.sisthai.com/warranty.html

ขอบคุณมากค่ะ
ตรงนี้ค่ะ>>>
ผู้ซื้อจะต้องแสดงใบเสร็จรับเงินหรือใบรับประกันเพื่อใช้เป็นหลักฐาน แสดงวันที่ที่ซื้อผลิตภัณฑ์ต่อเจ้าหน้าที่ผู้ให้บริการ ในกรณีที่ผู้ซื้อต้องการการคุ้มครองการรับประกันผลิตภัณฑ์
>>> หมายถึงว่าหากเราจะประกันเครื่องต้องใช้ใบเสร็จหรือใบรับประกันใช่ไม๊ แล้วเราจะทำไงดีอ่ะ ไม่เห็นมีใบประกัน ตอนซื้อก็ไม่มีเสร็จอ่ะ

รบกวนถามเพิ้่มนิดนึงค่ะ คือ ไม่มีสัญญาณบริการ ทั้งๆที่ปกติสัญญาณตรงนั้นก็ชัด พอกดปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็ขึ้นสัญญาณเต็มเลย หรือไม่ก็ จะขึ้นว่าไม่ได้ใส่ซิมค่ะ เป็้นเพราะอะไรค่ะ

ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: